Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

รวมคู่มือสำหรับนักเล่น Pokemon Battle (Gen 6 Completed)

Zoommy

Recommended Posts

เนื่องจากผมเห็นว่าข้อมูลภายในกระทู้  มือใหม่ Pokemon Showdown? เรามีทางออกให้!!? คู่มือสำหรับมือใหม่ฉบับละเอียดยิบ!!! ที่ท่าน Paytong ทำนั้นเริ่มเก่าลงไปแล้ว เพราะโปเกมอนได้เดินทางมาถึง Pokemon X and Y (Generation 6)
ผมจึงได้ขออนุญาตท่าน Paytong เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และขอยกบทความภายในกระทู้นั้น มาอัพเดทข้อมูลให้เป็นปัจจุบันที่สุด (Generation 6) พร้อมนำเสนอใหม่ โดยทำให้มือใหม่สามารถเลือกคลิ๊กเข้าไปอ่านเรื่องที่สนใจได้อย่างง่ายดายขึ้นนั่นเอง

โดยมีหัวข้อดังนี้

บทความเกี่ยวกับ Pokemon Battle อื่นๆที่น่าสนใจ

Pokemon Showdown

• สถานที่ที่ใช้เล่น Pokemon Online Battle โดยสามารถเล่นได้บน Browser ทั่วไปซึ่งบอร์ดของเราก็มีเซิฟเวอร์ที่เปิดอยู่ตามลิงค์นี้ >>> คลิ๊ก
  • แต่บางเวลาเซิฟเวอร์ของบอร์ดก็ไม่เปิด( Couldn't connect to server! ) สามารถเข้าไปเล่นในเซิฟหลักก่อนได้ตามลิงค์นี้ >>> คลิ๊ก

สำหรับผู้ที่เข้าไปเล่นแล้วงงๆ เล่นยังไง จัดทีมยังไง ให้ดูได้ที่นี่ครับ
วิธีการสร้างทีม และการเข้าเล่นใน Pokemon Showdown

:pokeball-s:ขอขอบคุณ
ท่าน Paytong เจ้าของบทความต้นฉบับด้วยครับ
สามารถเข้าไปอ่านต้นฉบับได้ที่นี่ มือใหม่ Pokemon Showdown? เรามีทางออกให้!!? คู่มือสำหรับมือใหม่ฉบับละเอียดยิบ!!!

ปัจจุบันคู่มือฉบับนี้ก็สมบูรณ์แทบจะ 100% แล้วครับ และลิงค์ทุกลิงค์ที่มีปัญหาเข้าไม่ได้ก็ถูกแก้ไขเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ทุกท่านสามารถจิ้มเข้าไปอ่านได้เช่นเดิมแล้ว
และผมน้อมรับคำแนะนำของทุกท่านในการนำไปแก้ไข ใครมีอะไรแนะนำให้ผมปรับปรุงตรงไหนยังไง เสนอมาได้เลยครับ(รวมทั้งคำผิดก็ยินดีเข้าไปแก้ครับ)

• Like 1

ซวมขยันจริง น!!  :like: :like: :like: จะรอวันที่เสร็จสมบูรณ์นะฮะ สู้ๆ _(:3 L)_

• 6 months later...

อัพเดทเพิ่ม Video แนะนำการเข้าเล่น Pokemon Showdown

ที่มา

จากกระทู้ เรียนรู้การ Battle ไปพร้อมกับโร่ซัง!!!

ขอขอบคุณ โร่นกไฟในบอร์ด >w<

เจ้าของเสียงในวิดีโอนี้ด้วยนะครับที่อนุญาติให้ยืมมาลงในกระทู้รวมคู่มือนี้

• 3 months later...

อยากได้หนังสือจังครับ มีขายหรือเปล่า พอดีไม่มีเครื่องปริ้นท์สี มีแต่ขาวดำ ถ้ามีหนังสือสี่สีขายเลยจะเป็นประโยชน์มาก  :like:

• 2 weeks later...

อยากได้หนังสือจังครับ มีขายหรือเปล่า พอดีไม่มีเครื่องปริ้นท์สี มีแต่ขาวดำ ถ้ามีหนังสือสี่สีขายเลยจะเป็นประโยชน์มาก  :like:

ข้อมูลพวกนี้มันเป็นความรู้ที่ผม และ User ในบอร์ดท่านอื่นๆเขียนไว้น่ะครับ คงไม่มีเป็นหนังสือหรอด

ต้องเข้าลองเล่นครับ ถึงจะเล่นเป็น ศึกษาข้อมูลไว้ให้รู้ก้ดีครับ แต่ถ้าเข้ามาเล่นจะเข้าใจเร็วกว่า

• 1 month later...

ตอนนี้ได้เพิ่มหัวข้อที่ ระดับชั้นและกฏการแข่ง Pokemon Battle ต่างๆ (Single Battle และ Double Battle) (ที่ดองไว้เป็นเวลาร่วมปี) เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ถ้ามีข้อมูลใดๆที่ผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องใดๆก็ต้องขออภัยด้วยครับ แล้วท่านสามารถแจ้งข้อผิดพลาดเหล่านั้นให้กับผมได้กลับไปตรวจสอบและหาข้อเท็จจริงเพื่อที่จะแก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดเหล่านั้นได้ทันทีภายในกระทู้ได้เลยครับ

Edited by Zoommy

• 8 months later...

แก้ไขข้อความหมาย ลิงค์ตายไปเกือบ 100% แล้วครับ ตอนนี้น่าจะอ่านได้ครบถ้วนตามปกติแล้วยกเว้นบางลิงค์ที่ผมแปะบอกไว้ครับ 

• Nameless-san unpinned this topic

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.