Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : Watanabe You

ที่มาของ Username : มาจากชื่อตัวละครหนึ่งในอนิเมเรื่อง Love Live Sunshine ค่ะ ตอนนี้ติดยิ่งกว่าชีทอ่านสอบอีก #ผิด

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้ : โดยทั่วๆไปจะเรียกว่า "เก๋" ค่ะ แต่คนที่ไม่ค่อยสนิทกัน จะให้เรียกว่า "เนมเลส" (The Nameless, Nameless-san) ซึ่งเป็นนามแฝงที่ใช้อยู่ในปัจจุบันในทุกวงการ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27 มีนาคม 199*

อายุ (โกหกได้) : อยู่ในช่วงก้ำกึ่งระหว่างวัยรุ่นและผู้ใหญ่ไฟแรง :eevee11:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เท่าที่จำความได้ เมื่อ 6 ปีก่อน มีน้องคนหนึ่งอยากให้ช่วยหาเว็บไซต์ที่เกี่ยวกับโปเกมอนในไทย จนมาเจอเว็บนี้แหละ :marshto:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็น Pokemon Breeder ค่ะ นักเพาะพันธุ์โปเกมอน

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม ทั้งใน 3ds และมือถือ อนิเม มังงะ สินค้า การ์ดเกม

งานอดิเรก : อ่านมังงะ อ่านนิยาย เล่น Love Live! School Idol Festival เปิดร้านขายของ Anything

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เราไม่มีโปเกมอนประจำตัวที่แน่นอนค่ะ ถ้าตอบได้คือ ตอนนั้นมั่วเอา 555+ ชอบทุกตัวเลย ถามได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับโปเกมอนเลยค่ะ :crocon:

• Like 3

Username : SilverEater

ที่มาของ Username : แปลว่าตัวกินเงินครับ แต่ส่วนมากเงินมักจะโดนเกมกินมากกว่าครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : แฮม ก็ได้ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18/6/2542

อายุ (โกหกได้) : 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาข้อมูลของเกม Pokemon ครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไม่ได้รียนแน่นอนครับ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง :  ค่อนข้างเยอะครับ แต่เพิ่งจะมาเล่นแบบเอาจริงตอน sun moon:meowth14:

งานอดิเรก : เล่น overwatch LoL etc.:eevee02:     Battle.net : SilverEater#1369

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ทำไข่ม่ายเปนนนนนน:mudkip07:

• Like 3

Username : MashiRo

ที่มาของ Username : แวบขึ้นมาแล้วก็ใช้มาเรื่อยๆล่ะ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : โระ!

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 7 ก.ค.

อายุ (โกหกได้) : 22 ปี รู้สึกแก่ 5555

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สิงมาตั้งแต่บอร์ดเดิม คิดถึงเลยกลับมาสิงต่อ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : นอนมุดอยู่ในผ้าห่ม

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง :  โปเกสุเปะ + ตอนนี้ซื้อ Sun Moon มาเล่นแล้วหลังจากที่อดใจรอมาหลายภาค

งานอดิเรก : ฟังเพลง อ่านนส. แต่งฟิค วาดรูป นอนขด

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อยากมีเพื่อนแบทเทิลในเกมน่ะ แบบไม่จริงจังไรมาก เพราะกาก 5555 ฝากตัวด้วยนะทุกคน

• Like 3

Username :MoonMiku:mudkip01:

ที่มาของ Username :ชื่อMoonที่แปลว่าพระจันทร์ซึ่งเราเป็นคนชอบมองท้องฟ้าในยามค่ำคืนแ้วมีพระจันทร์กับดาวอยู่ด้วย ส่วนMikuมาจากนามแฝงเองคะ :mudkip02:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  :เจ็ด แต่คนอื่นชอบรียกเราผิดว่า เจ็ก:mudkip15:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :บอร์ดนี้น่าสนใจดีคะ พึ่งสมัครได้ไม่นานจริงจังก็วันนี้ละคะ:mudkip11:

