Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Gardesia'story เรื่องป่วนๆของ Garedsia

Maiik

Recommended Posts

เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับการผจภัยของเด็กน้อย(?)gardesia และผองเพื่อนในดินแดนแห่งเวทย์มนต์เพื่อยับยั้งการกระทำอันชั่วร้าของ Dark User

แนะนำตัวละคร

หนุ่มผู้คลั่งไคล้ศาสตร์แห่งจิต มีความสามารถด้านจิตเกือบทุกอย่าง

เป็นคนใจร้อนและไม่เคยรอใคร คู่อริของ Dark user

สาวสวย(?)ที่สะกดรอยตามGardesiaมา ทำทุกอย่างที่จะปกป้องGardesiaได้

เป็นคนขี้โมโหอย่างรุนแรง

เด็กสาวที่ผจภัยตามเก็บคอลเล็กชั่นลูกอมไปทั่วโลก มีความสามารถในการแปลงร่าง/พรางตัว

นักประดิษฐ์ระดับโลก เป็นเพื่อนกับGardesia มีอุปการณ์ไฮเทคติดตัวเสมอ

ผู้ใช้ความมืดที่ต้องการจะยึดครองโลกเวทย์มนต์ หากจิตแห่งแสงสว่างโดนทำลาย พลังมันจะมีมากขึ้นหลายเท่าตัว มันจึงวางเเผนลักพาตัวAlice เพื่อกำจัดเธอไปพร้อมจิตแห่งแสงสว่าง

สาวน้อยที่ได้รับการชุบชีวิตจากเหล่าเทพ และเป็นผู้ครอบครองจิตแห่งแสงสว่าง แต่หากจิตแห่งแสงสว่างถูกทำลาย เธอก็จะตายไปด้วยและโลกก็จะเข้าสู่ยุคแห่งความมืด

หมอดูเจ้าของร้านหมอดูชื่อดัง เป็นคนไม่มีข้อมูลแน่ชัด แต่มีความสามารถในการทำนายอนาคตได้อย่างแม่นยำ

เป็นคนที่คาดหวังในตัว Gardesia มาก

ภูตยมทูต สัตว์เลี้ยงของMas ทำหน้าที่ช่วยเหลือ Mas ในโอกาสต่างๆ ดูน่ากลัวแต่จริงแล้วเป็นภูฑที่เชื่องมาก

มอนเตอร์ระดับต่ำ ตัวกลมมีดวงตาดวงโตอยู่ดวงเดียว แต่เมื่อมันอยู่กันเป็นกลุ่ม จะมีพลังจิตที่ค่อนข้างจะรุนแรง

มอนเตอร์ที่พัฒนาการจาก One-eye มีพลังจิตที่รุนแรง สามารถเชื่อมต่อจิตใจกับมนุษย์ได้ เป็นมอนเตอร์ที่ชอบใช้มอนเตอร์ระดับต่ำมาเป็นทาส หากขัดขืนมัน มันสามารถจัดการพวกมันให้สลายไปได้ในพริบตา

ยังมีอีกเยอะ เดี๋ยวจะมาอัพต่อฮับ

เจิมจ่ะ....//และก็เดินออกไปอย่างเงียบๆ #โดนถีบ

อ่า น่าสนุกดีนะ มี lolipop ด้วยแฮะ OwO

มีอะไรอยากให้เพิ่มเติมหรือช่วยเหลือ บอกมาได้เลยนะ =w=b

ติดตามๆ  :pika01:

ผมจะติดตามนะครับ =w= (ฟิคเกิดใหม่ตามอ่านง่ายดี)

เรื่องมันแปลกๆเหะเหมือนเคยเห็นที่ไหน

ตอนที่1 คำทำนาย~

ณ โลกแห่งเวทย์มนต์ ทุกคนสามารถใช้เวทย์มนต์ได้อย่างอิสระ

Gardesia:วันนี้มันร้อนยิ่งกะอะไรดี =3=

Makana:อ้าว เจ้าเซีย!!!

