Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

กระทู้นี้สำหรับแนะนำตัวนะครับ โดยมีหัวข้อตามนี้ครับ (ถ้าแนะนำตัวได้ถูกใจ อาจมีดอลลาร์เป็นของกำนัล)

Username :

ที่มาของ Username :

ชื่อเล่น :

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :

อายุ (โกหกได้) :

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :

งานอดิเรก :

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

=======================================================

ตัวอย่าง

Username : Dreammaker

ที่มาของ Username : มาจากเพื่อนๆ ตั้งให้ สุภาพบุรุษบันดาลฝัน

ชื่อเล่น : นินจา

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 สิงหาคม 25XX

อายุ (โกหกได้) : 15 (ไม่โกหก)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะเป็นแอดมินครับ ถ้าไม่สมัครก้เป็นแอดมินไม่ได้สิเออ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงมีตติ้งครับ สนุกมากๆ เลย

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นนักวิจัยโปเกมอน ทำยังไงก็ได้ให้เก่งๆ แล้วทำความรู้จักกับผู้ช่วย ดร.นานาคามาโดะ (คุณเบลลิทซ์) เพื่อหวังจะจีบลูกสาวเขาครับ[me=แบร่ๆๆ ผีมาหลอกแล้ว~*]โดนตบ[/me]

งานอดิเรก : ทำงานบอร์ด

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวด Freestyle ครับ เพราะคนส่วนใหญ่อยู่ที่นั่น

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ตรงนี้ไม่มีนะ แต่ถ้าอยากรู้จักผมก็ PM มา หรือเรียกหาในเชาท์บ็อกซ์ก็ได้ หรืออาจจะถามๆ จากหลายๆ คนในบอร์ดนี้ก็ได้ คิดว่ารู้จักผมกันหลายคนมากๆ

เชิญแนะนำตัวกันได้เลยครับ

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username :  Accelerator

ที่มาของ Username : มาจากเรื่อง To Aru Majutsu no Index

ชื่อเล่น : อาร์ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 29/05/2532

อายุ (โกหกได้) : 21 (โกหกทำไม มันรู้อยู่แก่ใจ - -)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามมาตั้งแต่บอร์ดส้มแล้ว ตอนนั้นติดเน็ตใหม่ และหาเกมโปเกม่อนเล่น และบังเอิญมาเจอบอร์ดโปเกม่อนเบสิค และก็สิงในฐานะปลิงมาจนถึงปัจจุบัน - -

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : อิสระในการเลือกที่จะทำอะไรในบอร์ดนี้ก้ได้ (ที่ไม่ขัดกับกฏระเบียบบอร์ด) จะแต่งนิยายก็ได้ จะตั้งชมรมก็ได้ จะโม้เรื่องอะไรก็ได้ และจะอวตารเป็นใครก็ได้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็คงหาตัวที่ชอบ และเอามาเลี้ยงที่บ้านอะ บางทีอาจทำอาชีพเสริมเพาะพันธ์โปเกม่อนสวยงามขาย (สำหรับพวกเอาไว้ต่อสู้ คงรู้ว่าโหดใช่ย่อย - -)

งานอดิเรก : ฟังเพลง ดูอนิเมะ แต่งนิยาย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวด Fiction เพราะผมสิงอยู่ที่นั่นบ่อยสุดแล้ว มีผลงานที่ดองมาแล้ว นับไม่ถ้วน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อ้อ ลืมบอกไป ผมคิมูระ หรือ Kimur@ นะ ชื่อที่คนส่วนใหญ่รู้จัก

Username : Hamu

ที่มาของ Username : มาจาชื่อเล่นภาษาญี่ปุ่นครับ

ชื่อเล่น : แฮม/ฮามู

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :30 พฤศจิกายน พ.ศ.2540

อายุ (โกหกได้) : 12 อยู๋ สิ้นเดือน พ.ย. นี้จะครบ13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกมอน(เหตผลนี้เตผลเดียว)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ทุกอย่าง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากเปนโปเกมอน วอชเชอร์(Pokemon watcher)

งานอดิเรก :เล่นคอมพิวเตอร์ อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :Freestyle Talk เพราะ เปนแหล่งตอบรีพลายชั้นเยี่ยม ที่จริงก็ชอยทุกหมวดอะครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : สวัสดีครับ ผมแฮม ฝากตัวด้วยนะครับ

Username : shadow_of_ching   [จะสังเกตว่า เวลาผมพิมพ์ทุกครั้ง จะเป็นตัวพิมพ์เล็กทั้งหมด]

