Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Picture-Story] To Love God : To Love Mortal xxx Chapter 23 xxx (งดลง)

Loveless Nova

Recommended Posts

ทำท่าว่าจะกลายเป็นเรื่องที่ยาวมากกว่าที่วางแผนไว้ตั้งแต่ต้นซะอีก งั้นตั้งกระทู้ใหม่และแปลไทยให้รู้แล้วรู้รอดไปซะเลย!  :pika03:

-----------------------------------------------------------

ตอนที่ 1 : To Love God : To Love Mortal (รักผู้เป็นอมตะ : รักผู้ไม่เป็นอมตะ)

#รักผู้เป็นอมตะ : เจ้าพร้อมที่จะทำร้ายผู้ที่เจ้ารักแล้วรึยัง?#

เจ้าหญิง...ข้ารักท่าน แต่ข้าก็ไม่อาจรักท่าน

เจ้าหญิง...ท่านเป็นอมตะ แต่ข้ามิได้เป็นอมตะ

เจ้าหญิง...เมื่อข้าตาย ท่านจะยังคงอยู่

เจ้าหญิง...ท่านจะต้องเจ็บปวดเมื่อต้องสูญเสียข้าไป มันอาจฆ่าท่านได้

เจ้าหญิง...ข้ารักท่าน แต่ข้าไม่ต้องการจะทำให้ท่านเจ็บ

เจ้าหญิง...ได้โปรดเข้าใจ ได้โปรดอภัยให้แก่ข้า

#รักผู้ไม่เป็นอมตะ : เจ้าพร้อมที่จะทำร้ายหัวใจเจ้าเองแล้วรึยัง?#

โพนี่...ข้ารักเจ้า แต่ข้าก็ไม่อาจรักเจ้า

โพนี่...เจ้าไม่เป็นอมตะ แต่ข้าเป็นอมตะ

โพนี่...เมื่อเจ้าตาย ข้าจะยังคงอยู่

โพนี่...การสูญเสียเจ้าไปจะทำให้ข้าต้องเจ็บเจ็บปวด มันอาจจะฆ่าตัวข้าได้

โพนี่...ข้ารักเจ้า แต่...

โพนี่...การได้มีความรักและสูญเสียไป มันดีกว่าที่ไม่คิด ไม่เคยได้รักเลย

โพนี่...ข้าเข้าใจเจ้า ข้าให้อภัยเจ้า แต่ข้าจะไม่ปล่อยเจ้าไป ข้าพร้อมที่จะทำร้ายตัวข้าเองเพื่อความสุขแม้เพียงไม่นานกับการได้อยู่กับเจ้า

*ใช้คำว่า "โพนี่" แทน "มนุษย์(Mortal)" ซึ่งเป็นผู้ไม่อมตะ เพราะถ้าใช้มนุษย์มันจะรู้สึกแปลกๆ

• Replies 82
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Loveless Nova

25

• Tym

17

• + Pangtor Girl +

16

• Likey

8

ตอนที่ 2 : Finally Found You (ในที่สุดก็พบกัน)

#รักผู้เป็นอมตะ : ท่านจะรักข้าอีกครั้งได้ไหม? (ชาติที่แล้ว)#

เจ้าหญิง...ถ้าข้าบังเอิญได้ฟื้นคืนเกิดมา และพบท่านอีกครั้งในอนาคตสักวันหนึ่ง

เจ้าหญิง...ได้โปรดตามหาข้าและกอดข้าไว้ให้แน่น ทำให้ข้ารักท่านอีกครั้ง

เจ้าหญิง...ข้าต้องการจะรัก...ปรารถณาจะรักท่านอีกครั้ง แม้ในชาติหน้าข้าจะไม่อาจจำความรักของสองเราได้ แต่ได้โปรดรักข้า ให้แน่นอนว่าจะไม่ปล่อยข้าไป

เจ้าหญิง...ลาก่อน...ข้าจะพบกับท่านอีกครั้งในชีวิตถัดไปของข้า...

