Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Re-write] The Story of Life I Part 1 เหตุผลของสมุดบันทึก

♏☤ṧ⊥εґ ℉

Recommended Posts

Komma แกแพ้ได้อนาถมาก lol เอ็มตี้ เธอเมพมาก =w=b

อ่า ติดตามตอนต่อไป ~

• 2 weeks later...

l1.bmp

ตอน ความร้อน

Opening

หลังจากที่ New Root และ Empty ได้ออกมาจากอีกโลกนึงของ CubeZone

และได้กล่องปริศนามาไว้ในมือพวกเขาก็ถูกส่งกลับมาที่ไหนก็ไม่รู้ครับ...

l2.bmp

New:ฉันหวังว่าเจ้า Komma มันจะไม่ตามมานะ

Root:ฉันก็หวังว่าอย่างนั้นแหละ

Empty:ไม่ต้องห่วงหรอกหน่าฉันซัดเจ้านั้นสลบไปอีกนานเลยละ

Root:ก็เธอมันโหดนิ ป่าเถื่อน ใจร้าย....

//Empty สับหัว Root ด้วยมือ

Empty:ฉันแค่ป้องกันตัวยะเจ้าบ้า!!

Root: (T T)

New:จะทะเลาะกันทำไมเนีย (=_=)

Root:เธอทำแบบนี้นี้แหละสิ่งที่แสดงความป่าเถื่อนของเธอ~!

Empty:ว่าไงนะเจ้า Root~!

//แล้วทั้ง 2 คน Root Empty ก็ทะเลาะกันอย่างเต็มที่

ณ ตอนเที่ยงเวลาประมาณ 12:00

l3.bmp

New:ทำไมมันร้อนอย่างนี้เนีย....

Empty:นี้มันทะเลทรายนิ New....

Root:ฉันหิวน้ำ~!

New:ฉันก็หิวเหมือนกัน....

Empty:แถวนี้คงจะมีน้ำให้พวกนายดื่มหรอกนะ..............

Empty:ฉันเริ่มจะเวียนหัวแล้ว......

Empty:ถ้าฉันล้มช่วยพยุงฉันหน่อยนะ.....ฉันเริ่มไม่ไหวแล้ว.......

New:เป็นลมแดดซินะ....

Root:นั้น! ที่พัก!รีบไปกันเถอะ!

//ทุกคนวิ่งไปที่พัก

l4.bmp

l5.bmp

Root:ถึงซักที

New:เฮอ~

New:นี้ Empty....

Empty:มีอะไรหรอ New....

New:เธอจะเอายังไงต่อละ จะกลับบ้านหรือจะเดินทางไปกับพวกเรา

Empty:ถ้าจะเป็นจริงๆฉันก็จะเดินทางไปกับพวกนาย...

Empty:ถ้าถึงเมืองเมื่อไรฉันจะโทรบอกพ่อของฉันว่าฉันจะออกเดินทาง

Empty:ฉันจะให้พวกเขาเตรียมรถไว้สำหรับเดินทาง.....

New:อืม....

Root:ฉันสงสัยจริงๆว่าสมุดบันทึก ทั้ง 2 เล่มของ ปู่ Rose มันเขียนว่ายังไง...

Root:Empty เธอพออ่านออกไหม?

//Root ยื่นสมุดบันทึกให้ Empty ดู

Empty:นี้มันภาษาโมต้าโบราณนิ

New:ถ้ามจริงนะ Empty เธอเรียนภาษาพวกนี้มาหรือ?

Empty:ฉันก็ไม่รู้เหมือนกันว่าฉันทำไมอ่านออกทั้งๆที่ไม่ได้เรียน.....

Empty:ไม่แน่ว่าบ้างทีอาจเป็นโชคชะตาของฉันก็ได้

Empty:นี้ Root สิ่งที่เขียนไว้ในบันทึกเล่มที่ 1 มันได้เขียนไว้ว่า....

Empty:”สิ่งที่เรียกว่าโชคชะตามักจะนำพาไปสู่จุดหมาย สิ่งที่เรียกว่าความโลภจะนำพาไปสู่หายนะ แม้ว่าท่านจะมีพลังขนาดไหนหรือยิ่งใหญ่ขนาดไหน ซักวันท่านจะต้องตาย คนเราหนีความตายไม่พ้นหรอก ไม่มีสิ่งได้เป็นอมตะหรอกซักวันมันต้องหายไป.....

คำจากศิลาจารึก ของกษัตริย์ Look แห่งโมซา”

Root:คุณปู่ฉันต้องเคยไปที่ อีกโลกของ Cube Zone แน่เลย!

Empty:มันยังไม่แน่นะ

New:ฉันว่าเรานอนพักที่นี้เถอะฉันซักจะเพรียแล้ว......

Root:อืม.....

Empty:ได้เลย New

หลังจากนั้นทุกคนก็หลับไปทั้งๆที่เป็นตอนกลางวันด้วยความเพรียพวกเขาจึงหลับไปจนถึงเช้าวันใหม่....

//Root โบกรถที่ผ่านมา....

l7.bmp

Root:จะไปไหนครับ~!!

????:ฉันจะกลับบ้านของฉันนะ....

Root:พวกผมขอติดรถไปด้วยได้ไหมครับ...

l8.bmp

????:เห็นคนกำลังเดือดร้อนก็ควรช่วย ก็ได้ฉันจะไปส่งพวกนายที่เมืองฉัน....

ติดตามตอนต่อไป....

Mr.F REPORT

สวัสดีครับทุกท่านเจอกันอีกแล้วนะครับ เนื้อเรื่องตอนนี้ก็ดำเนินมาถึง Part 18 แล้วหากท่านสังเกตลายเซนต์ผม

ท่าจะเห็นว่่าจะเขียนว่า Season 2 ใช้แล้วครับ ประมาณ Part ที่ 23 ผมจะได้เปลี่ยน OPENING 1 เป็น OPENING 2

ครับ ผมไม่อย่ากจะเชื่อเลยนะครับผมเขียนมาได้จนถึง Part 18 :3

วันนี้ผมมี Intro THE STROY OF LIFE SPAICAL PART แบบ ตัวอย่างมาให้ชมครับ..

http://youtu.be/fD7XoYgB1WE

สำหรับ Part นี้คงไม่มีอะไรแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านฟิคของผมนะครับ ^_^

ว้ากกกกกกก น่าติดตามมากเลยอ้ะ !!! <3

ตอนนี้ FA เต็มที่ (ฟิคตัวเองปิดไปแหล่ว หมักๆๆ) อยากให้ช่วยอะไรบอกได้นะคะ ;w;

คำจารึกทำไมมาอยู่ในสมุดบันทึกนะ จะใช้เป็นรหัสลับอะไรมั้ยน้อ

18ตอนแล้วสินะครับ ยินดีด้วยนะครับ เขียนมาได้ต่อเนื่องขนาดนี้โดยไม่ล้มเลิกไปก่อน ^^

จะติดตามต่อครับ

q1.bmp

ตอน ปัจจุบัน

Opening

หลังจากที่ New Root และ Empty ได้หลบหนีออกมาจากอีกโลกใน CubeZone ได้แล้ว

พวกเขาก็ได้มาโพล่ที่ถนนแห่งหนึ่ง และหลังจากที่พวกเขาเดินไปเรื่อยๆตามถนนและนอนพักอยู่ 1 คืน

ก็ได้มีรถผ่านมาพวกเขาจึงขอติดรถไปด้วย....

ณ บนรถกระบะในขณะไปเมืองถัดไป.....

New:รถไม่คอยผ่านเลยเส้นทางนี้...

Root:คงไม่ใช้ช่วงเทศกาลละมั้ง?

Empty:ฉันว่ามันไม่น่าเงียบขนาดนี้นะ...

????:นี้พวกคุณนะครับ

New:อะไรครับน้า..

????:กล้าจังเลยนะครับที่มาเดินนอนพักชิวๆในที่ โล่งไม่มีอะไรมาบัง

New:ทำไมหรอครับ?

