Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Wallpaper Gen 5 สไตล์มินิมอล - เพิ่มแมวม่วง วุ้นเขียว และนากฟ้า

VVITch

Recommended Posts

ประกาศ : ตอนนี้เปิดรับ Request รอบใหม่แล้วครับ สนใจก็อ่านกติกาได้คร้าบ~ :pika10:

V

V

- - - - -

:unown-excl:กติกาการขอ Request (กติกาใหม่)

สถานะ : OPEN

• ทุกๆ วันจันทร์จะเปิดรับ 1 ครั้ง ครั้งละ 2-5 รูปแล้วแต่ความว่าง และจำกัดแค่รีพลาย/pm ละรูป
    (กรุณาขอมาทาง pm เพื่อให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน)
  • Gen ไหนที่มีคำว่า LOCKED นั้น หมายความยังไม่เปิดให้ขอนะครับ ไม่ต้องขอกันเข้ามาก่อนนะ
    (อยากทำให้เสร็จๆ เป็น Genๆ ไป =3=" )
  • ห้ามขอซ้ำตัวกับคนอื่นๆ หรือแม้แต่ซ้ำตัวกับของตัวเองนะครับ (ยกเว้นให้ถ้าโปเกมอนตัวนั้นๆ มีหลายฟอร์ม)
  • พิเศษ!! ทุกๆ วันจันทร์แรกของเดือน...

อนุญาตให้ต้องขอเป็นโปเกมอนจาก Gen ไหนก็ได้ที่ผมล็อกไว้ในกระทู้นี้ เท่านั้น!!! ส่วนเรื่องจำนวนก็ 2-5 เหมือนเดิม

ที่บังคับว่าต้องขอนอก Gen 5 เพราะต้องการเปิดโอกาสให้คนอื่นๆ ที่อยากขอ ได้ขอโปเกมอนนอก Gen 5 บ้าง

• กติกาทั้งหมดนี้อาจเปลี่ยนแปลงได้ภายหลัง เป็นไปได้อยากให้ลองมาเช็กดูเป็นระยะๆ นะครับ

...ส่วนที่ยังค้างอีก 5 รายชื่อ จะพยายามทำมาเรื่อยๆ ครับ ยกเว้น "เรชิรัม" กับ "เมโลเอ็ตต้า" ที่ต้องขอดองไว้ก่อน

เนื่องจากเรชิรัมมีรายละเอียดมากเลยทำยากสุด ส่วนเมโลเอ็ตต้ายังไม่มี Official Art ออกมา ถ้าให้ทำมาจาก Sprite

ในเกมก็เกรงว่าเดี๋ยวจะมีส่วนไหนผิดไป ก็ขออภัยด้วยแล้วกันนะครับ

:pika11:

- - - - -

สัปดาห์นี้ต้นเดือน ขอประเดิมด้วยการเปิดรับ 2 ที่ ค่อยรอเสนอใหม่อังคารนี้ ตอน 6 โมงเย็น อีก 1 ที่

และด้วยวันนี้เป็นจันทร์แรกของเดือนกรกฎาคม ก็ตามกติกาเลยครับ..

To do list:

- catfish-ohm >> #640 Virizion *20%

- shadow_of_ching >> #553 - Krookodile (วารุเวียล)

- Standalone >> # 534 - Conkeldurr (รูบุชิน)

- jomjeerath >> # 392 - Infernape (โกกาซารุ) *ใหม่, พิเศษ

- ??? >> # ??? - ??? (???)

- cozesta >> #643 - Reshiram *ดองไว้ก่อน

- bluewind >> #648 - Meloetta ร่างเอเรีย *ดองไว้ก่อน

• Replies 54
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• VVITch

17

• SKYNET

6

• Loveless Nova

5

• Porygon-Ω

3

ขอ Zekrom ครับ...

ถ้ามาแบบจับแพ็คคู่กับ Reshiram (แยก Wallpaper ซีกหนึ่งขาวซีกหนึ่งดำ)

จะรักท่านที่สุดเลยครับ...

ขอ Zekrom ครับ...

ถ้ามาแบบจับแพ็คคู่กับ Reshiram (แยก Wallpaper ซีกหนึ่งขาวซีกหนึ่งดำ)

จะรักท่านที่สุดเลยครับ...

เอิ้ก... ยากขั้นเทพเลยนะนั่น :pika09:

ไม่รู้สินะ คงต้องพิจารณาดูก่อน ว่าที่ว่างอีกที่นึงจะเป็นของใครดี

ขอทิวลิเนะหรือโดเรเดียก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

....สงสัยต้องปรับและเพิ่มกติกาอีกสักนิดแล้ว ขอมาเยอะเกิน เหมือนจะไม่ได้ดู To do list เลยว่าใครขอมาแล้วบ้าง :pika11:

งั้นคงต้องให้การขอครั้งนี้ ในวันนี้ ของทุกคน ที่เข้ามาขอในกระทู้ "เป็นโมฆะ" ไปก่อน

เดี๋ยวค่อยมาเปิดอีกทีพรุ่งนี้แล้วกัน =-=

แปลว่าผมรอด?

ถูกต้อง -w-

ถึงรีเควสผมจะถูกดองไปแล้ว แต่...

นี้ผมต้องส่ง Pm ยืนยันจะเอาตัวเดิมด้วย ทั้งๆโพสรีพลายไปแล้วรึเปล่าครับ?

ถึงรีเควสผมจะถูกดองไปแล้ว แต่...

นี้ผมต้องส่ง Pm ยืนยันจะเอาตัวเดิมด้วย ทั้งๆโพสรีพลายไปแล้วรึเปล่าครับ?

