Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

SSP's Diary(Version II)(18+ sometimes/usually comedian)

SKYNET

Recommended Posts

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

561

• Version5

248

• Loveless Nova

237

• Tym

132

Top Posters In This Topic

(หิมะตกในดาวมาริ)

Gold : (อยู่ในบ้าน)อืมมม แบบนี้อยู่บ้านน่าจะดีที่สุด เพราะยังไงถ้าออกไปก็หนาวแน่ๆ แถมลาติ๊จังก็ชอบออกตามไปด้วยอีก ห่วงเธอจริงจริ๊ง

ลาติ๊จัง : แต่ถ้าหนาวๆแบบนี้ อยู่กันใกล้ๆบ้านก็หวานไปอีกแบบนะคะ(เกาะแขนGold)

Gold : นั่นซิเนอะ

ลาติ๊จัง : แบบนี้อยากได้ใครซักคนมากอดจัง ต้องอุ่นแน่ๆ

Gold : อยากได้ใครอ่ะ

ลาติ๊จัง : ลูกไงคะ

Gold : (ไปนั่งกอดเข่าในมุมมืด)

ลาติ๊จัง : ล้อเล่นน่าพี่Gold อ่ะแทบคำขอโทษนะ(จุ๊บแก้ม)

Gold : (หน้าแดง)

ลาติ๊จัง : อยู่ด้วยกันทั้งครอบครัวนี่แหละอุ่นที่สุดแล้วล่ะ เนอะ วิล จัสมิน

วิล & จัสมิน(ขี่หลังวิลอยู่) : ฮะ พ่อแม่

(บนเกาะน้ำแข็งกลางทะเลของดาวมาริ)

Freeze : ฮ้า อากาศสดชื่นดีจังแบบนี้

Freeze : ถ้าได้ยูโกะมาเล่นด้วยจะดีขนาดไหนน้า

Freeze : (มองไปในทะเล)ไม่มีวี่แววของสัตว์น้ำเลยแฮะ ลงไปอยู่ใต้น้ำกันหมดแล้วมั้ง

(มีบูมเมอแรงรูปพระจันทร์ลอยมาโดนภูเขาน้ำแข็งข้างหลังFreezeจนถล่ม)

(ครืนๆๆๆๆ)

Freeze : หิมะถล่มเหรอ ฮึบ(เสกดาบน้ำแข็งมาอยู่ในมือ)

Freeze : (เอาดาบจ่อน้ำแข็งที่ถล่มลงมาตอนถึงตัว)

(ก้อนน้ำแข็งทั้งหมดหยุดนิ่งไปทั้งอย่างงั้น)

Freeze : กิ๊ก<<<ดีดนิ้ว

(ก้อนน้ำแข็งทั้งหมดตกลงพื้นโดยไม่กลิ้งต่อ)

Freeze : แข็งเป็นแข็ง ไม่ว่าอะไรก็ตาม

??? : (ฝีมือไม่ตกเลยนะ เจ้าแห่งน้ำแข็ง สงสัยได้สนุกกันอีกรอบแน่)

(ตอนกลางคืนบนเตียงอุ่นๆ)

ลาติ๊จัง : พี่Goldขา

Gold : อะไรจ๊ะสาวน้อย

ลาติ๊จัง : หนูมีอะไรมาให้แหละ แต่ต้องมีของมาแลกนะ

Gold : แลกอะไร?

ลาติ๊จัง : คือหนูจะแลก...

Gold : (ยื่นหน้ามาใกล้)

ลาติ๊จัง : แลก...

Gold : (ยื่นมาใกล้อีก)

ลาติ๊จัง : แลก...

Gold : (หน้าผากติดกับลาติ๊จัง)

ลาติ๊จัง : แลกน้ำลายค่ะ(จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ)(<<<จูบแบบดูดดื่มสุดๆ)

Gold : อุ๊บ(เล่นแผนนี้เลยรึ)

ลาติ๊จัง : (เอาปากออกมา)มีแลกอีกอย่างนะคะ

Gold : (ตั้งรับไม่ทัน)มีอะไรอีกเหรอ

ลาติ๊จัง : มาแลกDNAกันเต๊อะ(คลุมโปง)

Gold : แหม พูดซะเข้าใจยากเชียวนะเธอจ๋า

ลาติ๊จัง : อร๊างงงงงงงงงงงงงงงงงงงง พี่Gold

The Movie นี้ได้บรรยากาศโรแมนติกจริงๆ แต่แอบอิงมาากเรื่อง Movie ของคุณซาโตชิด้วยนะเนี้ย -*-

ในที่สุดก็อ่านตามทันแล้ว หวานซึ้งไม่ขาดน้ำตาลจริวๆ คุๆๆ

The Movie นี้ได้บรรยากาศโรแมนติกจริงๆ แต่แอบอิงมาากเรื่อง Movie ของคุณซาโตชิด้วยนะเนี้ย -*-

ในที่สุดก็อ่านตามทันแล้ว หวานซึ้งไม่ขาดน้ำตาลจริวๆ คุๆๆ

ความจริงแล้วภาคนี้เป็นMovieภาคแรกที่แต่งนะ(เนื่องจากมือใหม่ เลยดัดแปลงเนื้อเรื่องเอา) แต่ถ้าตามกาลเวลาSSPนี่คือภาคที่ 5

