Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

กระทู้นี้สำหรับแนะนำตัวนะครับ โดยมีหัวข้อตามนี้ครับ (ถ้าแนะนำตัวได้ถูกใจ เดี๋ยวผมกดไลค์ให้)

Username :

ที่มาของ Username :

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  :

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :

อายุ (โกหกได้) :

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : 

งานอดิเรก :

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

=======================================================

ตัวอย่าง

Username : Dreammaker

ที่มาของ Username : มาจากเพื่อนๆ ตั้งให้ สุภาพบุรุษบันดาลฝัน

ชื่อเล่น : นินจา

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 สิงหาคม 25XX

อายุ (โกหกได้) : 18 (ไม่โกหก)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะเป็นแอดมินครับ ถ้าไม่สมัครก็เป็นแอดมินไม่ได้สิเออ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นนักวิจัยโปเกมอน ทำยังไงก็ได้ให้เก่งๆ แล้วทำความรู้จักกับผู้ช่วย ดร.นานาคามาโดะ (คุณเบลลิทซ์) เพื่อหวังจะจีบลูกสาวเขาครับ #โดนตบ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกมมั้ง (เล่นภาค Moon) อนิเมก็ตามบ้างนิดหน่อย โอเกมอนสเปเชียลก็ดองๆ ไว้บ้าง ปกติ ดูเฟส เข้าเพจโปเกมอน อะไรประมาณนี้แหละ

งานอดิเรก : ทำงานบอร์ด

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีอะ อยากรู้เรื่องของคนอื่นมากกว่า แนะนำกันมาบ้างนะครับ

• Like 6

Username : RoboBird

ที่มาของ Username : Bird เป็น "นก" ที่สิงอยู่ในบอร์ดครับ ส่วน Robo มาจาก Robot หรือง่ายๆก็คือผมทำงานเกี่ยวกับหุ่นยนต์แล้วก็เป็นความชอบส่วนตัวอีกด้วย

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ชื่อ โร่ว์ / นก  / ท๊อป / จูไนเปอร์ /ไฟว์แอโร่ว์ อยากเรียกอันไหนก็เรียกเลยครั-------- :psyduck14: แต่คนส่วนใหญ่ชอบเรียกโร่กัน 

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : เกิดวันที่แสนจะมุ้งมิ้ง......วันแห่งความรัก 14 กุมภาไง~  //โปรยดอกกุหลาบ

อายุ (โกหกได้) : 14 ครับ น่ารักใสๆ :psyduck02: //เฟคบ้างอะไรบ้าง

ปัจจุบันทำงาน / เรียนอะไร (เพิ่มเติมจากตัวอย่าง) : ปัจจุบันเรียนอยู่วิศวะกรรมหุ่นยนต์ปี 1 (พอดีตอนอายุ 13 เราสอบเทียบม.6 น่ะ:psyduck02:) + สอนพิเศษเกี่ยวกับวิชาคณิตศาสตร์ และฟิสิกส์(เก่งจังงงงงงงง) ตอนนี้กำลังอัพสกิลโปรแกรมมิ่งอยู่

โปเกม่อนที่ชอบ : ถ้าจะให้บอกว่าชอบโปเกม่อนทุกตัวก็จะเว่อเกินไป ถถถถถ ตัวที่ชอบได้แก่ ไฟว์แอโร่ กับจูไนเปอร์ //นกทั้งคู่เลย :psyduck03:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ไม่รู้สิครับ อยากสมัคร ถถถถถ //โดนแบน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นนกไง :psyduck02:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : โดไง----- #ผิด ก็มีพวกแฟนอาร์ต / เกมส์ / คอสเพลย์ /ตุ๊กตา / อนิเมะ / มังงะ / เพจโปเกม่อน / ฟิค

ส่วนมากจะสนใจแฟนอาร์ตกับคอสเพลย์เป็นพิเศษ เพราะ คนคอสน่ารัก---- เอ้ย!! ชุดสวย----- :psyduck02:

งานอดิเรก : ทำตัวให้ไม่ว่าง...... :psyduck01:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีอะไรมากแค่อยากจะบอกว่าเราเป็นผู้ชายที่หล่อมากเลยนะ ใครเห็นก็ต้องมอง //สะบัดผมแบบฟุคุสุโร่ 

Edited by RoboBird
  • Like 4

Username :  Dragdriver Jayz

ที่มาของ Username : Dragdriver มาจาก ชื่อ "Dragdriver luard" G unit ตัวโปรดผมเอง (อ่าว นั้นแวนการ์ดนะเฮ้ย)

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : Jayz

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 22/04/25xx

อายุ (โกหกได้) : 17 (มั่ง)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็แค่User ที่มาสมัครบอร์ดนี้ผ่านมา?