ที่มาของ Username : คำว่า shadow ในที่นี้ คือตัวละครตัวหนึ่งใน Rockman X Command mission

ส่วน ching นั้น  คือชื่อของกลุ่มในสมัยเด็กๆ (สมัยป.6) มันอ่านว่า ชิ่ง  ที่แปลว่าไปชนและกระเด็นออกมา  หรือแปลว่าหนีไปอย่างรวดเร็ว

ชื่อเล่น : โน้ต (ใส่คำนำหน้าชื่อได้ตามเหมาะสม) / น้องตัวโน้ต (ไม่ต้องใส่สรรพนาม แม้จะอายุมากกว่า  ใช้ชื่อนี้ยังไงก็ยังคงความเด็กและแอ๊บแบ๊ว :pika01:)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 28 กันยายน 2535 (28/09/1992)

อายุ (โกหกได้) : 18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนนั้นอยากรู้ว่า visualboy advance มันลิงค์ได้ป่าว ^^

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :  ก็เข้ากับผมได้  เข้าใจผมในทุกเรื่อง  ไม่ให้ชอบเธอและจะไปชอบใคร (เอ่อ...... :pika02:)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะหาทางผสมซึโบะซึโบะกับลาติโอส

งานอดิเรก : เล่นกีต้าร์อ่ะนะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : General(เรียกซะรู้เลยว่าแก่)  Freestyle

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมขอ 1 pokedoll ค่าแนะนำตัวเพิ่มครับ

Username : bell

ที่มาของ Username :ชื่อเล่นครับ

ชื่อเล่น :เบลครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :19/11/1999

อายุ (โกหกได้) :10ครับ 11ตามด้านบน

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบบอร์ดนี้มาตั้งแต่บอร์ดอินวิชั่น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ทุกๆคนในบอร์ดครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :จับมาเลี้ยงดูครับ

งานอดิเรก : เล่นเกมส์.... - -

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟรีสไตล์ ท๊อค ครับ กระทู้สนุกดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เมาคลีหิ้วหวีๆๆๆๆ ไอหน้าปลาไหลเอ้ย สวัสดีครับผมชื่อเบลซึน เอ้ย เบลครับ ฝากตัวด้วยครับ ลาไปก่อนนะครับวันนี้ เมาคลีหิ้วหวีๆๆ ไอหน้าปลาไหล

ขอขอบคุณ สถานีวิทยุPKbasic สำหรับเพลง...

Username Blaster

ที่มาของUsername มาจากโปเกมอนดันเจี้ยน(Blast seed)

ชื่อเล่น เมฆ

วันเดือนปีเกิด 20/11/2541

อายุ 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ บอร์ดนี้ดีตรงที่มีทีมงานคอยดูแลตลอด

ชอบบอร์ดนี้ยังไง ชอบข้อมูลในบอร์ดนี้+ทีมงาน(ที่ใจดี)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆอยากจะทำอะไร อยากได้โปเกมอนมาเป็นคู่หูคับ

งานอดิเรก เล่นเกม อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุดเพราะอะไร โปเกมอนคอร์เนอร์คับเพราะข้อมูลเยอะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก ก็ถ้าผมทำอะไรผิดช่วยกันตักเตือนด้วยนะครับสวัสดีครับ/ผมเชื่อว่าให้ทีมงาน+พี่ๆน้องๆทุกคนฉลาดๆ+หล่อๆสวยๆหมดแหละครับ(โดยเฉพาะพี่แมวปลา{พี่โอม}นะครับ)

Username : P_waninoko

ที่มาของ Username : P มาจาก Pink หรือชื่อเล่นค่ะ ส่วน waninoko เป็นโปเกม่อนที่ชอบ

ชื่อเล่น : บอกไปด้านบนแล้วค่ะ แต่จะเรียกพิ้งค์หรือวานิก็ได้

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 25/05/25xx

อายุ (โกหกได้) : ตอนนี้ 15 ปี (เท่านินเลยอ้ะ!!!)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามพี่สาวมาค่ะ แล้วปรากฏว่าติดบอร์ดงอมแงม =w=

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกมีความเป็นกันเอง และคุยด้วยสนุกมากค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นโปเกม่อนวอชเชอร์ ไม่ก็เป็นแก็งร็อคเก็ต!

