Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Re-write] The Story of Life I Part 1 เหตุผลของสมุดบันทึก

♏☤ṧ⊥εґ ℉

Recommended Posts

อ่า part นี้เป็นการเริ่มต้นจริงๆซะทีสินะ

ก็ ไม่มีอะไรมากเป็นกำลังใจให้ห่างๆ(?) ตอนนี้ก็ช่วยปั่นงานอยู่นะคะ

สำหรับตอนนี้ กำลังรอตัวละครใหม่อยู่อย่างใจจดใจจ่อ(?)ว่าเมื่อไหร่คนที่ 3

จะออกมาซะที =w= รีบอัพนะคะ

• 2 weeks later...

y1.bmp

ตอน การเดินทางอันเมื่อยล้า

Opening

หลังจากที่ New และ Root ได้ออกเดินทางจากหมู่บ้าน Little Sai

พวกเขาก็เดินทางด้วยเท้ามาได้หลาย ก.ม แล้วครับ....

Root:เมื่อไรจะถึงเนีย! แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก

New:ฉันควรจะถามนายมากว่า แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก

Root:รู้งี้ฉันไม่ลืมเอารถของพ่อฉันมาหรอก!

New:นายขับรถเป็นด้วยหรอ?

Root:ปล่าวฉันขับไม่เป็น = =

New:ทำไงได้เราไม่มีความจำเป็นต้องออกจากหมู่บ้านนิ

Root:= =

Root:ไม่มีรถผ่านมาซักคันเลยถนนสายนี้!

New:ทำไงได้แถวนี้มันคนอยู่น้อยกับไม่ใช้แหล่งท่องเที่ยว..

Root:เมื่อไรจะถึงเนีย!!

//Root กับ New มองหลัก ก.ม

Root:(................)

New:(................)

New:(นี้มันบ้าอะไรฟะเนีย....)

Root:(ฉันจะไปรู้หรอ..)

New:เดินแถบตายพึงได้ 20 ก.ม

Root:เฮอ~

New:= =

Root:เอ๋ยนั้น!

Root:ฝากกระเป๋าหน่่อย!

//Root ลงไปโบกรถ

Root:เอ๋ย!!!!!!!!~

Root:จอดหน่อย~!!!!!

New: = =!

//รถจอด

????:ไปไหนครับ?

Root:ไป Cube World ครับ

????:อืม...

Root:ไปส่งผม Paper Cut ก่อนก็ได้..

????:ทางผ่านผมพอดีเลยจะให้ติดรถมาด้วย...

Root:ขอบคุณมากครับ..

หลังจาก นั้น New และ Root ก็ขึ้นรถไป....

ณ สถานีวิจัย MortaLab

????:ด.ร ครับ เหมือนจะมีปฎิกริยาเกิดขึ้นนะครับ!

????:อืม....

????:ปฎิกิริยา เริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับ!!

????:ลองติดต่อไปประเทศอื่นซิ ว่ามันเกิดเหมือนกันไหม!!

????:ครับ!!

????:(วัตถุมนุษย์ต่างดาวหรอ?)

????:ด.ร ครับ ที่ประเทศอื่นก็เกิดปฏิกิริยาครับ!!

????:กระแสพลังงานเกิดขึ้นเรื่อยๆละ!!!

//โทรศัพท์บนโต๊ะสั้น

????:ด.ร ครับ!! มีคนโทรเข้า!!

????:จะบ้าหรอ!! โทรศัพท์ฉันแบตหมด!!

//เกิดปฎิกริยากับโทรศัพท์

????:นี้มันอะไรกันเนีย!!

????:เอาไงดีครับ ด.ร

????:บอกทุกองค์กรณ์ที่ครอบครอง วัตถุที่ตกจากท้องฟ้าให้เตรียมการป้องกัน!!

????:ครับ!!

ติดตามตอนต่อไป...

Mr.F Report

A1.bmp

สวัสดีครับทุกท่าน ช่วงนี้ผมไม่คอยมีเวลาอัพฟิคซักเท่าไรเห็นผมนั้งเล่นคอมทุกวันผมก็มีงานเยอะมากเลยนะครับ =w=

เนื้อเรื่องตอนนี้ดำเนินมาถึง Part 9 ละครับ สำหรับ Part นี้ ผมคงจบแค่นี้แหละครับ ^ ^

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านนะครับ ^ ^

จอนนี้ไม่ค่อยมีอะไรมากแฮะ  :pika04:

อยากรู้อยู่ที่ว่าคนที่ 3 เป็นใคร แล้วจะจัดการกับอุปกรณ์มีชีวิตยังไง xd

เดินไม่หยุด20กม. มันเหนื่อยอยู่แล้วล่ะ...

พลังงาน วัตถุตกจากฟ้า องกรค์ปริศนา... อืม...

ยังดีดูเหมือนไม่ได้เป็นตัวร้ายสินะ รึเปล่า...

ตอน ถึงแล้วเมือง Paper Cut

Opening

หลังจากที่ New และ Root ได้ออกเดินทางจาก Little Sai และได้โบกรถและขอติดรถมาด้วย.............

????:ถึงแล้วครับเมือง Paper Cut

New:ขอบคุณมากนะครับ

????:ไปเป็นไรครับ ชาวโมต้าด้วยกัน

????:เดียวผมจะไปแล้ว โชคดีครับ.....

หลังจากนั้นรถก็ขับออกไป....

New:ถึงแล้วเมือง Paper Cut........

Root:เราคงต้องหาที่พักก่อนละ...

New:นั้นชินะ.....

Root:ตอนนี้นายมีเงินเท่าไรละ Root..

Root:เงินหรอ.............

New:อืม.............

New:(แล้วจะเก๊กทำไมฟะเนีย)

Root:เรื่องของฉัน!

New:ลืมไปว่าสื่อสารทางจิตได้ = =

New:ฉันมีประมาณ 3500 M

Root:ฉันมีประมาณ 1500 M

Root:ฉันลืมเอามาจาก บ้านนะ = =

New: = =

New:เดียวเราแยกกันนะ

Root:แยก?

New:เดียวฉันไปหาที่พักนะส่วนนายไปหาของกินให้ฉันนะ..

Root:งืม..

New:ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นส่งมาทางจิตนะ..

Root:รับทราพ

New:เอ้านี้เงิน 500 M

New:ฝากซื้อ ขนมโมต้า มากินหน่อย

หลังจากนั้น New ก็แยกกับ Root....

Root:เหอ~ เดินหาซื้อของ

Root:ซื้ออะไรกินดีนะ...

//Root มองการแสดง

Root: นั้นมันการแสดงเปิดหมวกนิ

Root:เหอะๆ

//Root มองอะไรบ้างอย่าง..

Root:ได้เงินเยอะเหมือนกันเหะ

Root:(ถ้าเกิดเงินหมดระหว่างเดินทางจะทำยังไงดีเนีย...)

Root:(เราจะมีวิธีหาเงินไหมนะ?)

New:(ฉันจะไปรู้หรอ?)

Root:= =!

Root:ลืมไป หลงคุยทางจิตซะละ

Root:ยังไงซะรีบไปซือของก่อนที่จะค่ำดีกว่า!!

