Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Firered's artwork

firered555

Recommended Posts

อูว... นั่นต้นฉบับส่งไซไฟสินะคะ

งามมากกกกกก~!! >[]<

ช่องแรกเท่มากๆเลยค่ะ ชอบการจัดมุมที่เห็นท้องฟ้าข้างหลังนิดนึงอย่างนั้นจัง

ตัวต้นฉบับการ์ตูนไม่มีอะไรจะติค่ะ สุดยอดจริงๆ

อยากรู้จังเลยว่าค่ายเป็นยังไงบ้าง ไว้เล่าให้ฟังบ้างสิคะ ^^

[me=บะระระรุยบุ่ยบุ๊ย]นั่งรอลุ้นผลรอบชิง[/me]

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• firered555

17

• Ebui

6

• bluewind

6

• ~ K I N T A E ~

5

วาดสวยมากๆเลยนะครับเนี่ย  :pika08:

เส้นคมดีจริงๆ

ท่าทางจะเป็นแฟนพันแท้ อ.โอบาตะ มากเลยนะเนี่ย  :pika01:

:pika01:วาดสวยมากครับ ติดสกรีนโทนด้วย คงเป็นตนฉบับส่งบ.ก.สินะครับ

• 2 months later...

สวัสดีครับผม ไม่ได้แวะมานานเลยนะเนี่ย โฮ่(นานมากเลยด้วยซ้ำ- -*) ไม่รู้แวะมาโพสงานทีไรอีกไม่กี่อาทิตย์ก็จะสอบแล้ว- -"

ขออภัยคห.บนๆด้วยนะครับ ไม่ได้เข้ามาบอร์ดเลยไปปั่นงานไซไฟลูกเดียว ขอบคุณทุกคำติชมคำปรับปรุงครับผม

เอารูปมาลงครับ แต่น้อยมากเพราะปั่นงานไซไฟเสร็จก็เหนื่อย เรียนไม่ทันคนอื่น

อันนี้สเก็ตเล่นๆตอนช่วงท้ายๆตอนทำต้นฉบับส่งครับผม ช่วงแรกไม่มีเวลาเพราะหน้าแรกๆตัวเองวาดช้าโครต เอิ๊ก

เมื่อไม่นานมานี้วิชาอ.ฝรั่งให้ทำมือถืออนาคต (ทั้งๆที่ตูเรียนไม่ทันคนอื่น-*-)

เลยดราฟภาพผ่านกล่องไฟเลยฮะ

ยอมรับว่าเผาตรงมือถือกับรอยยับครับผม(ลองหาเล่นๆดูได้ครับ มือถือนี่โจ่งแจ้งมาก- -*) ส่วนสกรีนใช้โฟชอปป้ายๆเลยมันก็เป็นจังซี่  

รูปนี้เป็นรูปแรกที่วาดเร็วที่สุดเท่าที่ผ่านมาแล้วฮะ ใช้วเลาชั่วโมงนึ่ง เมื่อก่อนหน้านึงไปวัน 2วัน

สุดท้าย ขอบขอบคุณจากใจจริงครับผม สำหรับคำติชมปรับปรุงที่หลายๆท่านโพสไว้

(แม้ว่าบางอันตอนที่ผมทำงานผมยังไม่ได้อ่านเพราะงานมันเร่งรัดให้ไปทำต้นฉบับ- -*)

ชนะเลิศการประกวดไซไฟแล้วครับผม!

