Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Gamza Gallery !] แฟ้มรวมภาพของแก้มซ่าส์ !!

+ Pangtor Girl +

Recommended Posts

แวะมาแปะอีกรอบ ... เหอะๆๆๆๆๆๆ //หัวเราะแห้งๆ

ช่างมันเถอะ มาอัพอีกรอบ คราวนี้เป็น CG ค่ะ ไปชมกันเลย :]

จงเรียกชั้นว่าพระแม่ !!!!!!!!!!

หลายคนคงเห็นแล้ว ติอีกรอบแล้วกัน เหอๆๆๆ

ไม่มีพื้นหลัง ... ช่างมันเถอะ

ฝากติชมด้วยนะคะ !!!!!!!!!!

• Replies 163
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• + Pangtor Girl +

38

• Tym

28

• 天ノ花 月子

19

• Mocoron

13

...อืม :pika04:

จิราชิ - สวย...

จูไคน์ - เหมือนหางตาตกๆนะคะ แต่ก็นะ...น่ารักดีค่ะ

ไม่มีอะไรจะติค่ะ อ่อ จูไคน์มีเอวซักนิดน่าจะดีนะคะ :pika01: พยายามต่อไปเน้อววววว

จิราชิ - เหมือนจะวิจารณ์ในเชาท์ไปเมื่อคืนแล้ว ขออนุญาตข้ามนะงิ

จูไคน์ - เหมือนจะเป็นดีไซน์เก่า? ลงสีโอเค สวยงาม เรื่องสัดส่วนก็อยากให้ปรับช่วงเอวนิดนึง 'w'

• 2 weeks later...

แวะมาอัพค่าาาาาาาา ครั้งนี้อัพน้อยหน่อย 3 รูปเอง แฮ่ๆ ไปชมกันเลยค่ะ !

รูปวาดเล่นๆ นางฟ้าก็โอเคอยู่นะ พอมาวาดนางมารเริ่มขี้เกียจและ เลยเผาซะเลย lol

มาดูส่วนกิจินกะกันบ้าง !

ดูเอียงๆเพราะถ่ายเอียงค่ะ น มาแล้ววว เจ้าแม่สุดแรงของเรา ! ท่านแอบโซล >_<

กว่าจะออกแบบคุณเธอได้นี่แบบว่า ... แทบกระอั่กเลือดเลยทีเดียว ...

มีใครเห็นบ้างว่าหนูวาดเคียวแอบโซลผิด

เหมือนชุดจะขัดกับบุคลิกไปหน่อย ไว้ออกแบบใหม่เนอะ (ถ้าไม่ขี้เกียจ) วาดเสร็จสดๆร้อนๆเมื่อคืน

ฝากด้วยนะคะ  :pika01:

Angel & Devil

-Devilส้นรองเท้าเล็กไปรึเปล่า ตัวเบี้ยวเล็กน้อย มือต้องแก้เหมือนเดิม

Absol

-โดยรวม ผ่าน แต่เคียวที่อยู่บนหัว เหมือนเครื่องประดับ ทำให้ดูแปลกไปเลย แนะนำให้เปลี่ยนเป็นส่วนหนึ่งของผม ทำเป็นติ่งรูปเคียวจะดูเป็นธรรมชาติมากกว่า

Swellow

-สะโพกล่ะลูก =3= แต่ตาสดใสดีนะ

Angel Devil - แองเจิ้ลน่ารัก เดวิลเซ๊กซี่ :pika10:

อาบุโซล - สวย แต่รู้สึกแปลกๆกับเคียวเล็กน้อย :pika04:

โอสึบาเมะ - น่ารักดีค่ะ มีสะโพกซักนิดจะดีมาก :pika01:

ภาพแรกออกแบบสวย แต่มือซ้ายเดวิลยังดูแปลก ๆ

แอ็บโซล ออกแบบสวยเช่นกัน โดยรวมแล้วดูโอเคเลย แต่ช่วงรองเท้าดูแปลก ๆ ยังไงไม่รู้แหะ 'A'a

โอสึบาเมะ ออกแบบได้ดี แต่จะดูแปลกนิดหน่อยตรงโบว์ที่อกนะ (ความคิดส่วนตัว)

ออกแบบได้ดีทุกภาพเลย :like:

Absol แบบMega Absol สินะครับ มีผมปิดตาข้างนึงด้วย :3

เคียว... รู้สึกแปลกๆนิดๆ น่าจะยาวกว่านี้หน่อยครับ

แวะมาอัพแกลอีกรอบงิ ;w; รอบนี้ไม่มีไรมาก อู้งานมาอัพ

*gamza มาอัพแล้วรีบไปปั่นงานต่อ

เมี้ยวๆๆๆ วาดเล่นๆ ตัวสั้นไปหน่อยอ่ะ

ลองออกแบบชุดใหม่ ดูไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่เนอะ ไว้ปรับใหม่ๆ

ฝากด้วยค่ะ !!  :pika03:

เฮ้ย แมวน่ารักมากอ่ะ แต่อยากให้แก้การบิดขาซ้ายของตัวละครนิดหน่อยนะ(บิดออกมาด้านหน้า เพื่อเพิ่มความมีมิติมากขึ้น) ที่เหลือท่าอะไร เด็ด!!!

