Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

"สถานีวิทยุ(และโทรทัศน์เฉพาะกิจ) PKbasic" ตีแผ่ข่าวสารทั่วอาณาจักร PKBasic

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

จีโนเซ็คแสตทไม่ใช่เล่นเชียวนา (เคยใช้ในทีมอูเบอร์)

^ นอกเรื่อง

เข้าเรื่อง

อ อ โอเครครับ ได้ข่าวว่าพาราเรลบาร์กำลังจะเจ๋ง จริงหรือเปล่าครับ

บาร์เจ๋งตั้งแต่เปิดแล้วล่ะครับผม  :psyduck02:

• Replies 73
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• สาววายจงเจริญ

17

• "Pink Marker"

7

• Risu

7

• Porygon-Ω

6

จีโนเซ็คแสตทไม่ใช่เล่นเชียวนา (เคยใช้ในทีมอูเบอร์)

^ นอกเรื่อง

เข้าเรื่อง

บาร์เจ๋งตั้งแต่เปิดแล้วล่ะครับผม  :psyduck02:

แอร๊ แบบนี้ต้องให้ปิกาจูชูจั๊กกะแร้ไปเล้ยงหนึ่งตัว  :pika10:

อัพเดทข่าวว่องไว ใครจีบใครจุดไหน จะเชือดเป็ดเวลาใด

เรารู้ เราตื่น เราเบิกบาน PKbasic Station ครบครันเรื่องชาวบ้าน!!!

ช่วงนี้ก็หมดเวลาของดีเจซึนแง้วแล้วนะคะ ช่วงหน้า... ช่วงหน้าก็ยังคงอยู่กับซึนแง้วนะคะ วันนี้โรห์ซังขอลาไปช่วยคุุณอีฟอัดอัลบั้มใหม่ ว้าว น่าตื่นเต้นจริงๆแล้ว เอาเป็นว่าท้ายชั่วโมงนี้ไปฟังเพลงของคุณอีฟกันดีกว่าค่ะ เมาคลีล่าสัตว์ ชั่วโมงหน้าเราจะมาอัพเดทข่าวสาร ณ ราชอาณาจักร PKBasic และอัพเดทชาร์ตเพลงกันด้วยนะคะ ว้าวๆ

ดีเจซึนแง้วพูดเสร็จก็ถอดหูฟังออกสะบัดผมสีน้ำตาลทองประบ่าหนึ่งที ก่อนที่จะขยิบตาสีดำวิ้งๆให้กับแฟนๆที่มาเกาะกันที่หน้ากระจก (ซึ่งทำแบบนี้เป็นประจำหลังจัดรายการเสร็จ) พี่ทีมงานเดินเข้าห้องจัดรายการมาคุยด้วย

"ว่าไง ไหวไหมอีกชั่วโมง"

ไหวพี่ แต่ โห อิจฉาโรห์อะ สงสัยได้ฟังเพลงใหม่คุณอีฟก่อนใครแน่ๆเลย

แหงะแซะตะและตุ้มม้งอยู่แล้ว เอาเถอะๆชั่วโมงหน้าสองข่าวในช่วงเดียวนะ อีกช่วงไว้รายงานชาร์ตเพลงกับปิดข่าวสุดท้าย

รับแซ่บบบบบ เจ้าค่า

ซึนแง้ว ใส่หูฟังกลับตามเดิม พร้อมกวาดสายตาอ่านข่าว

มีข่าวอะไรบ้างนะ ไหนดูซิๆ มีบื่นซังคิริโคโมริ คลิปหลุดสองพี่น้องคฤหาสน์ แล้วก็ แหมข่าวสุดท้ายเซอร์ไพรซ์จังนะ ซึนแง้วอ่านไปอมยิ้มไปพร้อมให้ปากกาไฮไลท์เจ็ดสีมณีเจ็ดแสงขีดข้อความเน้นไว้ก่อนที่จะจัดรายการ ซึ่งถือว่าเป็นข้อดีสำหรับนักจัดรายการวิทยุทั่วไป

