Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

มุมศิลปะของกระพ้ม... นานๆ จะอัพสักที (อัพเดท 15/2/2555)

VVITch

Recommended Posts

Wacom BAMBOO รุ่น Pen & Touch ที่ซื้อมาได้ครึ่งเดือนแล้ว แต่ยังไม่เคยวาด CG แบบเต็มที่สักที

คราวนี้เลยขอสักงาน แบบคุณภาพๆ

:pika03:

*แก้ใหม่ให้เป็นโทนสีม่วงดู ทำให้ภาพดูครึ้ม แชนเดร่าก็ดูน่ากลัวขึ้นมานิด

http://fc00.deviantart.net/fs70/i/2011/093/0/4/fully_evolved_by_vvitch-d3d3p80.jpg

[img width=1024 height=614]

แบบลิงค์ >> http://vvitch.deviantart.com/art/Fully-Evolved-203406192

...แค่ลองจินตนาการเล่นๆ ว่า ถ้าชูตี้คุงมีแต่โปเกมอนที่พัฒนาเต็มขั้นหมดทุกตัวแล้ว ทีมจะดูเป็นยังไง  :shinx01:

รูปแบบขนาดเต็มที่จริงใหญ่กว่านี้นะ แต่กลัวทะลุบอร์ดไปเยอะเกิน เลยให้เว็บ dA ช่วยปรับขนาดให้

จึงไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมรูปดูแตกๆ เป็นนอยส์นิดๆ ส่วนลายน้ำของเว็บที่แปะไปด้วยนั้น เอาไว้กัน

คนก็อปไปแอบอ้างเป็นของตัวเองได้ (ว่าจะคิดลายน้ำแบบของตัวเองแต่ยังคิดไม่ออก =w=" )

ติชมได้ตามสะดวกเช่นเคยนะคร่าบ  :sonas1:

ปล. เผ่นฟิ้วไปทำรีเควสต่อ~~

• Replies 52
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• VVITch

16

• SKYNET

9

• Version5

4

• firered555

3

งามโฮกกก *0*b!!!!!!!!

แชนเดร่าติดพื้นไปเปล่าอ่ะครับ? แต่ช่างมันเหอะ แค่นี้ก็สวยสุดยอดแล้วว wwwww

บรรยากาศรูปอบอุ่นมากเลย ทำไงเหรอ อยากได้วิธีมากเลย จะเอาไปทำรูปของตัวเองด้วย

รบกวนสอนทีนะจ๊ะ>w<

สุดยอด = =

ภาพดูสว่างและอบอุ่นมากเลยครับ

*เซฟภาพไปเก็บไว้ดูเล่น

สักวันเราจะต้องทำให้ได้ขนาดนั้น

บรรยากาศรูปอบอุ่นมากเลย ทำไงเหรอ อยากได้วิธีมากเลย จะเอาไปทำรูปของตัวเองด้วย

รบกวนสอนทีนะจ๊ะ>w<

สุดยอด = =

ภาพดูสว่างและอบอุ่นมากเลยครับ

*เซฟภาพไปเก็บไว้ดูเล่น

สักวันเราจะต้องทำให้ได้ขนาดนั้น

กำ... ตั้งใจให้ภาพดูร้อนแรงและกดดัน ทำไมถึงคิดไปว่าอบอุ่นได้น๊อ :pika02:

เดี๋ยวลองแก้งานดูอีกทีดีกว่า เปลี่ยนเป็นโทนสีใหม่แทน

ถึงลีฟ : เราใช้วิธี Layer Blending เอาน่ะ สร้าง layer เปล่าไว้บนสุด แล้วถมสี

ให้เป็นโทนสีที่ต้องการ เสร็จแล้วเปลี่ยนโหมดเป็น Color แล้วปรับลด opacity

ตามชอบ ถ้าอยากให้คงสีเดิมของภาพไว้เยอะๆ หน่อยก็ปรับให้ % เหลือน้อยๆ

:pika01:

กดดัน..แบบมันเหมือนกำลังจ้องเขม็งอยู่อ่ะ

ปล.ภาพสปอยล์ไว้หน่อยดีไหม

รูปโปเกมอนงามแทบไม่มีที่ติแล้ว แต่รู้สึกว่าวาดชูตี้คอใหญ่ไปอ่ะครับ

เรื่องลายน้ำ พี่ชื่อวิช(แม่มด) ก็ลองหารูปแม่มดโมเอะๆซักรูปสิครับ อิอิ  :pika01:

งานพี่วิทยังคงสเกลสัดส่วนโปเกมอนได้สวยงามครับผม :pika10:

ตัวSerperiorนี่สวยมากครับ ดูจากดิสเพลย์พี่วิทคงชอบSerperiorมาก :pika01:

ปล.devianartผมยังไม่ได้เข้าเลยฮับ = ="(ฮา)

แก้ใหม่ให้เป็นโทนสีม่วงแล้วครับ ไม่รู้ว่าใครจะยังชอบกันมั่งมั้ย :psyduck10:

แต่ที่แน่ๆ ผมชอบกว่าแบบเดิมนะ แหะๆ

ผมก็ชอบแบบเดิมฮะ  แฮ่

วาดสวยมากมาย  ถ้าไม่บอกนึกว่าทาง anime สปอยล์รูปจริงมา T-T

อยากเห็นซาโตชิสั่งปิกาจูให้ใช้ไฟฟ้าแสนโวลต์  lol lol

ถึงจะเปลี่ยนโทนสี แต่ยังไงสีหน้าของตัวละครก็ชวนให้ผ่อนคลายมากเลยครับ (ไม่นับแชนเดร่า lol)

ยิ่งสีดูเย็นขึ้นยิ่งทำให้ผ่อนคลายไปใหญ่เลย =w=

รูปนี้ถูกวาดขึ้นมาจากความคับแค้นใจส่วนตัว จะว่าเป็นด้านมืดของผมก็ได้นะ..

