Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

► [GIJINKA SERIES] : One-short ◄

+ Pangtor Girl +

Recommended Posts

# F I C T I O N #

GIJINKA SERIES ]

.

.

.

[TALK WITH WRITER]

สวัสดีค่ะ : )

หลังจากโยนก้อนหินตามทางไว้เมื่อกระทู้ที่แล้ว แก้มก็ตัดสินใจเปิดกระทู้ใหม่เป็นกระทู้ที่ร้อย

เนื่องจากความสามารถส่วนตัวที่ชอบแต่งเรื่องสั้นหรือ One-Short มากกว่า

ก็เลยตัดสินใจตั้งเป็นกระทู้ใหม่แยกไปเลย ... ซึ่งกระทู้นี้จะเก็บรวบรวมเรื่องสั้นทั้งหมด

เกี่ยวกับกิจินกะ(ที่ไม่ใช่ตัวละครฟิค)ของหนูนะคะ 

เรื่องส่วนใหญ่จะจบในตอน ไม่ก็ส่งผลถึงตอนอื่นๆบ้าง และแนวส่วนใหญ่เป็นแนวโรแมนซ์

เตรียมตัวรับความหวานกันไว้เลยค่ะ (ฮา)

ฝากด้วยนะคะ !

[INDEX]

• "ยินดีที่ไม่รู้จัก" # หน้า 1
  • "พรหมลิขิต(1)" # หน้า 1

Edited by + Pangtor Girl +
  • Like 1

§ One-short I §

" ยินดีที่ไม่รู้จัก "

Spoiler

อะไรนะ เคยลงไปแล้วงั้นหรอ? ลงแล้วก็ลงซ้ำได้นี่นา --- //โดนตบ

Edited by + Pangtor Girl +
  • Like 2

§ One-short II §

พรหมลิขิต 

Spoiler

รู้สึกว่าเป็นคู่ที่เหมาะสมกันอย่างบอกไม่ถูก แนวทหาร + พยาบาล นี่ของเค้าดีจริงๆ (?)

บาเร็ตต์เป็นผู้ชายหัวโบราณ จะแตะผู้หญิงนิดหน่อยก็ไม่ได้ บางทีนาเดียก็น่าจะอารมณ์เสียเหมือนกันนะ (หัวเราะ)

ปล. เป็นอีกคู่ที่แต่งแล้วหว๊านหวาน หวานแบบบอกไม่ถูก ยังไงก็ติดตามชมด้วยน้า xD

• Like 2

//ปิดหน้ากลิ้งไปมา(?) เป็นสตอรี่ที่น่ารักมากเลยค่ะ อร๊ายยยยย >///<

ชอบมากเลยค่ะ 'w'b เหมือนจะมีต่ออีกนะ รอติดตามค่ะ :pika01:

ป.ล. บาเร็ตต์นิสัยหล่อมาก นาเดียจะสนใจก็ไม่แปลกเนอะ ถถถ //โดนตบ

• Like 1

บาเร็ตต์นี่ออกแนวหนุ่มสูงใหญ่ผู้อ่อนโยนแฮะ ชอบคาแรกเตอร์แนวนี้จัง แถมยังดูเป็นสุภาพบุรุษเวลาอยู่กับนาเดียมากเลย~

ถ้าจะถามว่าอะไรคือพรหมลิขิต ก็ต้องบาเร็ตต์นี่แหละนาเดียจ๋า :pika01:

ติดตามมาตั้งแต่คู่ริวเซย์ x คาน่าละ แต่แต่งได้เยี่ยมมากเลย ฝีมือก้าวกระโดดจริงๆ เราจะตามไปให้ทันนะ ; w ;

• Like 1

มาต่อกับความหวานให้ต่อเนื่องกันไปเลยค่ะ !