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะไปเป็นโปเกม่อนมาสเตอร์ ไปผจญภัยต่างๆ ลุยตบยิม ฝึกฝนโปเกมอนทีมสุดแกร่ง แล้วคว้าเป็นแชมเปี้ยนให้ได้ (ฝันไปไกล๊ไกล~~)

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เคยเล่นเกมโปเกม่อน ตั้งแต่ ภาคแรก (red,blue) ยัน ภาค black/white2 (เพราะ คอมพิวเตอร์ ผมมันเล่นตันได้แค่นี้ และเล่นทางอีมูเลเตอร์) แล้วติดตาม อนิเมะ โดยช่วงนี้ เน้นเมะภาค XYZ เป็นพิเศษ แล้วตามด้วย Sun&moon แล้วตามด้วย โปเกม่อนสเปเชี่ยลเล็กน้อย 

งานอดิเรก : ศึกษาหาข้อมูลเกมไปเรื่อยๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ตัวผมเอง ก็นอกจากจะเป็น โปเกม่อนเทรนเนอร์คนหนึ่ง แล้ว ก็ยังเป็น นักเล่นแวนการ์ด และ ยูกิโอ ด้วยครับ พอดี เซียนเรื่องพวกนี้มากๆ (เสียงสูง) มากกว่าเรื่องเรียนอีก 5555555+

• Like 4

Username : + Pangtor Girl +

ที่มาของ Username : เป็นฉายาที่ได้มากจาก OC เพราะ OC ที่แทนตัวเองมีปังตอเป็นอาวุธ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : แก้ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 02/11/2000 (ยังเด็กอยู่ ไม่แก่ๆ ถถถ)

อายุ (โกหกได้) : 16 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เรื่องมันยาว ข้ามไปละกัน --- (?)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : แน่นอนว่าออกผจญภัยเป็นโปเกม่อนมาสเตอร์น่ะสิ !

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่แล้ว ความรู้โปเกม่อนหดหายไป

ตามสายลม (?) แต่ก็ยังติดตามข่าวสารเรื่อยๆนะ

งานอดิเรก : วาดรูป ดูหนัง ฟังเพลง อ่านนิยาย //เยอะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ก็ไม่มีอะไรมาก เป็นคนนึงที่สถิตบอร์ดมาซักพักแล้ว //ซักพัก?

ยังไงก็ขอฝากตัวอีกรอบแล้วกันค่ะ เหอๆ

• Like 5

Username : Jeedrid

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นจริงๆ ค่ะ :pika01:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : จี๊ด หรือจี๊ดริดก็ได้ ตามสะดวกเลยค่ะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 22/07/1998

อายุ (โกหกได้) : 18 ปี อายุจริงค่ะ ^w^

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครตามพี่ชาย (Admin Taiyoumaru) ค่ะ แล้วก็อยากคุยกับพวกรุ่นพี่ในบอร์ดด้วยค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ตามจับโปเกมอนให้ครบค่ะ 'w'b

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : มังงะกับเกมค่ะ อนิเมะก็มีบ้างแต่ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ มีตามหารูปออฟฟิเชียลกับกิจินกะมาเป็นแบบวาดเหมือนกันค่ะ ถถถ

งานอดิเรก : วาดรูป ดูอนิเมะ ฟังเพลง ร้องเพลง อ่านมังงะ อ่านนิยาย  แต่งฟิค ฯลฯ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ อยู่ที่บอร์ดนี้มาหลายปีแล้วล่ะค่ะ :pika01: ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ คุยได้ค่ะ ไม่กัด ถถถ //ผิด

Edited by Jeedrid
  • Like 5

Username :  - PaLdEe -

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นของผมเองครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : พอดี

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11/09/2000 (อายุเท่านี้แต่เล่นเกมยุค 90 มาเยอะนะครับ... //รู้สึกแก่(?))

อายุ (โกหกได้) : 16 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพื่อนชวนมาสมัครครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : Gotta Catch'em All!

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม อนิเมะ แล้วก็ของสะสมครับ!

งานอดิเรก : ฟังเพลง ร้องเพลง อ่านการ์ตูน เล่นเกม หาอะไรมาตัดต่อเล่น ดูอนิเมะ (มีอีกเยอะครับ ถถถ)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :  อยู่บอร์ดนี้มายังไม่นานมากหรอกครับ แต่ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ !  :eevee02:

• Like 5

ที่นี่ที่ไหนกัน... ทุกคนลืมฉันไปแล้วหรือยังหว่า?

Username : ketcheykung

ที่มาของ Username : Kitchen + Ketchup แล้วไหงมาออกเสียงประมาณนี้ได้ไงก็ไม่รู้ ถถถถถถถถถ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : เฮียนก ตาเป็ด พี่เครท ฯลฯ เรียกไปเหอะ [:v]

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 สิงหาคม 253x (เซ็นเซอร์ไว้ เดี๋ยวเค้ารู้ว่าแก่แล้ว)

อายุ (โกหกได้) : เอาว่าขึ้นด้วยเลข 2 ละกันนะ :psyduck07:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ผีผลักมา!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เปิดฟาร์มเลย :psyduck02:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : อนิเมะ และก็เกมสปินออฟทั้งหลาย (Shuffle, GO)

งานอดิเรก : ถ่ายรูป อ่านหนังสือ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ตเรื่อยเปื่อย งานสำคัญสุดคือ Dead by Daylight, Overwatch และ DOTA2

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ลิงก์ไปยังสตีมโปรไฟล์ แอดมาได้นะ!...