พร้อมรึยังซึนแง้ว

พร้อมซ่ำเหมอ ซึนแง้วตอบ

5 4 3 2

ต่อกันในชั่วโมงที่สองกับ ซึนแง้ว รัตนศิริโสภิตนภา อรุณรัศมีเจิดจ้าประกายเพชร นะคะ ชั่วโมงที่แล้วเราก็เม้าท์มอยสนั่นเฮฮาทั่ววงการบันเทิง PKbasic แล้วนะคะ ชั่วโมงนี้เรามาจับตาดูคนดังในราชอาณาจักรนอกจากเหล่าดารานักร้องกันบ้างดีกว่าเริ่มจากคนนี้เลยค่ะ บื่นซัง ณ คฤหาสน์ PKbasic เขาว่ากันว่าหน้าตาหล่อเหลาเอาการใช้ได้ โด่งดังมากในวงการเกมออนไลน์โดยเฉพาะ Pokemon Online ถึงขนาดที่ว่าเป็นคิริโคโมรินั่งเล่นอยู่ในห้องไม่ยอมออกไปไหนมาไหนเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่บื่นซังจะออกจากห้องมาซะทีนะคะ วานรัฐและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องช่วยเหลือด้วยค่ะ...

...ส่วนอีกข่าวนี่เรียกได้ว่าโด่งดังและกำลังเป็นกระแสอยู่ตอนนี้กับข่าวน้องคนสุดท้ายและพี่ชายบุญธรรม ลูซึน และ ม่อคุง โดยมีคลิปที่เรียกได้ว่าสุดยอดคลิปหลุดออกมาด้วย ใครที่ดูฟังออนไลน์ผ่านวิดีโอคอนเฟอร์เรนซ์สามารถดูคลิปได้เลยนะคะ ส่วนใครที่ฟังแบบปกติไม่ต้องเสียใจ นั่นแหน่ ซึนแง้วรู้ค่ะว่าคุณอยากเห็น ส่งอีเมล์มาที่ ซึนแง้วชะแว้วๆ แอท เรดิโอ ดอท พีเค นะคะ เอาเป็นว่าตอนนี้เราจะเปิดเสียงเบามาก กรุณาเร่งเสียงให้ดังที่สุดก่อนที่จะฟัง ส่วนท่านใดอยากดูวิดีโอคอนเฟอร์เรนซ์สามารถกดดูได้ที่หน้าเว็บนะคะ แนะนำว่าช่วงนี้เด็กต่ำกว่า 18 ไม่ควรเปิดเสียงดังหรือเปิดวิดีโอคอนเฟอร์เรนซ์ดูนะคะ จบคลิปนี้เราจะไม่พักฟังเพลงใหม่ล่าสุดจากเฮียขายข้าวหน้าเป็ด ในเพลง "เป็ดอาบน้ำในคลอง" นะคะ ช่วงนี้ซึนแง้วขอตัวไปดูคลิปด้วยคนก่อนนะคะ

ลูซึน : จู จุ๊บ ~

ม่อคุง : ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อย่าเลียตรงนั้นสิ ไม่นะ แอร๊ยยยยยยยยยยยยยย

ลูซึน : ลูกอมๆ แพล่บๆๆๆๆ (เลียหูม่อคุง)

ม่อคุง : แฮ้กๆ หยุดซะที เหนื่อยแทบแย่ (พยายามผลักลูซึนที่นอนทับออก) เอ๊ะ อะไรเปียกๆ นี่มัน... อย่าฉี่ใส่พี่สิฟระ

ลูซึน : 4 4 4

ม่อคุง : ม่ายยยยยยย (พยายามผลักลูซึนออกสุดชีวิต)

ลูซึน : พี่ฮะ ผมหนาว (กอดเอวม่อคุงแน่นดั่งกาวตราช้าง)อ๊ะ เล่นน้ำ เล่นน้ำ เย้ เล่นน้ำ (ฉี่ใส่อีกรอบ)

ม่อคุง : อย่าาาาาาาาาาาา

ลูซึน : แพนเค้กๆ (เลียสะดือม่อคุง)

ม่อคุง : แอร๊ยยยยยยยยยย

และคลิปก็เฟดดำลง...