จนถึงตอนนี้ แสงสีฟ้าเล็กๆนั้นก็ยังส่องสว่างอยู่ที่หัวใจSilverอยู่ตลอดเวลาโดยที่Silverไม่รู้ตัวเลย

Gold : ช่วงเวลาแห่งความสุขแบบนี้...เฮ้อ(ถอนหายใจ)

Gold : ไม่อยากให้เกิดปัญหาเลยจริงๆ

ลาติ๊จัง : ช่วงนี้บ้านเราอบอุ่นดีนะคะ ตราบใดที่เราทุกคนอยู่ด้วยกัน

Gold : จริงด้วยจ๊ะ

Gold : โปเกมอนทุกตัวในบ้านตอนนนี้ก็ดูมีความสุขกันทุกตัว รู้สึก.....

เจ้าหน้าที่SSP(ติดต่อมาทางวิทยุในชุดของGold) : ท่านGoldครับ เราตรวจเจอพลังงานด้านลบครับ

Gold : แล้วไง(ตอบแบบชิวๆ)

เจ้าหน้าที่SSP : คือพลังงานขยาดนี้มัน เอ่อ..... ท่านดูเองละกัน(ตัดสาย)

Gold : เฮ้อ ปัญหามาจนได้ซิน่า(หลับตาแล้วกางแขนออกข้างลำตัว)

Gold : (ลืมตา)ขนาดเรดาห์ยังจับได้ แสดงว่าจวนถึงแล้วซินะ

Gold : ไม่ว่ายังไงฉันก็ไม่ให้ที่ต้องตกเป็นของแกหรอก(กำมือจนไฟสปาร์ก)

ลาติ๊จัง & วิล & จัสมิน : (ไปกระจุกกันอยู่ที่มุมบ้าน)

Gold : (หันมาหัวเราะแห้งๆ)แฮะๆ โทษที เลือดขึ้นหน้าไปหน่อย

Silver(โผล่มาจากไหนไม่ทราบ) : นายมีเลือดซะที่ไหนล่ะ

Gold : Silver มาตอนไหนเนี่ย

Silver : ได้ยินตั้งแต่เจ้าหน้าที่ติดต่อมาแล้วล่ะ เจ้านั่นจะมาอีกแล้วซินะ

Gold : ฉันขอร้องนะ อย่าบอกใครเรื่องนี้เป็นอันขาดนะ

Silver : นายจะเสี่ยงสู้กับเจ้านั่นคนเดียวอีกเหรอ นายอาจจะมีโอกาสแพ้ก็ได้

Gold : (เขย่าตัวSilverอย่างแรง)ฉันไม่อยากให้มีการสูญเสียระหว่างการต่อสู้ของฉันกับเจ้านั่นอีก!

Silver : (เขย่าGoldคืน)แต่ก็ไม่มีใครอยากให้นายเอาชีวิตไปเสี่ยงกับหมอนั่นนะ!

Gold & Silver : (เงียบไปทั้งคู่)

Silver : ฉันบอกนายได้แค่นี้แหละ เรื่องบอกคนอื่นน่ะ ฉันไม่บอกใครหรอก แต่เดี๋ยวคงรู้ตัวกันเอง

Silver : หลังจากนนี้นายตัดสินใจเองนะ แต่ถ้าจะลุยละก็

Silver : ห้ามแพ้เด็ดขาด

Gold : (เดินหนีเข้าห้องทำงานไป)

ลาติ๊จัง : พี่Gold คุณSilverไม่พูดอะไรหน่อยเหรอ

Silver : ยิ่งหงุดหงิดจะยิ่งเป็นปัญหาเข้าไปใหญ่ ปล่อยเค้าไปเถอะ

Silver : มีความสัมพันธ์บางอย่างระหว่างเค้ากับหมอนั่นอยู่ ไปก่อนละ(เอาผ้าคลุมตัวเองหายไป)

ลาติ๊จัง : พี่Gold ขอร้องล่ะ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น อย่าทิ้งหนูไปนะ

Gold : (นั่งอยู่ในห้องทำงานเงียบๆ)

หินแห่งชีวิต : ฉันรู้ว่านายไม่อยากให้ใครมาเสี่ยงด้วย แต่ว่ารับมือกับหมอนั่นคนเดียวนายอาจจะ...

Gold : ขอฉํนใช้ความคิดคนเดียวก่อนนะ นายไปอยู่กับลาติ๊จังก่อนไป

หินแห่งชีวิต : แต่ว่า...

Gold : ออกไป!

