Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Re-write] The Story of Life I Part 1 เหตุผลของสมุดบันทึก

♏☤ṧ⊥εґ ℉

Recommended Posts

ขึ้นเครื่องบินทั้งรถตู้? อืม ... บางทีก็โชว์พาวไปนะ

"เกือบ"ทุกคนอยู่ร่วมกันโดยสันติ อืม....

นี่คงจะเริ่มarcใหม่สินะครับ

ปล. เทพี =เพศหญิงนะครับ = =||l

เรียกเทพีถูกแล้วครับ เพราะ นายเวก้าเป็น.......

เรียกเทพีถูกแล้วครับ เพราะ นายเวก้าเป็น.......

รึว่า...นายเวก้าเป็นกระ- - -!!!! =[ ]=!!!

อืม...ไม่ได้มาอ่านนานตามไม่ทันแหะ(ขออ่านย้อนๆก่อนล่ะ)

วออออออทททททท?! = =

นำเรื่อง...

ณ สนามบินประเทศ โวเกล่า

เสียงประชาสัมพันธ์(บนเครื่องบิน):ขณะนี้ถึงสนามบิน ประเทศโวเกล่าแล้วค่ะ

ขอให้ผู้โดยสารทุกท่านเช็คสำภาระของพวกท่านก็ออกจากตัวเครื่องบินด้วยนะค่ะ...

w2.bmp

New: (ส่งจิต) (ถึงแล้วซินะ......)

Empty: (ส่งจิต)( (อืม...)

Empty: (ส่งจิต)( ..ถึงประเทศที่ฉันไม่คอยชอบแล้ว....)

New: (ส่งจิต)( (ประเทศนี้มันมีอะไรหรอ??)

Empty: (ส่งจิต)( (ปล่าวๆ ไม่มีอะไรหรอก...)

Xenon No:1 :นายท่าน Xenon N ถึง ประเทศโวเกล่าแล้วนะค่ะ...

Xenon No:1 :นายท่าน??

Xenon No:1 เขย่าตัว Xenon N

Xenon N :ถึงแล้วหรอ???

Xenon No:1 :ให้ขี่ตรงไปฐานเลยไหมค่ะ..

Xenon N :ตามสบาย....

และแล้ว Xenon No:1 ก็ขี่รถลงจากเครื่องบินและออกจากสนามบินมุ่งตรงไปฐานทัพใหญ่......

Opening

w0.bmp

ตอน ปลอมตัว

w3.bmp

ณ ในรถที่กำลังเล่นตรงไปฐานทัพองค์กรณ์ Xenon

New: (ส่งจิต)( (เมื่อไรเจ้า Root จะฟื้นนะ....)

Empty: (ส่งจิต)( (ฉันก็ไม่รู้...)

w4.bmp

เกิดเสียงระเบิดดังขึ้น

New: (ส่งจิต)( (นั้นเสียงอะไรนะ!)

Empty: (ส่งจิต)( (นี้แหละประเทศโวเกล่า...)

Empty: (ส่งจิต)( (ตั้งแต่ผู้สืบทอดจาก นายเวก้า ตายและไม่มีการสืบทอด...)

Empty: (ส่งจิต)( (ประเทศนี้ได้แบ่งแยกกันเป็นสองฝ่ายไปซะแล้วละ....)

New: (ส่งจิต)( (นายเวก้าคือใคร??)

Empty: (ส่งจิต)( (นายนี้เรียนจบ N.C (NomalClass) ไหนเนีย....ทำไมไม่รู้จัก..)

New: (ส่งจิต)( (N.C.6 (NomalClass 6...))

Empty: (ส่งจิต)( (เรื่องนั้น ช่างมันเถอะนะ...ในวิชาประวัติศาสตร์ N.C.4 ได้เรียนเรื่อง นายเวก้าเป็นผู้ก่อตั้ง ประเทศ โวเกล่า มามั้งไหม?)

New: (ส่งจิต)( (ออ...ฉันลืมมันไปหมดละ...)

Empty: (ส่งจิต)( (งันฉันค่อยเล่าเวลาว่างละกัน..!)

Empty: (ส่งจิต)( (นายเวก้านะ เป็นคนที่ทำให้ประเทศนี้ถูกปลดปล่อยจาก อำนาจ

การปกครองแบบ ผเด็จการ )

Empty: (ส่งจิต)( (ถึงแม้ว่าเขา เอ๋ย เธอนะเป็นพวกผิดเพศก็ตาม...)

Empty: (ส่งจิต)( (ในช่วงนั้น ประเทศแห่งนี้ในสังคมไม่ยอมรับพวก ผิดเพศ

แต่ ก็อย่างว่าแหละ...)

Empty: (ส่งจิต)( (เขาพิสูจน์ ได้ว่าเรื่องผิดเพศนั้นไม่เกี่ยวกับการลุกขึ้นประฎิวัฒนประเทศ)

Empty: (ส่งจิต)( (เธอได้รับการยกย่องจากคนทั้งโลก ว่า เป็น กระเทยคนแรกที่นำอิสระภาพมาสู่ประเทศนี้ และ เป็นผู้นำที่เข้มแข็งฝ่าฟันมาพร้อมประเทศแห่งนี้)

Empty: (ส่งจิต)( (จนได้เป็นประเทศนี้จนถึงปัจจุบัน...)

Empty: (ส่งจิต)( (ถามจริงเถอะนะ New นายไม่รู้เรื่องนี้จริงๆหรอ??)

New: (ส่งจิต)( (ก็ฉันลืมอะ..)

Empty: =_=”

w6.bmp

และพวกเขาก็นั้งเงียบมา 20 นาทีจนถึงฐานทัพใหญ่ Xenon

Xenon No:1 :ถึงแล้วค่ะ ท่าน Xenon N

Xenon N:เธอจะไปไหนก็ไป ฉันขอขึ้นไปรายงานท่าน Xenon Unkown ก่อน...

Xenon No:1 :ค่ะ...

Xenon N ก็เปิดประตูออกจากรถและมุ่งตรงไปอาคารใหญ่...

และ Xenon No:1 ก็นำรถไปจอดไว้ลานจอดรถกลางฐานทัพ...

Xenon No:1 : (คิดในใจ) (ฉันขึ้นไปดูบนห้องฉันดีกว่า....)

Xenon No:1 ก็เปิดประตูรถแล้วออกจากรถ....

New และ Empty แอบมองว่าพวกนั้นออกไปหรือยัง...

New: Ok เราพูดกันได้ปกติแล้ว...

Empty:แล้วเราจะทำยังไงต่อจะหนีออกไปเลยไหม??

New:คงจะยากแล้วละเพราะเราอยู่กลาง ฐานทัพพวกมันเลยละ...

Empty:จากที่ฉันดูๆนี้มันโรงงานชัดๆ

New:คงจะตั้งบังหน้าอะนะ...

New:ถ้ายังไงฉันว่าลองปลอมตัวดูดีไหม??

Empty:แล้วนายจะไปหาชุดคนงานมาได้ยังไง??

New:อยู่ตรงนู่นไง //New ชี้ไปห้องเปลี่ยนชุดยูนิฟรอม

Empty New และ Root ที่กำลังสลบ ออกจากรถและแอบเดินเข้าไปเปลี่ยนเสื้อชุดยูนิฟรอม

Empty:อย่าแอบดูฉันละ New..

New:ฉันไม่อย่ากแอบดูเธอหรอกหน่า~

Empty:........

w1.bmp

New:เอาละเปลี่ยนชุดเสร็จละ...

Empty:นายจะติดหนวดทำเพื่ออะไร...

New:ปลอมตัวไงปลอมตัว..

Empty:เหอะๆ

คนงาน:เฮ้ย! ช่างประปาไปซ่อมห้องน้ำที่ห้อง 031 ซิ...

New:ดะเดียวนะครับ ห้อง 031 หนึ่งไปทางไหนอะครับ..

คนงาน:แกคงพึงเข้ามาให่ซินะ ตึก 0 คือตึกใหญ่ๆนู่นไปทำซะ...

New:ครับๆ...

New: (ส่งจิต)(Empty ฝากเฝ้า Root หน่อยนะ...)

Empty: (ส่งจิต)(อืม...)

New ก็รีบเดินไป ห้อง 031

คนงาน:เธอคงมาใหม่เหมือนกันซินะช่างไฟฟ้า...

คนงาน:ตอนนี้ยังไม่มีอะไรผิดปกติอะนะเธอรออยู่นี้แหละ...

คนงาน:ว่าแต่เจ้าที่นอนอยู่นี้มันเป็นอะไร...

Empty:คือว่าเมื่อวาลมันเมาหนักไปหน่อยนะ.!

คนงาน:ยังไงก็ปลุกมันมาทำงานได้แล้วนะ ช่วงนี้เป็นช่วงหวาดผวาของคนทั้งโลกยังจะเมาได้อีกนะ..

Empty:อืม...

และ คนงานก็เดินออกไปจากห้องเปลี่ยนชุด....

Empty:New จะเป็นยังไงบ้างนะ....

ณ ตึก 0 ห้อง 031

w7.bmp

New:(คิดในใจ)(ทำไมเราไม่รีบหาทางหนีไปนะ เราจะมาทำงานทำเพื่อ??)

New:ช่างประปามาแล้วครับ!!

ประตูที่ห้องนั้นได้ถูกเปิดออก และ คนที่เปิดประตูออกมาทำให้ New

ตกใจมาก..

Xenon No:1 :สวัสดีค่ะลุงช่างประปาเชิญด้านในค่ะ....

New: (คิดในใจ) (ยั้ยนี้มัน.....)

w9.bmp

Xenon No:1 มองหน้า New......

Xenon No:1 :เราเคยเห็นกันที่ไหนหรือปล่าวนิค่ะ??

New: ออลุงเพิ่งเข้ามาใหม่นะจะไปรู้จักหนูได้ยังไง??

Xenon No:1 :นั้นซินะค่ะ...ช่วงนี้หนูทำงานหนักนะก็เลยมึนๆนิดหน่อยอะค่ะ....

Xenon No:1 :ไปซ่อมท่อที่มันแตกตรงนั้นให้หน่อยนะค่ะเดียวหนูไปหาอะไรกินก่อน....

Xenon No:1 เดินออกไปจากห้อง...

New: (คิดในใจ)(นี้แหละโอกาสไปหาแผนที่ของโรงงานแล้วออกจากที่นี้ดีกว่า....)

New มองรอบๆห้อง และ เตรียมที่จะค้นของ..

w10.bmp

????:นี้ลุงทำอะไรนะครับ...

New:จ๊าก~!!

????:มาทำอะไรแปลกๆในห้องแม่ผมหรอครับ?

New: แม่หรอ?

ณ ทางเดินขึ้นไปห้องหัวหน้าใหญ่...

w11.bmp

????:รู้ไหม Xenon N คุณนะทำงานพลาดมา 2 ครั้งแล้วนะ...

????:คุณกำลังจะแพ้ผมแล้วนะ.... Xenon N ....

Xenon N :ที่ฉันทำงานนี้ฉันไม่ได้เพื่อแข่งฉันแค่จะรับใช้ท่าน Unkown เท่านั้น...

????:นายนี้มันเหมือนสุนัขรับใช้จริงๆเลยนะ เชื่องว่านอนสอนง่าย....

Xenon N : จริงๆแล้วนายมันก็แค่พวกกลัวแพ้ซินะ Xenon Z ...

Xenon Z : เก่งจังเลยนะ Xenon N แกนี้มันเก่งขึ้นจริงๆเลยนะ....

Xenon Z :ฉันอย่ากให้แกจำไว้อย่างนึง...

Xenon Z :แกไม่มีวันชนะฉันหรอ.........

โปรดติดตามชมตอนต่อไป..

บร๊ะ ยัย Xenon No:1 เป็นแม่คนแล้วเรอะ =A=

ส่วนรูท ทำไมเอ็งไม่มีบทเลยฟร้าาาาาาาาา //ดีดดิ้น

ได้ทำการเปลี่ยนแปลงหน้าแรกให้ดูดีขึ้น

ได้มีการเพิ่ม

- BGM List พร้อมเครดิต

- Gallay Picture (รวมรูปทั้งตนเองวาดและคนอื่นวาดให้)

- จัดระเบียบฟรอนใหม่..

- ได้ทำการทำ แบบนี้ [ชื่อตอน] โดยใน Part List จะเปลี่ยนเป็นชื่อ ตอนกดเข้าไปได้ เพือจะดูชื่อตอนอ่านะครับ..

