Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

"สถานีวิทยุ(และโทรทัศน์เฉพาะกิจ) PKbasic" ตีแผ่ข่าวสารทั่วอาณาจักร PKBasic

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

อัพเดทข่าวว่องไว ใครจีบใครจุดไหน จะเชือดเป็ดเวลาใด

เรารู้ เราตื่น เราเบิกบาน PKbasic Station ครบครันเรื่องชาวบ้าน!!!

ช่วงนี้ก็หมดเวลาของดีเจซึนแง้วแล้วนะคะ ช่วงหน้าพบกับดีเจหน้าใหม่ อยากทราบว่าเป็นใครอย่าลืมติดตามนะคะ ทิ้งท้ายชั่วโมงนี้ด้วยเพลง เมาคลีล่าสัตว์ ของนักมวยปล้ำและนักร้องสาวสุดเท่ อีฟ เดอะ เรสเลส ค่ะ วันนี้ซึนแง้วไปก่อนนะคะ บ๊ายบาย

ดีเจซึนแง้วพูดเสร็จก็ถอดหูฟังออกสะบัดผมสีน้ำตาลทองประบ่าหนึ่งที ก่อนที่จะขยิบตาสีดำวิ้งๆให้กับแฟนๆที่มาเกาะกันที่หน้ากระจก แล้วลุกขึ้นเดินออกมาจากห้องจัดรายการ

พี่ซึนแง้ว ขอลายเซนหน่อยค่ะ พี่ซึนแง้ว

พี่ซึนแง้วผมขอเบอร์ไปจีบหน่อยครับ

พี่ซึนแง้ว

กลุ่มแฟนคลับร้องเรียกซึนแง้วอย่างบ้าคลั่ง กว่าซึนแง้วจะออกมาได้ก็เสียเวลาไปนานพอสมควร

แหม่ จัดรายการที่สถานีนี้ทีไรเป็นอย่างนี้ทุกทีเลย ซึนแง้วบ่น

ด้วยความที่สถานีแห่งนี้เปิดห้องจัดรายการเป็นห้องกระจกตั้งอยู่หน้าห้างสรรพสินค้าใหญ่ซึ่งอยู่ไม่ห่างจากหมูบ้าน Pkbasic มากนัก ทำให้มีกลุ่มวัยรุ่น เด็ก ผู้ใหญ่ วัยชรา และเฒ่าหัวงูมาตามจีบตามห้อย ซึนแง้ว ด้วยซึนแง้วเป็นสาวที่ขาวสวยหมวย(แม้ว่าจะไม่อึ๋มก็ตาม) บวกกับหน้าตาจิ้มลิ้มน่ารักของเธอด้วยแล้ว โอ้ว ถูกใจใช่เลย!

ว่าแต่โรห์หายไปไหนนะ คิวถ่ายละครก็ไม่มีนี่นา ช่วงนี่ว่างจะตายไม่น่ามาช้านะ

โทษทีซึนแง้ว ผู้ที่ถูกกล่าวถึงเดินมาสะกิดไหล่ซึนแง้ว

อ้าว มาแล้วหรอเนี่ย รีบๆวิ่งเข้าไปจัดรายการไป เดี๋ยวหมดสปอทหมดจิงเกิ้ลแล้วเข้าไม่ทันนะ

จ้าๆ

ที่แท้นักจัดรายการหน้าใหม่ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน โรห์ พระเอกจากละครซีรี่ย์ชุด New World ที่ตอนนี้พักการถ่ายทำระยะยาวเนื่องจากคนเขียนบทขี้เกียจนั่นเอง

อ้าว โรห์ รีบๆเข้าห้องจัดเร็ว พี่ที่คุมเสียงตะโกนแหวกเสียงฝูงชนออกมา

เมื่อโรห์ได้ยินเสียงก็รีบแหวกฝูงชนเข้าไป เคราะห์ดีที่แฟนคลับของเขายังมีไม่มากเนื่องจากซีรี่ย์ชุดนี้ถูกดองไปนานพอสมควร

อีกหนึ่งนาทีเพลงจบ เตรียมเข้ารายการเลยนะ

โอเคครับพี่

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา วิ้วววววววววว

ต้อนรับต้นชั่วโมงกันด้วยเพลงของคุณอีฟ แห่งวง เดอะ เรสเลส เมาคลีหิ้วหวี เรียกได้ว่าชุดนี้เขาดังกันทุกเพลงจริงๆ ได้ข่าวมาว่าตอนนี้กำลังอัดชุดใหม่กันแล้วด้วย ใครที่เป็นแฟนคลับของคุณอีฟห้ามพลาดครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนแล้วกันนะครับ ดีเจหน้าใหม่หน้าใสปิ๊งๆ โรห์ ครับ ช่วงนี้เรียกได้ว่าว่างงานจัดเนื่องจากป้าที่เขียนบทแกอู้นะครับ ส่วนคนอื่นๆก็ไปทำไมหากินในซีรี่ย์ชุดอื่นต่อ ยังไงก็อย่าลืมให้กำลังใจกับการจัดรายการครั้งแรกด้วยนะครับ ช่วงนี้เรียกได้ว่ากระแสข่าวของนักข่าวเครทคุงมาแรงมากจริงๆ กับข่าวทำแมวของดาร์คเนสท้อง รวมไปถึงข่าวเปิดใจ คุณทรายกับคลิปเสียงโทรหามือที่สาม รายละเอียดจะเป็นอย่างไรติดตามได้ในช่วงหน้า ตอนนี้โรห์มีเพลงเพราะๆจาก มาม่า โอลดี้มาให้ฟังกันครับ ไปฟังกันเลย