Gardesia:เลิกเรียกว่าเจ้าเซียได้แล้วนะ = =

Makana:ฮ่ะๆ ไปดูดวงกันเถอะ มีร้านดูดวงเปิดใหม่แถวนี้

เดี๋ยวไปด้วยเครื่องมือใหม่ฉันดูละกัน

Gardesia:=[]= อีกแล้วเหรอ

Makana:คราวนี้ปรับปรุงแล้วน่าาา มาๆๆ

Gardesia:ม่ายยยยยยย

แล้วเครื่องจรวดความเร็วสูงก็พาทั้ง2ไปยังร้านดูดวง

???:เจ้านายๆ มีคนมาขอรับ!

???:เปิดประตูเลย ได้เวลาทำงานแล้วละ

เจิมครับ.... ตอนที่1สั้นไปหน่อยแต่ก็จะคอยติดตามครับ..

จะรอชมนะครับ :3 // ช่วงนี้รู้สึกบอร์ดจะมีอะไรให้อ่านเยอะ...lol

ณ สรวงสวรรณ์ เหล่าเทพเจ้ากำลังเตรียมการอะไรบ้างอย่าง

เทพเจ้า1:พวกนี้เนี่ยลืมบุญคุณเรากันหมดแล้ว พอพวกมันมีเวทย์มนต์พวกมันก็ลืมถวายเครื่องสังเวยทุกปี!

เทพเจ้า2:ข้าว่า พวกเราควรจะปล่อยพวกมันเผชิญชะตากรรมด้วยตัวพวกมันเองเถอะ

เทพเจ้า3:พวกท่าน!!!!!!!!!!!!! เจ้าคนๆนั้นมันกลับมาอีกแล้ว

เทพเจ้า1:เอาไงดีละ ถ้าเราทิ้งพวกนี้ไว้ เจ้าคนๆนั้นได้ทำที่นี้พินาศแน่

เทพเจ้า3:ข้าว่า เราน่าจะทำตัวแทนของพวกเราไว้ก้ดีนะ

เทพเจ้า2:อืม....เจ้าเทพ1เห็นด้วยมั้ยละ?

เทพเจ้า1:อื้ม! เอาก็เอา!

เหล่าเทพทั้งสามจึงนำก้อนดินมาปั้นเป็นรูปมนุษย์ผู้หญิง น่าตาสดใส สวยงาม

ต่อจากนั้นก็ได้หยดน้ำแห่งชีวิตลงไป

หญิงคนนั้นลืมตาขึ้นมาท่ามกลางความดีใจของเทพทั้ง3

เทพเจ้า1:ข้าขอตั้งชื่อเจ้าว่า....Alice! ต่อจากนี้เจ้ามีน่าที่ดูแลของสิ่งนี้

เทพเจ้า1ก็ยื่นจิตแห่งแสงสว่างให้แก่Alice

เทพเจ้า2:ดูแลให้ดีๆละ ถ้ามันสลายไป เจ้าจะตายและโลกนี้จะตกอยู่ในความมืดมิด!!

เทพเจ้า3:รีบไปกันเถอะ

เเล้วเหล่าเทพทั้ง3ก็เหาะออกไปจากโลกแห่งนี้

Alice:ฉันจะต้องทำหน้าที่นี้ให้ดีที่สุดค่ะ!

กลับมาทางฝั่งของ2คู่หูที่ไปร้านดูดวง

อยู่ๆประตูก็พัดทั้ง2เข้ามาในร้านดูดวง

แล้วต่อด้วยรถไฟเหาะความเร็วสูง ลอดอุโมงค์จนมาถึงในร้านดูดวง

Gardesia&Makana:นี่มันอะไรกันเนี่ย

???:ดีจ้ะ ท่านทั้ง2

???:ดีน่ออออ

Gardesia:ใครหนะ!

???:ไม่ต้องตกใจไปหรอก ฉันMas เจ้าของร้านดูดวลจ้ะ

???:ส่วนฉันก็ Munna น่อ!!

Makana:ผมชื่อ Makana ครับ นั้นเพื่อนผม Gardesia

Mas:เอาละ เชิญนั่งก่อน ฉันจะสุ่มไพ่ให้พวกเธอเลือกนะ

Munna:(ลากทั้ง2มานั่ง)

ทั้ง2ได้หยิบการ์ดคนละใบ

Mas:ฉันของดูของเธอก่อนละกัน Makana เธอจะได้เป็นนักประดิษฐ์ที่ดังละดับโลกเลยละ^^

Makana: ว้าววว * *

Mas:ต่อไปก็ของ Gardesia หา อะไรเนี่ย!!!!!!