TO BE CONTINUE!!!

"ก๊าบๆๆ เป็ดอาบน้ำในคลอง ตาก็จ้องและมอง เพราะในคลองมีหอยนางรม เพราะในคลองมีหอยปูปลา แกว้กๆ!!!"

-----------------------------------------------------------------------------------

สนับสนุนโดย พาร์ราเรลบาร์ ชื่อนี้มีแต่ของแปลกๆ

กลับเข้าสู่ช่วงที่สองของรายการนะคะ แหมคลิปเมื่อกี้แซ่บมากๆ ใครที่พลาดชมสามารถกดดูย้อนหลังได้นะคะ สำหรับช่วงนี้เรามารายงานลำดับ 5 เพลงฮิตประจำเดือนกันดีกว่าค่ะ อันดับที่ 5 เป็น New Entry ค่ะ ได้แก่เพลง...

"ก๊าบๆๆ เป็ดอาบน้ำในคลอง ตาก็จ้องและมอง เพราะในคลองมีหอยนางรม เพราะในคลองมีหอยปูปลา แกว้กๆ!!!"

เพลงเป็ดอาบน้ำในคลอง ของเฮียขายข้าวหน้าเป็ดนั่นเองค่ะ ข้าวหน้าเป็ดร้านนี้อร่ยจริงๆนะคะ โดยเฉพาะสูตรผสมคอลลาเจน กินแล้วดูเด่นดูดีดูดเด้งดึ๋งๆแบบซึนแง้วเลยค่ะ เรียกได้ว่าเพลงนี้ทำให้เฮียฮู้เรีกยเฮียเป็ดไปเซนต์สัญญาเลยทีเดียว แรงมากค่ะ มาที่ลำดับที่ 4 เดือนนี้แผ่วไปนิด หล่นลงมาจากลำดับที่ 3 ค่ะ เพลง "แม่ปลาดุก" เพลงละครจักๆวงศ์ๆตอนเช้านั่นเองค่ะ

"สงสารแต่แม่ปลาดุก (เอิงเอ้อเอิงเอ่ย) อาศัยขลุกในบอร์ด PK (เออเอ้อเอิงชะเอิงเอิงเอ่ย)"

ลำดับที่ 3 ค่ะ New Entry มาแรงมากๆๆๆๆๆ เพลงพึ่งปล่อยมาไม่ถึงอาทิตย์ ไต่ลำดับได้ไวมาก เพลง "มึนคาลิเบอร์" ของ เดอะ มึน แบนด์ นั่นเองค่ะ"

"มึนคาลิเบอร์ มึนคาลิเบอร์ ฟรอมยูไนเต็ดคิง ~ โกอิ้งทูแคลิฟอเนียร์ มึนคาลิเบ๊อ มึนคาลิเบอร์!!!"

ลำดับที่ 2 โอโห้ เหนียวแน่นมากๆ ไม่ยอมไปไหนกันเลยทีเดียว ฮิตโด่งดังจนมีแฟนเพลงเรียกร้องว่าเมื่อไหร่จะได้ฟังซิงเกิ้ลใหม่สักที ซึ่งได้ข่าวมาว่าเร็วๆนี้อาจจะได้ฟังเพลงใหม่ของพี่เขาค่ะ พี่บี อดีตสมาชิกวงเคโมะโ้ในเพลง ชาบูๆ จากอัลบั้ม ยาโออิ นั่นเอง

มีแต่เขา มีแต่เขา มีแต่เขา มีแต่ชู้ ชาบูๆ อยู่บนหัว ชิกิไรก้า!!!!