พูดเสร็จไฟออนแอร์ห้องจัดรายการก็ดับ โรห์ทำท่าปาดเหงื่อ(ทั้งๆที่ไม่มีเหงื่อ)

เหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย เฮ่อๆ รู้สึกตื่นเต้นยังไงไม่รู้แฮะ

โอเค เยี่ยมๆ ดีแล้วๆ อีกสองนาทีเพลงจบเตรียมเข้ารายการนะ

โอเคครับพี่

โรห์ก้มลงอ่านเนื้อหาข่าวของช่วงต่อไปอย่างเงียบๆ เริ่มจากข่าวของนักข่าวเครทคุงที่ทำแมวของดาร์คเนสท้อง อ่านๆไปก็แอบคิดในใจ แหม่ นัดข่าวเครทคุงนี่น่าโดนรุมเชือดแฮะ ได้ข่าวว่าไปป่วนที่บาร์ด้วยนี่นา ว่าแต่ทำไมดาร์คเนสไม่ยอมให้แมวตรวจดีเอ็นเอซะที เบื่อข่าวนี้จัง ยังดีนะที่กระแสข่าวต่อไปมากลบไปนิดนึง ค่อยน่าเบื่อน้อยลงหน่อย คิดเสร็จโรห์ก็อ่านข่าวต่อไปจนจบและสะดุดตรงวงเล็บว่า (สัมภาษณ์สดคุณทราย Phone In)

เฮ้ย พี่ จัดครั้งแรกโฟนอินเลยหรอ ตอนแรกบอกรายการข่าวบันเทิงเฉยๆนี่นา

เอาเถอะๆ เดี๋ยวก็ทำได้เองแหละ

ชิบหายแล้ว

ชิบหายแล้วอะไร อีก 10 วินาที เตรียมพูด

เฮ้ย พี่

ยังไม่ทันได้ตั้งสติ ไฟออนแอร์ก็สว่างขึ้น

ก ก กลับมาเจอกันต่อครับ อย่างที่เกริ่นไว้ในช่วงที่แล้วว่าวันนี้จะมีข่าวอัพเดทข่าวของนักข่าวเครทคุงกับแมวของดาร์คเนส ที่เรียกได้ว่ายืดเยื้อมานานพอสมควรเลยครับ โดนตอนนี้ครับ นักข่าวเครทคุงได้ออกมาปฏิเสธว่าเป็นพ่อของเด็กในท้องของแมวดาร์คเนสคุง เราไปฟังเสียงนั้นกันเลยดีกว่าครับ พูดจบเสียงวีทีอาร์ก็ดังขึ้น

ผมไม่ได้ทำแมวของดาร์คเนสท้องนะครับ ผมอยู่ในสปีชีส์ โฮโมเซเปี้ยนนะครับ จะไปทำแมวของดาร์คเนสที่อยู่ในสปีชีส์เฟลิส โดเมสติคัส ท้องได้ไง ยังไงก็ทำให้ท้องไม่ได้ ผมโดนปรักปรำ ผมโดนปรักปรำ

นี่ก็คือเสียงจากนักข่าวเครทคุงแห่งข่าวข้นนะครับ เพื่อไม่ให้เป็นการฟังความข้างเดียว เราไปฟังแมวของดาร์คเนสกันบ้างดีกว่าครับ โรห์พูดจบก็สะดุ้งหนึ่งที่พร้อมคิดในใจ (เฮ้ย เอาจริงหรอวะเนี่ย)

เมี้ยวๆๆๆๆๆๆๆๆ เมี้ยววววววว หง่าววววววววววววววววววว แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เมี้ยวววว เมี้ยวๆๆๆๆๆๆๆๆ เมี้ยว เมี้ยวววววววววววววววววววววววววววววว หง่าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆ เมี่ยว!!!

เอ่อ ทางเราก็ไม่ทราบนะครับว่าแมวของดาร์คเนสกล่าวไว้ว่าเยี่ยงไร เอาเป็นว่าตอนนี้เราไปพักฟังสิ่งที่น่าสนใจกันสักพัก ช่วงหน้าเรามาพบกับอีกข่าวที่สะท้านวงการไม่แพ้กันครับ

