Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

โกงภาคcrystalโดยไม่ใช้สูตร

zando

Recommended Posts

เอ่อ มีปุ่ม Enter เคาะไหมคะ? = =*

ตอนนี้กำลังตาลายกับบรรทัดมาก ถ้ามี โปรดช่วยกรุณาเคาะมาด้วยค่ะ

etc. บอร์ดเราไม่สนับสนุนการโกง/ใช้สูตรน่อ ฮี่ ๆ

แล้วของผมถือว่าใช้สูตรสิครับผิดกฏป่าวไม่รู้

1. เท่าที่ผมจำได้และเคยทำ รู้สึกว่าวิธีนี้มันจะทำไม่ได้กับภาคคริสตัลนะครับ ทำได้แต่ภาคโกลด์กับซิลเวอร์

2. จริงๆ แล้ววิธีนี้ผมเข้าใจเอาเองว่า มันเหมือนเป็นการปิดเกมในช่วงที่รอมยังเซฟไม่สมบูรณ์ดี รอมเลยงงๆ ว่าตกลงโปเกม่อนอยู่ใน box หรืออยู่กับเทรนเนอร์กันแน่ (จำได้ว่าภาคเก่าๆ เวลาเปลี่ยน box pkmn มันจะให้เซฟทุกครั้ง)

3. เนื่องมาจากข้อสองที่ปิดเกมตอนรอมกำลังเซฟ ระวังเซฟพังนะเออ (ผมพังมาแล้ว)

1. เท่าที่ผมจำได้และเคยทำ รู้สึกว่าวิธีนี้มันจะทำไม่ได้กับภาคคริสตัลนะครับ ทำได้แต่ภาคโกลด์กับซิลเวอร์

2. จริงๆ แล้ววิธีนี้ผมเข้าใจเอาเองว่า มันเหมือนเป็นการปิดเกมในช่วงที่รอมยังเซฟไม่สมบูรณ์ดี รอมเลยงงๆ ว่าตกลงโปเกม่อนอยู่ใน box หรืออยู่กับเทรนเนอร์กันแน่ (จำได้ว่าภาคเก่าๆ เวลาเปลี่ยน box pkmn มันจะให้เซฟทุกครั้ง)

3. เนื่องมาจากข้อสองที่ปิดเกมตอนรอมกำลังเซฟ ระวังเซฟพังนะเออ (ผมพังมาแล้ว)

แต่ของผมเล่นmeboyในมือถือไม่พังหลอกครับเพราะว่าsaveแบบคอมใด้แต่ก็เคยเจอเหตุการpokemon หายเหมือนกันนะครับแต่ก็รีเซฟเปลี่ยนboxทำใหม่หายห่วงครับ

ที่นี่ไม่มีกฎเรื่องห้ามใช้สูตรครับ เพียงแค่ว่า เราไม่ซัพพอร์ตปัญหาที่มาจากการใช้สูตรมากกว่าครับ =w="

ส่วนเรื่องสูตรนี้ เหมือนผมจำได้ว่าภาคคริสตัลใช้ไม่ติดแฮะ (ผมเล่นในเครื่อง GBC จริงนะเออว์)

ที่เล่นอยู่นี่ ภาคญี่ปุ่นหรืออังกฤษหรอครับ ^^

เคยตอนภาคคริสตัลก็ติดนะครับ แต่เกมบอยเพื่อน

ก๊อปนกเทพ/มิวทูกันสนุกมือเลย เสียดายไม่ได้เล่นกันครบคนเหมือนเดิมตอนรู้วิธีจับมิว ไม่งั้นคงได้ลิงค์กันอีก

ที่เล่นอยู่นี่ ภาคญี่ปุ่นหรืออังกฤษหรอครับ ^^

ทั้งอังกฤษและญี่ปุ่นเลยครับ

เคยตอนภาคคริสตัลก็ติดนะครับ แต่เกมบอยเพื่อน

ก๊อปนกเทพ/มิวทูกันสนุกมือเลย เสียดายไม่ได้เล่นกันครบคนเหมือนเดิมตอนรู้วิธีจับมิว ไม่งั้นคงได้ลิงค์กันอีก