และอันดับที่หนึ่งจะเป็นใครไปไม่ได้ค่ะ ฮอตฮิตติดลมบนจนเป็นกระแส เมาคลีฟีเวอร์ไปแล้ว พูดแบบนี้คงรู้แล้วนะค่ะว่าเพลงที่ได้อันดับที่หนึ่งเดือนนี้คือเพลงอะไร แน่นอนค่ะ เมาคลีหิ้วหวี ปลาไหลอิดิชั่น จากคุณอีฟ แห่งวง เดอะ เรสเลสต์นั่นเอง เรียกได้ว่านอกจากจะมีฝีมือด้านมวยปล้ำแล้วยังร้องเพลงเพราะไม่แพ้ใครเลยทีเดียว

เมาคลี เมาคลี หิ้วหวีไป หิ้วหวีมา หิ้วหวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หิ้วหวีปลายหวีเหี่ยว เหี่ยวหวีไปหิ้วหวีมา ไอ้หน้าปลาไหล!!!! ก๊าซซซซซซซซซซซซซซ

เป็นยังไงกันบ้างคะ สำหรับชาร์ตประจำเดือนนี้ ชอบเพลงไหนรักเพลงไหน อย่าลืมโทรเข้ามารีเควสต์ได้ทุกๆช่วงดีเจนะคะ และข่าวสุดท้ายเซอร์ไพรส์ประจำวันนี้...

Happy Birthday 2 U Happy Birthday 2 U

Happy Birthday Happy Birthday

Happy Birthday 2 Minnie

สุขสันต์วันเกิดมินนี่จังนะคะ อายุเท่าไหร่แล้วไม่ทราบ ขอให้มีสมหวังทุกสิ่งปรารถนาด้วยนะคะ ทางรายการเราจะส่งกิ๊ฟเซตตัวต่อ โมเดล และอนุสาวรีย์จีโนเซ็คจังไปให้ถึงที่บ้านเลย รอรับได้เลยนะคะ คำถามท้ายรายการวันนี้ถามว่า "ข้าวหน้าเป็ดร้านเฮียขายข้าวหน้าเป็ดสูตรใดที่ถือว่าเป็นสูตรเด็ดที่สุด ก.สูตรเพิ่มใยอาหาร ข.สูตรเพิ่มคอลลาเจน ค.สูตรเพิ่มน้ำหนัก ทราบคำตอบแล้วโทรมาที่ 02-345-6789 ผู้ที่ตอบถูกท่านแรกรับปิกาจูชูจั๊กกะแร้ไปหนึ่งตัว สำหรับวันนี้ขอปิดท้ายชั่วโมงไว้ด้วยผลงานล่าสุดที่ส่งตรงจากห้องอัดสดๆร้อนๆจากคุณอีฟ ซึ่งทำเพลงนี้เป็นเวอร์ชั่นพิเศษสำหรับแฟนเพลง ในเพลง เมาคลีเพื่อนยาก ปลาดุกฟูอิดิชั่น วันนี้ซึนแง้วลาไปก่อน สวัสดีค่ะ

เมาคลีเจ้าเพื่อนยาก ทำไมจากข้าเร็วเกินไป ไฮ้ย่าห์!!! เมาคลีไปอยู่ที่ไหน เธอรู้บ้างไหมฉันหิวปลาดุกฟู ไฮ้ย่าห์!!! เมาคลี........................... ก๊าซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

คลิปนั่นมันอาร๊ายยยย~!!! ไอ้น้องบ้า ดันกินวิสกี้แล้วเมา = =" (แถ)

กดไลค์มึนคาลิเบอร์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

อีริค - ชิ.. เป็นช่องวิทยุที่ห่วยสิ้นดี... แต่ตรูชอบ! =w=b!!

ป.ล. HBD มินนี่ด้วยคนเน้อ~ =w="

*ณ บ้านหลังน้อยแถวๆ พาราเลลบาร์*

เมาคลีเจ้าเพื่อนยาก ทำไมจากข้าเร็วเกินไป ไฮ้ย่าห์!!!

เมาคลีไปอยู่ที่ไหน เธอรู้บ้างไหมฉันหิวปลาดุกฟู

ไฮ้ย่าห์!!!

เมาคลี...........................

ก๊าซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

ริงกุมะ : โฮกกกก โฮก โฮก...  (โห นี่เจ้านายออกซิงเกิลใหม่เป็นของตัวเองแล้วด้วย...)

