Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[PO] No.485 Heatran

Paytong

Recommended Posts

Heracross (ตัวที่เป็นสาย Choice Scarf ถ้ามัน Close Combat เราตายได้ มันยังได้สปีด +1 ด้วย)

ATK ไม่ใช่ฤา = =?

Gliscor สามารถดักได้ด้วย balloon+hidden power(Ice)ครับ

สาย sub น่าจะติด Will-O-Wisp ไว้นะครับ จะได้ทนมือทนเท้าอีกนิดนึง

แล้วก็ใช้กดดันได้ไม่แพ้ Toxic ด้วยครับ

มาแนะนำสายถึกครับ = =/ *ผัวะ(?)

ปล.เป็นอีกตัวนึงที่อยาก Analysis แต่สายเยอะจนขี้เกียจ = =

เพิ่มเติมให้

กรณีของBlissey

สายTorment+Sub พอจะสู้กับblisseyได้ระดับนึง โดยถ่วงไปเรื่อยๆ

เพราะโดยมากคนใช้ฮีทรันสายนี้ มักจะมีtoxic spikesในทีมอยู่แล้ว

ต่อให้blissey heal bell ก็ทำได้เพียง8ครั้งเท่านั้นเอง

อีกทางคงเป็น Metal Sound

Sub+Toxic+Roar เล่นEV HP252/S.def252 ใช้งานได้ดีมากนะครับ

ถ้าไม่ใช่STABน้ำแรงๆ ก็พอรับได้  แถมสวนกลับด้วยToxicสร้างปัญหาได้ด้วย(อาทิ บุรุนเกล ที่เอาปกติไม่ลง)

(แต่ขอท่าที่ไม่มีความเสี่ยงในการโจมตีอย่างFlamethower / Lava Plume ไปเลยดีกว่า )  

โดยอาจดัดแปลงเรื่องท่าโดยเอา Protect/Earth Power มาใช้แทนในส่วนของ Toxic/Sub

แล้วแต่สไตล์ทีมที่ใช้

Explosion  ก็เป็นสิ่งที่ดีอย่างนึงเหมือนกัน(โดยเฉพาะLead) ถึงจะล้มอีกฝ่ายไม่ได้ แต่ก็ไว้เปิดทางให้ตัวอื่นๆในทีมเราต่อได้

อีกตัวที่ Counterฮีทรันได้ดี ที่ไม่มีในลิสต์คือ Snorlax(ลืมได้เยี่ยงไร)

ทางนี้เจอแต่ฮีทรันสายแรกเกือบทุกครั้ง (ในเซิฟหลัก) จนน่าเบื่อเลยครับ :pika11:

9 ใน 10 ทีได้มั้ง เลยซัด OHKO ด้วยดินได้บ่อยๆ ไม่ก็ Close Combat

สายที่คนนิยมมากๆ ก็ต้องโดนรู้ทางง่ายเป็นธรรมดาอยู่แล้ว ยังจะเล่นอีก

ไม่ใช่จะบอกว่าไม่ดีนะ ถ้าเรียกมาใช้ได้ถูกจังหวะจะดีมากเลย ปัญหาคือ

เท่าที่ผมเจอ มันไม่ได้มาถูกจังหวะแบบที่บอกมานี่สิ....

:psyduck04:

อีกตัวที่ Counterฮีทรันได้ดี ที่ไม่มีในลิสต์คือ Snorlax(ลืมได้เยี่ยงไร)

เพราะคาบิก้อน ถึกพอๆ กับฮาปินัสสินะ แล้วก็มีอบิฯ Thick Fat ที่ทำให้

ทนไฟกับน้ำแข็งได้ :pika01:

เพิ่มให้อีกสายนึงแล้วกันครับ

กำลังจะไปลองสาย Magma Storm กับสาย Metal Sound ในเซิร์ฟหลัก แล้วดูว่าสามารถเล่นได้ดีแค่ไหน ถ้าเล่นได้ดี ก็จะเอามาลงเพิ่มให้นะครับ

ATK ไม่ใช่ฤา = =?

อื้อ เขียนผิดๆ

เพิ่มเติมให้หนึ่งจุดสำคัญครับ

No.485 Heatran/ヒードラン/ฮีทรัน

ตามภาษาญี่ปุ่นนะ ヒードラン  >>  Hiidoran  ฮีดรัน(อ่านตามญ๊๋ปุ่น) ครับ

ฮีทรัน นี่เล่นได้หลากหลายสายมากเลยแฮะ วิเคราะห์กันซะยิบเลย

Guest bulbabenz

สายที่เจอมากถึงมากที่สุดเมื่อก่อน

ติด choice scarf แล้วซัด

สายที่นิยมบรรลัยสมัยนี้

ติดบอลลูนแล้วตบ

ถึงยังไงก็เกลียดมันอยู่ดี

เกลียดเลเจ้น..........

เพิ่มเติมให้หนึ่งจุดสำคัญครับ

ตามภาษาญี่ปุ่นนะ ヒードラン  >>  Hiidoran  ฮีดรัน(อ่านตามญ๊๋ปุ่น) ครับ

ไม่มีสายติดลูกโป่งแล้วใช้ nitro charge รึ

แก้ + เพิ่มให้แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ตัว Legendary ตัวแรกที่ผมฝึก EV เลยนะเนี่ย... (เกมจริง)

แต่รู้สึก IV ไม่หรูหรามาก... ช่างมัน แค่นี้ก็โอเคแล้ว

สู้ๆ ฮีทรันของฉัน... (สาย Choice Scarf น่ะครับ)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.