Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Teejung's Diary[*~เธชเธกเธธเธ�เธงเธฒเธ�เธฃเธนเธ�เธ�เธญเธ�เธ�เน�เธณเธ�เธฒเธ�เธทเธ�~*]

BLYTHE

Recommended Posts

รูปนี้สวยมาก พัฒนาขึ้นเยอะเลยรูปใหม่ๆ

จิราชิตาแบ๊วน่าร๊ากกก >[]<

• Replies 74
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• BLYTHE

19

• bluewind

14

• "Pink Marker"

6

• ShadowSneak

6

อะ :pika07:ไร :pika07:กัน :pika07:นี่!!

ทำเอาอึ้งเลยนะเนี่ย

มือข้างขวาแปลกๆอยู่นะครับ

อะ :pika07:ไร :pika07:กัน :pika07:นี่!!

ทำเอาอึ้งเลยนะเนี่ย

มือข้างขวาแปลกๆอยู่นะครับ

ลายละเอียดมันเยอะอ่ะค่ะ- - ขอโทษด้วยนะคะ และก็ขอบคุณที่มาเม้นท์ค่ะ

================

ลองวาดเบลดู(ทรงผมวาดยากขริงๆ= =)

เบลแบ๊ววว~!! ><"

เขยิบให้มิจูหน่อยสิ อยากออกจะแย่แล้วน่ะ =w="

ลงสีได้สวยเหมือนเดิมครับ แต่ว่าหัวเบลใหญ่เกิ๊น =o=

อ้อ แล้วก็รู้สึกว่าจะลืมลงสีสายกระเป๋าด้วยรึเปล่าเอ่ย?

อร๊าย อลิเซียยยย~

แอร๊ย  เบลลลลลล~

น่ารักตามสไตล์ตี้จังทั้งคู่~

/ หิ้วกลับบ้าน

มาเอาอลิกลับบ้าน 555+

ลงสีน่ารักละเน้อ ลองเปลี่ยนสไตล์การวาดตาให้ดูมีเอกลักษณ์กว่านี้จะเยี่ยมมั่ก *-*

จิราชิกับต้นไผ่ เกี่ยวข้องกับการขอพรทั้งคู่เลย^^

เบลแบ๊ว~ เห็นหน้าเบลแล้วนึกถึงตัวละครอะไรซักอย่างแต่นึกไม่ออก^^"

เบลแบ๊ววว~!! ><"

เขยิบให้มิจูหน่อยสิ อยากออกจะแย่แล้วน่ะ =w="

555+ อยากจะให้มิจูตกขอบเบลเด่นกว่ามิจูน่ะค่ะ><

ลงสีได้สวยเหมือนเดิมครับ แต่ว่าหัวเบลใหญ่เกิ๊น =o=

อ้อ แล้วก็รู้สึกว่าจะลืมลงสีสายกระเป๋าด้วยรึเปล่าเอ่ย?

ว้ากกกกก หัวใหญ่จริงด้วย- - ลืมระบายสีกระเป๋าอีก....ครั้งหน่้าจะระวังกว่านี้ค่า...

วาดในไหนหรอครับ :pika01:

Corel Painter Essentials 4 จ้า

'__,' งานเวลอัพขึ้นเรื่อยๆเลยนะเรา+%

ขอบคุณมากๆเลยค่า(แต่มันก้ยังเละเหมือนเดิม)

อร๊าย อลิเซียยยย~

แอร๊ย  เบลลลลลล~

น่ารักตามสไตล์ตี้จังทั้งคู่~

/ หิ้วกลับบ้าน

ขอบคุณเจ๊มากเลยค่า ทำให้ตี้มีกำลังใจเยอะเลยอ่าาา

มาเอาอลิกลับบ้าน 555+

ลงสีน่ารักละเน้อ ลองเปลี่ยนสไตล์การวาดตาให้ดูมีเอกลักษณ์กว่านี้จะเยี่ยมมั่ก *-*

โอ้...หันกลับมาพิจารณาอีกทีการวาดตาของตี้ก็ดูเหมือนไม่ค่อยมีเอกลักษณ์จริงๆด้วยแฮะ ครั้งหน้าจะปรับให้ดีกว่านี้ค่า><

จิราชิกับต้นไผ่ เกี่ยวข้องกับการขอพรทั้งคู่เลย^^

เบลแบ๊ว~ เห็นหน้าเบลแล้วนึกถึงตัวละครอะไรซักอย่างแต่นึกไม่ออก^^"

เหอๆ พยายามวาดให้มันแบ๊วแต่ว่ามันก็ไม่แบ๊วเท่าที่ควรน่ะค่ะ :pika02:(ขอบคุณที่สละเวลามาเม้นท์มากๆค่า)

===================

OCใหม่เสร็จแล้ว แอ๊ว แอ๊ว แอ๊ว แอ๊ว....*ผัวะ*

ผมของโอซีตัวนี้ตอนแรกกะจะให้เป็นลอนๆ แต่พอดูอีกทีมันวาดยากเลยเปลี่ยนดีกว่า

ชื่อ - โซฟี (Sophie)

