Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

SSP's Diary(Version II)(18+ sometimes/usually comedian)

SKYNET

Recommended Posts

ไม่มีคำบรรยาย แต่สู้กันมันส์ขิงได้ นับถือค่ะ :pika01:

เพลาๆ เรื่อง 18+ มั่งก็ได้นา บ่อยเกินจนเริ่มเอียน :pika11:

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

561

• Version5

248

• Loveless Nova

237

• Tym

132

Top Posters In This Topic

(ในห้องประชุมของสำนักงานใหญ่SSP)(เก้าอี้ของSilverว่างเปล่า)

Cannon : แล้วSilverล่ะ

Gold : ฉันให้เค้าไปพักน่ะ งานนี้เราลุยเองดีกว่า

Gold : หน่วยข่าวรายงานมาว่าพวกNEมีการเคลื่อนไหวแล้วนะ

Gold : มันจะขนส่งอาวุธกันคืนวันอาทิตย์นี้

Gold : มันใช้งานเลี้ยงเป็นฉากบัง แต่เราก็น่าจะปลอมตัวไปเนียนได้

Gold : แต่ฉันสังหรณ์ว่า อาจจะต้องมีการไล่ล่านะ เอารถไปด้วยก็ดี

Bullet : ได้ครับ แต่ว่า.....

Gold : อะไร???

Bullet : ผมกับAmmoมีWar bike ส่วนกัปตัน(<<<หมายถึงCannon)ก็มีRobo bike

Bullet : แล้วท่านGoldจะขับอะไรละครับ

Gold : ฮึๆๆ มีก็แล้วกัน

Gold : เอาล่ะ ก่อนที่จะถึงวันนัดพบพักผ่อนกันตามสบายก็แล้วกันนะ

Ammo : (เป็นคนที่ชิวจริงจริ๊ง)

Silver : ตอนนั้นไม่น่าเสี่ยงเล๊ย

Silver : สุดท้ายก็เป็นเรื่องจนได้

Gold : ไม่เป็นไรหรอกน่า สุดท้ายก็ต้องขอบคุณที่นายช่วยครอบครัวฉันไว้

Silver : แต่ก็เกือบฆ่าใครโดยไม่ตั้งใจอีกแล้วน่ะซิ

เครซเซอเลีย : ไม่ว่าSilverจะเป็นยังไงหนูก็ยังรักนะคะ

Silver : อย่าเลยเครซเซอเลีย เธออยู่ใกล้ฉันจะเป็นอันตรายซะเปล่าๆ

เครซเซอเลีย : (เข้ามาซบอกSilver)ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น หนูจะอยู่เคียงข้างพี่เสมอนะ

Silver : เอ่อ.....(Ranaก็เคยพูดแบบนี้นี่นา)

Gold : อ่า ไปดีกว่า ไม่อยากเป็น กขค เอิ๊กๆๆ

Silver : เดี๋ยวๆๆ แล้วงานล่ะ

Gold : นายพักไปเถอะ ถือซะว่าเป็นคำขอบคุณจากเรื่องริชเชอละกัน(teleportหายไป)

(ตอนกลางคืนในห้องนอนศจ.)

Gold : ตอนทำงานพี่แอบวาดนี่มาเล่นๆน่ะ(ยื่นกระดาษให้)

ลาติ๊จัง : ว้าว เหมือนหนูจริงๆ

Gold : แต่ก็ยังสู้ตัวจริงไม่ได้หรอก

Gold : ไม่รักไม่วาดให้นะเนี่ย

ลาติ๊จัง : ไหนบอกว่าไม่รักไง(เขินจนหน้าแดง)

วิล : พ่อ วาดผมมั่งซี่(เขย่าแขนGold)

Gold : จ้าๆๆ ถ้าว่างนะ

ลาติ๊จัง : แหม อุตส่าห์วาดซะน่ารักแบบนี้ คืนนี้ให้รางวัลดีมั๊ยเนี่ย

Gold : (อายแล้วหันหน้าหนี)ขอแบบมีสาระหน่อยละกัน

ลาติ๊จัง : นอนเถอะวิล

วิล : ครับ ฝันดีนะฮะ

ลาติ๊จัง : ต่อไปก็เรื่องของเรานะคะพี่Gold(เอามือคว้าผ้าห่ม)

Gold : ก็บอกแล้วไงว่าขอแบบมีสาระหน่อยนะ

ลาติ๊จัง : ก็เรื่องไร้สาระของคนอื่นแหละ คือสาระของหนูล่ะ

ลาติ๊จัง : (คลุมโปง)

Gold : จึ๊กกึ๋ย อีกแล้วเรอะ

18+ อีกละ :pika11:

เจอหน้ากันทีไรเอาผ้าห่มคลุมทุกที หากิจกรรมอื่นทำกันมั่งเซ่ :pika03:

ไม่งั้นงบเลี้ยงลูกจะหมดนา

อา...เกือบสังหารภรรยาตัวเองแล้วสิ Silver... = ="

ว่าแต่ Gold มองเครเซเลียด้วยหางตา มีความหมายแอบแฝงอะไรรึเปล่า คึกๆๆๆ

และสุดท้าย...จัสมินนะลูกใคร?

ว่างอยู่ในสำนักงานใหญ่ ก็ขอตอบปัญหาข้องใจซะหน่อย

ว่าแต่อ่านฟิคผมจบหรือยังนิ ทั้ง Pokemon Mystery Island และภาคต่อ Tale of Leafond(.o[อยู่ในบอร์ดนี้ละ) :pika01:

Gold : จบแล้วล่ะ แต่ที่อ่านน่ะเป็นลาติ๊จัง ผลคือ.....

Gold : (มองไปที่วิลกับจัสมิน)ก็ 2 ตัวนี้แหละ(ดันไปกระตุ้นต่อมหื่นของเจ๊)

ลีฟฟ่อน : หวังว่าเครเซเลียคงไม่เป็นอะไรนะ...

เครซเซอเลีย : ก็รอดปลอดภัยมาได้เพราะSilverมาช่วยไว้ค่ะ(แต่ก็เกือบถูกฆ่าเพราะSilverเช่นกัน)

อ่านไปอ่านมาชักเพลินแฮะ หลังๆ เริ่มมันส์

แต่อยากอ่านตอน18+มากกว่า :psyduck02:

[me=Blaster]เผ่น~

Gold : อย่าๆๆ เดี๋ยวไปกระตุ้นต่อมหื่นของเจ๊ เธอยิ่งขยันทำการบ้านอยู่

ว่าแต่ Silver...นายคงไม่ได้กำลังฝันใช่ไหมว่าลูกจะออกมาหน้าตาเป็นไง รึกุงวลเรื่อง NE กันนะ...  :pika04:

Silver : ก็เห็นแล้วนี่ มันแสดงอาการก่อนล่วงหน้า ถึงได้หนีไปไกลๆไง(แต่เสือกกลับมาถูกอีก)

18+ อีกละ :pika11:

เจอหน้ากันทีไรเอาผ้าห่มคลุมทุกที หากิจกรรมอื่นทำกันมั่งเซ่ :pika03:

ไม่งั้นงบเลี้ยงลูกจะหมดนา

ลาติ๊จัง : อยู่กับพี่Goldสบายจะตาย อยากได้อะไรแทบจะเนรมิตได้เลย

Gold : แล้วเธออยากได้อะไรล่ะ

ลาติ๊จัง : อยากจิ้นค่ะ

Gold : (กำเดาพุ่ง)

ว่าแต่ Gold มองเครเซเลียด้วยหางตา มีความหมายแอบแฝงอะไรรึเปล่า คึกๆๆๆ

Gold : ก็แค่ไม่ให้เครซเซอเลียลืมว่าเดิมเธอคือใครแค่นั้นแหละ ส่วนความหมายลึกๆเดี๋ยวเล่าทีหลังละกัน ว่าSilverเค้ามีที่มายังไง

และสุดท้าย...จัสมินนะลูกใคร?