//Root วิ่งซื้อของ

Root วิ่งไปชนผู้หญิงคนนึงด้วยความซุมซาม

Root:ผมขอโทษครับ

????:T T

Root:ออคือ..........

????:นายเป็นใครกล้ามาเดินชนฉัน!!

????:รู้ไหมถ้วยกาแฟฉันตกแตกแล้ว!!

????:นายชดใช้มาซะดีๆ!!

Root:... .... ......

????:รู้ไหมว่าราคา มันไม่ตำกว่า 1000 M เลยนะ!

Root:ผมขอโทษ (T T)

Root:ผมจะชดใช้ให้.......(T T)

????:งั้นดีเลย.....ไปได้แล้ว..... ^ ^

Root:ซวยแล้วไง...

????:ใครซวย?

????:ปล่าวครับ...

ณ โรงแรม

New:อ๊า~ ได้ห้องพักละ!

New: =w=

//New มองดู TV ในโรงแรม

เสียงนักข่าวใน TV :เกิดเหตุเพลิงไหม้ ที่สถานีวิจัย ประเทศ โบว์

เสียงนักข่าวใน TV :ขณะนี้ทางตำรวจยังไม่เปิดเผยข้อมูลสาเหตุเพลิงไหม้ครับ!!

New:ไม่ทราพสาเหตุหรอ......

New:อืม.......

????:อีกไม่นานคงจะปกปิดไม่ได้แล้วมั้ง...

????:สิ่งที่ควรจะทำไม่ใช้ปกปิด...

New:????

????:แต่เป็นการป้องกัน..

New:...........

????:ภัยร้ายกำลังจะคุกคามโลกแล้ว...

????:ขอโทษที่ลืมแนะนำตัวผมชื่อ Dr.Gum

New:ผมชื่อ New ครับ..

Dr.Gum:คุณเป็นนักเดินทางซินะครับ ไม่คอยคุ้นหน้า..

New:ครับๆ

Dr.Gum:ลูกน้องผมมารับแล้วขอตัวนะครับ..

หลังจากนั้นDr.Gum ก็ออกจากโรงแรม และ ขึ้นรถไป...

New:.................

ติดตามPartต่อไป...

Mr.F Report

สวัสดีครับ ผู้อ่านทุกท่าน ตอนนี้ก็ดำเนินเรื่องมาถึง Part 10 แล้วครับ =w=

ช่วงนี้ไม่มีเวลานั้งหา BGM เลยครับ T T แต่ช่างมันเถอะครับวันนี้ก็ยังไม่มี

อะไรมากครับ = =

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านฟิกผมนะครับ  :pika10:

Root ของข้า งานเข้าแล้วไง = =''a

รู้สึกเหตุการณืแก้วกาแฟนี้คุ้นๆแฮะ ... lol

เงินเฟ้องั้นหรอ ของแพงจริงๆ แก้วใบละพัน = =;

ปกใหม่ก็ลงสีสดคมดีฮะ แต่ผมชอบขาว-เทาแบบเดิมมากกว่าแฮะ

ตอน การโจมตีเริ่มขึ้นแล้ว

Opening

ณ ร้านPaperCup

????:ถึงแล้ว ร้าน PaperCup ^ ^

เจ้าของร้าน:เชิญครับคุณหนู~

????:นั้นถ้วยใบใหม่หรอไม่เคยเห็น~!

เจ้าของร้าน:ใช้ครับคุณหนู ถ้วยที่สั้งนำเข้าจากต่างประเทศครับ...ราคา แค่ 1500 M เองครับ..

????:อย่ากได้จัง.... (+ +)

Root:นี้ๆ....ถ้วยนี้หรอที่ฉันทำมันแตก...นะ... (= =!)

????:ออ ไม่ใช้หรอก (=w=)

????:ตรงนู่นนะ...

//???? ชี้ไปให้ Root ดู

Root:2000 M !!!!! จ๊าก!!!!!!!

????:นี้นายจะตะโกนทำไมเนีย~!

//หลังจากนั้น Root ก็หยิบเงินออกมา 2000 M แล้วซื้อถ้วยกาแฟ..

????:เดียวฉันต้องไปแล้ว~!

????:นายนี้เป็นคนดีจังเลยทำอะไรผิดรู้จักรับผิดชอบ ^ ^

????:ฉันชื่อ Empty ยินดีที่ได้รู้จักนะ~

Empty:มีคนแบบนายในโมต้าเยอะก็คงจะดีนะ...

Empty:เดียวฉันต้องไปละ บ๊ายนะ...

Root:เฮอ~ ไปปซื้อของกินให้เจ้า New ดีกว่า....

Root:ใช้ไปเยอะเลยทีเดียววันนี้ (T T)

//Root:หยิบตังค์ในกระเป๋ามานับ...

Root:จ๊าก!!!! เงิน!! หมด!!

Root:จะเอาไงดีเนีย~!

Root:เงิน 500 บาทของเจ้า New ดันไปจ่ายค่าถ้วยชาไปแล้ว~!!

Root:ช่างเถอะต้องรีบเดินหาเงินก่อน!!

New:Hay!!! Root!!!

Root:!!!!!!!!

New:ขนมโมต้าฉันละ~

Root:ออ.....คือ.....

Root:ไม่ได้ซื้อมานะ....

New:ก็ไปซื้อมาสิ ^ ^

Root:คือว่าเงิน...

Root:มันหายไปหมดแล้ว......

New:ไม่มีขนม....ไม่อาหาร....ไม่มีเงิน.....

New:แกไปทำอะไรมา Root~!!

Root:ใจเย็นๆก่อน~!!!!!

//หลังจากนั้น Root ก็เล่าเรื่องทุกอย่าง....

New:แกนี้มันซุ่มซามจริงๆนะเนีย +5555

Root: = =!

New:เอาละไปซื้อของกินแล้ว ไปพักได้แล้ว....

Root:อืม...

//หลังจากที่ซื้อของเสร็จ New และ Root ก็ไปพักที่ห้องพัก...

ณ โรงจ่ายไฟฟ้าเมือง PaperCut...

????:ครับท่าน.....

????:ให้ทดลองกับพื้นที่นี้ก่อนหรอครับ....

????:ครับๆ รับทราพ....

????:ใครจะไปนึกว่าเจ้าพวกสิ่งมีชีวิตบนดาวอันสกปรกนี้มันจะฉลาดสามารถทำลายของเล่นของพวกเราได้...

????:ช่างเถอะ ดูเหมือนว่า ท่าน.......จะอย่ากทดลองมากกว่าทำลาย.....

????:ตัดแหล่งพลังงาน..

????:ว่างสิ่งนี้ลงไป....

????:แล้วสั้งโจมตีแหล่งที่อยู่ของพวกมันเล่น...

????:แล้วก็นั้งเฝ้าที่นี้..

ณ เมือง PaperCut

ชาวเมืองต่างพากันวิ่งอลมาณ

ตำรวจ1:ยิงมัน!!!

ตำรวจ2:ดูเหมือนมันไม่เป็นอะไรเลยครับท่าน!!!

ตำรวจ1:เป็นไปไม่ได้หรอก!!

ตำรวจ2:มันเป็นตัวอะไรกันแน่เนีย!!

