Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Leafcat Gallery : update 1/6/2556 (Subway master+Haxingo)

leafcatgx

Recommended Posts

ผมเปิดไปแล้ว

[me=Professor Perth]นอนสลบ[/me]

แต่เลียไอติมนี่คุ้นๆนะ จอมแทะน้ำแข็ง

-o- รู้สึกจะโดนดาเมจไปเยอะนะ ฮา

[me=Likesakiii]has been slain by leafcatgx[/me]

ปล.เห็นแล้วฟิ้น(ฟิน+จิ้น)มากขอบคุณมากครับผม งานเสร็จไวโพดๆเบยแหะ

ภาพยังสวยมากเหมือนเดิมฮะ ซักวันต้องเก่งกว่าท่านให้ได้ :3 #ไม่มีทาง

ปล.2 ปล.ยาวกว่าข้อความ...

555 พี่จะรอนะ เก่งกว่าพี่ให้ได้ล่ะ ฝึกเยอะๆ

สวยทุกภาพเลยค่ะ :pocha01:

เมื่อไหร่หนูจะวาดเก่งเหมือนพี่ลีฟบ้างนะ

:pocha09:

ตัวเองวาดสวยอยู่เเล้วนะเชมี่ หรือปรับเรื่องสีเล็กน้อยเเหละ ฝึกควบคู่กันไปน้า สู้ๆ

ภาพสวยทุกภาพเช่นเคยครับ :hito01:

ขอบคุณคะ

เรชิเเรม... ท่าเธอกำลังยั่วใครอยู่งั้นรึ  :pika08:

เรชิแรม...ทางนี้ก็ฟิน...ยั่วได้ใจผมมาก อ๊อก! :pika09:

ฮา //เอายาดมให้ดม โดนดาเมจไปอีกคน

ไม่รู้ทำไมเห็นเรชิรั่มเลีย'ติมแล้วเหมือนกำลังบอกว่า"มากินฉันสิ~"ไงไม่รู้(ฮา)

ซับมาสท่านลีฟทำดาเมจรุนแรงมาก เพื่อน(สาววาย)เรามันสูบเก็บเข้าคลังเลยแหล่ะเหอๆๆ

55555555 เอารูปให้เพื่อนดูด้วยเหรอ บอกเพื่อนที มาบ้าซับมาสด้วยกันเดี่ยวนี้ //ผิด ฮ่าๆๆๆ

ersion_[5] link=topic=2747.msg72240#msg72240 date=1369309555]

......เรซิแรมโผมมมมมม T T

เรเซียผม ไม่ได้โหดขนาดนั้นซะหน่อย TATlll

เเพล่บๆ อร่อยเฉยๆ 555

-----------------------------------------

คราวนี้เเวะมาลงเเค่ลายเส้น เมื่อวานวาดไปกินเวลามากเลย (เเถมไปลงDAด้วย เลยเสียเวลาเข้าไปอีก)

พอดีไปเจอคนดีไซน์ Kudari + pokemon ในDA เเต่เขายังไม่ได้วาดเวอชั่น Nobori ไว้ ก็เลยจับมาวาดเเฟนอาร์ทซะเลย

ปล.ทายซิ สองคนนี้คอสเป็นโปเกม่อนอะไรXD

crosspokemon_zps516aeeef.png~original

เเอบมีลายเซนต์กลับด้าน 55555 ส่วนสี ไว้ค่อยลงต่อจากนี้ //ฟินไปเเระ //ตาย รูปนี้สูบพลังงานมาก

• Replies 108
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• leafcatgx

21

• 天ノ花 月子

17

• Likey

15

• NekoEneko

11

Archeops_BW.gifff5v9x.gif oAo'

แค่ลายเส้นก็สวยแล้ว ลงสีคงสวยกว่าสินะ oAo'

เป็นรูปให้สาววายจิ้นสินะ...

โห ขนาดไม่ลงสียังสวยเลย อาร์เคออสกับโอโนน็อกส์ >w< สวยงามมากค่าพี่ลีฟ

เเวะมาลงภาพสีจ้า =///=''

ทำเอาหมดเเรงไปเลย เลื่อนขวาๆนิดนึงนะ รูปมันใหญ่เกิน

crosspokemonsmall_zpsb9fe606d.png~original

***เเก้ไขรูปใหม่ วาดเเขนคุดาริผิดฝั่ง

มันสวยเหลือเกิน~ ;w;

สวยเกินคาด~ ;A;

ปล.ว่าแต่ฉากหลังนี้ใช้ PS ป่ะฮะ?

ลงสียิ่งสวยขึ้นไปโขเลย กรี๊ดดดด ประทับใจมากเลยค่า พี่ลีฟ :pocha08:

สวยงามมมมมมมมมมมมมม * *

ขอบใจจ้าา

มันสวยเหลือเกิน~ ;w;

สวยเกินคาด~ ;A;

ปล.ว่าแต่ฉากหลังนี้ใช้ PS ป่ะฮะ?