????:พวกนายไม่รู้จริงๆหรอ?

New:ครับ....

????:พวกนายได้ดูข่าว เหตุการ์ณสิ่งประหลาดบุกยึดประเทศดูลาหรือ?

New:(................)

????:เหตุการ์ณนั้นทำให้ผู้คนทั้วโลกหวาดกลัว และหาที่หลบใต้หลุมหลบภัย...

????:และตอนนี้พวกมันกำลังจะสร้างฐานทัพโดยใช้เมืองดูลาเป็นฐานใหญ่....

????:ตอนนี้พวกมันน่าจะกำลังบุกทำลายทุกประเทศทั่วโลก

????:เป็นใครจะกล้ามาเดินเล่นๆในที่โล่งจริงไหม?

New:(แย่แล้วซิพวกนั้นกำลังจะเริ่มแผนการแล้ว....)

Root:(...........)

Empty:(..........)

Root:แล้วทำไมน้ามาขับรถเล่นละครับ......

????:ถึงฉันตายฉันก็ไม่เสียใจละ......

????:แต่สิ่งที่ฉันอย่ากทำมากที่สุดคือช่วยให้คนรุ่นหลังมีชีวิตที่ดีขึ้นต่างหาก...

Root:อืม.....

หลังจากนั้นทุกคนก็เริ่มเงียบและคิดในหัวสมองโดยทุกคนไม่ส่งกระแสจิตไปหากัน.....

จนถึงเมือง.........

q2.bmp

New:นี้น้าครับนี้เมืองอะไรหรอครับ...

????:PaperMaze ครับ...

????:ว่าแต่พวกคุณมีที่พักกันหรือยังครับ.....

New:ยังครับ

????:งันไปบ้านผมก่อนก็ได้นะครับ  (^_^)

หลังจากนั้นทุกคนก็ไปที่บ้านของ ชายคนนั้น

q3.bmp

New:บ้านน้าดูเก่าจังเลนะครับ...

????:ฮาๆบ้านนี้เป็นบ้านตั้งแต่สมัยน้าของน้านะ..

????:ก่อนที่ น้าของน้าจะเสียสมบัติที่แกมีให้คือโรงรถเก่าๆกับบ้าน 1 หลังก็คือที่นี้นะ

New:ว่าแต่น้าชื่ออะไรนะครับ?

Weed:น้าชื่อ Weed นะ

New:ผมชื่อ New นะครับ คนใส่หมวกตรงนั้นชื่อ Root ครับ

New:ส่่วนผู้หญิงผมม้วนชื่อ Empty ครับ..

Weed:เอาละเชิญนั้งข้างในบ้านกันก่อนนะ...

q4.bmp

Weed:เดียวผมไปหาอะไรมาให้พวกคุณดื่มนะครับ...

New:(Root ทำอะไรนะ)

Root:(สำรวจบ้านนะ...)

Root:ไปเจอรูปนึงเข้าบนโต๊ะ...

q5.bmp

Root:ลุงรู้จัก พรรค The Forward ด้วยหรอครับ...

Weed:???

Weed:ฉันไม่ได้ยิน คนพูดว่า พรรค The Forward มานานแล้วนะเนีย...

Weed:ใช้แล้วฉันรู้จักทำไมหรือ.....

Root:ผมเคยอ่านในหนังสือประวัติศาสตร์ โมต้า

Root:ในยุคก่อนจะเปลี่ยนรูปแบบการบริหารประเทศ

Root:ได้มีพรรค หนึ่ง ชื่อ The Forward ยอมสละตำแหน่งบริหารประเทศเพื่อเปลี่ยนรูปแบบการบริหารแบบเดิม

Root:โดยมีหัวหน้าพรรคชื่อ "Don"

Weed:พวกเราได้ทำสิ่งที่อย่ากทำไปแล้วจึงไม่ต้องห่วงแล้วว่าพวกคนรุ่นหลังจะเป็นยังไง..

q6.bmp

Weed:รูปนั้นถ่ายตอนที่พวกเรา ซื้อกล้อง ตัวละ 15000M แล้วแอบไปถ่าย

Weed:ถ้าพวกผู้หญิงฝ่ายการเงินรู้เข้าพวกเราโดนว่าหนักแน่.....

Weed:ในสมัยนี้กล้องมันราคาถูกลงกว่าเดิมมาก......

Weed:ฉันเห็นความเปลี่ยนแปลงหลังจากเหตุการ์ณนั้น...

Weed:ในรูปนั้นเป็นตอนที่พวกเรากำลังเดินทางรวบรวมคนเข้าพรรคเพื่อก่อตั้งพรรค The Forward

Weed:ฉันขอถามพวกนายหน่อยพวกนายเดินทาง กัน เพราะอะไร?

Root:ออคือว่า.......

Weed:ไม่อย่ากตอบก็ไม่เป็นไรนะ....

Empty:นี้ลุงค๊ะมีโทรศัพท์ไหมค๊ะหนูจะโทรหา พ่อกับพี่หนูค๊ะ.......

Weed:พ่อหนู อยู่ที่ไหนหรอ....

Empty:เมือง PaperCut ค๊ะ....

Weed:งั้นหนูไม่ต้องโทรไปแล้วละ.....

Weed:เมื่อหลายวันก่อนเกิดเหตุระเบิดครั้งใหญ่ในเมืองนั้นทำให้เมืองหายไปหมดนะ......

Empty:มีผู้รอดชีวิตไหมค๊ะ.......

// Weed สายหน้า....

Empty ตกใจมาก และได้ถามอีกครั้ง

Empty:ลุงอย่ามาโกหกหนูหน่า.....

Weed:มันเป็นเรื่องจริงนะหนู Empty ........

Empty:..............................

โปรดติดตามตอนต่อไป......

กรี๊ด กร๊าด วี้ย ว้าย

เอ๊็มตี้  ทำใจดีๆว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย >[]<

*gamza กรีดร้อง

พี่เอฟใจร้าย ให้หนุเอ็มตี้มาฮาเร็ม เอ๊ย ขาดครอบครัวได้ยังไง >_<

(แต่อาจจะรอด? ไม่น่ามั้ง ...)

ติดตามต่อไป .......

Oh God Why.

ไม่เอาน่า อย่าเพิ่งเขียนให้ตัวละครตายสิครับ หรือยังสินะ สินะ สินะ

T_T

d1.bmp

ตอน สายฝนแห่งความเศร้า

Opening

เดียวจะเปลี่ยนในอีกไม่ช้า...

เปิด BGM

http://youtu.be/EOKhobvqxLo

หลังจากที่ Empty ได้รับข่าวร้ายจาก Weed ว่าเมืองของเธอได้หายไป เธอก็ได้แต่นั้งร้องไห้........

2 วันต่อมา..... ณ บ้าน Weed

d2.bmp

Root:ฉันว่าเราควรเดินทางไปได้แล้วนะ New

Root:ถ้าเราช้าไปกว่านี้ โลกนี้อาจพินาศไปหมดนะ!

New:แล้วนายไม่รอ Empty หรอตอนนี้ถ้าไม่มีเธอเราคงเดินทางไปไม่ได้หรอก!

Root:.............

Root:แต่ว่่าเราก็ควรรีบไปได้แล้วนะไม่งันคนอีกหลายล้านคนบนโลกจะเป็นยังไง!

New:แล้วนายไม่สนใจ Empty เค้าบ้างหรอ! ตอนนี้เธอ ไม่ได้กินอะไรมา 2 วันแล้ว!!

Root:................

d3.bmp

New:เธอได้แต่ร้องไห้นายไม่เห็นหรอ!!!

Root:ถ้างั้นฉันไปคนเดียวก็ได้!!

Root:ฉันฝากดูแลด้วยEmpty! นะNew! อย่างน้อยฉันจะต้องไปหาเบะแสของ 4 ขั่วอำนาจก่อนละ!!!