สนับสนุนโดย หูฟังแปลภาษาสัตว์จากวอลโล่คอร์เปอเรชั่น

ชิบหาย นี่โฆษณากันอย่างนี้เลยนี่หว่า

เฮ้ย อีกสปอตนึงเตรียมข่าวต่อไปเลยนะโรห์

เฮ้ย เดี๋ยวสิพี่ พูดยังไม่ทันจบ ไฟออนแอร์ก็สว่างอีกครั้ง

เอ้อ เรียกได้ว่าอึ้งกันไปเลยทีเดียว ใครที่ยังฟังไม่ออกก็อัดไว้แล้วไปซื้อหูฟังคุณหว่านล้อม เอ้ย วอลโล่ เอานะครับ ข่าวที่สองครับ ตอนนี้ฮอตฮิตไม่แพ้กันเลยทีเดียว กับข่าวคลิปเสียงคุณทรายโทรไปหามือที่สามระหว่างเธอกับนินจาหน้าม่อคุง ตอนนี้คุณทราย (โรห์เงยหน้าขึ้นหันไปมองพี่ควบคุมเสียงยกมือโอเค) ก็อยู่ในสายเรียบร้อยแล้ว สวัสดีครับคุณทราย

ค่ะ สวัสดีค่ะ คุณโรห์เห็นนิจาหน้าม่ออยู่แถวนั้นไหมค่ะ

เอ่อ ไม่เห็นนะครับ เข้าคำถามกันเลยดีกว่าครับ

ไม่ค่ะ คุณโรห์พอจะทราบไหมคะว่าถ้าจะเปิดสมาคมได้ต้องมีคนกี่คนขึ้นไป พอดีฉัน ก้อย แล้วก็แพม จะตั้งสมาคมเชือดเป็ดให้สามีดูนะค่ะ

เอ่อ ไม่ทราบครับ เอาเป็นว่าถามเลยดีกว่าครับ คลิปเสียงนั้นเป็นของคุณทรายจริงหรือเปล่าครับ

ก็จริงค่ะ พอดีฉันใช้มือถือ Nokea 3310 อัดไว้ระหว่างคุยกัน แล้วก็ขายทิ้งไปซื้อ iFone4 นะค่ะ

(3310 มันอัดเสียงได้ด้วยหรอวะเจ๊!) เออ คุณทรายหมายถึงใช้ iFone4 อัดแล้วขายทิ้งไปซื้อ Nokea 3310 หรือเปล่าครับ

ไม่ค่ะ ทรายพูดถูกแล้ว

เอ่อ โอเคครับ แล้วคุณทรายพอจะบอกได้ไหมครับว่ามือที่สามเป็นใคร

ทรายไม่ขอพูดเรื่องนี้ค่ะ ตอนนี้ทรายรู้แต่ว่าทรายกับนินแต่งงานกันแล้ว รวมถึงก้อยด้วย ดังนั้นใครจะมาแย่งนินจาจากทรายและก้อย พวกเราไม่ยอมแน่ค่ะ อ้อ แล้วก็ตานกแห่งร้านข้าวหน้าเป็ดก็อย่ามาชวนนินจาหน้าม่อไปม่อสาวในเฟซบุ๊คนะคะ มันไม่งาม

..

-----------------------------------------------------------------------------

เสียงสัมภาษณ์นี้ดังออกจากวิทยุที่หญิงแพมเปิด ขณะถืออีโต้เชือดเป็ดอยู่ ทำให้หญิงแพมเกิดระแวงตานกขึ้นมาจึงเดินไปที่คอมพิวเตอร์ ซึ่งกำลังเห็นตานก...

โอ้ว ขาวสวยอวบอึ๋มดูดีโดเด่นดูเด้งดูดดังด๊วบๆ ว่าแต่ ทำไมเมื่อกี้รู้สึกแว่บๆที่สันหลังหว่า ช่างเถอะ

ฮึฮึ ว่าไงจ๊ะตานก หญิงแพมพูดกัดฟันกรอด ถือมีดอีโต้ที่ลับคมกริบไว้ ทำเอาตานกสะดุ้ง วันนี้จะเชือดเป็ดหลังร้านหรือเชือดเป็ดคุณพี่ดีนะ

ไม่น้า แกว้กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

-----------------------------------------------------------------------------

เฮือก

ว่าไงคะ คุณโรห์ มีอะไรหรอคะ คุณทรายถาม

เปล่าหรอกครับ รู้สึกว่าที่เราสัมภาษณ์กันจะทำให้มนุษย์คนนึงกำลังทรมานอยู่นะครับ ลางสังหรณ์ว่างั้น

ไม่หรอกค่ะ แหม เอาเป็นว่าเคลียร์ทุกกรณีแล้วนะคะ

โอเคครับ ขอบคุณ คุณทรายแห่งคฤหาสน์ PKbasic มากๆนะครับ ช่วงสุดท้ายของรายการวันนี้เราก็มีคำถามมาให้ร่วมสนุกกันครับ โดยถามว่าสัตว์เลี้ยงชนิดใดไม่มีในคฤหาสน์ PKbasic ระหว่าง ก.ปลาดุกหัวกล่อง ข.คิเมร่า ค.ยูนิคอร์น ทราบคำตอบแล้วโทรมาที่ 02-345-6789 นะครับ สำหรับวันนี้โรห์ต้องขอลาไปก่อน ทิ้งท้ายด้วยเพลง หนูไม่ซึน จาก เดอะ ซึน แบนด์ พบกันใหม่ครั้งหน้า วันนี้สวัสดีครับ

• Replies 73
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• สาววายจงเจริญ

17

• "Pink Marker"

7

• Risu

7

• Porygon-Ω

6

*กด 02-345-6789*

อ่า สวัสดีครับ เรื่องคำตอบของคำถามที่ลงไปเมื่อครู่ ผมขอตอบข้อ 1. ปลาดุกหัวกล่องครับ

(เพราะจริงๆเอาไปกิน จึงไม่นับว่าเลี้ยง)

.

