Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ห้องแสดง Artworks ของวาว่าเองขอรับกระผม *Big Picture Warning*

Loveless Nova

Recommended Posts

เห็นทุกคนมีห้องแสดงภาพเป็นของตัวเองแล้ว ก็อดที่จะเปิดบ้างไม่ได้ เพราะไหนๆก็ชอบวาดภาพเป็นชีวิตจิตใจแล้วนี้นะ

แต่ภาพี่เคยวาดมีเยอะเหลือเกิน เอาเฉพาะภาพล่าสุดละกัน

บอสแห่งดันเจี้ยนแรกของเกมออนไลท์ Elsword น้อ

เด็กน้อยและมังกร *มังกรมีเจ้าของนะ โปรดอย่านำไปใช้ต่อ*

งานจ้างวาด Sneasel รูปแบบมนุษย์ โพสท่าเซ็กซี่ แฮะๆๆ โพสที่นี้แล้วผิดหรือเปล่านะ

ฟ๊อกโกะ(จัง) โปเกม่อนธาตุไฟ Gen 6 ที่ขอวาดในแบบของตัวเองสักหน่อย หึๆๆ

[img width=505 height=768]

โปรดติดตามงานชิ้นต่อๆไปของผมด้วยนะขอรับ ^w^"

• Replies 184
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Loveless Nova

43

• Tym

34

• Likey

20

• + Pangtor Girl +

17

//ฟุ่บ--ลอยมาส่อง

โอ้ท่านวาว่าเปิดแกลแล้วรึแต่ละรูปงามยิ่งยวดเลยฮะ

ชอบเด็กน้อยกะมังกรหน้าแดงแล้ว ฮะๆๆๆ

ส่วนฟ๊อกโกะจัง(?)นี่ดูเท่ไปอีกเเบบแฮะ

จะติดตามผลงานเรื่อยนะฮะ~^^

โอ้ สวยงามทุกรูปเลยครับ

ภาพที่ 2 มังกรเท่มาก พอหน้าแดงก็ดูน่ารักดี

ฟ็อคโกะทั้งน่ารักทั้งเท่ :pika10:

โอ้ วาว่าตัวจริงเสียงจริงมาแล้ว~~ ชาบู ชาบู

ติดตามผลงานทั้งในบอร์ดกับเฟสบุ๊คมาตลอดเลยครับ งามมากๆเลยครับ! เทียบแล้วงานของผมเป็นเศษธุลีเลย 55

รอติดตามผลงานต่อไปนะครับ และหวังว่าจะได้พบกันในมีต (ถ้ามี) นะครับ :-)

เข้ามาโฮกฮากับแกลของวาว่าสายตานิวร่าจะทำผมละลายยยยยยย :pika09:  (นี่มันตาลายแล้ว)

คราวก่อนจวาดโปเกม่อนเริ่มต้นไฟแล้ว คราวนี้ขอวาดการเริ่มต้นแห่งหญ้าบ้างละ ทำให้เป็นลูกน้องของยัยจิ้งจอกไฟละนะ

ไม่ต้องห่วง...ผมไม่วาดการเริ่มต้นแห่งน้ำหรอก....มันยากเกินไปสำหรับผมที่วาดให้เจ้าหมอนั้นดูดีด้วยสไตล์การวาดภาพของผมเอง = ="

ฮาริมารอนโมเอ้~~หน้าตาแบ๊วมากก~~~>w<

เห็นฮาริมารอนแบบนี้แล้วอยากเอามากอดเล่น~

//มาซากิ อุ้มฮาริมารอนกลับบ้าน

ท่านวาดและลงสีได้สวยมากเลย จะค่อยติดตามผลงานนะค่ะ :pika10:

ภาพเก่งขึ้นอีกนะ

จะศึกษาผลงานท่านไปพัฒนาฝีมือตัวเองตาต่อไป

งานจ้างที่เว็บนอกน้อคราวนี้ อันนี้ไม่วายนะ พวกเขาเป็นเพื่อนกัน (อย่าเข้าใจผิด โมะไม่จำเป็นต้องวายสักหน่อย)

ภาพน่ารักมากเลยครับ น่ารักทั้ง 2 ตัวเลย

โดยเฉพาะบาคุฟูนสีฟ้านี่ดูดีมาก ลงสีสวยมากเลยครับ :pika01:

วาดงามอีกแล้วนะท่านวาว่า~~=w=

อาบุโซลสีดำแก้มแดงโมเอ้ดีจัง=w=//อืม...(นั่งทำหน้าฟิน)

ชอบตรงไฟ(แผงคอ)ของบาคุฟุนน่ะลงสีสวยมากเลยฮะเห็นแล้วหิว(<<มาซากิคุง นึกออกทะเลไปถึงเตาแก๊สในครัว)

• 3 weeks later...