ลาติ๊จัง : ก็ลูกสาวของหนูกับพี่Goldไงคะ

หินแห่งชีวิต : ของฉันคนเดียวไม่ใช่เหรอ

ลาติ๊จัง & Gold : used sky upper cut กับหินแห่งชีวิต

หินแห่งชีวิต : แม่ง พร้อมใจกันทั้งผัวทั้งเมีย

ศจ. ฮะ ขนาดไขข้อข้องใจยัง18+เลย

ขอโทษด้วยนะครับ ดูเหมือนเพราะไปอ่านฟิคเก่าผม ศจใ ก็เลย....เป็นแบบนั้นไปซะแล้ว... :pika02:

(ในโรงเก็บยานรบของSSP)

Gold : (เช็ครายการ)ไม่มีลำไหนเสียหายหรือต้องซ่อมเลย ดีๆๆ

Gold : สถานการณ์สงบแบบนี้พวกยานก็น่าจะได้พักผ่อนบ้าง

Gold : (มองไปเจอใครบางคน)อ๊ะ Cannonนิ

Cannon : (ตรวจเช็คRobo bikeอยู่)

Gold : เตรียมพร้อมกันน่าดูนะเนี่ย

Bullet & Ammo : (เช็คระบบเครื่องของWar bike)

Bullet : เหมือนไอพ่นจะหลวมนะ น่าจะส่งผลมาจากตอนโดนยิงครั้งล่าสุด

Ammo : ซ่อมเสร็จแล้วก็ลองเอาไปขับดูซิ จะแข่งกับฉันมั๊ยล่ะ

Bullet : ไว้แข่งตอนไปจับNEเหอะ

Gold : สมาชิกทำงานกันดีมาก แบบนี้งานน่าจะราบรื่น

Gold : (มองไปที่โรงเก็บยานเล็กๆโทรมๆหลังหนึ่ง)

Gold : ของฉันไม่ต้องตรวจเช็คหรอก ฮึๆๆ เดี๋ยวคงได้ซิ่งกันมันส์แน่

Gold : (ทำหน้าฮึกเหิม)Space Cheetah

(ตอนเย็นๆในบ้านอันอบอุ่นของGold)

Gold : ว่าไงลาติ๊จัง

ลาติ๊จัง : ว่ายังไงคะ.....ดาร์ลิ้ง ;D

Gold : (ขนลุกเลยวุ๊ย แต่ก็ชวนหวานไปอีกแบบ)

วิล : สวัสดีฮะพ่อ

จัสมิน : (ลอยมาหาGold)

Gold : (รับจัสมินไว้)ลอยได้แล้วเหรอเนี่ย

จัสมิน : โทรจิตได้เลยล่ะค่ะ

Gold : แอ๊ะ ทำได้ด้วยเหรอ

วิล : ผมสอนน้องลอยเองฮะ จะได้ไม่ต้องมาเกาะหลังผมอีก

ลาติ๊จัง : ส่วนแม่ก็สอนโทรจิต

ลาติ๊จัง : (เขยิบเข้าใกล้Gold)จะได้คุยกันทั้งบ้านยังไงล่ะคะ

หินแห่งชีวิต(โทรจิตกับGold) : พัฒนาการเร็วใช้ได้เลยแฮะ สมแล้วที่เป็นลูกนาย

Gold(โทรจิตกับหินแห่งชีวิต) : เกี่ยวตรงไหนเนี่ย

ลาติ๊จัง : ไหนๆอยู่อยู่กันพร้อมหน้าแล้วนะคะ

จัสมิน : (หอมแก้มซ้าย)

วิล : (หอมแก้มขวา)

ลาติ๊จัง : ส่วนหนูก็(จูบปากGold)

Gold : (กลายเป็นสีแดงทั้งตัว<<<เขินจัด)มีความสุขที่ซู้ด.....

Silver : เครซเซอเลีย ผมขอโทษนะ

เครซเซอเลีย : เลิกโทษตัวเองเถอะค่ะ Silverไม่ผิดอะไรหรอก

Silver : 16 วัน(ยังดีที่เธอปลอดภัยนะ ฉันติดหนี้นายอีกแล้วGold)

แอบมาอ่านด้วยคน :pika01:

สนุกดีฮะ  แต่18+บางเวลาหรอ??? ^^ เห็นมีทุกตอนเลย555

18+ ทุกตอนจริงๆ :psyduck02:

คำเตือน : ผู้อ่านควรใช้วิจารณญาติในการรับชม เรื่องนี้จะไปกระตุ้นต่อมหื่นของคุณได้

[me=Blaster]เผ่น~[/me]

ศจ. : ตูน่ะ ไม่เท่าไหร่หรอก แต่เจ๊ซิ

ลาติ๊จัง : (ทำตาปิ๊งๆ)

ศจ. : วุ๊ย เสียว

(วันนี้Goldก็ยังทำตัวชิวๆอยู่บ้านเช่นเคย)

Gold : อากาศก็ดี ว่างก็ว่าง ไปเดินเล่นแถวนี้กันมั๊ยจ๊ะสาวน้อยสุดเลิฟ

ลาติ๊จัง : ตามใจซิคะ^^

Gold : ได้อยู่พร้อมหน้ากันแบบเต็มวันแบบนี้ มันก็ต้องมัเวลาครอบครัวกันหน่อยละเนอะ

Gold : ไปมั๊ย วิล จัสมิน

วิล : ไปซิฮะ(กระโดดเกาะพ่อ)

จัสมิน : ไปซิคะ(กระโดดเกาะพ่อ)

ลาติ๊จัง : หนูคงไม่ต้องกระโดดเกาะนะคะ

Gold : ถึงมาก็ไม่ไหวแล้วล่ะ มือมันเต็ม

Gold : (วางเด็กๆลง)นานแล้วนะที่ไม่ได้ไปเดินเล่นด้วยกันเนี่ย

Gold : อยากเดินเล่นกับใครล่ะ ระหว่าง

Gold : จอมทัพใจดีคนนี้ หรือ.....

ลาติออส* : (เปลี่ยนร่างเป็นลาติออส)โปเกมอนรูปหล่อตัวนี้ดีจ๊ะ(ลูบคางลาติ๊จัง)

ลาติ๊จัง : เป็นครอบครัวทั้งทีก็ต้องเหมือนกันหน่อยซิคะพี่Gold เอ๊ย ลาติออส*

ลาติออส* : งั้นก็ไปกันซิจ๊ะ เธอจ๋า

(กลางทุ่งใกล้ๆกับป่าMaze Forest)

(จัสมินนั่งอยู่กับแม่ใต้ต้นไม้)(วิลไล่จับกับพ่ออยู่)

ลาติออส* : ตามาให้ทันซี่ วิล

วิล : ไม่ยอมหรอกพ่อ

วิล : นี่แน่ะ(กระโดดขึ้นหลังพ่อ) จับได้แล้ว

ลาติออส* : ว้า แพ้ซะแล้วซิ เหอ.....

