Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Firered's artwork

firered555

Recommended Posts

Name : Firered เรียก ไฟคุงก็ได้ครับ:-D

DEVIANART : http://firered555.deviantart.com/

ขอฝากหนังสือ ที่ผลงานของผมลงด้วยนะครับผม

"2600 มนุษย์ เวลา มิตรภาพ"

ภาพปกผมทำเองกับมือ ขอฝาก"BRAIN EYES โกงสมองลวงความทรงจำ" ผลงานของพวกผมด้วยนะครับ

ปลดโซ่พันธนาการจิตใจ

ทั่วประเทศ!!!

หาได้ตามร้านหนังสือซีเอ็ด B2S หรือร้านหนังสือชั้นนำทั่วไปนะครับผม:-D

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• firered555

17

• Ebui

6

• bluewind

6

• ~ K I N T A E ~

5

งามมมมมมมมมมมมมมมมมม งามมากกกกกกกกกกกกกกกก >W<~!!!!!!!!!!

:shinx10: :shinx10: :shinx10: :shinx10:

เร้ดหน้าย้าวยาว ^^" ไม่สิ ยาวเกือบทุกคนเลยอะ โดยเฉพาะช่วงจมูก

ลายเส้นโปรมากๆ ค่ะ เหมือนมืออาชีพเลย สุดยอด

วาดผู้หญิงบ้างก็ดีนะ ยังไงการ์ตูนทุกเรื่องก็ขาดผู้หญิงไม่ได้นี่ (ยกเว้นพวกการ์ตูนที่ไม่เกี่ยวกับคน) ^^

สุดยอดเลยครับ ลายเส้นสวยมาก

ไม่มีที่ติเลย  :jiko10: :jiko10:

งามมม ผมละเอียดมากเลยนะครับ รูปขาวดำก็เทพครับ =w=bbbbbb

ชอบ Manga ครับ ดูสวยดี เนื้อเรื่องน่าติดตามนะนั้น!

เป็นนักวาดการ์ตูนรึปล่าวนาย

ทำไมวาดสวยจัง

เขียนการ์ตูนเมื่อไหร่บอกนะครับ จะตามซื้อ  :pika01:

เห็นชื่อแกลก็รู้ว่าภาพงามจริงๆ  :shinx10:

เส้นผมเร้ดงามมาก ขอคารวะ  m(_  _)m

รูปนิทานอีสป สัดส่วนแปลกๆเน่อ

ไฮคอนทราสต์ >> อีกหนึ่งรูปที่ขอคารวะ สวยมากๆค่ะ

[me=Midchii ~ Ebui]นั่งรอดูงานงามๆล็อตต่อไป @_@[/me]

วาดสวยมากเลยอ่ะ ที่เอามาลงนี่ของทั้ง 2 คนเลยหรอครับ มันออกมาคล้ายๆกันเลยอ่ะ อิอิ :pocha01:

ปล.ทำไมการ์ตูนเห็นแว้บแรกเหมือนเด้ธโน้ตเลยอ่ะ อิอิ

วาดงามเกินไปแล้วว  :pika09:

บอร์ดนี้มีแต่คนวาดสวยๆแหะ

ชอบพวงกุญแจนีซึมะมากๆเลยค่ะ ตัวอื่นๆก็น่ารัก > <

ลงโคปิกสวยมาก* [] *

ทั่นไฟร์เร้ดเทพอ่ะ ลายเส้นแลดูเรียล>  <

เส้นสวย - -+

แต่รู้สึกว่าสเกลใบหน้าและตัวจะออกยาว ๆ แฮะ ระวังจะกลายเป็น แคมป์ผสมเดธโน้ตนะ =__="

ปล.วาดเก่งๆแบบนี้หาเส้นตัวเองให้ได้ไว ๆ เน้อ ต้องงามแน่ ^^

• 1 month later...
  • 3 weeks later...
  • 1 month later...

