Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ประกาศผลกิจกรรม] มาอวดคอสตูมกันเถอะ!!

Dreammaker

Recommended Posts

ในที่สุด กิจกรรม มาอวดคอสตูมกันเถอะ!! ก็ได้จบสิ้นลงไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ทีนี้ก็ถึงเวลาประกาศผลแล้วครับ

รางวัลที่ห้อย 3DS 

คุณ HiromuEtsumi ครับ เอาตรงๆ ผมชอบกลอนเขามากนะ ถึงสัมผัสบางจุดจะแปร่งๆ ไปบ้าง แต่ก็เปรียบเทียบอะไรได้ดีเลย เอาว่า สมเป็มทีม skull ดีน่ะครับ

รางวัล Sticker Line

Tsumikinai
Tiggletrainer
XY&Z Tochan
Version5
Earth Pika

รายชื่อสำรอง หากสละสิทธิ์

1. TheSuck
2. FuroKH
3. คริสคุงง

สุดท้ายนี้ ผมได้แนบผลการสุ่มจากเว็บ random.org มาด้วย ณ ที่นี้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Spoiler

กราบสวัสดีทุกท่านทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นหนุ่มเอ็กซ์ หรือ สาววาย ไม่ว่าจะเลือกตัวละครชาย หรือตัวละครหญิง ไม่ว่าจะชอบลิลลี่ หรือ ทุ่งลิลลี่ เราเชื่อว่า ทุกท่านต้องมีความ "อยากอวด" กันบ้างแหละนะ ดังนั้น นี่เป็นโอกาสของคุณแล้ว นอกจากจะได้อวด ยังมีโอกาสลุ้นรับของรางวัลด้วยนะครับ เรามาดูรายละเอียดกันเลยดีกว่าครับ

ระยะเวลากิจกรรม

25 พฤศจิกายน 2559 - 6 ธันวาคม 2559

กติกา

1. โพสต์รูปตัวผู้เล่นในเกมโปเกมอนที่แต่งคอสตูมต่างๆ ในรีพลายของกระทู้นี้ โดย ต้องเป็นรูปจากภาค X, Y, Sun หรือ Moon เท่านั้น และต้องเป็นรูปที่ถ่ายมาจากการเล่นของผู้เข้าร่วมกิจกรรมเท่านั้น ไม่อนุญาตให้ใช้รูปซึ่งมีที่มาจากแหล่งอื่น

2. เขียนแคปชั่นบรรยายสั้นๆ ใต้ภาพ

3. หนึ่งคนสามารถอวดรูปพร้อมแคปชั่นกี่รูปก็ได้ แต่ขอให้อยู่ในรีพลายเดียวกัน ซึ่งผู้เข้าร่วมกิจกรรมแต่ละคน จะได้รับสิทธิ์ในการรับของรางวัลได้เพียง 1 สิทธิ์เท่านั้น ไม่ว่าจะส่งรูปเข้ามากี่รูปก็ตาม

4. ประกาศผลรางวัลภายในวันที่ 7 ธันวาคม ในเว็บบอร์ดและในหน้าเพจ ซึ่งทางทีมงานจะติดต่อผู้โชคดีไปทางอีเมล์ตามที่ได้ลงสมัครกับ Pokemon Basic Forum ไว้

5. การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สิ้นสุด

ของรางวัล

1. รางวัลขวัญใจแอดมิน สำหรับคนที่โพสต์ได้ถูกใจและแคปชั่นโดนใจแอดมินที่สุด รับไปเลย สายห้อย 3DS ลายโปเกมอน 1 รางวัล 

2. สติ๊กเกอร์ไลน์โปเกมอน 1 ลาย (เลือกได้) จำนวน 5 รางวัล ซึ่งจะทำการสุ่มผู้โชคดีจากในกระทู้นี้

ตัวอย่างการเข้าร่วมกิจกรรม

Spoiler

"อย่ามัวจับ Nebby เข้ากระเป๋า มาจับเราบ้างก็ได้"

แล้วอย่าลืมมาร่วมสนุกกันเยอะๆ นะครับ

• Like 3

"แว่นตา"นอกจากจะทำให้มองโลกชัดขึ้นแล้ว

ยังทำให้คนบนโลกน่ารักขึ้นด้วย #เราไง #อรั๊ยยย

Edited by FuroKH
  • Like 3

มายูยุ ของเค้าเอง อิมเมจแบบไอดอลนิดๆ มากับผมยาวลอน คู่กับบูทยาวทรงพลัง /อารมณ์ประมาณว่าแบทเทิ่ลเสร็จก็เมคอัพขึ้นเสตจไปเลยจ้า

"โปเกม่อนแบทเทิ่ลก็อยากสู้ แฟนยูวก็อยากเป็น"

Edited by คริสคุงง
  • Like 2

ฉันไม่รู้ว่าใครจะมองฉันยังไงแต่ที่รู้ๆฉันสวย และรวย สวย และรวย ด้วย ชุดที่ใส่ และ เครื่องประดับ มันก็บ่งบอกถึงรสนิยม ของฉัน เริศ และ เชิ๊ตใส่ 

• Like 1

ตัวผมในเกมครับ ใช้ต้นแบบจากทีมสกัลครับ ส่วนแคปชั่นของผมจะออกเป็นแนวแร็ปให้เข้ากับชุดนะครับ อาจจะอ่านยากหน่อยนะครับ

Caption : Yo, I know I'm  handsome man, look like Charmander that is a shiny one,

Woo, If you want to get one, you can get from me, but it's not gonna be easy, I guarantee,

Yeah, but still you have a chance to get me, just like Metronome that got a Hyper Beam.

ปล.ถ้าแคปชั่นผมนี่ถือว่ายาวกรรมการข้ามอันนี้ไปได้เลยนะครับ

Track7.mp3

• Like 3

Alola Summer Collection 2016
เริงร่าท้าลมร้อนและเหล่าโปเกมอนป่าด้วยแฟชั่นสบายๆ สไตล์ชาวเกาะ
ขอบคุณสถานที่ถ่ายทำ: Hano Grand Resort

• Like 1

Kanon จัง ขอผมเบาแบบสาวหวาน หน้ารักพร้อมทวินเทลสีผมคล้ายน้องน่าของพี่ชิเลย

• Like 1

Sport Girl ถุงเท้าลายดอกไม้

"เข้ากันมั้ยไม่รู้ แต่ดูรวมๆมีสเน่ห์" อิอิ

• Like 1

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.