Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

★ Taiyoumaru's Mini Gallery ★

Tym

Recommended Posts

• Replies 269
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Tym

58

• + Pangtor Girl +

41

• 天ノ花 月子

34

• Likey

22

แปะ ๆๆ

ไม่ได้วาดโมะมานาน รู้สึกว่ามันดูแปลก ๆ ไปแหะ 'A'

สวัสดีชาวโลกมนุษย์ทั้งหลาย!!

ฝากเช่นเคยครับ :hito01:

แมวเป็นสัตว์ที่คิดจะครองโลก --- //ผลัวะ !!!

สวยดีค่ะ  :pika01:

• 1 month later...

แวะมาขุดแกลสักหน่อย~~~ ปล่อยร้างไว้นานกว่านี้คงไม่ดี

ช่วงที่ผ่านมาผมก็ไม่ค่อยได้วาดเลยด้วย งาน+สอบเยอะมาก TwT

ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงานผมด้วยนะครับ :hito01:

เอาล่ะ เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา เชิญชมภาพล็อตใหม่ได้เลยครับ!

แฟนอาร์ตโรคุง UTAU ตัวนึงที่ผมชอบครับ

บังเอิญเปิดไปเจอเข้าในยูทูป ใครอยากลองฟังเพลงที่ร้องโดยเจ้าหมาน้อยตัวนี้ก็ลอง ๆ หาฟังดูได้ตามยูทูปนะครับ ชื่อว่า 獣音ロウ (Kemonone Rou) ครับ

ภาพนี้วาดออกมาในธีมฮาโลวีนครับผม ออริผมเองครับ

จริง ๆ กะว่าจะรอให้ฮาโลวีนก่อนค่อยเอาลง แต่ขี้เกียจรอละ www

ฝากผลงานเช่นเคยครับ 'w'

ปล. หลังจากนี้ไปว่าจะเปลี่ยนไปใช้ชื่อไทโยมารุแทน Solanis แหล่ว รู้สึกถูกใจชื่อใหม่มากกว่า

ลงสีสวยดีนะครับ~

เปลี่ยนชื่อ เป็น ไทโยมารุ ก็ดีเหมือนกันนะครับ ถถถถ

สวยทั้งสองภาพเลยพี่ชาย. รายละเอียดฮาโลวีนงดงามมาก  :pika14:

ถึงจะเปลี่ยนชื่อกี่ครั้งหนูก็ยังติดว่าพี่แอคอยู่ดี ถถถ //ถึงจะไม่เรียกก็เถอะ lol

• 1 month later...

ไม่ได้วาดรูปซะนาน ก่อนสอบว่าง ๆ (เรอะ?) ก็เลยวาดแก้เบื่อซะหน่อย

Blaze yourself, and join team MAGMA!

[me=+ Pangtor Girl +]โดนดาเมจทั้งโปเกม่อนทั้งคน[/me]

บาชาโม่เท่มากเลยค่ะ !! ส่วนคนก็หล่อมากๆด้วย อ๊ากกก //ปิดหน้า ให้ความรู้สึกร้อนแรงมากเลยค่ะ !

• 3 weeks later...

โว้ว ไม่ได้แวะหมวดแกลมานานมาก ชอบหลายๆรูปของแจ็คโดยเฉพาะโมะแมว เท่ดี ต้องขอเอาไปใช้ศึกษาหน่อยแล้ว :pika14:

• 3 weeks later...

แวะมาแปะงานขอรับ

ช่วงปิดเทอมว่าง ๆ ก็ได้มีเวลาวาดรูปมากขึ้นซะที หลังจากที่ไม่ได้วาดมานานเพราะการเรียนเทอมที่แล้ว

ภาพนี้วาดตอนคริสต์มาสครับผม

ส่วนอันนี้วาดตอนปีใหม่ จะเรียกว่าเป็น ส.ค.ส. ก็ได้ อ้อ สวัสดีปีใหม่อีกครั้งหนึ่งละกันครับ :D

ส่วนภาพนี้นึกอยากวาดขึ้นมา

แถม ภาพเต็ม ๆ ของอวตารปัจจุบัน

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงานนะครับ

ปีนี้(น่าจะ)มีเวลาว่างวาดรูปมากขึ้น แล้วจะแวะมาแปะบ่อย ๆ ครับ :D

ยังคงสวยงามเหมือนเดิมเลยค่ะพี่ชาย ภาพอวตารน่ารักมากๆ แล้วก็ชอบภาพยิมลีดเดอร์ที่สุดเลย !! ><