--------------------------------------

#รักผู้ไม่เป็นอมตะ : ข้าจะรักเจ้าอีกครั้งได้ไหม? (ชาติปัจจุบัน)#

โพนี่...เจ้าฟื้นคืนกำเนิดใหม่ขึ้นมา และข้าพบกับเจ้าอีกครั้งหนึ่งแล้ว

โพนี่...ข้าพบเจ้าและกอดเจ้าไว้อย่างแน่นแล้ว และข้าจะทำให้เจ้ารักข้าอีกครั้ง ไม่ว่ามันจะยากเย็นเพียงใดก็ตาม

โพนี่...ข้าเฝ้าปรารถที่รักเจ้าอยู่เสมอ..แม้ในชาตินี้เจ้าจะไม่อาจจำความรักของสองเราได้ แต่ข้าจะยังคงรักเจ้า และแน่นอนว่าจะไม่มีวันปล่อยเจ้าไป

โพนี่...ยินดีต้อนรับกลับมา...ในที่สุดข้าก็พบเจ้าแล้ว...

*สำหรับคนที่สงสัยว่า Princess Celestia (เจ้าหญิงแห่งตะวัน) รู้ได้ไงว่าเด็กผมสีฟ้าเป็นคนรักของเธอที่กลับชาติมาเกิด คำตอบคือ Soul Detector เวทมนต์ที่ทำให้จตรวจจับคลื่นวิญญาณของสิ่งมีชีวิตได้นั้นเอง ซึ่งไม่ว่ากี่ชาติ วิญญาณก็จะมีคลื่นเหมือนเดิมเสมอ

[Macross Frontier] Diamond Crevasse (English Cover by Sapphire)

พอแปลไทยแล้วทำให้เข้าถึงเนื้อเรื่องได้ดีกว่าเดิมเยอะเลย :hito10:

ความรักระหว่างโพนี่ธรรมดากับเจ้าหญิงผู้เป็นอมตะ....

จะรอติดตามต่อนะครับ

ตอนที่ 3 : From Princess To Girl (จากเจ้าหญิงเป็นเด็กสาว)

#รักผู้เป็นเด็ก : คุณสามารถลดฐานะตัวเองเพื่อเข้าหาความรักได้หรือไม่?#

เด็กน้อย...เรารู้, ตำแหน่งเจ้าหญิงของเรามันสูงเกินกว่าที่เจ้าจะเข้าหาถึง

เด็กน้อย...เรารู้, เจ้าจะไม่มีวันคิดที่จะรักเจ้าหญิง....รักผู้ใหญ่เช่นเรา

เด็กน้อย...เรารู้, เราไม่อาจที่จะบังคับเจ้าให้รักเรา เราต้องทำให้เจ้ารักเราเอง

เด็กน้อย...เราเป็นเหมือนดั่งเจ้าหญิงบนหอคอย ยากแก่เจ้าที่จะปีนขึ้นมาหา ยากที่เจ้าจะสังเกตุเห็นเรา

ดังนั้น เด็กน้อย...เจ้าไม่จำเป็นต้องปีนขึ้นมาหาเราหรอก...เพราะเราจะปีนหอคอยลงไปหาเจ้าเอง

เราจะกลายเป็นเด็กหญิงสามัญธรรมดา กลายเป็นเพื่อนกับเจ้า รักเจ้าในฐานะและอายุระดับเดียวกัน เป็นเพื่อนสมัยเด็กกับเจ้า

และรอคอยวันที่เจ้าจะเติบโตขึ้น จนสามารถรักเราได้ในที่สุดในสักวันหนึ่ง

-------------------------------------

#รักเด็กผู้หญิง : รักแรกพบเป็นไปได้จริงหรือ?