สภาพเมืองยั้บเยินมาก....เนื่องจากการโจมตี

New:ข้างนอกมันเกิดอะไรขึ้นเนีย!!

Root:ลงไปดูกันเถอะ....

//New กับ Root วิ่งออกมาจากห้องพัก..

New:................

Root:...............

New:(นี้มันเกิดอะไรขึ้นเนีย...)

Root:(ฉันก็ไม่รู้.....)

ติดตาม Part ต่อไป....

Mr.F Report

สวัสดีครับทุกท่าน เนื้อเรื่องตอนนี้ก็ดำเนินมาถึง Part 11 กันแล้ว ช่วงนี้ผมก็ไม่คอยมี

เวลาว่างนั้ง อัพ BGM (สังเกตไก้จากหลายๆ Part ที่ผ่านมา)...

ช่วงนี้เป็น ฤดูฝน ฝนตกบ่อยมากแถวบ้านผม ระวังอย่าตากฝนนะครับเดียวเป็นหวัด

สำหรับ Part นี้คงไม่มีอะไรแล้วขอขอบคุณทุกท่านที่มาอ่าน ที่มาส่องนะครับ ^ ^

พัดลม ตู้เย็น เครื่องใช้ไฟฟ้ามีแขนขางอก....//me นึกออกทะเลไปถึงโฆษณาทางทีวี....

ตอน แผนการอยุดสิ่งของมีชีวิต

Opening

หลังจากที่ New และ Root ได้เดินทางมาถึงเมือง Paper Cut และได้พักอยู่ในห้องพัก.......

แต่ทว่า ได้เกิดสิ่งแปลกประหลาด เกิดขึ้นในเมืองนี้..............

New:ดูเหมือนว่ามันจะมาทางเราแล้วนะ......

Root:นั้นสิ.....

New:จะเอายังไงดี......

Root:เหอะๆ

New:?????

Root:ทำไมเราไม่......

New:สู้หรอ! ก็ได้เราจะสู้ฝ่าไป!!

Root:ปล่าว.....วิ่ง!!!!

//สิ่งของไล่โจมตี New กับ Root

New:จ๊าก!!!

New:เจ้าบ้าพูดกำกลวมอยู่ได้ทำไมไม่บอกวิ่ง!!

Root:ตอนนี้หนีก่อนเถอะ!!

New:ฉันว่าลองโต้กลับดูมั้งน่าจะดีนะ!

Root:แล้วแต่นายละกัน!!

//New หยิบไม้บรรทัดมาฝาด สิ่งของ

//Root แตะสิ่งของด้วย

New:เหมือนมันไม่เป็นอะไรนะ...

Root:นั้นสิ...

//ตู้เย็นเล็งมือมาที่ New กับ Root

New:โอ้ว....ไม่.....

Root:กรรมแล้วไง........

//ตู้เย็น ยิงลำแสงออกมา

New:!!!!!

Root:!!!!!

//มีชายนิรนาม หยิบโล่มาบังไว้ให้....

//ลำแสงสะท้อนกลับ

????:รีบหนีไปบนรถฉันก่อนเร็ว!!!

หลังจากนั้นรถก็ขับหนีสิ่งของพวกนี้ และไปจอดในที่นอกเมือง.....

????:หลบที่นี้น่าจะปลอดภัยนะครับ....

New:...........

????:ไม่คอยคุ้นหน้าพวกคุณเลยเป็นคนจากเมืองอื่นหรอครับ...

New:พวกเราเดินทางผ่านมาเมืองนี้อะครับ...

????:ผมลืมแนะนำตัวไปเลยผมชื่อ Full ครับ

????:นี้ Full นายพาใครมาบ้านนะ...!

Full:ไม่มีอะไรหรอกให้เห็นพวกเขากำลังอัตรายเลยมาช่วย

Dr.Gum:เจอกันอีกแล้วนะครับคุณ...

New:นายที่เจอตอนนั้นนิ...

Empty:อ้าวนายคนซุ่มซามเมื่อตอนบ่ายนิ....

Root:อะไรจะบังเอิญปานนั้น...

????:เอ๋..อะ...อะไรกันตอนดึก.....!!!

Empty:ไม่มีอะไรหรอกค๊ะพ่อ...

New:ผมลืมแนะนำตัวครับผมชื่อ New

Root:ผมชื่อ Root ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ.....

New:ว่าแต่ใครพอรู้มั้งครับว่าข้างนอกมันเกิดอะไรขึ้น!!

Dr.Gum:อืม........

Dr.Gum:ฉันเดาว่ามันเป็นผลจาก"PowerBall"

New:PowerBall ????

Dr.Gum:ฉันขอเรียกมันว่า PowerBall แล้วกัน...

Dr.Gum:มันเป็น สิ่งของที่ตกจากท้องฟ้าเมื่อ 1-2 วันที่แล้วนะ!

Dr.Gum:แต่ว่าตอนนี้ทุกองค์กรณ์ทั้วโลกได้กำจัดมันทิ้งไป....

Root:.............

Dr.Gum:เจ้า PowerBall นี้มันจะทำให้เครื่องใช้ไฟฟ้าบ้างชนิด มีชีวิตขึ้นมานะ.....

Dr.Gum:โดยมันจะแพร่รังสีออกมาจากตัวมันและไปกระตุ้นให้เกิดการสร้างขึ้นมาเอง....

Dr.Gum:น่าเสียด้ายที่มนุษย์อย่างเราๆ ยังหาคำตอบไม่ได้ว่ามันมีแขนขางอกมาได้ยังไง????

Dr.Gum:แต่ที่หน้าสงสัยอีกอย่างทุกองค์กรณ์กำจัดมันหมดโลกแล้วทำไมยังเหลือรอดมาอีก....

New:แล้วพอรู้ไหมครับว่า เจ้า PowerBall มันมาจากไหน? มันมาทำไม? และ มาเพื่ออะไร??

Dr.Gum:เรื่องนั้น....ฉันก็ไม่รู้.......

Dr.Gum:อาจจะมีอะไรบ้างอย่างต้องการทำอะไรกับโลกของเราละมั้ง??

Root:ว่าแต่......พอมีวิธีรู้ไหมครับ ว่า PowerBall มันอยู่จุดไหนของเมือง PaperCut แห่งนี้......

Dr.Gum:เดียวฉันขอดูข้อมูลรอแปบนึงนะ...

//Dr.Gum เปิดคอมพิวเตอร์หาข้อมูล...

New:(เอาไงดีละ)

Root:(ฉันว่าเราต้องช่วยกันแล้วละ)

New:(ถ้าเรื่องนั้นจริง เราที่เป็นผู้ถูกเลือกต้องช่วยกันแล้วละ)

New:(มันคงเป็นโชคชะตาของพวกเรา....)

Root:(ฉันรู้สึกได้เลยถึงเรื่องต่อจากนี้จะเป็นยังไง?)

New:(มันคงเป็นอะไรที่หนักกว่านี้แน่)

Empty:โอ๊ย!! อะไรกันอีกเนีย!!

New:!!!

Root:!!!

Full:!!!

Dr.Gum:!!!

พ่อEmpty:!!!