โดยในครั้งต่อไปผมจะไล่แก้คำผิด กับจัด ระเบียบรูปแต่ละตอนๆ ให้มันดูดีขึ้น และอาจเพิ่มรายละเอียดที่

มันเหมือนขาดหายหรือไม่ละเอียดพอ ผมมาคิดๆดูแล้วฟิคผมมันก็....นะ

ผมจะปรั่บปรุงให้มันดูน่าอ่านขึ้น ครับ..... ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ... ^ ^

นำเรื่อง

w6.bmp

ณ ห้อง 031 ในโรงงานแห่งนึงซึ่งเป็นฐานทัพลับของ  องค์กรณ์ Xenon

ทางด้าน New ที่กำลังถูกเด็กชายปริศนาคนนึงจับได้....

????:หืม?

????:นี้ลุงมาทำอะไรลับๆล่อๆอย่างนี้!

New:ลุงก็แค่......มาซ่อมท่อประปาเท่านั้นเอง........

????:จริงหรอลุง....

เด็กชายคนนั้นทำหน้าตาเหมือนจะไม่เชื่อ New

Xenon No:1 เปิดประตูเข้ามาในห้อง....

????:แม่ครับ!! ตาลุงคนนี้มาทำลับๆล่อๆในห้องนี้อะครับ!

Xenon No:1 รีบปิดประตูห้อง พร้อมล๊อคประตู...

New:(คิดในใจ)(โชคไม่ดีแล้วเรา...)

Opening

untitled.bmp

ตอน เหยื่อของความแตกแยก

ณ ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า

ทางฝัง Empty และ Root

Root ได้ตื่นจากการสลบ....

untitled3.bmp

Empty:อ้าวตื่นแล้วหรอ Root

Root:ที่นี้.............ที่ไหน.....

Root:แล้วกล่องแห่งความทรงจำละ!

Empty:อยู่นี้ไง.....

Empty แสดงกล่องแห่งความทรงจำ

Root:เธอไม่เป็นอะไรแล้วนะ Empty....

Empty:ฉันว่านายนะเป็นกว่าฉันอีก....

Root:ว่าแต่เราอยู่ไหนกันนิ บ้านน้า Weed หรอ?

Empty:ฐานทัพใหญ่พวก Xenon นะ....

Root:Xenon ?

Empty:เรื่องมันยาวเดียวเล่าให้ฟังนะ....

และ Empty ก็เล่าเรื่องทุกอย่างหลัง Root สลบ...

Empty:ฉันขอโทษนะ Root เพราะฉันนายถึงเป็นแบบนี้..

Root:ไม่เป็นไรหรอกหน่ามันเป็นความผิดฉันด้วยละ...

Root:งั้นเราก็ซวยแล้วนะซิ....

Empty:ไม่ต้องตกใจนะ New กำลังไปหาแผนที่นะ..

Root:ฉันจะไปช่วยด้วย......

Empty:นายอย่าไปเถอะนายยังเจ็บหนักอยู่นะ.....

Root:แต่ว่า..........

Empty:เงียบไปซะ......

Root:นี้ Empty..........

Empty:????

และทุกคนก็เงียบไปพักนึง...

Root:เธอเคยสงสัยไหมว่าไอ้กล่องนี้มันจะทำอะไรได้มั้ง....

A1sss.bmp

Root:เธอเชื่อหรอว่ามันจะช่วยโลกจากพวกนั้นได้...

Root:ไม่ซิ เธอเชื่อหรอว่าพวกเราทำได้...

Empty:นั้นซินะ.....

Empty:พวกเรามันก็แค่คนธรรมดาๆ ไม่มีพลังอะไรเลย....

Root:แย่แล้วสมุดของ ปู่ฉันหาย!

Empty:คงจะอยู่ในกระเป๋าเสื้อกันหนาวนายนั้นแหละ....

Root:พาฉันกลับไปเอาที...

Empty:มันสายไปแล้วละ เราอยู่ต่างประเทศนะ...

Empty:ป่านนี้ น้า Weed คงเก็บไว้ให้แล้วละ

Root:อืม...

Root สำรวจกล่องแห่งความทรงจำ

Root:นี้ Empty...

Empty:????

Root:เธอลองแตะตรงนี้หน่อยซิ....

Empty:ตรงนี้หรอ....

Empty ยืนมือแตะกล่องแห่งความทรงจำตรงสี่เหลี่ยมนุ่นๆบนกล่อง

และก็เกิดแสงจากช่องสี่เหลี่ยมนั้นแล้วหายไป...

Empty:นี้มันอะไรกันเนีย....

Root:ฉันเชื่อว่า 4 ช่องนี้ไว้ให้ผู้ถูกเลือกแตะแน่เลย...

Root:ถ้าแตะครบอาจมีอะไรบ้างอย่างออกมาจากกล่องก็ได้นะฉันว่า....

Empty:นั้นซินะ....

และก็มีคนงานคนเดิมเดินเข้ามา

คนงาน:นี้พวกนายสองคนมีคนอย่ากพบไปที่ห้อง 011 เดียวนี้ด้วย!

ณ ชั้นบนสุดของ ตึก 0

Xenon N:ท่านครับผมปล่อยให้พวกนั้นหนีไปได้ครับ...

Xenon Unkown:ไม่ต้องห่วงไปหรอก N

Xenon Unkown:ฉันรู้และฉันเห็นทุกอย่าง....

Xenon Unkown:ฉันรู้ว่ามันไม่ใช้ความผิดนายมีมือที่สามเข้ามายุ่งเกี่ยวตอนที่อยู่เมือง Paper Maze

Xenon N:ใช้ครับ ผมรู้สึกว่าเจ้าคนๆนั้นก็เป็นพวกมีพลังแฝงเหมือนกัน.....

Xenon Unkown:พวกนายรู้ไหมทำไมพวกนั้นถึงได้กล่องแห่งความทรงจำมา.....

Xenon N:ไม่ทราพครับ

Xenon Unkown:ถ้าพวกนั้นไปมือปล่าวๆคงเปิดประตูบนยอดสุดของไม่ได้

Xenon Unkown:ฉันเลยส่งเจ้า Komma ไปพร้อมกับ “Namtum”

Xenon UnKown:และฉันลืมคิดเรื่องที่ว่า ใน Namtum นั้น

มันมีปริศนาบางอย่างในนั้น...

Xenon Unkown:ไม่ต้องห่วง N พวกนั้นได้เข้ามาติดกับเราแล้วละ....

Xenon Unkown:ที่เหลือก็แค่ เวลาในการจัดการกับพวกนี้..

Xenon Unkown:ดูเหมือนว่านายมีปารตี้น้ำชากับแขกที่เข้ามาใหม่ 2 ท่านนะขอเชิญไปร่วมงานหน่อย....ที่ห้อง 011

Xenon N:ครับ.....

กลับมาทางด้าน New ที่กำลังโดนเด็กชายจับได้...

Xenon No:1 :นี้ลูกแม่บอกแล้วใช้ไหมว่าห้ามออกมาจากที่ซ่อนตอนที่คนอื่นมา!!

????:แต่แม่ครับ....

Xenon No:1 :ถ้าลูกโดนจับได้แล้วจะเป็นยังไงรู้ตัวไหม?

เด็กชายคนนั้นได้เดินไปที่หลบซ่อนของตนเอง....

Xenon No:1 :นี้ลุงช่างซ่อมค่ะ...ได้โปรดอย่าบอกใครนะค่ะว่าฉันแอบเลี้ยงเด็กคนนี้.....

Xenon No:1 :จะให้ฉันทำอะไรฉันก็ยอมแต่อย่าไปบอกใครนะค่ะ

New:นี้ลูกคุณหรอครับ....

Xenon No:1 :แกเป็นเด็กเก็บมาเลี้ยงนะค่ะ..

New:เก็บมาเลี้ยง?

Xenon No:1 :เด็กคนนี้เมื่อ 2 ปีก่อนพ่อแม่ของแกโดน ผู้ก่อการร้าย ฆ่าตายนะค่ะ...

Xenon No:1 :ตอนนั้นฉันแอบออกจากโรงงานแล้วบังเอิญเห็นแกนั้งร้องไห้...

untitled2.bmp

Xenon No:1 :ฉันสงสารและถามแกว่าพ่อแม่หนูอยู่ไหน...

Xenon No:1 :แต่เด็กคนนั้นบอกว่าพ่อแม่เขาถูกฆ่าตาย.....

Xenon No:1 :เขาชื่อ Tim นะค่ะลุง

Xenon No:1 :ได้โปรดอย่าไปบอกใครนะค่ะ ฉันไม่อย่ากให้

เด็กคนนี้เขา มีชะตากรรมแบบฉัน....

New:ชะตากรรมแบบเธอ?

Xenon No:1 :ลุงรู้จักการมนุษย์ทดลองไหมค่ะ...?

New:มนุษย์ทดลอง?

Xenon No:1 :ใช้แล้วมนุษย์ทดลอง.......

Xenon No:1 :ว่าแต่ลุงชื่ออะไรค่ะเนีย ป้ายชื่อไม่เห็นติดไว้เลย

New:ลุงไม่ชอบติดป้ายชื่อนะมันเกะกะเอาเป็นว่าลุงชื่อ

N ละกัน...

Xenon No:1 : N............

New:มีอะไรหรอหนูชื่อลุงมันแปลกขนาดนั้นเลยหรือ?

Xenon No:1 :ปล่าวค่ะหนูแค่นึกอะไรขึ้นมาได้.....

New:นึกอะไรหรือหนู?

Tim:แม่ครับน้ำจะท่วมห้องน้ำแล้ว...

New:เดียวผมไปซ่อมท่อน้ำให้นะครับ!

New:(คิดในใจ)(แล้วฉันจะซ่อมยังไงเนีย~!!)

โปรดติดตามตอนต่อไป...

Mr.F Report

สวัสดีครับทุกท่าน ผม Mr.F เนื้อเรื่อก็ดำเนินมาถึง Part 26 แล้ว~ ยอดวิวร่วมก็เกือบจะ 2000 ละ

ป.ล บางทีผมก็เข้ามาในกระทู้ดูอะไรบ้างอย่างนิดหน่อย..

สำหรับกล่องแห่งความทรงจำนั้นบางท่านอาจสงสัยว่ามันเป็นยังไงกันแน่ผมมีภาพมาให้ชม

ขอ censor ซักเล็กน้อยเพื่อกันการสปอย

สำหรับหมายเลข 1 นี้เป็นตรงที่ Root และ Empty ลอง แตะดูอะครับ...

ส่วนหมายเลขสองนั้นยังเป็นความลับครับ ^ ^

และ นี้คือ Namtum ครับ

o2.bmp

ป.ล น่าจะเห็นตอนที่ New ใช้เปิดประตูไปแล้วละ

สำหรับ Part นี้คงไม่มีอะไรแล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและส่องด้วยนะครับ ^ ^

อืม ... เธอเป็นมนุษย์ทดลองสินะ ...

*gamza เหลาดินสอเตรียม FA #ผิด

ติดตามตอนต่อไป อัพไวๆเน้อออ ~~~~

• 2 weeks later...

นำเรื่อง

ณ ห้อง 011 ในตึกใหญ่ในฐานทัพองค์กรณ์ Xenon

Root และ Empty ได้อยู่ในห้องสองคน...

ในห้องนี้เป็นห้องที่ไม่มีอะไรเลยนอกจากเก้าอี้ไม่กี่ตัวกับขยะบนกำแพงมีรอยขีดเต็มไปหมด..

Root:นี้ Empty ฉันรู้สึกแปลกๆนะฉันว่าเราควรหนีดีกว่านะ....

Empty:นายกลัวหรอ Root...

Root:ปล่าวซะหน่อย...ฉันแค่รู้สึกไม่ดี...

Empty:ฉันก็เหมือนกันแหละ.......

Root:.......

Empty:........

Root:ว่าแต่พวกนั้นเรียกพวกเรามาทำไมนะ....

Empty:ฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน.......

และประตูห้องก็เปิดออกมีใครบ้างคนกำลังเข้ามา...

Opening

ตอน ห้อง011

Root:นะ........นะ.......นั้นใครนะ...

คนทำความสะอาด:ออคือผม...

Empty:แกอย่าเจ้ามานะไม่งั้นแกตาย....

คนทำความสะอาด:คือผม.......

Empty:ออกไปเดียวนี้!!

คนทำความสะอาด:แต่ว่าผม.....

Empty:ออกไปเดียวนี้นะ!!

//ชายคนนั้นได้เดินออกไปจากห้อง

คนทำความสะอาด:(คิดในใจ)(ฉันแค่จะมาทำความสะอาดเฉยๆทำไมไล่ฉันมาเนีย...)

คนทำความสะอาด:(คิดในใจ)(ฉันทำอะไรผิด..)