งานอดิเรก : วาดรูปค่ะ แต่วาดไม่ค่อยเก่งหรอกนะ ไปดูที่ แกลเลอรี่ ได้นะเออ!! *โดนตบผัวะข้อหาโฆษณา*

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Area ทั้งแทบ โดยเฉพาะ Fiction เพราะปลดปล่อยความคิดสร้างสรรค์กันออกมาได้เป็นอย่างดี : )

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อะแฮ่ม...ที่นี่พาราเลล บาร์ รับอะไร มีนินหล่อให้สั่งเป็นเมนูพิเศษด้วยนะ! *ผลั๊วะ*

Username : Paytong

ที่มาของ Username :  มาจากชื่อเล่น

ชื่อเล่น : เปตอง

วัน เดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24/06/2539

อายุ (โกหกได้) : 14 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็บอร์ดนี้มีอะไรต่างๆมากมาย บางทีก็มีสิ่งที่สอนเราได้ และที่สำคัญ มีเพื่อนเยอะแยะ! แถมเป็นเพื่อนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน(โปเกมอน) ทำให้สามารถคุยกันได้ดี บางทีคนในบอร์ดบางคน ยังจริงใจกับเรามากกว่าเพื่อนแท้ๆของเราอีก ตอนนี้บอร์ดนี้อาจจะเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผมไปแล้ว

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีเพื่อนเยอะ มีสิ่งต่างๆที่เรายังไม่เคยเรียนรู้ ก็มารู้ตอนอยู่บอร์ดนี้ บอร์ดนี้คนทุกคนมีแต่ความคิดดีๆ และยิ่งไปกว่านั้น ทุกคนในนี้ยังรับฟังข้อคิดเห็นของทุกคนอีกด้วย!

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : โปเกมอนมาสเตอร์ (แต่เน้นเข้าใจความรู้สึกของโปเกมอนเป็นหลัก) จะออกเดินทางไปทั่วโลก และทำให้ตัวเองมีชื่อเสียงในทางที่ถูก

งานอดิเรก : เล่นคอม(บอร์ดนี้และ PO) ฟังเพลง เล่นโยโย่

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum เพราะว่ามีแต่ความรู้เกี่ยวกับโปเกมอนต่างๆมากมาย // Pokemon Online เพราะว่าชอบเล่นโปเกมอนออนไลน์แบทเทิ้ล เลยทำให้ต้องติดตามหมวดนี้อยู่เรื่อยๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอบอกว่า ถ้าไม่มีไรเปลี่ยนแปลงกับชีวิต จะขออยู่บอร์ดนี้ไปนานๆเลยนะครับ เพราะฉะนั้นบอร์ดนี้จงมีอยู่ตลอดไปนะครับ อิอิ

โดนแย่งตอบคอมเมนต์แรกไปแล้ว...

โดนแย่งตอบคอมเมนต์แรกไปแล้ว...

---

Username : catfish-ohm เค่อะส์ ชื่อในบอร์ดก็ Catfish Ohm, Boxhead Ohm, Paperface Ohm หรืออะไรก็ตามแต่ที่มีโอมต่อท้ายชื่อ ♥

ที่มาของ Username : Catfish แปลว่าปลาดุก ซึ่งเป็นฉายาของโอมเองเน้อ ส่วน Ohm ก็... เอ่อ บอกดีมั้ยเนี่ย

ชื่อเล่น : โอม (หัวกล่อง หรือจะเรียกอะไรก็แล้วแต่เลยเน้อ แต่อย่าให้เกิดขอบเขตมากนัก her her)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 10 มีนาคม ค.ศ.1995 ค่ะ อย่าลืมของขวัญนะ w

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี 8 เดือนกว่าๆ ถ้านับเอาจากที่กำลังพิมพ์ิอยู่นี้ ww

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ที่โรงเรียนไม่มีเพื่อนที่คุยเรื่องโปเ้กม่อนอยู่ด้วยเลย เลยหนีโลกแห่งความเป็นจริงมาสมัครบอร์ดที่นี่ (เพราะเซิร์จกูเกิ้ลหาเว็บบอร์ดโปเกม่อนไทยเจอด้วยพอดี) ซึ่งทำให้โอมได้ทราบความจริงว่า ที่จริงแล้วโรงเรียนตูก็มีรุ่นน้องเล่นบอร์ด/โปเกม่อนอยู่ด้วยนี่หว่า อาร์เซนแสรส...