Full:อาการคงกำเริบอีกแล้วซินะไปกินยาก่อนไป Empty

Empty:ค๊ะ

//Empty เดินไปหายากิน..

Full:พักนี้อาการเริ่มหนักขึ้นแหะ...

New:Empty เป็นอะไรหรอครับ..

Full:หมอบอกว่าเธอเป็นโรคประสาทนะครับ...

Full:เธอบอกว่าได้ยินเสียงคนคุยกัน เป็นบางครั้ง...

Full:ระยะหลังๆเริ่ม หนักขึ้นนะครับ...

New:อืม......

Dr.Gum:รู้แล้วอยู่ที่ไหน!!

Dr.Gum:อยู่ที่โรงไฟฟ้าเมืองนี้แหละ!!

New:ไปกันเลยไหมครับ....

//Dr.Gum หยิบกระเป๋าออกมา่

Dr.Gum:นี้คืออาวุธไว้ป้องกันตัวครับทุกคน...

Dr.Gum:มีกระบอง กับ ปืนครับ.....

New:หนักๆเหะ

Root:ว่างั้นแหละ

Empty:ไปด้วยได้ไหมค๊ะพี่....

Full:แต่มันอัตรายนะ..

Empty:หนูก็อย่ากจะช่วยพี่มั้งนะ...

Full:ก็ได้...แต่อย่าไปเป็นตัวถ่วงละ...

Empty:ค๊ะ!

Dr.Gum:ฉันแนะนำอย่างนึงให้ไปทางท่อระบายน้ำน่าจะดีกว่านะ!

Full:งั้นพวกเรา!!

New:ไปกันเถอะ!!!

Root:โอ้ว!!!!

Empty:แล้วจะตะโกนทำไมค๊ะเนีย....

ติดตาม Part ต่อไป....

Part นี้ไม่มีช่วง Report ครับ....

ติดตามตอนต่อไปค่ะ  :pika01:

ปล. ได้เวลา FA แล้วสินะ ... //มอง Full & Empty

ทำให้สิ่งของมีชีวิต? The Cube/All Spark!!

//โดนถีบ

ว่าแต่เอาไม้บรรทัดฟาดมันไม่หักเรอะ = =

#อัพเดท#

ผมได้ทำการเขียนประวัติตัวละครหลักอย่างคราวๆนะครับ..

New

Root

...

ตอน ฝ่าเข้าไปทำลาย PowerBall!

Opening

หลังจากที่ New และ Root ได้มาหลบสิ่งของมีชีวิตภายใน คฤหาสน์ แห่งหนึ่งในเมือง PaperCut

New , Root ได้รู้สาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้นจึงได้พากันไปทำลาย PowerBall....

ณ ท่อระบายน้ำ...

Full:ในคฤหาสน์เรามีท่อน้ำอยู่จริงๆด้วย

Full:ลองเดินตามทางนี้ดูมันจะพาเราไปโรงงานไฟฟ้า

Empty:รู้สึกแปลกยังไงไม่รู้กับที่นี้...

//Root เหลือบไปเห็นอะไรบางอย่าง..

Root:New ดูนี้ซิในท่อระบายน้ำมีคนมาวาดรูปเล่นด้วยละ

New:???

New:ใครกันนะว่างมาเขียนรูปภาพเล่นในท่อระบายน้ำใต้ คฤหาสน์

Root:ว่าแต่มันวาดอะไรหว่า?

Root:แล้วมันจะสืออะไรกัน?

Full:มาได้แล้วพวกนาย....

New:อืม

Root:จะไปเดียวนี้แหละ...

//New Root วิ่งตามไป

New:เงียบดีในใต้ท่อน้ำเนีย....

Root:นั้นดิ

Full:จะไม่ให้เงียบได้ยังไง?

Root:น่าจะมีพวกที่อยู่ในเมืองมาโจมตีซักตัวน่าจะดีนะว่าไหม?

New:แกยังไม่เข็ตหรอ Root

Root:ฮา ฮา ฮา มันคงไม่มาในท่อน้ำหรอก..

ทั้นไดนั้นเอง ทุกคนก็ได้ยินเสียนเครื่องจักรกำลังมา...

Root:!!!!

New:!!!!

Full:!!!!

Empty:!!!!

New:แกไำม่น่าทักเลยนะ Root

Root:ฉันขอโทษ....

Full:เอาไงดีเนีย!!

โป๊ง!!

ตูม!!!

Empty:ไปกันต่อเถอะค๊ะ

Full:ยิงไม่สนใจอะไรเลยนะน้อง

Empty:ชักช้าเองนิพี่...

Empty:จะว่าไปกระสูนมันยิงแรงดีจัง....

New:(.............)

Root:(............)

หลังจากนั้นทุกคนก็ขึ้นมาจากท่อเดินไปจนถึงโรงไฟฟ้า....

New:..............

Root:มีใครอยู่ไหม!!!!!

New:จะตะโกนทำไมนิ!!

Full:มีคนมาต้อนรับเราด้วย....

Root:ได้เวลาโชว์แล้ว....

//New วิ่งเข้าไปฟัน 1 ตัว ...

New:กระบองอันนี้มันแปลกๆดีเหะฟันแปบเดียวขาดครึ่ง..

//สิ่งของกลับมาต่อใหม่เหมือนเดิม....

//Root วิ่งเข้าไปแทง สิ่งของ

Root:โอ้พระเจ้ามันไม่เป็นอะไรเลย....

โป้ง!!

ตูม!!!

โป้ง!!

ตูม!!!

Full:รีบไปช่วยเจ้า 2 คนนั้นก่อนเถอะ!

Empty:ค๊ะ!

New:ขอบใจมากนะ...

Root:ขอบใจจริงๆ

Empty:ไม่เป็นไรหรอก...

Full:ดูเหมือนว่าถ้าจะยิงพวกมันให้ตายคงต้องใช้

กระสูนพิเศษของปืนนี้อย่างเดียวแล้ว...

//หลักจากนั้น ทุกคนก็แงมประตูในห้องนึง.....

New:นั้นมัน.......ตัว.....อะไร....นะ....

Root:ฉันก็ไปรู้.......

Full:นั้น........น่าจะใช้ PowerBall นะ....

Root:ว่าแต่............จะทำ............ยังไง......ดี

Full:นั้นดิ..........

//Empty ยิงปืนใส่ PowerBall

ปัง!!

ตูม!!!

????(พูดภาษาต่างดาว):นี้พวกแกเป็นใคร..

Root:มันพูดอะไรของมัน

New:นั้นสิ....

Full:ฉันว่ามันแปลกๆแล้ว...

Empty:.......

????(พูดภาษาต่างดาว):ฉันจะสั้งสอนพวกแกให้รู้เอง....

//???? ชักดาบกับปืนออกมาจากกระเป๋า

????(พูดภาษาต่างดาว):เทคโนโลยีพวกแกไม่อาจเทียบเท่าพวกเรา.....

Full:ดูท่าแล้วมันจะกำลังโจมตีพวกเราแล้วซินะ.......

Root:เจ้านี้ฉันขอเรียกมันว่า.....

Root:"หมึกต่างดาว"

โปรดติดตาม Part ต่อไป....