เด็กหญิง...เธอมองมาที่ฉันราวกับรู้จักฉัน ฉันมองที่เธอราวกับรู้จักเธอ

เด็กหญิง...ฉันไม่เคยพบเธอมาก่อน แต่ทำไมฉันรู้สึกคิดถึงเธอมากมายเหลือเกิน

เด็กหญิง...เธอเป็นใคร? ทำไมฉันจึงหยุดคิดถึงเธอไม่ได้เลย...

โอ้ เด็กหญิง...นี้คือรักแรกพบอย่างนั้นหรือ?

-------------------------------------

#การเป็นผู้นำ : การเป็นผู้นำมันยากเพียงใดคุณรู้ไหม?#

พี่สาว...คุณอยู่ไหน...งานของคุณมันยากเกินกว่าที่เราคิดไว้

พี่สาว...เราขอโทษ...เราจะไม่อิจฉาคุณแล้วที่มีคนเคารพนับถือและรักใคร่มากกว่า

พี่สาว....กลับมาเถอะ...เราขอโทษ...กลับมาช่วยเราปกครองประเทศทั้งประเทศที...

* Princess Celestia (เจ้าหญิงแห่งตะวัน) ละทิ้งทุกอย่างและใช้มนตราปลอมตัวกลายเป็นเด็กสาว Unicorn ธรรมดา ไปร่วมชั้นห้องเรียนกับคนรักของเธอที่เกิดมาใหม่ โดยไม่หวนกลับปราสาทอีกเลย ทิ้งให้น้องสาวต้องปกครอง Equestria และควบคุมการขึ้นและตกของ ตะวัน(Sun) และ จันทรา(Moon) ด้วยตัวเองตามลำพัง*

โอ้ เจ้าหญิงยอมละทิ้งทุกอย่างเพื่อคนรักเก่าเลยแฮะ น่าประทับใจจริง ๆ

รอติดตามต่อนะครับ ;w;

ตอนที่ 4  Growth Together (เติบโตมาด้วยกัน)

#ผู้รักเด็กสาว : หัวใจของเราจะรอคำบอกรักของเจ้าเสมอ#

เปเปอร์...เจ้าถามเราว่าความฝันของเราคืออะไร

เปเปอร์...เราก็ต้องการจะบอกเจ้าออกไป แต่เราก็รู้ว่าเจ้าจะไม่มีวันเข้าใจมัน

เปเปอร์...เจ้าคือแสงสว่างสำหรับเรา...การได้อยู่เคียงข้างเจ้าเป็นความฝันเพียงหนึ่งเดียวของเรา

และเปเปอร์...ถ้าสักวันหนึ่งเจ้าจะรักเรา เช่นเดียวกับที่เรารักเจ้า...ความรักของเราก็จะสมบูรณ์

ฉันจะรอคำบอกรักของเจ้า...ไม่ว่าต้องรอมันเนิ่นนานแค่ไหนก็ตาม

*เปเปอร์ คือ ชื่อของคนรักของเจ้าหญิงแห่งตะวันที่กลับชาติมาเกิดใหม่

----------------------------------------------------------------

#ผู้รักเด็กสาว : เป็นไปได้ไหมถ้าผู้ชายในฝันของเธอจะเป็นผู้หญิง?#

เทีย...เธอสวยงามยิ่งกว่าผู้หญิงคนไหนที่ฉันเคยเห็น

เทีย...ฉันรักเธอตั้งแต่แรกพบและฉันไม่เคยมองผู้ชายคนไหนอีกเลยนับแต่นั้น

แต่เทีย...ฉันเป็นผู้หญิง...ฉันมีเพศเดียวกับเธอ...

