Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ในชีวิตประจำวัน แต่ละคนมีความสนใจที่เกี่ยวกับโปเกมอนด้านใดมากที่สุด

Nameless-san

ในชีวิตประจำวัน ทุกคนมีความสนใจที่เกี่ยวกับโปเกมอนด้านใดมากที่สุด  

1 member has voted

1. 1. ในชีวิตประจำวัน แต่ละคนมีความสนใจหรือคลุกคลีด้านใดที่เกี่ยวกับโปเกมอนมากที่สุด

• เกม (ซีรีส์หลัก) เช่น Scarlet & Violet, Pokémon Legends: Arceus, Pokémon Brilliant Diamond and Shining Pearl
    • เกม (สนับสนุน) เช่น Pokémon Stadium, Pokémon Colosseum, Pokémon XD: Gale of Darkness, Pokémon Dream Radar
      0
    • เกม (เกมสปินออฟ) เช่น Pokémon UNITE, Pokémon Café ReMix, Pokémon GO, Pokémon Art Academy
      0
    • เกม (เกมตู้) เช่น Pokémon Mezastar, Pokémon Ga-Olé,Pokémon Tretta
      0
    • เกม (เกมที่ร่วมกับโปเกมอน) เช่น Super Smash Bros. Ultimate
      0
    • อนิเมะ (ที่ฉายทางโทรทัศน์) เช่น Pokémon Journeys: The Series
    • อนิเมะ (มูฟวี) เช่น Secrets of the Jungle
    • อนิเมะ (อื่นๆ) เช่น Pokémon: Hisuian Snow
      0
    • เพลงประกอบ Soundtracks เช่น เพลง BGM, เพลงอนิเมะ
      0
    • เทรดดิ้งการ์ดเกม เช่น ชุดอาร์คานาแห่งประกายแสง
      0
    • มังงะ เช่น Pokémon Special
      0
    • สินค้าลิขสิทธิ์ไทย
      0
    • สินค้าลิขสิทธิ์ต่างประเทศ เช่น ญี่ปุ่น อเมริกา
    • สินค้าทำมือทั้งในไทยและต่างประเทศ
      0

This poll is closed to new votes

• Please sign in or register to vote in this poll.
  • Poll closed on 09/18/2022 at 04:59 PM

Recommended Posts

สวัสดีค่ะ! พอดีคิดมาหลายวันแล้วว่าอยากเขียนบทความเกี่ยวกับกระแสต่างๆของโปเกมอนในไทย ไม่ว่าจะเป็น เกม อนิเมะ มูฟวี อะไรแบบนี้ค่ะ

มีกำหนดเสร็จช่วงไม่เกินสิ้นเดือนพฤศจิกายน 2565 (นานไปไหมเนี่ย)

ด้วยความที่ คิดว่านะ ตัวอยู่ในวงการนี้น่าจะหลายปีมากๆแล้ว น่าจะ 12 ปีได้ นับตั้งแต่เริ่มสมัครเว็บไซต์นี้จนกระทั่งเป็นสมาชิกของกลุ่มและสตรีมเมอร์โปเกมอนในไทยและต่างประเทศ (แต่จริงๆไม่ได้ช่ำชองในวงการอะไรขนาดนั้นค่ะ :eevee16:) แต่บางคนอาจจะแบบ ตั้งแต่เด็กๆเลยก็ว่าได้ เล่นเกมกับเพื่อน อะไรแบบนี้ค่ะ

โพลล์นี้จะปิดโหวตในวันที่ 18 กันยายน 2565 ค่ะ อยากรวบรวมความเห็นของทุกคนเลยค่ะ จะได้จับจุดถูก

อยากถามอะไรเพิ่มว่า เกมนี้ อนิเมะนี้ มาจากไหน สามารถสอบถามได้ในกระทู้นะคะ ขอบคุณค่ะ

• Nameless-san changed the title to ในชีวิตประจำวัน แต่ละคนมีความสนใจที่เกี่ยวกับโปเกมอนด้านใดมากที่สุด