แต่OC...

1. ขาลีบ

2. เพราะขาลีบ ทำให้ช่องว่างขาห่าง กลายเป็นขาโก่งออก

3. เข่าสูงไป

การจัดตำแหน่งองค์ประกอบใบหน้าดีขึ้นเยอะแล้ว ที่เหลือฝึกมอกับช่วงล่างมากๆนะ :like:

เอเนโคโรโร่น่ารักดี แต่การจัดท่าเหมือนเบี้ยว ๆ ยังไงไม่รู้แฮะ ขาซ้ายบิดแปลกไปนิด

OC ออกแบบได้ดี ขาโก่งไปนิด ปัญหาเดิมคือเรื่องสะโพกนะ ยังดูเหมือนไม่มีสะโพกเท่าไหร่

วาดได้สวยดีงิ เป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ งิ :hito01:

น่ารักทั้งคู่ค่ะ พยายามต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ แก้มนี่ขยันมากเลยนะคะ :pika01:

/me นั่งมอง Artwork & Fiction ตัวเองที่ดองอยู่... "orz

• 2 weeks later...

มาอัพเงียบๆ เหอะๆ มาดูกันเลย

ตัวอย่างหน้าปกฟิคในแต่ละตอน ประเดิมด้วยท่านป้า ดูแบบ + เผาเก้าอี้ สมุดใหม่หน้าแรกเลย ~

ไม่ถนัดวาดภาพใหญ่เลยจริงๆนะ (สมุดเล่มใหม่ซื้อผิด เล่มยาวกว่าเดิม ทำให้ต้องวาดแนวตั้ง + เหลือพื้นที่เยอะ)

ฝากด้วยนะคะ

รูปร้องไห้ - ตอนนี้มุมมองการจัดองค์ประกอบหน้าผ่านละ

เอโนโคโกโร่ - ข้อนิ้วก้อยมือซ้ายแปลกไปนะ ถ้าแบบที่ศจ.คิดเป็นจริง จะบอกว่างอผิดด้าน ภาพหันข้างเอง หูก็ดูแปลกไป

ซาไนท์ - กระโปรงแข็ง = =lll

รูปเก้าอี้ - อืมมมแก้ขาข้างที่อยู่ข้างใต้ ให้บิดไปตามแนวขาหน่อย นอกนั้นOK

ภาพร้องไห้พี่ว่าก็ได้ฟิลลิ่งอยู่นะ

ภาพเอโนโคโกโร่ พี่ว่านิ้วแปลกๆนะ //ลองทำนิ้วตาม => ทำยากเหมือนกันนะ พี่ว่าให้นิ้วก้อยมาติดกันน่าจะดีนะ... ภาพรวม ก็น่ารักดีนะ~

ดูเหมือนว่าท่านป้าซา จะดูสูงวัยขึ้นนะ //Mr.F โดนโจมตี

ภาพสุดท้ายดูทรงอำนาจยิ่งนัก!?

Crying - ....แทบจะสัมผัสอารมณ์ได้เลยครับ

Delcatty - ในขณะที่มีหลายคนงงๆกับนิ้ว ผมนึกถึงสป็อคจากเรื่องสตาร์เทร็ค ;x

Gardevoir - อืมม.... ดูมีราศีนะครับ

Chair Throne - 0_o Empressชัดๆ

ภาพร้องไห้ พี่ว่าวาดออกมาได้อารมณ์ดีนะ 'w'

เอเนโคโรโร่ น่ารักดี แต่ก็อย่างที่คนอื่นคอมเมนต์มา นิ้วมือซ้ายยังดูแปลก ๆ อยู่งิ

เซอร์ไนท์ ท่าทางป้าดูโหดนะ ท่ายืนเหมือนจะหาเรื่อง ฮาาาาาา กระโปรงดูแข็งไปนิด

ภาพสุดท้าย นี่มันราชินีชัด ๆ !!! ถ้าเป็นภาพหันหน้าตรง พี่ว่าเก้าอี้ดูสั้นไป เหมือนมันลอยอยู่ยังไงก็ไม่รู้สิ ถ้าวาดให้ยาวประมาณส้นเท้าน่าจะกำลังดี