หินแห่งชีวิต : (ลอยออกมานอกห้องหาลิ๊จัง) ดูท่าว่าจะกลุ้มใจสุดๆเลยนะเนี่ย ขอโทษทีนะที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย(ลอยหายไปในตัวลาติ๊จัง)

(ในบ้านSilver)

Silver : ให้นมลูกรึยังล่ะ

เครซเซอเลีย : ให้เจ้าหญิงจัดการให้เรียบร้อยแล้วล่ะ

Silver : ฉันมีข่าวร้ายจะบอกเธอนะ

เครซเซอเลีย : (ตกใจ)อะไรเหรอคะ

Silver : เราอาจจะได้อยู่ด้วยกันอีกไม่นานนะ

Silver : เพราะฉันอาจจะ.....อุ๊บ(หยุดพูด)

เครซเซอเลีย : อาจจะอะไรSilver

Silver : ไม่มีอะไรๆ ลืมๆมันไปเถอะ

Silver : (อีกไม่นานแน่ อุตส่าห์ได้เจอRanaแท้ๆ ขอร้องเถอะ อย่าได้มีอะไรเกิดขึ้นเลย)

Silver : (มองไปที่ดาบ)(อาจารย์ ผมควรทำยังไงดี)

Gold : ไม่ว่ายังไงฉันก็จะไม่แพ้แกเด็ดขาด

Gold : แม้ว่าฉันจะต้องตายก็ตาม(รวมพลังงานทั้งหมดมาไว้ที่แกนพลังงาน)

Gold : (วิ่งเข้าไปกอดอะไรซักอย่าง)Extreme explosion

บึ้มมมมมมมมมม(<<<เกิดการระเบิดขนาดใหญ่)

ลาติ๊จัง : (สะดุ้งตื่น)อย่านะพี่Gold!

วิล & จัสมิน : (ตกใจตื่น)เป็นอะไรแม่

ลาติ๊จัง : อ๊ะ แม่ขอโทษทีนะ(มองไปข้างๆ)

ลาติ๊จัง : (พี่Goldยังไม่มานอนอีกเหรอ)

จัสมิน : ตกลงแม่เป็นอะไรคะ

ลาติ๊จัง : คือแม่ฝันร้ายเรื่องพ่อน่ะ

วิล : แม่ยังกังวลเรื่องพ่ออยู่ซินะ

ลาติ๊จัง : ...(ทำหน้าไม่สบายใจ) นอนต่อเถอะลูก

(จนรุ่งเช้า)

ลาติ๊จัง : (ตื่นมาก็หันไปมองข้างๆก่อนเลย)

ลาติ๊จัง : (พี่Goldไม่ได้มานอนด้วยจริงๆซินะ)

ลาติ๊จัง : (เปิดประตูออกมาข้างนอก)(เราคิดมากไปเองเหรอ)

Gold : (นั่งดูคอมพิวเตอร์อยู่ที่โซฟา)

Gold : (พับคอมเก็บ)แม้อยู่ใกล้แต่กังวลไปก็ไม่ช่วยอะไรขึ้นมา

ลาติ๊จัง : (ยังคิดถึงเรื่องนั้นอยู่อีกเหรอ)

Gold : (หันมาเจอลาติ๊จัง)อรุณสวัสดิ์สาวน้อย

ลาติ๊จัง : อรุณสวัสดิ์ค่ะ พี่Gold

Gold : โทษทีนะที่เมื่อคืนไม่ได้ไปนอนด้วย พอดีพี่มีงานนิดหน่อยน่ะ

ลาติ๊จัง : (มานอนซบตักGold)ไม่เป็นไรค่ะ

Gold : สงสัยคืนต่อไปพี่คงโดนน้องคิดบัญชีอีกแน่เลยซิเนี่ย 555+

ลาติ๊จัง : แหม พี่นี่ก็...

ลาติ๊จัง : (ดูเหมือนจะไม่กังวลเรื่องเมื่อวานเลยซินะ สงสัยเราคงคิดมากไปเอง)

ลาติ๊จัง : (ฮิๆๆ คืนนี้จะจิ้นให้ลืมไปเลย)

Silver : (มองมาจากหน้าต่างตั้งแต่เมื่อคืน)Gold

Silver : นายน่ะ กำลังเก็บอาการเพื่อให้ลาติแอสสบายใจซินะ

(ตอนดึก)(Fangร้องไห้โยเย)

เครซเซอเลีย : (สลึมสลือ ตื่นมาดูลูก)

เครซเซอเลีย : (เห็นSilverยืนอุ้มลูกอยู่)

เครซเซอเลีย : (แบบนี้คงฉันไม่ต้องแล้วล่ะ)(นอนต่อ)

Fang : (เงียบหลับไปแล้ว)

Silver : บางทีพ่ออาจจะไม่มีโอกาสได้อุ้มลูกอีกก็ได้

Silver : อยู่กับแม่ดีๆนะ Fang (วางลูกลงที่เดิม)

Silver : (หยิบดาบกับหน้ากากมาสวม)(วางแผ่นกระดาษไว้แทนที่หน้ากาก)

Silver : (หันมามองเครซเซอเลีย)Rana ถ้าชาติหน้ามีจริง ฉันขอเกิดมาอยู่คู่กับเธออีกนะ อย่าลืมมาดูแลฉันด้วยล่ะ

Silver : (สวมชุดเกราะ[จีน]และผ้าคลุมเต็มยศ)(เดินมาหน้าบ้านแล้วกางผ้าคลุมบินหายไปบนฟ้า)

(หลังจากที่โดนลาติ๊จังคิดบัญชีเรื่องไม่นอนด้วยไป 1 คืน)

(ตอนเช้า)

Gold : (หลับตาแล้วกางแขนออกข้างลำตัว)

Gold : (ลืมตา)ได้เวลาแล้วซินะ

ลาติ๊จัง : เวลาอะไรเหรอพี่Gold

Gold : ลาติ๊จัง (ดึงลาติ๊จังมากอด)

Gold : (บางที ฉันอาจจะไม่มีโอกาสได้กอดเธออีกแล้วก็ได้ ยังไงก็รักษาตัวด้วยละกัน ลาติ๊จัง)

วิล : (ตื่นตามมา)พ่อทำอะไรแม่แต่เช้า

ลาติ๊จัง : (งงอยู่กับGold)พี่Goldวันนี้เป็นอะไรเนี่ย

Gold : วิล มานี่หน่อยซิ

วิล : (ลอยมาหาGold)

Gold : พ่อขอฝากแม่ด้วยนะ

ลาติ๊จัง : เอ๋?

