Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Gamza Gallery !] แฟ้มรวมภาพของแก้มซ่าส์ !!

+ Pangtor Girl +

Recommended Posts

น่ารักมากค่ะ ชอบมากเลย :pika01: แต่ขาซ้ายลูคาริโอ้ยาวไปหน่อยนะคะ

• Replies 163
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• + Pangtor Girl +

38

• Tym

28

• 天ノ花 月子

19

• Mocoron

13

มาลงงานอีกแล้วค่า ~ ครั้งนี้ลงน้อยหน่อยน้าาาา แฮะๆๆ

ร่างในคอมเลยดูเบี้ยวๆ lol

ติ-ชมเพื่อเป็นกำลังใจให้หนูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  :pika01:

ภาพ1 ติเมื่อคืน =..=

ภาพ2 ดินสอแก้มวาดเก่งแล้วล่ะ แนะนำให้ฝึกร่างบนคอมด้วยเมาส์ปากกาให้แม่นกว่านี้น่าจะสวยเหมือนวาดดินสอ

ภาพ3 นิ้วก้อยที่ท้าวเอวดูยาวผิดปกติ ความยาวช่วงไหล่ หากเอียงตัว ด้านที่เขยิบไปด้านหลังจะสั้นกว่า

ภาพแรกก็วิจารณ์ไปแล้วในเชาท์เมื่อวาน ขออนุญาตข้ามละกันเนอะ

ภาพที่สอง วาดเส้นได้สวยดี ภาพนี้พี่ว่าสัดส่วนออกมาโอเคเลย จะแปลกบ้างตรงที่ขาท่อนบนของตัวละครดูสั้นไป (รึเพราะมุมกล้องหว่า?)

ส่วนภาพสุดท้าย พี่ว่าสัดส่วนมันแปลก ๆ นิ้วก้อยขวายาวเกินไป ลำตัวยาวเกินไปหน่อยน่ะ ส่วนเรื่องการลงสีสวยดี ชอบ :hito01:

พี่วิจารณ์ไปตามที่วิจารณ์ได้นะ อาจจะไม่ตรงตามทฤษฎีหรือหลักการอะไร

ยังไงก็พยายามต่อไปนะ เป็นกำลังใจให้ ไฟโตะ!!

โดยรวมฝีมือพัฒนาขึ้นมากฮะ

ยังไงก็ตามแต่พี่ขอวิจารณ์แบบ"จัดหนัก(?)"เพื่อให้นำไปพัฒนาฮะ

รูปแรก

-การลงสีถือว่าผ่านในระดับหนึ่ง แต่แสงเงาแลดูยังไม่มีมิติมากพอ(คือ...มันดูไม่ออกว่าแสงส่องจากตรงไหน) สัดส่วนพอโอเคแต่ร่างกายดูบิดเบี้ยวไม่เป็นธรรมชาติ

อย่างหน้าอกดูเบี้ยวไป ตัวบิดดูไม่ออกว่าแค่บิดตัวรึหันหลังกันแน่(ต่อให้แค่บิดช่วงเอวร่างกายมนุษย์ก็บิดไม่ได้ขนาดนั้น) อนึ่งดวงตาไม่น่าจะทะลุผมออกมาได้ฮะ

ในส่วนของแบคกราวขอไม่ติเพราะเลือกสีโทน"Smile"ได้เข้ากับคอนเซปของเอเนโกโรโร่ที่เเสดงถึงความน่ารักเป็นอย่างดีถือว่าผ่านฉลุยตรงข้อนี้ฮะ

แล้วกิจินกะเอเนโกโร่ไม่ใช่มนุษย์แต่กลับมีหูแบบมนุษย์(?)ทั้งที่มีหูแมวบนหัวอยู่แล้ว???ตรงนี้พี่ก็ไม่รู้ว่าจะติดีมั๊ยเพราะอาจเป็นสไตล์รึอะไรพี่ก็ไม่แน่ใจ

รูปที่สอง

-อันนี้ขอติตรงกระเป๋าเสื้อที่อยู่อกซ้าของเด็กสาวกลางภาพ หน้าอกมันไม่ได้แบนแต่การที่วาดกระเป๋าเสื้อแบนไปทั้งๆแบบนั้นทำให้ดูผิดแปลก

อีกข้อหนึ่งในส่วนของรอยยับยังไม่ค่อยมี(แต่เข้าใจเพราะน้องสาวยังไม่ได้ฝึกเรื่องนี้มากเท่าไหร่) สัดส่วนยังแปลกๆ แล้วเท่าที่พี่ดู....