อายุ (โกหกได้) :16 เอ้ย!15 ดิ:mudkip08:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :19 เดือนกุทภาพันธ์ ปี2001/2544 :mudkip01:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :บอร์ดนี้น่าสนใจดีคะ พึ่งสมัครได้ไม่นานจริงจังก็วันนี้ละคะ:mudkip15:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ไม่ลงไม่เรียนแล้วไปเป็นโปเกมอนเทรนเนอร์โลดดดดด:mudkip02:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : อนิเมะแทบจะทุกภาค มังงะไม่มีตังปซื้อได้แต่ดูภาพไปวันๆอ่านไม่ออกจนต้งหานแปล เกมในส่วนของ3DSได้แต่ดูเขาเล่น แฟนอาร์ด:mudkip01:

งานอดิเรก :วาดรูป ฟังเพลง ร้องเพลง กิน นอน ดูการ์ตูน:mudkip12:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ พึ่งเขามาไม่นานมานี้เองแหะๆ ค่อนข้างคุยกับคนอื่นไม่เก่งนะคะ แค่ถ้าเห็นก็ทักมาได้นะคะ:mudkip02:

Edited by MoonMiku
  • Like 3

สวัสดีทุกคนครับ ผม Crescentfangs นักวาดเจ้าเก่าเอง หายไปนานเพราะเรียนจบ ทำงานยาวๆ แถมการ์ตูนก็ดอง ไม่ได้วาดต่อ กะจะวาดใหม่ก็ไม่มีเวลาเหมือนตอนเรียนแล้ว แง :mudkip07:

ที่มาของ Username : มาจากหมาบางแก้วที่เลี้ยง เขี้ยวมันใหญ่มาก แถมดุอีกต่างหาก 

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : อ๊อฟ หรือจะหมาบ้า หมาน้อยก็แล้วแต่ครัช

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : หลังปีใหม่วันนึงจ้า

อายุ (โกหกได้) : นับจากวันที่โพสต์ ก็ 24 แล้ววววว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยเอาผลงานมาอัพอยู่ เป็นสายวาดมือลงกระดาษแล้วสแกนเอา แต่ต้นฉบับโดนฝนเข้าไปเสียหายหมด เลยหมดกำลังใจจะวาดต่อ เหลือแต่ storyboard เอาไว้ดูต่างหน้า...

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นนักวิจัยและนักเขียน เขียนเรื่องราวชีวิตของโปเกม่อนชนิดต่างๆ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง :  เล่นเกมมาตั้งแต่ภาค Red ในเครื่องเกมบอยขาวเครื่องยักษ์ ตามมายันยุค NDS ภาค Gen 4 จนเครื่องพังก็ไม่ได้เล่นต่ออีก แต่ยังตาม Metagame ทันอยู่เพราะเซิฟ Showdown

งานอดิเรก : เล่นเกม วาดการ์ตูน เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ และแกล้งหมา

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : จากนี้อาจจะนำผลงานเก่า (Pokemon Gray's Challenge) มาเขียนใหม่เป็นนิยายแทนเพราะไม่ได้วาดรูปแล้วในชื่อของ Pokemon Gray: The Frozen Memories ครับ ซึ่งก็เอาสตอรี่บอร์ดของเก่ามายำใหม่นั่นแหละฮะ

ปล. ตอนนี้ติดไลท์โนเวลอย่างรุนแรง ซื้อมาเต็มบ้านแล้ว เหอๆๆๆๆๆๆ

Edited by Crescentfangs
  • Like 3

Username : lullapom

ที่มาของ Username : เป็นชื่อย่อเพจของตัวเอง ที่ใช้แชร์และเก็บรูปสัตว์เลี้ยงของตัวเองค่ะ ชื่อเต็มๆคือ lulla pomeranian (ลั้ลลาปอมเมอเรเนี่ยน) มากดไลค์ทักทายพูดคุยกันได้นะ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ชื่อเล่น น้ำค่ะ หรือจะเรียก สกาย ก็ได้ เป็นชื่อที่ใช้ในเกมค่ะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26 ธันวาคม คศ.1991 เซนเซอร์ปีได้ แต่ก็มันไม่ใช่ความลับอะไรมากมายนี่เนอะ บอกๆไปเถอะ 