Gold : (ผลั๊วะ<<<เอามือสับไปที่คอลาติ๊จัง)

ลาติ๊จัง : อะ...(ฝุ่บ<<<สลบลงพืนไป)

วิล : (ตกใจ) พ่อทำอะไรน่ะ!

Gold : ...(ติดไอพ่นที่มือและเท้าตรงดิ่งหายไปบนฟ้า)

วิล : พ่อออออ

(ตำแหน่งซักที่ในอวกาศ)

Gold : (มองไปที่เรดาห์บนหน้าปัดในชุด)อยู่แถวๆนี้แหละนะ

Gold : (ร่อนลงที่เศษดาวเคราะห์น้อยซักดวง)

Gold : มาแล้ว

(มีเงาทมิฬแผ่ออกมาจากหลังก้อนหิน)

??? : ในที่สุดแกก็โผล่หัวออกมาได้ซินะ จอมทัพGold

??? : แต่ไม่ว่ายังไง แกก็ไม่เหมาะสมกับยศนั้นอยู่ดี

??? : และSSPก็ต้องกลบมาเป็นของข้า!

Gold : SSPไม่ได้เป็นของใครทั้งนั้น มันเป็นของทุกชีวิตในจักรวาล

Gold : และจิตใจอย่างแกก็ไม่มีวันสมควรจะครอบครองด้วย

Gold : จอมทัพDiamond จอมทัพรุ่นที่ 1 ของSSP

Diamond : ยังจำกันได้อีกเหรอเนี่ย ต้องขอบใจจริงๆ

Diamond : แต่ยังไงซะฉันก็เป็นคนสร้างSSPขึ้นมา และตราบใดที่ฉันยังอยู่ มันก็เป็นของฉัน

Diamond : คนเพี้ยนๆอย่างแก ไม่สมควรจะเป็นจอมทัพหรอก

Gold : อุตส่าห์รอดชีวิตมาแท้ๆ แทนที่จะฝึกฝนตนเองเพื่อกลับไปเอาชนะEvil แต่นี่กลับฝึกตนเองเพื่อทวงตำแหน่งคืน

Gold : แถมจิตใจของแกตอนนี้ก็แปดเปื้อนไปด้วยความแค้นซะแล้ว

Diamond : ถ้าแกยังยืนกรานที่จะไม่คืน ก็ต้องใช้กำลังล่ะนะ คืนร่าง

(มีเพชรสีดำลอยมาวนรอบๆDiamondแล้วหายเข้าไปในร่าง)

(แสงสีดำสว่างขึ้นมาคลุมร่างDiamond)

(แสงสีดำจางลงจนเห็นDiamondอยู่ในชุดจอมทัพเต็มยศ)<<<ชุดของGoldกับDiamondไม่เหมือนกันนะเออ

Gold : หินแห่งชีวิต

Diamond : เพชรอาฆาต

Diamond & Gold : (ยกมือขวาขึ้นยิงพลังงานใส่อีกฝ่าย)

Gold : (โดนไปที่ไหล่ซ้าย)

Diamond : (โดนไปที่ท้อง)

Diamond & Gold : (พุ่งเข้าหาอีกฝ่าย)ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

(กระโดดมาตามเศษดาวเคราะห์น้อย)

Silver : พลังงาน 2 จุดกำลังปะทะกัน เริ่มแล้วซินะ

(ตรงดิ่งไปตามที่มาของพลังงาน)

(หลายชั่วโมงหลังจากที่Goldออกมาจากดาวมาริ)

วิล : แม่ ตื่นซิแม่(เอามือตบหน้าแม่เบาๆ)

ลาติ๊จัง : อะ อื๋อ(ลืมตา)(มองไปรอบๆ)

ลาติ๊จัง : (เสียงกังวล) แล้วพี่Goldล่ะ

วิล : คือพ่อ...

ลาติ๊จัง : พ่อไปไหน

วิล : (ตอบเสียงอ่อยๆ)บินออกไปแล้วฮะ

ลาติ๊จัง : ไม่นะพี่Gold (ทรุดลงกองกับพื้น) ไหนบอกจะไม่ทิ้งหนูไง

ลาติ๊จัง : (นึกอะไรออก)จริงซิ

ลาติ๊จัง : (บินพาวิล กับจัสมินไปหา.....)