น้องสาวพยายาม"ซ่อนมือ" พี่รู้ว่าเป็นวิธีที่ง่ายในการตัดส่วนที่ไม่ถนัดออก พี่ไม่ได้ว่าตรงจุดนี้แต่ขอเตือนว่าอย่าซ่อนมือเลย

ถ้าไม่อยากเป็นแบบพี่ที่วาดมือไม่ได้ซะที(เพราะไม่ได้หัดวาดเอาแต่ซ่อน) วาดเเบบปล่อยมันไปเถอะนะ

รูปที่สาม

-รู้สึกว่าภาพนี้มีลูกเล่นมาเพิ่มเติมในส่วน"กรอบตัว" เป็นวิธีที่เรียกจุดสนใจในตัวคาแรกเตอร์ได้ดีพี่ให้ผ่าน แต่ในส่วนของสัดส่วนยังไม่แตกต่างกับ2รูปข้างต้น

ส่วนเอวมันโค้งแค่ข้างเดียวอีกข้างแบนระนาบ เข็มขัดดูแปลกๆพี่แนะนำให้เอาของจริงมาดูด้วยตอนวาด ในภาพนี้พี่ขอชมในเรื่องลายเสื้อและกระโปรงที่หามาโปะ(?)

ดูเสมือนจริงไม่ใช่สีเรียบๆเเบบการ์ตูนโดเร***(อันนี้แล้วแต่สไตล์นะ)มือยังเพี้ยนอยู่แต่ไม่เป็นไรฝึกไปเรื่อยๆฮะ

ขอโทษที่จู่ๆพี่มาวิจารณ์หนักแบบนี้เพราะพี่"เห็นแวว"ว่าน้องสาวจะพัฒนาได้อีกเลยอยากวิจารณ์หนักไว้แต่เนิ้นๆ

(ไม่ต้องรู้สึกเสียใจพี่เคยผ่านประสบเหตุการณ์นี้มาก่อนเหมือนกัน)

พี่วิจารณ์ให้ปรับปรุงไม่ใช้แค่พูดสนุกปาก อย่าเสียใจที่พี่วิจารณ์หนักควรจะดีใจว่ามีคนมาบอกจุดแก้ไขไม่ใช่คอมเม้นแค่"สวยๆ"แล้วก็ออกไป

โดยที่ดูผลงานแบบผ่านๆ(ไม่ได้รวมคนวิจารณ์ไม่เป็นนะ) มีน้อยคนนักที่พี่จะวิจารณ์ขั้นขาดให้รู้แบบนี้เพราะงั้นควรดีใจและยินดี...

การวาดรูปมันต้องใช้ีประสบการณ์เป็นไปไม่ได้ที่วันเดียวจะเก่งเพราะงั้นหากวาดเฟลมาไม่ต้องมาโบ้ยให้กับ"อายุ"ซึ่งมันไม่เกี่ยวเลย

(พี่รู้จักรุ่นน้องอายุ13คนหนึ่งวาดได้ชนิดที่เด็กม.ปลายยังต้องยกธงขาว(รวมพี่ด้วย))

มันเกี่ยวว่าน้องสาวฝึกมากน้อยแค่ไหนมากกว่าฝึกมากก็พัฒนามากไปฝึกช้าๆก็พัฒนาช้า พี่ก็พูดแค่นี้ละไม่รู้จะว่ายังไงต่อ