//Root วิ่งออกไปของนอก พร้อมกับกล่องแห่งความทรงจำ....

d4.bmp

Weed:ไม่ไปตาม เพื่อนนายหรอ New...

New:ปล่อยเขาไปเถอะครับ

New:ผมเชื่อว่าเดียวเขาก็จะกลับมาครับ....

Weed:เอาเถอะฉันคงยุ่งพวกนายไม่ได้หรอก...

Weed:เพราะมันเป็นเรื่องของพวกนาย..

//New นั้งดูข่าวโทรทัศน์

d5.bmp

เสียงจากTV:เป็นหลายวันมาแล้วที่พวกมนุษย์ต่างดาวได้ลงมายันโลก

เสียงจากTV:และได้ทำลายประเทศ ดูลาจนหมด...

เสียงจากTV:และนี้คือภาพถ่ายของผู้ที่หนีออกจากประเทศได้ทันเวลานะครับ!!

d6.bmp

เสียงจากTV:จะเห็นได้ว่าได้มีการสร้างสิ่งประหลาดคล้ายๆบาเรียหุ้มเอาไว้...

เสียงจากTV:ไม่แน่ว่าพวกนั้นอาจลงรากปักฐานกันอยู่ที่นี้เลยก็ได้นะครับ!!

เสียงจากTV:ข่าวต่อไปมาดูคำแถลงการของสหประชาชาติ........

d7.bmp

New:อย่างที่ Root พูดไว้นั้นแหละถ้าช้าไปโลกนี้อาจไม่เหลือเลยก็ได้...

New:แต่ถ้าทิ้ง Empty ไว้ก็คงไม่ดีแน่!

Weed:.......................

Weed:น้าเฝ้า Empty ด้วยนะครับผมจะไปตาม Root กลับมา!

New:ฝากสิ่งนี้ไว้ด้วยนะครับ....!!

//new วิ่งออกไปตามหา Root

ณ 4 แยกกลางเมือง Paper Maze

d8.bmp

????:เรามาถึงที่นี้เพื่อมาจัดการคนที่จะมาทำร้ายพระเจ้า......

????:พวกท่านมาเพื่อพิพากษาโลก...

????:พวกเรา Xenon จึงให้ทุกคนไปประจำการสิ่งที่เรียกว่า 4 ขั่วอำนาจไว้...เพื่อป้องกันพวกมันที่จะมาทำร้ายพระเจ้า...

????:และแล้ว Komma ผู้ประจำอยู่อีกโลกของ Cube Zone ก็มารายงาน...

????:ว่าถูก ชายที่ชื่อว่า New และ Root และผู้หญิงที่ชื่อ Empty หยิบไปได้แล้ว.....

????:ท่าน Xenon N ค๊ะเราใกล้จะถึงเป้าหมายแล้ว....

Xenon N:ดีแล้วละ Xenon No:1

d10.bmp

Xenon N:นั้นไงเจอตัวแล้ว.....

Xenon No:1 :บนมือของเขาถือสิ่งที่เรียกว่า กล่องแห่งความทรงจำค๊ะ....

Xenon N:ไปเอามันมาให้ฉันซะ.....

Xenon No:1 :ค๊ะ.!

d11.bmp

Root:นี้พวกแกเป็นใครเนีย!!!

โปรดติดตามตอนต่อไป

#วันนี้ลองไม่ใส่สีลองไม่ปรั่บ Fort ใหญ่ดูนะครับ ^ ^

โธ่ เอ็มตี้ ... ชั้นรู้ว่าเธอเศร้าแต่อย่าเป็นภาระของเพื่อนได้ม้ายยยยยยย T_T

รูทนายฉายเดี่ยวเลยอ่ะ ถ้าเป็นอะไรขึ้นมานะ -*-

ติดตามๆ

ตอนนี้เริ่มให้ความรู้สึกว่ามีหลายฝ่ายมากขึ้นเรื่อยๆแฮะ(แต่มันไม่ได้เพิ่งเริ่มสินะ)

กล่องจะโดนแย่งไปรึเปล่านะ

รอดูต่อครับ

ปล. แหม่ ไม่ปรับสีไม่ใส่ขนาด ไม่ได้ลงจากคอมรึเปล่าเนี่ย

l1.bmp

ตอน เหรียญของพี่น้อง

Opening

เดียวจะเปลี่ยนในอีกไม่ช้า

หลังจากที่ Root ได้ตัดสินใจออกจากบ้านของ Weed โดยไม่สนใจรอ Empty เพราะกลัวว่าสถานะการณ์จะแย่ลง โดยที่ Root ได้นำ

กล่องแห่งความทรงจำติดตัวไปด้วย และ New ได้ออกจากบ้าน Weed เพื่อไปตามหา Root เพื่อพากลับบ้านโดยฝาก วัตถุปริศนาไว้กับ Weed

เพื่อว่าจะให้ Empty ปกป้องไว้ในขณะที่ออกไปตามหา Root....

ณ บ้านของ Weed ในเมื่อง Paper Maze

q3.bmp

Weed ได้ยืนมอง Empty ที่กำลังเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเมื่อง Paper Cut ...

//Weed เห็นสิ่งของบ้างอย่างตกลงมาจากตัว Empty

Weed:นี้หนูทำของตกนะ....

Empty:.........

//Empty หยิบเหรียญขึ้นมาดู....

Empty:.......

Empty ได้นึกย้อนไปตอนเมื่อหลายปีก่อนตอนเธอเป็นเด็ก...

ณ คฤหาส Nondoza เมือง Paper Cut

l2.bmp

Full ที่พึงตื่นนอนและกำลังหาอะไรกินกำลังมึนๆ กำลังยืนมึนๆอยู่

l3.bmp

Full:....................

//Empty ยิงปืนฉีดน้ำใส่ หน้า Full

l4.bmp

Empty:สวัสดีตอนเช้าค๊ะพี่

Empty: (^_^)

l5.bmp

Full:Empty!!

Full:ยัยน้องสาวบ้าเล่นฉันตั้งแต่เช้าเลยนะ!

//Empty ฉีดใส่หน้าอีกครั้ง..

l6.bmp

Full:ตายซะเถอะ Empty~!

มีมือปริศนามาฝาดเข้าที่หัว Full

l7.bmp

l8.bmp

แม่ Empty: นี้ Full จะแกล้งน้องแต่เช้าเลยหรือ!!

Full:ปล่าวนะครับ แม่~!!

Full:Empty เอาปีดฉีดน้ำมายิงใส่หน้าผมอะครบแม่!

แม่ Empty: จริงหรอ Empty!

Empty:ปล่าวนะค๊ะแม่!

Full:ปล่าวอะไรละ Empty หลักฐานอยู่บนมือนั้นไง!

Empty:คือพี่ Full เข้าจะมาแกล้งหนูเลยต้องป้องกันตัวไว้ค๊ะ...

Full:ยัย Empty !!

Gum:พอเถอะครับ พี่ Full น้อง Empty..

Gum:=_=!

แม่ Empty:ครั้งนี้ถือว่าแม่ยกให้นะเดียวแม่มีธุระต้องไปที่เมืองเดียวจะกลับมาตอนเย็นนะ...

Full:ครับแม่!

หลังจากนั้นแม่ Empty ก็ออกไปข้างนอกบ้าน..

Empty:นี้พี่ Full

Full:????

Empty:พาหนูออกไปเล่นนอกบ้านหน่อยซิ..

Full:ไม่ๆได้ๆ เดียวแม่ว่า...

Empty:ถ้าพี่ไม่พาหนูไปหนูจะบอกแม่นะ....

Full:(=_=)

Full:ก็ได้..

Full:Gum มาด้วยไหมน้อง..

Gum:ไปด้วยก็ได้ครับพี่....

หลังจากนั้น Full Empty Gum ก็ได้แอบออกมาจากบ้าน

l9.bmp

Empty:อยู่แต่ในบ้านก็หน้าเบื่อเหมือนกันนะพี่

Full:จริงๆแล้วพี่ตอนเป็นเด็กก็อย่ากจะออกมาแบบนี้เหมือนกันนะ...