เจ้าหญิง : เข้าใจแล้วลาติ๊จัง เชื่อเถอะGoldต้องไม่เป็นไร(หยิบลูกแก้วออกมา)

(ลูกแก้วเริ่มเห็นภาพ)

(ภาพที่เห็นทำให้ทุกคนที่ดูต้องตะลึง)

(Gold แขนซ้ายขาดกองอยู่กับพื้น ส่วนDiamondมีบาดแผลเต็มชุดไปหมด)

Diamond : ยังไงซะSSPก็ต้องตกเป็นของข้า ยอมแพ้ซะเถอะ

Gold : ฉันถือว่าSSPเป็นของทุกชีวิต และทุกชีวิตมีอิสรภาพที่จะเป็นเจ้าของSSP

Diamond : ดื้อด้านจริงจริ๊ง(ตุ้ยท้องGoldและยิงพลังงานอัดซ้ำเข้าไปจนท้องGoldเป็นรู)

ลาติ๊จัง : ไม่นะพี่Gold

Gold : อั่ก (ลอยกระเด็นออกมา) แฮ่กๆๆ

Diamond : ชนะข้าไม่ได้ก็อย่าหวังจะเป็นเจ้าของSSPเลย

Gold : (สร้างส่วนที่หายไปขึ้นมาใหม่)

Gold : ไม่ว่ายังไงฉันก็จะไม่แพ้แกเด็ดขาด

ลาติ๊จัง : ประโยคนี้.....(หน้าซีด) อย่านะพี่Gold

Gold : แม้ว่าฉันจะต้องตายก็ตาม(รวมพลังงานทั้งหมดมาไว้ที่แกนพลังงาน)

Gold : (วิ่งเข้าไปกอดDiamond)Extreme explosion

ลาติ๊จัง : ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

บึ้มมมมมมมมมม(<<<เกิดการระเบิดขนาดใหญ่)

(ควันคลุ้งไปทั่ว)

(ทุกสายตาที่จ้องลูกแก้วก็ยังลุ้นอยู่)

(ควันจางลง)

(ภาพที่ทุกสายตาเห็นคือDiamondยืนอยู่กลางควันในสภาพสบักสบอมโดยที่ไม่เห็นGoldเลย)

Diamond : ระเบิดตัวเองรึ เป็นความคิดที่ฉลาด แต่ก็ล้มข้าไม่ได้หรอก

Diamond : สุดท้ายแกก็ตายเปล่า

Diamond : SSPกลับเป็นของข้าแล้ว วะฮ่าๆๆๆ

ลาติ๊จัง : (แทบสิ้นใจ)พี่ พี่ พี่Gold ตะ ตายแล้วเหร.....

เจ้าหญิง : ทำใจดีๆไว้ก่ออนลาติ๊จัง มันอาจจะไม่ใช่แบบที่เธอเห็นก็ได้

ลาติ๊จัง : ก็เห็นๆอยู่ว่าพี่Goldตายไปแล้วนี่ แง้...(ร้องไห้)

Gold(เหลือแต่เสียง) : คิดผิดคิดใหม่ได้นะ Diamond

ลาติ๊จัง : อะ เอ๋?

Diamond : ห่ะ นี่แก...อยู่ไหน

Gold : ก็นะ มันมืดๆไปไหมดน่ะ

Diamond : (เปิดเรดาห์หา)(หน้าจอเรดาห์เริ่มรวน)

Diamond : ทำไมต้องมาเสียตอนนี้ด้วยวะ

Gold : ก็นะ ถ้าให้เดาคงอยู่แถวๆตาน่ะแหละ

Diamond : อะไรน้า!

Gold : รู้มั๊ย ว่าชุดเกราะอย่างแกน่ะ มีข้อเสียอย่างนึงนะ

Gold : ก็ตรงที่มันสามารถทำลายผู้ที่สวมใส่มันอยู่ด้วยได้ไง

(เริ่มมีการระเบิดมาจากภายในตัวDiamond)

Diamond : (บึ้ม เปริ๊ย)บ้าที่สุด

Gold : เอ๊ จะจัดการยังไงดีเนี่ย

Diamond(ยอมรับในความพ่ายแพ้) : แล้วแต่แกจะศรัทธา

Gold : สลายไปซะเถอะ Extreme explosion!

(บึ้มมมมม)(ตัวDiamondระเบิดหายไป)

เพชรอาฆาต : ฉันจะกลับมาทวงที่นี่คืน(ลอยหายไปในอวกาศ)

Gold : (โผล่มาแทนที่Diamondในสภาพที่ไม่มีบาดแผลอะไรเลย)

Gold : จิตลบยังไม่หมด ความสงบหามีไม่

Silver : (เพิ่งมาถึง)(มองจากหลังโขดหิน)

Silver : สุดยอด เก่งขึ้นถึงขนาดนี้เชียวเหรอ

Gold : Silver ฉันเห็นนะ

Silver : ว้า รู้ตัวซะแล้ว

Gold : ขอบใจที่ยังเป็นห่วง แต่ฉันชนะได้แล้วล่ะ

Gold : แม้ว่าจะไม่สามารถฆ่ามันได้ แต่กว่ามันจะฟื้นตัวเองขึ้นมาได้ใหม่คงใช้เวลาอีกนาน อ๊ะ(ทรุด)

Silver : Gold (วิ่งเข้าไปดู) เป็นอะไรมากรึเปล่า

Gold : ถึงจะไม่มีบาดแผล แต่เล่นใช้ท่าExtreme expolsionติดต่อกัน 2 ทีแบบนี้ก็ไม่ค่อยจะไหวเหมือนกัน

Silver : (หามGoldขึ้นไหล่)กลับดาวกันเถอะ

Gold & Silver : (กลับมาถึงดาวมาริ)

ลาติ๊จัง : (บินมาหาGold)พี่Gold (ร้องไห้)

ลาติ๊จัง : ไหนบอกว่าจะไม่ทิ้งหนูไปไง

Gold : แล้วใครบอกว่าพี่ทิ้งล่ะ พี่ไปเอาของขวัญที่มีค่ามาให้ต่างหาก

ลาติ๊จัง : (งง)

Gold : (จับมือลาติ๊จัง)มันคือช่วงเวลาแสนอบอุ่นที่พี่รอคอย เวลาของครอบครัวที่ได้อยู่ด้วยกันอย่างอบอุ่น...