ยังไงก็สู้ๆเข้าล่ะหวังว่าการวิจารณ์ครั้งนี้ของพี่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยล่ะนะ  :pika01:

ภาพแรก - อาจจะดูแปลกๆไปบ้างแต่ก็น่ารักมากแล้วค่ะ

ภาพต่อมา - ลายเส้นดินสอสวยมากค่ะ

ภาพสุดท้าย - นิ้วก้อยยาวไปหน่อยแต่ลาเทียชอบค่ะ ^_^

มาลงงานนิดๆหน่อยๆ กันร้างค่า  :pika01: ไปชมกันเลย ~

ส่งกจ.ท่านลุง จาริน

โดคุเกล ตัวละครในฟิคค่ะ อันนี้ออกแบบครั้งแรกนะคะเลยยังไม่ลงตัว ไว้จะปรับเปลี่ยนอีกค่ะ !

เอาล่ะ ตอนนี้หนุกำลัง(พยายาม)เปลี่ยนสไตล์การวาดตาใหม่ เลยลองๆวาดดูหน่อย ผลออกมาคือ ...

วาดในกระดาษก็ดูโอเคดี พอมาเปลี่ยนวาดเข้ากับตัวละครเท่านั้นแหล่ะ ... แบบว่า ... เอิ่ม หลอน? ก็นะ เลยเอามาให้ติ-ชมหน่อยนึง ~

ลองร่างในกระดาษ + เขี่ยเล่นอื่นๆอีกมากมาย ... lol # ช่างมันเถอะ

มาถึงช่วงเวลาหลอนกันแล้ว ...

ทำใจดีๆไว้ก่อนนะ lol

เปิดม่าน !!

ลันตันรูปแบบใหม่ + สไตล์การวาดตาใหม่ค่า ~ ไว้จะปรับเปลี่ยนตาให้ลงตัวกว่านี้นะคะ

ตอนนี้กำลังฝึกๆวาดผมอยู่ด้วยค่ะ ติ-ชม ด้วยค่า ~

Dustox ลักษณะมือซ้ายของตัวลครแปลก นิ้วที่ควรมองเห็นกลับไม่เห็น?

Lanturn อยากให้แก้มือทั้ง2ข้างเลย ความยาวนิ้วยังดูผิดๆอยู่ แต่การจัดตำแหน่งนิ้ว/การเอียงของนิ้วใช้ได้ละ

*ความยาวของนิ้วส่งผลต่อส่วนที่มองเห็นและไม่เห็นของนิ้วอื่นๆด้วยนะ

แล้วก็ขอแสดงความยินดีด้วยกับการฝึกเริ่มใช้ Reference sheet หากมีจะทำให้เห็นรายละเอียดส่วนอื่นๆได้อีกเยอะเลย

โอ้ จาริน เกลจังดีไซน์ชุดได้สวยมากเลยค่ะ ...ตาหลากหลายแบบ? รันจังก็น่ารักค่ะ แต่หลอนไปนิด #โดนตบ

แก้มนี่ดีไซน์ชุดเก่งจังนะคะ...

รูปแรกสวยดีแฮะ

โดคุเกลกิจินกะดีไซน์ออกมาได้ดีเน่อ แต่มือซ้ายดูแปลก เหมือนนิ้วไม่ครบ? แล้วก็ส่วนท้องพี่ว่ายังดูแปลกอยู่ น่าจะวาดให้เว้าให้เห็นส่วนเอวที่ชัดเจนมากขึ้นกว่านี้นิดนึง

ลันเทิร์นก็ออกแบบได้ดีไม่แพ้โดคุเกลเช่นกัน

ชอบดีไซน์การออกแบบมากเลย :hito01:

บอกให้พี่จัดเต็มเองนะ....