.

ที่นี่.. ถนนฟิคชั่นสินะ?

พาราเรลบาร์ คฤหาสน์ สถานีวิทยุ.. ทุกๆอย่างเกี่ยวข้องกันงั้นเรอะ

เพลงเมาคลีหิ้วหวีเนี่ยเมทัลรึเปล่าครับ =w="

นั่งฟังมาตั้งแต่ต้นชั่วโมง ~

.

.

.

.

= =! เพลง เพราะดี มั้ง ~ *ผัวะ*

ข่าวก็ไร้สาระดี แบบไม่น่าเชื่อ ~

*กด 02-345-6789*

อ่า สวัสดีครับ เรื่องคำตอบของคำถามที่ลงไปเมื่อครู่ ผมขอตอบข้อ 1. ปลาดุกหัวกล่องครับ

(เพราะจริงๆเอาไปกิน จึงไม่นับว่าเลี้ยง)

.

.

ที่นี่.. ถนนฟิคชั่นสินะ?

พาราเรลบาร์ คฤหาสน์ สถานีวิทยุ.. ทุกๆอย่างเกี่ยวข้องกันงั้นเรอะ

เพลงเมาคลีหิ้วหวีเนี่ยเมทัลรึเปล่าครับ =w="

คำตอบนี้ ถูกต้องนะครับ!!! รับไปหนึ่งปิกาจูตกใจ  :pika08:

รวมถึงก้อนด้วย
.

ก้อย จิ!~

ใช่ค่ะ เราต้องยึดหลักจัดตั้งสมาคมเชื่อดเป็ดค่ะ!~

ส่วนเรื่องมือที่สาม ทรายบอกไม่ได้จริงๆ

มันเกินไปค่ะ เราก็ผู้หญิงด้วยกัน ไม่น่าทำกันแบบนี้

ทรายขอตัวค่ะ

พูดอะไรมากกว่านี้คงไม่ได้แล้ว...

น้ำตาคลอ/เดินจากไป

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา วิ้วววววววววว

หัวกล่องที่นั่งทำงานอยู่ในบ้านของตัวเองนั้น หลังจากที่ตกใจกับเสียงเพลงที่มาจากวิทยุของเธอที่เปิดทิ้งไว้ิอยู่ ก็เกิดอาการขนลุกซู่ซ่าขึ้นมาในทันใด...

"มันเพลงเห้อะไรฟระเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย" สาวน้อยผู้มีศีรษะทรงสี่เหลี่ยมโหวกเหวกขึ้น ราวกับว่ารู้ตัวว่าต้องตัดมุขตรงนี้...

...

หลังจากที่เธอนั่งฟังไปได้สักพักหนึ่ง สาวน้อยหัวกล่องก็เหมือนได้ยินเสียงเชือดเป็ดมาแต่ไกล แต่เธอก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะเสียงที่มาจากบาร์มันน่ารำคาญเสียยิ่งกว่า...

ไม่รู้เหมือนกันว่า ที่บาร์จะเปิดวิทยุคลื่นนี้อยู่ด้วยรึไม่ แต่ที่แน่ๆ

"เด็ดไลน์ใกล้เข้ามาแล้วววววววววววววววววว" เด็กสาวโวยวาย ก่อนที่จะโดนรันคุรุสที่เธอเลี้ยงไว้ปาหมอนใส่ท้ายทอยของเธอพร้อมกับเสียงพึมพำว่า "รำคาญฮะ..."

...

“โอเคครับ ขอบคุณ คุณทรายแห่งคฤหาสน์ PKbasic มากๆนะครับ ช่วงสุดท้ายของรายการวันนี้เราก็มีคำถามมาให้ร่วมสนุกกันครับ โดยถามว่าสัตว์เลี้ยงชนิดใดไม่มีในคฤหาสน์ PKbasic ระหว่าง ก.ปลาดุกหัวกล่อง ข.คิเมร่า ค.ยูนิคอร์น ทราบคำตอบแล้วโทรมาที่ 02-345-6789 นะครับ สำหรับวันนี้โรห์ต้องขอลาไปก่อน ทิ้งท้ายด้วยเพลง หนูไม่ซึน จาก เดอะ ซึน แบนด์ พบกันใหม่ครั้งหน้า วันนี้สวัสดีครับ”

"ฉันไม่ใช่ัสัตว์เลี้ยงนะเว้ยเฮ้ยยยยยยยยยยยย!!" หัวกล่องโวยวายเป็นการทิ้งท้าย

แต่ละข่าวมันช่าง.....สุดยอด...

งั้นใครทำแมวตรูท้อง...

อารากิมั้ง....

Me/ ถูกอารากิ ลูคาริโอ้ และดาร์กเนสฆ่าตาย....

นั่งฟังมาตั้งแต่ต้นชั่วโมง ~

.

.

.

.