กลับมาทางด้าน New...ที่อยู่ในห้องน้ำกำลังซ่อมท่อน้ำ

New:อ่าเสร็จละ....

Xenon No:1 :มันไม่ดูเละไปหน่อยหรอค่ะ

New:เห็นเละๆอย่างนี้นะครับจริงๆมันแน่นนะครับ..

New:ผมขอตัวก่อนนะครับ...

New รีบออกจากห้องแต่ว่า...

Xenon No:1 :เดียวก่อน!

New:(คิดในใจ)(ซวยแน่เรา...)

Xenon No:1 :คุณลุงลืมของค่ะ...

New:ออ ขอบคุณมากครับ...

New รีบหยิบของและชิ่งหนีไป...

New:เกือบไปแล้วไหมเรา...

New:ว่าแต่ที่นี้แปลกนะขนาดว่าพวกต่างดาวมาบุกโลกแล้วยังทำงานได้

เฉยๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยเหะ...

New:แปลกดีจริง..

New เดินมาเรือยๆจนถึงหน้าบรรได..

New: (คิดในใจ)(มีความเป็นไปได้สูงที่หัวหน้าใหญ่มันจะอยู่บนสุดของอาคารนี้...)

New: (คิดในใจ)(กลับไปหา Empty ก่อนดีกว่า...)

ในขณะที่ New กำลังจะขึ้นไปบนอาคารก็เกิดมีชายคนนึงทักมา...

คนทำความสะอาด:นี้ลุงพอรู้มั้งไหมว่าจะขึ้นไปทำความสะอาดด้านบนได้ยังไง.!

ชายคนที่มาทัก New เป็นคนเดียวกันกับชายที่ไปทัก Root และ Empty ในห้องข้างล่าง

New:!!!

New:ออคือว่า.....

คนทำความสะอาด:นี้ลุงหน้าตาไม่คุ้นเลยนะลุง...

New:ลุงพึงมาทำงานใหม่นะ....

คนทำความสะอาด:พอดีเลยลุงช่วยผมหาทางขึ้นไปทำความสะอาดด้านบนหน่อยนะลุง!

คนทำความสะอาด:เรามาใหม่เหมือนกัน!เลยนะลุง ฮาๆ

New:เฮย! แต่ว่า......

คนทำความสะอาด:ไปเถอะหน่าลุง...จะได้เดินสำรวจที่นี้ด้วย..

New:ก็ได้ๆครับ....

New และ คนทำความสะอาด คนนั้นก็เดินหาทางขึ้นไปทำความสะอาด

New: (คิดในใจ)(อะไรฟระเนีย!!!)

กลับมาทางด้าน Root และ Empty

Empty:ฉันว่าเรากลับเถอะ Root หรือไม่ก็หลบน่าจะดีกว่า....

Root:ก็ดีเหมือนกัน...

Xenon N:ไม่ต้องหลบหรอกหน่า.....

Xenon N:ฉันรู้สึกคุ้นหน้าพวกนายจังเลยนะ....

Root:นี้แก!! เป็นพวกเมื่อตอนนั้นนิ!!!

Root ตะโกนด้วยสีหน้าที่ตกใจมาก...

Xenon N:ฉันว่าฉันควรบอก ท่าน Xenon Unkown ว่าปลด Xenon No:1 ได้แล้วละ...

Xenon N:จริงๆแกน่าจะโดนยิงตายได้แล้วนะ!!!

Empty:อยุดพูดเลยเจ้าพวก Xenon!

Xenon N:เป็นผู้หญิงหัดพูดดีๆหน่อยก็ได้นะคุณหนู....

Empty:นี้แก....

Xenon N:ฉันควรจะเก็บกวาดพวกแกซะตอนนี้เลยดีกว่า....

Root:นี้แกอย่าเข้ามานะ!

Root ถือกล่องแห่งความทรงจำพร้อมแตะตรงที่แตะบนกล่อง...

Root:ถ้าแกเข้ามาใกล้นะฉันจะยิง......

Root:ยิง......

Root:ยิงลำแสงใส่นายแน่!

Xenon N:ถ้านายทำได้ป่านนี้นายไม่โดนยิงจมกองเลือดเหมือนสุนัขข้างถนนหรอก!!

Root:จริงอยู่นะที่ฉันทำอะไรไม่ได้...

Root:แต่ถ้า ผู้ถูกเลือกอีกคนมาแตะจะเป็นยังไงละ!

Empty: (ส่งจิต)(นายทำได้หรอ Root)

Root: (ส่งจิต)(ฉันขุ่มันเฉยๆ เล่นตามบท!)

Empty: อย่าเข้ามาเชียวนะ!

Xenon Z:นี้ๆ Xenon N....

ชายอีกคนเดินมาจากด้านหลัง...พร้อมปิดประตูห้อง.....

Xenon Z:นายนี้มันขี้ขลาดตาขาวจังเลยนะ.....

Xenon N:แกอย่ามายุ้งนะ!

Xenon Z เอามือสับไปที่ต้นคอ Xenon N จนสลบ..

Xenon Z:แกนี้มันโง่จังเลยนะ.....

Xenon Z:พวกแกส่งกล่องนั้นมาซะ!

Xenon Z:ถ้าไม่อย่ากตาย!

Root:ใครจะให้ฟระ!!

Xenon Z ต่อยไปที่ท้อง Root อย่างแรง...

Xenon Z:แหม่ๆตะโกนมันไม่ดีนะ!

Empty รีบขวากล่องจาก Root แล้ววิ่งหลบหนีไปจากห้อง..

Xenon Z:แห่มๆ คุณหนูวิ่งหนีไปพร้อมกล่องซะแล้ว....

Xenon Z:เอาเถอะแค่นี้ก็เกินพอแล้วแกได้ลงนรกแน่ Xenon N

Xenon Z: จึงจับ Xenon N และ Root มัดไว้แล้วลากไป...

Xenon Z:อย่างแกไม่มีทางชนะฉันหรอก..

ทางฝั่ง Empty ที่กำลังวิ่งหนี...

Empty:ฉันขอโทษนะ Root ฉันต้องปกป้อง กล่องนี้

Empty:หวังว่าคงไม่เป็นอะไรนะ...

Empty:ฉันนี้มันขี้ขลาดจริงๆ...... (;-;)

Empty วิ่งไปหาที่หลบ

กลับมาที่ฝั่ง New และ คนทำความสะอาด

New:นี้เราก็มาถึงชั้นบนสุดแล้วไม่น่าจะมีบรรไดขึ้นไปได้อีกแล้วนะ!

คนทำความสะอาด:ไม่ได้ๆ ผมต้องไปทำความสะอาดห้องใต้หลังคานะ!

คนทำความสะอาดคนนั้น กำลังมองหาอะไรบ้างอย่าง...

คนทำความสะอาด:นี้ลุงเห็นไม้ทำความสะอาดฉันไหม?

New:ก็อยู่หลังคุณไง?

คนทำความสะอาด:โทษทีๆ โทษที ฉันหาไม่เห็น เอาละทำความสะอาดกันเถอะลุง!

New:ฉันไม่ใช้คนทำความสะอาดนะ!

จุๆมีเสียงโทรศัพท์ดักขึ้นจาก กระเป๋า ของคนทำความสะอาด..

คนทำความสะอาด:ขึ้นมาทำความสะอาดข้างบนแล้วครับช่างแอร์ ช่างไฟฟ้าเตรียมอุปกรณ์ขึ้นมาด้วย...

ช่างแอร์:เอาละดำเนินการทำความสะอาดให้เกลี้ยงเลย!

คนทำความสะอาด:วันนี้เราต้องซ่อมบำรุงสถานที่แห่งนี้แล้ว....

โปรดติดตามตอนต่อไป

นำเรื่อง

ณ ชั้นบนสุดของ ตึกใหญ่...

Xenon z ได้มารายงานเรื่องของ xenon n โดยจับ Xenon N และ Root ในสภาพสลบขึ้นมา...

Xenon Z:ท่าน Xenon Unkown ครับผมได้ไปพบเจอเจ้าพวกนี้คุยกันครับ

Xenon Z:ผมจับได้ว่าเจ้า Xenon N ได้คิดจะหักหลังท่านครับ...

Xenon Unkown:แล้วผู้หญิงอีกคนนึงที่มาด้วยอยู่ไหนละ...

Xenon Z:เจ้า Xenon N มันมาถ่วงเวลาผมจึงทำให้หนีไปได้ครับ...

Xenon Z:พวกมันพยายามจะขโมยกล่องแห่งความทรงจำแล้วชิงหนีออกไปตอนดึกของวันนี้ครับ..

Xenon Unkown:เลี้ยงเสียข้าวสุกจังเลยนะเจ้า Xenon N....

Xenon Unkown:เห็นเชื่องๆอย่างนั้นเหมือนสุนัขลอบกันจริงๆเลยนะ....

Xenon Unkown:นายทำได้ดีมากเจ้า Xenon Z เอาตัวพวกมันไปขังไว้ชั้นใต้ดิน...

Xenon Z:ครับ.!

Xenon Z: ( คิดในใจ)(เอาละ ไอ้เจ้า N ได้เวลาไปสู่นรกได้แล้ว...)

Xenon Unkown:ฉันขอคุยกับนายเป็นการส่วนตัวด้วยนะ

Xenon Z........

A.bmp

ตอน แนบเนียน

Opening

ณ ทางด้าน Empty หลบมาอยู่ที่ห้องแห่งหนึ่งในตึกข้างๆตึกใหญ่...

Empty:หวังว่าฉันคงหนีพ้นจากเจ้าพวกนั้นแล้ว....

Empty:จริงด้วยซิเราส่งจิตไปบอก New ก่อนดีกว่า...

Empty: (ส่งจิต)(นี้ New ได้ยินไหม....)

New: (ส่งจิต)(มีอะไรหรือ...)

Empty: (ส่งจิต)(Root โดนพวก Xenon จับตัวไป...)

New: (ส่งจิต)(แย่แล้วซิ!!)

New: (ส่งจิต)(แล้วกล่องแห่งความทรงจำละ..)

Empty:(ส่งจิต)(ยังอยู่ดีนะ...)

New: (ส่งจิต)(ฉันจะหาทางช่วย Root หาที่หลบและปกป้องกล่องแห่งความทรงจำ ดีๆด้วยละ)

Empty: (ส่งจิต)(อืม...)

กลับมาทาง New ที่กำลังวุ่นวายอยู่ชั้นบนสุดของอาคารใหญ่...

New:ออคือผมขอตัวไปทำธุระข้างล่างซักครู่ได้ไหมครับ....

คนทำความสะอาด:ไม่ได้ๆ!

คนทำความสะอาด:ลุงจะไปไหนไม่ได้...

New:แต่ว่า....

คนทำความสะอาด:เดียวพวกผมจะมากันแล้วลุงคงไปไม่ได้หรอก

ช่วยผมหาทางขึ้นน่าจะดีกว่านะครับลุง...

New:หามาหลายนาทีแล้วลุงไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรเลยนิ.....

คนทำความสะอาด:งั้นเดียวรอพวกผมมานะครับ...

New: (คิดในใจ) (ฉันจะรีบไปช่วย Root นะเฟ้ย...)

New:(คิดในใจ) (เอายังไงดีเนีย~!!!)

มาทางด้าน Root ที่ถูกขังในชั้นใต้ดิน...

จริงๆแล้ว Root ไม่ได้โดนต่อยสลบแต่ Root ได้แกล้งสลบเพื่อให้ตัวเองไม่โดนมากกว่านี้...

Root:นี้ฉันอยู่ที่ไหนเนีย.....

Root: (คิดในใจ)(แย่ละสิถูกขังไว้ในกรงซะแล้ว...)

Root:(คิดในใจ)(ว่าแต่หมัดเจ้า นั้นมันไร้พลังหรือไงทำไม่รู้สึกเจ็บเลยเหะ)

Root: (คิดในใจ)(ถึงฉันจะไม่สลบเลยแต่เจ้า N นั้นสลบไปเลยเหะ)

Root:(คิดในใจ)(ส่งกระแสจิตไปบอกทุกคนน่าจะดีกว่า)

Root: (ส่งจิต)(นี้ทุกคนนี้ฉัน Root เองนะ...)

New: (ส่งจิต)(นายไม่เป็นไรใช้ไหม?)

Empty: (ส่งจิต)(นายไม่เป็นไรใช้ไหม Root)

Empty: (ส่งจิต)(ฉันขอโทษที่ไม่ได้ช่วยนายนะ Root...)

New:(ส่งจิต)(ว่าแต่นายอยู่ที่ไหนละนั้น)

Root: (ส่งจิต)(ฉันอยู่ในคุกใต้ดินของตึกใหญ่นะ...)