อ้อ BattleTag: ImiTatIoNz#1761 ชวนเล่น Overwatch ได้นะ! :psyduck02:

• Like 5

Username : |N|

ที่มาของ Username : มาจากอักษรแรกสุดของชื่อจริงอิอิ ซึ่งจริงๆอยากได้ N ตัวเดียว...:munchlax8:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ต้น, ต้วล, โต้ล :munchlax12:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : xx/xx/199X

อายุ (โกหกได้) : เกินเลข 2 ไปแล้ว...:munchlax8:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จริงๆติดตามมานานแล้วแต่ไม่เคยเป็นสมาชิก เห็นว่าโพสโปรโมทอยู่ในเฟสเลยตามมาลองสมัครและสิงดู ฮ่าๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเหมือนกับ Prof.Oak alola form

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกมทุกภาคเลย แม้บางภาคจะไม่มีตังซื้อมาเล่นหรือยังไม่มีโอกาสได้เล่น ๕๕๕๕ :munchlax4:

งานอดิเรก : ไปเที่ยวธรรมชาติ ออกกำลัง เล่นเกม วนไปปปปป :munchlax15:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ชวนเล่นเกมอื่นก็ได้นะครับ ดอทงี้ โอเวอร์วอชงี้ :munchlax1:

Edited by |N|
  • Like 6

Username :  CoffeeCafe

ที่มาของ Username :   coffee มาจากชื่อเล่นจริงๆนี่แหละครับ ส่วน cafe มันตามหลังมาเพื่อที่จะได้ไม่สั้นแค่นั้นแหละ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : กาแฟครับ บางคนเรียก เกมส์ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  28 สิงหาคม 1996 (ไม่แก่เนอะ)

อายุ (โกหกได้) :  20 เราไม่โกหก เราเป็นคนเปิดเผย

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หลงเข้ามาแล้วเห็นมีแชทคุยกัน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :  หาโปเกมอนสักตัวมาเป็นคู่หู แล้วนั่งดูเด็กๆไล่จับโปเกมอนกัน /ชิลไปไหน

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง :  เกมส์ อนิเมะ พวกนี้แหละ

งานอดิเรก :  หาอะไรสนุกๆทำ ทำหลายๆอย่างที่ทำได้ หาสีสันให้ชีวิต

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เป็นคนเงียบๆ ถ้าไม่มีคนทักมาคือไม่คุยเลย แต่ถ้ามีคนคุยด้วยนี่ก็จะคุยจนเขารำคาณ ไม่มีอะไรแล้วแหละ แนะนำตัวแบบเรียบๆ ตามสไตล์ คนเงียบๆ ขี้เล่นหน่อยๆ

• Like 5

Username : pooh37820

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นของตัวเอง กับ รหัสนักเรียนสมัยมัธยมมารวมกัน :) 

ชื่อเล่น : Pooh (แต่ชอบเรียกตัวเองว่า Poochii มันน่ารักดี)

วันเดือนปีเกิด : 8 มกราคม 2534

อายุ  : 25

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ติดตามข่าวสารของโปเกมอน พวกเทคนิคต่าง ๆ ในเกม

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทางตามหาพวกพ้อง แล้วเลี้ยงดูกันไปนานๆ เลย :) 

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : จริงๆ ก็แทบจะทุกอย่างเลย ทั้งเกม ทั้ง Anime จนหลายๆ คนบ่นเลย ฮาๆ

งานอดิเรก : ชอบเล่นเกมที่ต้องใช้ความคิด ทั้งหลายแหล่ (Pokemon Picross ก็โอเคเลย) ชอบตีปิงปอง ชอบเที่ยว ดูซีรี่ย์ ดูหนัง ดูการ์ตูน ฯลฯ ละกัน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : สารภาพบาปว่าเล่นสายมืดมานาน เกือบทุกภาค แต่ตอน Trailer ตัวอย่างเกม SunMoon ออกมา อดใจไม่ได้ มาเข้าสู่ทางสว่าง รีบซื้อภาค AS มาเล่นรอภาคนี้ก่อนเลย 1 เดือน จนตอนนี้ได้เล่นภาค Sun Moon ลืมเกมสายมืดไปหมดเลย สนุกกว่าเยอะ :) ยังไงก็ฝากตัวกับบอร์ดนี้ด้วยนะครับ :)

ปล. มาเล่น Pokemon Sun Moon กัน Friend Code: 3325-6287-9481 อยู่ทีม Moon จร้า มา Enjoy กัน :) 

• Like 4

Username :  Da'Da

ที่มาของ Username : มาจากคำท้ายชื่อจริง แล้วเพื่อนก็เรียกเป็นชื่อเล่นว่า ดา แถมเพื่อนผู้หญิงชอบเติมชื่อเป็น ดาด้า ไหนๆก็เอาเป็นชื่อประจำเลยละกัน

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : กัน และ ดา ได้หมด ชินแล้ว ฮ่าๆ:treecko03:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11 มิถุนายน 1995