Full:อยู่แต่ในบ้านมันก็หน้าเบื่อ..

Empty:ถ้าไม่มีพวกพี่อยู่หนูไม่กล้าออกมาแบบนี้หรอก...

Empty:อยู่กับพวกพี่แล้วหนูรู้สึกปลอกภัยยังไงไม่รู้ซิ....

Full: (=w=)

Gum:(=w=)

Gum:แล้วถ้าวันใดวันนึงพวกพี่ไม่อยู่ละ น้อง Empty จะทำยังไง

Empty:..........

Full:เอ๋ย Gum อย่าไปพููดอย่างนั้นซิ....

ทันใดนั้นเองได้มีขี้เมาหลังซอยเดินมาหาพวก Empty

l10.bmp

ขี้เมา:นี้พวกหนูๆ ลุงขอเงินซัก..... 100 M ซิ~.....

Full:พวกฉันไม่มีเงินมากขนาดนั้นหรอก!

Empty:แต่หนูมี 120 M ติดกระเป๋ามา

Full(กระซิบ):นี้ Empty อย่าไปบอกเขาซิ...

ขี้เมา:120 M เชียวหรอ....

ขี้เมา:ส่งมาซะไม่งันอาจโดนกระทืบนะหนูๆ...

Full:อย่ามาทำร้ายน้องฉันนะเฟ้ย~!

l11.bmp

ขี้เมา:เป็นเด็กเป็นเล็กอย่ามาหือกับฉัน!

//ขี้เมา ต่อยท้อง Full

Full: ;_;

//Full ร้องไห้

l12.bmp

//Empty โยนก้อนหินใส่หัว ขี้เมา

//Gum เอาไม้ฟาดหัวขี้เมาอีก

//ขี้เมา สลบ

Gum:รีบกลับบ้านดีกว่า พี่ Full น้อง Empty

ทุกคนรีบวิ่งกลับบ้านแต่ทว่า...แม่ Empty กำลังจะเข้าบ้านเห็นพวก Empty อยู่นอกบ้าน....

แม่ Empty: หนีออกมาจากบ้านอีกแล้วนะลูก!

Full:;_;

Empty:.......

Gum:คือว่า..

แม่ Empty:ทำไม Full ร้องไห้อย่างนั้นละบอกแม่มาซิ Gum

Gum เล่าเรื่องทั้งหมดให้แม่ฟัง

แม่ Empty:ถ้ารู้ว่ามันอัตรายแล้วจะออกไปทำไม!!

แม่ Empty: อยู่ในห้องทั้งวันเลยวันนี้ข้าวเย็นก็ไม่ต้องกิน!!

l15.bmp

Full:นี้ Empty....Gum..

Full:ถ้าวันนึงพี่ไม่อยู่แล้วพวกน้องจะทำยังไง....

Empty:........

Gum:........

Full:พี่มีของจะให้พวกน้องนะ...

l16.bmp

Full:นี้เป็นเหรียญที่พี่สะสมไว้นะ

Full:ถ้าเกิดมีใครคนนึงไม่อยู่ให้เก็บสิ่งนี้ไว้กับตัวเพื่อเป็นสัญญาว่าเราจะไม่ห่างกัน

Full:เพราะพวกเราเป็นพี่น้องกันนิ....

Full: E ของ Empty F ของพี่เอง G ของ Gum

Full:เก็บไว้ดีๆละหากพวกเราห่างกันใกล้ขนาดไหนพวกเรายังเป็นพี่น้องกันอยู่เราจะไม่ห่างกันไปไหน...

กลับมา ณ ปัจจุบัน......

l17.bmp

//Empty มองดูเหรียญแล้วลุกขึ้นมา..

Weed:อย่าอยู่กับความเศร้าเลย....เธอยังมีพวกเขาคนที่เดินทางร่วมกับเธออยู่นะ..

//Weed ยืนของให้ Empty

Weed:นี้คือสื่งที่ New ทิ้งไว้ให้มันคือวัตถุปริศนา

l18.bmp

Weed:New ฝากบอกมาว่า"เก็บไว้ดีๆละเดียวฉันจะกลับมา"

Empty:...........

ณ 4 แยกเมือง Paper Maze กลางสายฝน

d8.bmp

Root:นี้พวกแก.....ทำอย่างนี้ไปทำไมกัน...

Root:พวกฉันกำลังจะช่วยโลกนะ!!

Xenon N :ช่วยโลกงันหรอ!! พวกแกกำลังจะทำร้ายพระเจ้าผู้มาล้างโลกอันสกปรกแห่งนี้...

Xenon N :ตามตำนานในประเทศนึงว่าไว้พวกแกจะตามหา 4 ขั่วอำนาจเพื่อต่อกรกับพระเจ้า!

Root:พวกแกเรียก สิ่งนั้นว่าพระเจ้าหรอ....

Xenon N :ยิงมันซะ Xenon No:1

Xenon No:1 :ค๊ะ!

//Xenon No:1 ยิง Root

//Root พยายามหลบแต่หลบไม่ทัน

//Root ล้มลง...

Root:พวกแก....อย่าเอากล่องนั้นไป...

l21.bmp

//Root โดนแย้งกล่องแห่งความทรงจำไป...

Root:เอาคืนมานะ!!!!

Xenon N :ยิงมันอีกนัดซิ...

Xenon No:1 :แต่ว่าท่าน มันก็จะสลบแล้วจะยิงมันไปทำไม...

// Xenon N กดอะไรบ้างอย่างที่รีโมท

Xenon N :ยิงมันซะ!

Xenon No:1 : ค๊ะ....

//Xenon No:1 ยิง Root อีกที

//Root สลบคากองเลือด...

l22.bmp

ทางฝั่ง New ที่กำลังวิ่งหา Root

New: รอฉันก่อนนะ Root อย่าพึงไปไหนละ!

โปรดติดตามตอนต่อไป..

WT* Root ของช้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

//กระทืบ Xenon No:1 

กล้าดียังไงมาทำร้าย Root ของชั้น !!!! //โดนยิง

Root นายอย่าเป็นอะไรน้า T_T

อารมณ์ของฟิคเริ่มดิ่งลงเรื่อยๆ ;.; กลับไปอ่านเทียบกับตอนแรกๆนี่คนละแบบเลย

... เกือบครบแล้วสินะ มี Hero Villain แล้วก็Anti-Villain

PART 22

ตอน พลังแฝง

Opening

หลังจากที่ Root ได้ออกจากบ้านของ Weed และ Root ได้ไปพบเจอกับกลุ่มคนปริศนาและได้โดนขโมยกล่องแห่งความทรงจำไป.. ทางด้าน New ได้วิ่งหา Root ทั้วเมือง.....

ณ ในเมืองทางด้าน New ที่กำลังหา Root

l23.bmp

New: Root!! นายอยู่ไหน!!

New:ฝนตกหนักน้ำเข้าตาฉันหมดแล้ว!

//New ไปเห็น Root สภาพจมกองเลือด....

l22.bmp

New:Root นายเป็นอะไร!!

New:นายโดนใครยิงมา!!

//New จับชีพจร ของ Root

New:ยังไม่ตายนิ รีบพากลับไปบ้าน Weed ก่อนดีกว่า!

m2.bmp

New:ทำใจดีๆนะ Root!

//New แบก Root แล้ววิ่งไปบ้าน Weed

New:(นี้ Empty!!)

New:(เธออยู่ไหม....)

New:(Root กำลังบาดเจ็บสาหัสนะ!!)

Empty:(จริง...หรอ!!!)

New:(อืม บอก น้า Weed เตรียมอุปกรณ์รักษาด่วน)

Empty:(อื่มเดียวฉันจะบอกน้าแกให้....)

//New วิ่งไปจนถึงบ้าน Weed

New:รีบรักษา Root เร็ว!!

Weed:อืม..

Empty:............