โหวตละครับ แต่จะกว้างไปหรือเปล่าครับนั่น หัวข้อแนวนี้ ยังมีตัวเลือกนอกจากในโพลอีกมากนะครับ เช่นพวกอีเว้นท์โปเกมอน สินค้าที่ทำ Co-Branding กับโปเกมอน โปรโมชัน แม้แต่ข่าวที่หัวข้อไม่เกี่ยวกับโปเกมอนเลยแต่กลับพูดถึงโปเกมอนในนั้นก็มีให้เห็นอยู่เนืองๆ ครับ ผมว่าลองศึกษาจากกระแสในโชเชียล ตามเว็บไซต์อื่นๆ หรือว่าตามอีเว้นท์ต่างๆ ในไทยไปเลย จะได้พอมองเห็นจุดประเด็นที่อยากเขียนเร็วกว่าที่จะรอคำตอบจากโพลนะครับ

48 minutes ago, Foolboy said:

โหวตละครับ แต่จะกว้างไปหรือเปล่าครับนั่น หัวข้อแนวนี้ ยังมีตัวเลือกนอกจากในโพลอีกมากนะครับ เช่นพวกอีเว้นท์โปเกมอน สินค้าที่ทำ Co-Branding กับโปเกมอน โปรโมชัน แม้แต่ข่าวที่หัวข้อไม่เกี่ยวกับโปเกมอนเลยแต่กลับพูดถึงโปเกมอนในนั้นก็มีให้เห็นอยู่เนืองๆ ครับ ผมว่าลองศึกษาจากกระแสในโชเชียล ตามเว็บไซต์อื่นๆ หรือว่าตามอีเว้นท์ต่างๆ ในไทยไปเลย จะได้พอมองเห็นจุดประเด็นที่อยากเขียนเร็วกว่าที่จะรอคำตอบจากโพลนะครับ

ขอบคุณที่เสนอแนะค่ะ เรื่องของเรื่องคือ ถ้าหาเองจะจับต้นชนปลายไม่ถูกอ่าค่ะ :spinda6:

• 1 year later...
On 10/9/2565 at 20 นาฬิกา 8 นาที, Nameless-san said:

สวัสดีค่ะ! พอดีคิดมาหลายวันแล้วว่าอยากเขียนบทความเกี่ยวกับกระแสต่างๆของโปเกมอนในไทย ไม่ว่าจะเป็น เกม อนิเมะ มูฟวี อะไรแบบนี้ค่ะ

มีกำหนดเสร็จช่วงไม่เกินสิ้นเดือนพฤศจิกายน 2565 (นานไปไหมเนี่ย)

ด้วยความที่ คิดว่านะ ตัวอยู่ในวงการนี้น่าจะหลายปีมากๆแล้ว น่าจะ 12 ปีได้ นับตั้งแต่เริ่มสมัครเว็บไซต์นี้จนกระทั่งเป็นสมาชิกของกลุ่มและสตรีมเมอร์โปเกมอนในไทยและต่างประเทศ (แต่จริงๆไม่ได้ช่ำชองในวงการอะไรขนาดนั้นค่ะ :eevee16:) แต่บางคนอาจจะแบบ ตั้งแต่เด็กๆเลยก็ว่าได้ เล่นเกมกับเพื่อน อะไรแบบนี้ค่ะ

โพลล์นี้จะปิดโหวตในวันที่ 18 กันยายน 2565 ค่ะ อยากรวบรวมความเห็นของทุกคนเลยค่ะ จะได้จับจุดถูก

อยากถามอะไรเพิ่มว่า เกมนี้ อนิเมะนี้ มาจากไหน สามารถสอบถามได้ในกระทู้นะคะ ขอบคุณค่ะ

สำหรับความชอบของฉันในเกม ฉันชอบเล่น Counter-Strike มากที่สุด เช่นเดียวกับการเปิดเคสบนแพลตฟอร์ม กล่อง cs go เพื่อรับสกินที่ดีที่สุดสำหรับอาวุธของฉันในเกม มันค่อนข้างสนุก!

นี่เป็นแนวคิดที่น่าสนใจมาก! กระแสโปเกมอนในประเทศไทยมีอิทธิพลมากมายหลายประการ เราได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของแฟน ๆ ที่มีต่อเกม อนิเมะ และภาพยนตร์อนิเมะตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงปัจจุบัน ไอเดียการเขียนบทความเกี่ยวกับเทรนด์นี้น่าสนใจมาก!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.