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เป็นมิตรกันเองดี เอาเข้าจริงๆ แล้วตอนแรกๆ ก็นึกไม่ออกอยู่หรอก ก็ชอบทุกส่วนแหละนะ เพราะโอมก็๋ปั๊ม เอ๊ย เข้าไปคุยด้วยได้(เกือบ)ทุกเรื่อง wwwwww

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : Journalist เขียนบทความลงนิตยสารไหนสักนิตยสารหนึ่ง ออกเดินทางไปทุกทวีปเพื่อสำรวจและหาข่าวทำบทความลงนิตยสารกับ 3 สหาย ริงกุมะ ซึนแบร์ รันคุรุส~

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกม อ่านการ์ตูน ไลท์โนเวล นอนกลางวัน เพ้อฝัน แต่งฟิึค เล่น PO ฯลฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :

Pokemon Corner/Online ไม่ก็ Fiction ส่วนใหญ่เข้า Corner เพราะไปตอบคำถามเพื่อช่วยงานบอร์ด (แถมมีสิทธิได้ตังค์ w)

ส่วน Online ก็อยู่แถวส่วนแสดงความคิดเห็น/บ่นซะเป็นส่วนใหญ่ ได้ความรู้จาก(คนแก่)ผู้มากประสบการณ์แถวนั้นเยอะดี w

หมวดฟิคชั่นก็... เข้าไปอ่านนิยายฆ่าเวลา/ติชมล่ะมั้ง แต่มีฟิคอ่านฆ่าเวลาเยอะดีจริงๆ เวลาเบื่อๆ ก็มาอ่านแก้เซ็งได้ w

ที่ปล่อยร้างไว้ก็ Drawing... ก็... ก็... ก็คนมันไม่รู้จะอัพงานอะไรให้ดู... *โดนตบ*

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

- เป็นคนที่มองโลกโปเกม่อนในแง่จริงจังและจินตนาการได้นะคะ w แต่แง่จริงจังโอมจะบ่นเยอะหน่อย ฮะๆ

- หมวด PO เกลียดสตอล ฮัซซัม คิโนกัส เกียราดอสขู่ ซาซันดร้าชอยส์ แฮ็กซ์เซอร์ทั้งสอง (จิราชิกับโทเงคิส) และอื่นๆ อีกมากมายค่ะ บ่นได้ไม่หมด w

- อนิเมที่ชอบ? Black★Rock Shooter ล่ะมั้ง ถึงเนื้อเรื่องจะย่ำแย่ แต่ชอบภาพงาน...

- เอาเป็นว่าแนะนำเพิ่มเติมทีคงแนะนำักันยาวเลย...

- คุยกับโอมได้เกือบทุกเรื่องนะั ไม่กัดคนอยู่แล้ว (แต่กัดตอบ) *ผลั๊วะ*

#1 Rankurusu

#2 Ursaring & Tsunbeaa

#3 Porygon Family รักนะั หลายเหลี่ยมแฟมิลี่*~

#4 ลิสต์ยาวมาก ขอไม่กล่าวถึง ณ ที่นี้

---

จบการแนะนำตัวแต่เพียงเท่านี้ อะเระ *

Username : trainer perth

ที่มาของ Username : เติม trainer หน้าชื่อเล่นครับ

ชื่อเล่น : อ่านสองบรรทัดแรกก็น่าจะรู้(Perth)

วันเดือนปีเกิด : 17/10/2537(คนแก่มานั่งเล่นโปเกมอน = =*)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ผมไม่ค่อยมีเพื่อนเล่น,คุยโปเกมอนเลยหา web อ่านแล้วเจอ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีน้องๆ,เพื่อนๆ,พี่ๆที่รักโปเกมอนเหมือนผม

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเพื่อนกับโปเกมอนทุกตัว

งานอดิเรก : ทำงานวิจัยโปเกมอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดครับเพราะผมคุยโปเกมอนได้ทุกเรื่อง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ใครก็ได้แอดผมใน MSN ที ผมอยากมีเพื่อน :pika06:

Username : 京介山下

ที่มาของ Username : ชื่อในตัวละครในฟิค

ชื่อเล่น : หนุ่ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 09 / 02 / 1990

อายุ (โกหกได้) : 20 (เปิดเผยค่ะ!)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีข้อมูล (ข่าว) โ)เกมอนมากกว่าบอร์ดอื่นๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบตรงที่มีความเป็นกันเอง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเลี้ยงโปเกมอนให้ครบทุกชนิดไปเลย

งานอดิเรก : แต่งนิยาย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Newspaper เพราะมีการอัพเกือบทุกวัน (ตามอ่านไม่ทันเลย)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อยากให้นินอายุ 15 ไปจนวัน...นั้น