New:(ตอนนี้กล่องแห่งความทรงจำหายไปแล้ว Empty)

Empty:(จริงหรอ...)

Empty:(ฉันของโทษพวกนายด้วยนะ...ที่ฉันเป็นตัวถ่วงพวกนาย..)

New:(ไม่เป็นไรหรอก Empty ฉันเข้าใจเธอ)

New:(ตอนนี้สิ่งที่สำคัญคือ ชีวิต Root)

m4.bmp

Weed:ฉันเอากระสุนออกให้หมดแล้วนะ...

Weed:โชคดีที่โดนยิงไม่ถูกจุดสำคัญ..

m3.bmp

Weed:แต่ฉันรู้สึกว่ากระสุนแบบนี้มันไม่ใช้ของขายตามร้านทั้วไปนะ...

Weed:ลองดูดีๆ จะเห็นสัญลักษณ์อะไรบ้างอย่าง...

m5.bmp

Weed:ถ้าฉันเดาไม่ผิดกระสุนนี้เป็นขององค์กรณ์ Xenon นะ

Weed:ลองเปิดหนังสือที่อยู่บนโต๊ะข้างๆเธอหน่อยหนู Empty..

Empty:ค๊ะ...

Weed:ลองหาสัญลักษณ์ แบบในกระสุนนี้ดู..

m7.bmp

Weed:องค์กรณ์นี้มันเป็นองค์กรณ์ที่มี"พระเจ้า"เป็นที่ยึดเนียวจิตใจ

Weed:พวกนี้เชื่อว่า จะมีวันไหนวันนึงที่พระเจ้าจะมา ทำลายล้างโลกเพื่อจะสร้างโลกแห่งใหม่

Weed:โดยพวกนี้มีหัวหน้าใหญ่ชื่อว่า Xenon Unknow

Weed:โดยพวกนี้จะมีสิ่งที่เรียกว่า.."พลังแฝง" กันทุกคน

m6.bmp

New:พลังแฝง??

Empty:????

Weed:บนโลกใบนี้คนทุกคนหรือแม้แต่สัตว์บ้างชนิดล้วนมีพลังแฝงกันทุกคน

m8.bmp

Weed:พลังแฝงจะถูกใช้งานก็ต่อเมื่อ ยามขับขัน หรือ ยามที่เราไร้หนทางอื่นแล้ว

Weed:เช่น ตอนคนบ้านถูกไฟไหม้ สามารถแบกของหนักๆมาได้ โดยที่เขาไม่รู้ตัว...

Weed:แต่ความเข้มข้นของพลังแฝงนั้นขึ้นอยู่กับบุคคลนั้นๆ จะบ้าฝึกฝนยังไง

m9.bmp

Weed:คนทุกคนมีพลังแฝง คนที่ฝึกมันพยายามหาสิ่งที่สามารถจะปลดล๊อคพลังแฝงให้มาใช้งานได้..

Weed:เช่น บางคนฝึกจนรู้ว่า ถ้าเกาหัวพร้อมขยับเท้า 5 ทีแล้วตัวเองแล้วจะมีพลังไฟฟ้าออกมาจากหัว เป็นต้น..

Weed:ซึ่งมันไม่ง่ายเลยที่จะหาพลังแฝงของตนเองและปลดล๊อคพลังแฝงของตนเอง...

Weed:มีไม่กี่คนหรอกที่จะหาพลังแฝงของตนเองเจอ..

Weed:เว้นแต่ว่า...

m10.bmp

Weed:จะพบเจอมาตั้งแต่เกิดโดยที่เราไม่รู้ตัว และใช้งานมันได้ง่ายกว่าคนอื่นๆ

Weed:ซึ่งคนพวกนี้หาได้ยาก

Weed:ต้องเป็นตำนาน หรือ ไม่ก็บังเอิญเจอมาตั้งแต่เกิด...

Weed:ซึงมันหายากจริงๆ

Weed:สิ่งที่ฉันสงสัยไม่ใช้อะไรหรอก..

Weed:พวกนายไปทำอะไรไว้กับพวกมัน!!

New:ผมก็ไม่รู้...!

//ทันไดนั้นเองพวก Xenon ก็พังประตูเข้ามา...

m12.bmp

Xenon N:พวกฉันต้องการเอา สิ่งที่เรียกว่า "กุญแจนำทาง" คืนมา...

l18.bmp

New:ไอ้นี้นะหรอ!

New:ฉันไม่ให้หรอก....

Empty:พวกแกใช้ไหมที่ ยิง Root บาดเจ็บสาหัสแบบนี้นะ!!

Xenon N:ไม่ใช้พวกฉันแต่เป็นคำสั้งของ ศาสดา พวกเรา...

Xenon N:ส่งของบนมือนายมาซะ New.......

New:ฉันไม่ให้หรอก!!

Xenon N:ถ้านั้นก็...

m15.bmp

Empty:ระวัง New!!!

//New หลบคลื่นพลัง..

m16.bmp

m17.bmp

New:นี้น้า Weed ผมได้เห็นพลังแฝงแบบเข้มข้นของจริงแล้ว...

Weed:เฮย! New หลบ!!!

New:!!!!!

ทันใดนั้นเองก็เกิดหมอกหนาขึ้นทั้วทั้งเมือง...

m18.bmp

New:นี้มันเกิดอะไรขึ้น????

Empty:ฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน??

Weed:น้าว่ามันต้องมีพลังงานบ้างอย่างแน่...

โปรดติดตามชมตอนต่อไป...

มันคงต้องมีพลังงานอยู่เป็นแน่ # ผิดเรื่องๆ

เฮ้อ root เอ๊ย ทำเอาใจหายใจคว่ำหมด T_T แต่ก็ดีแล้วแหล่ะที่ปลอดภัย

ว่าแต่หมอกมันมาจากไหนกันนะ ...

Mr.F Report

ช่วงนี้ของดการลงฟิค THE STORY OF LIFE หน่อยนะครับ เนื่องจากช่วงนี้ผมจะสอบปลายภาคแล้ว

จะต้องเตรียมตัว ทั้ง ทำความเข้าใจในสิ่งที่เรียนมา และ ปั่นงานส่ง.... ถ้าพ้นสอบเมื่อไรผมจะมาลงต่อเลยนะครับ ^ ^

• 2 weeks later...

m13sedf.bmp

ตอน บุคคลปริศนาภายในหมอก

หลังจากที่ คนองค์กรณ์ Xenon 2 คนได้บุกเข้ามาในบ้านของ Weed ซึงในขณะนั้น New Empty กำลังรักษา Root

แต่ทว่า ในขณะที่พวก Xenon กำลังโจมตีอยู่นั้นได้เกิดเหตุการณ์ประหลาดหมอกเกิดขึ้นทั่วเมือง...

BGM

Xenon N :นี้มันอะไรกันเนีย!

New:(มองไม่เห็นอะไรเลย)

Empty:(ฉันว่านี้แหละโอกาสเราจะได้หลบหนี)

New:(แต่ว่าเรามองไม่เห็นทางเหมือนกันนะ)

Empty:(นั้นซิ)

New:(ตอนนี้เธอรีบไปลาก Root ลงมาจากเตียงก่อน)

Empty:(แต่ว่า...)

New:(ตอนนี้เธออยู่ใกล้เตียงที่สุดแล้ว)

Empty:(อืม)

New:(หมอกจางลงอีกนิดนึงเราจะได้หนีไปเลย...)

New:(นั้นมันอะไรนะ!)

บุคคลปริศนาในหมอกกำลังเดินหัวเราะกระโดดโลดเต้นอย่างร่าเริงราวกับว่าเป็นเด็กกำลังสนุก...

????:ฮาๆ...ฮาๆ.................

Xenon N:นั้นใครนะ!!

Xenon N:Xenon No:1 สแกนซิเจ้านั้นเป็นใคร...

Xenon No:1:ไม่สามารถสแกนได้คะ!

????:ฮาๆ...ฮาๆ..........