คราวนี้อยากเปิดรับเป็นโปเกมอนนอก gen 5 นะ เพื่อเปิดโอกาสให้คนอื่นๆ ได้ขอนอก gen 5 บ้าง

ไว้ 6 โมงเย็นวันนี้แล้วจะเปิดรับอีกที ที่เดียว -3-

รอต่อไปรอหายดอง - -

ไม่ต้องห่วงน่อ ถึงดองก็สัญญาว่าจะทำแน่นอน เพราะไหนๆ เราก็อยากทำให้ครบอยู่แล้วนะ =w=

^

^

ข้าน้อยรอแต่ตำนานเท่านั้น ข้าน้อยรอ Zekrom (or Reshiram) สุดที่ร้ากเท่านั้น...

เอ่อ...คำถามผมหมายถึงว่า ที่ผมขอ wallpaper ของ Zekrom (Or Rashiram) เนี้ย ผมต้องส่งให้ไปใน PM ของท่านอีกทีนึงรึเปล่าฮะ

^

^

เอ่อ...คำถามผมหมายถึงว่า ที่ผมขอ wallpaper ของ Zekrom (Or Rashiram) เนี้ย ผมต้องส่งให้ไปใน PM ของท่านอีกทีนึงรึเปล่าฮะ

ก็ใช่นะแหละ ให้ขอมาทาง PM แต่ว่าครั้งนี้ยังไม่รับโปเกมอน gen 5 นะ

เพราะเป็นช่วงวันจันทร์แรกของเดือนตามกติกา

ถ้าตอนนี้อยากขอก็ลองขอตัวอื่นก่อน ไม่ก็รอวันจันทร์อื่นๆ ที่จะเปิดรับอีก

ปล. คำเตือน ตัวที่ขอถ้ายิ่งเทพ โอกาสถูกดองสูงมากนะเออ ใช่จะวาดกันง่ายๆ นะ

^

^

เข้าใจแล้วครับ....เอาเป็นว่าผมจะรอจนสามารถ Pm Gen 5ได้ละกันฮะ

ชีวิตนี้จะไม่รออะไรแล้วนอกจากตำนาน ทั้ง Wallpaper ทั้ง Pokedex ...

งานนี้ศจ.มีเอี่ยวเรื่อง Pokedex แฮะ

อดใจรอหน่อยนะคร้าบ

(สัปดาห์นี้ประเดิม Gen 5 ตัวแรก)

ประกาศ : สัปดาห์นี้ งดรับรีเควสนะครับ

เนื่องจากทางนี้ยุ่งมากๆ เลยในเรื่องงานเงิน แล้วก็ตั้งใจว่าจะแก้วอลเปเปอร์อันแรกๆ

ที่ได้ทำไปแล้ว ให้สวยและดูดีกว่าเดิมครับ คือบางคนที่โหลดไปใช้เค้าแอบบ่นมาว่า

สีแสบตาเกินไป =w="

ใครที่อยากขอ ก็ให้รอถึงจันทร์หน้าก่อนนะครับ น่าจะว่างแล้วช่วงนั้น

• 2 weeks later...

ประกาศ : สัปดาห์นี้เปิดรับ 2 ที่ครับ

มาบอกช้าไปวันนึง เพราะเมื่อวานไม่สบายครับ ต้องนอนซมอยู่ทั้งวันเลย ตอนนี้เพิ่งหายดีครับ =-="

อยากรีเควสอีกแฮะ เอามาเซ็ตสลับกับวิริจิออน

... แต่รอให้คนอื่น ๆ ที่ไม่เคยขอเขาขอกันขอไปก่อนละกัน TT

• 3 months later...

ขออภัยที่หายศีรษะไปนานครับ ไม่รู้ยังมีใครจำได้รึเปล่าว่าผมยังทำวอลเปเปอร์ =3=

เพิ่มใหม่มา 1 ครับ เทพขาวจั๊วะ... กว่าจะเสร็จใช้เวลานานเอาเรื่องแฮะ เกือบอาทิตย์แน่ะ

http://vvitch.deviantart.com/art/Reshiram-264641120

• 2 months later...

ยังทำต่ออยู่นะครับ ไม่ได้เลิกไปหรืออะไร แค่ไม่ค่อยมีเวลาเป็นของตัวเองเท่านั้นเอง =w="

คราวนี้ขอมาแปะเพิ่มอีก 2 อันครับ จริงๆ ทำไว้เยอะกว่านี้ แต่ยังไม่เสร็จดี

http://vvitch.deviantart.com/art/Zekrom-272927429

http://vvitch.deviantart.com/art/Victini-275573691

ขาว ดำ มาแล้ว!!!!

Me/ คว้าไปประดับ Desktop ในทันใด

ว่าแต่ ขาวนี้ขาวไปหน่อยไหมนะ เห็นแต่ตาง่ะ...[รึจอเราสว่างเกินไป...]

^

^

^

จอนายคงสว่างเกินจริงแหละ ไม่ก็ค่า Contrast น้อยเกิน -w-

• 2 weeks later...

ยังรับอยู่ไม๊ :pika10:

ขอลายโชโรเนโกะ/เรพัลดาสหน่อย

ถ้ายังรับเดี๋ยวจะส่ง PM ไปอีกที

^

^

จัดให้เลยคร้าบ (ที่จริงก็ทำเสร็จอยู่ก่อนแล้ววันสองวัน =w= )

http://vvitch.deviantart.com/art/Purrloin-278317418

http://vvitch.deviantart.com/art/Duosion-278322056

http://vvitch.deviantart.com/art/Dewott-278318968

คืนนี้จัดปานกลาง (ยังเรียกจัดหนักไม่ได้) ลงรวด 3 ตัวครับ

โชโรเนโกะน่ารัก :pika10:

[me=Namifia Ashihara]อุ้มแมวม่วงกลับบ้าน[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.