Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สมุดศิลปะอันเละเทะ ของข้าน้อยเอง~ by NekoEneko

NekoEneko

Recommended Posts

ไม่เละเท่าไหร่หรอกฮะน่ารักดีออก ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวฝีมือก็จะพัฒนาขึ้นเองล่ะ

ในฐานะที่เราเป็นบุคคลที่ชอบรวาดรูปคนนึง(?)ก็ขอเป็นกำลังใจให้ฮะ^^

สวยแล้วครับ :pika01:

อย่าท้อครับ ฝีมือพัฒนาได้เรื่อยๆ ครับ เอาใจช่วย :pika01:

ชอบโคลิงค์แฮะ

สึทาจาตาสวย โรคอนแบ๊ว... :pika01:

[me=Acnerくん]หอบทุกตัวกลับบ้าน[/me]

ลงต่อ ลงต่อ

ขาเซนิกาเมะลีบไปง่า
:pika06:

ลองวาดคนดู ผลคือ...

เละอย่างแรง
:pika12:

และอยากจะบอกว่า...

บ่นก่อนไป...

ทำยังไงให้ลงสีได้สวยๆอ่า

:pika06:

เซนิกาเมะแบ๊วน่าดู

รูปคนก็สวยดีนะครับ ไม่ถือว่าเละหรอกครับ :pika01:

อยากเอาตัวสุดท้ายกลับไปเลี้ยงอ่ะ

ฮิโตะคาเงะน่ารักอ่ะฮะ^o^

รูปเด็กผู้หญิงก็น่ารักนะไม่เละเท่าไหร่หรอก

ส่วนเรื่องลงสีสวยๆนี่คงต้องฝึกไปเรื่อยๆล่ะฮะ เพราะขนาดเราเองก็...//หลบไปมุมมืด

ถึงแม้ว่าอาจใช้เวลาฝึกนานหน่อยนึง(?)ในการลงสี ปาดสี เทสี สีทนได้ เอ๊ย!ไม่ใช่ๆ

คือประมาณว่าการใช้เทคนิคต่างๆนาๆพวกนี้มันก็ยากนะแต่ถ้าฝึกไปมันก็จะสวยขึ้นแน่ๆ อย่าท้อก่อนล่ะ สู้เขา

ช่วงนี่การบ้านเยอะเลยวาดวันละรูปสองรูปพอ :pika02: 

โซรัว

แถม

หมายเหตุ-เจ้าตัวนี้กับตัวแรกคือตัวเดี้ยวกันนะ พอดีระบายสีตาผิด == '

โซรัวน่ารัก บรรยากาศรอบๆ ทำออกมาสวยดีนะครับ :pika01:

สำหรับภาพแถม.... อยากกินไรล่ะเจ้าหมา(รึเปล่า?)น้อย? ^w^

อ๊ากกกก~~~~โซรัวๆๆๆๆ!!!!>.,<//เลือดคลั่งธาตุมืดกระฉูด

ค่อยๆงามขึ้นมาเรื่อยๆเลยเนอว์หุๆ น้องหมาขอกระดูกทั้งทีจัดให้เลยละกันฮะ

//มาซากิ ปากระดูกไป...

แหม่ๆ อุตส่าห์สละแขนตัวเองให้เลยนะนั่น =3=

[me=Acnerくん]หยิบแขนมาต่อกลับที่เดิม[/me]

เห็นตอนแรกแล้วฮา ไม่คิดว่าจะเล่นกลับมามุกนี้

:psyduck11:

โอ้~สุดจะฮา ฮะๆๆๆๆ^^

โอ้พระเจ้าช่วยกล้วยบวชชี! เลือดนองเลย... เลือด...เลือด...เลือดด!!!!

(ริโอรุ:เจ้านายเราสายsระวังตัวด้วยนะทุกท่าน=[]=")

น้องมังกรน่ารักมาก จาอาวกลับบ้าน!!!!>[]<

ส่วนท่านAcnerนี่ล่ะก็จะให้กินทั้งที...ทำไมไม่ต้มให้เปื่อยก่อนแล้วค่อยให้เล่า//มาซากิ เผ่น

สามสหายโจโตน่ารักจัง โดยเฉพาะฮิโนอาราชิ ^w^

ลีเฟียภายใต้แสงแดดอันอบอุ่นดูดีมากเลยครับ

สำหรับภาพแถม... ไปเคืองอะไรกันมาล่ะนั่น? อย่าตีกันนะลูกๆ

แวะเข้ามาดูMir .... นะ..นี่มัน..มังกรของEvan นี่นา  :pika08:

ละ...ลีฟเฟียคาวาอี้//เพิ่งมาส่อง >//<

เริ่มงามขึ้นเรื่อยๆเลยเนอร์ ส่วนมุขโยนความผิดนี่หลักฐานเต็มๆเลยนะเนี่ย ฮะๆๆๆ

ถ้าเราเป็นเจ้านายของสองตัวนี้คงปวดเศียรเวียนเฮดทั้งวัน เหอๆๆ

หลักฐานเห็นกันจะจะ... :pika02:

ที่บอกว่าไม่ได้แตะแม้แต่ปลายนิ้วนี่ แสดงว่าใช้ปากขม้ำโดยตรงเลยสินะ เหอๆ

เอฟี่กับเเบล็คกี้(?) Ver.???

มองดวงจันทร์บนฟ้าน้ำตาก็ไหลขึ้นมา เห็นภาพเธออยู่บนนภาคงไม่มีทางจะได้ถึงมา ก็เรามันไม่มีวาสนา ดวงจันทร์จันทร์จะไหวฉันควรจะทำเช่นไร

ฟ้าจะช่วยกระซิบถึงคนที่อยู่แสนไกล ก็ในเมื่อความจริงฉันไม่มีวันได้ครอบครอง

ฟังฉันหน่อยได้มั้ยโอดวงจันทร์ฉันขอวอน ทำได้เพียงอิจฉาคนที่ได้นอนกอดเธอ

ก็คงจะมีพร้อมทั้งเงินทองและเลิศเลอ ยิ้มทั้งน้ำตาที่เห็นเธอมีความสุข

เหมือนฝันในยามนิททา ก็ได้มีใครมาปลุก ได้รักเธอในความฝันก็พอ

ถึงแม้ว่าฉันต้องปวดร้าวอีกสักเท่าไรก็ยอม แม้เนิ่นนานแต่จะไม่เปลี่ยนไป

นั่งมองดวงจันทร์ไม่ไปไหน(?)

รูปแถมนะเหรอ...ขอกลับไปคิดก่อนละกัน... :pika05:

งั้นเรามาว่าด้วยเรื่องของเจ้าสองตัวนั้นกันดีกว่า

ต้นฉบับ

และ

ทั้งสองตัวเป็นตัวละครจากเกม MapleStory ที่ในไทยนั้นปิดตัวลงไปแล้ว :pika06:

ท่าน [Mutated]Aleph รู้จักด้วยงั้นเหรอ แสดงว่าก็เคยเล่นเหมือนกันสินะ :pika10:

เวอร์ชั่นไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าน่ารักสุดๆ

เจ้าหญิงเอฟี่กับเจ้าชาย(?)แบล็คกี้!!! >w<

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.