Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Firered's artwork

firered555

Recommended Posts

โห ประสบความสำเร็จไปละ  :pika01: บอร์ดเราเจ๋งจริง

• Replies 86
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• firered555

17

• Ebui

6

• bluewind

6

• ~ K I N T A E ~

5

@P'bluewind รับทราบครับผ้ม เข้าใจเรื่องเงินดีฮับ ความจริงผมก็ว่าหนังสือเกินกำลังทรัพย์ไปนิด(ฮา):-D

@Pomkung ขอบคุณฮะปอม86'! ลองพลิกๆดูก่อนซื้อก็ได้ครับผม ถูกใจไม่ถูกใจยังไงบอกได้นะฮับ:-)

@P'KEN ครับผ้มพี่เค็น! เพิ่งรู้ว่าพี่อยู่ต่างประเทศ= =* ขอบคุณนะครับผม!

@P'shadow_of_ching ขอบคุณมากๆเลยนะครัมผมพี่โน๊ต!(> <)

@P'Kimura ขอบคุณครับผ้ม!!:-D แต่ประสบความสำเร็จนี่คงต้องดูยอดหนังสือก่อน แฮ่:D

@P'Cookiez Yummy ขอบคุณครับผม^^ ถ้ามีอะไรจะติติงบอกมาได้เลยนะครับผม:D

------------------------------------------------

ลงรูปเลยนะครับ!:-D

รูปหน้าปกเล่ม

ตอนร่างสเก็ตซืครับ แค่ร่างๆองค์ประกอบกับไอเดียลงไปจากหัวโดยไม่ต้องคำนึงถึงความถูกต้องครับผม

ภาพเสร็จสมบูรณ์

ทำต้นฉบับ

สตอรี่บอร์ดของพวกผมตอนแรกจะมีแค่คำพูดกับตัวคนขี้ก้าง

รูปนี้คือสตอรี่บอร์ดครั้งที่2 ร่างแค่ หน้าตา อารมณ์ แล้วยังมีสตอรี่บอร์ดครั้งที่3 ถึงเลือกมุม กับจัดวางช่องใหม่ครับผม

ต้นฉบับเสร็จ 75% (อีก25%คือคำพูด กับเพิ่มสกรีนครับ ดูได้จากของจริงนะครับ:-D)

อันนี้ไม่ใช่งานผมครับ ได้ลายเซ็นพี่สุทธิชาติที่วาดโจหัวปลาหมึกในBOOMที่ค่ายไซไฟครับผม

ใบคอมเมนท์จากคณะกรรมการตัดสินครับผม ในใบนี้คือหน้าแรกของเรื่องนะครับ:D

รูปทำเล่นๆครับอันนี้ใช้คอมทำล้วนครับผม

รูปนี้ทำตั้งแต่เดือนม.ค.ครับ ยังไม่ได้เอามาลง= =* วาดแฟนอาร์ตให้พี่ซินเซียร์ครับผม

............

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนถึงตอนนี้มากๆเลยครับผ้ม:-D

การ์ตูนของพวกผม ไม่มีต่อสู้ พวกผมก็พยายามเต็มที่แล้ว ว่าจะแหกกฎการ์ตูนเรื่องสั้นเรื่องอื่นยังไง

ตอนแรกอ่านแล้วอาจจะงงบ้าง แต่ถ้าอ่านจนจบเรื่อง มันจะเชื่อมโยงกันเอง

ถ้ามีอะไรจะติติง ตอบคอมเม้นบอกผมมาได้เลยครับ ผมยินดีครับผ้ม

ขอบคุณมากนะครับผม:D

EMANATION

รูปใหญ่เดี๋ยวผมอัพที่DAของผมทีหลังนะครับผม มีสอบเยอะมากช่วงนี้ อ่อย

เก่งครับ  :like:

สัดส่วนแอบแปลก  :dislike: แต่นางเอกน่ารักครับ  :like: :like: :like: :like: :like: :like:

ไม่เกี่ยวกันเลย

อ่า ผมไม่ใช่พี่ป้อมนะครับ

วันนี้ไปเดินดูแถว B2S มา หาไม่เจอ T_T

^

@พี่เค็น ครับผ้ม ถ้าเป็นรูปที่ส่งประกวดผมไม่มีเวลาทำร่างมากจริงๆครับ ตอนนี้ยังต้องฝึกอยู่เรื่อยๆเลยครับ:-D

@ปอมคุง ขอโทษคร้าบผมดันจำผิดชื่อยูสเซอร์คล้ายกัน= =* ขอบคุณครับผม  

จะบอกว่า เมื่อเดือนเมษา ตอนเห็นกำหนดการงานมอบรางวัลแล้วเสียดายมากๆค่ะ

ถ้ารู้ตั้งแต่ก่อนหน้านี้ รับรองว่าจะไปดูงานประกาศผลแน่นอน T___T"

รบกวนขอข้อมูลหนังสือ จำพวกสำนักพิมพ์ อะไรพวกนี้ด้วยได้มั้ยคะ

จะได้สั่งซื้อผ่านร้านซีเอ็ดไปเลย (เพราะปกติหนังสือพวกนี้หาซื้อยาก)

งานท่านไฟร์เร้ดยังงามมากๆ เหมือนเคย

รู้สึกงานช่วงหลังๆ วาดรอยยับเสื้อผ้าสวยยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ!! *คารวะ*

ถ้ามีโอกาส อยากเจอกันจริงๆ ในค่ายการ์ตูนไหนสักค่ายก็ได้

คิดว่ามีเรื่องที่อยากเรียนรู้จากทั้งสองคนอีกเยอะเลยล่ะค่ะ

^

ู^

ขอบคุณครับผมปุ๋ยซัง(^__^)

เรื่องงานการ์ตูนหรือค่ายต่างๆนี่ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากพบปะคนที่ชอบการ์ตูนเหมือนกันครับผม แต่แข่งปตท.ผมลงไม่ได้จริงๆครับ ตั้งแต่ขึ้นม.5ผมไม่มีเวลาอะไรเลยนอกจากเรียนเพราะแลกกับเวลาที่ใช้ไปในม.4 ตามหลักในFMAใช่มั๊ยครับ การแลกเปลี่ยนสิ่งที่เท่าเทียม= =*

ส่วนเรื่องเรียนรู้อะไรจากพวกผมนี่ ถ้ามีอะไรที่ผมรู้ผมเองก็อยากช่วย ถามPMผมเลยก็ได้ครับผม:-D

HOW TOในอาร์ตบุ๊ค บลังค์ เอท นัวร์ ของอ.โอบาตะ บอกว่า คลังไอเดีย สำคัญที่สุดครับ ผมทำตามข้อนี้มาก อย่างรอยยับต้องสังเกตมากๆ ถ้าเราเติมคลังไอเดียมากเท่าไรก็จะช่วยเราได้มากขึ้นถ้ารวมกับฝึกเยอะๆด้วยครับ:-D

ปล. เรื่องหนังสือนี่ จัดจำหน่ายโดยซีเอ็ดเองเลยครับผม สำนักพิมพ์คือมูลนิธิเด็กครับผม:-) แต่แถวบ้านผม เห็นอยู่ในB2Sโซนหนังสือใหม่น่ะครับ

ปล2. พิมพ์ล็อตแรกผมเพิ่งรู้ว่าพิมพ์แค่2500เล่ม ถ้ามันหมด ก็จะพิมพ์ครั้งที่2ครับผม:D

ู^

อาจต้องถามพนักงานตรงเคาท์เตอร์ในร้านน่ะครับผ้ม

แถวบ้านผมเองผมเจอแต่ในB2Sแต่ซีเอ็ดยังไม่ได้ไปดูน่ะครับผม:-D

ได้มาอ่านแล้วฮะ แฮ่

งามมว้ากกกกกกกกกกกก สนุกดี ชอบ >w<~ *กลิ้ง*

อ๊ะ!!! ที่ผมเคยไปเห็นตอนเที่ยวแฟชั่นนี้หน่า ไม่ได้ซื้อด้วย

อ้ายยยย!!!! เสียดายยยย!!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.