อ่า~ empty เธอมัดใจข้าไปเต็มๆแล้ว !

ผมลองแต่งดนตรีขึ้นมาเล่นๆ (ซึ่งอาจไม่ได้เรื่อง)

Ver.นี้ยังไม่ Full นะครับยังเป็น Demo สั้นๆ อยู่  (ใช้ www.virtualpiano.net ในการเล่น)

ยังไงก็ลองฟังดูครับ.... ^ ^

(ชื่อเพลง THE STROY OF LIFE 1st Theme (Demo))

ตอน ปกป้องเมืองไว้ได้?

ลืมวาด Part 14 เลยทำในคอม = =

Opening

หลังจากที่ New Root Empty และ Full ได้ มาถึงโรงไฟฟ้าพวกเขาได้ทำลาย PowerBall เรียบร้อย..

แต่ทว่าพวกเขาได้พบกับ....ตัวประหลาด..

//Full ยิงไปที่ตัวประหลาด

f2.bmp

//ตัวประหลาดใช้ดาบรับ

f3.bmp

New:มันใช้ดาบรับไว้ได้....

Full:เอายังไงกับมันดี....

//Root กระโดดเอากระบองฟาด

f5.bmp

????:(................)

//ตัวประหลาดยิงปืนใส่กระบอง

//ตัวประหลาดยิงปืนใส่ Full กับ New

Full:โอ้ไม่...

New:มานี้แล้ว~

//ยิงปีนใส่ตัวประหลาด

//เอาดาบรับไว้ได้เหมือนเดิม

//Root ถีบตัวประหลาดจากด้านหลัง

//New วิ่งไปฟัน

//ตัวประหลาดทิ้งอะไรบางอย่างลงพื้น...

Full:นั้นมันอะไร.....

Root:นั้นสิ....

//เมื่อวัตถุกระทบพื้นเกิดควัญ จำนวนมากปกคลุมห้อง

New:นี้มันเกิดอะไรขึ้นมองไม่เห็นเลย...

Root:โถ่เอ๋ยหมึกต่างดาวนั้น...

Empty:หาทางออกไปจากที่นี้เถอะ..

New:แล้วจะออกไปยังไงเล่า......

ผ่านไป 5 นาที...

ควัญรอบๆข้างจางหายไปหมด

New:เป็นอะไรกันไหม...

Root:ไม่เป็นอะไรหรอก

Empty:ไม่เป็นไร..

Full:เหมือนกัน...

Root:มันไปไหนแล้ว!!

New:ไม่แน่ว่าอาจหนีไปแล้วก็ได้ลองหาดูทั้วๆกันก่อน..

หลังจากนั้นทุกคนค้นหาจนทั้วแต่ก็ไม่พบอะไร..

ทุกคนเดินออกมาจากโรงไฟฟ้า

New:คงหนีไปแล้วมั้ง....

Root:อืม....

Empty:เอายังไงดี....

New:คงต้องกลับเมืองกันแล้ว..

Full:ฉันว่ามันแปลกๆนะ...

Root:อะไรแปลกๆหรอ?

Full:ปล่าว~ ฉันคิดไปเองละมั้ง.....

New:แต่จะว่าไปนะถ้ามองเห็นในควัญฉันจะยิงให้ตายไปเลยละ..

Root:นั้นสินะ..

New:(มันคงไม่ใช้สิ่งที่ฉันคิดนะ Root)

Root:(คิดอะไรหรอ??)

New:(มันมีอะไรแปลกๆ)

Empty:มันไม่ใช้หรอกมั้งพวกนาย....

New:!!

Root:!!

Full:พวกนายเคยดูหนังไหมตอนจบมักจะมีระเบิดแล้วพระเอกเดินออกมาอย่างเทห์ๆ..

Empty:แต่นี้มันไม่ใช้หนังนะพวกนาย.......

นาฬิกาที่ซ่อนไว้ในโรงไฟฟ้า ได้นับถึงเลข 0 ...

New:วิ่งกันเร็ว!!!!!!!

เกิดการระเบิดเป็นมุมกว้าง

เกิดเสียงระเบิดดังมากดังไปทั้วพื้นที่โดยรอบ..

แรงระเบิดกระจายเป็นมุมกว้างทำให้เกิดความเสียหายทั้งเมือง..

..............................

..............................

ณ เมือง Little Sai

Koza:มันเกิดอะไรขึ้นแถวนั้น~!!

.

.

.

.

.

วันต่อมา..

ทั้วทั้งโลกได้รับรู้ถึงเหตุการณ์การระเบิดปริศนาในประเทศโมต้าเมือง PaperCut.....

ณ บ้าน New ที่ หมู่บ้านฟ้าคราม

เสียงนักข่าวจาก TV :เกิดเหตุการณ์ระเบิดครั้งใหญ่ที่สุดในเมือวาล

เสียงนักข่าวจาก TV :ทำให้ทั้งเมืองPaperCutหายไปเกือบหมด

เสียงนักข่าวจาก TV :เราลองไปชมภาพถ่ายกลางอากาศกันนะครับ..

เสียงนักข่าวจาก TV :จากภาพท่านจะเห็นได้ว่าบริเวณที่เกิดระเบิดจะเหลือเพียงหลุมๆเดียวขนาดใหญ่

เสียงนักข่าวจาก TV :เราแถบจะไม่เห็นซากเมืองเลยครับ....

เสียงนักข่าวจาก TV :ราวกับว่าไม่มีเมืองอยู่ที่นี้เลยครับ...

เสียงนักข่าวจาก TV :ขณะที่ทางองค์กรณ์ W.M กำลังตรวจสอบสาเหตุครับ........

Now:พี่นิวจะเป็นอะไรไหมค๊ะแม่....

แม่New:คงไม่เป็นอะไรหรอกจ๊ะเพราะ New คงเดินไปทางอื่นนะ.....

ณ บ้านพักของ Rood

Rood:เจ้า Root มันจะเป็นอะไรไหมนะ...

ผู้ถูกเลือกและผู้เกี่ยวข้องในอณาคตต่างรับรู้ถึงสิ่งที่เกิดขึ้น

โปรดติดตาม Part ต่อไป...

อยากรู้แล้วสิว่าพระเอกของเราจะรอดมั้ยเนี่ย OwO

ผู้ถูกเลือกอีกคนคือ empty สินะ? แล้วคนอื่นจะเป็นใครล่ะ?

ติดตาม ...

W1.bmp

ตอน บุกโจมตีโลก!

Opening

หลังจากที่เกิดเหตุการ์ณ์ระเบิดขึ้นที่ เมือง PaperCut 3 วัน.....

ณ พิพิธภัณฑ์ Cube Zone

W2.bmp

????:อืม...

????:ฉันรู้ว่าการแอบถ่ายรูปในพิพิธภัณฑ์ มันไม่ดีแต่ฉันก็จะถ่่าย..

W3.bmp

????:ฉันจะเอารูปพวกนี้ไปติดฝาพนังบ้านของฉัน...

dsf.bmp

ณ ประเทศดูลา เมือง มิลบูดา

W4.bmp

ได้เกิดเหตุการณ์ มีสิ่งประหลาดลอยมาจากท้องฟ้าและทำการโจมตีเมือง

W5.bmp

ทหาร1:พวกเราโจมตีมันอย่าให้พวกมันมาทำลายบ้านเกิดเราได้!