= =! เพลง เพราะดี มั้ง ~ *ผัวะ*

ข่าวก็ไร้สาระดี แบบไม่น่าเชื่อ ~

เพลงเพราะชิมิละ

.

ก้อย จิ!~

ใช่ค่ะ เราต้องยึดหลักจัดตั้งสมาคมเชื่อดเป็ดค่ะ!~

ส่วนเรื่องมือที่สาม ทรายบอกไม่ได้จริงๆ

มันเกินไปค่ะ เราก็ผู้หญิงด้วยกัน ไม่น่าทำกันแบบนี้

ทรายขอตัวค่ะ

พูดอะไรมากกว่านี้คงไม่ได้แล้ว...

น้ำตาคลอ/เดินจากไป

คุณทรายสู้ๆนะครับ โรห์เชื่อว่าสักวันสมาคมต้องโด่งดัง!!!

หัวกล่องที่นั่งทำงานอยู่ในบ้านของตัวเองนั้น หลังจากที่ตกใจกับเสียงเพลงที่มาจากวิทยุของเธอที่เปิดทิ้งไว้ิอยู่ ก็เกิดอาการขนลุกซู่ซ่าขึ้นมาในทันใด...

"มันเพลงเห้อะไรฟระเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย" สาวน้อยผู้มีศีรษะทรงสี่เหลี่ยมโหวกเหวกขึ้น ราวกับว่ารู้ตัวว่าต้องตัดมุขตรงนี้...

...

หลังจากที่เธอนั่งฟังไปได้สักพักหนึ่ง สาวน้อยหัวกล่องก็เหมือนได้ยินเสียงเชือดเป็ดมาแต่ไกล แต่เธอก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะเสียงที่มาจากบาร์มันน่ารำคาญเสียยิ่งกว่า...

ไม่รู้เหมือนกันว่า ที่บาร์จะเปิดวิทยุคลื่นนี้อยู่ด้วยรึไม่ แต่ที่แน่ๆ

"เด็ดไลน์ใกล้เข้ามาแล้วววววววววววววววววว" เด็กสาวโวยวาย ก่อนที่จะโดนรันคุรุสที่เธอเลี้ยงไว้ปาหมอนใส่ท้ายทอยของเธอพร้อมกับเสียงพึมพำว่า "รำคาญฮะ..."

...

"ฉันไม่ใช่ัสัตว์เลี้ยงนะเว้ยเฮ้ยยยยยยยยยยยย!!" หัวกล่องโวยวายเป็นการทิ้งท้าย

[me=Pro. Eve ผู้เดินเรือ]เอาธูปจี้เข้ากล่อง รมควันปลาดุก[/me]

งั้นใครทำแมวตรูท้อง...

ไม่ทราบครับ

แต่ละข่าวมันช่าง.....สุดยอด...

อารากิมั้ง....

Me/ ถูกอารากิ ลูคาริโอ้ และดาร์กเนสฆ่าตาย....

ได้ข่าวไปรายงานอีกแล้ววววววว  :pika10:

นี่มัน...

ประเด็นที่สุดยอดกว่าข้าวข้น!!!

ปล.เพลงเยี่ยมดีนะ...

เข้ามาอ่าน ตลกดีครับ :pika01: แนวเดียวกับข่าวข้นของเครทเลยแฮะ

แต่ละข่าวช่างสุดยอดและฮาสุดๆ

แน่นอนค่ะ

พวกเราไม่ยอมให้ใครมาแย่งนินจาไปอย่างเด็ดขาด

ใครที่คิดจะมาแย่ง

โปรดเตรียมตัวเตรียมใจที่จะพบกับ...

กองทัพเพื่อนๆของร่างอวตารของฉันนะคะ เหอๆๆๆๆๆ

นี่มัน...

ประเด็นที่สุดยอดกว่าข้าวข้น!!!

ปล.เพลงเยี่ยมดีนะ...

เพลงของคุณอีฟเจ๋งเสมอเฟ้ย

เข้ามาอ่าน ตลกดีครับ :pika01: แนวเดียวกับข่าวข้นของเครทเลยแฮะ

เฮียแกไปขายเป็ด ยังไม่มารายงานข่าวเร็วๆนี้หรอก โฮ๊ะๆๆๆๆ

แต่ละข่าวช่างสุดยอดและฮาสุดๆ

แน่นอนค่ะ

พวกเราไม่ยอมให้ใครมาแย่งนินจาไปอย่างเด็ดขาด

ใครที่คิดจะมาแย่ง

โปรดเตรียมตัวเตรียมใจที่จะพบกับ...

กองทัพเพื่อนๆของร่างอวตารของฉันนะคะ เหอๆๆๆๆๆ

อวตาร!!! /me ร้องเพลง I See You ของ Leona Lewis

อัพเดทข่าวว่องไว ใครจีบใครจุดไหน จะเชือดเป็ดเวลาใด

เรารู้ เราตื่น เราเบิกบาน PKbasic Station ครบครันเรื่องชาวบ้าน!!!

