Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[โดนสั่งเบรค]ข่าวข้น แชนแนล Season 4 - สถานีความฮา 24 ชั่วโมง

เฮียเป็ด

Recommended Posts

### ขอเบรครอสถานการณ์บ้านเมืองเงียบๆ ก่อน ค่อยเขียนต่อครับ เพื่อความมั่นคงของตัวเว็บ ###

ออกมาแบบไม่กลัวคุก พร้อมปลดปล่อยความฮาแบบไม่ไว้หน้าใคร

เครทชี่ สตูดิโอ ภูมิใจเสนอ

"ข่าวข้น แชนแนล" สถานีความเกรียนฮา 24 ชั่วโมง

ข่าวสาร สาระ ความรู้ ความบันเทิงหลากหลายมากมาย กำลังจะมาประเคนท่านถึงหน้าจอ!!!

[glow=green,2,300]CONTENTS :[/glow]

TAPE 1 : เกาะติด FIFA WORLD CUP 2010 [LINK]

Tape 01 : เกาะติด FIFA WORLD CUP 2010

=================================================

ก้อนขี้คุง : (เป่าแตรวูวูเซร่า)

วานิเซีย : สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ ข่าวข้น แชนแนล ค่า~~~~~~~~~*

ก้อนขี้คุง : (เป่าแตรวูวูเซร่า)

เครทคุง : รายการที่เต็มไปด้วยสาระ และความบันเทิง ตลอด 24 ชั่วโมง

วานิเซีย : คุณเครทคุงคะ ทราบมั้ยคะว่า ทำไมช่วงนี้ร้านเหล้าปั่นคึกคักเป็นพิเศษ

เครทคุง : เอ่อ... เพราะ...

เครทคุง : มันไปเป่าวูวูเซร่ากันรึเปล่าครับ?

วานิเซีย : (ถอดรองเท้าเขวี้ยงใส่ก้อนขี้คุง) หยุดเป่าก่อนโว้ย!!!~~*

เครทคุง : (หน้าซีด) เอ่อ... เค้าไปดูบอลโลกกันมั้งครับ

วานิเซีย : แน่นอนค่ะ ประเด็นวันนี้ของเรา เราจะตามไปเกาะติดสถานการณ์การแข่งขันฟุตบอลโลก 2010 กันค่ะ

ตอนนี้ผู้สื่อข่าวของเราก็ไปอยู่ที่สนามแล้วนะคะ... สวัสดีค่ะ คุณฟอร์ท

ฟอร์ท : สวัสดีครับ ตอนนี้ผมรายงานสดที่หน้าสนามกรีนพ๊อยต์ เมืองเคปทาวน์ ซึ่งเป็นสนามที่จะเตะกันในเย็นวันนี้ ตามเวลาบ้านเรานะครับ

นับว่าโชคดีมากเลยครับที่ผมก็ได้ตั๋วชมของผู้สื่อข่าวมาแล้วด้วย เอาเป็นว่า ผมขอตัวไปเตรียมอุปกรณ์ก่อนนะครับ

เครทคุง : เดี๋ยวก่อนเซ่... เอาตัวมาแบ่ง...

ฟอร์ท : (พูดแทรกตัดบท) บ๊ายบายค้าบ

(สัญญาณตัดไป)

เครทคุง : (นั่งจิ้มพื้นอยู่ด้านหลัง)

วานิเซีย : (ปาดเหงื่อ) ใจเย็นๆ ค่ะพี่...

เอาเป็นว่า เรามาดูกันดีกว่าว่า ฟุตบอลโลกรอบนี้ ใครเป็นเต็ง เป็นโต๊ดกันมั่ง ทางรายการได้เชิญกูรูแต่ละท่านมาแสดงทัศนะกันแล้ว

ขอเสียงปรบมือให้กับ มิสเตอร์เพชรสด และ เจ๊อลิเซีย ค่า~~~*

เฟรชไดม่อน : สวัสดีครับ

อลิเซีย : สวัสดีค่ะ

วานิเซีย : เป็นยังไงมั่งคะ กับแต่ละทีมที่โชว์ฝีไม้ลายมือไปมั่งแล้ว

เฟรชไดม่อน : ผมจนครับ

อลิเซีย : รวยสิคะ ถามได้

วานิเซีย : ???

อลิเซีย : ดิฉันรวยอยู่แล้ว ทีมเด่นๆ แต่ละทีมเล่นโคตรเรื้อน ถามตรงๆ ใครจะไปคิดคะ

วานิเซีย : อ่าว... นี่เจ้าของโต๊ะนี่นา...