เทีย...ฉันอยากบอกว่าฉันรักเธอ...แต่ฉันไม่อาจกลายเป็นผู้ชายให้เธอได้ ฉันไม่กล้าที่จะบอกรักเธอ...ฉันกลัวที่จะสูญเสียเธอไป

แต่สักวันหนึ่ง...เมื่อฉันกล้าพอ...ฉันจะบอกว่ารักเธอให้ได่...ได้โปรดรอฉันด้วยนะ...เทีย

ภาพก็สวย เนื้อเรื่องก็น่าสนใจ น่าติดตามมากครับ

ตอนที่ 5 The Return Of Nightmare Moon

#การเป็นผู้ปกครอง : เวลาพักของเราอยู่ที่ไหน!?#

มันไม่ง่ายเลย...ที่จะปกครองประเทศที่ใหญ่มากมายเช่น Equestria

มันไม่ง่ายเลย...ที่จะจัดการกับประเทศและทำให้โพนี่ทุกๆตัวมีความสุขทั่วทั้งหมด

มันไม่ง่ายเลย...ที่จะจัดตารางเวลาให้กับตัวเราเองและงานปกครองประเทศ

มันไม่ง่ายเลย...สำหรับเทพแห่งตะวันและจันทรา...เทพแห่งสองช่วงเวลา

มันไม่ง่ายเลย...ที่จะมีเวลาสำหรับตัวเราเอง...สำหรับการพัก...สำหรับวันหยุด

แต่มันคงจะง่าย...ถ้าเพียงเรามีใครสักคน...โพนี่สักตัว...

หุ่นเชิดสักตัวที่จะมาแบ่งปันงานทั้งหมดจากเรา....

[นี้คือเนื้อเรื่องคู่ขนาน เกิดขึ้นหลังจากเจ้าหญิงแห่งตะวันหายตัวไปจากปราสาทได้ไม่นานปีนัก]

เพิ่มเติมสำหรับคนที่ไม่เคยดูเรื่องนี้(เดี๋ยวจะไม่เก็ท) =w="

Nightmare Moon คือ ร่างด้านมืดของ Princess Luna ซึ่งเกิดความอิจฉาและน้อยใจที่เหล่าโพนี่ตื่นและออกมาได้เล่นสนุกสนานในตอนกลางวันของผู้เป็นพี่สาว(Celestia : เจ้าหญิงแห่งตะวัน)และเข้านอนในตอนกลางคืน Princess Luna ผู้น้องจึงปรารถณาที่สร้างราตรีอันเป็นนิรันด์ เพื่อที่โพนี่ทั้งหลายจะได้ชื่นชมความงามและเล่นสนุกภายใต้ค่ำคืนของเธอ แต่แม้ว่า Princess Celestia พยายามใช้เหตุผลเธอแล้ว แต่ Luna ก็ไม่ยอมรับและหันเข้าสู่ด้านมืด กลายเป็น Nightmare Moon ไปในที่สุดผู้พี่จึงต้องจำใจ(มั่ง) ใช้ Element of Harmony เนรเทศ Nightmare Moon ไปขังอยู่บนดวงจันทร์ เป็นเวลาถึง 1000 ปี

1000 ปีต่อมาเธอได้หวนกลับด้วยร่าง Nightmare Moon แต่ถูกตัวเอกทั้ง 6 ของเรื่องนี้ใช้ Element of Harmony ชำระล้างความชั่วร้ายออกไป ลบล้างภาพลักษณ์ของวายร้าย Nightmare Moon ไป กลับกลายเป็นเจ้าหญิงน้อย Luna เช่นเดิม...

แอบฮาเล็ก ๆ กับตอนนี้แฮะ ฮ่ะ ๆ :hito01:

รอติดตามต่อเช่นเคยครับ ;w;

เรื่องราวความรักของเจ้าหญิงช่างสุดยอดยิ่งนัก

ว่าแต่หักมุมมากลายเป็นหญิงทั้งคู่เนี่ยนะ จะจบไงเนี่ย

ตอนล่าสุดฮาและสงสารเจ้าหญิงลูน่าแฮะ

ปล.จะมีทไวไลท์กับเพื่อนๆโผล่มามั้ยหว่า

ฮากับไนท์แมร์มูน //กลิ้ง

ส่วนตัวชอบเธอมากเป็นพิเศษนะเออ ภาพสวยสดงดงามมากเลยค่ะ ;w;b

แอ๊ะ.. มีภาษาไทยมาให้ผู้ด้อยพัฒนา(ภาษาอังกฤษ)อ่านแย้ว...

