Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ข้างบนถาม ข้างล่างตอบ

shadow_of_ching

Recommended Posts

^ (ถ้าอย่างละเอียดนี่ เป็นหน้าเลยมะ..)

< ขี้เกียจเขียน ง่ายๆ ฟฟฟฟฟ

v ร้อนๆแบบนี้ไปอยู่ที่ไหนดี?

• 1 year later...

^ ห้องแอร์ครับ

< หรือจะอยู่ในตู้เย็นก็ไม่ว่ากันนะครับ [:v]

v แล้วถ้าหนาวๆ ละครับ ไปอยู่ที่ไหนดี?

^ เข้าป่าเลยค่ะ เดี๋ยวก็มีคนกลุ่มนึงต้มน้ำร้อนให้อาบ :pika01:

< เดี๋ยวๆ นั่นคนป่ากินคน = =

v คุณคิดยังไงกับระบบสอบต่างๆ ของไทยคะ?

^ สุดจะบรรยาย

< ให้เล่าก็ไม่หมดอ่ะ จริงจัง

v คิดอย่างไรกับสตาร์ทเตอร์เจน 7 

• 1 month later...

^ ดูครบเครื่องดีครับ

< มีทั้ง Terrestrial animal, Aquatic animal, Flying animal 55 (ขอเลี่ยงใช้ภาษาไทยนะครับ จะได้ไม่เหมือนคำหยาบคาย)

v แล้วคิดอย่างไรกับคาเม็กซ์ครับ?  :blastoise01:

^ มี กระดอง ที่ แข็ง และมี ปืนประจำตัว ที่มีขนาด ใหญ่

< ผมไม่ได้คิดอะไรเลยนะครับ ทำตัวหนาไปงั้นๆ

V ถ้าตอนนี้คุณหิวมาก และคุณไปร้านอาหารตามสั่ง คุณจะสั่งอะไรกิน

• Like 1

^ ไปเซเว่นครับ ง่ายดี ช่วงนี้กระเป๋าเบา :psyduck07:

< ไม่ได้หิวนะ แต่ถ้ามีคนเลี้ยงก็กินด้วยแหละ #อ๋อยยยยยยยยยยยยยยยยยย~~~ //แอ่ก! คอหัก

v ถ้าเจอตัวโร่ จะทักเกี่ยวกับอะไร :psyduck02:

^ ..... //สัญญาณถูกตัด

< ล้อเล่นค่ะ :psyduck02: น่าจะเป็น "สะบัดผม Fabulous ให้ดูหน่อย" ถถถ #ผิด

v ถ้าเกิดอาชิมาริมีอัตราส่วนเพศผู้ 100% คุณจะทำยังไงกับออฟฟิเชียลคะ

Spoiler

Jeedrid โดนรุมกระทืบ

^ ทำใจ

< ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ :v

v ชอบ Ultra Beast ตัวไหนมากที่สุด

^ UB-02 Beauty ครับ

< ดูเป็นผู้เป็นคนมากกว่าตัวอื่นๆ แต่ยังไงก็ชอบคาแม็กซ์มากกว่าอยู่ดี :blastoise02:

v ถ้าให้เลือกได้หนึ่งอย่าง อยากได้สินค้าอะไรจาก Pokémon Center มากที่สุด?

^ ปฏิทินโปเกมอน!!! 

< เห็นรูปตัวอย่างละอยากได้

v เที่ยงนี้กินอะไรมา?

^ ข้าวไข่เจียว

< ใส่หมูสับด้วยนะ ราดซอสพริก อร่อยมากๆ

V ชอบกินขนมอะไรที่สุด (ขอราคาไม่เกิน 20)

^ ข้าวเกรียบกุ้ง

< พวกคาลบี้ ฮานามิ อะไรแบบนี้

v ชอบกินอะไรตอนช่วงฝนตก

^ จริงๆ ได้หมดเลยค่ะ

< เปิดตู้เย็นเจออะไรก็กิน (ฮาาา)

v เรปร่างเคยดูอนิเมะเรื่องไหนเพียงแค่ชอบตัวเอกหรือนักพากย์มั้ยคะ

^ ไม่ครับ

< อันดับแรกคือดูกระแสก่อน ต่อไปก็ก็ลองดู 3 - 6 ตอน ค่อยตัดสินว่า จะดรอปไหม

V รู้จักเรื่อง Re:Zero ป่ะ ชอบเรื่องนี้มั้ย

^ ไม่รู้จักครับ

< ไม่ได้ดูอนิเมะญี่ปุ่นอื่นๆ นอกจากโปเกมอนกับนารุโตะมาหลายเดือนแล้ว *-*

v มีแผนจะคอสเพลย์ตัวละครอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนเร็วๆ นี้ไหมครับ แล้วอยากคอสเป็นตัวอะไร?

^ รู้ได้ไงครับเนี่ย =[]=!!!

< ไม่บอกหรอกใบ้ให้ว่าเป็นนก Starter ภาค SM :psyduck02:

v ซื้อ Sun & Moon ฒาหรือยังครับ :wiggly10:

^ ซื้อแต่ Moon อ่ะครับ

< เพราะเป็น M

V จงอธิบายวิธีใช้งานตัวผมมาอย่างน้อย 3 ข้อ

• 2 weeks later...

^ สั่ง สั่ง และสั่ง ถถถ #ผิด

< ล้อเล่นนะคะ :P

v เรปล่างชอบ Final Fantasy XV มั้ยคะ? ถ้าชอบ อวยใครเอ่ย~

Spoiler

ที่รักของเราคือพรอมพ์โต้ค่ะ :psyduck02: //ใครถาม!!?

^ ไม่ได้เล่นเลยครับ

< เล่นแต่ Pokemon SM

v มีเงิน 20 บาท ซื้ออะไรใน 7-11 ดี

• 3 weeks later...

^ เลอแปงแล้วกันค่ะ :pika01:

< อร่อยดี แถมเหลือเงินอีก 8 บาท :q

v เรปล่างชอบดูหนังในโรงมั้ยคะ คนแสดงหรือการ์ตูนก็ได้ค่ะ

^ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ

< เป็นคนเข้าห้องน้ำบ่อย ถ้าดูหนังมันต้องอั้นฉี่นานๆ ขี้เกียจอั้นฉี่ครับ

v ทำไมไม่ค่อยมีใครมาตอบผมเลย T_T

• 3 months later...

^ ตอบละครับ

< ปั๊มกระทู้กันได้ง่ายๆ แบบนี้เลย 55

v ข้างล่างคิดจะซื้อ Nintendo Switch ในเร็วๆ นี้ไหมครับ หรือว่าเป็นเจ้าของแล้ว?

^ ไม่อ่ะครับ ตังค์ไปเปย์สาวหมด :psyduck02:

< ถ้าแฟนมาเห็นบ้านจะแตกมั้ย???

v ข้างล่างสนใจมาให้เราเปย์มั้ย :kumamiko:

^ จะเปย์จริงอ้ะป่าว  :psyduck02:

< บรึ้มมมมม //บ้านแตกเรียบร้อย *ผิดมาก

v เรปล่างชอบโปเกมอนตัวไหนในเจน 7 ที่สุดคะ?

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.