Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon Lost Silver ภาคแฮ็ก GSC อันหลอนจิต+สิ่งลี้ลับอื่นๆในเกมโปเกมอน ที่นี่!

bluewind

Recommended Posts

เรื่องมีอยู่ว่าผมนั่งหา Internet meme(มุขตลกในอินเตอร์เน็ต) แล้วเจอกับโปเกมอนภาคแฮ็กนี้โดยบังเอิญ
เป็นเกมโปเกมอนที่ดูแล้วหลอนจิตทีเดียว ยิ่งถ้าไปโหลดมาเล่นเองนี่ โอย ไม่รู้ทำไมสไปรท์เป็นพิกเซลเหลี่ยมๆนี่มันกลับทำให้ผมรู้สึกกลัวได้ ให้ตายสิ

*หมายเหตุ*
1. ถ้าใครดูไม่ได้ก็ลองใช้ Firefox หรือกูเกิ้ลโครมดูเอาก็แล้วกันนะ
2. ช่วงนาทีที่ 2.44 ที่คุณเห็นนั่น มีแค่ครึ่งตัวนะ...

ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องราวนี้ก็เอามาแชร์กันหน่อยนะครับ อยากรู้เรื่องราวอ่ะ =_=

แถมท้ายนิด - รูปประกอบเพื่ออรรถรสหลังการรับชม(แนะนำว่าอย่าเปิดสปอยล์จนกว่าจะดูคลิปเสร็จ)

Spoiler

Spoiler

Spoiler

Spoiler

30a7821ce6538dadb4d86ec0640c533e-d31wild

Spoiler

c22a358c6ced51922a1ec640814d44c7-d2xy1qy

Spoiler

Spoiler

• Replies 81
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• bluewind

12

• Porygon-Ω

9

• Risu

7

• Hermit

5

ฝากเพิ่มเรื่องเล่า อันที่เป็นคลิป "คลื่นความถี่ที่หายไปของเพลง BGM Lavender Town" กับ "เสียงลึกลับใน Ruins of Alph" อันที่คนเดียวกับเรื่องคลื่นความถี่พิมพ์ให้หน่อยค่า น่าจะอยู่ตรงที่ Related Videos  ข้างๆ นี่แล

สองนั้นก็หลอนเหมือนกัน ดูเมื่อตอนเย็นๆ แต่ดันหลอนมาจนถึงยามกลางคืน...

ตอนนี้ใช้เน็ตคอมไม่ได้ เลยเอามาลงมิได้ อยากลงตอนนี้มวากกกกกกกกกกก

ปล. ยังมีอีกภาคคือ Lost Black แต่มันยังเป็นแค่เรื่องเล่าง่ะ...

หลอนมาก แต่กลับอยากรู้เรื่อง...

นี่สินะที่เรียกว่าแกว่งเท้าหาเสี้ยน orz...

:pika08:เวล255

แต่ก็ช่างคิดได้นะครับ เอา :unown-excl:เรียงเป็นคำพูด หลอนมาก

ช่วงแรก : L E A V E. ต่อด้วยชื่อของฮิโนอาราชิ HURRY

ช่วงสอง : H E D I E D = He died

ช่วงสาม : D Y I N G (ต่อด้วยเซเรบี้)

ช่วงสี่ : N O M O R E = No more

ช่วงสุดท้าย : I M D E A D = I'm dead

ผมลองเอาสิ่งที่ผมเข้าใจดูนา ไม่รู้จะถูกรึปล่าว แต่หลอนมว๊าก!!!

ลาก่อน Hurry

เขาตาย...

เซเรบี้กำลังใกล้ตาย...(หรือมันแปลว่าฉันกำลังใกล้ตายหว่า?)

ไม่มีอะไรอีกแล้ว...

ฉันตายแล้ว.....

ผมพอเข้าใจแค่นี้ - -

ว่าแต่ มันจะหลอนไปใหนฟร้าาา!!!

ปล.มันหายไปทีละชิ้นๆเลยหรอฮะ = =

ผมลองเอาสิ่งที่ผมเข้าใจดูนา ไม่รู้จะถูกรึปล่าว แต่หลอนมว๊าก!!!