- รูปนี้มุมสวย ฮาโบมันด้าคอสเพลย์รูดอล์ฟ  :pika10:

- ชอบรูปสคส.ปีแพะจังแฮะ มันน่าเอาไปปริ้นท์เป็นลายชามกระเบื้อง  :pika01:

- รูปหัวหน้ายิมโฮเอ็นก็ดี เท่ทุกคนเลย(ยกเว้นเอ่อ...มิคุริ คงใช้คำว่าเท่ไม่ได้ ต้องแฟบูลัส :pika08: )

แกลรอบนี้ Good job อีกแล้วครับแจ็ค :pika01:

• 2 weeks later...

แวบมาเพิ่มครับ รอบนี้มีแค่ 2 งาน

http://ac-solanis.deviantart.com/art/Doodle-Happy-Time-in-Winter-506734938

ลิงค์ฝากไฟล์เสีย เปลี่ยนเป็นลิงค์ DA แทนละกัน -w-ll

วาดดูเดิลเล่นเรื่อยเปื่อย ฮิโตคาเงะจิบโกโก้ในหน้าหนาว

ตอนนั้นคือ อากาศหนาวมาก ก็เลยรู้สึกอยากดื่มโกโก้ร้อน ๆ ขึ้นมา แล้วก็เลยออกมาเป็นรูปนี้ครับ (ฮา)

อันนี้วาดแฟนอาร์ตมูฟวี่ใหม่ที่กำลังจะมาครับ ฮูป้าจอมซน (กับอีกร่างที่ยังไม่เผยทางการ)

สำหรับคราวนี้ก็มีเพียงเท่านี้ครับ บาย :hito01:

- ฮิโตคาเงะ!! ผ้าเว้ยผ้าาาา :pika08: ดูแล้วผ่อนคลายดี :pika01:

- ฮูป้ารูปนี้ดูมีพลังและความเจ้าเล่ห์อย่างเห็นได้ชัดครับ ซึ่งผมจะชอบมากถ้าเส้นแสงรอบๆนั่นมันกระจายออกได้ถูกมุมทุกด้าน(เห็นตรงมุมซ้ายล่างมันแอบเบี้ยวนิดนึง เห็นแล้วรู้สึกไม่สมมาตร)

nice job เช่นเคยครับ :pika01:

- ฮูป้ารูปนี้ดูมีพลังและความเจ้าเล่ห์อย่างเห็นได้ชัดครับ ซึ่งผมจะชอบมากถ้าเส้นแสงรอบๆนั่นมันกระจายออกได้ถูกมุมทุกด้าน(เห็นตรงมุมซ้ายล่างมันแอบเบี้ยวนิดนึง เห็นแล้วรู้สึกไม่สมมาตร)

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เพิ่งมาสังเกตเห็นว่าเบี้ยวจริง ๆ ด้วย

ฮิโตคาเงะเห็นใน DA แล้ว น่ารักมาก  :pika01: ส่วนฮูปป้า ดูชั่วร้ายจังเลย (ฮา)

มาอัพเพิ่มอีก 1 รูปครับผม

ไอเดียสำหรับรูปนี้เริ่มขึ้นมาจากบทสนทนาในเชาท์บอคซ์ครับ ในหัวข้อที่ว่า "ถ้าบอร์ดนี้กลายเป็นมนุษย์ขึ้นมาจะมีบุคลิคอย่างไร"

สมาชิกที่อยู่ในบทสนทนาตอนนั้นก็เลยคุยกันว่า จะลองออกแบบมาแลกเปลี่ยนกันดู

ซึ่งรูปนี้เป็นไอเดียของผมครับ

หญิงสาวใจดีผู้เป็นมิตร :pika01:

เป็นรูปกิจินกะตัวแรกที่ไม่ใช่โปเกมอนของผมเลยนะครับนี่

Alice Margatroid //ผิด

ทั้งดีไซน์และโทนสีสมกับเป็นบอร์ดพีเคของเราจริงๆครับ :pika01:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.