วันที่รู้นี่ร้องตะโกนลั่นบ้าน แต่ดันมาประกาศตอนสอบกลางภาค- -"

ทำจนเต็มที่จนตัวเองปัสสาวะเป็นสีส้มมาเดือนเต็มๆ เพราะ เรียนไปวาดไปกับเรียนรด.โดปแต่คาเฟอีน น้ำในเลือดเลยน้อย+เครียดด้วย

หน้าเยอะกว่าเรื่องอื่นนิดหน่อยฮะ คนอื่น30หน้า ทีมเราทำ36หน้า แต่เดิมกะจะ45หน้า แต่ร่างกายรับไม่ไหว- -*

ออกขาย เมษานี้ ที่งานหนังสือแห่งชาติครับผม

Edit: อาจจะให้ดูpreviewบางส่วนถ้าทางสวทช.เขาอนุญาตินะครับ+แจกวอลเปเปอร์นะครับ(ทำไว้แล้ว)

ตอนนี้ขอไปอ่านหนังสือต่อละฮะ จะสอบแล้วเบื่อสอบมาก- -* ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ ไม่ค่อยได้โพสกระทู้คนอื่นเลย เนื่องจากทั้งปีนี้ชีวิตวุ่นวานมีธุระโน่นนี่จนไม่มีเวลา

ยินดีด้วยยยยยยยยยย

>_____<!!!!!!!

งามเหมือนเดิม~~~~~

ยินดีด้วยนะคะ!! XD

ข้อมูลหนังสือมาเมื่อไหร่ช่วยบอกด้วยเน้อ จะตามไปซื้อค่ะ

Guest bulbabenz

อ่านคำบรรยายแล้วขนลุกซู่ววว

วิถีนักวาดการ์ตูนเป็นอย่างนี้สินะ .......

รู้สึกว่า ท่าทางจะรับประทานชนะเลิศแบบขาดลอยกระมั้งนิทั่น~(หุหุ)

ยินีด้วยครับผ้ม ถ้ามีก็จะลองซื้อมาอ่าน(ไม่รู้จะหาอ่านอะไรเหมือนกัน เงิ้ฟ)

ยังคงงามเหมือนเดิม!

แต่แอบสังเกตว่า ผู้ชายคนนี้ โกนคิ้ว!

*โดนจับไปอุบุนตู้*

ขออภัยนะครับผมที่ตอบช้า=  =* หายไปเคลียร์งานที่คั่งค้าง ล่อไป4วันเลย

ยินดีด้วยยยยยยยยยย

>_____<!!!!!!!

งามเหมือนเดิม~~~~~

ขอบคุณครับผม พี่สปอร์ =w=

พอเข้าประกวดแล้ว ถึงรู้จริงๆว่าตัวผมเองอยู่ระดับแค่เท่าไร เพราะเอาจริงๆผมวาดช้ามากๆ

ตอนไปค่ายนี่ เห็นคนอื่นซึ่งคนอื่นก็มาจากเว็บบอร์ดอื่นๆ  ตัวเองก็นึกว่า ทำไมเค้าวาดเร็วกันจังฟะ= =”

พอรู้ว่าตัวเราอยู่ระดับแค่นี้เอง ก็ รู้สึกนับถือคนที่วาดเร็ว คนที่เขาเป็นมืออาชีพขึ้นมาทันที- -*

จะพยายามเต็มที่ฮะ แต่ช่วงนี่มีแต่เรียนXD ขอบคุณพี่สปอร์ครับผ้ม

รูปสวยคะ ^^

ครับผม ขอบคุณหลายๆฮะXD คนบอร์ดเก่ารึเปล่าฮะเนี่ย ขออภัยด้วยฮะถ้าทักผิด มาบอร์ดนี้นี่ไม่รู้ว่าใครหน้าเก่าหน้าใหม่เปลี่ยนยูสเซอร์เนมกันเยอะมาก(ภาษายุ่นด้วย- -*)

ปิดเทอมจะพยายามมากกว่านี้ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับโอ๊สท์

ยินดีด้วยนะคะ!! XD

ข้อมูลหนังสือมาเมื่อไหร่ช่วยบอกด้วยเน้อ จะตามไปซื้อค่ะ

อ่านคำบรรยายแล้วขนลุกซู่ววว

ขอบคุณครับผม^^” เรื่องหนังสือนี่ยังไม่รู้ว่าจะออกวันใหนเลยครับผม เพราะเหลืออีกตั้ง6ทีมที่ยังไม่ส่งหน้าแก้= =*

ส่วนที่คุณปุ๋ยถามไว้ว่าไปค่ายมีอะไรบ้าง เดี๋ยวผมจะบอกตอนหลังสอบปลายภาคเสร็จนะครับ ขออภัยจริงๆฮะเพราะต้องใช้เวลาเยอะมาก= =*  

วิถีนักวาดการ์ตูนเป็นอย่างนี้สินะ .......