Gardesia:มีอะไรเหรอ??

ดวงของ Garsedia จะเป็นยังไงกันน้อ รอติดตามต่อนะครับ

ณ สวงสวรรณ์ เหล่าเทพเจ้ากำลังเตรียมการอะไรบ้างอย่าง

"สรวงสวรรค์" นะครับผม

แล้วก็ถ้าเว้นบรรทัดแยกระหว่างคำพูดกับบทบรรยายสักหน่อยก็จะดีมากเลยครับ :hito01:

• 2 weeks later...

วันนี้มีรูป(ที่่ไม่ค่อยสวยเลย)มาให้ทุกท่านชมกันครับ^^

ได้เวลา FA แล้วสิ....//แอ๊บเสียงเทเลทับบี้(?)

ขอพูดตรงๆ(แบบเกรงใจๆ) ...อ่านลายมือไม่ออกอ่ะฮัฟ lol

ช่วยบอกด้วยเน้อ =w=''a

Lolipop ออกแบบเสื้อผ้าได้หลากหลายดีครับ =w=

อ้างอิงจากหลายๆคน :

"ฟิคเกิดใหม่มันตามอ่านง่ายดี"

ดังนั้นผมจึงมาส่องด้วยคนฮะ  ^ ^

โลกที่มีเวทย์มนต์... แถมยังเหมือนจะมีเทคโนโลยีด้วย... อืม...

... เครื่องมือใหม่ที่ว่า ...มันคือจรวดกับรถไฟเข้าร้านสินะ...

จิตแห่งแสง? อืมม... รูปแบบพลังจะเป็นยังไงนะ...

นักประดิษฐ์? ในโลกที่มีเวทฯ? ตอนหลังๆจะเก่งเกินไปมั้ยเนี่ยยย

...แล้วก็ Cliff hanger ...

• 3 weeks later...

อลิซร่างความมืดครอบงำไปครึ่งตัว ซึ่งจะทำให้อลิซควบคุมด้านที่ถูกความมืดครอบครองไม่ได้

• 1 month later...

Mars: นายคือ...ผู้พิทักษ์แห่งเวทย์มนต์ในตำนานใช่มั้ยเนี่ย!!!!

Gardesia หัวเราะไปสักพัก

Gardesia :ไร้สาระน่า คนอย่างฉันเนี่ยนะ 55555

Mars: แต่การ์ดนี้มันบอกนะ นี้คือการ์ดในตำนานที่ไม่มีใครหยิบได้นอกจากผู้ถูกเลือก!!

Gardesia:อาจจะฟลุคหยิบได้ละมั้ง~~

Makana:งั้น...เราออกไปจากที่นี้เถอะ

Mars:พวกเธอยังออกไม่ได้ จ่ายค่าดูมาก่อนสิ...

แต่ทั้งสองก็หายไปต่อหน้าต่อตา...

Mars:เฮ้!!!! กลับมาก่อนเซ้!!!! =*=

Gardesia:ขอบคุณน้ำยาว่องไวของนายด้วยละที่ทำให้ไม่ต้องจ่ายตังค์ ฮ่าๆ

Makana:แหม่....ไม่เป็นไรหรอก ไปหาไรกินกันเถอะ...

Gardesia:อื้ม...หิวพอดี....

ไปทางด้าน Alice ที่อยู่ตรงหน้าผา....

Alice:โอม....พลังแห่งแสงโปรดช่วยให้ข้าเหาะได้ด้วยเถอะ

แล้วอยู่ Alice ก็เหาะได้ด้วยความประหลาดใจ

Alice:เย่!!!! ฉันเหาะได้ ฉันเหาะได้!!!!

แต่อยู่เวทย์มนต์ก็หายไป....

Alice:อึ๋ย!~เเย่แล้ว กรี๊ดด!!!!!!!!!

Makana:นั้นแสงอะไรหนะ

Gardesia:เหมือนมันพุ่งมาทางเราด้วยแหละ

Alice:กรี๊ด!!!!!!

Makana&Gardesia: ว้ากกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!! //ทั้ง2กอดกันแน่น

แสงนั้นจริงๆเป็น SolaBeam ของ Pokemon ผมเองครับ

(ผิดเรื่องแล้ว)

ตอนนี้สั้นไปนิดนิงนะครับ =w=

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.