Xenon N:กล่องในมือฉันหายไปไหนเนีย????

????:ฮาๆ....ฮาๆ......

Xenon No:1:เจ้าเงานั้นมันถือของคล้ายกล่องเลยค๊ะท่าน

Xenon N:ฉันเห็นแล้ว!

และ Xenon N ก็ใช้พลังแฝงของตนเองใส่บุคคลปริศนาในหมอกนั้น....

แต่บุคคลปริศนาในหมอกนั้นใช้พลังบังพลังแฝงของ Xenon N แล้วปล่อยไปทางอื่น

????:ฮาๆ......ฮาๆ........

Xenon No:1 :ท่านค่ะมันกันพลังของท่านแล้วปล่อยไปทางอื่นค่ะ

Xenon N: ฉันเห็นแล้วนะ.....

New:(เจ้านั้นมันใครกันแน่นะ)

Empty:(ฉันลากRootลงมาจากเตียงแล้ว)

New:(เดียวเรารอให้หมอกจางลงก่อนนะคอยไป)

New:(จับมือฉันไว้แน่นๆนะ Empty)

Empty:(อืม........)

จู่ๆมีมือปริศนามาฉุด New

New:(ใครนะ!!)

Empty:(New ทำไม่รีบไปจังเลยหมอกยังไม่จางเลย)

New:(ฉันปล่าวพาไปนะมีคนมาดึงฉัน!....)

Empty:(สงสัยเป็นน้า Weed แน่เลยแกคงไม่อย่ากให้เสียงดังเลยรีบพาไป..)

New:(อาจใช้ก็ได้.....)

และ New Empty และ Rootที่ถูกEmptyลากมาด้วย ได้ถูกลากออกมาจากบ้าน Weed

//ทุกคนถูกดึงมารถตู้คันนึงที่จอดไว้ใกล้ๆบ้าน Weed

New:(นี้มันรถตู้นิ.....)

Empty:(อืม..)

ทุกคนถูกพลักเข้าหลังรถตู้...

และแล้วหมอกก็จางหายไป......

New:(แล้วน้า Weed หายไปไหนแล้วละ...)

Empty:(ไม่รู้ซิ....)

// Newสังเกตเห็นของที่วางไว้

New:(นี้มันกล่องแห่งความทรงจำนี้หน่า)

New:(มันมาอยู่นี้ได้ยังไง........)

New:(Emptyดูอาการ Root หน่อยนะ Root เขาต้องพักผ่อน)

Empty:(อืม...)

Empty:ว่าแต่หมอกเมื่อกี้มันอะไรกันแน่นะ.....

ทางด้าน Xenon N และ Xenon No:1

Xenon N:หายไปหมดเลย!

Xenon N:อุสาห์ใช้ เจ้าRoot นั้นเป็นเหยือล่อเพื่อมาหาเจ้าพวกนี้

Xenon N:เราพลาดหรอนี้....

Xenon N:พวกมันไม่อยู่ในบ้านหลังนี้แล้วละ กลับ!

Xenon No:1 :รถตู้ ของพวกเราจอดไว้ใกล้ๆนี้นะค่ะเดียวนำทางไปค่ะ

Xenon N:อืม...

โปรดติดตามชมตอนต่อไป...

Mr.F Report

สวัสดีครับทุกท่านนี้ก็ปิดเทอมแล้ว หลังจากที่ผมงดลงฟิคไป 1 อาทิตย์ และ ลงช้ามา 1 วัน (= =)

ช่วงปิดเทอมนี้ผมอาจมีเวลาขลุกตัวกับฟิคมากเป็นพิเศษก็ได้ เนื้อเรื่องตอนนี้ก็ดำเนินมาถึง Part ที่ 23 แล้วนะครับ

ในตอนนี้ผม ก็กำลังทำ THE STORY OF LIFE SPAICAL PART  (คล้ายๆ The movie) ใกล้จะเสร็จแล้วครับอีกไม่นานก็ได้ได้ลงแล้วครับ ^ ^

b17.bmp

(ได้มีการปรั่บปรุ่ง Intro เล็กน้อย)

โดยใน PART พิเศษนี้จะเป็นเนื้อเรื่องของ New และ Root เพื่อนรักที่กำลังเดินทางไปเที่ยวทั่วประเทศ โม้ต้า และทั้งสองได้พัก

ในเมือง Airzon พวกเขาได้พบกับเรื่องราวต่างๆ สำหรับ Spaical Part นี้ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องหลักแต่อย่างใดแต่ว่ามี เรื่องบ้างส่วน

ในเนื้อเรื่องหลักที่จะโยงเข้ามาหาใน Spaical Part นี้ (โดย Spaical Part นี้จะตั้งกระทู้แยกจากการทู้นี้) ถ้ายังไงรอชมนะครับเร็วๆนี้...

สำหรับอันนี้คือผลงานของอาทิตย์ที่แล้วที่ผมบอกว่าขอเวลาเตรียมตัวเพราะใกล้สอบแล้ว...(แอบมาวาดเล่น)

อันพวกนี้เป็นเรื่องราวของ New Root Empty ในวันธรรมดาๆ ในเมืองตนเองนะครับ....

New พาน้องสาวกลับบ้าน

นักชิมอาหารRoot กับการตัดสินอาหาร

Empty กับงานอดิเรทยามว่าง(โหดจริง = =)

แถมด้วย รูป องค์กรณ์ Xenon

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านและรับชมนะครับ ^ ^

FA FA FA มีงานให้ FA ไปหมดเลยยยยย หึหึหึ #คลั่ง

อ่านตอนนี้ก็ยังงงๆอยู่ แต่ช่างเถอะ มา FA กันดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

#งานตัวเองยังวาดไม่เสร็จเลยเมิง

ตอน มุ่งหน้าสู่ฐานทัพ Xenon

จากตอนที่แล้วที่ New Empty และ Root ได้หนีจากกลุ่ม Xenon

ที่กำลังตามล่า วัตถุปริศนาที่ New เก็บไว้ซึ่งในตอนที่แล้วได้มีชายปริศนา

มาดึงตัวพวก New Empty และ Root ซึ่ง New สันนิฐานว่าชายคนนั้น คือ Weed พวกเขาได้ถูกดึงตัวแล้วโดนพลักให้มาอยู่บนรถตู้คันนึงที่จอดไว้อยู่.........

q1.bmp

New:(Empty เธอคิดว่า Root ฟื้นตัวอีกนานไหม...)

Empty:(ฉันขอให้ไม่นานเถอะนะ...)

New:(อืม...)

New: (หลบก่อนเร็ว Empty)

New สังเกตเห็นพวก Xenon กำลังเดินตรงมายังรถตู้คันที่ New Empty และ Root กำลังใช้หลบซ่อนตัวอยู่..

New: (เงียบๆไว้นะ...Empty..พวกมันกำลังตรงมาที่รถคันนี้

หลบไปด้วยนะ...)

และ พวก Xenon ก็เปิดประตูรถตู้เข้ามาพร้อมเข้ามานั้ง....

New:(เงียบๆ นิ่งๆไว้นะ....)

รถตู้คันนั้นได้เดินทางออกจากเมือง PaperMaze

New และ Empty หลบหลังรถและแอบฟัง พวก Xenon คุยกัน..

Xenon N :ขับไปสำนักงานใหญ่เลยนะ....

Xenon No:1 :ค่ะ...

Xenon N:พวกเราทำงานพลาดกัน!’

Xenon N:เราควรจะแจ้ง Xenon Unknow เพื่อบอกให้จัดการพวกมันขั้นเด็จขาด......

Xenon N:ที่ฉันสงสัยที่สุดคือ ไอ้หมอกและคนนั้นคือใครกันแน่!

Xenon N:ช่างมันเถอะเราต้องไปบอกท่าน Xenon Unkown ว่าทำไมสำเร็จ...

Xenon N:เราจะไม่โกหกต่อท่าน....