Gold : ในวันคริสต์มาสไง

เจ้าหญิง : Goldยังคงรักเธอไม่เปลี่ยนแปลงหรอกนะลาติ๊จัง Goldเค้าไม่อยากให้ช่วงเวลาที่ดีๆแบบนี้ต้องสูญเสียไปเพราะDiamondหรอก

เจ้าหญิง : ที่Goldทำไปทั้งหมดก็ไม่ได้เพื่อตัวเค้าเลยนะ แต่เพื่อทุกชีวิตในดาวมารินี่ต่างหาก

ลาติ๊จัง : (หันมาทุบGold)คนบ้า หลอกให้เป็นห่วงแทบแย่ นึกว่าจะต้องเสียพี่ไปแล้วซะอีก

ก่อนไปสู้มีคุมโปงก่อนด้วยแหะ= ="

แต่ตอนจบก็มันส์อยู่ดี :pika01:

ไวรัสคอมพิวเตอร์สินะ เคี้ยกๆๆ สู้กับจอมทัพรุ่นหนึ่งได้ด้วย เก่งเว่อร์แล้วนะตัวเธอ!

ลาติ๊จัง : พี่Gold(ยิ้มร่าแต่เช้า)

Gold : ขอพี่พักหน่อยซิ เพิ่งกลับจากรบเมื่อวาน อ๊ะ โอ๊ย

ลาติ๊จัง : ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวหนูดูแลให้อย่างดีเลย

Gold : จริงๆแล้วตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะรอดนะ ไม่งั้นไม่กอดลาเธออย่างนั้นหรอก แต่พอดีนึกแผนหลอกระเบิดตัวเองออกได้ระหว่างสู้เลยชนะมาได้

Gold : แต่ก็ยังเจ็บตัวอยู่ดีแหละ

ลาติ๊จัง : กลับมาหาหนูได้ก็ดีแล้วล่ะค่ะ ยังไงก็อย่าทิ้งหนูกับลูกๆไว้นะคะ

Gold : จ้าๆๆ สาวน้อยของพี่

ลาติ๊จัง : >///U///<

Silver : จำที่ฉันบอกเธอเรื่องที่ฉันอาจจะอยู่ได้อีกไม่นานซินะ

เครซเซอเลีย : จำได้ซิ

Silver : คือเรื่องนั้นน่ะ...

เครซเซอเลีย : คิดว่าจะไปสู้แล้วตายซินะคะ

Silver : (อึ้ง)ทะ ทำไมถึงรู้ล่ะ

เครซเซอเลีย : ก็กระดาษที่พี่วางทิ้งไว้น่ะ หนูอ่านแค่ประโยคแรกก็รู้แล้ว ฮึๆ"จะไปรบ"

Silver : (อ่านขาดเหมือนRanaเป๊ะๆ)

เครซเซอเลีย : มั่นใจในตัวเองกว่านี้หน่อยซิ

Silver : (น่าน ยิ่งเหมือนเข้าไปใหญ่)

Silver : แต่ผ่านมันมาได้ก็ดีแล้วล่ะ เนอะ ยังได้กลับมาหาเธอกับลูกอีก

เครซเซอเลีย : แหมๆๆ พอรู้ว่าอาจจะตายรีบอุ้มลูกก่อนไม่มีโอกาสเลยนะ

Silver : เหะ เห็นด้วยเหรอ

เครซเซอเลีย : พอดีลูกร้องแล้วตื่นมาดู ก็เห็นSilverกล่อมลูกอยู่แล้วล่ะ

Silver : (หมดกัน มาดจอมยุทธ์ตู นี่กะว่าไม่มีใครเห็นแล้วนะ)

Gold : คืนนี้มีงานที่ต้องทำอีกแล้ว

Gold : ขอให้ฝันดีนะทุกคน อิ๊ๆๆ

(เช้าอันหนาวเหน็บ ดาวมาริขาวโพลนไปด้วยหิมะ)

Gold : (อยู่ในห้องที่บ้านพร้อมกับครอบครัว)

Gold : Silverคงยังมีความสุขกับของขวัญอยู่มั้ง

Silver : (เดินมาหาGoldถึงบ้าน)อาจารย์...