Username : Lugia Servant แต่อย่าเรียกชื่อนี้เลยละกันนะฮะ - -" โดยปกติคนจะเรียกผมว่า "ลู" น่ะฮะ อาจจะต่อข้างหลังว่าอะไรก็ได้~

ตัวอย่าง : ลูคุง ลูซัง ลูจัง ลูลิป๊อบ

คำเตือน : จะเรียกอะไรผมก็ไม่ว่านะ... แต่อย่าเรียกผมว่าลูซึน!!! ><

ที่มาของ Username : ตอนแรกกะจะสมัครยูสเซอร์ Leona แต่ว่า... มันดูไม่เกี่ยวกะบอร์ดโปเกม่อนเลยนี่นา~ คิดไปคิดมา เอ๊ะ? ฉันก็ชอบลูเกียมากนี่นา งั้นเอาชื่อนี้แหละ~ ; w ;

ชื่อเล่น : ดานิส~ แต่ส่วนมากจะเรียกผมว่าลูกันเสียมากกว่า - -"

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : อะแฮ่ม...

วันศุกร์ที่ 13 มีนาคม พ.ศ 2541 เวลาประมาณ 8.08 นาฬิกา (ครบเซ็ท~)

อายุ (โกหกได้) : 12 ปี 7 เดือน 17 วัน โดยประมาณ (เอ็งจะเอามาทั้งยวงทำม้าย~)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

ฟิกของวาว่าซัง!! ตอนนั้นเข้ามาเสิร์จรูปอัลเซอุส แล้วก็มาเจอฟิกของวาว่าซังที่บอร์ดอินวิชั่นเข้า ก็กดเข้ามาดู... ลั้ลลา~ ลั้ลลา~ แล้วก็ติดใจอย่างแรง เกิดกิเลส(?)อยากจะมาคอมเม้นท์สุดขีด ก็เลยสมัครเข้ามา (แล้วก้เข้ามาป๊อบปูล่าในเชาท์บ็อกส์ - -")

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : พูดตามตรง ผมบอกไม่ได้เลยนะว่าผมชอบบอร์ดนี้ตรงไหน เพราะมันเยอะไปหมดเลย~

ทั้งสต๊าฟที่เป็นมิตร(ถึงแม้มีคนนึงจะชอบกินและเด็กคนอื่นๆผมก็เหอะ - -") สมาชิกที่เฮฮา~ บอร์ดที่สวยงาม~ และอีกหล๊าย~ อย่าเงลยทีเดียว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะเลี้ยงดูสักตัวสองตัวที่ชอบเป็นพิเศษ~ โดยเฉพาะตัวที่เป็นสายพันธุ์แมว แต่คิดว่าคงไม่ให้ไปโปเกม่อนแบทเทิล อย่างมากก็คงแค่เก็บไว้ป้องกันตัวล่ะฮะ ; w ;~

งานอดิเรก :

นั่งวาดรูป วาดคอมมิกส์ นั่งสะสมเพลงดิสนีย์ (อีะ ลืมบอกไปว่าผมบ้าดิสนีย์สุดขีด) นั่งเฝ้าบอร์ด นั่งเฝ้าเชาท์ แคสเป็นสมาชิกในบาร์ กลิ้งไปกลิ้งมา(?) แกล้งท่านพี่ ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ...

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิกและวาดรูป!!! (เป็นพวกโซนล่างของบอร์ด - -")

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

ลูซังขอบอกไว้เลยนะฮะว่า สต๊าฟบอร์ดนี้ใจดีทุกคน~ (และมีอีกคนที่ใจดีเป็นพิเศษกับเด็กผู้ชายหน้าตาน่ารัก *ผัวะ*)

สำหรับเด็กใหม่ท่านไหนอยากจะมีส่วนร่วมในเชาท์บ็อกส์ละก็ เข้ามาร่วมวงได้เลยนะครับไม่ต้องอาย

หากเคอะเขินแบบ... เข้ามาพิมพ์ "......" หรือ "- -" หรืออะไรอย่างอื่นที่ให้คนหันมาสนใจ มีโอกาสสำเร็จได้น้อยมาก!!

เพราะฉะนั้น หากจะถาม!! จงถาม!! หากจะสนุก!! จงสนุก!! หากจะเป็นสมาชิกบอร์ดที่เป็นที่รู้จัก!!! จงอย่าขี้อายและจงกล้าแสดงออก!!!

และสุดท้าย...

ลูซังน่ารัก!!!!!!!!!

[me=แอนตี้เงือกน้อยไทย 1989]เผ่น~*[/me]

Username :Bulbasaur

ที่มาของ Username :โปเกม่อนที่ชอบที่สุด

ชื่อเล่น :โอม<<<<<<ไหงมันมีแล้วหว่า?