อายุ (โกหกได้) : 21 ปี เรียลๆเลย

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อ่านฟอรั่มไม่ได้ก็เลยสมัคร ตอบแบบตรงๆเลย ฮ่าๆ :wani09:  แต่ก็ตามมานานแล้วแหละ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเป็นโปเกมอนเทรนเนอร์ แต่ไม่ออกเดินทางนะ เมื่อย :pika11:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เล่นโปเกม่อนตั้งแต่ RGB ยัน Emerald หลังจากนั้นเล่นไม่จบ แต่ก็ตามเก็บทุกภาค ล่าสุดเพิ่งจบ Sun Moon และติดตามมัง Pokemon Special แบบจริงจัง ส่วนอนิเมดูผ่านๆ อยากตามดูใหม่ แต่ขี้เกียจ :pika02:

งานอดิเรก : เตะบอล ดูบอล เล่นเกม อ่านการ์ตูน ดูการ์ตูน เล่น Fifa17 FM2017 Overwatch DOTA2 ด้วยนะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :jiko01:

• Like 6

Username :FuroKH

ที่มาของ Username :Furoนี่มาจากフクロウครับส่วนKHมาจาก2ตัวแรกของชื่อ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  :ขวัญบางคนก็เรียกแซง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :21 ตุลา 1999

อายุ (โกหกได้) :17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :อยากหาบอร์ดเล่นครับไม่ได้เล่นมา3ปีแล้ว:munchlax12:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เป็นเทรนเนอร์ที่มีแต่โปเกม่อนหุ่นหมีคับ :v:munchlax1:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ตอนเด็กนี่ไม่รู้ว่าแผ่นที่เล่นเป็นแผ่นผีครับกว่าจะเล่นสายสว่างก็ตอนม.4นี่แหละแล้วก็ติดตามมังงะกับอนิเมะมาเรื่อยๆเสพพวกเเฟนอาร์ตนู่นนี่บางครั้งก็วาดมาเสพเอง(?)

งานอดิเรก :วาดรูป เล่นเน็ต เล่นเกม ฟังเพลง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :จะพยายามมาเข้าบอร์ดบ่อยๆนะครับ:gengar02:

ชวนเล่น Overwatchได้นะครับบบบบ l3orn2Feecl#1578

Edited by FuroKH
  • Like 4

Username :ข้าวปั้น

ที่มาของ Username :นามแฝง :V

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  :ข้าวปั้น,ข้าว,โอนิ,โอนิโกริ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :30/12/1998

อายุ (โกหกได้) :ให้ทายนะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :หิวข้าว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :กินโปล็อก,กินโปฟิน,กินโปเฟล,เป็นแชมป์เปี้ยนสายชิว

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม,มังงะ,อนิเม,โดจินชิทั้งมืดและสว่าง,คอสเพลย์,FA,ฟิค

งานอดิเรก :อินดี้ไปทั่วราชอาณาจักร,ฟรีแลนซ์,เล่นAE,แต่งนิยาย

Edited by ข้าวปั้น
  • Like 4

Username : Blazing Emperor

ที่มาของ Username : ชอบโปเกมอนไฟครับ หลาย ๆ ตัวเท่มาก โดยเฉพาะบาชาโมะ (Blaziken) >w< ก็เลยใช้ชื่อนี้สมัครเข้าบอร์ดมา แต่ปัจจุบันใช้ชื่อ Taiyoumaru ที่แปลงจากชื่อจริงมาเป็นภาษาญี่ปุ่นแทนครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ชื่อเล่นจริง ๆ คือ แจ็ค ครับ แล้วก็มีนามแฝงอีกหลายอย่าง ที่ใช้บ่อยสุดคือ ไทโยมารุ นอกจากนั้นก็มี แอคเนอร์ ที่เป็นนามแฝงเก่า และปัจจุบันใช้แค่ในเพจ Pokemon Basic เท่านั้น แต่บางคนก็เรียก ไก่ เพราะชอบบาชาโมะนี่แหละ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 3 ก.ค. 253X ปีระกา (แอบบอกใบ้ lol)

อายุ (โกหกได้) : บวกลบปีเกิดเอาละกันเนอะ :P

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนนั้นเจอกระทู้โดจินสนุก ๆ ในบอร์ดนี้ จากนั้นก็ไปตามอ่านกระทู้อื่น ๆ แล้วรู้สึกว่าเป็นที่ที่น่าสนใจดี ก็เลยสมัครเข้ามาครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หาคู่หู สร้างดรีมทีม

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ข้อมูลและข่าวสารแทบทุกอย่างที่เกี่ยวกับโปเกมอนเลยครับ รวมถึงอ่านมังงะ (สุเปะ) แล้วก็ดูอนิเมด้วย