เปล่าๆ BG สำเร็จรูปตาม Pixivน่ะ สะดวกดี

โฮ่ สวยสุดยอดเลยครับท่านลีฟ  :pika01:

ขอบคุณคะ

ลงสียิ่งสวยขึ้นไปโขเลย กรี๊ดดดด ประทับใจมากเลยค่า พี่ลีฟ :pocha08:

=p='' ง่าา ขอบคุณจ้า

----------------------------

มีรีเควสโปเกม่อน OC อีกเเล้ว คราวนี้เป็นอีวุย

ทายซิ ใช้ท่าอะไรอยู่

shadowball_zpsa72ae2a8.png~original

Shadow ball ต่างหาก = =lll

แววตาดูมีพลังมาก เสียดายความน่ารักแฮะ

ความรู้สึกเหมือนมันกำลังกระโดดหลบ มากกว่ากำลังใช้ท่านา...  :pika05:

ชาโดว์บอลสินะคะ อีวุยแววตาน่ากลัวจัง

อีวุยของชิเงรุรึเปล่างิ...(คิ้วแอบเหมือน....lol)

อีวุย หน้านายมุ่งมั่นมาก (รู้สึกว่าคิ้วนายหนานิดๆนะ :pika08:

สวยงามเช่นเคยครับ แววตาสื่อได้ถึงความมุ่งมั่นที่จริงจังมาก :hito01:

เย้ย... อีวุยมี Earth Quake

ปล. สวยงามฮะ...

Shadow ball ต่างหาก = =lll

แววตาดูมีพลังมาก เสียดายความน่ารักแฮะ

เอิ่ม;A; พิมผิดรึปล่าวไลค์

ความรู้สึกเหมือนมันกำลังกระโดดหลบ มากกว่ากำลังใช้ท่านา...  :pika05:

รูปนี้เฟลมาก ;A;''' ฝืนทำสุดๆ มันก็ดูไม่ดีจริงๆเเหละ

ชาโดว์บอลสินะคะ อีวุยแววตาน่ากลัวจัง

พยายามให้น่ารักเเล้ว ORZ

อีวุยของชิเงรุรึเปล่างิ...(คิ้วแอบเหมือน....lol)

อีวุย หน้านายมุ่งมั่นมาก (รู้สึกว่าคิ้วนายหนานิดๆนะ :pika08:

ความจริงเป็นตัวเมียนะคะ ;A;

สวยงามเช่นเคยครับ แววตาสื่อได้ถึงความมุ่งมั่นที่จริงจังมาก :hito01:

ขอบคุณจ้า

------------------------

OC หุ่น น่าจะได้เเรงบัลดาลใจมาจากนักรบด้วยเเหละ เเบบประยุกต์นะ วาดไว้นานเเล้วเหมือนกัน

Firestrom_zpsb38fee01.png~original

ออกแบบเกราะออกมาดูดีมากเลยครับ

ขอบคุณจ้า

ออกแบบได้...

สวยมากกกกกกกกค่า 

:pocha08:

ง่าา ขอบใจจ้าเชมี่จัง

ห...หุ่นยนต์มีซิตแพ็คซะด้วย!  :pika08:

55555555 อยากวาดซิกเเพกน่ะตอนนั้น กล้าม เเฮ่กๆ//leafcat has been slain

---------------------------

เวิ่นซับมาสเหมือนเดิม เเหละรอบนี้ เมื่อคืนปวดท้องเลยลงสีต่อ

sublog_zps9dc2993e.png~original

เเรนด้อมsketchของซับมาส (วาดไปวาดมารุสึกเหมือนวาดเยอรมันจากเฮตาเลียเเปลกๆเลยทรงผม :Drz)

เลื่อนๆไปทางขวาด้วยน้อ รูปยาว

sketch-small_zpsbe27f21d.png~original

รูปสุดท้ายมีเพื่อนบอกว่า ลองเปลี่ยนฉากหลังเป็นเตียงดูนะ มันใช่เลย..

เวน ไม่ได้ตั้งใจให้มันเป็นงั้นเลยนะ '':Drz

มันอาจจะเเปลกๆ ทำใจก่อนเปิดด้วยนะ ถ้าจะดู=w=d

kudari-pain_zps3a84b539.png~original

Kudari : "ทำไมมองฉันเเบบนั้นล่ะ ฉันไม่เป็นไรนะ"

(ดูเหมือนจะเป็นนะลูก  = ='')

[me=Professor Perth]กดไลค์ให้เพื่อน[/me]

เปลี่ยนฉากจะเหมาะสมมาก = =lll

งดงามเช่นเคยครับผม

ไม่ขอพูดถึงรูปสุดท้ายละกันนะครับ - -"

งดงามเช่นเคยค่ะ :pocha01: หนูจะเก่งกว่าพี่ลีฟให้ได้!!!

แต่คงยาก

:pocha07:

ภาพซับเวย์มาสเตอร์กับโปเกม่อนดูน่าร้ากจริงๆ  :pika01:

ส่วนภาพสุดท้าย....ขอโนคอมเม้นละกัน  :pika02:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.