สวัสดีครับทุกๆคน วันนี้กลับมาพบกับโรห์เป็นสัปดาห์ที่สองแล้วนะครับ หลังจากอาทิตย์ที่แล้วได้สัมภาษณ์คุณทรายไปแล้วกับกรณีคลิปเสียงมือที่สาม ไขกันจนกระจ่างไปเป็นที่เรียบร้อย อาทิตย์นี้จะมีข่าวอะไรมานำเสนอติดตามได้ในช่วงหน้า ช่วงนี้มีผลงานเพลงจาก บี อดีตสมาชิก เคโมะโด้ มาให้ฟัง ในเพลง ชาบูๆ จากอัลบั้มยาโออิครับ

มีแต่เขา มีแต่เขา มีแต่เขา มีแต่ชู้ ชาบูๆ อยู่บนหัว ชิกิไรก้า!!!!

โรห์ถอดหูฟังออกหลังจากที่ได้ยินเสียงโหยหวนชวนประทับใจของคุณบี ก่อนที่จะก้มลงไปอ่านข่าว หลังจากที่ได้รับคำแนะนำจากดีเจซึนแง้วว่าควรเตรียมไฮไลต์เจ็ดสีพร้อมจุดธูปไว้จอมปลวก(?)ที่ขึ้นบนหลังคาสถานีให้เรียบร้อยก่อนจัดรายการ พลางนึกถึงสิ่งที่ซึนแง้วพูดไว้

แหม โรห์ ข่าวสถานีเรามันก็ไม่ค่อยจะพิสดารมากมายนักหรอก ปรับตัวแปร้บบบบบบบบบบบบบบบเดียวเดี๋ยวก็ชินแล้ว

จริงหรอแง้ว

จริงสิ เตรียมพร้อมๆ สู้ๆ

โรห์ อีกสิบวินาทีเตรียมข่าวแรกไว้เลยนะ เสียงพี่ทีมงานเรียกสติโรห์

โอเคครับ

สาม สอง ..

มาฟังข่าวแรกกันเลยดีกว่าครับ ข่าวแรกเป็นข่าวของ มินนี่จัง สาวน้อยหน้าใส(?)ราวกับกระจกตึกใบหยกชั้นยี่สิบสี่ ซึ่งมีข่าวว่าเกิดอาการคลั่งอย่างหนักหลังจากทราบว่าแฟนของตัวเองได้หยิบดีเอสไปเล่นแล้วเลี้ยงจีโนเซคจุงเลเวล 100 เพื่อเซอร์ไพรซ์เป็นของขวัญวันครบรอบวันคบกัน ส่งผลให้เธออาละวาด โดยขึ้นไปยืนบนเก้าอี้แล้วทุ่มดีเอสของเธอลงพร้อมกรีดร้องเสียงดัง เรามาสัมภาษณ์ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์กันดีกว่า ตอนนี้เขาอยู่ข้างๆผมแล้วครับ มิสบ็อกเฮด แคทฟิช สวัสดีครับ

อะอวัดอีอ่ะ (สวัสดีค่ะ)

อะไรนะครับ

(พยายามแง้มกล่องขึ้นมานิดหน่อย) อะหวัดอี๋อ่ะ

(พยายามดึงหัวกล่องออก) อีกรอบนะครับ

สวัสอี๋ค่ะ มิสบ็อกเฮดพยายามเอามือยื้อกล่องไว้

สวัสดีครับ ดูท่ามิสจะพยายามมากๆในการพูด ขอบคุณนะครับ

ค่ะ มิซบ็อกเฮดหยิบกรรไกรค่อยเจาะช่องปากขณะกำลังพูด

อยากทราบว่าวันนั้นเหตุการณ์เป็นเช่นไรบ้างครับ

ไม่มีอะไรมากค่ะ ก็แค่แฟนของมินนี่จังเลี้ยงจีโนเซคเลเวล 100 แล้วแอบเทรดให้มินนี่เซอรไพรซ์

แล้วมินนี่เป็นยังไงบ้างครับ

กรีดร้องด้วยความยินดีกับแมลงเทพเลเวล 100 พร้อมดีใจจนเผลอทุ่ม DS ลงพื้นค่ะ

เอิ่ม ด้วยความยินดีแน่หรอครับ

แน่นอนค่ะ แป๊ปนึงนะคะ ซร้วบ

เอิ่ม มิสบ็อกเฮดทำอะไรครับ

หิวจีโนเซคค่ะ

ช่างเป็นรสนิยมที่ล้ำมากเลยนะครับ ขอขอบคุณมิสบ็อกเฮดมากๆครับ โรห์กล่าวขอบคุณขณะที่มิสบ็อกเฮดเอ่กาวตราช้างติดส่วนที่เจาะช่องปากเข้าสู่ที่เดิม

ออบอุณอ่ะ

เอิ่ม หมายถึง ขอบคุณคะ ใช่ไหมครับ เอาเป็นว่าราให้มิซบ๊อกเฮดไปพักดีกว่าครับ ช่วงหน้าเรามีข่าวของบาร์ที่กำลังอยู่ในสถานีการบูรณะครั้งใหญ่ ช่วงหน้ามาติดตามกันครับ ช่วงนี้เพลงจากคุณอีฟกันอีกแล้ว รีเควสต์จาก บาร์ที่พูดถึงซะด้วย เพลงเมาคลีหิ้วหวี หน้าปลาไหล อิดิชั่น โอ้ว มันช่างแจ่มมาก ไปฟังกันเลยครับ

สนับสนุนโดย พาราเรลบาร์ บูรณะแล้ว วันนี้!!!