รู้สึกว่า ท่าทางจะรับประทานชนะเลิศแบบขาดลอยกระมั้งนิทั่น~(หุหุ)

ยินีด้วยครับผ้ม ถ้ามีก็จะลองซื้อมาอ่าน(ไม่รู้จะหาอ่านอะไรเหมือนกัน เงิ้ฟ)

ขอบคุณครับผม พี่bulbabenz^^” ความจริงวิถีไม่หนักขนาดนั้นหรอกครับผม(ฮา)

แต่ที่ผมประกวดเป็นช่วงเปิดเทอม เลยมันหนักตรงตีกับการเรียนด้วย (ความจริงหวังไว้ว่าน่าจะจัดช่วงปิดเทอมมากกว่าน่ะฮะ= =”) เอาจริงๆถ้ามีเวลาเยอะๆมันจะไม่หนักเลย= =”

ขอบคุณครับผ้ม โอ๊สท์

ยังคงงามเหมือนเดิม!

แต่แอบสังเกตว่า ผู้ชายคนนี้ โกนคิ้ว!

*โดนจับไปอุบุนตู้*

ขอบคุณครับผมพี่ไวท์=w= งานผมนี่ตัวเองขึ้นๆลงๆไม่คงที่เรื่องลายเส้น= =”

เรื่องคิ้วนี่ ผมยอมรับเต็มปากเลยครับ ว่าผมวาดคิ้วขาวไม่เป็น= =” ( ถึงได้ไม่วาดXD)

ขอบคุณมากๆเลยฮับ

ปล.อุบุนตู้นี่คือจับต้มใช่มั๊ยฮะ ไม่ได้เล่นเน็ตนาน ลืม=*=

ขอบคุณทุกท่านหลายๆฮับผม

• 2 months later...

ภาพ เด็กซ่าส์กับหมาบ้าคู่ใจฮับ ในโอกาสสงกรานต์ครับผม

วาดเสก็ตแล้วเอามาลงสีเล่นๆนะฮับ ไม่ได้ซีเรียสอะไรเน้อ 

แค่อยากลองวัดความเร็วตัวเอง ตอนนี้กั๊กงานไว้อยู่เยอะ ตอนนี้รับงานมาเยอะด้วย(ฮา)

รอเทกระจาดภาพ ตอนหนังสือวางขายปลายเดือนนี้ครับ พอดีทางเค้าห้ามเอาตัวอย่างมาลง

ราคา180นะครับ(งานหลายทีมนี่เนอะ) ถ้างบไม่พอ รอหาอ่านที่บีทูเอสนะครับผม

ปล.ใช้corel painter11นะครับผม:P

เป็นภาพที่ดูจากหน้าของไอ้หมอนี่แล้วมันส์มาก XD (ว่าแต่หมามันแบกถังน้ำใหญ่กว่าตัวมันได้อีกเร้อะ!!!)

โครงหน้าดูโอเคขึ้นเยอะครับ สัดส่วนเกือบโอเค เสียตรงที่แขนซ้ายลีบไปแหละครับ OTL ถ้าเทียบจากช่วงไหล่จะเห็นได้ว่ามันเล็กกว่าไหล่ขวาอย่างเห็นได้ชัด ถึงแขนขวาจะเป็นแขนที่ยื่นมาข้างหน้าก็ตาม แต่ยังดีที่องค์ประกอบอื่นๆของภาพทำให้ข้อผิดพลาดนี้ดูไม่เด่นนัก

ส่วนตรงที่น้ำฝอยกระจายออกมานั่นโอเคแล้วครับ (แต่ส่วนตัวผมอยากให้น้ำกระเซ็นมากกว่านี้ น้ำบังรูปภาพไม่ต้องสนใจ นี่มันสงกรานต์นี่หว่า 555+)