งานอดิเรก : วาดรูป วาดการ์ตูน ฟังเพลง เพ้อฝันไปวัน ๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ปกติตัวจริง ๆ ผมจะเงียบ ๆ นะ แต่ถ้าสนิทแล้วล่ะก็ท่านจะได้รับรู้ถึงฝีปากผม lol *ข้ามไป ๆ*
แล้วก็ชอบวาดรูปครับ ถ้าชอบก็ติดตามผลงานได้ในแกลลอรี่ของบอร์ดและช่องทางอื่น ๆ ในโปรไฟล์ผมนะครับ (เนียนแฝงโฆษณา) แล้วก็ใครที่ชอบวาดรูปก็มาแชร์ผลงานในแกลลอรี่ของบอร์ดกันเยอะ ๆ นะครับ รอชมอยู่นะ (หาพวก)

อ้อ ผมชอบนิยายแฟนตาซีด้วยนะ ใครแต่งฟิกแต่งนิยายเก่ง ๆ ก็เอามาลงให้อ่านกันมั่งนะครับ >w<

• Like 4

Username : Tsumikinai

ที่มาของ Username : เป็นชื่อที่ใช้ในเกม หรือพวกเพจต่างๆครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ไนซ์ , Tsumikinai

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18 เมษายนครับผม

อายุ (โกหกได้) : 16 จ้า *-*

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบมานานแล้วครับ ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : สู้กับเทรนเนอร์เก็บเงิน มาซื้อชุด // ถถถถถ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกมส์  (ส่วนใหญ่) , อนิเมะและมังงะ เล็กน้อยครับ

งานอดิเรก : เล่นเกมส์ครับ 99% เลยครัช *-*

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ยินดีที่ได้รู้จักเลยนะครับทุกท่าน จริงๆผมก็อยู่มานานแล้ว แต่ก็ หายไปนานมากๆ  หายไปนานนิดหน่อย ก็ขอฝากตัวด้วยครับ !!!

• Like 2

Username : foolboy

ที่มาของ Username : เป็นชื่อใช้แทนตัวเองเวลาเล่นเกม เว็บไซต์ หรือว่าสื่อสังคมออนไลน์ต่างๆ มาตั้งแต่สมัยประถมละครับ อยู่ดีๆ คิดชื่อนี้ขึ้นมาได้แล้วเห็นว่าเท่ดี

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ชื่อเล่นจริงๆ ชื่อ นิว ครับ แต่คนอื่นมักจะรู้จักในนาม foolboy ด้วยเหตุผลจากที่มาของชื่อ แต่หลังๆ เริ่มมีคนเรียกว่า เต่า เพราะอะไรเดี๋ยวมาว่ากันต่อครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : วันเกิดเดียวกับ Uzumaki Naruto

อายุ (โกหกได้) : แก่กว่า Naruto ราวสิบปีเห็นจะได้

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนนั้นอยากรู้ว่าจะซื้อฟิกเกอร์โปเกมอนในไทยได้ที่ไหน แล้วเห็นว่าในนี้มีข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนเยอะดี แถมเป็นเว็บฯ ไทยด้วย เลยสมัครมาตั้งคำถามทิ้งเอาไว้ ไปๆ มาๆ กลายเป็นผมเองที่เข้ามาแนะนำฟิกเกอร์ รวมทั้งสินค้าโปเกมอนอื่นๆ ให้ทุกคนได้ชมกัน :squir12:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะไปหา Bill ที่ Cerulean City แล้วขอให้ช่วยรวมร่างตัวเองเข้ากับคาเม็กซ์ :blastoise01:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ที่ติดตามหลักๆ เลยก็คือ สินค้าลิขสิทธิ์โปเกมอนครับ ของสั่งมาจากญี่ปุ่นแทบทุกเดือน :squir02: รองลงมาก็เรื่องเกมภาคใหม่ๆ แต่ไม่ได้ติดตามลึกมากเท่าไหร่ (มีเกมโปเกมอนภาคหลังสุดอยู่สี่ภาค ยังเล่นไม่จบสักภาคเลย *-*) แต่อะไรที่เกี่ยวกับโปเกมอนละก็ ผมติดตามหมดละครับ

งานอดิเรก : สะสมสินค้าโปเกมอนครับ เต็มบ้าน ถ้าวันไหนไม่ถูกความขี้เกียจ + ธุระในชีวิตครอบงำ ก็จะมาเข้าดูเว็บนี้เพื่อติดตามความเคลื่อนไหวของสมาชิกฯ, ทำคอนเท้นต์เพิ่มเติม, จัดกิจกรรม รวมถึงพัฒนา และสรรหาระบบใหม่ๆ มาให้สมาชิกทุกคนได้ใช้งานกันครับ

แล้วก็ถ้าวันไหนว่างๆ กับมีงานโปเกมอนจัดที่ไหนที่สะดวกไปแล้วละก็ มักจะแปลงร่างเป็น "เต่า" ไปเดินในงาน พร้อมกับเพื่อนๆ เหล่าโปเกมอนคอสเพลเยอร์ด้วย :blastoise02: 