Spoiler

เป็นตอนที่แต่งแล้วรู้สึกหว๊านหวาน หวานแบบที่ไม่เคยแต่งมาก่อน ถถถ

รู้สึกยังไงกันบ้าง มาแบ่งบันกันด้วยนะคะ > <

ปล. พาร์ทต่อไปเป็นตอนจบ ตัดอารมณ์นิดหน่อย รอชมกันนะคะ !

• Like 2

มาพีคตรงที่ให้ดอกไม้นี่แหละ โอ้ยยยยยยยยยยยยยย นี่คนอ่านก็แทบจะเป็นบ้าตามนาเดียแล้วเนี่ย:pika14:

ฉากที่บรรยายความรู้สึกของนาเดียทำได้ดีมากเลย ไม่น้อยเกินไปแต่ก็ไม่เวิ่นเว้อ แถมยังชวนให้รู้สึกได้แบบนั้นจริงๆด้วย ผมชอบมากครับ รอตอนต่อไปไม่ไหวแล้วววววววววว

• Like 1

ชอบตอนส่งดอกไม้มาให้เหมือนกันค่ะ น่ารักมากๆ o>w<o

แหมๆ บาเร็ตต์จะหล่อเกินไปแล้วนะ #ฟินค่ะ ถถถ :pika01:

รอคอยพาร์ทจบอย่างใจจดใจจ่อค่ะ! ow<b

• Like 1

มาลงต่อแล้วค่ะ !

เนื่องจากพาร์ทสุดท้ายมีการดำเนินเรื่องยาวกว่าที่กำหนดไว้ เลยขออนุญาตตัดแบ่งนะคะ

ดังนั้นพาร์ทจบจะเป็นพาร์ทหน้า หวังว่าจะไม่เบื่อกันก่อนน้า งือออ ;w;

Spoiler

ตอนนี้หาข้อมูลเยอะมากเลยล่ะค่ะ เรื่องบาดแผล การรักษา การป่วย ฯลฯ

เหนื่อยแต่ก็สนุกดีนะคะ ได้อะไรใหม่ๆ ;w; เอาตามตรงคือไม่คิดว่าเรื่องมันจะยาวขนาดนี้

สงสัยกำลังเห่อบาเร็ตต์มั้งคะ ฮาาา ตอนออกแบบก็ไม่ได้ชอบหรอกนะ แต่พอมาแต่งแล้ว

รู้สึกอวยขึ้นมาทันที (?) ชอบผู้ชายแบบนี้ค่ะ น่ารัก ~

เป็นอีกตอนที่แต่งไปยิ้มไป ตอนหน้าจบจริงๆแล้วน้า ขอบคุณที่(อดทน)อ่านมานะคะ lol

• Like 3

การรอครั้งนี้จะสิ้นสุดในเวลาไม่นาน หรือจะเป็นการรอไปชั่วชีวิตกันนะ...:cyndaq06:

มีฉากสวีทกันเหมือนเช่นเคย แต่จากสถานการณ์แล้วมันก็ลำบากใจพอๆกันเลยนะ บาดเจ็บเสียขนาดนั้นแท้ๆ

อ่านมาจนถึงตอนนี้ก็ไม่ได้รู้สึกเบื่อเลยนะ สมแล้วที่ไปหาข้อมูลมา ทำให้เรื่องดูสมจริงขึ้นเยอะเลย น่าติดตามตลอดจริงๆ ยังไงก็จะรอพาร์ทจบตอนหน้านะ ; v ;!

• Like 1

ชอบค่ะ :pika01: ช่วงบาเร็ตต์บาดเจ็บกลับมาตื่นเต้นและเสียวไส้มาก น

แล้วก็ช่วงนาเดียบอกรักมันเป็นอะไรที่ฟินโคตรๆ !$#@$#^%#&^% //บ้าไปแล้ว ถถถ

ข้อมูลแน่นมากค่ะ เยี่ยม 'w'b รอติดตามพาร์ทจบอย่างใจจดใจจ่อค่ะ :pika10:

• Like 1

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.