ซึนแบร์ : *โทรไปที่ 02-345-6789* โฮก โฮกโฮก โฮกกกกก โฮกกกกกก (คะ อัลโหลว์ ขอตอบข้อ ข. เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ...)

ริงกุมะ : โฮก!? โฮกกกกก โฮกกกกกกก!! (เฮ้ย?! ยัยโนว่า อย่ามาแย่งตอบดิ!)

ซึนแบร์ : โฮกกกกก โฮก โฮก โฮกกกกกก โฮก (อะไรกั๊น~ คนได้โทรศัพท์ก่อนมีสิทธิตอบก่อนนะเออ ww)

รันคุรุส : ... สรุปแล้วนี่คืองานที่แท้จริงของคุณโอมยามที่ไม่ได้ปั่นโดฯ สินะฮะ...

หัวกล่อง : ... ชัตอัพ!

---

รายงานข่าวล่าสุด : บึ่นซัง ปัจจุบันเป็น PO โคโมริ จนตอนนี้ยังไม่มีบทในคฤหาสน์เลย... กร๊าก!

รู้สึกว่า มึุนคาลิเบอร์ เปลี่ยนเป็น มึนคากระเบื้อง จะดีกว่านะเคอส์ *โดนตบ*

ปล. เสียงตอนท้ายเพลงเป็ด เป็นเสียงโดนเชือดสินะคะ...

ปล2. มินนี่ เดี๋ยวส่งรูปวาด จีโนเซ็คต์ x พจจามะ ไปให้นะ... *โดนตบหน้าหัน*

ปล3. คุณอีริค อย่ามาดริฟต์!!!!!!

วิดีโอคอนเฟอร์เรนซ์นั่นมัน.... :wani11:

แหมเซอร์ไพร์มินนี่สุดๆเลยแฮะ (รอเจ้าตัวมาอ่าน อิอิ)

ปล. กดเลขแล้วตอบ ข.

ปล.2 มึนคาลิเบอร์ มึนคาลิเบอร์ ฟรอมยูไนเต็ดคิง ~ โกอิ้งทูแคลิฟอเนียร์ มึนคาลิเบ๊อ มึนคาลิเบอร์...

บ๊ะ!~เพลงเขาดีจริงๆนะค่ะ...ว่าแต่บ้่านเรามีคลิปหลุดไปตั้งกะเมื่อไร แม่ทรายว่าแม่ทรายเอาไปให้มาสเตอร์ที่ร้านบาร์ฟังคนเดียวแท้ๆ

อะ กด ข

ข้าวหน้าเป็ดเขาอร่อยจิงๆค่ะ!~

[me=ลูซิเฟอร์ เอม มอสโซว์]มองหน้ากูถ่ายและกูตัดต่อ....[/me]

พวกเอ็งทำคลิปนั้นขึ้นมากันใช่ม๊ายยยยยย~!!!!! *พ่นไฟ พ่นไฟ พ่นไฟ*

[me=ลูซิเฟอร์ เอม มอสโซว์]เดินออกไปวาดของขวัญให้มินนี่ซัง...[/me]

เชรดดดดดด มีคลิปหลุดด้วย~

ว่าแล้วก็กด ค. จ้ะ

ปล.มาเป็นผู้ฟังคลื่นนี้วันแรก =_=

เข้าบาร์บ่อยก็แบบนี้แหละ ใครเป็นคนมอมลูซึนบอกมาน้าาาาาาา

HBD มินนี่จัง ด้วยยย ขอให้มีความสุขกับอนุสาวรีย์แมงเมพมากๆ เน้อ

ปล. นี่ไวท์เองขี้เกียจล๊อคเอ้าท์ - -

เข้าบาร์บ่อยก็แบบนี้แหละ ใครเป็นคนมอมลูซึนบอกมาน้าาาาาาา

HBD มินนี่จัง ด้วยยย ขอให้มีความสุขกับอนุสาวรีย์แมงเมพมากๆ เน้อ

ปล. นี่ไวท์เองขี้เกียจล๊อคเอ้าท์ - -

ก็ว่าทำไมพิ้งกุนอนดึก ที่แท้ไวท์จริงๆด้วย 555+

[me=VictiniLover~]อึ้งไปสามสิบวิ[/me]