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :07/01/1998

อายุ (โกหกได้) :12

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :หลงไหลในโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :เป็นแหล่งรวมผู้ซึ้งหลงไหลในโปเกม่อน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากจะเลี้ยงฟูชิกิดาเนะ :bulba02:

งานอดิเรก :เล่นเกม,อ่านการ์ตูน,นอนกินบ้านกินเมือง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :จริงๆแล้วก็สนใจทุกๆหมวดเลย ถ้าให้เลือกก็...Freestyle Talk ละมั้ง?

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :อยากรู้อะไรอีกก็PMมาถามได้ครับ(แต่อาจจะไม่ตอบบ้างกรณี)

Username : Plusle&Minun

ที่มาของ Username : ชอบ(คลั่ง) Plusle Minun มากจนต้องทำเสื้อมาใส่ 2 ตัว

ชื่อเล่น : โต้ง ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23/04/27

อายุ (โกหกได้) : 26 อีกไม่นาน 27 ล่ะครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามมาจากการหา Pokemon ซับไทยครับ อยู่ตั้งแต่ Invi แต่ไมไ่ด้สมัคร

มาสมัครที่นี่แทนครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : แปลกไม่เหมือนที่อื่น

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : กอด Plusle Minun ทั้งวัน

งานอดิเรก : เล่นเกม ผีเฝ้าบอร์ท

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Free Style Pokemon Museum

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ก็น่าจะแก่ที่สุดในนี่

มั้งเล่นเกมไม่เก่ง นิสัยเงียบๆ บางทีจริงจังเกินไป ถ้าทำให้ใครหลายคนในนี่ไม่พอใจก็ขอโทษมา ณ ที่นี่ ด้วยครับ

Username : Bankz

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นนะแหละครับ

ชื่อเล่น : แบงค์ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 08/06/1994

อายุ (โกหกได้) : 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จะเอาบอร์ดนี้หรือบอร์ดเมื่อหลายปีก่อนอ่ะ บอร์ดนี้คือตามบอร์ดเก่าๆมา ส่วนบอร์ดเก่า คือจริงๆตั้งใจจะมาหาวิธีจับตัวอะไรแปลกๆประมาณนี้ แล้วเข้ามาเจอบอร์ดนี้พอดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ความเป็นกันเองของทุกคนในบอร์ด + เรื่องราวหลายๆเรื่องที่มาจากอดีต

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นคนดูเขาแข่งกันละมั๊ง

งานอดิเรก : เล่นเกมบนเฟซ ออนเอ็ม เล่นปังย่า ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle นี่แหละครับ เพราะไวสุด แป๊บๆก็มีคนตอบ + ตัวเองไม่ได้อ่านฟิค เลยรู้สึกว่าหมวดนี้เร็วสุดอ่านะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอบคุณที่ให้ผมเพิ่มอีก 1 โปเกดอลลาร์ครับ อ้อ ผมไม่ใช่เด็กใหม่นะ ถึงโพสจะดูน้อยก็เหอะ

Username : teejung

ที่มาของ Username : เพราะเป็นชื่อเล่น เติมจังเข้าไปเพราะคิดว่ามันสั้นเกิน

ชื่อเล่น : อาร์ตตี้ เรียกสั้นๆว่าตี้ก็ได้ค่ะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 เมษายน 2541

อายุ (โกหกได้) : 12(ในปีนี้)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะชอบโปเกมอนค่ะ มาส่องนานแล้วแต่ยังไม่ได้สมัครสักทีค่ะ แต่ก็สมัครจนได้ตอนอยู่บอร์ดอิน- -

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบเพราะแอดมินดูแลดี มีฟิคให้อ่าน มีที่โม้และระบาย(?)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นจตุรเทพ เพราะอยากเป็นเทรนเนอร์เก่ง และมีคนมาท้าสู้เรื่อยๆ(?)ค่ะ

งานอดิเรก : ดองแต่งฟิค เล่นPO เล่นโปเกมอน ฟังเพลง วาดรูป อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจหมวดฟิค,ฟรีสไตล์ เพราะชอบอ่านเลยคิดจะแต่ง อีกหมวดนึงคือหมวดวาดรูป เพราะเป็นคนชอบวาดรูปและมีความสุขที่ได้วาดรูปค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักชาวบอร์ดทั้งหลาย~*