ลาติออส* : (สัมผัสได้ถึงพลังงานด้านลบ)(มีภัยกำลังมา)

วิล : มีอะไรเหรอพ่อ ทำไมนิ่งไปล่ะ

ลาติออส* : (กระซิบกับวิล)มีภัยกำลังมา รีบไปอยู่กับแม่ซะ

วิล : (มีอาการวิตกเล็กน้อย)ฮะ

ลาติออส* & วิล : (กลับมาที่ใต้ต้นไม้)

??? : โอ้ ครอบครัวลาติออสลาติแอส หายากนะเนี่ย

??? : แบบนี้ขายได้ราคา(ยกปืนขึ้นจ่อ)

ลาติออส* : (สแกนผ่านตา)(อยู่ใกล้ๆ ซ่อนอยู่ในป่า น่าจะเป็นพวกนักล่า)

นักล่า : ขอตัวพ่อก่อนละกัน(เล็งปืนจ่อลาติออส*)

นักล่า : (เตรียมเหนี่ยวไกปืน)

(โฮ่ววววว<<<เสียงสุนัขหอนดังมาจากป่า)

นักล่า : หือ?

(มีแสงสีฟ้ามาเอาปืนไปจากนักล่า แล้วปรากฏตัวต่อหน้าGold)

(จิ้งจอกสีฟ้าที่มีเขี้ยวเหมือนเสือเขี้ยวดาบยืนอยู่หน้าGold)

จิ้งจอก : (กัดปืนขาด 2 ท่อน)กรรรร

นักล่า : (โผล่ออกมาจากป่า)ฮึ่ย มีตัวบ้าอะไรมาป่วนซะได้

นักล่า : (ควักระเบิดมืออกมา)จัดการมันหมดนี่เลยละกัน

??? : ไม่ยอมหรอก(ขว้างบูมเมอแรงไปปัดระเบิดออกจากมือ)

นักล่า : อะไรนักหนาวะ(หยิบมีดสั้นแล้ววิ่งไปตามทิศทางของบูมเมอแรง)

??? : Wolf มา!

Wolf(<<<ชื่อจิ้งจอกตัวเมื้อกี้) : (สีจางลงจนแทบโปร่งใสแล้วกระโดดเข้าไปในป่าตรงต้นเสียงของ ???)

??? : (กระโดดออกมาจากป่า)ฮึ ใครที่มาป่วนป่านี้ อย่าหวังจะมีชีวิตรอด

ลาติออส* : Beast Emperor!

Beast Emperor : (กระโดดเอาดาบมาฟันนักล่าขาดเป็นครึ่งซ้ายครึ่งขวา)

ลาติออส* : (โหด เลือดเย็นเหมือนเดิม)

Wolf : (กระโดดออกมาจากBeast Emperorในสภาพโปร่งใสจนสีค่อยๆชัดขึ้น)

Wolf : (เดินตรงมาที่ลาติออส*)

จัสมิน : (เกาะแม่แน่น)มะ มาแล้ว(ตัวสั่น)

Wolf : (นั่งอยู่หน้าลาติออส*แล้วกระดิกหาง)โฮ่งๆ

ลาติออส* : แหม จำได้ไงเนี่ย ว่าเนียนแล้วนา

Beast Emperor : ก็แววตาท่านไม่ได้เปลี่ยนไปนี่นา เมตตาเช่นเคย

ลาติออส* : ว้า จับไต๋ได้อีก(ลูบหัวWolf)

ลาติออส* : ไม่มีอะไรต้องกลัวหรอกเด็กๆ นี่เพื่อนพ่อเอง ชื่อWolf

Beast Emperor : พอๆๆเลิกเล่นเจ้าWolf ไปกลับบ้าน

Beast Emperor & Wolf : (เดินตรงกลับเข้าป่า)

ลาติออส* : ได้พักทั้งที ดันเจออุปสรรคซะนี่

(ในห้องนั่งเล่นหลังจากไปเดินเล่นกันมา)

Gold : พรุ่งนี้พ่อไม่อยู่นะ และไม่อยู่เป็นเวลา 3 วัน

วิล : ไปไหนเหรอฮะ

Gold : ก็ทำงานเหมือนเดิมแหละ

Gold : นี่แม๊กซ์ ดูแลลาติ๊จังดีๆล่ะช่วงที่ฉันไม่อยู่เนี่ย

แม๊กซ์ : (ผงกหัวรับทราบ)

ลาติ๊จัง : ทำงานก็อย่าเสี่ยงไปนะคะ หนูห่วง

Gold : ยังไงก็ปลอดภัยแน่(ยื่นหน้ามาใกล้ลาติ๊จัง)ก็ยังมีสาวน้อยให้กลับมาดูแลนี่น้า

ลาติ๊จัง : (จุ๊บแก้มทีนึง)

(ทางด้านSilver)

Silver : ไปโดยไม่มีฉันนี่จะดีเร้อ

Silver : อีกแค่ 15 วัน

ครอบครัวนักรบนี้ มีเรื่องอันตรายให้ต้องเสียวเล่นทุกทีสินา..  :pika11:

เจ้าหน้าที่ : สนใจมาอยู่ด้วยกันมั๊ยล่ะ สวัสดิการดีน้า ท่านGoldก็ดูแลดีมากเลยด้วย

เจ้าหน้าที่ : แถมยังมีอะไรอีกมากมายที่ช่วยเติมเต็มความสุขให้ชีวิต

Gold : เอารูปมาลงแล้วนะ

(Bullet,Ammo,Cannonกำลังเดินทางไปยังดาวตามที่นัดหมายส่งอาวุธของพวกNE)

(Ammoนำหัวขบวนด้วยWar bike Bulletปิดท้ายขบวนด้วยWar bikeเช่นกัน ส่วนCannonอยู่ตรงกลายพร้อมกับRobo bike)

Ammo : แล้วท่านGoldล่ะ

Bullet : เห็นบอกมีธุระนะครับ คงตามมาทีหลัง (มองไปที่มอนิเตอร์)เหอ?

เรดาห์บนWar bikeของBullet : In coming(มีวัตถุกำลงัใกล้เข้ามา)

Cannon : ดาวหางมั้ง

Bullet : ไม่น่าใช่นะครับ มันเร็วเกินกว่าจะเป็นดาวหางครับ มีความร้อนสูงกว่าดาวหางปกติด้วย

Bullet : หลบเร็ว!