ป้า~  :pocha08:

หายไม่สบายละ เพิ่งเห็น อิอิ

แต๊งกิ้วมากๆ XD

[me=VictiniLover~]อึ้งไปสามสิบวิ[/me]

ป้า~  :pocha08:

หายไม่สบายละ เพิ่งเห็น อิอิ

แต๊งกิ้วมากๆ XD

ดีใจที่ได้รับของขวัญเป็นกิ๊ฟเซ็ตจีโนจังชิมิละเคอะ

ซึนแบร์ : *โทรไปที่ 02-345-6789* โฮก โฮกโฮก โฮกกกกก โฮกกกกกก (คะ อัลโหลว์ ขอตอบข้อ ข. เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ...)

Operator : เอ่อ จะตอบว่าอะไรนะค่ะ โฮกๆ คืออะไรหรอค่ะ สัญญาณไม่ชัดเลย วางสายแล้วโทรมาใหม่นะคะ รับปิกาจูหน้ามึนเป็นรางวัลปลอบใจไปนะคะ  :pika09:

วิดีโอคอนเฟอร์เรนซ์นั่นมัน.... :wani11:

แหมเซอร์ไพร์มินนี่สุดๆเลยแฮะ (รอเจ้าตัวมาอ่าน อิอิ)

ปล. กดเลขแล้วตอบ ข.

ปล.2 มึนคาลิเบอร์ มึนคาลิเบอร์ ฟรอมยูไนเต็ดคิง ~ โกอิ้งทูแคลิฟอเนียร์ มึนคาลิเบ๊อ มึนคาลิเบอร์...

สายก่อนหน้าเขาสละสิทธิ์ เพราะฉะนั้นรับไปเลบ ปิกาจูชูจั๊กกะแร่หนึ่งตัว!!!  :pika10:

คลิปนั่นมันอาร๊ายยยย~!!! ไอ้น้องบ้า ดันกินวิสกี้แล้วเมา = =" (แถ)

กดไลค์มึนคาลิเบอร์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

อีริค - ชิ.. เป็นช่องวิทยุที่ห่วยสิ้นดี... แต่ตรูชอบ! =w=b!!

ป.ล. HBD มินนี่ด้วยคนเน้อ~ =w="

อย่ามาซึนเดเระ!!!

บ๊ะ!~เพลงเขาดีจริงๆนะค่ะ...ว่าแต่บ้่านเรามีคลิปหลุดไปตั้งกะเมื่อไร แม่ทรายว่าแม่ทรายเอาไปให้มาสเตอร์ที่ร้านบาร์ฟังคนเดียวแท้ๆ

อะ กด ข

ข้าวหน้าเป็ดเขาอร่อยจิงๆค่ะ!~

คุณแม่โทรมาไม่ทันนะเคอะ รับปิกาจูหน้าซึนไปเป็นรางวัลปลอบใจแล้วกัน  :pika04:

[me=ลูซิเฟอร์ เอม มอสโซว์]มองหน้ากูถ่ายและกูตัดต่อ....[/me]

พวกเอ็งทำคลิปนั้นขึ้นมากันใช่ม๊ายยยยยย~!!!!! *พ่นไฟ พ่นไฟ พ่นไฟ*

[me=ลูซิเฟอร์ เอม มอสโซว์]เดินออกไปวาดของขวัญให้มินนี่ซัง...[/me]

อย่ามาซึนเดเระ!!! ผู้ชายเอ็งซึนไปแล้วคนนึงนะเคอะ

เชรดดดดดด มีคลิปหลุดด้วย~

ว่าแล้วก็กด ค. จ้ะ

ปล.มาเป็นผู้ฟังคลื่นนี้วันแรก =_=

เซี่ยงจี้อยากมีคลิปหลุดทวงหนี้ไหมนะเคอะ ฮุฮุ

ปล.ตอบผิดนะเคอะ แสดงว่ากินสูตรนี้บ่อยละสิท่า!!!

