Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สอบถาม: Pokecomic Page

Guest bulbabenz

Recommended Posts

ก็อย่างที่ทราบ ๆ กันแล้วสำหรับเพจ https://www.facebook.com/thaipokecomics

ที่ผมเอาโดของที่นี่ไปลง โดยขอจากฝั่งผู้แปลแล้ว

แต่ ณ ตอนนี้ ยังเหลือในสิ่งที่ค้างคาคือ "เครดิต" ของต้นฉบับ

ผมยังไม่บรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับ "เว็บของโดจิน"

ส่วนตัวคิดว่า อยากจะไล่ใส่เครดิตให้ครบ ว่าต้นฉบับโดจินมาจากไหน แต่ทางฝั่งนักแปลเอง อย่างเจ้ก้อย ก็ยังไม่ว่างที่จะช่วยบอกแหล่งที่มาให้

ซึ่งเรื่องนี้ทำให้ผมลังเล และลงคอมมิกช้าลงเรื่อยๆ

กระทู้นี้ขอถามครับว่า "จะยอมรับได้ไหมถ้าจะให้มีการลงต่อไปแบบนี้"

ความเห็นส่วนตัวของผมในตอนนี้ เพื่อไม่ให้การแก้ไขช้า ผมตัดสินใจว่าจะไม่ลงเพิ่มอีกจนกว่าผมจะหาเครดิตต้นฉบับไปลงได้ครับ

หรือในอีกเส้นทางหนึ่ง คือผมจะยุติการลง แล้วลงลิ้งค์มาหาที่ "สารบัญรวมโดจิน" แทน ทั้งหมดครับ

ขอความเห็นด้วย ในฐานะแหล่งที่มาครับ

ต้นฉบับโดจินเจ๊พอหาให้ได้(มั้ง) แต่คงนานหน่อย เพราะตอนนี้คลังภาพในคอมเจ๊กระจัดกระจายปนมั่วซั่ว

กว่าจะหาต้นฉบับเจอทั้งหมดคงนานเลยมั้ง (เผลอๆบางโดลบทิ้งไปด้วยแล้วมั้ง)

ส่วนคำถาม "จะยอมรับได้ไหมถ้าจะให้มีการลงต่อไปแบบนี้"

อันนี้เจ๊ว่าต้องถามเหล่าลูกเพจว่ายอมรับกันได้มั้ยถ้าเราลงแบบไม่ได้ใส่ต้นฉบับไว้น่ะ

ส่วนจะลงต่อหรือเบรค อันนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเบ็นซ์ล่ะกัน

ต้นฉบับโดจินเจ๊พอหาให้ได้(มั้ง) แต่คงนานหน่อย เพราะตอนนี้คลังภาพในคอมเจ๊กระจัดกระจายปนมั่วซั่ว

กว่าจะหาต้นฉบับเจอทั้งหมดคงนานเลยมั้ง (เผลอๆบางโดลบทิ้งไปด้วยแล้วมั้ง)

ส่วนคำถาม "จะยอมรับได้ไหมถ้าจะให้มีการลงต่อไปแบบนี้"

อันนี้เจ๊ว่าต้องถามเหล่าลูกเพจว่ายอมรับกันได้มั้ยถ้าเราลงแบบไม่ได้ใส่ต้นฉบับไว้น่ะ

ส่วนจะลงต่อหรือเบรค อันนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเบ็นซ์ล่ะกัน

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เดี๋ยวเย็นกลับไปจะขอซาวเสียงดูครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.