Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

Spoiler

กองอวยนกย่างไม่ใช่เหรอ พูดอะไรหน่อยสิ รอฟังอยู่:pika01:

• 2 weeks later...
  • Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

Spoiler

แยกแยะหน่อยเถอะ อย่าไปอวยมันทุกอย่าง

• 1 month later...
Spoiler

ไอ้ท่าทีใสซื่อที่ผ่านมา สุดท้ายก็ดีแตกจนได้ มองคนไม่ผิดจริงๆ

บาย ลาก่อยอีกคน คนที่เคยมองเป็นไอดอลตอนที่เห็นผลงานกันแรกๆ

Spoiler

คนที่เข้าใจกุจริงๆอ่ะ มีแค่ไม่กี่คนจริงๆว่ะ

ไม่รู้ว่าจะเข้าหาใครบ้างอ่ะ กุเหนื่อย กุท้อมากเว้ย

จริงๆพื้นฐานก็ไม่ใช่คนขี้โกหกนะ แต่แบบว่า ที่บ้านตั้งความหวังไว้สูงไง

สุดท้ายไงละ กุเจ็บคนเดียว เผลอๆทำคนอื่นเจ็บตามไปด้วย

ก็เพราะใครละ?

Spoiler

ก้าวผิดแค่ก้าวเดียวก็เอากลับคืนมาไม่ได้แล้ว...

Spoiler

ร้อนๆ เผ็ดๆ ต้องสู้ด้วย เย็นเย็น!!!!

555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ความพังของชีวิตมาเยือนอีกอะเกน เมิงงงงงงงงคบกะเค้าไปทำไม5ปี แล้วพยายามอะไรมามากมาย สุดท้ายคือมันก็ไม่เหลืออะไรที่แพลนเรื่องจะแต่งงานคืออะไร แล้วคำสุดท้ายที่พูดคือ ก็ไม่ใช่อยู่ดี .... ไม่ใช่พร่อง แม่งอยู่กะกรูมา5ปี เชี้ย

สถานะในเกมโปเกม่อนโกตอนนี้ บอลหมดจ้า...

โปรดส่งบอลมาให้ชั้นที

• 3 weeks later...
Spoiler

เมินกันทำไมอ่ะ...

เราทำอะไรผิดไป ทำไมไม่มีใครยอมบอกเราเลยล่ะ...

Spoiler

เออก็เคยอยากช่วย อยากเป็นเพื่อนกันด้วยอะนะ

แต่ท่าทางทัศนคติเราจะไปด้วยกันไม่ได้อ่ะ

พอคิดว่าจะเข้าหาซักหน่อย อ้าว ท่าทางคุณก็จะมีความสุขกับโลกส่วนตัวน่ะนะ

...อยากรู้จริงๆเลยว่าถ้าผมอยากเป็นเพื่อนกับคุณ คุณจะยอมรับทัศนคติของผมด้วยได้มั้ย

Spoiler

คนเราถ้าจะเกลียดใครซักคนน่ะเขาไม่เสียดายความดีที่เคยทำให้หรอก

คุณอาจจะเป็นช่วงเวลาหนึ่งชีวิต แต่ไม่มีวันผูกพันหรอก ถ้าคิดว่าคนเราจะผูกมิตรกันง่ายขนาดนั้น คิดผิดมหันต์

Spoiler

ในที่สุดเราก็มาถึงจุดที่แม้แต่คนในบ้านก็ไว้วางใจไม่ได้แล้วเหรอ?

Spoiler

เดี๋ยวนี้เกมไม่ได้เล่นเพื่อสนุก แต่เล่นเพื่อเหยียดคนอื่นงั้นอ่อ

• 3 weeks later...
  • 4 weeks later...
Spoiler

ถ้าให้ทำข้อสอบนั้นอีกที คราวนี้คงได้ระดับอาการรุนแรงแล้วละมั้ง...

Spoiler

นั่นสิ แล้วเราคาดหวังอะไรอยู่นะ

Spoiler

นี่จะต้องเสียเวลาไปอีกสองสามปีงั้นเหรอ...

ถึงตอนนั้นมันจะสายไปแล้วรึเปล่า...

กว่าจะรู้เวลาก็แทบจะหมดลงแล้ว...

Spoiler

ทั้งๆที่เราแสดงออกว่ามีความสุข

แต่ในใจมันเจ็บปวดเหลือเกิน...

มันไม่ใช่แค่ที่พึ่ง แต่เราอยากเป็นคนที่ฝากชีวิต ให้การดูแล และสร้างอนาคตได้

แต่เราที่เพิ่งจะรู้ตัวว่าควรจะทำอะไรตอนนี้ เขาจะให้โอกาสเรารึเปล่า...

Spoiler

นับแต่นั้นมา ผมก็ลืมไปเลยว่าเราเคยสนิทกันมากแค่ไหน:pika04:

Spoiler

ฮือออออออ ฝันเป็นรอบที่สองแล้วน้าาาาา อยากให้ฝันอีกเป็นรอบที่สามจัง เอาให้ทำแฮตทริกไปเลย >///<

Spoiler

มีบทความที่อุตส่าห์แปลมา มีคนหาว่าก๊อปมา

ผมนี่เครียดเลย

คืองงมาก แค่ลืมใส่เครดิตก็คิดว่าก๊อปเลยหรอ งงมาก

คือ แล้วเค้าคิดว่าเราเอามาจากหลายๆเว็บ

นอกจากวิกิพีเดียกับเว็บที่ไว้แปลหลักๆ รวมละแค่ 2 เว็บเอง

และนี่คือความ "โครต" งง

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.