ทหาร2:เราทำอะไรพวกมันไม่ได้เลยครับผมว่าหนีกันก่อนเถอะครับ!

ทหาร1:ไม่ได้หรอก! เราจะต้องปกป้องประเทศเราให้ได้!

W6.bmp

ทหาร2:พวกมันดูไม่เหมือนมนุษย์เลยนะครับว่าไหม!

ทหาร1:มันไม่เหมือนตั้งแต่มี อะไรลอยมาจากฟ้าแล้ว!

W7.bmp

เนื่องจากประเทศนี้เป็นประเทศยากจนใช้เงินลุงทุนสร้างอาวุธมากมายจนเป็นหนี้และไม่มีการพัฒนาอาวุธภายในประเทศ

อีกทั้งยังเป็นประเทศปิดไม่มีเพื่อนบ้านมาคอยช่วยเหลือ....

%407.bmp

ข่าวการโจมตีได้แพร่ไปทั้วโลกจึงทำให้ทั้วโลกหวาดกลัวไปทั้งหมด..

ณ สถานที่ลับแห่งหนึ่ง......

W8.bmp

W9.bmp

//Empty มองรอบๆ

W12.bmp

W11.bmp

W10.bmp

Empty:....................

Empty:นี้คุณเป็นใคร.....

????:ตืนแล้วหรอ...

Empty:ที่นี้ที่ไหนแล้วฉันทำไมมาอยู่ที่นี้......

W13.bmp

????:ที่นี้คือโลกอีกโลกใน Cube Zone

????:เธอถูกดึงมาด้วยของสิ่งนี้...

//???? ยื่นของในมือให้ดู..

????:ฉันชื่อ Komma ยื่นดีที่ได้รู้จักเธอชื่อ.....

Empty:ชื่อ Empty ค๊ะ

Komma:แล้ว 2 คนนั้นละ

Empty:ชื่อ New กับ Root ค๊ะ.

Empty:ว่าแต่ที่ถูกดึงมาด้วยไอ้นี้มันยังไงก็แน่ค๊ะ

Komma:สิ่งนี้คือ ของที่ชาว โมต้าโบราณได้สร้างไว้ในยุค เมือง โมซาถูกตีแตก ครั้งที่ 3

Komma:และซ่อนมันไว้จากศัตรูในที่ๆ เรียกว่า Cube Zone

Komma:ฉันเก็บมันได้ตอนที่ฉันเดินเล่นที่ Cube Zone

Empty:แล้วทำไมคุณถึงมาอยู่ โลกอีกโลกใน Cube Zone ค๊ะ?

Komma:ตอนนั้นฉันไปเจอประตูแห่งหนึ่งเข้าฉันเลยลองเข้าไปนะ

Komma:ช่วงนั้นฉันกำลังศึกษา Cube Zone พอดีเลยปักหลักอยู่ที่นี้ซะเลยนะ...

Empty:แล้วทำไมฉันถึงถูกดึงมา...

Empty:จะว่าไปเห็นพี่ชายฉันไหมค๊ะ...

Komma:คนที่มาที่นี้มี แค่ 3 คนแค่นั้นแหละ...

Empty:(มันเกิดอะไรขึ้นกันแน่...)

Komma:ถ้าเธออย่ากรู้ว่าเธอทำไมถูกดึงมากับพวกนี้ลองถามดูเองแล้วกันนะ

Komma:ไม่แน่พวกเขากำลังจะทำอะไรบ้างอย่าง...

//Empty ไปปลุกเจ้าพวกนั้นให้ตื่น

W14.bmp

New:..................

Root:.................

New:ปลุกเรามาทำไม................

Empty:อธิบายเรื่องทั้งหมดมาซะ พวกนายเดินทางทำไม เพื่ออะไร!

New:..............

Root:..................

New:ขอล้างหน้าแปบนะ.....

W15.bmp

//หลังจากนั้น New เล่าทุกอย่างให้ Empty ฟัง...

Empty:หุ่นยนต์ประหลาด.! ผู้ถูกเลือก.! โลกกำลังถูกโจมตี.!

New:ไม่เชือหรอ...

Empty:และอีกทั้ง สื่อสารทางจิตแบบนี้

Empty:(สวัสดี)

Root:(สวัสดี)

Empty:พี่ของฉันครอบครัวของฉันหาว่าฉันเป็นโรคประสาทได้ยินเสียงคนคุยกัน...

Empty:ที่แท้เป็นพวกนาย!

Empty:ทำไมไม่บอกกันตั้งแต่แรก...

New:ตอนแรกเรากะจะบอกเธอแล้วแต่ไม่มั่นใจนะ..

New:จะว่าไปคุณKomma รู้จักที่ๆ จะเป็น 4 ขั้วอำนาจไหมครับ....

Komma:สถานที่สำคัญบนโลกนี้มีเยอะแยะมาก

Komma:ถ้าสิ่งนี้นำพวกนายมาที่นี้ แสดงว่าพวกนายต้องมีความสำคัญกับสิ่งนั้นแน่!

Komma:สถานที่ๆ ฉันคนพบทางเข้าที่นี้!

Komma:นั้นก็คือ..

W16.bmp

ติดตามชมตอนต่อไป..

Mr.F Report!

สวัสดีครับ ไม่ได้ Report มาซะหลาย Part เลย = = ตอนนี้เรื่องก็ดำเนินมา ถึง Part 15 กันแล้วนะครับ

ตอนนี้ THE STROY OF LIFE Part พิเศษ กำลังดำเนินการทำอยู่นะครับ (ยังไม่ได้ลืม) และยังทำอยู่ยังไม่ไปถึงไหนเลย = =

สำหรับวันนี้มีรูป การเดินทางของ New และ Root ในแต่ละเมื่องมาฝากกันด้วย~!

อั้นนี้แถมวาดเองลงสีเองแต่งภาพเอง(?) ตัวละครมาเยี่ยม Mr.F ครับ ^ ^

9801bbe8-449a-4546-b05f-fc9df3b87206_zps72491090.jpg?t=1374389794

สำหรับ Opening 2 นั้นยังหาเพลงมาประกอบไม่ได้เลย = =

สำหรับ Part นี้มีแค่นี้แหละครับ ขอขอบคุณทำท่านที่มาส่อง อ่านและติดตามนะครับ ^ ^  (1000 View แล้ว)

คนที่สามคือ เอ็มตี้สินะ อืม... (วาด FA ยิกๆ)

ติดตามตอนต่อไปค่ะ ...

P1.bmp

ตอน ความทรงจำ

Opening

หลังจากที่ New Root และ Empty ได้ถูกดึงมาอยู่ในที่ๆไม่คุ้นเคย

ที่เรียกว่า"โลกอีกโลกใน CubeZone" และทุกคนก็ได้อยู่ในห้องพักของชายที่ชื่อว่า

Komma และตอนนี้พวกเขาก็ได้พูดคุยเกี่ยวกับ 4 ขั้วอำนาจ...

Komma:วิหารแห่ง "โมซา"

New:............

Empty:............

