Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Leon Leona Serpentra Art Museum : พิพิธภัณฑ์ศิลปะของเลออน้

ลูคุงไม่ถึกนะ

Recommended Posts

โอ้ว~ งามหลายๆเลยละครับลูซัง

ว่าแต่เออซูล่าคางใหญ่ไปรึเปล่านะ หรือว่าผมคิดไปเอง? :pika04:

• Replies 106
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• ลูคุงไม่ถึกนะ

35

• bluewind

16

• BLYTHE

9

• "Pink Marker"

6

เป็นรูปของหนอนบ่อนไส้ และประกายแสงในความมืดมิดสินะ...

ชอบคอนเซ็ปต์รูปนี้มากเลยละ

แฮะๆ ขอบคุณมากครับ พอดีถนัดทางนี้อยู่แล้ว เอิ๊ก~

โฮะ ๆ เจ้าชายทั้งสามกับผู้หลงทางจากอิชชู สินะ(?)

*โดนตบ

ซานีอ้อน : ใครว่าชั้นเป็นเจ้าชายยะ!!!

ชอบภาพความมืดที่อยู่ในแสงสว่างและแสงสว่างที่อยู่ในความมืดรูปนั้นแฮะ ช่างคิดจริงๆเลยนะท่าน

ก็มันเป็นสิ่งที่ผมวาดถนัดที่สุดนี่นา~

เสียงจากสาย(?) : ที่เอ็งวาดดีที่สุดมัน SD ไม่ใช่เรอะ?!?

ชอบพวกความมืดกับแสงสว่างหรึงับ

เจ้าก็รู้นิสัยข้าดีนะเจ้าศิษย์รัก~ ฮึฮึฮึ

แนวมากมาย 0w0+

ขอบคุณมากมาย >w<

วาดมือสวยมากๆ เลยล่ะ

มีต้นแบบรึเปล่าจ้ะ ถ้าไม่มีล่ะเจ๋งมากเลย

มาจากหนึ่งสมองสองความซึน.. เอ้ย! มือของผมเองล้วนๆเลยล่ะครับ~

เฮ้ย วาดมือสวยแฮะ - -+

รูปหน้าก็เริ่มวาดได้โอเคขึ้นแล้วละ แต่หน้ายังยาวไปนิดนึง กดลงอีกหน่อยน่าจะดีขึ้น

แฮะๆ ขอบพระคุณมากครับ -///-

(นึกถึงน้องสาวมัน.. โอ้ ต้องวาดใหม่อีกเยอะเลย...)

อยากบอกว่าซิมบ้ารูปบนวาดได้สวย~

แต่รูปล่าง สงสัยจะเป็นซิม"บ้า"แล่ว - -

ความสวยมักมาก่อนความเสื่อมเสมอ...

(ส่วนมากในพีแชท หลังวาดอะไรสวยๆ เสร็จ เราก็จะละเลงเยี่ยงนี้แลครับ~)

ภาพบนดีแล้วฮะ ขยับตามาใกล้กันอีกนิดแล้วเพิ่มนิ้วให้ครบ 

ภาพล่าง *พรววด*

[me=ซิมบ้าตัวน้อย]คว้าถังขยะมารองรับอย่างเฉียดฉิว[/me]

สวยละครับ ภาพบนตอนแรกดูแล้วนึกว่า หางมันไฟขึ้น(สวยดีครับ^^)

ภาพล่างก็......

มีความคิดสร้างสรรค์ดีครับ 555+

ซิมบ้า : ว๊ากกกกกก ไฟไหม้หางช้านนนนนนนนนน

ซิมบ้าผู้น่ารัก................................ซิมบ้าผู้น่า---

Me/ ถูกซิม "บ้า" ฆ่าตายหมกถังข้าวสาร....

ซิมบ้าผู้น่ารัก และน่ารักตลอดกาลสินะ? *ผัวะ*

โอ้ว~ งามหลายๆเลยละครับลูซัง

ว่าแต่เออซูล่าคางใหญ่ไปรึเปล่านะ หรือว่าผมคิดไปเอง?

ไม่รู้สิฮะ เพราะว่าหน้ากับตัวผมใช้ตัวแบบคนละอันกัน...

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์กร๊าบ~

[me=>>OBJECTION!!!<<]ย่องเข้ามา...[/me]

อืม... เป็นอาร์ตแกลที่ลงตัวแฮะ.... ไม่ได้เข้ามาซะนาน ฝีมือพัฒนาไปหลายขุมเลยนะน้องตรู เหอะๆๆ

[me=>>OBJECTION!!!<<]เดินออกไป...[/me]

• 2 weeks later...

แปะ...

เวจส์ซัง และ.... เป็ด

[me=ซิญญอ เอล ลู]เผ่น[/me]

ไม่มีเฟ้ย! มีแต่ไวน์เชอร์รี่! ไม่งั้นฉันจะมัดแกด้วย Duck Tape!!