รูปที่1

-ออกแบบได้ดีฮะ แต่หน้าอกกับลำตัวไม่สำพันธ์กันเช่นเคย หัวกับคอยังเบี้ยวๆอยู่แขนขวาดูตรงแปลกๆ หูก็แปลกๆ

ส่วนรอยยับดูแข็งกระด้างไม่ค่อยละเอียดนัก ชายกระโปรงกลับเเหลมแทนที่จะโค้งมนแสดงถึงความนุ่มของเนื้อผ้า ถึงแม้ว่าวิธีวาดเสื้อแข็งๆแบบนี้ใช้ได้ดีกับชุดสูท

แต่มันไม่เหมากับผ้าเนื้อนิ่มรึบางเบา

รูปที่2

-พี่เอะใจแต่รอบเเรกแล้วว่าทำไมหูดูแปลกๆชอบกลเลยลองย้อนกลับไปดู"งานทั้งหมดทั้งมวล"ที่น้องสาววาดมาปรากฏว่านอกจากจะมี"ซ่อนมือ"

ยัง"ซ่อนหู"อีกตะหาก (รึเป็นเพราะใช้ผมทรงเดิมๆซ้ำๆก็ตามแต่...) แม้แต่รูปนี้ก็เห็นจะจะล่ะว่าซ่อนหูอีกแล้ว...

วิธีซ่อนในสิ่งที่ไม่ถนัดอย่างที่บอกใช้ได้แต่อย่าบ่อย เท่าที่พี่เห็นแก้มการวาดเอาผมปิดหูนี่75%เลยทีเดียว...

(รึถ้าจะว่าได้แค่ทรงผมทรงเดียวก็แนะนำไปหาหนังสือแฟชั่นมาเปิดดูเสีย)

นอกนั้นด้านการออกแบบถืออยู่ในเกณฑ์ดี แต่ทีแปลกอีกอย่างคือ...ความพริ้วไหวหากดูเฉพาะท่อนแรก น้องสาวทำออกมาได้ดีมาก(สังเกตว่าผม ปีก(ผ้าคลุม?) และโบว์ที่อกถูกพัดไปทางเดียวกัน)

แต่ไหงกระโปรงดันบานอยู่ตรงกลางเสียซะงั้น!?(รึถ้าพี่ดูผิดก็ขออภัย) จุดบ่กพร่องเดิมๆในภาพที่เห็นก็ช่วงลำตัวและหน้าอก(แต่ภาพนี้พี่รู้สึกว่าหุ่นมันเหมือนลำต้นไม้มากกว่ามนุษย์) กับรอยยับผ้าอันน้อยนิดเกินผ้าเช่นเดิม

รวมทั้งมุข"ซ่อน"อีกด้วย...

รูปที่3

-การเปลี่ยนลายเส้นเป็นอีกวิธีที่พัฒนาฝีมือฮะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน พี่ไม่แปลกใจว่าทำไมน้องแก้มว่า"ภาพมันหลอน"

นั่นก็เพราะบางทีการที่เราเปลี่ยนลายเส้นถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ"ต้องเปลี่ยนทั้งหมด" ไม่ว่าจะเป็นหู ตา จมูก ปาก โครงหน้า รึแม้แต่สัดส่วนฮะ

ถ้าสมมุติอย่ากเปลี่ยนเส้นแต่ฝึกแค่การวาดหน้ามันก็เปล่าประโยชน์ฮะ ...เอาตัวอย่างง่ายๆลองจินตนาการภาพวาดคนแบบก้างปลาที่มีตาหูจมูปปากแบบภาพเขียนดูสิ...

(นั่นแหล่ะคำตอบ)

รูปที่4

-ออกแบบได้ดีเช่นเคย ปัญหาที่พบก็เหมือนข้อเดิมๆที่พี่เคยบอกไว้ แต่รอบนี้พี่เห็นจุดบกพร่องจุดใหม่ของน้องสาวอีกแล้ว...พี่อยากรู้ว่า...

"ทำไมกระโปรงที่โค้งพับไปด้านหลังจู่ๆก็หายไปเฉยๆ?" >>>http://upic.me/i/k3/w4cpvz.jpg

แล้วพี่ก็กลับไปสำรวจงานวาดในอดีตอีกครั้งก็พบว่า....

http://upic.me/show/50614703

http://upic.me/show/50614718

(เอาเป็นว่าพี่ยกมาเท่านี้แล้วกัน...)