ลาก่อน Hurry

เขาตาย...

เซเรบี้กำลังใกล้ตาย...(หรือมันแปลว่าฉันกำลังใกล้ตายหว่า?)

ไม่มีอะไรอีกแล้ว...

ฉันตายแล้ว.....

ผมพอเข้าใจแค่นี้ - -

ว่าแต่ มันจะหลอนไปใหนฟร้าาา!!!

ปล.มันหายไปทีละชิ้นๆเลยหรอฮะ = =

ผมว่าน่าจะเป็น

หนีเร็ว

เขาตายแล้ว

ตาย...

ไม่มีอีกแล้ว

ฉันตาย...

Guest bulbabenz

ทำให้นึกถึง รูปนี้มาตงิด ๆ

http://bluwiikoon.deviantart.com/art/im-dying-squirtle-176675030?q=gallery%3Abluwiikoon%2F588596&qo=108

เอ่ หรือว่า ที่มาเดียวกันหว่า...

จากลิ้งค์ที่รูป

http://cache.gawker.com/assets/images/comment/9/2010/07/abf56383f6711c39f2799bc09d039a36/original.png

หลอน สยองจิต ถึงกับต้องเอาตลับภาคโกลด์ของตัวเอง มา จะลองเปิดดู

แต่.......

เอ่อ...

โกลด์คุงของช้านนนนน กลายเป็นผีไปซะแล้วว!!! ;[];

นอกนั้น NO COMMENT = ="

ส่วนรูปเซเรบี้ครื่งตัว ถ้าไม่บอกนี่ ผมดูไม่ออกเลยนะนั่น = ="

ไม่น่าเปิดตอนกลางคืนเลยตู

คืนนี้ฝันร้ายแน่

ผมโหลดมาเล่นตอนตีหนึ่งกว่าๆอ่ะเมื่อคืน เล่นไปอ่านเนื้อเรื่องไปคนเดียว........ หลอนโคตร lllOrz"

ตอนนี้ผมกำลังแปลเนื้อเรื่องที่เป็นต้นกำเนิดของคลิปนี้อยู่น่ะนะครับ ของเบนซ์ที่เอามาให้นั่นก็เหมือนกับเนื้อเรื่องที่ผมมีอยู่เลยครับ

อย่าเพิ่งแย่งงานจนกว่าจะได้รับอนุญาตจากผมเสียก่อนล่ะ ไม่งั้นผมตั้งข้อหาละเมิดคำสั่งทีมงาน แล้วจะหาว่าไม่เตือน อิอิ :pika01:

Guest bulbabenz

^

แปล????

เอ่อ รูปนั่น ผมเจอตั้งกะสมัครเดเวียนใหม่ ๆ เลยแหละ

น่าจะวันที่เขาโพส(22สิงหา ซึ่ง-หลังโกลซิลเวอร์รีเมคออกมาได้แล้วพักนึง) เพราะวอชเขาอยู่ แล้วก็ไปเจอเข้า

จนมาเพิ่งรู้วันนี้ว่า

ต้นตอของรูปเขา(ที่โพส)ที่จริงแล้วมายังไง

**ตะลึงงันไปพักนึง**

อยากรู้ที่มาด้วยคนครับ.....

ดูแล้วจิตตกเช่นกันฮะ *0*

แปลกใจที่ดูแล้วไม่รู้สึกกลัว - -

Dying ต่อด้วยเซเลบี้ แปลว่า เซเลบี้กำลังจะตายครับ

ผมรู้สึกเฉยๆเหมือนกันอาจเพราะไม่รู้เนื้อเรื่องจริงๆของมัน - -

ดูคลิปแล้วเฉยๆ

เลยไปหาแฟนอาร์ทเพิ่มเติม

เห็นแล้วหลอนเลย

นั่งอ่านเนื้อเรื่องที่แปลโดยกูเกิ้ล

ขนลุกแทน แง้ว~

เอ~ แล้วมันไม่มีเนื้อเรื่องตรงที่ตอบ Turn Back Now ว่า No เหรอ

แต่จะตอบ yes หรือ no บทสุดท้ายก็คือตาย...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.