อายุ (โกหกได้) : โกหกไม่เก่ง 25 ย่าง 26 ปี ค่ะ (คาดว่า 26 โดนย่างจนเกรียม 555)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เผื่อจะได้ความรู้อะไรใหม่ๆบ้าง เกี่ยวกับวงการนี้อะเนอะ (เปล่าหร๊อก สมัครมาทำกิจกรรมแนะนำตัวนี่แหละ ... ก็ถือเป็น 1 เหตุผลละกันที่ทำให้มาอยู่ที่นี่)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากนอนกอดวินดี้ >< อร๊ายยย... ขนฟูๆนุ่มๆ(มโนไปไกลละ) ร่วมเดินทางออกผจญภัย หาเพื่อนโปเกม่อนใหม่ๆ แต่ไม่คิดจะเป็นแชมเปี้ยนลีคหรอกนะ 

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เกม มังงะ ของสะสม ตามมันหมดแหละ แต่จะตามข่าวคราวเรื่องเกม กับของสะสม ซะมากกว่า ล่าสุดเพิ่งโดนตุ๊กตาลิซาด้อน สูบตังไป เพราะรักจึงยอมได้ทุกอย่างงงง

งานอดิเรก : ก็ตามที่มาของ username และ สิ่งที่ติดตามค่ะ ดูแลสัตว์เลี้ยง เข้าเว็บบอร์ด หาข้อมูลสัตว์เลี้ยงเพิ่มเติม หาของสะสมใหม่ๆจาก ebay แต่ไม่ได้ซื้อใน ebay หรอกนะ ก๊อปรูปไว้ละฝากคนที่อยู่ ตปท. ให้ซื้อให้

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีกมั้ย ก่อนอื่นสำหรับคนที่เล่น 3DS ก็ฝาก FC ละกัน 1178-1349-0373 เผื่อใครหาคนช่วยเทรดแปลงร่างไรงี้ เพราะออนได้แทบจะตลอดวันตลอดคืน เว้นเวลาขับรถ จะให้ @FC กลับก็ ib มาทางเพจ หรือ ทางนี้ได้นะ SM XY ORAS เล่นหมดอ่ะ อ่อแต่ไม่ต้องชวนแบทเทิลนะ ไม่ใช่สายแบท โปเกม่อนที่ชอบที่สุด คงต้องยกให้วินดี้ สุนัขคู่ใจ ไม่ว่าเล่นภาคไหนๆก็ต้องมี (ก็คนรักหมานี่เนาะ) นิสัยเราก็ง่ายๆ เฮฮา ปาร์ตี้ ไม่กัดใคร ชอบเที่ยวตจว. ชอบเดินดูของมือสอง ชอบรถแต่งซิ่ง ชอบบิ๊กไบค์  ไลฟ์สไตล์เรานี่น่าเกิดเป็นผู้ชายเนาะ เราไม่ใช่คนน่ารัก แต่ก็จิตใจดี รักสัตว์ เอ็นดูเด็ก ดูๆไปแล้วก็มีสเน่ห์ แต่ไม่ต้องจีบนะ มีแฟนแล้ว

สุดท้ายนี้ ก็ขอฝากตัวในฐานะ สมาชิกใหม่ของ www. pkbasic.com ด้วยนะคะ ใครอยากรู้อะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเราก็ถามได้นะ เราไม่หมกเม็ด ตอบได้ตอบให้ อิอิ (แต่ใครจะอยากรู้ 555) 

รูปปิดท้าย เด็กฝึกงาน ค่ะ 

• Like 5

Username : HiromuEtsumi

ที่มาของ Username : Hiromu (Hiromu Sakurada จากโกบัสเตอร์) + Etsumi (Sotsuke Etsumi จากโกออนเจอร์) ช่วงตั้งชื่อชอบเซ็นไตเป็นพิเศษโดยเฉพาะสีแดง เลยเอาเป็นชื่อนี้ครับ

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ชื่อเรียกก็...เอาเป็น "ฮิโรมุ" ก็แล้วกันครับ แหะ ๆ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 25 สิงหาคม ปีพ.ศ.2541 ครับ