Bullet,Ammo,Cannon : (ขับยานพาหนะ หลบออกจากวิถีของวัตถุนั้น แบบฉิวเฉียด)

Ammo : หวิ้ว(<<<ถอนหายใจ) ถ้าBulletบอกช้ากว่านี้อีกนิดเดียวนี่ มีหวังโดนชนนะเนี่ย

(บนดาวซักดวง)

Gold : (ยืนรอBullet,Ammo,Cannon)

Bullet,Ammo,Cannon : (เอายานมาจอดข้างๆ)

Cannon : มาตอนไหนเนี่ย ไม่เห็นเลย

Gold : ก็teleportมาซิ เร็วกว่าตั้งเยอะ เอิ๊กๆๆ

(ในงานเลี้ยงหลอกตา Bullet,Ammo,Cannon,Goldปลอมตัวเนียนอยู่ในงาน)

Bullet : แขกแต่งตัวเหมือนกันหมดแบบนี้ จะรู้ได้ยังไงครับว่าคนไหนเป็นพวกNE

Gold : กำลังมองหาอยู่น่า ยังไงก็ต้องมีกระเป๋าหรืออะไรที่เอาไว้ใส่ของมาด้วยแหละ

Ammo : มันอาจจะแลกกันใต้โต๊ะก็ได้

Gold : อืม มีเหตุผล

Gold : (ลงไปส่องใต้โต๊ะตัวเอง)

Cannon : (เอาเท้าถีบหัวGold)หาใต้โต๊ะตัวเอง มันจะเจอมั๊ยล่ะ

Gold : เจอ

Cannon : หา!

Gold : ไม่ต้องหา เจอแล้ว

Gold : ใช้โหมดสแกนความร้อนหาเอาน่ะ

Gold : (เจอแขก 4 คนนั่งอยู่ที่โต๊ะเดียวกัน และ 1 ในนั้นมีกระเป๋าน่าสงสัย 1 ใบ)

Gold : ชาร์จเลย!

Bullet,Ammo,Cannon,Gold : (ยกอาวุธขึ้นจ่อไปที่โตีะพวกNE)พวกNE แกโดนจับแล้ว!

แขกทุกคนในงาน : แช้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ยกปืนจ่อSSP)

SSP : (ค้างอยู่ในท่าเล็ง)

Gold : โอ้.....(= =*)

Bullet : หงส์ในหมู่กา

Ammo : แบบนี้เรียกว่าตำรวจในหมู่โจรมากกว่า

พวกNEโต๊ะนั้น : (วิ่งหนีออกไปขึ้นรถ)

(บรืน<<<รถออกไปแล้ว)

Cannon : ต้องตามอย่าให้หนีได้ แต่จะเอาไงดี

Gold : ไม่ปล่อยให้รอดหรอก

Gold : (กระทืบเท้า 1 ที)

(มีคลื่นพลังงานปล่อยออกมารอบตัวSSP อัดให้พวกNEลอยไปอัดกำแพง)

Gold : ตอนนี้แหละBullet,Ammo รีบตามไป ก่อนที่พวกในงานนี้จะตั้งหลักได้

Bullet & Ammo : ครับ

Gold : Cannon ฉันกับนายจะจัดการพวกNEที่เหลือในงาน ไม่ให้พวกมันตามไป

Cannon : (พูดใส่นาฬิกา)Robo bike ตามพวกBulletไปช่วยอีกแรง

Bullet & Ammo : (ขึ้นWar bikeขับตามไป)

Robo bike : (เปลี่ยนเป็นRobot modeแล้วบินตามไป)

Gold & Cannon : เอาล่ะนะ

พวกNEในงาน : (เริ่มระดมยิง Gold,Cannon)

Cannon : (กระโดดไปหลบตามมุมเสา)ถึงพลังงานจากปืนจะทำอะไรชุดฉันแทบไม่ได้ก็จริง แต่ถ้าโดนยิงติดต่อกันนานๆก็อาจจะส่งผลได้เหมือนกัน

Cannon : (คว้าCannon gunแล้วยิงออกมาจากมุมเสา)

Gold : (ยืนอยู่กลางดงกระสุนโดยไม่เป็นอะไรเลย)(ยกมือขี้นยิงลำแสงพลังงานขนาดเล็กใส่NEทีละตัว)

Cannon : เริ่มเยอะเกินไปแล้วแฮะ รีบหน่อยดีกว่า

Cannon : (ถอดแกนพลังงานออกมาจากเข็มขัดแล้วใส่เข้าคืนเข้าไปในนาฬิกา)

Cannon : (กดปุ่มบนนาฬิกาแล้วถอดแกนพลังงานใส่กลับไปที่เข็มขัดอีกรอบ)

เสียงจากนาฬิกา : Sucess

สภาพของชุดเกราะท่อนบนเปลี่ยนไป

Cannon : (คว้าLaser caliburจากเอวซ้ายแล้ววิ่งด้วยความเร็วสูงไปไล่ฟันNEทีละตัว)

Cannon : Gold พวกมันมาเรื่อยๆแบบนี้จะจัดการยังไงหมดเนี่ย

Gold : ช่วยไม่ได้แฮะ(สัมผัสพลังงานชีวิตไม่เจอเลย แสดงว่าหมดนี่คือหุ่นยนต์ซินะ)

Gold : Cannon หมอบลง(ชาร์จพลังงานในมือ)

Cannon : (ก้มตัวลง)

Gold : (เหวี่ยงแขนไปรอบตัวพร้อมปล่อยเลเซอร์ออกมาด้วย)

(พวกNEโดนเลเซอร์ที่ปล่อยออกมาจากมือของGoldตัดขาดเป็น 2 ท่อนหมด)

Cannon : (เคืองเล็กน้อย)ทำไมไม่ใช้ตั้งแต่แรก จะมัวเหนื่อยทำไม

Gold : ก็เปลืองพลังงานนี่

Cannon : ก็มีหินแห่งชีวิตไม่ใช่รึไง จะกลัวเปลืองอะไรอีก

Gold : เออ จริงซิเนอะ(เอามือเกาหัว)

Gold : อย่าเพิ่งเสียเวลา รีบตามไปเถอะ

Cannon : แต่robo bikeฉัน...

Gold : งั้นรออยู่นี่แหละ

(ทางด้านBullet,Ammo)(Bullet & AmmoกำลังขับWar bikeไล่ตามพวกNEแบบไม่ทิ้งห่างเลย)

Bullet : ยังไงสมรรถนะของเราก็ยังเป็นต่อ

Ammo : แต่อย่าเพิ่งวางใจ เราไม่รู้ว่าในกระเป๋านั่นมีอะไรนะ

(1 ในNEโผล่ออกมาจากรถ)

Bullet & Ammo : หือ

NE : (คว้าปืนยิงออกมาจากรถ)

Bullet : แบบนี้ทำอะไรWar bikeไม่ได้หรอก

Robo bike : แต่มันทำผมได้นะ(โดนยิงจนเสียหลัก ร่วงตกข้างทาง)

Ammo : งั้นตาเราบ้าง(กดที่หน้าจอมอนิเตอร์)

Ammo : Lock on(เปิดแผงมิสไซล์ที่อยู่ด้านหน้ารถออกมา)

Ammo : เสร็จล่ะ(กดปุ่ม)(มิสไซล์จำนวนมากยิงออกไปหาNE)

NE : (เอาปืนยิงมิสไซล์ทิ้งหมด)

Ammo : ใช่ย่อยแฮะ

NE : (คว้าระเบิดEMP)

Bullet : แย่ละซิ

NE : (ขว้างระเบิดEMPลงพื้น)

มีควันโขมงคั่นระหว่าง NE กับ Bullet,Ammoไว้

Bullet & Ammo : บ้าจริง(เบรคWar bikeเพื่อไม่ให้เข้าไปโดนระเบิด)

NE : (ขับห่างออกจากควันพร้อมกับยิ้มแบบมีชัยชนะ)

Gold : คิดว่าหนีพ้นเหรอ(<<<เสียงดังออกมาจากหลังควัน)

NE : ???