อุ๊ย! คลิปนั่นช่างสุดยอด~ 55+

*หยิบโทรศัพท์แล้วกดเบอร์ พูดใส่คนรับด้วยเสียงหลอนๆ*

"เมาคลีหิ้วหวี จงติดอันดับหนึ่งต่อไป เหอๆๆๆๆ"

ค...คลิบนั้นมัน อั๊ก!!!!

Me/ อาการแพ้ Y กำเริบอย่างหนัก...

ปล. HBD ย้อนหลังด้วยน้า~!!!

อัพเดทข่าวว่องไว ใครจีบใครจุดไหน จะเชือดเป็ดเวลาใด

เรารู้ เราตื่น เราเบิกบาน PKbasic Station ครบครันเรื่องชาวบ้าน!!!

ตอนพิเศษ สถานีน้ำท่วมแหละเธอจ๋า

"สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ตอนนี้อยู่กับซึนแง้ว รัตนศิริโสภิตนภา อรุณเจิดจ้าประกายเพชรนะคะ ก่อนอื่นต้องขอเรียนให้ทราบล่วงหน้าว่า วันนี้สถานีของเราสามารถพูดได้เพียง 10 ประโยคเท่านั้น เนื่องจากน้ำท่วม ช่วงนี้เราไปพักฟังเพลงจากคุณอีฟเลยค่ะ เพลง เมาคลี ปลาดุกฟูอิดิชั่นค่ะ"

เมาคลีเจ้าเพื่อนยาก ทำไมจากข้าเร็วเกินไป ไฮ้ย่าห์!!! เมาคลีไปอยู่ที่ไหน เธอรู้บ้างไหมฉันหิวปลาดุกฟู ไฮ้ย่าห์!!! เมาคลี........................... ก๊าซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

ซึนแง้วถอดหูฟังแล้วรีบวิ่งมาที่ห้องควบคุมเพื่อถามสถาณการณ์

"เป็นไงบ้างคะ พี่ๆ ข้างนอกน้ำท่วมสูงรึยัง"

"ตอนนี้ใกล้จะถึงเอวแล้ว ตอนนี้พวกเราพูดไปห้าประโยคแล้วนะ"

"เฮ้ยพี่ จะบ้าหรอ ซึนแง้วพึ่งพูดไปแค่สามประโยคเองนะ มีแนะนำตัว มีประกาศ แล้วก็มีฟังเพลงเอง"

"ตอนนี้พี่กำลังพูดประโยคที่เจ็ดอยู่เนี่ย กลับเข้าห้องไปพูดลารายการแล้วเตรียมหนีน้ำได้แล้ว"

"ค่ะๆ"

ซึนแง้วรีบกลับเข้าสู่ห้องจัดรายการอย่างรวดเร็วแล้วพูดลารายการ

"เป็นอย่างไรบ้างคะ แหม่เพลงคุณอีฟเพราะเสมอ แม้ว่าน้ำท่วมก็ไม่อาจกีดกั้นความดังได้ แปดประโยคแล้วสินะคะ เหลืออีกสองประโยคต้องกล่าวำว่า เจอกันครั้งหน้าสวัสดีค่ะ"

ซึนแง้วถอดหูฟังและควักเรือยางที่ยังไม่ได้เป่าลมออกจากกระเป๋ามาเป่าอย่างเร่งรีบ ในขณะที่พี่ๆทีมงานกำลังยืนอึ้งกับซึนแง้ว ซึ่งขณะนี้เป่าลมเรือยางเสร็จแล้ว (เฮ้ย เป่าเร็วไปไหม!) หยิบเครื่องกระป๋องออกจากกระเป๋าสุภาพสตรีสะพายข้าง

"ซึนแง้ว นี่กระเป๋าเธอมีอะไรบ้างเนี่ย"

"ไม่ขอตอบนะคะ ครบสิบประโยคแล้ว บ๊ายบายค่ะ"

ซึนแง้วตอบเสร็จก็แบกเรือยางออกทางประตูหน้าสถานีแล้วกระโดดขึ้นเรือยางทันที...