Xenon No:1:ท่านค่ะ...เราต้องขึ้นเครื่องบินไปนะค่ะท่านลืมไปแล้วหรอว่าเราอยู่ต่างประเทศ.....

Xenon N:งั้นเอาอย่างนี้เราขับรถขึ้นเครื่องบินขนส่งไปเลยน่าจะดี....

Xenon N:ฉันไม่อย่ากจะเสียเวลาขนของ....

Xenon No:1 :Ok ค่ะฉันจะติดต่อ ที่สำนักงานใหญ่แถวๆนี้ค่ะ...

Xenon No:1:เปลี่ยนเส้นทางไปสนามบินที่ใกล้ที่สุด.....

Xenon N:ฉันขอพักซักหน่อยนะคือว่าฉันเหนื่อยกับการใช้พลังแฝงมาทั้งวันแล้ว แถมยังจะเดินตากฝนอีก.....

Xenon No:1:ตามสบายเลยค่ะ.......

Xenon N หยิบหูฟังพร้อมที่ปิดตาแล้วนอนหลับอย่างสงบ...

Xenon N:.....................

Xenon No:1 ขับรถไปสนามบิน...

New:(เอายังไงดีละ Empty)

Empty:(ดูเหมือนว่าเรากำลังเข้าใกล้ความยากลำบากแล้ว...)

New:(Root ยังไม่ฟื้นตัวซะด้วยซิ)...

อยู่เฉยๆ Xenon No:1 ก็พูดขึ้นมาว่า

Xenon No:1 :ฉันเห็นพวกนายนะ!

New:!!!

Empty:!!!

หลังจากนั้น Xenon No:1 ก็พูดต่อด้วยเสียงที่เปลี่ยนไปเป็นผู้ชาย

Xenon No:1 :จับได้แล้วหรือเนีย..!

เปลี่ยนไปเป็นเสียงผู้หญิงอีกครั้ง

Xenon No:1 :นายหนีไม่พ้นแน่...!

แล้ว Xenon No:1 ก็นั้งบ่นไปแล้วขับรถไป

New:(คนขับรถนั้นทำอะไรหน่า~)

Empty:(ฉันไม่รู้หรอกหน่า)

New: (เหอะๆ เป็นองค์กรณ์ชั่วร้ายแท้ๆแต่มาเล่นแบบเด็ก..)

q2.bmp

ณ เมืองหลวงประเทศโมต้า เมือง โมซ่า

ณ ยอดตึกตึกนึงในเมือง...

q3.bmp

????:หากว่าเรากำลังสบายจงตบมือพลัน...

????:เงียบซะงัน..

????:ก็ใช้นะซิฉันมันบ้ายืนบนยอดตึกคนเดียว...

???? หยิบรูปภาพขึ้นมาดู

????:เวลาแห่งการทำลายล้างมนุษย์ใกล้จะเริ่มขึ้นแล้วซินะ....

????:กลุ่มผู้ถูกเลือกตอนนี้จะไปถึงไหนแล้วนะ..........

????:อีกอย่างคนอย่างฉันจะไปช่วยอะไรใครได้นะ........

????:ฟังวิทยุหน่อยดีดว่ามีข่าวอะไรมั้ง...

ณ ฐานทัพประเทศ Kenzo

q4.bmp

เสียงผู้บัญชาการ:เราจะปล่อยอาวุธNCเพื่อเข้าไปโจมตีฐานทัพของ เจ้าพวกมนุษย์ต่างดาวในอีก...

เสียงผู้บัญชาการ:10

เสียงผู้บัญชาการ:9

เสียงผู้บัญชาการ:8

เสียงผู้บัญชาการ:7

เสียงผู้บัญชาการ:6

เสียงผู้บัญชาการ:5

เสียงผู้บัญชาการ:4

เสียงผู้บัญชาการ:3

เสียงผู้บัญชาการ:2

เสียงผู้บัญชาการ:1

เสียงผู้บัญชาการ:ยิงได้!!!

อาวุธ NC ไม่มีการทำงานใดๆเกิดขึ้น...

เสียงผู้บัญชาการ:................................

เสียงผู้บัญชาการ:ทำไมจรวดมันไม่ติดหะ!!

ทหาร:เราก็ไม่ทราพสาเหตุครับ!

ณ ห้องควบคุมระบบ

????:ฮิๆฮาๆ ใครจะให้พวกแกทำลายที่พักของพระเจ้าฟระ.....

????:พระเจ้านะจะต้องมาพิพาทษาโลกนะเฟ้ย...

????:พวกเรา Xenon จะต้องเป็นผู้ปกป้องพระเจ้า...

????:ฮิๆฮาๆฮาๆ

q5.bmp

โปรดติดตามชมตอนต่อไป....

Mr.F Report

สวัสดีครับผู้อ่านทุกท่านผมมีเรื่องจะมาบอก หลังวันที่ 11 นี้นะครับผมอาจไม่ได้มาลงฟิคแล้วนะครับเนื่องจาก

ปัจจัยหลายอย่างรอบข้างผม แต่ยังไงซะถ้าผมมีโอกาสได้มาลงฟิคผมก็จะมารีบลงทันทีเลยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านครับ ^ ^

Xenon No:1 มันเป็นอะไรฟระ .... 

มีสองเพศในคนเดียวเรอะ ! #ผิด

แอบในรถ ... อืมมมม คิดไม่ถึงเลยว่าจะไม่เห็น =O=

ติดตามๆ รีบลงฟิคก่อนจะไปนะ !

ติดใจเรื่องคนในหมอกนั่นแฮะ จะเป็นผู้ี่ถูกเลือกเหมือนกัน หรือจะเป็นคนนอกที่มาช่วย หรือจะเป็นคนเสียสติ(?)ที่เผอิญผ่านมากันแน่นะ LOL

THE STORY OF LIFE

Season 2

============================================

นำเรื่อง..

จากตอนที่แล้ว New Empty และ Root(ที่กำลังหมดสติ) ได้แอบ(?)ขึ้นรถตู้องค์กรณ์ Xenon

และตอนนี้รถตู้ก็กำลังจะไปถึงสนามบินแล้วบินตรงไปฐานทัพใหญ่ขององค์กรณ์ Xenon...........

s224.bmp

Xenon No:1 :ถึงแล้วนะค่ะท่าน Xenon N

Xenon N ยังหลับอยู่....

Xenon No:1 :(ตะโกน) ถึงแล้วนะค่ะ!!!! ท่าน!!!! Xenon N!!!!!

Xenon N สดุง....

Xenon N:ถึงแล้วหรอ.....

Xenon No:1 :จะไปนั้งดีๆในเบาที่นั้งไหมค่ะ...

Xenon N:ขอนั้งอยู่นี้ดีกว่าขี้เกียจเดิน......

Xenon No:1 :ค่ะ...

s226.bmp

และรถตู้ก็ได้ขี่ขึ้นไปบนเครื่องบิน....ล้อรถตู้ถูกล๊อคไม่ให้ขยับ........บรรยากาศในรถมืดลง....

New:(ส่งจิต)นี้รู้ไหม Empty นี้เป็นการขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศครั้งแรกของฉันเลยละ..//ตื้นเต้นๆ

Empty:(ส่งจิต)เหอะๆนายยังจะมาดีใจอีกนะ.....

Empty:(ส่งจิต)โลกกำลังจะถูกยึดอยู่แล้วยังจะมาดีใจอีก!!

New:(ส่งจิต)ก็แหม่......

พวกเขากำลังจะเดินทางข้ามประเทศพวกเขาจะได้พบเจอกับอะไรมั่งนะ..................

Opening 02

http://youtu.be/EiWO0CTpGBw

s227.bmp

ตอน บินตรงไปฐานทัพ Xenon กับ ประเทศโวเกล่า

s225.bmp

ณ ในเครื่องบินในรถตู้ ที่กำลังบินไปฐานทัพ Xenon

บรรยากาศในรถตู้เย็นๆ มืดๆเนื่องจากที่ๆเก็บของไม่มีแสงไฟ

New:(ส่งจิต)นี้ Empty เธออยู่บ้านว่างๆทำอะไรหรอ??