การจะวาดเสื้อผ้าพี่รู้ว่ามันไม่ใช่งานง่ายที่จะทั้งออกแบบไปวาดไป แต่อย่างน้อยๆก็ต้องรู้ทฤษฎีเบื้องต้นที่ใช้วาด

ถึงแม้ภาพวาดจะเป็นภาพ2Dแต่ไม่ได้แปลว่าต้องวาดทุกอย่างโผล่มาแค่2D (รึว่ากระโปรงน้องสาวมันปิดแต่ข้างหน้าไม่ปิดก้นกันล่ะฮะ?)

การวิจารณ์ทั้งหมดเป็นการชี้จุดบอด เพราะฉะนั้นเลิกท้อใจแล้วจับดินสอมาฝึกเสีย!

//ไงก็สู้ๆนะฮะ >w<

ปล.จุดพี่ลืมดูว่าภาพนั้นเป็นกิจินกะไม่มีหู แต่ไงภาพซ่อนหูก็เยอะจนต้องปรับๆหน่อยล่ะนะ

แวะมาลงภาพค่ะ ... ไม่พูดอะไรมากเนอะ lol

ออกแบบยังไม่สวยเท่าไหร่

อันนี้เป็นตัวละคร .... ในฟิคเก่าค่ะ ~ เอามาวาดใหม่ ไม่ค่อยเปลี่ยนไปเท่าไหร่

อืม ... เหมือนอันเก่าจะสวยกว่าด้วยซ้ำ ... # เฟลแปป "orz

[เซ็นเซอร์ชื่อกันสปอยล์นิดนึง]

ฝากติ-ชมด้วยนะคะ ~

Sceptile = ตัวละครในสายตาเหมือนจะเอนไปทางขวา และเหมือนขายังดูบิดแปลกๆอยู่ แนะนำเพิ่มเติมให้ขยับขาไปทางขวาให้ภาพดูสมดุลขึ้น(ขยับไปก็แก้ท่าทางด้วยนะ สาเหตุที่ขวาดูหนักน่าจะมาจากผมที่ปล่อยไปทางขวาของภาพ)

Gardevoir = การจัดโดยรวมดูOK แต่กระโปรงเปิดมากเกิน เซ็กซี่//ผิด

*โดยส่วนตัวอยากให้เพิ่มรายละเอียดช่วงเท้า แต่ก็ไม่ได้มีผลอะไรมาก ไม่เป็นไร

ในเรื่องOC

รู้สึกในเรื่องการวาดตาเด่นชัดสุด ภาพเก่าOCหางตาตก และท่าทางแบบนี้ เหมือนหวาดกลัวและพร้อมป้องกันตัวเอง(รับ) แต่ภาพใหม่หางตาชี้ขึ้น ท่าทางแบบนี้จึงเหมือนพร้อมสู้(รุก)

ภาพเก่าขวาสั้น แต่มีการแก้ไขในภาพใหม่ ดูสมดุลขึ้น OKเลย แต่ปลายนิ้ว ดูไม่เรียว ไม่เหมือนนิ้วผู้หญิงนะ ควรให้เส้นบางลงหน่อย

มือซ้ายบ้าง(ที่จับขวาน) ลองคิดสภาพมือซ้ายตัวเองทำท่าแบบในรูป คือคำตอบ(มันไม่ผิดในโลกศิลปะ แต่ท่าทางการจับมันดูไม่ค่อยมั่นคง ตัวละครที่ดูสไตล์บู๊แบบนี้ ควรดูแน่นๆมากกว่า แนะนำให้นิ้วงอลงกุมด้ามขวานทุกนิ้ว

ส่วนเท้า เหมือของGardevoir

อืม.... ไม่รู้จะคอมเมนต์อะไรดี.......

จูไคน์ - ออกแบบได้โอเค แต่เหมือนแขนซ้ายจะดูสั้นไปหน่อยรึเปล่า?