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อย่างที่ได้เกริ่นเอาไว้แต่ต้นครับ ผมเองก็เป็นโปเกมอนคอสเพลเยอร์คนหนึ่ง ซึ่งคอสเป็น คาเม็กซ์ นั่นเองครับ หลายๆ ท่านคงจะเคยเห็นแล้ว แถมยังมีความฝันลับๆ ว่าอยากใช้ชีวิตเป็นโปเกมอนตัวนี้เพราะว่าเท่ระเบิดสิ้นดีเลย นี่ละครับเป็นสาเหตุว่าทำไมบางคน จึงเรียกผมว่า "เต่า"

สุดท้ายนี้ก็ ยินดีที่ได้รู้จักกับสมาชิก Pokemon-Basic Forums ทุกท่านนะครับ ที่นี่เราอยู่กันฉันครอบครัว ดังนั้นถ้ามีคำถาม ความเห็น หรือว่าอยากปรึกษาอะไรแล้วละก็ ไม่ต้องเกรงใจว่าผมเป็นทีมงานเว็บไซต์ฯ นะครับ มีอะไรก็มาพูดคุยกันได้เลย คุยได้ทุกเรื่องยกเว้น เรื่องเงิน เรื่องหย่าร้าง เรื่องที่ผิดกฎของเว็บไซต์ฯ และเรื่องคาเม็กซ์ไม่ใช่โปเกมอนที่เจ๋งที่สุดในปฐพี :blastoise04:

• Like 3

Username : Loveless Nova

ที่มาของ Username : ฝันแล้วได้มา เป็นชื่อของ OC และ Avatar ของตัวเองในสังคมโพนี่

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : วาว่า

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : ไม่บอกหรอก แต่รู้สึกเริ่มแก่แล้ว...

อายุ (โกหกได้) : จบมหาลัยมาสองปีแล้วละ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยอยู่ที่นี้มาก่อนและหวนกลับมาอีกครั้ง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเพื่อนกับพวกเขาละมั้ง...

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกมและการ์ตูนเป็นหลัก

งานอดิเรก : วาดภาพ (ซึ่งเป็นงานประจำด้วย) เล่นเกม ดูการ์ตูน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อาจจะไม่ค่อยมีเวลานักและอาจหายตัวไปบ้างเป็นครั้งคราว เพราะชีวิตผู้ใหญ่นั้นยุ่งจริงๆ และตัวเองก็เริ่มผันตัวไปอยู่คอมมูนิตี้ของ My Little Pony อย่างเต็มรูปแบบแล้ว คงไม่ได้มาแต่งนิยายโปเกม่อน วาดภาพโปเกม่อนมากมายเหมื่อนดังแต่ก่อนละนะ คงมาเพื่อเสพอย่างเดียวละ =w=

===========================================

• Like 4

username:Marill191:azu2:

ที่มาของusername:ได้มาจากตอนที่สมัครเล่นโปเกม่อน โกเเล้วคิดชื่อไม่ออกครับก็เลยเอาโปเกม่อนธาตุน้ำที่ชอบที่สุด(marill)มาผสมกับเบอร์โทรฉุกเฉินเลยครับ555(ไม่รู้เหมือนกันตอนนั้นคิดอะไรถึึงเอาเบอร์นี้555:mudkip02:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้:เทรนเนอร์สายเนิร์ด

วันเดือนปีเกิด:เกิดหลังสงครามเอ้ยส่งงานเอ้ยสงกรานต์เอ้ยถูกเเล้ว!!!!

คอดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้:ตอนเเรกก็คิดไม่ถึงหรอกครับว่าจะมาสมัครบอร์ดนี่เพราะผมไม่รู้ว่าเพจที่ผมติดตามมาตั้งเเต่โปเกม่อนโกออกเนี่ยมันมีเว็ปด้วย!!!:pika08:พึ่งจะรู้ก็วันนี้เนี่ยเเหละครับก็เลยสมัครทันทีทันใด...

ถ้าโลกนี้มีโปเกม่อนจริงๆอยากทำอะไร:อยากออกนอกบ้านเผชิญโลกกว้างเหมือนพระเอก/นางเอกของเเต่ละเกมครับเเต่ไม่ได้ออกไปสู้ยิมนะครับเเต่จะออกไปหาเงินเเละจับโปเกม่อนเฉยๆครับ(จับ6ตัวพอเดี๋ยวดูเเลไม่ทั่วถึง555:cyndaq16:)(เดี๋ยวต้องเก็บตังค์ซื้อ sooth bell ละ 555)

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกม่อนบ้าง:ผมเป็นสายเล่นเกมครับเมะไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่(ตอนนี้พึ่งดูถึงเขตโจโตเองครับ555:gardevoir03:)ส่วนเกมนี่เล่นมาเกือบหมดทุกภาคเเล้วรวม mystery dungeon ด้วยครับตอนจบน้ำตาซึม:mudkip09:เเต่ไม่ได้เล่นภาคที่ต้องเล่นใน 3ds เนื่องจากไม่มีปัญญาซื้อ(สงสัยต้องออกไปท้าคนสู้555)อ้อมีอีกอย่างนึงครับผมติดตามเพจโปเกม่อนเบสิค555