Empty:(ส่งจิต)อยู่บ้าน.....

Empty:(ส่งจิต)ฉันไม่มีบ้านให้กลับแล้วนะNew........

New:(ส่งจิต)ขอโทษทีนะเหะๆ...

New:(ส่งจิต)แล้วถ้าโลกนี้สงบสุขแล้วเธอจะไปอยู่ไหนละ....

Empty:(ส่งจิต)ก็คงจะไปอยู่กับแม่ของฉันนะแหละ...

New:(ส่งจิต)แม่ของเธอ??

Empty:(ส่งจิต)จริงด้วยซิตอนช่วงเหตุการ์ณ สิ่งของมีชีวิตและตอนพวกเธอมานี้..

Empty:(ส่งจิต)แม่ของฉันเดินทางไปต่างประเทศอยู่ยังไม่กลับ.....

Empty:(ส่งจิต)ถ้าแม่ฉันไม่เป็นอะไรก่อนนะฉันยังเหลือครอบครัวอยู่นี้หน่า.....

New และ Empty หลับตาลงเนื่องจากมันมืดมองอะไรไม่เห็นอยู่แล้วจึงหลับตาลง...

New:(ส่งจิต)เธอยังดีกว่าเจ้า Root นะมีพ่อมีแม่เลี้ยงดูมาตั้งแต่เด็กนะ..

New:(ส่งจิต) Root มันเคยเล่าให้ฉันฟังว่ามันเสียแม่ไปตั้งแต่เด็กละ...

New:(ส่งจิต)พ่อของ Root เลียงมาโดยลำพังกับพี่ชายเขาอีกคนนะ....

New:(ส่งจิต)เกิดเรื่องวุ่นวายขึ้นเยอะ Root เลยไม่ได้เล่าให้เธอฟัง....

Empty:(ส่งจิต)อืม...

New:(ส่งจิต)เธอเคยวางแผนชีวิตไหม Empty ว่าเธอจะใช้ชีวิตยังไงในแบบของเธอ....

Empty:(ส่งจิต)ตระกูลฉันนะอพยบมาจากประเทศ โบว์ จากสงครามแบ่งแยกนะ...

Empty:(ส่งจิต)ต้นตระกูลฉันเลยคิดว่าจะลงหลักปักฐานอยู่ในประเทศโมต้า...

Empty:(ส่งจิต)ต้นตระกูลฉันช่วยกันทำมาหากินจนตั้งตัวได้..

Empty:(ส่งจิต)มีทรัพย์สินมากมายจนมาถึงรุ่นฉันเลยละ...

New:(ส่งจิต)อืม...

Empty:(ส่งจิต)ฉันคิดว่าถ้าฉันหางานที่เหมาะกับฉันได้ฉันจะตั้งครอบครัวอยู่ที่ไหนซักแห่งใน โมต้านะ..

Empty:(ส่งจิต)ฉันจะไม่ใช้ทรัพยสินที่ต้นตระกูลฉันหาไว้..

Empty:(ส่งจิต)ฉันจะสร้างมันขึ้นมาด้วยตัวฉันเอง...

New:(ส่งจิต)ยิ่งใหญ่ดีนะ...

Empty:(ส่งจิต)อืม...

Empty:(ส่งจิต)ว่าแต่นายละ New นายจะทำอะไร...?

New:(ส่งจิต)ฉันนะเป็นนักเขียนคนนึงในประเทศโมต้าที่ไม่เคยได้ตีพิมพ์หนังสือของฉันเลยละ...

New:(ส่งจิต)ถ้าฉันตั้งใจไว้แล้วถ้ากลับไปฉันจะแต่งสุดยอดหนังสือของฉันเลยละ!

New:(ส่งจิต)ฉันจะทุ่มเทในงานที่ฉันรักไปตลอตชีวิต...

Empty:(ส่งจิต)อืม......

New:(ส่งจิต)ฉันสงสัยอย่างนึง Empty??

Empty:(ส่งจิต)????

New:(ส่งจิต)ทำไมทั้งชุดเธอมีลายม้วนๆและผมเธอมันทำไมม้วนๆนะ...

Empty:(ส่งจิต)มันเรื่องของตระกูลฉันเธออย่ามายุ้งนะ...

New:(ส่งจิต)บางเรื่องยุ้งไม่ได้ซินะ...

มีเสียงประชาสัมพันธ์จากเครื่องบินดังออกมา...

เสียงประชาสัมพันธ์:ขณะนี้ใกล้จะถึงจุดหมายคือสนามบินโวเกล่าแล้วนะค่ะ...

เสียงประชาสัมพันธ์:ขณะนี้ใกล้จะถึงจุดหมายคือสนามบินโวเกล่าแล้วนะค่ะ...ในอีก 2 ชั่วโมง

Xenon No:1 :ใกล้จะถึงแล้วซินะค่ะ.....(^w^)

New:(ส่งจิต)อีก 2 ซ.ม ยังจะมาบอกว่าใกล้ถึงอีกนะ (= =)

Empty:(ส่งจิต)ประเทศโวเกล่าหรอ.......

New:(ส่งจิต)มีอะไรหรอ....

Empty:(ส่งจิต)ปล่าวๆไม่มีอะไร...

ประเทศโวเกล่า เป็นประเทศที่มีฝนตกทั้งปีเป็นประเทศที่ได้รับฉายาว่าเหมือง หยาดน้ำจากฟ้า...

s228.bmp

ถ้าหากว่าฝนอยุดตกแล้วท่านจะได้เห็นรูปเป็นขนาดใหญ่ตั้งตระหง่าอยู่ในเมืองหลวง เวก้า

ชื่อรูปปั้นนี้ชื่อว่า "เทพีผู้บุกเบิกเมือง นายเวก้า"

s229.bmp

ประชาชนเกือบทุกคนอยู่ร่วมกันอย่างสงบสุขไม่มีการทะเลาะกันแต่อย่างใด...

แต่ก็อย่างว่าแหละ....

ณ ประเทศ โวเกล่า ในเมืองหลวง เวก้า

ในวันที่ฝนอยู่ตก แต่ว่าไม่มีแดด..

s2210.bmp

????:เฮ้ยไอ้พวกตรงตรงนั้นนะ!!

s2211.bmp

????:มีอะไรเหะไอพวก กระโหลก!!

????:ข้าได้ข่าวว่าเองใหญ่ในแถวนี้วะ!!

????:ข้าไม่อย่ากจะเชื่อเลยว่าพวกสุนัขอย่างพวกเองจะมาใหญ่ได้ในถิ่นใกล้ๆข้า!

????:ฉันนะเบื่อพวกคนเก่าๆแก่ๆแถวนี้จังเลยเหะ!!

????:กลับบ้านไปปลูกสาระเหน่ไป!!!

????:เองนี้มันพูดจาได้เก่งดีนะ!!!

หลังจากนั้นก็เกิดการไฟว์(ต่อสู้)กันระหว่างแก๊งกันเกิดขึ้น

และนี้คือประเทศ โวเกล่า แบบย่อๆนะครับ.....

กลับมาที่ฝัง New Empty และ Root

เสียงประชาสัมพันธ์:ขณะนี้ใกล้จะถึงสนามบิน โวเกล่าแล้วนะค่ะ ขอให้ทุกท่านตรวจเช็คข้าวของของท่านด้วยค่ะ...

New:(ส่งจิต)จะถึงแล้วซินะ....

Empty:(ส่งจิต)จะมีอะไรรอพวกเราิอยู่นะ....

โปรดติดตามชมตอนต่อไป.........

ขึ้นเครื่องบินทั้งรถตู้? อืม ... บางทีก็โชว์พาวไปนะ

"เกือบ"ทุกคนอยู่ร่วมกันโดยสันติ อืม....

นี่คงจะเริ่มarcใหม่สินะครับ

ปล. เทพี =เพศหญิงนะครับ = =||l

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.