Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

★ Taiyoumaru's Mini Gallery ★

Tym

Recommended Posts

สวัสดีครับชาวบอร์ดทุกท่าน ยินดีต้อนรับสู่ Gallery ของผมครับ

เห็นสมาชิกท่านอื่น ๆ ในบอร์ดลงรูปที่แต่ละท่านวาดก็ทำให้ผมอยากจะลงรูปของตัวเองบ้าง

จึงตัดสินใจเปิดแกลของตัวเองบ้างล่ะ เพราะผมเองก็ชอบวาดรูปอยู่แล้วเหมือนกัน

เอาล่ะครับ ประเดิมภาพแรกด้วยสมาชิกใหม่ล่าสุดของโปเกม่อนเลยดีกว่า

น้องใหม่ตระกูลวุย "นิมเฟีย" ครับผม ^w^

ยังไม่ค่อยชินกับการวาดในคอมเท่าไหร่ -w-

ยังไงก็ฝากแกลนี้ไว้ให้ทุกท่านติชมและติดตามต่อไปด้วยนะครับผม :pika01:

- Acnerくん -

• Replies 269
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Tym

58

• + Pangtor Girl +

41

• 天ノ花 月子

34

• Likey

22

ersion_[5]" post=68192" timestamp="1360759622]

ใช้เมาส์ปากกาหรือใช้เมาส์ละนั่น

น่ารักนะ :pika01:

เมาส์หนูธรรมดาครับ

ผมใช้ดินสอวาดลงกระดาษก่อนแล้วก็ถ่ายรูปไปละเลงในคอมต่อ

ฝีมือท่านร้ายกาจจริงๆครับ ทำเอารูปของผมเป็นภาพวาดเด็กเล่นไปเลย 55 >_< (ก็เด็กจริงๆแหละ)

รอติดตามผลงานต่อไปครับ ตัดเส้นกับลงสีสวยดีครับ ใช้ Sai หรือ Photoshop เหรอครับ?

ฝีมือท่านร้ายกาจจริงๆครับ ทำเอารูปของผมเป็นภาพวาดเด็กเล่นไปเลย 55 >_< (ก็เด็กจริงๆแหละ)

รอติดตามผลงานต่อไปครับ ตัดเส้นกับลงสีสวยดีครับ ใช้ Sai หรือ Photoshop เหรอครับ?

ทั้ง 2 อย่างเลยครับ

ตัวหลักผมจะใช้ SAI วาดและลงสี ส่วนอื่น ๆ อย่างพวกแบ็คกราวด์ผมใช้ Photoshop ครับ

ขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับสำหรับคำติชม :pika01:

ลงรูปสองต่อ

รูปนี้ ตอนแรกกะว่าจะลงพร้อมกับอีกรูปหนึ่ง แต่รูปที่ว่านั้นยังไม่เสร็จก็เลยเอามาลงรูปเดียวก่อน -w-

เป็นรูปเต็ม ๆ ของรูปอวตารผมเองครับ

หลาย ๆ คนเห็นบอกว่าคล้ายโคนัน ก็แค่คล้ายล่ะนะ ไม่ถึงกับเหมือนหรอก-w-

ฝากวิจารณ์ด้วยนะขอรับ :pika01:

ยังสวยเหมือนเดิมเลยนะค่ะ  :pika10:  จะค่อยติดตามต่อไปนะค่ะ  :pika10:  (ปล.ใช้ Ps ทำพื้นหลังใช่ป่ะ?  ปล.2 ลายเซ็นเนี่ยใช้โปรแกรมอ่ะไรทำรึ?)

ไม่เหมือนล่ะ ใช่เลยต่างหาก

ถึงตัวจะเป็นผู้ใหญ่ แต่สมองยังเป็นเด็ก

สวยเช่นเคย

โอ้งามมากๆๆๆOwO

ช่วงนี้ติวหนังสือหนักไม่ได้เข้าบอร์ดเป็นอาทิตย์เลยพึ่งได้เห็นTwT

ชอบเทคนิคการลงสีมากๆเลยดูดีกว่าเราอีก

ยังสวยเหมือนเดิมเลยนะค่ะ  :pika10:  จะค่อยติดตามต่อไปนะค่ะ  :pika10:  (ปล.ใช้ Ps ทำพื้นหลังใช่ป่ะ?  ปล.2 ลายเซ็นเนี่ยใช้โปรแกรมอ่ะไรทำรึ?)

ครับ ผมใช้โฟโต้ช็อปทำพื้นหลัง ส่วนลายเซ็นก็ใช้ SAI เขียนเอาแล้วก็เซฟเก็บไว้น่ะครับ

ลงรูปใหม่อีกครั้ง พักจากการอ่านหนังสือสอบมานั่งวาด -w-

ขอดวงดาวแห่งชัยชนะจงสถิตอยู่กับทุกคนนะขอรับ :pika01:

ดาวแห่งชัยชนะจงอยู่กับการสอบของท่านเช่นกัน

ไม่น่าเชื่อว่าคือเม้าส์ธรรมดา เนียนและสวยเวอร์

ลงใหม่ ๆ ช่วงนี้กำลังเห่อวาดรูปน่าดู ทั้ง ๆ ที่อยู่ในช่วงสอบ เหอ ๆ

ลองวาดแนวนี้ดู จะโอเคมั้ยนะ...

บาชาโมะเทห์ง่ะ ชอบวิธีลงสีของท่านมากๆเลย

ส่วนวิคตี้จังโมเอะมากน่าลากมากอด>w<//(ใครจะว่าไงก็เหอะเราชอบเรียกวิคตินี่ว่า"วิคตี้จัง"มากกว่าอ่ะนะ=3=)

• 3 weeks later...

น้องมิวโมเอ้~~~จาเอากลับบ้าน~~

//มาซากิ โดนริโอรุกับลูคาริโอ้รั้งตัวไว้ไม่ให้วิ่งกระโดดไปกอดมิว

เห็นมิวทูน่ารักๆแบบนี้ คิดถึงเบต้า

ทำไมตรูจิ้นฟระ

ลงสีได้สวยมากครับ น้องมิวก็น่ารักสุดๆ (ฝุดๆ)  :pika01:

• 2 weeks later...

รูปนี้เสร็จเมื่อวานแต่ดันลืมลงซะงั้นแหละ

รูปนี้เสร็จเมื่อวานแต่ดันลืมลงซะงั้นแหละ

ฟอกโก่น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

//สลบ...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.