• 1 month later...

http://www.youtube.com/watch?v=GywvbI-yVwg

(แฟนดั๊บนะจ๊ะ แต่ที่เลือกมาเพราะคุณภาพรูปงามฮักๆ)

The Prince Of Egypt : Deliver Us [River Lullaby]

รูปนี้ใช้เวลาในการวาดนานพอสมควรเลย แต่ก็ยังไม่จุดเสียอยู่อีกเยอะ ท่านผู้มีความรู้โปรดพิจารณาด้วย

เฮ้ออออออออว์ กว่าจะวาดรูปนี้เสร็จได้!!! >[]<" ใช้เวลานานโขเลย + BG ใช้อันเดิม ไม่ได้แก้ใหม่เลย ..orz

วิจารณ์กันเต็มที่น้อ~ >w<~

ขอบเหมือนแหว่งไปนิดนึง

จมูกดูเล็กเกินไปหน่อย

ติแค่นี้ นอกนั้นโอเคแล้วจ้ะ :pika01:

สวยดีนะ แต่ว่าผมที่คลอเคลียตรงใบหน้ามันไปทำให้คิดว่าหน้ามันตอกน่ะ

รู้สึกว่าตัดเส้นผ้าคลุมแบบขาดๆหายๆแฮะ แล้วก็ระดับผ้าคลุมปานนั้นควรจะเห็นริมฝีปากได้แล้ว

แต่โดยรวมก็วาดได้สวยอ่ะ ผมชอบตรงตานะ :pika01:

• 4 weeks later...

เอารูปเกรียน(?)ที่เคยวาดไว้นาน(?)จนมาขึ้นดิส มาลง~

รู้จักกันหมดสินะ? ไม่หรอ? ไม่เอาน่า~ ไม่เคยดูเรื่องคนค่อมแห่งพาราเรลบาร์รึไงกัน?

พี่แกคือ "ผู้พิพากษา คล็อด ฟิเลนเซ่" ยังไงเล่า~

[me=มินิลู]โดนวิญญาณเฮี้ยนของวอลท์ดิสนีย์หลอกหลอน...[/me]

ปล.แถมๆๆ

ฟิเลนเซ่ แพนเตอร์.... (วอดเดอะ...)

โอซีตัวใหม่~ ฮาคิม อับ ดัล ซาร์

Hakim Ab Dal Sar : عبد الحكيم بن ريال سعودي

- - - -- - - - -- - - - - - --- - - - - - - - - - -- - - - - - -- - - - - -- - -- - - -- - - - -

ลงแค่นี้แหละ~ (ล้อเล่นค่ะ... เดี๋ยวมาลงต่อ)

วาดได้แก่ดี = =

น่าวาดให้เห็นเต็มๆตัวนะ จะได้เห็นลักษณะตัวละครดีกว่านี้

เฮ้ยเดี๋ยว ลูอัพอันเก่าตอนไหน!?

ช่างมัน เม้นก่อน 55+

ฮาคิมแก่!! แก่!! แก่!! *โดนตบข้อหาเรื้อน*

ฟิเลนเซ่แพนเธอร์สวยมากกก ><b!

วาดได้แก่ดี = =

น่าวาดให้เห็นเต็มๆตัวนะ จะได้เห็นลักษณะตัวละครดีกว่านี้

พอดีผมวาดม้าไม่เป็นอ่ะฮะ ฮือว์.... (สลด)

ฮาคิมแก่ = =

เส้นดูลายตาไปนิดนึงนะลูว

เหตุ - วาดในพีแชท + เส้นรกๆของลูเอง '[]'

เฮ้ยเดี๋ยว ลูอัพอันเก่าตอนไหน!?

ช่างมัน เม้นก่อน 55+

ฮาคิมแก่!! แก่!! แก่!! *โดนตบข้อหาเรื้อน*

ฟิเลนเซ่แพนเธอร์สวยมากกก ><b!

ผลงาน "ลูถ่าย + ลูตัดต่อ" เองแหละคร้าบ~  :pika01:

ถึงฮาคิมจะแก่ แต่ตอนหนุ่มหล่อมากนะจะบอกให้ ><"

แท่มแท๊ม~ ฮาคิมตอน 22 ~

ลูลุ่ขอบคุณทุกคมเม้นท์คร้าบ~ -/-

เจ๊ชอบเซ็ทฟิเลนนะ แต่เจ๊หลอนมันทั้งคู่เลย =A=""

อร๊าย ฮาคิม ฮาคิมมม เท่ ดิบ เถื่อน ได้ใจดีมาก คนแก่นี่แหละดีววว

ตอนหนุ่มก็สดใสมากมาย อร๊าย~

แต่นแต๊น~ อัพ 3 วันติดฉลองก่อนสอบ(?)

(ไซส์กระบือ)

เอสเมอรัลด้า น้องสาวลูซิเฟอร์ (หรือพี่สาวทางเราก็ไม่ทราบ 777-)

ลู...

นั่นเพื่อนของเวนิเอลจากเบเกอรี่ใช่มั้ย

[me=It's a Bleached Ohm]โดนถีบหายไป[/me]

สั้นๆ... ง่าย....

AVE MARIA!!

(อั่ค แปะแล้วเผ่น)

เอ้า อัพบ้าคลั่งครั้งสุดท้ายก่อนไปแคนนาด๋อย -W-"

คำแนะนำ - เอียงคอดูซะ...

เขาคือลูซิเฟอร์ซังสุดโมเอ้ะ(?)ของลูซังนั่นเอง!!!

ฝีมือพัฒนาขึ้นว่ะลู!!!! :pika08:

น่าเสียดายที่ผมมองภาพนี้ไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่ ต้องเอียงคอดู - -

• 2 weeks later...

(...)

ไม่พูดอะไรมาก...

โมโม๊ะตัวแรกเสร็จแล้วคร้าบบบบบบ

เอียงคอดูอีกรอบ :pika10:

(ตอนกลางวันพึ่งเห็นไป...ไม่มีอะไรมาเม้นท์...)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.