มีแอบฮานะฮะ

ตอนที่ 6 One night of a festival.

เพื่อนรักรักเพื่อน : มันไม่ง่ายเลยที่จะพูดว่ารัก

Tia...ฉันอยากจะบอกเธอว่าฉันรู้สึกยังไงกับเธอ

แต่ไม่รู้ทำไมมันยากเหลือเดินที่จะพูด

ไม่ว่าฉันจะฝึกหรือเตรียมตัวมากแค่ไหน

แต่คำว่ารักก็ยังคงยากที่พูดออกไปอยู่ดี

อื้อหือ กว่าจะพูดออกมาได้นะเปปเปอร์ = =''a //ฮา ...

สู้ๆนะ ความรักของพวกเธอ >_<b

กว่าจะสารภาพออกมาได้นะ กินเวลาไปกี่วิได้เนี่ย (หรือเป็นนาที - -")

ตอนที่ 7 1st Secret.

หลงรักผู้ปลอมตัว : ความลับตลอดกาลนั้นไม่มีหรอก

Paper...การได้อยู่กับเธอนันทำให้ชีวิตฉันช่างมีสุข

Paper...ฉันอยากให้ทุกอย่างเป็นแบบนี้ไปตลอดกาล ได้อยู่เคียงข้างเธอ เป็นเพื่อนหรือมากกว่านั้นกับเธอ

แต่....ฉันก็รู้ดีว่าความลับตลอดกาลนั้นไม่มีหรอก...

ฉันกลัวว่าสักวันหนึ่งเธอจะรู้ควมจริง....ความจริงที่ว่า "ตัวฉันที่แท้จริงนั้นเป็นใคร"

และหากวันนั้นมาถึง...ฉันก็หวังว่าเธอจะไม่เกลียดฉัน...

ความลับแตก !!! จะทำยังไงดีเนี่ย O_o''

ปล.ทำไมรู้สึกว่าไนท์แมร์มูนกับเจ้าหญิงลูน่าสลับร่างกันหว่า ??

ความลับแตก !!! จะทำยังไงดีเนี่ย O_o''

ปล.ทำไมรู้สึกว่าไนท์แมร์มูนกับเจ้าหญิงลูน่าสลับร่างกันหว่า ??

เพราะว่าเจ้าหญิงลูน่าใส่เครื่องประดับของเซเลสเทีย เทพแห่งตะวัน ในขณะที่ไนท์แมร์มูนใส่เครื่องประดับของลูน่า เทพแห่งจันทรากระมั้ง ฮ่าๆๆ  :pika01:

---------------------------------------------------------------

ตอนที่ 8 The Pony Who Stole The Sun.

หลงรักผู้ไม่มีจริง : ข้าไม่เคยคิดที่จะรักท่านเลย

ฝ่าบาท...ข้าไม่เคยคิดที่จะรักท่านเลย

ฝ่าบาท...ความรักของข้ามีให้กับ Unicorn เพื่อนข้าเพียงหนึ่งเดียวเสมอ

ฝ่าบาท...หัวใจของข้ามีให้กับ Tia ... ร่างปลอมแปลงของท่าน

ข้ารักเทีย...แต่ข้าไม่ได้รักเซเลสเทีย

มันยากนักที่จะเปลี่ยนหัวใจรักที่มีให้ "คนหนึ่ง" ไปสู่ "คนอื่น"

แม้ว่า "คนอื่น" นั้น จะเป็นคนๆเดียวกับ "คนหนึ่ง" ก็ตาม

โธ่ๆๆ เปปเปอร์น่าสงสารจัง เจ้าหญิงด้วย T^T

ทั้งๆที่(น่าจะ)ลงเอยด้วยดีแท้ๆ ~!!!!!!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.