อายุ (โกหกได้) : 18 ปีช่วง 2015 ครับ 

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ติดตามเพจนี้มานานแล้วเลยชอบ ส่วนช่วงสมัครก็อยากประกวดอวดคอสตูมของเว็บนี้เลยสมัครครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เดินทางไปด้วยกัน,เก็บข้อมูลลงเด็กซ์ด้วยกัน,สานสัมพันธ์กับทุก ๆ คนผ่านการแบทเทิล/เทรด/อีเวนท์/เดินทาง,เล่นด้วยกัน,และเป็นแชมป์เปี้ยนด้วยกันครับ

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : แฟนอาร์ตใน pixiv, เกมโปเกม่อนแทบทุกภาค, 

งานอดิเรก : เล่นเกม, เขียนนิยาย, วาดรูป

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ก็ขอขอบคุณพี่แอดมินทุก ๆ คนมากเลยนะครับที่สร้างเพจและอีเวนท์สนุก ๆ ให้พวกผมได้ประกวด

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนที่สร้างสีสันให้กับเด็กม.ปลายอย่างผม

และสุดท้ายนี้...ขอขอบคุณโปเกม่อนที่ทำให้ผมได้เจอกับโลกใหม่,การเดินทางใหม่,ครอบครัวที่สอง,เพื่อนใหม่ ๆ ทั้งในและนอกเกม,และร่วมทุกข์ร่วมสุขกับผม

และ...ขอขอบคุณโปเกม่อนที่ทำให้ผมได้พบกับครอบครัวที่สองที่ใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์อันยาวนาน 20 ปีครับ ขอบคุณมากครับ

• Like 4

Username : Arkano

ที่มาของ Username : เกิดจากตอน ป.4 ได้เล่นเกมเเล้วมันให้ตั้งชื่อตัวะคร งานหินละ..... ครึ่งชม ผ่านไป มือมันก็ไปเอง กลายเป็นชื่อนี้แหละครับ 555:mudkip11:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ปืน นี่ชื่อเล่นฮะ แต่คนก็เรียกกันว่า โนะ เพราะ ชื่อ Arkano มันลงท้ายด้วยคำว่า โนะ  (の) ดังนั้นเเล้วแต่จะเรียกเลยฮะ :pika10:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 31 / 05 / 2544 จ้า :v :wiggly10:

อายุ (โกหกได้) : 15 จ้า :wiggly10:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามมาตั้งแต่ สมัยบอรด์ฟ้าฮะ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกมานั่งเล่นบอรด์แบบนี้ ด้วยความที่ยังเด็กน้อย ( สมัย FR / Emerald )55555 แล้วพึ่งรู้ว่ามีการรีบอรด์ใหม่ ก็เลยมาสิงบ้างไรบ้างฮะ :marshto:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากลองกินหางยาดงแหะ ~ ตามในรูปแบบ โปเกสุเปะ มาเห็นว่า หางยาดง ทั้งหวาน ละ มีราคา เลยอยากลองชิมมั่ง แล้วก็เนื้อซาชิมิคอยคิง ก็น่าสนแหะ ~ :riolu12:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : หลักๆก็ตาม โปเกสุเปะ มาตั้งแต่ช่วงเล่มแรกๆเลยฮะ , FA , ข้อมูลพวกตัวละครต่างๆ ข้อมูลโปเกม่อนฮะ  :shinx01:

งานอดิเรก : เกมตู้ ( หลักๆ MaiMai + SDVX + DEA ) ฟังเพลง เล่นเกม อ่านนิยายจ้า :riolu02:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อืมมมมม ทักได้ไม่กัดฮะ :v 

• Like 4

:marshto:Username : tuate
:omastar:ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นครับ

:kabutop::kabuto:ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : ตั้ว แต่เพื่อนเอาคำมาต่อให้ เลยเป็น ตั้วเต้