นามสกุล - ยังไม่ได้คิด(อ้าว)

เพศ - หญิง

อายุ - 14 ปี

นิสัย - เด็กเรียนชนิดที่ว่าต้องหอบหนังสือไปทุกที่ เรียนเก่งมากจนเป็นที่1ของห้องและสายชั้น(?) แต่ติดตรงที่ว่าเพี้ยน ติงต๊อง บ้องตื้น ไร้สาระ ซุ่มซ่าม ขี้อายมากๆ ไม่เคยคิดจะหาแฟนหรือหาผู้ชาย วันๆเอาแต่เรียนอย่างเดียว....ฯลฯ

ผลการเรียน - 4.00(นี่มันยอดมนุษย์แล้ว!!!*พล่อก*)

ลักษณะเด่น - ไม่ว่าจะทำยังไงแว่นก็ไม่หลุดออกจากหน้าเด็ดขาด(ยกเว้นตอนนอน) ถ้าแว่นหลุดออกจากหน้าแล้วจะเปลี่ยนเป็นคนละคนในทันทีคือ โมโหร้าย บ้าผู้ชาย เรียนไม่เก่ง ใจกล้า บ้าพลังฯลฯ...

สีที่ชอบ - ชมพู

สิ่งที่ชอบ - ขนมหวาน แต่ทีชอบที่สุดคือนมเย็น เค้กสตอเบอร์รี่และขนมที่มีสีชมพู

สิ่งที่เกลียด - การใช้กำลัง ผู้ชาย(?) เกรดตก วิ่งรอบสนาม โหนบาร์ ว่ายน้ำ ออกกำลัง(ถ้าแว่นหลุดจากหน้าคือตรงกันข้ามกับอันนี้)

และรูปแถม...(เละเหมือนเดิม)

แอบเห็นวิวัฒนาการของฝีมือตี้!?

สัดส่วนเริ่มวาดได้โอเคขึ้นมาก หัวเริ่มโอเคละ แต่ลำตัวยังรู้สึกว่าเล็กไปนิดนึง

รูปแถมน่ารัก หุหุ ^.^

• 2 weeks later...

สาวเอ๋อจิบิสินะ *โดนโบก*

ไม่ได้ติดตามฝีมือมาตั้งแต่ต้น ก็เลยไม่ติอะไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่

ตี้จังฝึกวาดต่อไปเยอะๆ เน้อ ฝีมือเลเวลอัพแน่นอน!

ได้เวลาเปิดตัว OC ตัวที่2(+1)แล้ว!!

เริ่มจากตัวแรกก่อนเลยนะคะ

ชื่อ - ตี้ (Tee)

เพศ - หญิง

อายุ - N/A

ส่วนสูง - 146 ซม.

น้ำหนัก - 35 กก.

นิสัย - เอาแต่ใจเล็กน้อย มั่นใจในตัวเองสูง ไม่กลัวอะไรง่ายๆ หยิ่งในศักดิ์ศรี ซาดิส โหด ดิบ เถื่อน จะอ่อนหวานต่อเมื่ออยูกับพี่ชายเท่านั้น

สิ่งที่ชอบ - ของหวานๆ ลูกอม ตุ๊กตา หนังผี ช็อตที่มีเลือดสาด สาวๆทั้งหลาย

สิ่งที่เกลียด - ผู้ชาย

===============

มาถึงช่วง FAQ

นักข่าว - เอ่อ...สวัสดีครับ คุณตี้ใช่มั้ยครับ?

ตี้ - อื้อ ฉันนี่แหละตี้ มีอะไรจะพูดก็พูดมาเร็วๆเข้าเหอะ

นักข่าว - งั้นผมถามคำถามเลยแล้วกันนะครับ คุณคิดว่าคุณเป็นคนยังไงเหรอครับ?

ตี้ - ฉันเหรอ? ไม่รู้สิ สงสัยต้องถามคนคิด

นักข่าว - งั้นเหรอครับ แล้วคุณชอบหนังประเภทไหน และชอบช็อตไหนของหนังมากที่สุดครับ?

ตี้ - ฉันชอบหนังผีน่ะ ชอบโดยเฉพาะตอนเลือดสาดนั่นแหละ แต่ความจริงชอบอ่านมากกว่าน่ะ ถ้าดูแล้วเห็นภาพเดี๋ยวมันติดตา

นักข่าว - เอ่อ...ครับ *เช็ดเหงื่อ*

นักข่าว - เอ้อ...ว่าแต่คุณติดตุ๊กตาหรือยังไงครับ? เห็นถือติดตัวตลอดเลย

ตี้ - ไม่เรียกว่าติดหรอกมั้ง เพราะถึงจะถือติดตัวตลอดเวลาแต่ฉันก็ไม่เคยกอดมันจริงๆจังๆสักทีเลย อาจจะเพราะว่ามันมีอาถรรพ์ล่ะมั้ง?