Gold : (ขับSpace cheetahทะลุออกมาจากกลุ่มควัน)

Gold : ยังไงก็ไม่มีทางจัดการฉันได้แน่

Gold : (กดปุ่มในรถ)

(มีปืนยื่นออกมาจากหน้ารถ)

Gold : ในเมื่อมิสไซล์มันจัดการเป็นลูกๆได้ แต่ถ้าเป็นห่ากระสุนแบบนี้หมดสิทธิ์

Gold : ยิง(กดปุ่ม)

(ห่ากระสุนซัดไปที่รถNEแบบไม่ยั้ง)

บึ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม<<<รถระเบิดไฟลุก

แต่.....

NE 4 คน : (ใส่Jetpackบินหนีไป)

Gold : (จอดรถ)เชอะ หนีไปได้เรอะ

Cannon : (วิ่งตามมาในสภาพTurbo Form)เป็นไงบ้าง Bullet Ammo

Ammo : ท่านGold ตามไปแล้วครับ

Gold : (ขับย้อนกลับมาหลังควัน)

Cannon : Goldได้ตัวมั๊ย

Gold : มันหนีไปได้ แต่ก็เอาเถอะ ยังไงถึงจับได้ก็ต้องเจอปัญหากับมันอยู่ดี

Cannon : แล้วRobo bikeล่ะ

Robo bike : (เดินตามมาทีหลัง)ไม่เสียหายอะไรครับ แค่เสียศูนย์แล้วร่วงลงข้างทาง

Cannon : สีถลอกอีก ต้องทำสีอีกแล้ววุ๊ย

Gold : (แม่ง มีให้ขับก็บุญและ ยังห่วงสีอีก)

Gold : กลับกันเถอะ

(ระหว่างทางกลับ)

Bullet : ท่านGoldครับ ผมสงสัยนะ ในเมื่อท่านteleportมา แล้วเอาspace cheetahมาจากไหนเหรอครับ

Gold : อ๋อ คือจริงๆแล้วโกหกน่ะ โทษที

Gold : จำได้มั๊ยว่า ตอนมาพวกนาย น่าจะสวนกับฉันนะ

Ammo : (ตอนไหนวะ?)

Gold : แหม สงสัยจะขับเร็วเกิน เร็วยิ่งกว่าดาวหางซะอีก

Bullet : เอ๊ะ หรือว่าจะเป็นวัตถุความเร็วสูงที่หลบตอนนั้น

Gold : เกือบชนเหรอ ขอโทษทีนะ

Bullet & Ammo & Cannon : (แม่งเร็วขนาดนั้นเลยเหรอ น่ากลัวว่ะ)

(จนSSPกลับถึงดาวมาริ)

(ตอนเย็นๆ)

Gold : (แง้มประตูบ้าน)สาวน้อยอยู่มั๊ยเนี่ย

วิล : พ่อ(กระโดดกอดไหล่ซ้าย) คิดถึงจัง

จัสมิน : พ่อจ๋า(กระโดดเกาะไหล่ขวา)

ลาติ๊จัง : พี่Gold(กระโดดให้Goldอุ้ม)

Gold : อะไรเนี่ย เหงากันมากเลยเหรอ ฉันไม่อยู่เนี่ย

วิล จัสมิน ลาติ๊จัง : คร้าบ/ค่ะ

(ตอนกลางคืนในห้องนอนของGold)

ลาติ๊จัง : (นอนกอดGold)คิดถึงพี่จัง

Gold : คิดถึงเธอเหมือนกันแหละ

Gold : นานๆพี่จะหิวนะเนี่ย

ลาติ๊จัง : หิวอะไรเหรอคะ เดี๋ยวหนูจะทำให้กิน

Gold : วัตถุดิบมีแค่ชิ้นเดียวในจักรวาลนี้นะ จะทำได้เร้อ

ลาติ๊จัง : ลองบอกมาซิคะ สุดหล้าฟ้าเขียวก็จะไปหาให้

Gold : มันหาไม่ยากหรอก วัตถุดิบที่ว่าอยู่ใกล้ๆนี่เอง

ลาติ๊จัง : ???

Gold : พี่หิวเธอนั่นแหละ(ยื่นปากมาใกล้หน้าลาติ๊จัง)

ลาติ๊จัง : ขอมาก็จัดไปนะคะ(จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบ)

Gold & ลาติ๊จัง : (คลุมโปงทั้งคู่)

ลาติ๊จัง : นานๆพี่จะเป็นฝ่ายขอนะเนี่ย

Gold : เอาน่า 3 วันก็คิดถึงนะ

ลาติ๊จัง : อร๊างงงงงงงงงงงงงงงงงง พี่Gold

หินแห่งชีวิต : (กลิ้งออกมาจากผ้าห่ม)ปล่อยพลอดรักกันไป 2 ตัวละกัน

(ในสนามซ้อมรบของSSP)

เสียงจากชุด : Form-Change.....Attack Form

Gold : ไม่ได้ใช้นานนี่เจ๊งไปรึยังเนี่ย

Gold : (ยืดดาบออกมาจากใต้ข้อมือ)ระบบดาบไม่มีปัญหาอะไร

Gold : ส่วนระบบปืน

(มีเป้าซ้อมโผล่ออกมา)

Gold : ขอซักนัดละกัน

Gold : (ชาร์จพลังงานในมือแล้วเล็งไปที่เป้า)

Gold : (ยิงก้อนพลังงานออกไป แรงซะจนดีดแขนถอยไปข้างหลัง)

(บึ้ม)

(ผนังเป็นรอยไหม้ใหญ่เบ้อเริ่ม)

Gold : สงสัยมือหนักไปหน่อย แต่ก็แสดงว่ายังใช้งานAttack Formได้

Gold : Defend Formคงไม่ต้อง

Gold : ถึงไม่เปลี่ยนฟอร์มก็ค่าป้องกันสูงอยู่แล้ว นานๆจะใช้ทีนึง

Gold : กลับบ้านไปหาลูกเมียดีกว่า

Silver : (มาหาGoldที่บ้าน)ว่าไง ได้ข่าวว่าจับNEไม่ได้เหรอ

Gold : อืม แต่ก็จัดการหุ่นไปได้หลายตัวอยู่นะ

Silver : ก็นะ อยากไปด้วยแต่นานๆพักมั่งก็ดี

Gold : เอ๊ฉันจะได้เห็นหน้าลูกนายเมื่อไหร่เนี่ย

Silver : คงเร็วๆนี้แหละมั้ง

(ลากGoldออกมาคุยแบบ 2 ต่อ 2)

Silver : ฉันกังวลบางอย่างนะ

Gold : ???