New: (ส่งจิต)(ไม่ต้องห่วงนะ Root เดียวฉันไปช่วยนาย!)

Empty: (ส่งจิต)(ทางนี้ขอใช้จังหวะนี้หาทางช่วยให้ได้เลยนะ...)

Root: (ส่งจิต)(ขอบคุณมากเลยนะเดียวระหว่างนี้ฉันจะหาทางออกด้วยละกัน...)

กลับมาทางฝั่งของ New ที่กำลังอยู่ชั้นบน

New: (คิดในใจ)(จะทำยังไงดีเนีย....ฉันจะไปช่วย Root ยังไง...)

B.bmp

New คิดอะไรออก

New: (คิดในใจ)(คิดออกแล้ว ฉันของเรียกแผนนี้ว่า “กองกำลังหลอกล่อ”)

New เดินไปพูดกับคนทำความสะอาด..

New:นี้คนทำความสะอาด....

New:ลุงคิดว่าจะเป็นไปได้ไหมที่ทางขึ้นมันจะอยู่ชั้นใต้ดิน...

คนทำความสะอาด: เพ้อแล้วลุง...คงไม่มีทางขึ้นไปจากใต้ดินหรอกมั้ง~?

คนทำความสะอาด:เดียว....นะลุง....

คนทำความสะอาด:ในตึกแปลกๆนี้ทางขึ้นอาจอยู่ชั้นใต้ดินก็ได้!’

คนทำความสะอาด รีบโทรศัพท์ไปบอกช่างแอร์และพวกที่กำลังขึ้นมา...

คนทำความสะอาด: (โทร) นี้พวกเราไปที่ชั้นใต้ดินให้หมด...

คนทำความสะอาด: (โทร) ฉันรู้สึกว่าทางขึ้นไปทำความสะอาดน่าจะอยู่ใต้ดินนั้นแหละ...

ช่างแอร์: (โทร) โอ....เค....เข้าใจแล้วเป็นแบบนี้นี้เอง...

คนทำความสะอาด ว่างสายลง

คนทำความสะอาด:ขอบใจมากนะครับลุง...

คนทำความสะอาด:ตอนเข้ามาที่นี้ลุงคงรู้แล้วใช้ไหมครับว่าที่นี้มันเป็นยังไง..

คนทำความสะอาด หยิบที่เช็ตกระจกให้ New

คนทำความสะอาด: ลุงน่าจะได้ใช้มันแน่ๆขอให้ลุงเก็บไว้ครับ...

คนทำความสะอาด:ไปกันเถอะครับคุณลุงมันถึงเวลาแล้วที่เราจะต้องไปที่ชั้นใต้ดิน!

คนทำความสะอาด:ลุงคงเตรียมตัวเตรียมใจที่จะทำความสะอาดครั้งใหญ่แล้วใช้ไหมครับ..

คนทำความสะอาด:ไปกันเถอะครับ!

และ New ก็ถูกคนทำความสะอาดดึงตัวไป...

กลับมากทางด้าน Xenon Z ที่ถูก Xenon Unkonw

E.bmp

Xenon Unkonw:นายรักที่นี้ไหม.....Z

Xenon Z:ทำไมถึงเรียกผมแบบนั้น....

Xenon Unkonw:ฉันจะไม่เรียกคนว่า Xenon ก็ต่อเมื่อมันคิดจะหักหลังฉัน...

Xenon Unkonw:แกนี้มันเหมือน ฮายิน่า จริงๆเลยนะ....

Xenon Z:ผมปล่าวหักหลังนะครับท่าน....

Xenon Unkonw หยิบปืนออกมายิง Z

Xenon Unkonw:ฉันจะไม่ขังแกไว้ในคุกแบบไอ้หน้าโง่ นั้นหรอกนะ...

Xenon Unkonw:ฉันจะใช้แกเป็นหนูทดลองให้กับงานวิจัย..เด็กเล่นของฉัน...

Xenon Unkonw:ฉันจะส่งแกไปที่วิจัย สถานี “775-P”

โปรดติดตามตอนต่อไป..

Mr.F Report

สวัสดีครับทุกท่านผม Mr.F นะครับ Part นี้เป็น Part ที่ 29 แล้ว..

บอกตรงนะครับว่า Part นี้เป็น Part ที่รูปน้อยที่สุด สั้นที่สุดเท่าที่ผมเขียนมาละ..

ช่วงนี้ผมก็ติดเรียน มีภาระงานมากมาย ไม่คอยได้มาแต่งเลย...ได้แค่มาออน์เซาใน บอร์ด..

ถ้ายังไง Part นี้ให้อภัยผมด้วยละกันเพราะผมว่ามันสั่นไปจริงๆ........

ป.ล Part นี้จริงๆเขียนลงใน Word ตั้งแต่ วันเสาร์ที่แล้วแต่ว่า ยังไม่ได้วาดรูปเลย

ดองมาจนวันนี้ เลยตัดสินใจลง Part นี้เพื่อลดการดองนานเกินไป...

ถ้ายังไง ผมก็ขอภัยด้วยหาก Part นี้มันสั้นเกินไป...

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ ^ ^

ไม่ได้โผล่มานานเลย ด้วยข้ออ้างเปิดเทอมติดเรียน เหนื่อย งานเยอะเช่นกัน

Xenon unknown รู้ได้ไงหว่า

จะรอส่องต่อฮะ :3

Part 30

ตอน ชั้นใต้ดิน

นำเรื่อง

จาก Part ที่แล้ว New ได้หลอกคนทำความสะอาดว่า ทางขึ้นชั้นบนสุด(ห้องใต้หลังคา) อยู่ชั้นใต้ดินเพื่อ New จะได้ไปช่วย Root ที่ถูกขัง...

New และ คนทำความสะอาดได้วิ่งมาชั้นใต้ดินโดยที่ New ได้เห็นบุคคลกว่า 5 คน ในชั้นนี้อยู่ชั้นนี้...

q5.bmp

คนทำความสะอาด:นี้ลุงครับ นี้คือพวกผมที่จะมาทำความสะอาดครับ...

คนทำความสะอาด:มีสมาชิกดังนี้ครับ..

Opening

คนทำความสะอาด:พนักงานเช็ดกระจก

q1.bmp

คนทำความสะอาด:พนักทิ้งขยะ

q2.bmp

คนทำความสะอาด:พนักงานซ่อมเครื่องจักร

q3.bmp

คนทำความสะอาด:และ..พนักงานซ่อมพาหนะ ครับ...

q4.bmp

พนักงานเช็ดกระจก:นี้!...............พนักงานทำความสะอาด......ชายคนนี้เป็นใคร.......!

พนักงานทำความสะอาด:ชายคนนี้คือ ลุงช่างซ่อมท่อประปานะ....

คนทำความสะอาด:จะยังไงก็ช่างตอนนี้หน้าที่เราคือหาทางขึ้นไปชั้นบนให้ได้!

พนักงานซ่อมเครื่องจักร:แล้วคิดว่ามันจะอยู่ชั้นใต้ดินหรอ?

คนทำความสะอาด:ฉันว่าตึกนี้มันไม่ธรรมดาแน่นอน....

และแล้วทุกคนก็แยกย้ายกันหาทางขึ้นชั้นบนในชั้นใต้ดิน...

New:(คิดในใจ)(ทำไมคนพวกนี้ถึงขยันกันจังเลยนะ....)

New: (คิดในใจ)(ทั้งๆที่มีภัยร้ายมาเยื้อนโลกแล้วแท้ๆ....)

New: (คิดในใจ)(จะยังไงซะ....ฉันจะต้องหาทางเข้าคุกให้ได้...)

New ได้เริ่มค้นหาคุกที่ Root ถูกขัง...

New: (คิดในใจ)(คิดออกแล้วลองถาม Root ดีกว่าว่ามันจะอยู่ไหน)

New: (ส่งจิต)(นี้ Root นายพอรู้ไหมว่านายอยู่ตำแหน่งไหนของชั้นใต้ดิน..)

Root: (ส่งจิต)(ฉันจำไม่ได้แล้ว....)

New: (ส่งจิต)(แล้วฉันจะช่วยนายยังไงดีเนีย...)

Root: (ส่งจิต)(ฉันขอโทษด้วยจริงๆนัที่เป็นตัวถ่วงพวกนาย....)

New: (ส่งจิต)(ไม่เป็นไรหรอกไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น...ฉัน Empty และ นาย Root เราเป็นเพื่อนกันไม่ใช้หรอ...)

Root: (ส่งจิต)(.......)

Empty: (ส่งจิต)(.......)

New: (ส่งจิต)(ถึงมันจะเป็นช่วงเวลาสั้นๆไม่กี่วันก็เถอะ...)

New: (ส่งจิต)(ฉันอย่ากจะให้ทุกคน....เชื่อใจกัน...ไว้ใจกัน....เชื่อฟังกันและกัน...)

New: (ส่งจิต)(ฉันจะหาทางช่วยนายต่อนะ Root ไม่สิทุกคนเลย...)

New: (ส่งจิต)(พวกเราจะต้องออกจากที่นี้ให้ได้...)

และ New ก็ได้เดินสำรวจชั้นใต้ดินเพื่อตามหาคุกที่ขัง Root เอาไว้..

มาทางด้าน Empty ที่ได้เดินสำรวจฐานทัพ Xenon โดยฐานทัพที่ได้เป็นโรงงานผลิตอะไรบ้างอย่างด้วย...

q6.bmp

Empty ได้สังเกตเห็นบางอย่างผิดปกติเกี่ยวกับคนงานของที่นี้..

Empty: (คิดในใจ)(มันแปลกๆนะทำไมคนงานพวกนี้ดูท่าทางแปลกๆ)

Empty: (คิดในใจ)(เหมือนไม่ได้พักเลยเหะ....)

ทันใดนั้นได้มีเสียง พนักงานคนนึงที่กำลังทำงานตะโกนขึ้นมา...

พนักงาน:ช่วยฉันด้วย!

พนักงาน:ฆ่าฉันให้ตายทีฉันไม่อย่ากจะทำงานแล้ว!!

พนักงาน:ได้โปรดฆ่าฉันที!!

และหลังจากนั้นก็มี คนคุมรูปร่างใหญ่มาจับพนักคนนั้นและอุ้มไปในห้องแห่งนึง..

Empty:(คิดในใจ)(หน้าสงสัยมาก.....)

Empty: (คิดในใจ)(ชายที่อย่ากตายไม่อย่ากทำงาน แต่ก็ยังทำงาน

กับคนคุมตัวใหญ่แปลกๆ....)

Empty: (คิดในใจ)(นี้มันอะไรกันเนีย....)

Empty ได้แอบเข้าตามไปดู พนักงานคนที่ถูกอุ้ม

และ Empty ต้องอยุดชงักเมื่อได้เห็นอะไรบ้างอย่างที่......

มาทางด้าน Root

Root:อยู่ในกรงขังนี้มันหน้าเบื่อจริงๆเลยนะ....

Root:แถมยังได้อยู่กับตัวอัตรายแบบนี้อีก....

Root มอง Xenon N ที่กำลังนอนกองอยู่กับพื้น....

Root:โดนหัวหน้าตัวเองหักหลังแบบนี้หน้าสงสารจริงๆ....

Xenon N:..............นี้แก...ว่าใครหน้าสงสาร..

Xenon N:.....แกรู้ไหม...ท่าน Xenon Unkonw...ท่านไม่มีวันทิ้งฉันหรอก............

Xenon N:.......ท่านเป็นผู้นำการปกป้อง ผู้พาษษาโลก.......

Xenon N:และมีหน้าที่ ฆ่าพวกแกทิ้งซะ....

Root:........

Root:....แกนะ...เคยลองคิดเล่นๆดูไหม....

Root:ว่าทำไมเจ้า หัวหน้า ศาสดาละธิบ้าบอของพวกแก...ทำไมไม่ฆ่าฉันซะถ้ารู้ว่าพวกฉันเข้ามาที่นี้......

Root:..แกนะมัน “โง่เง่า” รู้ไว้ซะด้วย N!

Xenon N จับคอเสื้อ Root และพลักRoot ให้ติดกำแพง...

Xenon N:ฉันยอมโง่เง่า!ดีกว่าอกตัญูกับผู้มีพระคุณ!!....

Xenon N:แกไม่ใช้ฉันแกไม่รู้หรอก!.....

Root:.............

กลับมาทางด้าน New..ที่กำลังหาคุกที่ Root ถูกขังไว้อยู่..

New สังเกตเห็นอะไรบ้างอย่างผิดปกติ...เหมือนมีบุคคลกำลังจับตามองพวกเขาอยู่..