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา ไอ้หน้าปลาไหล!!!! ก๊าซซซซซซซซซซซซซซ

ไฟออนแอร์ดับลง โรห์ลุกขึ้นอย่างรวดเร็วเมื่อเห็นหนวดสีน้ำตาลยื่นออกมาจากช่องกล่องของมิซบ็อกเฮด

เอ่อ ขอบคุณมิซมากครับ เดี๋ยวพี่ทีมงานด้านนนอกจะดูแลมิสต่อนะครับ โรห์พูดเสร็จจึงดันหลังมิซบ็อกเฮดออกจากห้อง

โรห์ เตรียมตัวข่าวต่อไปนะ สัมภาษณ์สดอีกคน

โห พี่ วันนี้สัมภาษณ์สดสองคนติดเลยหรอ

เอาน่าๆ พี่ไปดูแลมิซบ็อกเฮดละ

โชคดี จีโนเซคเกาะหัวนะพี่

อย่าพูดเล่นไปน่า พี่ยิ่งกลัวๆอยู่

งั้นโชคดีนะพี่ โรห์รีบปิดประตูห้องส่งก่อนจะได้ยินเสียงตกใจของพี่ทีมงาน เมื่อแมลงสาบออกจากรูกล่องที่ปิดไม่มิดของมิซบ็อกเฮด

ข่าวต่อไป บาร์สินะ โรห์ก้มลงอ่านข่าวพลางใช้ไฮไลท์เจ็ดสีบรรจงขีดดอกจันทร์เจ็ดสิบห้าดอกหน้าชื่อของบุคคลที่น่าจะอ่านผิดไว้อย่างเพลิดเพลิน

โรห์

ว่าไงพี่ เจโนเซคจังน่ารักใช่ไหมเอ่ย โรห์ถามพี่ทีมงานเสียงกวนๆ

เฮ่อๆ อีกสิบวินาทีนะ

เฮ้ย แขกยังไม่มาเลย

เออ เดี๋ยวก็มาเองแหละ 3 2

เฮ้ย พี่ เอ้ย(รีบเอ้ยเมื่อไฟออนแอร์สว่าง) แหม พี่ทีมงานคงนั่งคุยกับมิซบ็อกเฮดจนเพลินแน่เลย  มาต่อที่ข่าวต่อมาดีกว่า เรายังคงวนเวียนกันอยู่กับจีโนเซคจังซึ่งช่วงนี้กระแสแรงมากมาย ไม่พ้นที่บาร์ที่เราจะพูดถึงนี้ พาราเรลบาร์ (ทำเสียงเอคโค่ประกอบ) ตอนนี้แขกรับเชิญของเรายังไม่มาเลยครับ งั้นเรามาเล่าประวิตบาร์แห่งนี้กันดีกว่า พาราเรลบาร์ เปิดตัวเมื่อ

ตู้ม!!!

เสียงถีบประตูห้องส่งเสียงดัง ตามมาด้วยเสียงร่าเริงแบบเถื่อนๆของหญิงสาวผมทรงหัวไก่ใส่หูฟังทักทายผู้ฟัง

ดีทุกๆท่าน ฉันคืออลิเซีย วันนี้มาโปรโมตบาร์แทนมาสเตอร์

อ อ โอเคครับ คุณ อลิเซีย เชิญนั่งก่อนนะครับ

ยืนถนัดกว่า อลิเซียมองค้อนใส่โรห์หนึ่งที โรหาะดุ้งเฮือก!!!

อ อ โอเครครับ ได้ข่าวว่าพาราเรลบาร์กำลังจะเจ๊ง จริงหรือเปล่าครับ

พูดอะไร ตอนนี้กำลังเก็บกวาดบูรณะใหม่ต่างหาก พูดแบบนี้มือซ้ายหรือส้นตึกดี

ล ล ล้อเล่นนะครับ แหม่ คุณอลิเซียนี่เถื่อนดีจริงๆ ว่าแต่พร้อมเปิดบริการเมื่อไหร่ครับ

ไม่รู้ แล้วแต่อารมณ์มาสเตอร์

โอเคครับ ใครสนใจตอนนี้ยังเข้าบาร์มิได้สินะครับ

เข้าๆไปเถอะ มีตังค์จ่ายก็พอ

แล้วข่าวที่บาร์ติดหนี้ละครับ

เจ้าหนี้โดนกวาดไปกับขยะแล้ว

เอ่อ จะดีหรอครับ

สถานีนี้ถามเยอะชะมัด

โอเคครับๆ จบก็ได้ครับ สำหรับวันนี้ลาไปก่อนครับ คุณอลิเซียอยากฟังเพลงอะไรไหมครับ

เมาคลี หิ้วหวี หน้าปลาไหลอิดิชั่น

เอ่อ เพิ่งเปิดไปนะครับ โรห์พูดเสียงสั่นหันไปมองพี่ทีมงานที่ตัวสั่นไม่แพ้กัน

จะเปิดดีๆหรือเปิดด้วยส้นตึก หา!!!