Gold : ตื่นสายนิSilver มัวทำอะไรอยู่เหรอ

Gold : (ของขวัญสมบูรณ์แบบ)

Gold : ว่าไงเครซเซอเลีย Silverหลับสบายดีเนอะ

เครซเซอเลีย : (พยักหน้าตอบ) เห็นหมดเลยล่ะค่ะ

Gold : ช่างเค้าเถอะน่า ไปแอบดูทำไม

เครซเซอเลีย : ก็ขอส่องหน่อยน่า สามีภรรยาเค้าไม่ว่าอะไรหรอก

Gold : ตามใจ เจ้าตัวก็เพลิน ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

Gold & เครซเซอเลีย : (หัวเราะคิกคักกัน 2 ตัว)

เจ้าหญิง : (อุ้มFangตามมาทีหลัง)ดูมีความสุขกันจังนะแต่ละคน

ลาติ๊จัง : ช่วงเวลาแห่งความสุขนี่น้า

Gold : (แต่เหนื่อยตูนะเนี่ย เอาเหอะ ความสุขทุกคนต้องมาก่อน แล้วความสุขของเราจะมาเอง)

(ย้อนกลับไปตอนกลางคืนที่บ้านSilver)

Silver : Zzzzz

Gold : (กระซิบกับตัวเอง)กิ๊งๆๆ แซนต้าเอาของมาให้แล้ว

Gold : (มองไปที่Silver)อย่างนายคงไม่มีของขวัญอะไรมีค่าเท่ากับสิ่งนี้อีกแล้วล่ะ(เอามือวางไว้ที่หัวSilver)

Silver : (มีบาดแผลเต็มตัว)อึก

Silver : มะ ไม่ไหวแล้ว

โจร : ตายซะเถอะ(กระโดดง้างมีดจะมาแทง)

(มีธนูลอยมาแทงโจร)

โจร : อัก(สิ้นลมในทันใด)

Silver : ห่ะ?(หันไปมองที่มาของธนู)

???1 : ไม่ได้เจอกันซะนาน สบายดีมั๊ยSilver

Silver : (แทบร้องไห้)หะ ฮันเตอร์

Hunter : คนที่ใช้ธนูเก่งๆแบบนี้มีฉันอยู่คนเดียวแหละ

Silver : (วิ่งมากอด)ไม่ได้เจอกันตั้งนาน

Hunter : ฉันไม่ได้มาคนเดียวนะ(ชี้ไปข้างหลัง)

???2 : สวัสดี ศิษย์เอกของฉัน

Silver : (ร้องไห้ออกมา)อาจารย์

อาจารย์Q : แหมๆๆ ร้องไห้แบบนี้ไม่สมเป็น จอมยุทธ์ผู้ใส่เกราะสีเงินเลยนะ

อาจารย์Q : แล้วความสัมพันธ์กับRanaไปถึงไหนแล้วล่ะ

Silver : คือ... มันก็... นะครับ

Rana : (เดินมาจากข้างหลังอาจารย์)Silver สบายดีมั๊ย

Silver : Rana จ๋า(วิ่งจะมากอด)

Rana : อย่ามาเลยSilver เกรงใจอาจารย์หน่อยซิ

Hunter : ไปกันดีกว่าอาจารย์ อย่าอยู่เป็น กขค เลย ปล่อยเค้า 2 คนไปเถอะ

Silver(ในโลกจริง) : (ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่)

Silver : Ranaจ๋า

Rana : อะไรคะSilver

Silver : ขอกอดหน่อยจิ

Rana : อะไรของพี่เนี่ย มาถึงก็...อ๊ะ(โดนคว้าไปกอดเรียบร้อย)

Silver : แหม น่ารักไม่เปลี่ยนเลยน้า

Silver(ในโลกจริง) : (ละเมอไปกอดเครซเซอเลีย)

เครซเซอเลีย : เอ่อ ท่านGold ไม่คิดจะเตี๊ยมหนูหน่อยเหรอ

Gold : ตื่นอยู่ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

เครซเซอเลีย : หนูรู้ตั้งแต่มา กิ๊งๆๆ แล้วค่ะ

Rana : พี่Silverอ่ะ(พยายามดิ้น)

Silver : ไม่เป็นไรอาจารย์ไม่อยู่ ไม่ต้องเกรงใจมาก

เครซเซอเลีย : ท่านGold ไม่ต้องแล้วล่ะ เดี๋ยวหนูต่อเอง

Gold : งั้นฝากด้วยละกัน หือ?(มองไปที่หน้าอกของSilverซึ่งมีแสงสีฟ้าๆกระพริบอยู่)

Gold : (เอามือไปวางไว้ที่แสง)ลาติออส

ลาติออส : (ออกมาจากหน้าอกSilver แล้วคืนร่างในสภาพที่ร่างกายสีเกือบโปร่งแสง)เห็นเจ้านายมีความสุขผมก็ดีใจแล้วล่ะ

ลาติออส : (มองไปที่ปลายเตียง)ฟิลิปส์...

ลาติออส : (ลูบหัวฟิลิปส์)โตขึ้นเยอะเลยนะลูก พ่อขอโทษนะที่ต้องทิ้งลูกกับแม่ไปน่ะ

Gold : ทำไมนายไม่ไปเกิดใหม่ซะทีล่ะ ไม่งั้นฉันก็คืนชีพให้นายก็ได้

ลาติออส : ไม่ล่ะครับ ผมขออยู่ดูแลเจ้านายห่างๆแบบนี้ต่อไปดีกว่า

ลาติออส : Silver ผมจะอยู่ในตัวเจ้านายเสมอนะ(กลับเป็นแสงหายเข้าไปในตัวSilver)