Silver : ก็ถ้าออกมาเป็นมนุษย์จริง แล้วเครซเซอเลียมีนมให้ลูกกินซะที่ไหนล่ะ

Gold : วะฮ่าๆๆๆ ไม่ต้องห่วง ฉันเตรียมวิธีแก้ปัญหาไว้แล้ว

Gold : นายแค่ทำตัวเป็นคุณพ่อมือใหม่ที่ดีก็พอ

Silver : (ยืนสงสัยอยู่ซักครู่)อีก 11 วัน

(อีก 1 วันในSSPที่ไม่มีอะไรต้องทำหรือไม่มีอะไรให้ทำกันแน่)

(ณ ศูนย์วิจัยริมทะเล)

Freeze : (ว่ายน้ำเล่นอยู่กับFloatzel)

Freeze : (ว่ายมาที่ฝั่ง)ไม่ค่อยมีภ่รกิจให้ออกไปนอกดาวเลย

Freeze : ไม่ค่อยได้สู้ด้วย ไม่รู้ฝีมือตกรึยัง

Freeze : แต่ก็ดี ได้มีเวลาพักผ่อน เนอะยู(คิเมโน)โกะ

ยูโกะ : (เอาแก้มมาถูหน้า)

Freeze : ไม่เอาน่า เย็นนะ 555+

Freeze : (แกล้งเป่าน้ำแข็งใส่)

Silver : (นอนอยู่บนต้นไม้)ชิ ทำตัวกันไม่สมเป็นตำรวจเลย

ฟิลิปส์ : (อยู่ทีพื้น)แล้วป๋าไม่คิดจะพักมั่งเหรอ

Silver : หุบปากไปเลย เจ้าฟิลิปส์(โยนดาวกระจายใส่ฟิลิปส์)

ฟิลิปส์ : (โดดหลบ)(ใจน้ำแข็งยิ่งกว่าFreezeซะอีก)

ฟิลิปส์ : (คอตกกลับบ้านไป)

???(เสียงจากไหนก็ไม่รู้) : วันนี้ฟิลิปส์ดวงตกนะเนี่ย

??? : ช่วยไม่ได้ ดันมาหาSilverเอง แต่เดี๋ยวดวงกำลังจะดีขึ้นในอีกไม่ช้าแหละ

Silver : (มองด้วยหางตา)ใคร!

??? : ฉันเอง นักมายากลพเนจร ที่บางทีก็ทำตัวเป็นหมอดู

Silver : เจ้าCard knight

Card knight : และบางทีก็เป็นนักสู้ซะด้วย

Silver : ยังไงซะแกมันก็แค่หมอดูที่ไม่เคยจะทำนายใครแล้วได้ดวงดีเลย

Card knight : เค้าดวงซวยแล้วการ์ดมันก็บอกนี่ แถมตรงด้วย

Silver : ไอ้หมอดูตัวซวย

Card knight : (เริ่มยั๊วะ)อ้าวพูดงี้!

Silver : จะสู้เหรอ(เอามือจับดาบที่อยู่ข้างหลัง)

Card knight : ได้ทุกที่ทุกโอกาส(หยิบการ์ดออกมา 1 ใบพร้อมกับCard Reader)

Card knight : (เอาCard Readerทาบไว้ที่เอวแล้วมีสายออกมารัดเอวแบบเข็มขัด)

Card knight : (เอาการ์ดใส่ในCard Readerแล้วกดปุ่ม)แปลงร่าง

(มีม่านบางๆที่มีรูปชุดเกราะจางๆอยู่ปรากฏขึ้นมาแล้วเลื่อนผ่านตัวCard knight ทำให้Card knightอยู่ในสภาพสวมเกราะ)

Silver : (กระโดดลงมาจากต้นไม้พร้อมดาบอยู่ในมือ)

Card knight : (หยิบGunbladerมาอยู่ในslash mode)

Freeze : โดยทะเลาะกันอยู่ได้ น่ารำคาญ(ปล่อยลำแสงแช่แข็งใส่)

Silver & Card knight : (กลายเป็นน้ำแข็งทั้งคู่)

Freeze : ฟิลิปส์ เอาป๋าแกไปเก็บที่บ้านด้วยนะ คงจะอารมร์เย็นลงหลังจากน้ำแข็งละลายแล้ว

Freeze : ส่วนเจ้าCard knightไว้นี่แหละ

ฟิลิปส์ : ฮะ

Silver : (เสียงออกมาจากน้ำแข็ง)สะ...สะ...สะ...สะ...สะ... 10 วัน

(ในห้องนอนของศจ.)

วิล & จัสมิน : Zzzzz

Gold : (นอนคิดอยู่คนเดียว)ลูกSilverจะหล่อเหมือนพ่อมั๊ยเนี่ย อิ๊ๆๆ

ลาติ๊จัง : (เขยิบมาซุกอกGold)ยังไม่หลับเหรอคะ

Gold : คิดอะไรเรื่อยเปื่อยอยู่น่ะ

Gold : แต่ก็ไม่เคยที่จะลืมคิดถึงเธอ

ลาติ๊จัง : (>///U///<)แหม ปากหวาน

ลาติ๊จัง : ให้รางวัลทีนึง(จุ๊บแก้ม)

Gold : แหม แจกรางวัลบ่อยนะจ๊ะเธอ

ลาติจัง : สนใจรางวัลแจ๊กพอตเลยมั๊ยล่ะคะ

Gold : มันเป็นยังไงล่ะ(แกล้งอินโนเซน)

หินแห่งชีวิต : รู้หน้าที่ กูไปล่ะ(กลิ้งหนีไป)

ลาติ๊จัง : (คลุมโปง)แบบนี้ไงคะ

(ในทุ่งหญ้าบนดาวมาริ แต่สภาพอากาศเหมือนครึ้มๆ)

Gold : แปลกแฮะ กลางวันแสกๆแต่ทำไมมีความรู้สึกแปลกๆแบบนี้เนี่ย

Gold : สังหรณ์ใจไม่ดีพิกล

??? : ฮึๆๆ ลางสังหรณ์แก อีกไม่นานก็ได้เจอแน่

??? : ข้าจะมาเอาที่นี่คืน

(มีแสงมืดๆสลัวออกมาจากเมฆ)

(เมฆมืดๆหายไป)

Gold : เมฆหายไปแล้วแฮะ

Gold : ช่างเหอะ คิดมากไปก็ปวดหัวเปล่าๆ

หินแห่งชีวิต : ฉันเองก็รู้สึกแปลกๆนะ เหมือนเมฆเมื่อกี้มีพลังงานมหาศาลซ่อนอยู่

Gold : บ้า คิดมากไปได้

หินแห่งชีวิต : (วางใจเกินไปแล้วGold ฉันรู้สึกเหมือนเจอสายเลือดแบบเดียวกับตัวเอง)

หินแห่งชีวิต : (เรากำลังจะเจอสงครามอีกแล้ว)

(ในห้องทำงานของGold)

Gold : (มีอาการใจสั่น)แปลกแฮะ นายตัวสั่นอยู่รึไง

หินแห่งชีวิต : จำเมฆเมื่อกลางวันได้มั๊ย ฉันรู้สึกเหมือนมีพลังงานอยู่ข้างในนะ

Gold : (เริ่มสัมผัสพลังงานลบได้)หือ ฉันก็เริ่มรู้แล้วล่ะ

Gold : (ฉุกคิดอะไรบางอย่างได้)เดี๋ยวนะ ถ้าที่ฉันสังหรณ์เป็นจริงล่ะก็

Gold : (กางมือออกข้างลำตัว แล้วหลับตา)

Gold : (ลืมตาด้วยสภาพตกใจสุดขีด)ใช่จริงๆด้วย แม้จะอยู่ไกล แต่ก็สัมผัสได้

Gold : พลังงานด้านลบ ไม่ซิ กึ่งๆบวก ที่มากมายมหาศาลเลยล่ะ

Gold : ฟื้นขึ้นมาแล้วซินะ

Gold : ถึงระยะทางจะไกล แต่ก็วางใจไม่ได้เด็ดขาด

Gold : เตรียมเจอสงครามได้เลยล่ะ

Gold : กลุ้มไปก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นหรอก ทำตัวปกติต่อดีกว่า(ส่ายหัวแรงๆ)

หินแห่งชีวิต : แต่คู่ต่อสู้เป็นถึง.....

