Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

แกลเลอรี่ไร้สีสัน(?)ของเทียร์เองฮะ~!

Mocoron

Recommended Posts

• Replies 207
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Mocoron

47

• Tym

28

• + Pangtor Girl +

14

• NekoEneko

13

สวยจริงๆครับ ขนาดยังไม่ได้ลงสีนะเนี่ย  :pika08:

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

งามมากครับ เข้าขั้นมืออาชีพแล้วนะครับเนี่ย :pika01:

ชอบรูปแถม หมาป่า (รึเปล่า?) เท่ดีอ่ะ >w<

• 2 weeks later...

โห ขนาดรูปในสมัยก่อนกับปัจจุบันยังสวยขนาดนี้ แล้วอนาคตจะสวยขนาดไหน!!!! :pika03:

อยากว่าสีหน้ากับท่าทางให้มีชีวิตชีวาแบบนี้ได้บ้างจัง

:pika12:

• 1 month later...

สวัสดีฮะทุกท่าน ไม่ได้โผล่มาอัพเสียนานเลย แฮ่ะๆๆ...

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่มาแสดงความคิดเห็นก่อนหน้านี้ด้วยนะฮะ

ที่เราไม่ค่อยมาอัพเพราะช่วงนี้มัวเเต่ยุ่งวุ่นกับกิจกรรมร.ร.เลยไม่มีเวลามาลง อีกอย่างก็คือ...เราฝึกลายเส้นใหม่

เหตุผลก็คือ...ลายเส้นเก่าโดนเพื่อนพากันว่า ไม่สวย ตัวเบี้ยว ผมยุ่ง ตาไม่เท่ากัน หน้าใหญ่(บาน)เกิน @#$%FHh(บลาๆๆ)...

สรุปก็คือโดนวิจารณ์เละเทะเลยทีเดียว เอาเสียจนไม่อยากวาดต่ออีก...โฮ~~~T T

แต่ยังไงก็ไม่ยอมแพ้หรอกล้มแล้วก็ต้องลุก เราเลยฝึกทั้งวันคืนและผลที่ได้ก็คือ.....

....FAIL....

orzz....ปรับเส้นใหม่ยากเหลือหลายแต่ไงซะเราก็จะลองต่อไปเรื่อยๆล่ะฮะT T

เอาเถอะๆ รอบนี้เรามาลงรูปวาดแค่รูปเดียว(--อ้าว--) เป็นรูปตัวละครตัวนึงในฟิคที่พลอตไว้ซึ่งคาดว่า(อาจจะ)จะลงอีกไม่นานนี้

แต่รายระเอียดต่างๆขอเอาไว้ก่อนล่ะกันฮะ ไงก็ขอเปิดตัวภาพนี้ไปก่อนละ

สะอาดจริงๆ-*- ตอนแรกไม่ได้จงใจให้ออกโทนขาว-ดำแบบนี้ แต่เพราะลงสีเนื้อไม่สวยก็เลย...(ขาวดำเลยละกัน=^=")

ไงก็ฝากทุกท่านร่วมด้วยช่วยวิจารณ์งานให้หน่อยนะฮะ(_ _)

สวยแล้วครับ ไม่ว่าจะลายเส้นเก่าหรือลายเส้นใหม่

ตอนนี้ผมก็ลองๆ ฝึกวาดอยู่เหมือนกัน บางทีก็แว้บเข้ามาดูบางภาพเป็นตัวอย่างบ้าง

ฝึกไปเรื่อยๆ ครับ แล้วก็มุมมองความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ก็ต้องมีทั้งคนชอบไม่ชอบเป็นธรรมดา อย่าซีเรียสนะครับ :pika01:

จะติดตามผลงานต่อไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนฟิคถ้าลงเมื่อไหร่ก็จะติดตามเช่นกันครับ

[me=Acnerくん]หันมองฟิคตัวเอง[/me] เฮ้อ... -*- (คงต้องปล่อยร้างไปสักพัก งานเยอะเหลือเกิน :pika11:)

วันนี้มาลงรูปวาดอีกรูปฮะ ยังไงขอฝากทุกท่านช่วยวิจาร์ณกันหน่อยฮะจะได้นำคำแนะไปฝึก

แต่ก่อนอื่นก็ขอบคุณท่านAcner มากฮะที่เป็นกำลังใจให้ เราจะพยายามฝึกไปเรื่อยฮะ^^

รูปเต็มของตัวในavatarของเรานี่หล่ะ=w= ช่วงนี้ติดใจโทนขาว-ดำ(-แดง?)ซะแล้วสิ ไม่รู้ทำไมแต่เราชอบลงสีโทนนี้=w="

สารภาพบาป: เนื่องด้วยขี้เกียจตัดเส้นในsaiมากๆ เราเลยเผาเนียนสแกนรูปตั้งเป็นขาว-ดำจะได้ลงสีเลย(รูป19ก็ด้วย...=w=")

งามเช่นเคยครับ โทนนี้ก็ดูดีไปอีกแบบแฮะ :pika01:

นี่คือตัวตนที่แท้จริงของท่านสินะครับ

ขนาดเผายังสวยขนาดนี้ ถ้าตัดเส้นให้เนียนนี่เป็น Professional Artwork ได้เลยนะครับนี่

สุดยอดมากๆครับ ผมติดตามผลงานมาตั้งแต่สมัครบอร์ดนี้ละครับ อยากวาดให้ได้แบบนี้เหมือนกัน  :pika06:

• 3 weeks later...