Gold : Silver ฉันล่ะสงสารนายจริงๆ นายแทบจะสูญเสียคนที่นายรักไปหมดเลย

Gold : ไมว่าจะเป็นเพื่อน อาจารย์ คนรัก หรือแม้แต่โปเกมอนที่ยอมรับนายเป็นเจ้านายอย่างลาติออส

Gold : ของขวัญที่มีค่าที่สุดก็คงจะเป็นความผูกพันที่ได้เจอกันนี่แหละ แม้จะเป็นในฝันแต่มันก็เป็นความรู้สึกที่อบอุ่นหาอะไรเปรียบไม่ได้เลยล่ะ

Gold : (เดินออกไปทางประตู)ฝันดีนะSilver โฮ่ๆๆ

Gold : Merry Christmasนะ(คนอ่าน)ทุกคน

(หลังจากที่Silverกลับไปแล้ว)

Gold : ทุกๆต่างก็มีความสุขในวันนี้ เราเองก็พลอยดิบ เอ๊ย สุขไปด้วย

Gold : ให้ของขวัญคนอื่นไปตั้งมากมาย แต่ก็อยากได้อะไรจากใครมั่งจัง

วิล & จัสมิน : (กระโดดมาเกาะไหล่Gold)Merry Christmasนะพ่อ

Gold : Merry Christmasจ๊ะลูก

ลาติ๊จัง : พี่Gold หนูมีอะไรจะให้นะ

Gold : (แอบหวังเล็กๆ)อะไรเอ่ยๆ(หันมาดู)

ลาติ๊จัง : (เอาตัวเองผูกโบว์มาให้)หนูให้ทั้งตัวและหัวใจเลยนะ♥

Gold : (=w=* เกินคาดแฮะ) แหมของขวัญชิ้นนี้ ชักอยากจะแกะกล่องแล้วซิ

ลาติ๊จัง : (ซบลงที่ตักGold)มาแกะในห้องนอนซิค้า

Gold : งั้นแกะเลยละกัน(แบกลาติแอสไปห้องนอน)

(จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ)

ลาติ๊จัง : อร๊างงงงงงงงงงงง พี่Gold

ขนาดวันคริสต์มาสยังจะ18+

ลาติแอสไม่คิดจะพักเลยเรอะ นี่มันวันคริสต์มาสนะ :pika11:

ของขวัญนี้นายได้ทุกวันเลยไม่ใช่รึ Gold 18+ กันตลอดเวลาแบบนี้เดี๋ยวก็โดนลูกเห็นแ้วทำตามหรอก!!

Me/ โดนสามสุดเลิฟกระทืบข้อหาทำท่าจะให้เกิดเรื่อง Siscon...

Siscon คือ --> http://laevatein.exteen.com/20090507/siscon

Luca/Zora/Muma : จะโรคจิตไปถึงไหนย้า!!!

Me/ โดนลูกพลังงานสามผสานอัดปลิวไปทัวน์แม่น้ำยมโลก...

[me=Professor Perth]สะกิด 3 สาวของวาว่า[/me]

3 ลูกไม่พอหรอก ต้อง 4

[me=Professor Perth]ยิงพลังงานใส่อีกลูก[/me]

วิล & จัสมิน : (=w=) เห็นจนชินตาแล้วล่ะ แต่ก็เอาเถอะ ความสุขของแม่

Gold : แต่มันเป็นความทุกข์ของพ่อ

ลาติ๊จัง : แหม แต่ตอนโดนนี่เคลิ้มเชียวน้า

หินแห่งชีวิต : ท่าจะโรคจิตทั้งบ้าน

[me=หินแห่งชีวิต]โดนรุมทึ้งทั้งบ้าน[/me]

ลาติ๊จัง : วันนี้พี่Goldงานยุ่ง คงไม่ได้เขียนDiaryนะคะ

ลาติ๊จัง : (กระซิบเบาๆ)แต่ยุ่งแค่ไหนก็เสร็จหนูอยู่ดี

Gold(อยู่ในห้องวิจัย) : ฮัดเช้ย สงสัยลาติ๊จังจะถามหาแฮะ

วิล(หลังจากอ่านลิงค์ของวาว่า) : ถึงผมจะหวงน้องสาว แต่ก็ไม่ได้คิดแบบนี้นะครับ น้าวาว่า

Gold : วิลน่ะพ่อไม่ห่วงหรอก แต่พ่อห่วงจัสมินมากกว่า

Gold : (ก็เล่นได้เชื้อแม่มาเต็มๆเลย แต่นิสัยจากสภาพไม่น่ามีแววเลย)

สงสัยโกลด์จะเริ่มเป็นโรคชนิดหนึ่งแล้วละมั้ง

โรคหวงลูกสาว(?)

ใครอยากคิดสั้นก็เชิญไปฉกตัวลูกสาวท่านโกลด์ได้เลยนะครับ :pika01:

[me=[V]ersion_[5]]โดนครอบครัวโกลด์รุมกระทืบ :pika09:[/me]

ว่าแต่ถึงจัสมินจะไม่มีแวว แต่ตอนนี้ยังเด็กนะครับ โกลด์ ตอนโตขึ้นอาจจะไม่แน่ก็ได้  <ahttps://www.pkbasic.com/uploads/emoticons/default_16.PNG' alt=':pika11:'>

[me="[V]ersion_[5]]โดนกระทืบทั้งบ้านรอบ 2 :pika09:[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.