ร้องไห้ - ได้อารมณ์ดีนะคะ เสียใจ ดีใจ ช็อก ส่วนอีกอัน...เอ่อ เสียใจรึเปล่าคะ? :pika04:

เอเนโกโรโร่ - น่ารักค่ะ นิ้วมือซ้ายแปลกนิดๆ :pika01:

เซอร์ไนท์ - เฮ้ๆอยากมีเรื่องเหรอ? #ผิด เท่ดีค่ะ แต่รู้สึกแปลกๆกับไหล่นิดหน่อย กระโปรงแข็งไปนิด :pika01:

สุดท้าย - เก้าอี้ต่ำกว่านี้อีกนิดจะดีมากเลยค่ะ :pika01:

สุดท้ายนี้ก็ขอให้แก้มพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆนะคะ พี่เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ :pika10:

ประกาศเล็กน้อย

อาจจะไม่ได้อัพแกลไปพักใหญ่ๆเลยนะคะ ... ประมาณ 2-3 สัปดาห์ หรือไม่ก็เดือนนึง

เรียนมาให้ทราบตามนี้ค่ะ

• 1 month later...

มาอัพแกลค่าาาา หายไปเป็นเดือนเลย เหอๆ ห่างเหินกับการวาดรูปมาก ;w;

กลับมาโชว์ไม่กี่ภาพ แหะๆ ก็นะ ไว้ว่างๆจะมา CG ถ้าไม่ขี้เกียจ ไม่พล่ามมากและกัน ไปชมกันเลย

ออกแบบ OC โฉมใหม่ค่ะ ปังตอเล็กไป ฮ่ะัๆ

คอนเซ็ปต์คุณหนู + พ่อบ้านค่ะ ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ และ ... ลืมปักโทรเปียสค่ะ น

CG เสร็จเมื่อกี้สดๆร้อนๆเลยล่ะค่ะ ก็นะ ใช้เวลาทำ 2 วัน ฝาแฝดพลัสเซิล ไมนัน >_<

อย่าลืมเม้น ติ-ชม กันนะคะ ;w;

OC - ชุดดูน่ารักขึ้นนะคะ ชอบค่ะ ปังตอถ้าใหญ่กว่านี้อีกจะดีม้ากมาก :psyduck14: #โดนตบ

คุณหนู & พ่อบ้าน - น่ารักทั้งคู่เลย :pika01:

ฝาแฝด - นี่ก็น่ารัก :pika01:

ดูดีแล้วค่ะ พยายามฝึกฝีมือต่อไปเรื่อยๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :pika01:

ปังตอโหดเหมือนเดิม 'A' แถมมีรูปหัวใจตรงปังตออีก น!!

รูป + กับ - ลงสีได้สดใสดีนะ

OC โฉมใหม่ดูน่ารักขึ้น ความโหด(?)ลดลงไปเยอะ

[me=Solanis]โดนเชือด[/me]

คุณหนูกับพ่อบ้าน สวยดี ออกแบบโอเคเลย แต่ขาโรเซเลียเหมือนจะยาวไม่เท่ากัน?

แฝดบวกลบ นิ้วมือข้างที่ควงกันงอแปลก ๆ อ่ะ แต่สีสวย ออกแบบเจ๋ง 'w'b

• 3 weeks later...

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ .... :psyduck14: # มาแปลก

แวะมาลงงานค่ะ แต่ภาพเดียวนะเออ เพียวๆล้วนๆ แต่ว่าในภาพนั่นน่ะ .... เหอๆๆๆ เอาเป็นว่าไปดูกันเลยดีกว่า

แท่น แท๊น !!!!

ฮ่ะฮ่า พอดีมีคนมาสะกิด(?)เข้าเลยวาดเหมาหมดซะเลย น่ารักป้ะหล่ะ 'w' //ล่างซ้ายนั่นท่านลุงเรอะ .... ???

ใครเป็นใครดูออกรึเปล่าเอ่ย =w= จิบิหมดเบย ฝากติ-ชมด้วยนะคะ  :pika01:

แท่น แท๊น !!!!

รอบที่ 2 ค่ะ !! เป็นไงกันบ้าง เหอๆๆๆ ติชมด้วยนะคะ !

[me=Solanis]สำลักน้ำ[/me]

วาดแต่ละคนออกมาได้แบบว่า... ต่างจากตัวจริงลิบลับเลยทีเดียว

เห็นภาพตอนแรก นี่เราเหรอ....... อึ้งไปชั่วขณะเลย lol

วาดได้น่ารักดีน่อ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.