P2.bmp

Komma:ที่แห่งนั้นหลังจากที่ฉันเข้าประตูมา ฉันก็ได้พบที่แรก...

New:พาพวกเราไปหน่อยได้ไหมครับ

Komma:ได้ซิแต่ว่าข้างนอกลมแรงนิดนึงนะ...

W19.bmp

New:นี่นิดหน่อยหรอครับ!

Root:ถ้าแรงจะเป็นยังไงเนีย!

Komma:ปกติแล้วมันแรงกว่านี้อีกวันนี้มันคอยๆเอง!

Komma New Root และ Empty ได้เดินฝ่าลมไปเรื่อย..

Root:นี้พวกเรา!!

Empty:????

Root:ฉันเห็นมาตั้งแต่เมื่อกี้แล้ว........

P3.bmp

Root:ไอ้พวกที่ลอยอยู่นั้นมันเป็นใคร...

//New Empty ปิดปาก Root

New:(แล้วนายจะพูดทำไมเนีย!)

Empty:(ฉันก็เห็นเหมือนกันนั้นแหละ)

New:(ไม่ต้องพูดอะไรเงียบๆไว้)...

Komma:พวกนายกลัวเจ้าพวกที่ลอยอยู่หรอ...

Komma:เจ้าพวกนั้นคือ วิญญาณเฝ้า โลกนี้นะ

Komma:ไม่ต้องกลัวหรอก..

Komma:เรามีสิ่งนี้อยู่...

P4.bmp

Komma:อย่าอยู่ห่างจากฉันละ

หลังจากนั้นทุกคนก็เดินมาเรื่อยจนถึง วิหารแห่ง โมซา

//ทุกคนมองไปที่บรรได

P5.bmp

Komma:ฉันขอรออยู่ที่นี้แล้วกัน...

Komma:ฉันให้สิ่งนี้กับนาย..

New:แล้วคุณจะไม่โดน วิญญาณทำร้ายหรอครับ

Komma:ตราบไดที่ฉันอยู่ในเขตวิหารแห่งนี้พวกมันก็ไม่กล้าเข้ามาหรอก..

Komma:ชั้นบนสุดจะมีกำแพงมาบังไว้พวกนายต้องหาทางเปิดออกมาให้ได้

Komma:ขอให้โชคดีนะพวกนาย...

และทุกคนก็ก้าวขึ้นบรรได..

P6.bmp

Empty:!!!

New:พวกนายรู้สึกแบบฉันซินะ

Empty:อืม.....

Root:อืม...

ทุกคนก็เดินขึ้นไปจนถึงชั้น 2 ...

เปิด BGM

http://youtu.be/snH10DRF1Ow

New:นี้มัน....อะ.....ไร......กัน......

New อยุดนิ่งและเห็นภาพบางอย่างในความทรงจำ....

P7.bmp

.......และความทรงจำที่เขานึกได้คือช่วงวัยเด็กของเขา......

P8.bmp

แม่New:นี้นิวเลิกเล่นได้แล้วไปกินข้าวกันได้แล้ว.....

New:เดียวไปครับ~!!

พ่อNew:ไม่รีบไปเดียวอดของเล่นที่พ่อซื้อมานะ New....

New:เดียวผมไปเดียวนี้แหละครับ~.....

แม่New:เร็็วๆละเดียวพ่อเปลี่ยนใจซะก่อนละ......

....

....

....

.........Root ก็อยุดนิ่ง

P9.bmp

และนึกถึงช่วงวัยเด็ก...........

P11.bmp

พ่อRoot:นี้ Root! มาเล่นอะไรในครัว! มันอัตรายนะรู้ไหม!

พ่อRoot:ถ้าเกิดอะไรขึ้น! ฉันจะทำยังไง!

แม่Root:เอาหน่าๆคุณ เด็กจะรู้เรื่องอะไรปล่อยไปเถอะหน่า....

พ่อRoot:อย่าตามใจ Root มากซิคุณ....

แม่Root:เอาหน่าไปทำอะไรกินก่อนเถอะวันนี้ฉันจะต้องทำงานดึกนะ....

Root:พ่อครับ...

พ่อRoot:อะไร!!

Root:ผมขอโทษครับ......

พ่อRoot:เจ้า Rood พาน้องแกไปเล่นนอกครัวซิ.....

Rood:ครับ!~พ่อ

พ่อRoot:(...................)

...

...

...

...

Empty อยุดนิ่งและหลับตา...

P10.bmp

และเธอก็เห็นภาพเธอตอนเด็กๆ.....

P12.bmp

แม่Empty:เลิกแกล้งพี่ได้แล้วลูก......

Full:ฟังแม่หน่อยซิ Empty.....

พ่อEmpty:Full แกนี้หน่าโดนน้องแกล้งซิได้ ฮาๆ

Full:โธพ่อ(; ;)

แม่Empty:ขอโทษพี่ซะ Empty

Empty:ขอโทษ!

Full: -*-

แม่Empty:ขอโทษดีๆซิ..!

...

...

...

...

..

..

..

..

Empty:พวกนายคงรู้สึกแบบฉันใช้ไหม....

P13.bmp

New,Root:อืม.......

New:เดินขึ้นไปต่อเถอะ...

Empty,Root:อืม....

ทุกคนเดินขึ้นไปถึงชั้น 3

New นึกภาพตอนมีน้องในความทรงจำ.....

//New วิ่งหอบมาจาก โรงเรียน..

พ่อNew:New ลูกมีน้องสาวแล้วนะ...

แม่New:จะตั้งชื่อลูกเราว่ายังไงดีค๊ะ...

พ่อNew:No เป็นยังไง...

แม่New:ไม่เอาอะ.....

New:ออคือ.....

New:ชื่อ Now เป็นยังไงครับ..

แม่New:ชื่อคล้ายๆ New เลยนะเอาชื่อนี้ก็ได้....

.

.

.

.

Root ก็ฉุดนึกภาพขึ้นมา....

Rood:Hay! Root พี่ต้องไปแล้ว! ฝากดูแลพ่อ กับ แม่หน่อยนะ!

Root:ครับพี่!

Rood:พี่จะมาเยี่ยมเป็นครั้งคราวนะ รักษาตัวด้วยละ Root

Root:ครับพี่......

...

...

...

...

.........Empty ก็นึกภาพในความทรงจำ

แม่Empty:นี้ลูกมาดูอะไรนี้เร็ว...

//แม่ Empty หยิบกล่องมาว่างไว้

Empty:ค๊ะแม่....

//Empty เปิดกล่อง

Empty:นี้มัน...ถ้วยกาแฟ ราคาแพงนิค๊ะ....

แม่Empty:ใช้แล้วลูกนี้คือรางวัลสำหรับการตั้งใจเรียนของลูก....

//Empty วิ่งเข้าไปกอด

Empty:ขอบคุณค๊ะ...

//Empty เผลอทำถ้วยกาแฟตก

Empty:.........

แม่Empty:ซุมซามจริงๆลูกคนนี้!

..

..

..

..

..

ทุกขึ้นเดินขึ้นไปจนถึงชั้น 4

Root:????

Empty:????

New:ทำไมความรู้สึกเมือกี้หายไป.....

Root:นั้นสิ....