เฟรชไดม่อน : หลายสำนักพยากรณ์ฟุตบอลโลกเค้าก็นั่งญาณบอกแล้วว่า ปีนี้บอลรองน่าสนใจ

วานิเซีย : เอ่อ... รายการเราไม่สนับสนุนการพนันนะคะ...

เครทคุง : (เดินกลับมานั่งเหมือนตุ๊กตา) เอาว่า แต่ละท่านคิดว่า ในแต่ละสาย ใครจะเข้ารอบมั่งดีกว่า ผมอยากรู้ 16 ทีมสุดท้ายละ...

เอาว่า เริ่มที่กรุ๊ปเอ

เฟรชไดม่อน : กรุ๊ปเอ ถือว่าเป็นที่ผิดคาดกันเลยนะครับ กับฟอร์มการเล่นของเจ้าภาพ และก็ทีมที่มีดีกรีเป็นแชมป์อย่างฝรั่งเศสอีกทีมด้วย ฟอร์มไม่เวิร์คครับ

อลิเซีย : รู้ก็รู้ว่าฝรั่งเศสฟอร์มไม่เวิร์ค คุณก็ยังจะมาเล่นอีกเนอะ

เฟรชไดม่อน : ก็คุณต่อไว้ให้เยอะนิ...

วานิเซีย : เอ่อ... รายการเราไม่สนับสนุนการพนันนะคะ...

เครทคุง : สรุปกรุ๊ปเอ ทีมที่น่าจะเข้าก็จะเหลืออุรุกวัย กับ เม็กซิโก สินะครับ... (จดใส่กระดาษ) แล้วกรุ๊ปบีล่ะครับ

อลิเซีย : นับว่าทีมตำนานหัตถ์เทวะอย่างอาเจนติน่า ยังโชว์ฟอร์มได้เหนือกว่านะคะ คิดว่าน่าจะลอยลำ

เฟรชไดม่อน : ส่วนผมเชียร์เกาหลีใต้ครับ นับว่าน่าสนใจทีเดียว

เครทคุง : ที่เชียร์นี่ ผลงานเค้าดี?

เฟรชไดม่อน : เปล่าครับ กองเชียร์เกาหลี หน้าตาดีกันทุกคน ฮิ้ว~~~~*

เครทคุง : เออ...

วานิเซีย : ต่อกันที่กรุ๊ปซี ดีกว่าค่ะ

เฟรชไดม่อน : ถือว่าเป็นอีกสายที่หักปากกาเซียนกันอีกแล้ว สำหรับทีมสิงโตคำรามอย่างอังกฤษครับแต่ก็ยังมีโอกาสผ่านเข้ารอบครับ

อลิเซีย : ส่วนทีมยักษ์ใหญ่อย่างอเมริกา ก็น่าสนใจมิใช่น้อยนะคะ

เครทคุง : มาที่กรุ๊ปดีมั่งครับ

เฟรชไดม่อน : ไม่น่าเชื่อนะครับว่า ทีมเซอร์เบียจะล้มยักษ์อย่างเยอรมันได้

อลิเซีย : แต่กาน่าก็แอบแรงส์~ นะคะเนี่ย

วานิเซีย : กรุ๊ปอี ล่ะคะ

ก้อนขี้คุง : (โผล่มาจากไหนไม่รู้) ผมกรุ๊ปโอครับ

ทุกคน : ...โผล่มาจากไหนวะ?

เฟรชไดม่อน : กรุ๊ปนี้ ไม่มีคอมเม้นต์ครับ

วานิเซีย : อ๊ะ ทำไมหรอคะ?

เฟรชไดม่อน : ผมอึ้งกับมุกกรุ๊ปโอไปแล้ว =__=

วานิเซีย : ง่า...

อลิเซีย : กรุ๊ปอี สรุปง่ายๆ กังหันสีส้ม ลอยลำ ส่วนเจ้าพ่อ AV ต้องลุ้นต่อไป

เครทคุง : (นั่งจดข้อมูลใส่กระดาษ)

วานิเซีย : กรุ๊ปเอฟ ล่ะคะ

อลิเซีย : เป็นกรุ๊ปที่เคลื่อนไหวน้อยที่สุดค่ะ ยังไงก็ต้องรอดูกันต่อไป แต่ปารากวัยโอกาสสูงนิดนึง

เครทคุง : กรุ๊ปจี ล่ะครับ

อลิเซีย : สายนี้ก็หินนะคะ เพราะโปรตุเกสก็ใช่ย่อย แถมอยู่สายเดียวกับบราซิลด้วย

เฟรชไดม่อน : ถึงแม้ปีนี้บราซิลทำผลงานไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ก็เหอะ

อลิเซีย : เอ้า คุณเฟรชไดม่อน สายนี้ทำไมไม่เชียร์เกาหลีล่ะ?