Gold : อย่าพูดชื่อนั้นออกมาเด็ดขาด!

Gold : ฉันไม่เคยยอมรับในตัวหมอนั่นหรอก

Gold : ปราบไปไม่รู้ที ถึงจะหยุดมันได้ แต่มันก็ฟื้นตัวได้เอง ไม่ว่ายังไงก็ไม่มีทางฆ่าเจ้านั่นได้ อย่างมากก็ได้แค่หยุด แต่มันนานหรือแปปเดียวแค่นั้นแหละ

Gold : (แต่ถ้ามันทำง่ายเหมือนที่พูดก็ดีซิ)

(ในบ้านSilver)

Gold : ตั้งแต่มีเครซเซอเลียมา บอกตามตรงเลยว่าฉันจำบ้านนายแทบไม่ได้เลย

Gold : บ้านรกๆที่เต็มไปด้วยอุปกรณ์จอมยุทธ์กับนินจามันหายไปไหนเนี่ย

Silver : เธอก็ดันมายุ่งกับของฉันซะได้ ยังดีนะที่จัดเป็นระเบียบหาอะไรเจอหมด

Silver : เหมือนRanaตอนมาจัดห้องฉันเลย โว้วววว

Silver : (ลื่นพรืด)

Silver : แถมพื้นก็เงาวับเลยด้วย

Silver : จะมีลูกอยู่แล้วยังทำงานได้ขนาดนี้อีก

Gold : ถ้าเค้าไม่รักนายก็ไม่ทำให้ขานดนี้หรอกน่า

Silver : จะกระเทือนลูกซะเปล่าๆ รกๆไปนั่นแหละยังไงฉันก็อยู่ได้

เครซเซอเลีย : ไม่เห็นยากเลยค่ะ แค่พลังจิตก็เหลือหลายแล้ว

Gold : โปเกมอนพลังจิตน่ะ ของแบบนี้สบายๆเลย

เครซเซอเลีย : (ใช้พลังจิตดึงSilverมาหา)อยู่กับหนูไม่ต้องเกรงใจมากหรอก สบายๆเหมือนอยู่กับRanaไงคะ

Silver : ขึก.....ฮึ่ย(หันหน้าหนี)

Gold : ก๊ากๆๆ ยอมรับเถ๊อะ ว่าเธอนี่แหละใช่เลย

Gold : เอาเป็นว่าฉันไม่อยู่กวนเครซเซอเลียดีกว่า

Gold : เครซเซอเลียนะ ไม่ใช่นาย

Gold : ชิ่งล่ะก๊า(teleportหายไป)

Silver : นี่ช่วยให้ดีขึ้นหรือแย่ลงกันแน่เนี่ย

Silver : เฮ้อ.....(มองไปที่ท้องเครซเซอเลีย)อีก 8 วัน

Card knight : (นั่งอยู่ที่โต๊ะในบ้าน กำลังดูดวงตัวเองอยู่)ดวงตก ไม่มีอะไรทำเลยแฮะ

Card knight : (มองเห็นMantew)โอ้ ดวงมาแล้วแฮะ

Card knight : Class A เหรอ (คว้าCard Reader)ที่แกมาเจอฉันนี่ แสดงว่าดวงแกถึงคราวอาฆาตแล้วล่ะ!

Card knight : (เอาCard Readerทาบไว้ที่เอวแล้วมีสายออกมารัดเอวแบบเข็มขัด)

Card knight : (ชิ้ง<<<หยิบการ์ดออกมา 1 ใบ) แปลงร่าง

Card knight : (เอาการ์ดใส่ในCard Readerแล้วกดปุ่ม)

(มีม่านบางๆที่มีรูปชุดเกราะจางๆอยู่ปรากฏขึ้นมาแล้วเลื่อนผ่านตัวCard knight ทำให้Card knightอยู่ในสภาพสวมเกราะ)

Card knight : ถ้า 1 ตัวยังไงก็พอสู้ได้แหละ ฮึ่ย(วิ่งออกไปลุย)

Card knight : (หยิบGunbladerมาอยู่ในBlast mode)

Card knight : ระยะไกลยังไงปืนก็ได้เปรียบ

Mantew : (ตรงดื่งมาหาCard knight)

Card knight : (ยิง 2-3 เปรี้ยง)

Mantew : (ชะงักไปเพราะโดนยิง)

Card knight : ขอเล่นการ์ดซักใบสองใบละกัน

Card knight : (หยิบการ์ดออกมา(จากไหนก็ไม่รู้)สอง 2 ใบ)

Card knight : (รูดการ์ดใบแรกผ่านGunblader)

Gunblader : Ice

Card knight : (รูดการ์ดใบที่สองผ่านGunblader)

Gunblader : Blast

Gunblader : Ice blast

Card knight : ลำแสงแช่แข็งเหรอ ช่างเหอะ อะไรก็ได้

Card knight : (เล็งไปที่Mantewแล้วเหนี่ยวไกปืน)

(มีแสงคล้ายสายฟ้าสีฟ้ายิงออกมาจากประบอกGunblader)

Mantew : (กลายเป็นก้อนน้ำแข็ง)

Card knight : ตัดดวงให้ขาดเลยดีกว่า(หยิบการ์ดออกมา(จากไหนก็ไม่รู้มา)อีก 1 ใบ)

Card knight : (รูดการ์ดผ่านGunblader)

Gunblader : Final move

Gunblader : Hyper slash

Card knight : (เปลี่ยนGunbladerเป็นSlash mode)

Card knight : เอาละนะ

Gunblader : (ส่วนดาบกลายเป็นสีแดง)

Card knight : ย่าาาาาห์(วิ่งไปฟันMantew แตกกลายเป็นน้ำแข็งชิ้นเล็กชิ้นน้อย)

Card knight : ชะตาขาด

Card knight : (ดึงการ์ดออกจากCard readerแล้วกดปุ่ม)

(มีม่านบางๆที่มีรูปชุดเกราะจางๆอยู่ปรากฏขึ้นมาแล้วเลื่อนผ่านตัวCard knight ทำให้Card knightกลับเป็นสภาพเดิม)

Card knight : สงสัยมีดวงขึ้นมาบ้างแฮะเรา 555+

(ในห้องนอนของSilver)

Silver : (นอนอยู่บนเตียง)

เครซเซอเลีย : นอนแบบนั้นไม่อึดอัดเหรอคะ หนูถอดหน้ากากให้มั๊ย

เครซเซอเลีย : (ไม่ได้แหงมๆเลย)

Silver : ตามใจเธอซิ

เครซเซอเลีย : (อึ้งไปกับคำตอบ)(ถอดหน้ากากSilverออก)