สุดท้ายนี้ไหนๆก็ได้ลงหนังสือแล้ว ควรคิดถึงเอกลักษณ์ของงานตัวเองไว้ตลอดนะครับ เพราะตอนนี้งานของไฟแดงคุงได้ลงหนังสือแล้ว จะมีโอกาสโดนพวกช่างจับผิดได้ครับว่าลอกลายเส้นใครมาอย่างนู้นอย่างนี้ได้ คุณต้องทำให้คนอ่านรู้สึกว่า มองภาพนี้แล้วรู้เลยว่าใครวาด(โดยไม่คำนึงถึงว่าลายเส้นจะเป็นแนวนักเขียนท่านไหนก็ตาม)

อ๊ากกกก..... โดนสาดดดดดด

งานสวยเหมือนเดิมนะเธอว์จ๋า

เป็นภาพที่ดูจากหน้าของไอ้หมอนี่แล้วมันส์มาก XD (ว่าแต่หมามันแบกถังน้ำใหญ่กว่าตัวมันได้อีกเร้อะ!!!)

โครงหน้าดูโอเคขึ้นเยอะครับ สัดส่วนเกือบโอเค เสียตรงที่แขนซ้ายลีบไปแหละครับ OTL ถ้าเทียบจากช่วงไหล่จะเห็นได้ว่ามันเล็กกว่าไหล่ขวาอย่างเห็นได้ชัด ถึงแขนขวาจะเป็นแขนที่ยื่นมาข้างหน้าก็ตาม แต่ยังดีที่องค์ประกอบอื่นๆของภาพทำให้ข้อผิดพลาดนี้ดูไม่เด่นนัก

ส่วนตรงที่น้ำฝอยกระจายออกมานั่นโอเคแล้วครับ (แต่ส่วนตัวผมอยากให้น้ำกระเซ็นมากกว่านี้ น้ำบังรูปภาพไม่ต้องสนใจ นี่มันสงกรานต์นี่หว่า 555+)

สุดท้ายนี้ไหนๆก็ได้ลงหนังสือแล้ว ควรคิดถึงเอกลักษณ์ของงานตัวเองไว้ตลอดนะครับ เพราะตอนนี้งานของไฟแดงคุงได้ลงหนังสือแล้ว จะมีโอกาสโดนพวกช่างจับผิดได้ครับว่าลอกลายเส้นใครมาอย่างนู้นอย่างนี้ได้ คุณต้องทำให้คนอ่านรู้สึกว่า มองภาพนี้แล้วรู้เลยว่าใครวาด(โดยไม่คำนึงถึงว่าลายเส้นจะเป็นแนวนักเขียนท่านไหนก็ตาม)

ขอบคุณมากครับผมพี่บลูวิน;D  แต่อย่างที่บอกไว้ว่าวาดเล่นๆนะครับ สงกรานต์ทั้งทีไม่ได้อยากให้ซีเรียสเรื่องลายเส้น :pika01:

อยากบอกว่า ทำไปไฟดับเลยรมเสียลงสีแบบลวกๆเดี๋ยวหาว่าแก้ตัวอีก เลยไม่ได้บอกน่ะครับ เลยหยิบนารุโตะมาลงสีตามเลย:P

แต่ขอบคุณพี่มากๆเลยครับผม ที่ช่วยเตือนเรื่องสไตล์ไว้ ไม่ให้ผมลืม:D ขอบคุณมากๆครับผม พี่บลูวิน

ปล.ผมว่าพี่วิจารณเก่งมากๆเลยนะครับ:D

อ๊ากกกก..... โดนสาดดดดดด

งานสวยเหมือนเดิมนะเธอว์จ๋า

ไม่ใช่สาดธรรมดานะครัลบ มาเป็นสายเลย;D เฮดชอต!!555+

ขอบคุณมากครับผมพี่สปอร์ ขอบคุณมากๆเลยฮับ;P

/มาโพสวันเกิดตัวเองพอดีเลย ในที่สุดก็16ปีแล้ว 555+แก่ลงอีกปี HBD to meฮับ ฮ่า ฮ๋า:D

อ่าครับ แต่ถึงผมจะพอวิจารณ์ได้ ตัวเองดันทำผลงานได้ไม่ถึงครึ่งที่ตัวเองวิจารณ์คนอื่นเขาเลย =o=

^

ฝึกครับฝึกๆๆ อันนี้ช่วยได้แน่นอนฮับผม :pika01:

• 2 weeks later...