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 30 ธันวาคม 2542 (ใกล้ถึงแย้ว)
อายุ (โกหกได้) : 16 ปี
คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีเเต่เรื่องที่น่าสนใจเกี่ยวกับโปเกมอนทั้งนั้นนนนน
ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หาโปเกมอนอยู่เป็นเพื่อน แล้วออกจับหาโปเกมอนใหม่ๆ ล่าโปเกมอนในตำนาน555
ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : เพจต่างๆในเฟสบุ๊ค,โปเกมอนที่กำลังฉายอยู่ในญี่ปุ่น(Pokémon sun and moon),มูฟวี่ต่างๆ,มังงะ และก็ติดตามสตรีมเกมโปเกมอน(3ds,wiiU)จากช่องทางต่างๆ
งานอดิเรก : วาดภาพ อ่านหนังสือ ฟังเพลง
มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : รู้จักโปเกมอนตั้งแต่เด็กๆ จำได้ว่ารู้จักจากช่อง9(โมเดิร์นไนน์การ์ตูนนี่เอง) ตอนนั้นกำลังฉาย gen2 เจอตอนนั้นก็ชอบเลยติดตามดูมาตลอด จนถึงเปลี่ยนมาฉายทางtrueจนจบเรื่อยๆ แต่รู้สึกว่าจะไม่ทันใจ ตอนนี้เลยดูจากที่ฉายมาจากญี่ปุ่นเลย(ฟังไม่รู้เรื่องก็จะดู55) จะชอบตอนโปเกมอนทุกตัวของซาโตชิวิวัฒนาการ(เท่ยังไงไม่รู้) มูฟวี่ก็ดูมาตลอด

• Like 3

• 2 months later...

Username: Snivy

ที่มาของ Username: ใน Pokemon Black & White เคยเล่นแต่เล่นยังไม่จบ แต่เห็นตัวที่ชื่อว่า "Snivy" ก็เลยตั้งชื่อนี้ครับ :celebi03:

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้: เบส ผมเก่งอังกฤษครับ

วันเดือน ปี เกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้): 11 มกราคม ครับ :celebi05:

อายุ (โกหกได้) 16 ครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้: ผมชอบโปเกม่อนมาก มันสนุกครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกม่อนจริงๆ อยากจะทำอะไร: จับปิกาชูก่อน แล้วก็จับตัวอื่นๆ ต่อครับ :celebi05:

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกม่อนบ้าง: ไม่มี

งานอดิเรก: วาดรูปครับ

• 6 months later...

Username : ml5tEr F (เปลี่ยนชื่อบ่อยอยู่ น หลักๆแล้วคือ นายเอฟนั้นแหละ น)

ที่มาของ Username : มาจากชื่อนามปากกา นามเล่นจริง ที่ตั้งมาจากอักษรตัวแรกของชื่อเล่นเก่า

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : เอฟ 

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/05/----

อายุ (โกหกได้) : 5 ขวบ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จำไม่ได้แล้วเหมือนกัน ว่าหลงเข้ามาในนี้ได้ยังไง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไม่รู้เหมือนกัน คงจะจับเอามาใช้งานที่เราไม่มีปัญญาทำได้ และเลี้ยงดูมันเป็นอย่างดี

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : การ์ตูนบาง เกมบาง ปะปนกันไป

งานอดิเรก : วาดรูป แต่งนิยาย นอนหลับ กินขนม ดูหนัง ฟังเพลง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เอฟเป็นแค่คนธรรมดาคนหนึ่งบนโลกอันแสนจะกว้างใหญ่ใบนี้ครับ

• Like 3

• 4 years later...
  • 1 year later...

Username : NuTTo

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นนัท แต่อยากให้มีความญี่ปุ่นเลยเติมโตะ แล้วเพิ่งมารู้ว่าความหมายคือถั่วเน่า

ชื่อเล่น หรือ ชื่อเรียก ก็ได้  : นัท

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : XX/XX/XXXX

อายุ (โกหกได้) : XX

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ค้นหาอะไรสักอย่างเกี่ยวกับโปเกมอนแล้วบอร์ดนี้ก็โผล่มา

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : Pokemon Breeder

ติดตามอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนบ้าง : ตอนนี้ไม่ได้ติดตามอะไรเลยครับ 

งานอดิเรก : กลับมาเล่นรูบิคส์

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : คิดถึงเลยกลับมาแนะนำตัวครับ ไม่รู้ว่ามีใครจำผมได้หรือผมจำใครได้บ้างมั้ย คิดถึงพี่ๆที่เล่น Pokemon battle ด้วยกันครับ ตั้งแต่ยุค net battle, PO จนมายุค showdown อยากให้เว็บบอร์ดอยู่ต่อไปอีกนานๆ นะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.