เครซเซอเลีย : บอกตามตรงนะคะ Silverไม่ว่ามองมุมไหนก็หล่อตอนที่ไม่สวมหน้ากากเนี่ย(แอบเขินนิดหน่อย)

Silver : เหรอ ไม่รู้สิ

(ในห้องซ้อมรบของSSP)

Cannon : (คว้าCannon gunออกมาจากเอวขวา)

Cannon : เป้ามา

(มีเป้ามากมายโผล่ออกมาตามจุดต่างๆของห้อง)

Cannon : (ยิงโดนทุกเป้า อย่างรวดเร็ว)

Gold : (ปรบมือให้)เก่งจริงจริ๊ง พ่อนักแม่นปืน

Cannon : ยิงทุกนัดไม่มีพลาด แถมยังเร็วอีกด้วย

Gold : งั้นเจอกับฉันมั๊ยล่ะ

Cannon : (ขำ)555+ นายไม่มีปืนแล้วจะทำอะไรได้

Gold : (เปิดปลายนิ้วชี้ขวาเป็นปืน แล้วยิงใส่Cannon)

Cannon : (โยกหัวหลบ)อ๊าว แบบนี้ก็สวยเด้

Gold : มึงมีกระบอกเดียวทำสะอึ่งเหรอ(เปิดปลายนิ้วทั้ง 10 นิ้ว)

Gold : นี่ยังไม่รวมอาวุธที่ซ่อนอยู่ตามตัวอีกนะ

Cannon : โห แม่งเกรียน

Gold : ชุดจอมทัพมีผมซะที่ไหนเล่า

Cannon : เออ กูยอม(เก็บCannon gunแล้วเดินหนี)

(ตอนค่ำในบ้านอันอบอุ่นของGold)

Gold : (นั่งดูงานอยู่ที่ห้องนั่งเล่น)ไม่มีคดีเลยแฮะ เดี๋ยวช่วงไหนว่างออกไปตรวจเองหน่อยดีกว่า

ลาติ๊จัง : พี่Gold

Gold : มีอะไรเหรอจ๊ะเธอ

ลาติ๊จัง : (นอนซบตักGold)ไหนๆลูกๆก็หลับกันหมดแล้ว

ลาติ๊จัง : แถมได้อยู่กัน 2 ต่อ 2 อีก

ลาติ๊จัง : บรรยากาศก็มืดสลัวๆกำลังดี

ลาติ๊จัง : (หน้าแดงแล้วบิดตัว)คืนนี้เรามา"จัดเต็ม"กันหน่อยนะคะ

Gold : (โห ลูกหลับก่อนไม่ได้เลย เจ๊จัดหนักตลอด)เอิ่ม.....

ลาติ๊จัง : ไม่ตอบ งั้นหนูมัดจำไว้ก่อนละกัน

ลาติ๊จัง : (จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ)

ลาติจัง : คืนนี้จะมาเอาดอกเบี้ยนะคะ

Gold : เธอทำฉันใจอ่อนอีกแล้วนะ

ลาติ๊จัง : ฮิ๊ๆๆ♥

ลาติ๊จัง : ไปลงอ่างกระตุ้นซะหน่อยนะคะ(ลากแขนGoldไปอาบน้ำ)

(ในห้องน้ำบ้านGold)

ลาติ๊จัง : (นวดให้Gold)

Gold : ฮ้าสบายตัวจัง

Gold : วันนี้เป็นอะไรเนี่ย ทำไมใจดีจัง

ลาติ๊จัง : ก็แหม เป็นสาวที่รักพี่ที่สุดไง(ซบไหล่Gold)

หินแห่งชีวิต : (นั่งถ้วยกาแฟลอยเข้ามา) แหมๆๆ หวานกันจิ๊จ๊ะเชียวนะ

ลาติ๊จัง : อย่าแซวซี่ เขินน้า(ตัวแดงแป๊ด)

Gold : อย่าเขินซิเธอ ยิ่งน่ารักเข้าไปใหญ่

ลาติ๊จัง : พี่Gold >U<(ซุกอกGold)

ลาติ๊จัง : นี่แค่กระตุ้นเล็กน้อยนะคะ

ลาติ๊จัง : ตอนกลางคืน จัดได้มากกว่านี้อีกค่ะ

หินแห่งชีวิต : เฮ้อ ไปดีกว่า เลี่ยน(นั่งถ้วยกาแฟลอยไปอยู่ที่มุมอ่าง)

(หลังจากอาบน้ำ)

ลาติ๊จัง & ศจ. : ฮ้า สดชื่น

ลาติ๊จัง : ขนเปียกแบบนี้.....

ลาติ๊จัง : พี่Goldหวีให้หน่อยซิคะ

Gold : (ทำไมนะ ทั้งๆที่รู้ว่าโดนอ่อยก็ยังตามใจเธออีก)

Gold : (หวีให้แต่โดยดี)เรียบร้อยจ๊ะ

ลาติ๊จัง : (ขนเงาแว้บ)

Gold : (เอิ๊ก น่ารักว่ะ)

หินแห่งชีวิต : (ลอยมากระซิบที่หูGold)หลงเสน่ห์เธอเลยอ่ะดี้(ลอยหนีไป)

ลาติ๊จัง : (จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ)แทนคำขอบคุณนะคะ

(ในห้องนอน)

ลาติ๊จัง : พี่Gold

Gold : (เงียบไม่ตอบ)(หันหน้าหนี)

ลาติ๊จัง : เป็นอะไรไปเหรอคะ(เริ่มเอาตัวมาซอกไซร้)

Gold : ถ้าตอบเธอก็ไม่เซอร์ไพรซ์ซิจ๊ะ สาวน้อย(คลุมโปง)

ลาติ๊จัง : อร๊างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง อ๊า พี่Gold

(ทางด้านSilver)

เครซเซอเลีย : (หลับอยู่ข้างๆSilver)

Silver : (เอามือลูบท้องเครซเซอเลีย)อีก 1 สัปดาห์ซินะ

Silver : Fang

เอิ่ม เดินเล่นอยู่ตอนเดียว (หลงขอบคุณที่ไม่มีผ้าห่มแล้ว) ตอนถัดมาลาิ๊ติ๊จัง เอาอีกแหล่ว :pika11:

[me=Namifia Ashihara]กำลังอยู่ในห้วงอารมณ์เดียวกับหินชีวิต[/me]

หินแห่งชีวิต : ช่างเถอะๆNamifia Ashihara ยังไงGoldก็เป็นฝ่ายเติมเต็มความสุขให้ลาติแอสนั่นแหละ

Gold & ลาติ๊จัง : ใครบอก อีกฝ่ายเติมให้อีกฝ่ายต่างหาก

หินแห่งชีวิต : (= =*)จะใช้คำว่าข้าวใหม่ปลามันก็ไม่ได้ ลูก2 แถมอยู่กันนานจนเริ่มบูดแล้วด้วย

ลาติ๊จัง : ไม่บูดหรอกค่ะ หนูใส่สารกันบูดให้พี่Goldทุกคืน

หินแห่งชีวิต : (=[]=)สำหรับGoldแล้ว ฉันเป็นอะไรเหรอ

Gold : สารก่อมะเร็ง

หินแห่งชีวิต : (ลอยไปกลุ้มอยู่ในแท่นวางที่ห้องวิจัย)

Gold : ล้อเล่นน่า นายก็เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวแหละ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.