วันศุกร์แล้ว เฮ! เฮ! แต่อีก3อาทิตย์ก็สอบ ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับผม ไม่ได้เข้าบอร์ดนานโครต  ก็เลยกะมาโพสภาพครับ สายวิทย์นี่เวลาวาดน้อยมาก มีแต่จำพันธนู่น พันธะนี่ อสมการมั่งละ ฮ่า ฮ่า 

ตั้งแต่ขึ้นม.4ผมไม่ได้ออนเอ็มแล้ว ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้บอกไว้ในเอ็มด้วย มีใครเรียนรด.คาบเย็นบ้างใหมนิ กลับบ้านทีรถติดแถวรามคำแหงน้านนาน ฮ่า ฮ่า

ตอนนี้ติด อีวานเกเลียนครับ  2.22จะออกแล้วเดือนหน้า หลังสอบจะสอยซะ

ว่าแล้วก็เริ่มซะ

ไม่คุ้นก็ต้องคุ้นครับ คงไม่ต้องบอกว่าเรื่องอะไร อันนี้วาดเล่นนะ จำไม่ได้เหมือนกันว่าวาดวันใหนที่แน่ๆหลังเปิดเทอมอาทิตย์แรก ศึกษาคอมโพสซิชันดูเล่นๆครับ

อวาตาร์ตัวเอง ซื้อการ์ตูนแล้วก็เกิดไอเดียขึ้นมา นึกวาดในหัวออกปุ๊ปว่าเอาดูดจุกนมนี่ละ ก็เลยวาดซะ อะโชะ

จำวันวาดไม่ได้ครับ รู้สึกช่วงนั้นจำแต่ออร์กาเนลล์ในเซลล์ ฮ่า ฮ่าทั้งห้องผมยัดเยียดสอบ สอวน.ชีวะ

ที่เหลือก็อยู่ในสมุดสเกตช แต่ดินสอมันจาง ขี้เกียจลงดินสอใหม่

ว่าแล้วก็หลังสอบกลางภาคครับ แล้วก็เจอทริคนึง ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนแนวภาพให้คนส่วนใหญ่รับกันได้  จะได้เป็นสไตล์ตัวเองด้วย

ภาพตัดเส้น

ลงโคปิคแล้ว

ไอเดียมาจาก เกมที่ชอบเล่นมากๆตอนป4 ป.5? ภาค3มาแล้วแต่ไม่ได้เล่นสเป็คคอมขี้เกียจอัพ ช่วงนี้เอาแต่นึกว่า โตมาเหนื่อยจังแฮะ อยากกลับไปเป็นเด็กจัง ฮ่าฮ่า แล้วก็ปิ๊งขึ้นมาว่าตอนเด็กชอบเล่นเกมนี้ครับ ตั้งใจว่าอยากเขียนซีรี่ย์นี้ตอนโต

ตัวละครอื่นๆในเรื่องครับ ตัวผู้ชายนี้ยอมรับว่า ได้ไอเดียจากกรีนผสมกับ คาโอรุจากอีวานเกเลียนนะ

แล้วก็เมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว คาบอังกฤษให้ทำฟิวเจอร์บอร์ด(แต่อ.เค้าเรียกโปสเตอร์- -)ไปรณรงค์ตอนช่วงพักกลางวันของม.ปลาย หัวข้อคือกล่องนม เห็นบอกว่าจะเอาไปบริจาคสร้างหลังคาบิ๊กซีหรือโต๊ะเรียนนี่ละ ผมคิดว่าภาพควรที่จะออกแนววัยรุ่นรับกันได้

ถูงกสั่งให้วาดในวันนั้นเลย ก็กลับมาจากตอนเย็นกินข้าวเสร็จมีเวลา2ชั่วโมงก่อนนอน นึกภาพในหัวออกว่าฝากำแพงข้างถนนที่พวกเด็กแนวไปพ่นกัน แล้วมันตรงกับรูปลูกศรรีไซเคิลพอดี

ที่เหลือก็เอาภาพที่ไม่เคยโพสมาลงครับ เป็นrough sketch กับ line artเมื่อนานแล้วนะ(ในคอมมีเยอะมากแต่ส่วนใหญ่ลงแต่ภาพที่จะเสร็จ+เสร็จ)

ถ้าว่างๆ จะวาดNครับ ติดใจชื่อนี้มาก ผมว่าเด่นกว่าตัวเอกเยอะเลยนะฮ่าฮ่า โปเกมอนหรือเดธโนต? pixivผมเซฟรูปไว้ด้วย มีคนวาดแอลในชุดN

ขอบคุณที่ติดตามอ่านจนจบครับ :pika01: (เยอมัก ฮ่า ฮ่า) ไม่รู้ว่าจะมีเวลาว่างอีกใหม สอบเสร็จแล้วเดี๋ยวคงได้เข้ามา

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด งาม!!!!!~..

ซูเปอร์เทพ!!!~

คิดถึง><~

มาอัพบ่อยๆๆน่า

^^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.