เซอร์ไนท์ - อันนี้โอเคนะ

OC - เปรียบเทียบดูแล้วฝีมือพัฒนาขึ้นโขเลยล่ะ แต่เหมือนสัดส่วนส่วนล่างยังแปลก แลดูเหมือนไม่มีสะโพก ประมาณท้องแล้วไปขาเลย แนะนำให้แก้ด้วยการลองเพิ่มความยาวของส่วนต้นขาดู น่าจะพอช่วยได้บ้าง

พี่ก็แนะนำได้เท่าที่เห็นจากสายตาพี่อ่ะนะ สู้ต่อไปยัยหนูปังตอ :hito01:

จูไคน์ - ชุดน่ารักดีค่ะ แต่แขนซ้ายดูยังไงก็สั้นไป :pika04:

เซอร์ไนท์ - ชอบกระโปรงอ่ะ :pika01:

OC - น่ารักมากค่ะ แต่รู้สึกข้าน้อยจะชอบตัวเก่ามากกว่า :pika04:

ยังไงก็สู้ต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ :pika01:

• 2 weeks later...

แวะมาอัพงานค่า ก็ไม่มีอะไรมาก จะเอางานเก่ามาเทียบกับงานใหม่ (วาดใหม่ / Draw it again นั่นแล)

ไม่พล่ามมาก แปะๆๆ

ชุดมาจากเรื่อง ลาฟลอร่า ค่าาา (ส่วนตัวละครออกแบบเอง)

อันนี้เริ่มจากที่หนูนึกอะไรขึ้นได้เลยไปขุดคลังมา เจอการ์ตูนที่เราวาดไว้ตอนป.4-5 (จำไม่ได้ เหอๆๆ)

เป็นเนื้อเรื่องต่อสู้ ผจญภัยนั่นแล ปัจจุบันหยุดจบแค่บทนำ 2 หน้า ... เจริญ

ดูหน้าปกกันเต๊อะ

ชื่อเรื่องแบบว่า ... ก็นะ วาดตอนป.5 อะจะเอาอัลไล ;w;

แนะนำตัวละครซักนิด (มีเยอะกว่านี้นะแต่ยังไม่เอาลง)

ซึน ยังเขียนเป็น ซิน อยู่เลยลูกเอ้ย 555 ไหวมั้ย ;w;

ไง อึ้งล่ะสิ ฮ่าๆๆๆ วาดเละพอตัวเลยล่ะนะ lol จับมารีเมคซะหน่อย ...

ปล. เปลี่ยนชื่อนิสสสสนุง

ปรับเปลี่ยนชุดนิดหน่อย จะได้มีรายละเอียดมากขึ้น 'w'

หลายๆคนคงคิดว่า "นี่ชื่อคนหรือเปลือกหอย(?)" # มันมีแค่นี่มุขหรือเปลือกหอย # ช่างมันเถอะ !

ก็เค้าคิดชื่อไม่ออกนี่นาเลยยึดชื่อเดิมไปก่อน ;w; ก็ ฝากติ-ชมเช่นเคยค่าาาา  :pika01:

ลายเส้นเปลี่ยน แต่สไตล์ไม่เปลี่ยน 555+

อืม Natalia ท่าท้าวเอวนั่น ไหล่ไม่น่าจะยกสูงขึ้นนะ?

ส่วนกรงเล็บของBlacklove รุ่นแก้ใหม่ยังแปลกๆอยู่นะ

ส่วนAnnaรุ่นแก้ใหม่ มือข้างที่จับหนังสือ นิ้วยาวจนไม่เห็นส่วนฝ่ามือเลย

สะโพกอยู่ไหน!!!!!

ลายเส้นกับปัจจุบันกับเมื่อก่อนนี่ต่างกันจริง ๆ นะเนี่ย ลายเส้นสวยขึ้นเยอะ

โดยรวมแล้วสวย วาดออกมาได้กีทุกภาพ แต่เหมือนจะยังขาดส่วนสะโพกอยู่นะ?