วาดรูปนี้เสร็จแล้ว ขอไม่รอเทกระจาดนะครับผม

คาแร็คเตอร์ดีไซน์ครับ แบบสเก็ต :D

ของจริงครับผม

http://fc03.deviantart.net/fs70/f/2011/119/f/5/dont_give_up_by_firered555-d3f76u6.jpg

เพิ่งลงภาพเมื่อเช้านี้ครับผม ผมเริ่มเล่น deviantแล้ว

แต่โปรดเข้าใจภาษาอังกฤษเด็กสายวิทยืหน่อยนะครับ

ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษ พยายามฝึกอยู่ครับผม

เรียนอยู่โพสได้แค่นี้เองฮับ แอบใช้- -*

เป็นรูปที่ดูมีความหมายดีครับ = = (รูปของจริงน่ะนะ) ลายเส้น สีสัน อะไรงี้ยังคงรักษาระดับไว้ได้ดีเหมือนเคย และผมอยากวาดมือให้เก่งๆอย่างไฟร์เร้ดได้บ้างจัง

แต่ผมสังเกตเห็นว่า ไฟร์เร้ดคุงวาดผู้ชายเก่ง แต่ผู้หญิง...เอ่อ ก็อย่างว่าแหละ คงไม่ต้องอธิบายเพิ่มละนะ - - ผมขอบอกแค่ว่า หน้าตาในภาพสเก็ตช์ ดูดีกว่ารูปสำเร็จนะ...

เธอว์จงไปอ่านการ์ตูนโมเอะมา 1 เดือนแล้ววาดใหม่ซะ!!![me=bluewind]โดนกระทืบ[/me]

• 3 weeks later...

@bluewind

จะนำข้อวิจารณืไปลองปรับปรุงดูครับผม:-D

@Cookiez Yummy!

ขอบคุณมากๆเลยนะครับผ้ม:-D

http://firered555.deviantart.com/

ขอฝากหนังสือ ที่ผลงานของผมลงด้วยนะครับผม

"2600 มนุษย์ เวลา มิตรภาพ"

ภาพปกผมทำเองกับมือ ขอฝาก"BRAIN EYES โกงสมองลวงความทรงจำ" ผลงานของพวกผมด้วยนะครับ

หาได้ตามร้านหนังสือซีเอ็ด B2S หรือร้านหนังสือชั้นนำทั่วไปนะครับผม:-D

โปรดดูที่"เนื้อเรื่อง"นะครับผม ผมยอมรับว่าภาพผมทำออกมาไม่ได้เต็มที่ ผมเรียนสายวิทย์เลิกเรียนช้าสอบเยอะ

เท่านี้ก็เต็มที่สุดๆแล้วครับ แต่มั่นใจเรื่องตัวงานอยู่ตามบอร์ดคะแนน

http://thaiscifi.izzisoft.com/wp-content/uploads/2011/01/%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%95%E0%B8%B9%E0%B8%994.jpg

ปลดโซ่พันธนาการจิตใจ

ทั่วประเทศ!!!

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลงภาพที่กั๊กไว้แล้วครับ รอชมกันเลย:-D

คะแนนเต็มเลยนะแก :pika07:

ไว้มีเงินเมื่อไหร่จะมาสอยครับผม ตอนนี้ยังไม่เปิดเทอม หมดตูดอยู่ = =

เดี๋ยวจะลองไปหาพรุ่งนี้ครับ ถ้าเจอจะสอยสักเล่ม

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.