นักข่าว - อาถรรพ์เหรอครับ? ไร้สาระน่าครับ *หัวเราะแห้ง*

ตี้ - หรือคุณนักข่าวอยากเอาไปนอนกอดสักคืนก็ได้นะ? ระวังมันกัดหัวจนเลือดสาดล่ะ

นักข่าว - เอ่อ...มะ...ไม่ดีกว่าครับ *ถอยกรูด*

------------------------------

มาถึงตัวที่สองแล้วนะคะ =w=

ชื่อ- อาร์ต (Art)

เพศ - ชาย

อายุ - N/A

ส่วนสูง - 165 ซม.

น้ำหนัก - 45 กก.

นิสัย - กวนบาทา ปากปีจอ ปากพล่อย ปากไม่มีหูรูด ปาก....ฯลฯ แต่อย่างน้อยเขาก็เป็นคนที่รักน้องสาวมาก และเป็นคนที่มั่นใจในตัวเองสูงและอ่อนโยน หลงตัวเองชนิดฉุดไม่อยู่

สิ่งที่ชอบ - ผู้ชาย(?) ของหวานๆ

สิ่งที่เกลียด - ผู้ที่มารบกวนการม่อหนุ่ม(?)ของเขา

==============

ช่วง FAQ

นักข่าว - เอ่อ สวัสดีครับคุณอาร์ต

อาร์ต - ดีครับคุณนักข่าว

นักข่าว - ขอสัมภาษณ์หน่อยนะครับ คุณอาร์ตมีรสนิยมแบบไหนเหรอครับ?

อาร์ต - ผมชอบผู้ชายครับ แต่เด็กๆไม่ต้องกลัวหรอกนะ เพราะผมไม่กินเด็ก ผมสนแต่งคนอายุมากกว่าหรือเท่ากันเท่านั้นแหละครับ*เก๊กหล่อ*

นักข่าว - อ่าครับ...งั้นคุณถือดอกไม้มาให้ใครเหรอครับ?

อาร์ต - ดอกกราซีเดียนี้คนวาดเขาวาดมาเฉยๆเท่านั้นแหละครับ มันบดยังความหล่อของผมไม่มิดหรอกครับ และที่เขาวาดดอกกราซีเดีย เพราะเขาวาดดอกกุหลาบไม่เป็นครับ คนเถื่อนๆอย่าง"ท่านผู้สร้าง"เขาวาดอะไรอ่อนหวานไม่เป็นหรอกครับ

นักข่าว - ว่าแต่รู้สึกอะไรวูบๆมั้ยครับ?

อาร์ต - ผมขอใส่เกียร์ก่อนนะครับ เพราะ"ท่านผู้สร้าง"เขาเตีรยมหยิบยางลบมาลบผมแล้วล่ะครับ

===================

ติชมกันตามสบายค่าาา

สวยๆดีครับ

ทุกตัวผมบังหูสินะครับ หรือลืมวาด....

อยากได้ไปดูเล่นซักชั่วโมงแฮะเจ้าปีศาจ

แพทริค - ถ้าอายุเท่าไหร่ บอกมาให้หมดสิครับ ผมจะได้ใช้ไทม์สลิปย้อนเวลาตัวเองไปได้ถูก.............. *หน้านิ่งแบบเครียดๆ*

พีท - ใจเย็นเย้นนนนนนนนนนนนนน *เกาะไหล่แพทริคเอาไว้ไม่ให้อาละวาด*

แพทริึค - ... คุณอาร์ตนั่นเคยบอกด้วยว่า ตัวเขาน่ะนะ หล่อกว่านายอีกเป็นล้านเท่า

พีท - ... What do you say? *แผ่ออร่า.............*

แพทริค - .....................

พี่น้องคู่นี้มาแล้ว~ =w=

แต่ไม่เข้าใจ ทำไมต้องวายทั้งพี่ทั้งน้องเลยฟร้าาาาาา >[]<

(- -  ) (  - -)

หันซ้ายหันขวา โอเคทางสะดวก**

Palm อุ้มน้องเมียวกลับบ้าน

**パーム โดนข่วน

พีท - เอามันไปไกลกล๊ายยยยยยยยย!

แพทริค - ......... น่ารักดีนะครับ...

โวลค์ - น... หน้าตา.. หน้าตาน่ารักเหมือน... คราซอตก้าเลย... น... นะคะ!

แพทริค - ...... มาจากไหนครับเนี่ย?!

Guest bulbabenz

หน้าเหมือน โทชิยูกิ จากสาวน้อยต่อหนักมากส์

โหดเหมือนกันป่าวเนี่ย อิหิ๊ ๆ

ฟังตี้เล่าเมื่อคืน นึกถึงแมวของชิกิ จาก WEWY....

แต่พอเห็นรูป.... น่ารักกว่าอีก!!! ><b!!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.