ลายเส้นเปลี่ยนไปจริงๆนั่นแหละ ทีแรกอ่านเมนท์ว่าไม่มีสะโพก แล้วไปดูรูปเมื่อก่อน ก็นะไม่เห็นแปลกว่าไม่มีสะโพก บัดนี้เข้าใจแล้วครัฟฟ

รีเมคตัวแรก แบล็ค สตาร์ภาคผู้หญิงใช่ไหมนั่น ดูทรงคล้ายๆกัน

เพ้อถึงโซลอีทเตอร์ภาคใหม่ มีคนชวนดู

สรุปภาครีเมคนี่เยี่ยมวาดได้ดีมากครับ สู้ต่อไป.... :pika03:

ลายเส้นเปลี่ยนไปคนล่ะแนว  :pika08: :pika08: :pika08:

เห็นได้ชัดถึงความเปลี่ยนแปลง สู้ต่อไปงับๆ :pika10:

โห...เอาลายเส้นเก่ามาเทียบกับลายเส้นใหม่แล้วเห็นความแตกต่างชัดเจนเลยค่ะ :pika01: โดยส่วนตัวแล้วข้าน้อยชอบลายเส้นใหม่กับสไตล์ของแก้มมากๆเลย ชอบค่ะชอบ

อยากออกแบบชุดได้เก่งๆเหมือนแก้มจัง...

:pika04:

• 2 weeks later...

แวะมาอัพแกลก่อนเปิดเทอมมมมมมม เหอะๆๆ ไม่มีอะไรมาก ไปดูกันเลย !!  :pika10:

รูปนี้วาดตอนไปเที่ยวค่ะ คือหนูจะเป็นครอบครัวใหญ่ ไปเที่ยวก็จะไปกันเยอะ ประกอบไปด้วยครอบครัวใหญ่ๆสามครอบครัว

(ทำไมต้องอธิบายเยอะฟระ?) คือครอบครัวหนู ครอบครัวพี่สาวแม่(ป้า) ครอบครัวเพื่อนแม่ ที่นี้เหล่าป้าๆแม่ๆก็จะมีลูก ...

ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ =w= ที่นี้ก็เลยเกิด "กลุ่มเด็ก" ขึ้นมา คือการรวมตัวของเหล่าลูกๆของป้าๆแม่ๆ นั่นเองค่ะ มีทั้งหมด 5 คนตามรูปงิ

ลูกของคุณป้า = มีลูก 2 คน ชายทั้งสองคน

คนโตชื่อ "ตอง" อายุ 19 ปี พี่โตสุดในกลุ่ม ในขณะเดียวก็มีน้องชื่อ "คอปเตอร์ (เรียกสั้นๆว่าเตอร์)"

อายุ 11 ปี เด็กสุดในกลุ่มค่ะ

ลูกของเพื่อนแม่ = มีลูก 2 คน ชาย-หญิง

คนพี่ชื่อ "ฟลุ๊ค" อายุ 15 ปี (ผู้ชาย) คนน้องชื่อ "ข้าวฟ่าง(เรียกสั้นๆว่าฟ่าง)" อายุ 14 ปี (ผู้หญิง)

รวมหนูลูกคนเดียวอีก 1 คนอายุ 13 ปี (เกือบเด็กสุดในกลุ่ม !!) เลยกลายเป็น 5 คน

- จบการอธิบาย(อันแสยยาวยืด) -

ถึงแม้จะมีกัดกันบ้างอะไรกันบ้าง แต่มันก็น่ารักดีนะ ฮ่าๆ

เปิดม่านกิจินกะ

รายละเอียดน้อยไปเนอะ? เหอะๆ คาแร็กเตอร์หล่อนคือ "เตี้ย แบน(?) ซึน" ค่ะ !! # ผลัวะ !!