สอบอยู่แทบไม่มีเวลาเข้าบอร์ดเลยช่วงนี้

ยังไงก็ขอบคุณมากฮะที่เวียนแวะมาดูภาพต๊องๆของเรา//ขอบคุณมากจริงๆฮะ= ="

วันนี้ตอนพักเที่ยงพึ่งสอบคณิตเสร็จมึนเฮดมากเลยวาดรูปมั่วๆดูฮะ

ช่วงนี้คิดว่าเริ่มคุมภาพมุมสูงได้แล้ว(ล่ะมั้ง?)

ส่วนอันนี้หลังจากข่าวโปเกมอนภาคใหม่ลง3DS...

ฝากทุกท่านติชมกันด้วยฮะ^^"

*ปล.ตรง2012เขียนผิดนะเออ//มันต้อง2013= ="

รูปวาดแก้เซ็ง? จริงง่ะ? งามขนาดนี้เนี่ยนะ? :pika08:

ส่วนภาพล่างนั่นอารมณ์เดียวกันเลยขอรับท่าน... :pika12:

ปล. ทุบกระปุกด้วยเคียวเลยเรอะ!!

เมาส์ปากกามีแล้ว เหลือแต่เก็บเงินซื้อ 3DS ในฝันละนะ! >w<

อ่ะ! ต้องเผื่อเงินซื้อแผ่นแท้ด้วยสิ...พยายามเข้าละ มาซากิคุง ^^"

โย่~~~สวัสดีฮะทุกท่าน~~~!!!

วันนี้ก็มาลงรูปอีกเช่นเคย//มานี่ก็ลงอย่างเดียวอยู่แล้วไม่ใช่เรอะ= ="

เหตุเกิดเมื่อคืนก่อน ณ เชาท์บอกซ์มีแต่คนพูดถึงเรื่องหลอนๆ(?)เลยของขึ้น(??)

ตอนกลับห้องนอนไปไม่นอนคลุกตัววาดรูปยันตี2= ="

ใครอยากรู้ว่าเราเข้าโหมดซาตานเป็นยังไงก็เป็นเช่นนี้แล...(ปกติวาดโหดกว่านี้แต่ลงที่นี่คงไม่เหมาะหรอก...)

อันนี้ของแถมใครอยู่เชาท์บอกซ์จะเข้าใจว่ามันคืออะไร

ตอนดูคลิปนี้อารมณ์อย่างงั้นจริงๆนะเออ...-*-

สุดท้ายฝากติชมด้วยนะฮะ~~^^

เขาเป็นต้นเหตุเหรอ :pika08:  ท่านวาดรูปได้งามมากเช่นเคย เเล้วที่ท่านวาดว่าปกติวาดโหดกว่านี้นะ อยากเห็นอ่ะ เอาลงมาให้ดูหน่อยสิ :pika10:

รูปแรกนี่มัน!!! จอมปีศาจจั๊ด ๆ !! :pika08:

เชาท์บ็อคซ์เมื่อวานเป็นต้นเหตุสินะ...

น่ากลัวง่า.... ปิกาจูโดนเชือดซะแล้ว.... T[]T (ดีนะที่คอมไม่ระเบิด)

และเช่นเคย งามทุกรูปครับ :pika01:

ได้อารมณ์ซาดิสต์มากครับ ส่วนรูปอีกอันก็วาดให้เข้าใจเรื่องราวได้ดีมากครับ ถึงจะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ก็ตาม ...Pikachu ถึงคราวเคราะห์เสียแล้ว

วาดได้สวยมากครับ ขนาดแค่ลายเส้นดินสอยังมีรายละเอียดมากขนาดนี้ ในคอมต้องสวยสุดยอดแน่ๆเลยครับ ขอให้ได้ 3DS ไวๆนะครับ  :jiko01:

มาลงต่ออีกรูปนึงฮะวันนี้ ปกติขาวคำตลอดวันนี้ขอลงคัลเลอร์ฟูล(?)เสียหน่อย~~

ในที่สุดก็ได้ลองสีน้ำใหม่ซะที(ฝากเพื่อนถอยมาตั้งนานลืมลองทุกที-*-)