บอกไว้ก่อนเลยครับว่าไม่ได้ตั้งใจจะแอนตี้โปเกมอนตัวไหน ไม่ได้เป็น Hater ด้วย

แค่วาดด้วยอารมณส่วนตัวล้วนๆ เป็นการระบายออกไป

.

.

.

เกลียดสองพี่น้องตัวร้ายกับโปเกมอนของพวกเค้า ในมูฟวี่ตอนที่ 5 จังวึ่ย

จับกินซะเลยน่าจะดี!

http://upic.me/show/22976479

ถ้ากินเจ้าของไปด้วยคงจะหลอนเกิน เลยไม่ดีกว่า ให้นึกว่าสองคนนั้น

หนีเอาตัวรอดไปก่อนแล้วก็แล้วกัน เหอๆๆ

ปล. เสียวๆ ว่าจะโดนหักดอลล์อยู่นิดๆ แฮะ แต่คงไม่มั้ง เห็น Lost Silver

ยังมีคนเอามาลงได้เลย

อุ๊บ...หลอนเงียบอ่ะพี่ แต่ผมรับรูปนี้ไม่ได้ ลาทิอัสยิ้มซื่อเกิน!! พี่เธอกำลังแดร๊กโปเกมอนอยู่นะ!!![me=bluewind]โดนพี่วิชเอามุม tablet เฉาะหัว[/me]

ส่วนตัวคิดว่ารูปแบบนี้ยังไงๆก็ควรทำโทนสีให้ทึมๆสมกับที่โดนกิน แต่ที่ทำฉากแบบสีสว่างๆแบบนี้มีความหมายแฝงอะไรอยู่รึเปล่าครับ? :pika04:

อุ๊บ...หลอนเงียบอ่ะพี่ แต่ผมรับรูปนี้ไม่ได้ ลาทิอัสยิ้มซื่อเกิน!! พี่เธอกำลังแดร๊กโปเกมอนอยู่นะ!!![me=bluewind]โดนพี่วิชเอามุม tablet เฉาะหัว[/me]

ส่วนตัวคิดว่ารูปแบบนี้ยังไงๆก็ควรทำโทนสีให้ทึมๆสมกับที่โดนกิน แต่ที่ทำฉากแบบสีสว่างๆแบบนี้มีความหมายแฝงอะไรอยู่รึเปล่าครับ? :pika04:

มองออกด้วยแฮะว่าเรามีความหมายแฝงไว้ ใช่แล้วล่ะ ความหมายนั้นก็คือ

"ความสุขในการกิน" (แน่นอนว่ารอยยิ้มของตัวน้องนั่นก็ใช่.. เหอเหอ)

ทำไมเฮียวิทมีความรู้สึกแบบเดียวกับผมน้อ

แต่ว่า ขนาดตัวกับขนาดปากมัน.....

(แต่เห็นแบบนี้แล้ว = =* บอกไม่ได้เลยว่าสะใจหรือหลอนกันแน่)

ลาทิออสท่าจะอิ่มเลยนะครับนี่ 555+

ลาทิออสมีความสุข แต่ตัวอื่นข้างในนี่...= ="

ขอบคุณทุกเมนท์นะคร่าบ เหอๆ :psyduck02:

ที่จริงรูปนี้ ที่ได้เอามาลง ก็คือเป็นการโยนหินถามทางเท่านั้นเอง

รูปแนวนี้ผมมีอีกหลายรูปที่ยังไม่ได้เอามาลง ก็.. ขอลงซะด้วยเลย

แล้วกัน

*รูปสมัยที่แทบเล็ตยังเป็นยี่ห้อ Genius

อันนี้ วาดเพราะโดนเพื่อนที่ชอบแนวเดียวกัน ยุให้วาด

ส่วนอันนี้.. เพราะรูปข้างบน เลยทำให้ดันมีอารมณ์

อยากวาดอันอื่นอีกซะงั้น.. ประกอบกับช่วงนั้น

โปเกมอนตัวนี้มันเริ่มเป็นที่รู้จัก

v

v

187a694327672dc6afe443684d66daba

.

.

.

น่ากลัวชิมิล่ะ :pika08:

หน้าวิคตินี่แอบหลอน =[]="

พื้นหลังสวยมากครับ ส่วนตัวโปเกมอนคนไม่ต้องคอมเม้นต์เนอะ รู้ๆกันอยู่ ><b!!

Edit : เพิ่งสังเกตว่านี่มันโพสที่ 1000 ของตัวเองนี่หว่า!!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.