New: (คิดในใจ)(ฉันรู้สึกว่ามันเงียบผิดปกติ...)

New:  (คิดในใจ)(มันเหมือนกับว่า.....มีใครกำลังจับตามองเราอยู่...)

พนักงานทิ้งขยะได้เดินมาหา New

พนักงานทิ้งขยะ:นี้ลุง..มาจากหน่วยไหนนะไม่คุ้นหน้าเลย..

New:หน่วยอะไรหรอ...

พนักงานทิ้งขยะ:ก็หน่วยที่ส่งลุงมานะ.....

คนทำความสะอาด:อยุดเลยพนักงานทิ้งขยะ! ไปหาต่อได้แล้ว!

คนทำความสะอาด:อย่าลืมสิ่งที่ต้องทำ!

พนักงานทิ้งขยะ:ออๆ ไปก็ได้...

คนทำความสะอาด:ลุงจะมาจากที่ไหนก็ช่างสิ่งที่ต้องทำคือการทำความสะอาด!

และทุกคนก็แยกย้ายกันไปหาทางขึ้นไปชั้นบนต่อ...

New: ฉันงงไปหมดแล้วนะเนีย....

New: (คิดในใจ)(มันต้องมีทางหา Root เจอซิ...พวกเราเป็นถึงผู้ถูกเลือกเชียวนะ...)

New: (คิดในใจ)(ไหนๆเราก็ส่งจิตไปหากันได้ทำไมถึงจะหยั่งรู้ว่าพวกเราแต่ละคน อยู่ที่ไหนไม่ได้)

New: (คิดในใจ)(เอาลอง.....นึกหน้าคนที่ตามหาดูซิ......)

New ยืนนิ่งและนึกหน้า Root และเพ่งไปยัง Root แม้จะไม่รู้ตำแหน่ง....

New เริ่มเหงือตก พร้อมกับปวดหัว..

New: (คิดในใจ)(ไม่ได้ผลเหะ...)

New: (คิดในใจ)(ถ้าฉันมีพลังแฝงคงจะดีไม่น้อยเลยนะเนีย..)

New เดินสำรวจหาที่ๆ Root โดนขังต่อ..

New:ชั้นนี้มันมีแต่ขยะ กับกำแพงและไฟให้แสงสว่างหรือไงกัน...

q8.bmp

ทันไดนั้นเองเหมือนมีอะไรบ้างอย่าง แวบในหัว New

New: (.............................)

New เดินไปตรงตำแหน่งนึงในชั้นใต้ดินโดยที่ไม่รู้ตัวว่ากำลังทำเดินอยู่....

New หยุดลงพร้อมหันหน้าเข้าหากำแพง....

New: (คิดในใจ)(ทำไมฉันถึงเดินมาที่นี้กันนะ....)

New มองไปที่กำแพงแล้วสังเกตว่ากำแพงมันแปลกๆ

New ตะโกนเรียกพวก คนทำความสะอาดมาตรงจุดที่ New ยืน..

คนทำความสะอาด:มีอะไรหรอครับลุง....

New:คือว่าลุงคิดว่ามันมีอะไรบ้างอย่างอยู่หลังกำแพงนี้อะนะ....

พนักงานซ่อมพาหนะ:มันจะไปมีอะไรได้ยังไงมันก็แค่กำแพง...

คนทำความสะอาด:ลองเชื่อลุงดูซักครั้งนะ...

คนทำความสะอาด หยิบอะไรบ้างอย่างมาว่างไว้ตรงกำแพง...

คนทำความสะอาด:ทุกคนถอยออกมา...

และทุกคนก็เดินถอยออกมาจากตรงกำแพง...

วัตถุที่คนทำความสะอาดว่างไว้ได้ระเบิดและทให้กำแพงพังทลาย..

และทุกคนได้เห็นสิ่งที่อยู่หลังกำแพงมันคือ.....

New:นี้มันอะไรกันเนีย.....

คนทำความสะอาด:พระเจ้า...

พนักงานเช็ดกระจก:อืม............

พนักงานซ่อมพาหนะ:...............

New: (คิดในใจ)(จะยังไงก็ช่างฉันจะไปช่วยนายแล้วนะ Root...)

New: (คิดในใจ)(รอฉันก่อนนะ...Root!)

โปรดติดตามชมตอนต่อไป..

Mr.F Report

สวัสดีครับ หลังจากที่ผมได้ดองฟิคมานานเกินไปแล้วและได้เวลาที่ควรจะลงแล้ว นี้ก็ Part 30 แล้วนะครับ..

ตอนนี้ผมงานเยอะมากๆครับเลยไม่ได้มีเวลามาลงซักเท่าไร...แต่ก็อย่างว่าผมจะทยอยมาลงนะครับ ^ ^

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ

*ภาพใหญ่ขึ้นนะครับ

นำเรื่อง

ณ ชั้นใต้ดินในตึกใหญ่ ในโรงงานแห่งหนึ่งใน ประเทศ

หลังจาก New และ เหล่าคนทำความสะอาดได้ระเบิดกำแพงที่ต้องสงสัยและ

พวกเขาก็ได้เห็นบ้างอย่างหลังกำแพงแห่งนั้น

New:นี้มันห้องอะไรกันเนีย......

New:บรรยากาศแปลกๆ......

Opening

Part 31

ตอน ห้องทดลองใต้ดิน

ในฝั่ง Empty ที่กำลังติดตามชายตัวใหญ่และคนแปลกๆจนกระทั่ง

Empty ได้เห็นอะไรบ้างอย่างที่กำลังเกิดขึ้นและส่องดูทางหน้าต่าง.......

q9.bmp

สิ่งที่ Empty เห็นคือ ชายร่างใหญ่กำลังสับบางสิ่งด้วยมีด และ ได้ยิ่งเสียงร้องอย่ากเจ็บปวดจากข้างในห้อง..

เธอลองสังเกตดูสิ่งชายคนนั้นสับอยู่ ที่เธอเห็นนั้นก็คือ "มนุษย์" เธอพูดอะไรไม่ออกได้แต่มองและตัวสั่น...

q10.bmp

ในห้องนั้นเต็มไปด้วยเลือด...และอุปกรณ์อย่างเช่น ปังตอ เลื่อย ตะขอ อุปกรณ์อื่นๆที่มีคม

เธอได้ยินเสียงที่ชายร่างใหญ่พูดระหว่างกำลังสับ"มนุษย์"ว่า...

"......ผิดพลาด ต้องกำจัดทิ้ง........"

ชายร่างใหญ่ได้แต่พูดคำนี้ราวกับว่าเป็นหุ่นยนต์ยังไงอย่างงั้น....

ทั้นใดนั้นเอง!! ชายตัวใหญ่อีกคนก็เดินมาและได้พบเจอกับ Empty

Empty ตกใจมากจึงวิ่งหนีชายคนนั้นอย่างสุดชีวิต....

Empty:อย่านะ! อย่าเข้ามา!!

Empty:เมื่อกี้มันอะไรกันแน่!!

และในขณะที่ Empty หนีนั้นเองได้มีชายปริศนาดึงตัว Empty เข้าห้องโดยที่ Empty ไม่ทันตั้งตัว

????:เงียบๆไว้.....

Empty:..........

ชายปริศนาคนนั้นแอบส่องดูว่าชายร่างใหญ่คนนั้นไปหรือยัง.....

และชายร่างใหญ่คนนั้นได้ไปจากแถวนั้นแล้ว...

q11.bmp

Empty:นี้นายเป็นใคร!...ต้องการอะไรทำไมถึงช่วยฉัน!!

????:ใจเย็นๆซิครับ......

????:ผมลืมแนะนำตัวไปผมชื่อ Koza ครับ

Empty:ฉัน Empty ยินดีที่ได้รู้จัก....

Koza:เธอหน้าตาไม่คุ้นเลยนเป็นคนมาจากไหนละนั้น....

Empty:ทำไมฉันต้องบอกด้วย!

Koza:ฉันไม่มีเวลามาเถียงกับเธอหรอกนะ!

Empty:....

Koza:ฟัง..นะ! ฉัน! จะ! ทวง! คืนบริษัทของฉัน!!!

Koza:ฉันอย่ากได้คนมาช่วย!!

Empty ทำหน้าตานิ่งๆแล้วมองหน้าอย่าง งง

Empty:เป็นเจ้านายอะไรทำไมถึงปล่อยให้บริษัทตนเองเป็นแบบนี้กันนะ!!

Empty:ไร้สาระจริงๆ....

Empty ทำท่าทางเบื่อๆ

q12.bmp

Koza:ถ้าฉันไม่เสียเวลาหาสมุดบันทึกของ Dr.Rose กับไอ้บ้า!! งี่เง่าในเมือง Little Sai นั้นนะฉันไม่ให้มันเป็นอย่างนี้หรอก!!!

Koza:พูดแล้วเจ็บใจ ฉันเกือบโดนพวก W.M จับตัวฉันไปแล้ว!!

Empty:ท่าทางจะโดนหลอกละซิ....

Empty:เฮอ~ คนโง่ก็เป็นอย่างนี้แหละ....

Koza:ถ้าเธอพูดมากว่านี้ฉันจะทรมาณเธอ แบบเจ้าพวกนั้นทำซะเลย!!

Koza:เอาละสิ่งที่ฉันอย่ากให้เธอช่วย...

Koza:คือ แผนลับที่ตอนนี้ มีคนกลุ่มนึ่งเขากำลังทำอยู่....

กลับมาทางด้าน New ที่กำลังสำรวจห้องแปลกๆในชั้นใต้ดินของตึกใหญ่

q1.bmp

New:นี้มันห้องอะไรกันเนีย......

New:มีแต่อุปกรณ์แปลกๆสัตว์แปลกๆถูกเก็บไว้ในห้องนี้.....

New:นี้มันเหมือนกับว่า...

New:พวกนี้มันทดลองอะไรบ้างอย่าง....

New เดินสำรวจห้องแห่งนี้ด้วยความตื้นเต้นและตะลึง

ทันใดนั้นเอง New ได้เห็นสิ่งนึงที่แปลกประหลาดมากสิ่งนั้นคือ....

q2.bmp

New:นี้มันมนุษย์ครึงสัตว์นินี้มันห้องทดลองอะไรกันแน่เนีย!

New:ฉันเคยเห็นแต่ในหนังเอเลี่ยนนะเนีย!

New สังเกตเห็นบางอย่างที่ว่างอยู่บนโต๊ะ

q3.bmp

New:นั้นมัน....เทปนิ...

New หยิบมันขึ้นมาดู

New:"ระวัง หมายเลข 3"

New:มันคืออะไรกันแน่นะ....

New เดินสำรวจต่อไปจนเห็นประตูบานนึงจึงเปิดออกมาดู...

สิ่งที่ New พบคือ...กรงที่ขัง Root..

New:Root! นายไม่เป็นอะไรใช้ไหม!

Root:อืมฉันไม่เป็นอะไรหรอก!

ในขณะที่ทั้งสองคนคุยกัน N ได้ใช้พลังแฝงพังกรงออกมา...

N:ฉันปล่อยแกพวกไว้นานไม่ได้แล้ว.....

New:รีบหนีไปเร็ว Root หนีออกมาทางช่องที่มันพัง!!

และ Root New ก็รีบหนีออกมาจากห้องขังนั้น...

q5.bmp

N ได้เดินตามออกมา New และ Root ได้วิ่งมาเจอกับพวกคนทำความสะอาด...

New:หนีเร็วทุกคน!!

พวกคนทำความสะอาดได้หันมามอง N และทำสีหน้าตกใจอย่างสุดขีด.....

q6.bmp

คนทำความสะอาด:นั้นมัน...........

พนักงานขนขยะ:..............

แล้วทุกคนก็ตะโกนออกมาพร้อมกันว่า...

"หัวหน้า!!!!!"

New:???

Root:????

New:ระวังทุกคน!!

q7.bmp

q8.bmp

โปรดติดตามชมตอนต่อไป....

Mr.F Report

สวัสดีครับผม Mr.F วันนี้ก็ได้กฤษลงฟิคละ ช่วงนี้ไม่คอยได้ลงถี่แบบเมื่อก่อนเลย 

:pika05: ด้วยหลายสาเหตุที่นำ

มาอ้างได้ นี้ก็ใกล้จะคริสมาสละ ผมได้วาดรูปเอาไว้ตรงลายเซนต์วางๆลองเปิดดูนะครับ  :pika01:

ถึงแม้ว่าฟิคจะร้างเรียบร้อยละแต่ผมก็ยังจะลง (ตราบใดที่ยังมียอด วิว) ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาอ่าน มาส่อง หรือเข้ามาเฉยๆนะครับ

ขอบคุณครับ ^ ^

อืมมมม จะรอดได้ยังไงนะ

ส่วน koza แกมาจากไหน =O= เอาเถอะ ติดตามตอนต่อไป

Part 32

ตอน การเสียสละ

นำเรื่อง

ณ ทางฝั่งของ Empty และ Koza

Empty ได้ยอมร่วมมือกับ Koza และในตอนนี้พวกเขาได้หลบในห้องแห่งหนึ่งเพื่อวางแผนอะไรบ้างอย่าง..