---------------------------------------------------------------------

ปล.จงคอมเมนต์ให้เกี่ยวกับสถานการณ์น้ำท่วมที่ราชอาณาจักร PKbasic ของผู้ใดถูกใจที่สุด จะพิจารณาของรางวัลสมน้ำหน้าคุณให้ภายหลัง !!!

อีริค - ชิส์... ไหงสั้นเงี้ย... ไม่ไหวๆ ไอ้ช่องห่วยแตก!! นักร้องก็ห่วยแตก!! ...

แต่ตรูชอบ~!! ><b!!!!!

หง่าวๆ ทำไมอาทิตย์นี้ถึงสั้นยังงี้แหละ

นึกว่าจะถือคติว่า "สถานีจะน้ำท่วมแค่ไหนก็ช่าง ผู้ฟังต้องมาก่อน" ซะอีก แง้วๆ

เสียงใครคนหนึ่งดังขึ้น "แล้วถ้าเจ๊เจอเหตุการณ์ยังงี้ เจ๊จะทำไง"

"ก็เผ่นน่ะสิ ถามได้" ว่าแล้ว...

[me=Heroine&N]ก็เผ่นออกจากกระทู้นี้ทันที[/me]

น้ำลดแล้ว....

อ้ะ...ไหงมีเรือกับคนติดลอยอยู่บนหลังคา อัศจรรย์ใจจริง!

----

ซึนแง้ว - เฮ้ย ช่วยดิฉันด้วยยยยยยยยยย!~

[me=>>異議あり!!!<<]เผ่น[/me]

• 4 weeks later...

ประกาศ

เนื่องจากสถานีอยู่ในสถานะบูรณะหลังจากเหตุการณ์น้ำท่วม ซึนแง้วก็ไม่ค่อยมีงานทำ เหล่าพวกท่านจงเสนอข่าวที่จะให้ซึนแง้วรายงาน ข่าวไหนโดนใจจะได้ออกอากาศ!!!

ลิสต์ข่าวที่ยังไม่ได้ออกอากาศ

- ตะลึง อาจารย์โรงเรียนชื่อดัง บุกยึดพาราเรลบาร์

- จริงหรือ แท้ที่จริง ลูซัง และ ดาร์กเนสเป็นคนเดียวกัน

- รายงานความคืบหน้าดินถล่มทับพาราเรลบาร์

- บื่นคุงแห่งคฤหาสน์ ติด POโคโมริ ไม่ยอมออกจากห้อง

ขอโหวต ข่าวนี้ละกัน!!!~

ตะลึง อาจารย์โรงเรียนชื่อดัง บุกยึดพาราเรลบาร์

แต่อยากฟังทุกๆข่าวเลยละ ละโมบไปไหม

อยากโหวตทุกข่าวเลยแฮะ (โลภจังเรา)

แต่เดี๋ยวซึนแง้วจะเหนื่อย

เพราะงั้นทางนี้จึงได้ทำการสุ่มข่าวโดยการหลับตาจิ้ม

ปรากฏว่าได้ข่าว.....

"รายงานความคืบหน้าดินถล่มทับพาราเรลบาร์"

สุดท้ายนี้ก็....ขอให้เปิดสถานีโดยไวนะจ๊ะ คนฟังรออยู่จ้ะ ^^

อีริค - อืม..ช่องไร้สาระเริ่มหมดมุก.. *ปัง*

เอาเป็นว่า โหวต "รายงานความคืบหน้าดินถล่มทับพาราเรลบาร์" ละกันครับ...

แต่ใจจริงอยากฟังทุกข่าวเลยนะ =w=

- รายงานความคืบหน้าดินถล่มทับพาราเรลบาร์

เป็นห่วงบาร์อันเป็นที่รัก และลมหายใจของเราครับ~!!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.