งานอดิเรค:ท้าเพื่อนเเข่งโปเม่อนemeraldเเต่พอเพื่อนเห็นเวลผมเท่านั้นเเละถึงกับปฏิเสธทันที555:eevee11:[ทีมโฮเอ็นผมมี(ขอบอกเป็นชื่ออังกฤษนะครับเนื่องจากผมเป็นเทรนเนอร์สายฝรั่ง555)john cena(machamp) mexican(ludecolo) sunny(sun floraตัวโปรดผมเลย:sunflora1:) muddy(swarmpert) thunder(manectric)

เเละก็ parry(altaria)ทุกตัวเลเวล 70]อ้อมีอีกอย่างนึงคือผมชอบสะสมตุ๊กตาโปเกม่อนครับไฝ่ฝันมานานเเล้วว่าจะได้ไปโปเกม่อนเซ็นเตอร์ที่ญี่ปุ่น:eevee12:

มีอะไรอยากจะเเนะนำตัวอีก เชิญครับ:สวัสดีครับผม marill191ผมมาจากโจโตโปเกม่อนที่ผมชอบมี sun flora/marill/ampharos/mudkip อ้อใช่เกือบลืม!!!:mudkip16: ผมเคยไปเเข่งงานโปเกม่อนโกด้วยนะได้รางวัลมาด้วยสุดท้ายนี้ขอบอกว่าถ้าผมได้ของรางวัลผมสัญญาเลยว่าจะเก็บมันไว้เป็นอย่างดี"จะไม่ปล่อยทิ้งมันเหมือน zubat จะไม่ละเลยมันเหมือน pidgey จะเก็บมันไว้อย่างดีเหมือน shiny จะไม่ปล่อยมันใน PC"

ก็มีเเค่นี้ละครับขอบคุณที่อ่านมาตั้งเนิ่นนานนะครับ:jiko01:

Edited by marill191
  • Like 4

Username : Olym

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นของผมครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : โอลิมปิก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20 กรกฏาคม 2539

อายุ (โกหกได้) : 20

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะผมชอบโปเกมอนมาก ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้ว จนทุกวันนี้ก็ยังชอบอยู่

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะออกไปผจญภัยแบบซาโตชิ หรือแบบที่เคยเล่นในเกมบอย หรือ ds 3ds เพราะอยากเป็นเพื่อนกับโปเกมอน อยากมีโปเกมอนคู่หู

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม การ์ตูน หนังสือการ์ตูน สะสมโมเดล และของที่เกี่ยวโปเกมอน

งานอดิเรก : เล่นเกม เล่นเน็ต ดูการ์ตูน

ก็ไม่มีอะไรจะแนะนำแล้ว อยากรู้อะไรเพิ่มเติมสอบถามได้นะคับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าบบบบ :bulba03:

• Like 2

Username : NaTaS 

ที่มาของ Username : เป็นชื่อที่ใช้ในการเล่นเกมส์มาตั้งแต่สมัยประถม ไปเจอชื่อๆนึงในร้านเกมส์ แล้วคิดว่าอขากหาชื่อของตัวเอง เลยลองกลับคำ แล้วมันคล้องจองกับชื่อเล่น แล้วรู้สึกว่ามันโหดแบบแนวๆดี เพราะมันคือคำว่า  Satan เขียนกลับหลัง เท่ห์สุดๆ คิดได้งัย

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : แน็ต ชื่อเรียก ไอ้ระ มาจากชื่อจริง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 08/07/30

อายุ (โกหกได้) : 29 

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ติดตามโปเกม่อนมานานมากก มีเพื่อนแนะนำให้เล่นตอนประถมแล้วชอบมาก ตอนนั้นหาภาษา us แทบไม่ได้ก็ยังพยายามอ่านภาษาญี่ปุ่นในหนังสือไกด์ เพื่อให้เล่นได้จบ เจอเพจนี้ก็กดติดตามข่าวสารมาตลอด พอบอกว่ามีบอร์ด ก็กดเข้ามาสมัครทันที

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากลองเป็นนักวิจัยในสถาบันโปเกม่อน อยากเจอคาบิก้อน อยากลูบหัวพีกาจู

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกมส์ ตุ๊กตา โมเดล ของเล่น เว็บไซต์ การ์ตูน แฟนอาร์ต สติกเกอร์ไลน์ ธีมไลน์ เยอะเลยนะเนี่ย

งานอดิเรก : เล่นเกมส์ เล่นกีฬา ดูอนิเมะ ดูหนัง อ่านการ์ตูน

• Like 2

Username : Night29

ที่มาของ Username : ก็ชื่อตัวเองนี่แหละ (ความจริงไม่รู้จะต้องชื่อไรต่างหาก) :shinx06: 

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ไนท์  :shinx09:

วันเดือนปีเกิด : 29/12/2538

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็หาเพื่อนเล่นโปเกม่อนแหละ แต่ตอนที่สมัครบอร์ดเงียบมากไม่มีใครใช้ (ใช้ไม่เป็นง่ะ)  :shinx12:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ตามหา Shinx แล้วจับซะ!!!! 