Empty:เดินขึ้นไปต่อเลยดีกว่า....

หลังจากนั้นทุกคนก็เดินไปจนถึงชั้น 6 โดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น

New:นี้ซินะประตูที่ คุณKomma พูดถึง.....

P14.bmp

โปรดติดตามตอนต่อไป...

นี่สินะ ความทรงจำของแต่ล่ะคน ...

//ควงดินสอรอ

ติดตามตอนต่อไปค่ะ ~

นั่นเป็นความทรงจำที่สำคัญของแต่ละคนสินะ

คนอ่านทุกคน... พวกคุณคงรู้สึกแบบผมใช่ไหม...

จะติดตามตอนต่อไปฮะ :3

o1.bmp

ตอน การหลอกลวง

Opening

หลังจากที่ New Root และ Empty ได้เดินขึ้นมาถึงชั้น 6 ตอนน้พวกเขากำลัง

หาวิธีเปิดประตูครับ.....

P14.bmp

New:เปิดมันยังไงเนีย!

Empty:นั้นสิจะเปิดมันยังไง?

Root:เราเป็นผู้ถูกเลือกเชี่ยวนะทำไมจะเปิดมันไม่ได้!

New:อืม.......

//New มองสิ่งของที่ตนเองถือ

New:ใช้แล้วสิ่งนี้น่าจะเปิดได้นะ

o2.bmp

//New ใช้สิ่งของที่เขาถืออยู่นั้นจิ้มเข้าไปที่ประตู....

Root:...................

Empty....................

//ประตูได้เปิดออก

o3.bmp

New:เปิดได้แล้ว....!

Root:ดีจริงๆ....

//ทุกคนเดินเข้าไปข้างในและพบเจอกับ...

o4.bmp

Root:นั้นมันอะไรเนีย....

New:สวยงามจริงๆ...

Empty:มีสลักหินเขียนอะไรไว้ด้วยละ...

Root:ไหนดูหน่อยซิ.....

//New Root Empty มองดูสลักหิน

New:ฉันไม่เห็นจะอ่านออกเลย (= =?)

Root:ฉันก็เหมือนกัน (= =?)

Empty:นี้มันเป็นภาษา โมต้าโบราณนะ..

Empty:ภาษานี้ถูกประดิษฐิ์ขึ้นก่อนยุค โมต้า แตกครั้งที่  1  ซะอีก

New:แล้วมันเขียนว่าอะไรมั้งละ...

Empty:ฉันจะอ่านเฉพาะที่ฉันอ่านได้นะ...

Empty: “สิ่งที่เกิดขึ้นทุกเพลา สิ่งที่อยู่ในตัวเราทุกเพลา สิ่งที่ลืมได้ทุกเพลา”

“สิ่งที่อยู่ในตัวเราแม้เราจะลืม สิ่งนั้นคืออะไรกันละ สิ่งนั้นคือความทรงจำ”

“หากมนุษย์ไร้ความทรงจำมนุษย์ผู้นั้นที่เดินขึ้นมาถึงที่นี้จะไม่เห็นและรู้สึกตอนเดินขึ้นมา”

“สิ่งที่วางไว้ตรงนั้นคือ “กล่องแห่งความทรงจำ” แม้ว่ากล่องนั้นจะไม่มีความสามารถมากกว่า สถานที่แห่งนี้แต่ว่ากล่องนั้นจะไม่ทำให้ทุกคนลืม”

“ผู้ที่ได้รับเลือกให้เปิดประตูมีเพียง 6"

"สิ่งที่ทำให้เปิดได้คือ “Namtum” ซึงผู้ถูกเลือกจะถือมันและพลักมันเข้ามา ประตูจึงเปิด”

“สิ่งนี้ทำขึ้นเพื่อให้ได้ใช้ตามคำทำนายในอนาคต พวกเราชาวโมต้าจึงปกป้องเอาไว้ในที่นี้”

“เขียนโดย ราชาโมต้า “look” “

Empty:จริงๆมีเขียนตรงข้างล่างอีก 2 บรรทัดนะแต่ฉันอ่านไม่ได้แล้วเพราะมันจางมาก

//Root หยิบกล่องนั้นขึ้นมา

o5.bmp

Root:ฉันขอถือไว้ตลอดการเดินทางเลยได้ไหม....

New:ตามใจนายละกัน

Empty:พวกเราลงไปข้างล่างกันเถอะ...

New:อืม.....

และทุกคนก็ได้เดินลงมาข้างล่างวิหาร.....

//Komma หยิบมีดมาจ่อ Empty

o6.bmp

Komma:ส่งกล่องนั้นมาซะไม่งั้นผู้หญิงนี้ตาย!

Empty:!!!

o7.bmp

New:แกทำอะไรนะ Komma

Komma:ส่งมาซะดีๆ!

Root:ฉันไม่ให้หรอก!

Komma:จริงซิ! ส่งสิ่งที่อยู่บนมือนายมาด้วย New!

Komma:และก็... สมุดบันทึก ของ Dr.Rose มาด้วย! Root!

Komma:ฉันรู้ว่าแกเป็นหลานมันนะ Root!

o8.bmp

Root:แกจะเอาไปทำอะไร!

Komma:ถ้าฉันได้สมุดของ Dr.Rose อีกเล่มก็จะครบแล้ว!

o9.bmp

Komma:ส่งมาซะไม่งั้นผู้หญิงตาย!

Root:ฉันถามก่อนทำไมแกอย่ากได้กล่องแห่งความทรงจำนี้นัก!

Komma:ฉันจะบอกให้เอาบุญนะ!

Komma:แกคงเคยได้ยินตำนานกษัตริย์โมต้า ที่ 3 ไหม...

Root:กษัตริย์ “Laft”....

Komma:คนในประวัติศาสตร์ โมต้าที่ลือว่ามีพลังแปลกๆที่มนุษย์ไม่น่าจะมี!

o10.bmp

Komma:เป็นคนที่มีอำนาจมากและมากด้วย!

Komma:และเบื้องหลังพลังนั้นเองคือพิธี “เรียกพลัง”

o11.bmp

Komma:ต้องใช้ของ 2 สิ่งคือ กล่องนั้น กับ กุญแจแห่งท้องฟ้า

Komma:ซึงฉันเจอกล่องนั้นแล้ว! แต่กุญแจให้ท้องฟ้าถูกสืบทอดในตระกูลหนึ่งในโมต้า ซึงฉันยังหาไม่เจอ!

New: (เอาเลยไหม Empty)

Empty: (อืม....)

//Empty ต่อยหน้า Komma

o12.bmp

//Komma ล้มลง...

//Root เดินไปหยิบสมุดอีกเล่มจาก Komma

New:รีบหนีกันเถอะ!

Empty:นั้นน่าจะเป็นประตูที่เจ้า Komma มันบอกนะ!

New:งั้นไปก็นเถอะ!

o13.bmp

//ทุกคนวิ่งเข้าประตู.....

o14.bmp

//ทุกคนตกลงมา

Root:ที่นี้ที่ไหนเนีย...

New:ดูเหมือนว่าเราจะซวยกันแล้ว...

Empty:.......

o15.bmp

โปรดติดตามตอนต่อไป...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.