มีอะไรมาคุยกับตี้ก็ได้นะคะ ไม่กัดหรอกค่ะ แต่อย่าทำให้โกรธแล้วกัน อิอิ

Username : Ebui

ที่มาของ Username : ตอนที่สมัครบอร์ดครั้งแรก ยังไม่มีนามแฝง พอดีชอบอีบุยก็เลยเอาอีบุยมาตั้งเป็นยูสเซอร์เนมซะ

ชื่อเล่น : ปุ๋ย ...หลังๆชักมีฉายาเยอะขึ้นเรื่อยๆ บุ่ยบุ๊ย กุลสตรีเบต้า กุลสตรีไทรอัล กุลสตรีติดบั๊ก ฯลฯ

เอาเป็นว่าจะเรียกอะไรก็ตามสะดวกละกัน (ฮา)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 31 มกราคม 2538

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี ...15 ปีจริงๆ ไม่ใช่ 15+5 เหมือนคนแถวๆนี้นะเออ~

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นว่าเป็นบอร์ดโปเกมอนที่มีข้อมูลเยอะดี มีคนพูดคุย , ถามตอบปัญหาเกี่ยวกับเกมโปเกมอนเยอะ ก็เลยสมัคร

แต่เหตุผลย่อยๆอีกข้อคือ เทรนเนอร์การ์ดสวย อยากได้บ้าง ด้วยแหละ =v="

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ช่วงแรกๆที่มาอยู่เราประัทับใจที่คนในบอร์ดนี้อบอุ่น คุยง่าย แล้วก็เป็นกันเอง ก็เลยอยู่มาเรื่อยๆจนปัจจุบันค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเพื่อนกับโปเกมอน!! อยากตามหาไรโควด้วย  :psyduck08:

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกม อ่านการ์ตูน ไปงานคอสเพลย์ (...)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ไม่มีอันดับ 1 แฮะ แต่ส่วนมากจะดูหมวด Pokemon Corner / Freestyle และ Drawing ค่ะ

- คนชอบเข้าใจผิดว่าเรากำลังเรียนมหาลัย และพร้อมใจกันเรียกเราว่า "พี่"

- โปเกมอนที่ชอบมากๆ คือ ไรโคว

- ส่วนเทรนเนอร์ที่ชอบมากๆก็ ไดโกะ N เชเรน และรูบี้

ใครๆก็ว่าอีบุยโหด ...จะบอกว่ามันไม่จริ๊ง~ ไม่จริง  :psyduck07:

เอาเป็นว่า ถ้าใครมีปัญหาหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับบอร์ด เทรนเนอร์การ์ด การวาดรูป หรือกระทั่งการเรียน ก็มาปรึกษาได้เสมอเน้อ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^

ชาวบ้านชิงแนะนำตัวไปเยอะละ... คราวเรามั่งล่ะ

แต่น แต๊น~~~ :psyduck02:

[me=ตากล้องจอมอู้]โดนถีบ[/me]

--------------------------

Username : ketcheykung

ที่มาของ Username : น้องตั้งให้ครับ รากศัพท์มาจากคำว่า Ketchup (ซอสมะเขือเทศ) ผนวกรวมกับ Kitchen (ห้องครัว)

ชื่อเล่น : นก, เครทชี่, เฮียเป็ด อนุโลมให้เรียกได้ตามใจท่าน ใส่สรรพนามให้ถูกต้องด้วยนะเออ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 สิงหาคม 2532 (23/08/1989)

อายุ (โกหกได้) : 21 นิดๆ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ไม่รู้วววววว โดนลากมา... ไปๆ มาๆ ก็เป็นแอดมิน และก็กลายเป็นแฟนกะแอดมินอีกคน

[me=ตากล้องจอมอู้]โดนตบ[/me]

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกส่วนแหละ...

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเพาะพันธุ์โกดั๊ก :psyduck02:

งานอดิเรก : นั่งเล่นคอม ดูทีวี เกรียนในเกมไปวันๆ = ="

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สิงสถิตย์อยู่ Freestyle Talk เป็นกิจวัตร เพราะ...

เกมก็เลิกไปตั้งแต่เจน 4 PO ก็สู้ชาวบ้านไม่ได้ แอนิเมก็ไม่มีเวลาดูแล้ว ฟิกกี่เรื่องๆ ก็ดอง วาดภาพก็ห่วย... แล้วจะไปให้ไปอยู่ตรงไหนอ่ะ?