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ก็ข่าวสารต่างๆทั่วไปนั้นแหละไม่มีไรมาก

งานอดิเรก : ก็คงหนีไม่พ้นเล่นโปเกม่อนแหละ และก็มีวาดแฟนอาร์ทโปเกม่อนบ้าง (เข้าไปเบิ่งกันได้เน้อ)  :shinx01:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก : โย้วๆ สวัสดี บั้ยยยย....

• Like 2

Username : Ai

ที่มาของ Username : Ai

ชื่อเล่น : Ai

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 ตุลาคม 25xx

อายุ (โกหกได้) : 2x

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกเข้ามาเพราะกระทู้เพลง ไปๆมาๆติดสังคมที่นี่แจ แล้วเริ่มทำบทความของตัวเอง จนกลายเป็น Ai อย่างที่เห็น

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ศาสตราจารย์ประจำภูมิภาคยังไงล่ะ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง ชีวะวิทยาล้วนๆ

งานอดิเรก : วาดรูป งานบอร์ด และเกม

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : All info about this Ai is still currently unknown. You may ask for it later

• Like 2

Username : bluewind

ที่มาของ Username : ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆกับชีวิตจริงฮะ สมัยนั้นยังจูนิเบียวอยู่เลยตั้งชื่อเอาเท่ไว้ก่อน ตอนนี้เหรอ จะเปลี่ยนชื่อก็ไม่ทันละ ทุกคนรู้จักเราด้วยชื่อนี้กันหมดแล้ว ถถถถถถ

ชื่อเล่น : บลูวิน / บลูวินด์ / บลู / สีฟ้า / ฯลฯ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 6 สิงหาคม 199*

อายุ (โกหกได้) : แก่แล้ว หงอกขึ้นแล้ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เข้ามาเพราะอยากคุยเรื่องโปเกมอนเหมือนคนอื่นๆในบอร์ดนี้นี่แหละ ตอนนี้เหรอ เป็นจับกัง(กรรมกรแบกหาม)ของบอร์ด :cyndaq15:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ข้าจะสร้างฮาเร็มมมมมมมมมมมมม!!!!!!!

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ส่วนมากเป็นแฟนอาร์ต อนิเม เกม และสินค้าทุกอย่างที่มีรูปหนึ่งในฮาเร็มของเราอยู่บนชิ้นนั้นๆ

งานอดิเรก : เข้ามาเสื่อมไปวันๆ แต่งฟิค วาดรูป เล่นเกม(ไว้ตอนมีเงินก่อน)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : สวัสดีฮะ ถึงเห็นยศเห็นตำแหน่งเราแล้วก็อย่าเพิ่งคาดหวังอะไรกับความสามารถเรามาก เราสมองน้อยเกินกว่าจะทำงานบอร์ดได้ เป็นจับกังแหละดีแล้ว ถถถถถถถถถ 

อ้อเดี๋ยวก่อน ที่สำคัญ...

มาอ่านฟิคผมกันเยอะๆน้าาาาาาา //ผิดโคตรๆ

• Like 3

Username : ChaosPhoenix

ที่มาของ Username : มาจากชื่อนกฟินิกซ์ที่เป็นวิหคในตำนานที่สามารถฟื้นคืนชีพได้ รวมกับคำว่า คาออส ที่มาจากแสงสว่างและความมืดรวมตัวกันก่อให้เกิดความสับสนนั่นเอง

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : เอก ครับผม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 8 เมษา 25xx

อายุ (โกหกได้) : 2x

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เข้ามาข้อมูลบทสรุปโปเกมอนตั้งแต่สมัยนุ่นนนนนนนนนนนน แล้วก็สิงอยู่ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา เหอๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ร่วมใช้ชีวิต ผจญภัย เติบโต ต่อสู้ ไปด้วยกันครับ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม มังงะ อนิเมะบ้าง เน้นหลักก็เป็นโปเกมอนแบทเทิล

งานอดิเรก : ชิลไปเรื่อยเปื่อย อิอิ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : พูดคุย ทักได้ครับ ไม่กัด ไม่จิก 

• Like 2

Username :  คริสคุงง

ที่มาของ Username : จากความคลั่งคริสตัลจังใน โปเกม่อนสุเปะ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก  : แม็กซ์คับ แต่เรียกคริสคุงก็ได้ครับ

วันเดือนปีเกิด : 16/11/1991

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากมีเพื่อนที่รักในสิ่งเดียวกัน เม้ามอยในสิ่งเดียวกันได้อย่างสนุกสนานคับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เดินทางเป็นผู้เชี่ยวชาญการ "จับ" แบบคริสตัลจังครับ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : โปเกม่อนสเปเชียล /เกมโปเกม่อนทุกภาคทุกเครื่อง

งานอดิเรก : เล่นเกม/อ่านการ์ตูน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

ง่ายๆ เฮฮา สนุกสนาน สายแบทเทิ่ลแต่ไม่เก่งเท่าไหร่ (แหะๆ) รักทีมคริสเป็นชีวิตจิตใจ มีเมก้าเนี่ยมเป็นเอสโปเกม่อนคับ

ฝากตัวด้วยค้าบบบ

Edited by คริสคุงง
  • Like 2

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.