Koza:ฟังนะสิ่งที่เราต้องทำคือ ทำลายห้องควบคุมทิ้งซะ....

Empty:ห้องควบคุมหรอ? ห้องควบคุมอะไรอะ?

Koza:ห้องนั้นเป็นห้องควบคุม และ สิ่งพลังงาน บ้างอย่างให้กับพวกตัวประหลาดที่เธอได้เจอเมื่อกี้ไงละ...

Empty:อืมเข้าใจละ...ว่ามาต่อ...

Koza:ห้องควบคุมนั้นหางจากที่เราอยู่นี้ไม่ไกลมากหรอก...

Koza:แต่ว่าพวกที่เธอเจอเมื่อกี้อยู่เฝ้าที่นั้นอยู่นะซิ....

Empty:แล้วจะเอายังไงละ?

Koza:ถ้าเราจะทำให้พวกนั้นออกจากที่นั้นได้เราต้องมีเหยื่อล่อ....

Koza และ Empty มองหน้ากันโดยมิได้นัดหมาย....

Empty:นายเป็นผู้ชายต้องเสียสละให้ผู้หญิงนะ...

Koza:ผู้ชายก็กลัวเป็นนะเฟ้ย!!!

Empty:นายไม่ใช้ผู้ชายหรือไงหะ เสียสละแค่นี้ไม่ได้!

Koza:ฉันก็คนนะฉันก็รักชีวิตเหมือนกัน!!

Empty:คน....หรอ....

Koza:มีอะไรหรอหะ!

Opening

ณ ใกล้ๆห้องควบคุม

Koza:เธอแน่ใจหรอว่าพวกมันจะหลงกลเรากับไอ้หุ่นเนีย......

Empty:เอาหน่า~ ลองดูเถอะ....

Empty และ Koza ใช้หุ่นหลอกล่อก่อกวนพวกที่เฝ้าหน้าห้องควบคุม....

พวกที่เฝ้าหน้าห้องควบคุมหลงตามนึกว่าเป็นผู้บุกลุกจึงวิ่งตามไป....

Empty และ Koza ใช้จังหวะนั้นแอบเข้าห้องควบคุม...

Empty:พวกนั้นมีสมองหรือปล่าวนะนั้น....ทำไมเชื่อง่ายจังเลย..

Koza:พวกมันเ้ป็นสิ่งมีชีวิตหรือปล่าวเรายังไม่รู้เลย...

9.bmp

Empty:นี้นะหรอห้องควบคุม....

Koza:อืม...ต้องทำลายทิ้งทั้งหมดนี้แหละ!

Empty และ Koza มอง รอบๆห้องควบคุม...

Empty:ว่าแต่........

Empty:เราจะทำลายโรงงานนี้ยังไงเนีย~!!!

กลับทางด้านคนทำความสะอาดทางชั้นใต้ดิน.....

ขณะนี้กลุ่มคนพวกนี้ได้โดน N โจมตีแต่ทว่าพวกนี้มิได้เจ็บอะไรมากมายเลย?

1.bmp

คนทำความสะอาด(????):นี้หัวหน้าครับจำพวกเราไม่ได้จริงๆหรอครับ..

N:..............

N:ฉันมีหน้าที่จัดการคนที่คิดจะทำอะไรท่าน Xenon Unkown....

คนทำความสะอาด(????):นี้หัวหน้าเลิกเล่นตลกได้แล้วนะครับ..พวกผมดีใจที่ได้เห็นหัวหน้านะครับ....

N ได้ใช้พลังแฝงของตนเองซัดใส่พวก คนทำความสะอาดอีกครั่ง....

พวกคนทำความสะอาด ล้มลงและจมกองเลือด.....

2.bmp

คนทำความสะอาด(????):หัวหน้าชื่อ Gentle นะครับอย่าลืมซิครับ!

N:ฉันชื่อ N ....ฉันไม่ได้ชื่อ Gentle......

New:(ทางจิต)นี้Root จังหวะนี้แหละรีบหนีออกจากที่นี้กันเถอะ....

Root:(ทางจิต)อืม......

New และ Root ได้หลบหนีออกจากห้องนั้น

คนทำความสะอาด(????):ถ้าหัวหน้าจำไม่ได้พวกเราจะเล่าเรื่องของเจ้านายให้ฟัง...

....

...

...

...

...

เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ณ โรงงานแห่งนี้.....

มีหน่วยงานหน่วยหนึ่งซึ่งได้รับแจ้งเหตุจึงมาที่โรงงานแห่งนี้....

คนทำความสะอาด(????):นี้หัวหน้า Gental ครับไม่กลัวหรอครับเรื่องที่เขาบอกว่ามี ปีศาจอยู่ที่นี้นะ....

Gentle:อย่าไปกลัวสิ่งที่เรายังไม่ได้เห็นซิ Alen....

Gentle:หน่วยงานของเรามีหน้าที่ปราบสิ่งที่จะมาทำลายประชาชนนะ......

คนทำความสะอาด(Alen):ครับหัวหน้าผมจะไม่กลัวอะไรทั้งสิน!

Alen:.....

11.bmp

พนักงานเช็ดกระจก(????):นี้หัวหน้าอาวุธพร้อมแล้วครับ.....

พนักงานซ่อมพาหนะ(????):Bill(พนักทิ้งขยะ) กับ Ally(พนักงานซ่อมเครื่องจักร) กำลังมาแล้วครับ

Gentle:ขอบใจมาก Sun , Slpe

พนักงานซ่อมพาหนะ(Slpe):ไม่เป็นไรครับ........คร่อก.......

พนักงานเช้ดกระจก(Sun):เดียวฉันเอาหัวโหม่งซะเลยไอ้ขี้เซา.....

Slpe:เก็บหัวโล้นๆของนายไว้เถอะ....

Sun:ว่าใครโล้นฟระไอ้ขี้เซา.....

ทันใดนั้นเองเกิดเสียงดังขึ้นมามีตัวประหลาดโผล่ออกมา

12.bmp

Alen:หัวหน้าครับนั้นมันตัวอะไรกันแน่....

Sun:เหมือนพวกไซบอร์คเลย....

Gental:ระวังดีๆละพวกนี้มันไม่ธรรมดา.....

ทันใดนั้นเองตัวประหลาดตัวได้ได้พุ่งจู่โจมพวก Gental ทั้นที่...

ทุกคนได้หยิบปืนมายิงตัวไปหลาด อย่างที่ไม่ทันได้ตั้งตัว....

Alen:เป็นยังไงบ้าง.......

Sun:สำเร็จไหม....

ทันใดนั้นเองตัวประหลาดได้วิ่งมากัด Sun

Alen:Sun!!

Gental:เดียวฉันไปช่วยนะ Sun!

Gental ใช้พลังแฝงของตนเองที่เหมือนกับ N ซัดใส่ตัวประหลาด

จึงทำให้ตัวประหลาดกระเด็นออกมาจาก Sun

Gental:พวกนาย 2 คนรีบพา Sun ออกไปจากที่นี้เร็ว!!!

Alen:แต่ว่า!!

Gental:พวกนายสู้เจ้านี้ไม่ได้หรอกนะ!!

Gental:ไปแล้วอย่ากลับมาที่นี้ละ ถ้าฉันจัดการได้ฉันจะกลับไปหน่วย!!!

Alen:ถ้าหัวหน้าเป็นอะไรไปละ!!

Gental:ฉันเป็นหัวหน้าจะต้องเสียสละให้ลูกน้องเข้าใจไหม!!!

Alen:ครับผมจะไม่มาที่นี้อีกครับ!!

Alen มอง Slpe ที่ทำลังหลับ

Slpe:.......คร่อก.......

Alen:หลับอยู่ได้ไอ้บ้า!!

Alen และ Slpe รีบพา Sun ออกไปจากที่นี้......

.....

....

....

....

....

....

....

....

...

กลับมา ณ ปัจจุบัน...

Alen:นี้พวกนาย....

Alen:รีบหนีออกจากที่นี้ไปซะ.....

Bill:แต่ว่าAlen.....

Alen:รีบหนีไปซะพวกนายสู้ หัวหน้าไม่ได้หรอก....

Ally:นายนะ......สู้หัวหน้าไม่ได้.......เหมือนกันแหละ......

Alen:ฉันจะต้องเสียสละในฐานนะที่ฉันเป็นคนนำพวกนายมาที่นี้.....

ทันใดนั้น N ก็วิ่งมาเตะทุกคนที่กำลังบาดเจ็บ.....

ทุกคนหมดสติลงเพราะความเจ็บปวด...

Alen:หัวหน้า.............ทำไม.......ทำกับพวกเราแบบนี้..........

Alen สลบลงไป

N:ฉันไม่เคยมีลูกน้องกระจอกๆอย่างพวกแกหรอกนะ....

ทางด้าน New และ Root ที่กำลังหลบหนีออกจากชั้นใต้ดิน...

New และ Root ได้เจอปัญหาเมือ ตัวประหลาด แบบเดียวกันที่ Empty เจอมาไล่ฆ่าสองคนนี้...

5.bmp

Root:เจ้าบ้าเอ๋ย! ตัวบ้าอะไรเนีย~!!

New:ดีจังเลยนะนายแผลหายดีแล้วซินะถึงวิ่งได้แบบนี้!!

Root:หายดีอะไรฟระ!! ถ้าไม่วิ่งฉันโดนฆ่าทิ้งแน่!!

New:เหอะๆ...

New:แย่แล้ว Root นั้นทางตัน!!!

Root:ซวยแล้วไง...

และทั้งสองคนก็จนมุม

6.bmp

New:มันจะฝาดฆ้อนลงมาที่เราแล้ว!!!

Root:ไม่นะ!

New:ลาก่อนทุกคน!!

Root:เฮ้ย New ลาไปด้วย!!

....

....

....

....

...

...

ทันใดนั้นเองเกิดเสียงระเบิดดังขึ้น...

บูม!!!!!

ตัวประหลาดที่ไล่ตาม New และ Root มีท่าทางแปลกๆและหยุดนิ่งไป...

New:เกิดอะไรขึ้นนะ..

Root:นั้นซิ...

....

...

...

ย้อนกลับไปก่อนหน้านี้เล็กน้อย...

ณ ทางฝั่ง Empty และ Koza

Empty และ Koza ใช้ปืนยิงทั่วห้องควบคุมอย่างสนุกสนาน...

Empty:นี้ดีนะที่นายเตรียมปืนมานะ!!

Koza:ระดับฉันแล้วไม่มีพลาด!!

Empty:นี้มันจะไม่เป็นอะไรแน่หรอ!!!!

Koza:ไม่เป็นอะไรหรอกหน่า!!!!

Empty:ฉันว่ามันเริ่มที่ท่าที่แปลกๆแล้วนะ.......

Koza:!!!

Empty:ฉันขอตัวหนีไปก่อนละ!!!

Koza:รอฉันด้วย!!!!!

ทั้งสองคนรีบวิ่งออกมาจากที่นั้นโดยทันที...

และหลังจากนั้น 1 นาทีก็เกิดระเบิดขึ้นในห้องควบคุม

....

....

....

...

กลับมาทางด้าน Xenon Unkown

ณ ห้องพักของ Xenon Unkown

10.bmp

Xenon Unkown:นี้มันเกิดบ้าอะไรขึ้นมาเนีย

Xenon Unkown:เห็นทีฉันปล่อยพวกนี้ไว้นานไม่ได้แล้ว..

Xenon Unkown:ฉันจะฆ่าพวกมันให้หมดซะ.....

โปรดติดตามชมตอนต่อไป!

xenon unknown หน้าตาดีไป #ผิดเรื่อง

งงๆกับตัวละครนิดหน่อย แต่ก็ติดตามต่อไป

ก่อนอื่นเลยนะครับขออวยพร

นี้เป็นการ์ดอวยพรที่ผมทำไว้นะครับ

New New Year PostCard

ส่วนแบบอื่นติดตามชมวันพรุ่งนี้นะครับ ^ ^

• 1 month later...

หลังจากที่ดองมานานนะครับได้มาลงซักทีมาชมได้แล้วครับ...