เฟรชไดม่อน : ไม่เอา เกาหลีเหนือไม่มี SNSD นี่... เห็นผมเชียร์เกาหลีใต้แล้วทำไมต้องให้ผมเชียร์เกาหลีเหนือด้วยล่ะ

อลิเซีย : พูดงี้อยากมีเรื่องนี่... (มือจ้วงหน้าเฟรชไดม่อนทีนึง)

วานิเซีย : เอ่อ... อย่าตีกันค่ะ...

เครทคุง : กรุ๊ปสุดท้ายแล้วครับ เอาให้จบก่อน ค่อยไปตีกันหลังฉากครับ

เฟรชไดม่อน : (ผ้าซับเลือดกำเดา) สายนี้ ผมไม่อยากจะเชื่อว่าสเปนโดนล้ม

อลิเซีย : สายนี้ต้องรอดูกันต่อไปเหมือนกันค่ะ

วานิเซีย : เมื่อหลายวันก่อน มีสำนักข่าวต่างประเทศรายงานมาว่า เปเล่ เค้าออกมาทำนายผลบอลโลกไว้แล้ว ว่าแชมป์ปีนี้ ถ้าไม่ใช่บราซิล ก็เป็นสเปน

แต่ละท่านคิดว่ายังไงมั่งคะ

เฟรชไดม่อน : ผมว่ายังไงก็บราซิล

อลิเซีย : ดิฉันก็ว่างั้นค่ะ

เฟรชไดม่อน : เฮ้ย คุณมาคิดเหมือนผมได้ยังไงเนี่ย

อลิเซีย : ทำไมยะ (เอามือจ้วงหน้าอีกรอบ)

วานิเซีย : เอ่อ... ปล่อยให้เค้าตีกันไปดีกว่าค่ะ เอาเป็นว่าปิดรายการกันเลยเนอะ เครทคุงคะ

เครทคุง : (นั่งเขียนโพยบอลอยู่)

วานิเซีย : เอ่อ ฝากไว้ก่อนปิดรายการละกันนะคะ ดูกีฬา ให้เป็นกีฬา อย่าดูกีฬาเป็นการพนันนะคะ

สำหรับวันนี้ พวกเราต้องขอลา ขอม้า กันไปก่อนนะคะ แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้า สวัสดีค่ะ ^/^

Ketchey's Talk :

กว่าจะว่างเขียนครับ =w=" ไหนจะรับน้อง ไหนจะงานห้อง ไหนจะงานส่วนตัว

อาจจะไม่ได้อัพบ่อย ต้องเข้าใจนะครับ T^T

จะเม้นท์ไรดีหว่า

เจอเรื่องฟุตบอลเลยเม้นท์ไม่ค่อยถูกแฮะ

แต่เทปนี่ก็ฮาดี ชอบตอนวานิเขวี้ยงรองเท้าใส่ก้อนขี้คุง

ว่าแต่รองเท้านั่นเป็นรองเท้าแบบไหนเหรอ ส้นตึกหรือส้นสูง (แล้วเจ๊จะรู้ไปทำไม - -)

ไม่นะ! ต้องเป็นเยอรมันเด้~~~~~~ :pocha06:

ไม่ได้ดู ไม่ได้สน ไม่ได้แคร์บอลโลกเลยอ่ะ...จะเม้นไงดีหว่า...

แต่ก็ยังคงมีมุขฮาๆมาให้ตลกเหมือนเดิมเลยน้า~!!!

อลิเซีย! ขอพนันว่าบราซิลเป็นแชมป์อ่า!!!

Me/ ถูกตำรวจรวบตัวไป...

.....

บอลโลกทำเอาคนที่นอนดึกดูผิดหวังหลายรายกับฟอมการเล่นที่ไม่ค่อยจะดีนักของทีมจากยุโรปหลายทีม(ฟังจากเพื่อนมาอีกต่อนะเออ)

เฮติต้องได้แชมป์สินะ~! *โดนถีบกระเด็น*

ว่าแต่... "แตรวูวูเซร่า" มันหน้าตาเยี่ยงไรลา ข้อยบ่ฮู้จัก - -

• 2 weeks later...

อ่า ปีนี้เป็นครั้งแรกที่สนใจบอลโลกแฮะ ว่าแต่มันจะจบแล้วนิ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.