หลายคนคงงงว่าทำไมวาดคูไคน์ 2 คน? แล้วคนเดียวกันป่าว? อ่าฮะ คนเดียวกันค่ะ ถามว่าทำไมออกแบบใหม่

อิอิ ไม่บอก xD รับรองว่าเจอเธอโลดเแล่นใน "บทพิเศษ" เร็วๆนี้แน่ค่ะ !!

ไฮไลต์ของงาน !! วาดเสร็จสดๆร้อนๆเมื่อคืน !!

โฉมใหม่ ไฉไลกว่าเดิมค่ะ ฮ่าๆๆ เริ่มต้นที่ว่าตัวเองอยากว่าเทพเจ้าให้มันเหมือนเทพเจ้าจริงๆ โดยคอนเซ็ปหลักๆเลย

ของครั้งนี้คือ ต้องประโปรงยาวเหมือนพระแม่ !! + ต้องถือคฑา !! คืออยากให้มันดูอลังการๆหน่อยอ่ะนะ

เลยเกิดจิราชิโฉมใหม่ขึ้นมา แต่กระโปรงก็ยังแปลกๆอยู่ดี "orz รอพบกับเธอคนนี้ในการ CG รอบหน้าได้ค่ะ  :pika01:

ฝากติ-ชมด้วยนะคะ !!!!!!  ปล. อยากให้ติเป็นภาพๆนะงิ น

กลุ่มเด็ก - เอียงนะ (รึคิดไปเอง?) ข้าวฟ่างเขี้ยวยาวจัง :pika08: ส่วนฟลุ๊คนี่เหมือนจะโตกว่าพี่ตองอีกนะคะ :pika01: น่ารักดีค่ะ

คูจีโต้ - นั่นผมเรอะ!? :pika08: มีเขี้ยวด้วย :pika07: ที่บอกว่ารายละเอียดน้อยไปเนี่ย ข้าน้อยว่าไม่นะ (เพราะของข้าน้อยน้อยกว่าเยอะค่ะ T^T)

จูไคน์ - น่ารักค่ะ แต่ถ้าไม่บอกว่าเป็นจูไคน์นี่ค่อนข้างดูไม่ค่อยออกนะคะ :pika09:

จิราชิ - ...อยากจะบอกว่า พร็อปเยอะมาก สวยค่ะ ชอบคทา :pika01:

สรุป...นี่โผล่ในฟิคคือจิราชิจริงๆสินะ

:pika04:

จิราชิ ตาสยองมาก OAOlll (การวาดให้ตากับการแต่งหน้าแบบนี้ ควรให้ตาเป็นประดายหวานๆหน่อยนะ อันนี้แนวหางตาตกเลยทีเดียว)

จูไคน์ มือซ้ายมี4นิ้ว?

คุจีโต้ วาดได้สวยนะ แต่แก้มือกับสะโพกเหมือนเดิม

ส่วนรูปครอบครัว มองผ่านๆก็ดีแต่ถ้าจะลงรายละเอียด ตรงมือเช่นเคย

ภาพครอบครัว - เป็นกลุ่มเด็กที่ดูสนิทสนมกันดีนะ :hito01: วาดโดยรวมแล้วโอเคงิ 'w'

คูจีโต้ - ออกแบบได้ดี แอบตกใจกับปากบนหัวนิดหน่อย แล้วก็ยังติดอยู่ในส่วนของสะโพกนิดหน่อยนะ ' '

จูไคน์ - สวยงาม ออกแบบได้ดี แล้วก็ "บทพิเศษ" ที่ว่านี่ก็เดาได้ไม่ยากหรอกนะ :psyduck02: #โดนโบก แต่พี่ว่าตรงนิ้วยังแปลกอยู่

จิราชิ - ดูอลังมาก lol หน้าโหดไปนิด ผ้าคลุม(รึเปล่า?)ดูแข็งไป

ก็มีข้อคิดเห็นประมาณนี้แหละงิ ออกแบบ+วาดได้ มีจุดที่ยังต้องแก้ไขอยู่บ้าง พยายามฝึกฝนเข้า รับรองเก่งขึ้นแน่นอน ไฟโตะ \OoO/

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.