ในภาคcrystalมีมิวให้จับด้วยหรือครับ

ลิงค์ time capsule จากภาคแรกๆ มาน่ะครับ วิธีนั้นแหละ

Guest bulbabenz

ทำอยู่บ่อย ๆ แต่ก็ไม่ได้โกงหนักหนาสาหัส ก๊อบเอาไอเท็มอย่างขี้เถ้าศักดิ์สิทธิ์เฉย ๆ(เพราะปีนเขาชิโรงาเนะบ่อย แล้วขี้เกียจซื้อrevive)

เรื่องเซฟพัง ผมไม่เคยพัง เซฟเมพจัด=w=

แต่ถ้าทำแบบนี้กับเรดบลูกรีนนี่ ผมว่าพังง่ายกว่าเย้อเลย

ผมเป็นอีกคนหนึ่ง ที่ใช้สูตรก้อปโปเกม่อนนะ ผมก็อปเอาท่า เอามาสเตอร์บอล และอะไรต่อมิอะไร  :pika01:

ก็มันเป็นบัคของเกมอะ ผมไม่ได้ใส่สูตรโกงซะหน่อย อิอิ และที่สำคัญ สมัยผมเล่นเกมบอย ภาคซิลเวอร์ เซพไม่เคยพังเลย

ส่วนตัวนะ ผมคิดว่าเขาจงใจทำออกมา เพื่อไว้สำหรับไอเท็มที่มีชิ้นเดียว หรือว่าคนที่อยากลิ้งแลกเปลี่ยนโดยไม่เสียโปเกม่อนของตัวเองไป

คริสตัลได้ครับ แต่ติดยาก แถมสูตรนี้ยังดัดแปลงให้เลือกโปเกมอนเริ่มต้นได้สามตัวได้ด้วย

• 2 months later...

ผมก็อยากทำบ้างอะครับ ใน meboy อะครับ ขอวิธีทำอย่างละเอียดหน่อยครับ

• 2 weeks later...

ผมก็อยากทำบ้างอะครับ ใน meboy อะครับ ขอวิธีทำอย่างละเอียดหน่อยครับ

ตอนแรกก็เลือกโปรเกมอนที่ต้องการครับ(สูงสุด5ตัว)ไปยืนหน้าคอมแล้วกดsaveในเกมส์ นำpokemonไปฝากที่คอมเราเรียงลำดับตั้งแต่ตัวบนสุดลงมาสูงสุด5ตัวแล้วเปลี่ยนboxตอนเปลี่ยนมันจะขึ้นให้save(ตอนถึงsaving... don't turn off the power.)ให้กดออกโดยไปที่ตัวเลือก>EXIT POKEMON>เปิดเกมส์เข้าไปดูในคอมถ้ามีตัวอยู่ในคอมและในกระเป๋าเราก็=การสำเร็จ (ที่กล่าวไปทั้งหมดนี้คือการทำcopy meboy pokemon crystalนะครับ) ตอนแรกก็เลือกโปรเกมอนที่ต้องการครับ(สูงสุด5ตัว)ไปยืนหน้าคอมแล้วกดsaveในเกมส์ นำpokemonไปฝากที่คอมเราเรียงลำดับตั้งแต่ตัวบนสุดลงมาสูงสุด5ตัวแล้วเปลี่ยนboxตอนเปลี่ยนมันจะขึ้นให้save(ตอนถึงsaving... don't turn off the power.)ให้กดออกโดยไปที่ตัวเลือก>EXIT POKEMON>เปิดเกมส์เข้าไปดูในคอมถ้ามีตัวอยู่ในคอมและในกระเป๋าเราก็=การสำเร็จ (ที่กล่าวไปทั้งหมดนี้คือการทำcopy meboy pokemon crystalนะครับ)

• 7 years later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.