Opening

http://youtu.be/EiWO0CTpGBw

PART 33

ตอน ตัวตนของความผิดพลาด

หลังจากที่ New และ Root หนีออกมาจากชั้นใต้ดินสำเร็จพวกเขาได้ออก

มาจากนอกตึกใหญ่พวกเขาได้เห็นอาคารอีกหลังที่กำลังไฟไหม้เนื่องจากการ

ระเบิด...

New และ Root มองเห็นบุคคลสองคนกำลังเดินออกมาจากอาคารที่กำลังไฟไหม้แห่งนั้น...

สองคนนั้นคือ Empty และ Koza นั้นเอง....

Root เห็น Koza ที่กำลังเดินมาแล้วเกิดอาการอยากไปซัดหน้า...

New ได้ตะโกนไปหา Empty

New:นี้ Empty เป็นอะไรไหม?

Empty:ไม่เป็นอะไรหรอกหน่า!!

New พูดกับ Root แล้วมอง Koza ที่กำลังเดินมา

New:นี้ Root เจ้านั้นมา Koza นิมันยังไม่โดนจับอีกหรอ...

Root:อย่าพูดชื่อนั้นให้ฉันได้ยิน

Root:นี้ New...

New:????

Root:ฉันจะไปซัดหน้าไอ้ Koza

Root วิ่งเข้าไปหา Koza

New:เดียว Root!! ใจเย็นๆ!

Kozaที่กำลังเห็น Root วิ่งเข้ามาหาตนเองตกใจอย่างมาก

Root ได้กำกำปั่นแล้วซัดเข้าไปที่หน้า Koza

Empty:อยุดเดียวนี้นะ!!

แต่ทว่า....Empty ได้เข้ามาขว้างไว้ Root จึงหยุด...

Root:นี้ Empty เธอมาขว้างฉันทำไมหะ!

Empty:นายจะทำอะไรเจ้านี้หะเจ้านี้มันไปทำอะไรให้นายโมโหละ!

Root:อย่างเธอไม่รู้หรอก Empty!! เจ้านี้มัน...

Koza ตะโกนใส่ Root

Koza:แกคิดว่าฉันอย่ากจะเจอแกหรือไงหะ!!

Koza:ฉันเกือบโดนจับเพราะพี่แกแท้ๆ!

Koza:ฉันเสียเวลากับไอ้สมุดงี่เง่าของปู่แกรู้ไหม!

Koza:ทุกอย่าง! บริษัท! ทุกอย่างของฉันมันพังลงหมดแล้ว!!

Koza กำกำปั้นต่อยหน้า Root

Empty:อยุดได้แล้วพวกนาย!!

Empty เข้ามาขว้าง

Empty:พวกนายเกลียดอะไรกันก็ช่างมันเถอะตอนนี้พวกเราจะต้องหนีออกไปจากโรงงานแห่งนี้นะ!

Empty:ของทุกอย่างพวกเราก็ได้ครบแล้วออกไปกันเถอะ!!

New:นี้ Empty นำทางไปประตูทางออกเลยนะเพราะฉันรู้สึกแปลกๆนะ...

Newวิ่งตาม Empty ดึงตัว Root ออกมา ทุกคนยกเว้น Koza ก็วิ่งไปที่ประตูทางออก...

ในขณะที่ทุกคนกำลังวิ่งออกไปนั้น...ได้มีชายคนนึงวิ่งมาขว้างทางออก

นั้นคือ ...

XenonUnkown:สวัสดี....เหล่าผู้กล้าทั้งหลาย....

Root:แกคือ!....XenonUnkown!

XenonUnKown:รู้จักชื่อฉันแล้วก็ดี...จะได้ไม่ต้องพูดมาก...

XenonUnkown:ถ้าฉันทำตามเป้าหมายสำเร็จฉันก็จะเป็นอิสระแล้ว...

Empty:อิสระ?

XenonUnkown:ตอนแรกฉันกะว่าจะให้พวกแกทำงานให้ฉันอย่างสบายๆเพื่อไปหาสิ่งที่เรียกว่า 4 ขั้วอำนาจโลก..

XenonUnkown:แต่ว่า..ฉันคงต้องบังคับพวกแกด้วยวิธีการอื่นแล้ว...

New(ทางจิต): (พวกเราหนีไปเร็ว!!)

Root(ทางจิต): (อืม!)

New(ทางจิต) : (หนีออกไปเลย!)

ทุกคนวิ่งหนีออกไปจากฐานทัพ Xenon

XenonUnkown:ฉันทำอะไรรุนแรงกับพวกแกไม่ได้..

XenonUnkown:แต่ฉันต้องทำให้พวกแกมากับฉันดีๆ..

XenonUnkown พุ่งเขาไปจับตัว New

New:เฮ้ย!แกจะทำอะไรนะ!

New ถูก Xenon Unkown จับแขนและลากมา

New:เจ็บชะมัด!

XenonUnkown:ถ้าพวกแกก้าวออกไปจากที่นี้แม้แต่ก้าวเดียวเจ้านี้ตายแน่!

Root:แย่แล้ว New ถูกจับตัวไป..

Empty:ทำไมมันเร็วอย่างนี้!

XenonUnkown:ฉันนะอิจฉาพวกแกจริงๆ..

XenonUnkown:ที่ตายได้อย่างง่ายดาย...

XenonUnkown:แต่ว่ามนุษย์ปกติอย่างพวกแกมันก็แค่แมลงไร้พลังที่จะสู้ฉันได้...

XenonUnkown:มนุษย์ดัดแปลงคือจุดสูงสุดของวิวัฒนาการ..

XenonUnkown:ไม่มีใครทำอะไรกับเราได้...

XenonUnkown:นอกจากว่าพวกเราจะถูกสิ่งมีชีวิตที่อยู่เหนือกว่าเราทำลาย

XenonUnkown:และนี้คือเหตุผลที่ฉันกำลังจะให้สิ่งมีชีวิตที่เหนือกว่าพวกเราทำลายพวกเราซะ...

XenonUnkown:มันเป็นความประสงค์ของพวกเรา...

Root:ถ้าพวกแกอย่ากนักทำไมไม่ไปหาวิธีตายอย่างอื่นละ!

Root:มาทำลายมนุษย์ธรรมดาทำไมละ!

XenonUnkown:ฉันเองก็ไม่รู้เหมือนกัน!...ตั้งแต่เกิดมาฉันก็ต้องทำตามประสงค์ในตัวฉัน!

XenonUnkown:เพราะจุดประสงค์ในตัวฉันที่ฉันควบคุมไม่ได้ไงละ!

XenonUnkown:ช่างมันเถอะตอนนี้พวกนายควรเลือกเอาระหว่างจะทำตามฉันดีๆหรือเห็นเพื่อนแกโดนทรมาณดีละ!

New(ทางจิต):หนีไปเถอะนะ Root Empty ถึงฉันไม่อยู่พวกนายก็เดินไปต่อได้นะ!

Root(ทางจิต):แต่ว่า!

New(ทางจิต):ไอ้นี้มันไม่กล้าฆ่าฉันหรอก...

Root(ทางจิต):ทำไมนายถึงมั้นใจขนาดนั้นละ

New(ทางจิต):ก็อย่างที่ว่านั้นแหละ

New(ทางจิต):พวกเรามันคนพิเศษนิ!

New(ทางจิต):อย่างมากไอ้เจ้านี้มันก็แค่ทรมาณพวกเราแค่นั้นแหละ....

New:นี้เจ้า มนุษย์ดัดแปลง...!

XenonUnkown:มีอะไร!

New:นายนะ!

New:เคยมีความรักไหม!?

XenonUnkown:ความรัก?

New:ถ้านายไม่รู้สึกถึงความรักแสดงว่านายเป็นสิ่งมีชีวิตที่ต่ำกว่าพวกฉันและ XenonNo:1 แล้วละนะ...

XenonUnkown:ฉันจะมีของแบบนั้นไปเพื่ออะไรละ?

New:นายนะไม่รู้หรอกเพราะนายมันก็แค่สิ่งมีชีวิตชั้นต่ำลงมาจากฉัน..

XenonUnkown ถีบ New ให้ล้มลง

New ดึงหนวดปลอมออก

New:แกอิจฉาพวกฉันละซิเจ้าสิ่งมีชีวิตไร้อิสระ

XenonUnkown:นี้แก!

XenonUnkown กระทืบ New

New:.....นี้รู้ไหมแกนะ...ถูกสร้างขึ้นมาจาก....พวกฉันไงละ!

New:จุดประสงค์ของแก....ทุกอย่าง...ถูกพวกมนุษย์ธรรมดาๆ....ยัดใส่สมองขอแกไงละ....

XenonUnkown:แกจะอยุดพูดได้ไหม!

New:.....ถ้าแกไม่เชื่อลองไปดูในห้องใต้ดินซิ...

New:ห้องที่แกเห็นเป็นห้องแรกหลังจากแกเกิดขึ้นมา.....

New:.....รู้ไหมฉันต้องขอบคุณการสังเกตของตัวฉันเองที่เห็นข้อมูลของแกในห้องทดลอง....

XenonUnkown แตะ New กระเด็น...

New นอนกองกับพื้น

Root และ Empty ที่กำลังหนีหันมามอง New

Empty: New!!

Root:นี้แกไอ้บ้าเอ๋ย!....

New พูดกับ XenonUnkown ด้วยท่าทางที่จะหมดแรง

New:...............นี้แกนะไอ้มนุษย์ดัดแปลง.....

New:.....ยังขาดสิ่งนึ่ง......

New:........สิ่งนั้นก็คือ......

New:เพื่อนไงละ...

New หมดสลบลงไป

Root และ Empty เข้าไปทำร้าย XenonUnkown ด้วยความโกรธ...

Root:ฉันจะไม่ให้อภัยแก!!

Empty:.......

แต่ว่า XenonUnkown  ไม่รู้สึกใดๆเลยและกำลังยืนมอง New ....

XenonUnkown:.......เพื่อน หรอ?....

ทันใดนั้นเอง Xenon N ก็เดินออกมาจากชั้นใต้ดิน...

Xenon N:ท่าน XenonUnkown เป็นอะไรไหมครับท่าน!

Xenon N พุ่งเข้าไปพลักทั้งสองคนที่กำลังโจมตี XenonUnkown

Xenon Unkown:ไม่เป็นอะไรหรอก....

Xenon Unkown มอง Xenon N...แล้วคิดถึงเรื่องในอดีต

...

...

...

...

เหตุการ์ณครั้งนั้นเป็นเหตุการณ์การต่อสู้ของ gental และตัวประหลาดนั้นก็คือเขา

นั้นเอง...

XenonUnkown:แกพวกนะ....แค่ลูกไก่ในกำมือฉันแค่นั้นแหละ....

Gental ที่อยู่ในสภาพทรุดโทรมมองหน้า

Gental:....ฉันไม่ยอมให้แกทำอะไรลูกน้องฉันหรอกนะ...

XenonUnkown:แกจะเป็นห่วงคนอื่นทำไมนักหนาพวกนั้นมันก็แค่คนอื่น...

Gental:อย่างแก....ไม่รู้สึกกลัวหรอก..การที่เพื่อนถูกฆ่าตายมันหน้ากลัวขนาดไหน....

Gental:เพราะแกมันก็แค่.....ตัวประหลาด....

XenonUnkown:ฉันจะฆ่าลูกน้องแกให้หมดทุกคน....

XenonUnkown พุ่งเข้าไปทำร้ายลูกน้อง Gental ที่กำลังหนีออกจากที่นี้

Gental หยิบปืนพกขึ้นมาแล้วยิงไปที่ XenonUnkown

Gental:แกจะฆ่าฉันก็เชิญ....ฉันขออย่างเดียวอย่าทำอะไรลูกน้องฉัน.....

XenonUnkown อยุดนิ่ง..

XenonUnkown:ก็ได้ฉันจะให้สิ่งมีชีวิตชั้นต่ำอย่างแกได้รับความทรมาณอย่างสาหัส....

...

...

...

...

...

กลับมา ณ ปัจจุบัน

Xenon N:หัวหน้าครับจะให้ผมทำยังไงกับ 2 คนนี้ดี..

XenonUnkown:......

ทันใดนั้นเองได้มีกระสุนปืนยิงมาจากด้านหลังของ XenonUnkown และพุ่งใส่

XenonUnkown:...

Alen:แกนะอย่าทำอะไรพวกเขานะ!

Alen เดินอย่างโซเซมา

Alen:ฉันมาที่นี้เพื่อก็แค้น ให้หัวหน้าพวกเรา!