เป็นสีน้ำก้อนแบบ12สีฮะ ปกติแทบไม่แตะสีน้ำเลยเพราะส่วนตัวชอบถมดำกะเเรงเงารูป

เลยต้องมารื้อฟื้นสกิลสีน้ำนิดหน่อยกว่าจะจำได้ว่าสีไหนผสมสีไหน//กินเวลาไป3ชม.นิดหน่อยจริงๆ...= =

สังเกตุดีๆตรงตาเราเผลอถมสีเนื้อใส่=w=

จะว่าไปเราก็เเปลกทุกทีถ้ามีการลงสีน้ำลายเส้นเราจะเป็นอีกแบบ(งงตัวเองจริง= =")

เเล้วที่ท่านวาดว่าปกติวาดโหดกว่านี้นะ อยากเห็นอ่ะ เอาลงมาให้ดูหน่อยสิ :pika10:

อืม...อันนี้ต้องถามคนอื่นๆก่อนว่าจะให้เราลงได้มั๊ยเพราะกลัวคนอื่นๆเขากลัวเราเดี๋ยวเป็นเหมือนคนในห้องเรียนเราน่ะ= ="

วาดได้สวยมากครับ ขนาดแค่ลายเส้นดินสอยังมีรายละเอียดมากขนาดนี้ ในคอมต้องสวยสุดยอดแน่ๆเลยครับ  :jiko01:

ในคอมยังไม่ถึงไหนเลยฮะพี่นิว ส่วนเส้นดินสอดูโอเคก็เพราะชอบวาดแต่ขาวดำเลยถนัดเท่านั้นเองแหล่ะฮะ= ="

ยังไงก็ขอบคุณมานะฮะที่ทุกคนแวะเวียนมาดูกัน ส่วนรูปเลือดสาดไส้ทะลักนั่นก็ถ้าอยากดูก็....

เอาเป็นว่า...ขอถามทุกท่านเลยละกันว่าจะให้เราลงดีรึเปล่าเพราะเราไม่ค่อยเเน่ใจเท่าไหร่น่ะ= ="

วาดได้ดี

เห็นแล้วนึกถึง หลายๆ คน = =''

โอ้...ให้ตายเถอะ ผมวาดมนุษย์สู้ท่านไม่ได้เลยนะเนี้ย งามแท้แม้ดินสอ

• 2 weeks later...

รอบนี้มาเทกระจาดรูปวาดยามว่าง(ก็รูปวาดเขี่ยเล่นๆนั่นแหล่ะ=w=)

ตอนแรกกะจะเขี่ยไว้เล่นไม่คิดจะลงแต่ก็อดเอามาลงไม่ได้อยู่ดี(ฮา)

รู้สึกเดี๋ยวนี้ชินมือชอบวาดแต่เจ้าตัวนี้ล่ะเหอๆ....

[img width=470 height=768]

http://i1296.photobucket.com/albums/ag17/Masaki_Tateka/Masaki%20Gallary/Masakikun/COWGIRL_zpse51a6603.jpg

วาดมั่วๆสาวคาวเกิร์ลกะสาวดุ้น(!?)ปืนนี่ร่างมั่วสุดๆ

ที่เห็นข้างๆไม่ใช่ตาผีอะไรนะ เรามันส์มือวาดเล่นๆ

[img width=481 height=768]

http://i1296.photobucket.com/albums/ag17/Masaki_Tateka/Masaki%20Gallary/Masakikun/NEKOCHAN_zps6b63145f.jpg

สาวแว่นใส่เมดกะหูแมวแบบเขี่ยๆ(อ๊ากกก แว่นแฮรี่พอตเตอร์วาดไม่เป็น~~~)

[img width=505 height=768]

http://i1296.photobucket.com/albums/ag17/Masaki_Tateka/Masaki%20Gallary/Masakikun/KILLMEIFYOUCAN_zpsfa4c9d55.jpg

น้องหนูทวินเทล กับปิกะจู(ใช่แน่เรอะ!!?)โฉดน้อยที่สุดแล้วล่ะนะรูปนี้ ส่วนรูปโหดที่เคยว่าคิดดูแล้วเราขอไม่เอารูปพวกนั้นลงดีกว่าเดี๋ยวมีคนเอาไปฝันร้ายฝันผวา เพราะแต่ละรูปเลือดกระฉูด ไส้ไหล โดนมีดสับกลางเฮด หลาวแทงคอ บลาๆๆๆๆ....(เว้นแต่อยากดูจริงๆpmมาละกันฮะ= =")

ชอบภาพแรกสุดละ

ภาพสุดท้ายนี่ให้อารมณ์แบบว่า....เอ่อ.....แอบสยองเล็ก ๆ +_+

ทุกภาพสวยมากเหมือนเคยเลยครับ :pika01:

[me=Acnerくん]ก้มหน้าก้มตาฝึกวาดรูปต่อไป[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.