ผลจากการที่ช่วงนี้บ้าดิจิม่อนมากไปหน่อย เลยเชียร์คู่นี้ไปได้แบบแปลกๆ

งานจ้างที่เว็บนอกน้อคราวนี้ อันนี้ไม่วายนะ พวกเขาเป็นเพื่อนกัน (อย่าเข้าใจผิด โมะไม่จำเป็นต้องวายสักหน่อย)

แต่ข้าน้อยคิดไปแล้วอะ =///="

จู่ๆก็รู้สึกอยากวาดคนขึ้นมาบ้างเลยขุดเอาตัวละครที่เคยออกแบบไว้เมื่อนานมาแล้ว มาวาดใหม่ซะเลย

เป็นเรื่องราวของสฟิงก์กรีกผู้ชาญฉลาดที่ทำหน้าที่เฝ้าปิระมิดของอิยิปต์(?)กับนักล่าสมบัติที่บังเอิญได้เจอกัน ซึ่งนักล่สมบัตินั้นสามารถตอบปริศนาของเธอได้อย่างง่ายดาย ด้วยความอับอายเธอจึงคิดจะบินไปทิ้งตัวลงทะเลเพื่อฆ่าตัวตาย(ตามแบบฉบับธรรมเนียมสฟิงก์กรีก) แต่ก็โดนนักล่าสมบัติดึงหางไว้จนล้มซะก่อนและเขาก็พูดว่า "ไม่ต้องไปไหนทั้งนั้นละ มากับฉันสิ เดี๋ยวฉันจะทำให้เธอรู้สึกตายทั้งเป็นให้เอง" และจากนั้นก็....

ขี้เกียจคิดเรื่องต่อเลยทิ้งคาไว้แค่นั้น (มนุษย์วาดยากดีแท้น้อ)

ผมว่าท่านวาดสวยดีออกจะตายไปครับ ทั้งมนุษย์ทั้งโมะเลย

โปเกม่อนมาใหม่อีกแล้ว ขอวาดหน่อยสิ! นินเฟียแห่งนินจา!! (เกี่ยวไรกับนินจาด้วยเนี้ย....)

ตาเธอ... ตาเธอ...

มันช่าง หวานหยดย้อย ทำไมตัวใหม่น่ารักอย่างงี้

??? : นี้ๆ วันเป็นวันวาเลนไทน์ละ ฉันเลยทำแซนวิชช็อกโกแลต กับช็อกโกแลตร้อน มาให้นายลองชิมดูนะ แล้วก็...ยังมีอีกอันนึงด้วยนะ (ซ่อนเค้กช็อกโกแลตไว้ข้างหลัง)

เบลด(มังกร) : อ...เอ่อ...ช็อกโกแลตเยอะดีนะ...ทางนี้เองก็มีของ..จ..จะให้เหมือนกัน (หน้าแดง พูดติดขัดและซ่อนกุหลาบไว้ด้านหลัง)

-------------------------------------------------

ก็แค่วันวาเลนไทน์ของหนึ่งเด็กสาวและหนึ่งมังกรก็เท่านั้นเองละ! (เกือบวาดไม่ทันวันวาเลนไทน์ เพราะดันมีสอบกลางภาควันวาเลนไทน์พอดี = =")

(เรื่องนี้เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นโดยผมเอง ไม่มีความเกี่ยวโยงกับนิยายจริงๆแม้แต่น้อย)

*มังกรมีเจ้าของ กรุณาอย่านำไปใช้ต่อ*

น....น่าร้ากกกกกกก!! >w<

ทั้งเด็กผู้หญิงทั้งมังกรเลยยยยยยย!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.