Alen:มาตัดสินกันตรงนี้แหละ XenonUnkown

XenonUnkown:แกรู้ไหมหัวหน้าแกนะยอมทำทุกอย่างเพื่อให้พวกแกหนีออกไปได้...

XenonUnkown:แต่พวกแกนะมันโง่ที่กลับเข้ามาที่นี้...

Alen:คนอย่างแกไม่ซิ...ตัวประหลาดอย่างแกไม่เข้าใจพวกเราหรอก...

Alen:แกมันก็แค่ผลการทดลองที่ผิดพลาดเท่านั้น!

Alen:ภาระกิจของพวกเราคือทำลายขอผิดพลาดนั้น...

Alen:นั้นคือแกไงละ!

XenonUnkown:....พวกแก....

Xenon N วิ่งเข้าไปถีบ Alen

Xenon N:หัวหน้าครับอย่าไปฟังที่พวกมันพูดเลยครับ...

XenonUnkown:ฉัน.....เป็นข้อผิดพลาดงั้นหรอ.....

XenonUnkown:ขอผิดพลาด......

XenonUnkown:....ฉันเกิดมาทำไมกันแน่....

Koza:ฉันจะอธิบายให้แกเข้าใจเองไอ้ตัวทดลอง...

Koza เดินออกจากที่หลบซุ่ม...

ทุกคนอยุดนิ่งจ้องมองไปที่ Koza

Koza:เมื่อหลายปีที่แล้วฉันได้รับมรดกจากพี่ฉัน...

Koza:และฉันได้จ้างคนๆนึงเพื่อทำการทดลองเกี่ยวกับมนุษย์ทดลอง....

Koza:แต่ความฝันของฉันจริงๆคือ....ได้เป็นอมตะ..

Koza:แต่ว่า.....ความผิดพลาดในการทดลองทำให้แกได้กำเนิดขึ้น!

Koza:...แกเป็นตัวต้นแบบ Number 0 ที่ผิดพลาด...XenonUnkown

Koza:ฉันเลยปิดแกไว้ในห้องทดลองใต้ดิน...

Koza:ต่อมาได้สร้าง พี่น้องของแกสำเร็จคือ Number 1 แต่ว่า...

Koza:ด้วยความซุ่มซามของลูกน้องฉันทำให้แกได้มีชีวิตขึ้น....

Koza:แกได้บ้าคลั่งไปทั่วโรงงานฉัน...

Koza:ฉันเลยโทรเรียกหน่วยงานนึงในประเทศนี้ให้มากำจัดแก...

Koza:แต่ว่า...พวกนั้นก็ทำอะไรไม่ได้เลย..

Koza:ฉันก็เลยทิ้งทุกอย่างยกเว้นเงินไปประเทศ โมต้า และ ไปตามล่าตำนานใน

โมต้าโดยทั่นต้องไปแย่งสมุดของ Dr.Rose จากไอ้งี่เง่าอย่างบ้างคน...

Root:แกนั้นแหละไอ้งี่เง่า..!

Empty:ว่าแต่...ทำไมพวก Xenon ถึงต้องขัดขว้างพวกเราที่กำลังจะไปช่วยโลกละ...

Koza:เรื่องนั้นเองฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน...

Koza:ฉันว่าคำตอบของ Xenon อยู่กับไอ้ คนสร้างพวกนี้ขึ้นมาแน่ๆ

Koza:ตอนนี้มันน่าจะหนีไปอยู่แถวทางเหนือของประเทศ.....

Koza:ช่างมันเถอะ..ตอนนี้พวกแกมีทางเลือกแค่สองทางเท่านั้นคือ...

Koza:ตัวระเบิดตาย กับ มาเป็นลูกน้องฉัน เลือกเอาให้ได้นะ Number 0

Root:......

Empty:.....

XenonUnkown:....

Alen:......

Koza:ฉันได้รีโมททำลายมาแล้วละ.....

Koza:เลือกเอาดีๆละ!

โปรดติดตามชมตอนต่อไป...

Mr.F Report

อยากจะร้องไหครับได้มาลง The Story Of Life แล้ว~ T^T หลังจากทีื่ผมดองมานานคาดว่าจากที่คนไม่ค่อยอ่านหรือส่องฟิคนี้

จะกลายเป็นว่าหายไปดุจป่าช้ากันเลยทีเดียว.... ช่างเถอะครับตอนนี้ดีใจมากที่ลง Part นี้ได้สำเร็จเหอะๆช่วงนี้ผมติดงานการบ้านงานค้าง

กิจกรรม เยอะมากเลยครับ =A="

วันนี้ผมมีรูปพี่ๆของ Empty จากตระกูล Nondoza มาให้ชมครับ

และก็รูปหน้าปกฟิคแบบเต็ม

และก็แถมด้วยรูปที่นั้งวาดเล่น

สำหรับ Part นี้ผมคงไม่มีอะไรจะพูดแล้วละครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่กลับเข้ามา ส่อง มาอ่าน มาชมนะครับ ^ ^

ผมจะพยายามไม่ให้ดองแบบนี้อีกนะครับ~

• 3 weeks later...

ยังไม่หายไปไหนเน้อ แค่... งานเยอะ สอบเยอะ หนังสือเป็นตั้ง เฉียดF (เกรดนะเกรด) จนไม่มีเวลาทำอย่างอืนเท่านั้นเอง T_T

//Mr.F ปัดฝุ่นให้กับนิยายของตนเอง

จากตอนที่แล้ว Koza ได้ยืนขอเสนอให้ XenonUnkown ให้เลือกอยู่ 2 ทาง

ระหว่าง ตัวระเบิดตาย กับ ไปเป็นลูกน้อง Koza มาดูกันว่าเขาจะทำยังไงกันต่อไปครับ และ New Root และ Empty จะผ่านสถานการณ์เหล่านี้ไปได้ยังไงโปรดติดตามได้เลยครับ....

Opening

PART 34

ตอน การชี้นำความผิดพลาด

Koza:ว่ายังไงละ! แกจะเอายังไง!

XenonUnkown:ฉันขอถามอะไรแกก่อนจะระเบิดฉันตายได้ไหม...

Xenon N:ท่านคิดจะทำอะไรครับ!

XenonUnkown:เงียบ! ไม่ต้องพูด!

XenonUnkown:ฉันเกิดมาทำไม....

Koza:แกก็แค่ความผิดพลาดของลูกน้องฉันก็แค่นั้นเอง...

Koza:ความผิดพลาดที่ไม่ควรหน้าให้อภัย!

Koza:แกเลือกว่าจะระเบิดตัวตายซินะ!

Koza:ฉันจัดให้แกตามคำขอ!

XenonUnkown:ฉันไม่ควรเกิดมาบนโลกนี้ซินะ...

XenonUnkown:แกจะทำอะไรก็ทำเลย....

Koza:ลาก่อนไอ้ความผิดพลาด....

Empty:ฉันถามนิดนึงหน่อยนะ Koza

Koza กดรีโมตแต่ว่าจังหวะนั้นเองมีคนมาถามจึงไม่ได้กด

Koza:มีอะไร!

Empty:ถ้านายรู้ที่ซ่อนรีโมตนั้นทำไมนายไม่มาเอาเมื่อ 2 ปีที่แล้วละ!

Empty:นายหนีออกจากที่นี้ทำไมละ...

Koza:เรื่องที่ซ่อนรีโมตฉันพึงมารู้ตอนหลังจากที่ฉันได้กลับมาที่นี้อีกครั้งนึง!

Root:นี้แก ทำไมแกถึงคิดจะเป็นอมตะละ!

Koza กดรีโมตอีกครั้ง แต่ว่ามีคนมาขัดจังหวะอีกแล้ว

Koza:ถ้าเป็นอมตะฉันก็จะไม่มีวันตายไงละและฉันก็จะครองทรัพย์สินตลอดไป!

New:นี้......Koza!!....

Koza กดรีโมตอีกครั้ง แต่ว่ามีคนมาขัดอีกครั้ง

XenonUnkown:พวกแกพอได้แล้วอย่ามาขัดขวางการตายฉัน! ฉันอยากจะตายไว้ๆแล้ว!

XenonUnkown:ถ้าพวกแกมายุ่งฉันฉันจะฆ่าพวกแกทุกคน!

New:ไอ้ตัวประหลาด เบอร์ 0 ฉันขอถามKozaแปบเดียวได้ไหม.....

XenonUnkown:ก็ได้.!..ฉันให้แกพูดก็ได้แต่ถ้าใครมาสอดอีกตาย!

New:....คนสร้าง พวก Xenon และ พวกมนุษย์ดัดแปลง เป็นใครกันแน่บอกฉันมาที.....

Koza:เรื่องข้อมูลนั้นฉันไม่รู้ละเอียดมากแต่ไอ้นั้นชื่อว่า...

Koza: มันใช้นามแฝงว่า “Ne” เป็นนักวิทยาศาสตร์รับจ้างทำงานให้หลายองค์กรณ์

Koza:ก่อนที่มันจะมาทำงานกับฉันมันทำงานให้กับ W.M และลาออกจาก W.M เพื่อที่จะออกมารับจ้างต่อ

Koza:เจ้านั้นเหมือนจะรู้ความลับอะไรบ้างอยางเกียวกับองค์กรณ์ W.M เวลาถามถึงเรื่ององค์กรณ์นั้นมันมักจะอารมณ์เสียสุดๆนะ

Koza:ส่วนถ้าแกคิดจะถามว่าไอ้เจ้านั้นใส่ความคิดและจุดหมาย ในสมองแบบนี้ให้พวก Xenon ทำไมนั้นฉันไม่รู้หรอก!

ในพริบตานั้น New ได้ส่งกระแสจิตสือสารกับ Root Empty

New: (ทางจิต)( Root Empty ช่วยฉันหน่อย! ทำตามที่ฉันบอกนะ..)

....

....

New ได้บอกอะไรบ้างอยางกับทุกคนในชั่วพริบตานั้น

Root:(ทางจิต)(นายนี้นะ...New..)

New:(ทางจิต)(เอาหนะ!)

Koza:เอาละหมดเวลาเล่นเกมตอบคำถามแล้วได้เวลาจุดพลุแล้ว!

ปัง!!!

Koza กดรีโหมตแต่ทว่ามีเสียงปืนดังขึ้นและรีโหมตถูกจนพังยิงคนที่ยิงรีโหมตนั้นก็คือ Empty

Koza:นี้เธอทำอะไรรู้ตัวไหม!

XenonUnkown:นี้แกมาขว้างการตายของฉันทำไมเหะ!

XenonUnkown:นี้แก!! ฉันจะฆ่าพวกแกทั้งหมด!!

New:อยุดก่อนไอ้เจ้า ตัวประหลาดเบอร์ 0!!

New ยืนขึ้นอยางโซเซ

New:แกไม่อยากรู้แล้วหรอว่าแก่นะเกิดมาทำไม!

XenonUnkown:คำตอบนั้นคือ “ฉันไม่ควรเกิดมา” และฉันขอตายดีกว่า

XenonUnkown:ฉันมันก็แค่ไอ้ความผิดพลาด!

New:ผิดแล้วละ!

New:แกลองใช้สมองของมนุษย์ดัดแปลงของแกคิดให้ดีๆ

New:แกคือความตั้งใจ หรือ ความผิดพลาด!

New:ถ้าแกคือความผิดพลาดจริงทำไมแกมายืนเก็กท่าจะฆ่าคนละ!

New:ทำไมแกถึงจะมาฆ่าพวกฉันละ!!

New:ทำไมแกถึงอยากให้พวกสิ่งมีชีวิตที่สูงกว่าทำลายแกละ!!

New:ทั้งหมดมันเป็นความประสงค์ของผู้สร้างแกขึ้นมาจริงหรอ!!!

New:ทำไมแกถึงเกิดมาเป็นมนุษย์ดัดแปลงละ!!!!

New:แกนะ!!!!

New:เคยใช้ชีวิตแบบไม่สงสัยไหม!!!!

New:บ้างเรื่องนะ!!!.......แกไม่จำเป็นต้องรู้หรอก!!!

New:เพราะว่ารู้ไปมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก!!

New:เพราะมันเป็น......

New: “เรื่องราวของชีวิต”ของแกเองไงละ!!!!!

New:แกเคยลองคิดจะใช้ชีวิตโดยที่ไม่สนใจความประสงค์ในหัวแกดูมั้งไหมละ!!!

New เจ็บคอเพราะยืนหอบพร้อมโซเซ....

Xenon N:ท่าน Xenon Unkown...

XenonUnkown: “เรื่องราวของชีวิต”งั้นหรอ......

Root:ใช้แล้วละ XenonUnkown...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.