ป ป ป เปิดก้ได้คร้าบบบบบ!!! วันนี้ลาไปก่อนสวัสดีคร้าบบบบ โรห์ปิดรายการแบบสั้นๆก่อนที่จะวิ่งหนีออกนอกสถานี โดยลืมเฉลยคำถามสัปดาห์ที่แล้ว ถามคำถามใหม่ กระทั่งลืมปากกาไฮไลต์เจ็ดสี ปล่อยให้อลิเซียยิ้มแสยะไปทางทีมงานตัวสั่นงันงกขณะคลิ๊กเปิดเพลง เมาคลี หิ้วหวี หน้าปลาไหลอิดิชั่น

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา ไอ้หน้าปลาไหล!!!! ก๊าซซซซซซซซซซซซซซ

อ้าวเฮ้ย!? คำถามล่ะโรห์??????????? ชิ่งกันง่ายๆยังงี้เนี่ยนะ?? =[]=??

ป.ล. จีโนเซ็คต์เกาะหัวแน่ะป้า =w="

ฮาทุกช่วง...

เมาคลี หิ้วหน้าปลาไหล ก๊าซซซซซซซซซซซซ

อลิ - ขอบคุณพื้นที่สำหรับการโปรโมต *กร้วม!!!!* (เสียงไมค์โดนเขมือบ)

ตกลงมิซบ็อกเฮดเป็นปลาหมึกสินะ สินะ นะจ้ะ  :psyduck02:

มิส..... ซิส.... บ็อกส์... เฮด...

(มันต้องเป็น.....)

เลดี้บ็อกส์เฮดเซ่~!!!!!!!!!!!

[me=นักโทษหลบหนีความผิด]เผ่น...[/me]

อ้าว? คำถามหายไปไหน

เจอความเถื่อนของอลิเซียจนลืมถามเลยเหรอ

ปล.ฮารูปของลูคุงมาก ระวังมิสบ็อกเฮดจะมากระทืบเอาน้า

ณ.ภายในห้องนั่งเล่นของคฤหาสน์PK~

แม่ทราย - สถานีเพลงนี้ของเขาดีจริงอะไรจริง เพลง เมาคลี หิ้วหวี หน้าปลาไหลอิดิชั่นก็เพราะ ฟังแล้วสบายหู แถมยังเชิญคนมาสัมภาษณ์ได้มันส์มากเลยค่ะ ว่าอย่างนั้นไหมค่ะ คุณ?

พ่อนิน - ............[[ไร้คำบรรยาย]]

5555555555555+

ว่ากันว่าเทรดให้ไม่พอยังแอบเพาะฟาร์มแมลงเมพฝังไว้ให้หน้าบล็อคฝากด้วยสินะ..

และแล้วข้าวของในบริษัทก็พังไปครึ่งแถบ..

ปล. มิสบ๊อกเฮด ก๊าซซซซซซซซซซซซซซซ!

- - !!!! จีโนเซคจัง ~

ท่าทางจะน่ารักน่าขยี้น่าดูชม

อลิเซียก็ส้นตึกตลอด*ผัวะ*

= =;; เพลง เมาคลีหิ้วหวี หน้าปลาไหล อิดิชั่น เวอร์นี้เป็นลิมิเต็ดอิดิชั่นสินะ ~

รู้สึกจะสะแด่วกว่า ออริจินอล เวอร์ *ผัวะ*

ปล.สะแด่ว คือ ?

-หลังจากกลับมาถึงบ้านแล้ว-

รันคุรุส : คุณโอม!!

ริงกุมะั : โฮกกกก โฮก โฮก โฮกกกกกกก!~ ♫ (ได้ข่าวว่าคุณโอมออกรายการวิทยุด้วยนี่นา!~ ♫)

ซึนแบร์ : โฮกกก โฮกกกกก โฮก... (แหม ที่บอกว่ามีธุระเมื่อเช้าจนยอมก้าวออกจากบ้าน เรื่องนี้สินะ...)

หัวกล่อง : นั่นไม่ใช่ฉันเฟร้ยยยยยยยยยยย!!!

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา ไอ้หน้าปลาไหล!!!!

ก๊าซซซซซซซซซซซซซซ

-แล้วเสียงเพลงก็ยังคงดังขึ้นภายในบ้านของเธอต่อไป...-

ปล. ข่าวว่า ตอนนี้มินนี่ได้จีโนเซ็คต์ไชนี่แล้ว...

อลิเซียมาอาละวาดถึงนี้เลยรึเนี้ย เหอๆๆ แน่ใจนะว่ามาโปรโมตบาร์นะเธอ~

อลิเซ๊ย : อยากโดนส้นเท้าหรือส้นตึกละ?

Me/ วิ่งหนีไปด้วยความเร็วแสง!!!

จีโนเส็คสุดยอด~

อลิจังที่รักก็โหดได้ใจตี้ม้ากมาก~(เฮ้ย= =")

ยินดีกับมินนี่ด้วยนะ ได้จีโนจังเลเวลร้อย...*ผัวะ*

[me=>>ขอค้านค่ะ!!!<<]สลบคากระทู้[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.