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ทักทายได้ แต่อย่าลามปามครับ ไม่กัดหรอกฮะ = ="

Username : Bluewind

ที่มาของ Username : แปลว่าลมสีฟ้า แต่ไม่มีความหมายอะไรลึกซึ้งเป็นพิเศษครับ เพราะสมัยนู้นตั้งไปเพื่อความเท่ตามประสาเด็กวัยกำลังเกรียน

ชื่อเล่น : บลูวิน / บลูวินด์ / บลู / วิน ชื่อเล่นจริงช่างมันเถอะ เรียกอะไรก็ได้แต่ห้ามเรียกลุง ปู่ ตา ทวด ไม่งั้นกดแบนทิ้ง - -+

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 6 สิงหา

อายุ (โกหกได้) : 19

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครเข้าตั้งแต่สมัยบอร์ด bbznet เลยครับ ทีแรกตั้งใจว่าจะเข้ามาถามเรื่องเกมโปเกมอน ถามบ่อยๆเข้ากลายเป็นติดใจสังคมของที่นี่เฉย~ แต่ถ้าถามถึงความรู้สึกในตอนนี้ละก็หลายอย่างอยู่นะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอน / ความเป็นกันเองของทุกๆคนในบอร์ด / มีตติ้ง(หนุกดี เหอะๆ) / ข้าวหน้าเป็ด แต่ความรู้สึกจริงๆมันลึกซื้งกว่าที่ผมเขียนอยู่นี้มากครับ ผมเองก็อธิบายไม่เก่งอะนะ =_=

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากกินโปเกมอน...เฮ้ยไม่ใช่ อยากเดินทางไปกับพวกโปเกมอนที่ชอบ และที่สำคัญ อยากกอดลาทิอัสสุดที่ร้ากกกกกกก >w<

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นเกม วาดรูป แต่งฟิค อ่านการ์ตูน (อนาคตอาจจะมีเล่น PO ตามมาด้วย)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพื่อคอยติดตามข่าวสารของบอร์ด เข้าแทบทุกครั้งเพื่อดูว่ามีอะไรใหม่ๆ แต่หมวดอื่นๆอย่าง Fiction / Drawing ผมก็เข้าบ่อยไม่แพ้กันเลยนะ

- หนึ่งในสมาชิกรุ่นเก่าของบอร์ด PKbasic

- โปเกมอนสุดรัก = ลาทิอัสเนื่องจากความซิสค่อนของตัวเอง

- เทรนเนอร์สุดโมเอะ = เยลโลว์~

- มักเข้าใจผิดเรียกคนที่เด็กกว่าว่าพี่อยู่เนืองๆ OTL

เอาเป็นว่ายินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ ที่นี่บ้านพีเคเบสิกยินดีต้อนรับทุกคนครับ ขอแค่ไม่มาเกรียน ไม่ลามปามก็พอแล้วครับ ทักทายในกระทู้นี้แล้วก็มาคุยกันที่ Shoutbox ได้นะครับ เราชาวบอร์ดใจดีกันทุกคนครับ(ยกเว้นเวลาลงทัณฑ์เกรียนในบอร์ด) ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ~ :pika01:

Username : mindlody

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นตัวเอง (Mind) + melody

ชื่อเล่น : มายด์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 มิถุนายน 2532

อายุ (โกหกได้) : 21 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกคือจะมาหาข้อมูลเอาไปใช้เล่นเกมเฉยๆ แต่เห็นว่าสังคมบอร์ดนี้ท่าทางน่าอยู่และบรรยากาศดีไม่เหมือนที่อื่น เลยอยากลองสมัครดู

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : บอกไม่ถูก แต่อยู่แล้วเพลินดี ไปๆมาๆก็เข้ามาแทบทุกวันละเดี๋ยวนี้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นยิมลีดเดอร์ เป็นคนไม่ชอบไปท้าใครสู้ รอเค้ามาท้าดีกว่า

งานอดิเรก : เช็คข่าวเกม , เล่นเกม , ดู Anime , อ่าน Manga

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เข้าไปหาข้อมูล กับตอบคำถามต่างๆที่ตอบได้ แต่ก็เปิดดูหมวดอื่นอยู่ตลอดๆล่ะครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

1. จริงๆเป็นสมาชิกบอร์ดเก่าด้วย แต่ได้สมัครไม่นานก็เข้าช่วงสอบ หลังสอบเสร็จก็ไปซัมเมอร์ที่ญี่ปุ่นเลยแทบไม่ได้เข้าไปเลย

2. เป็นคนเข้าหาคนไม่ค่อยเก่ง และไม่ค่อยชินกับสังคมเว็บบอร์ด เลยไม่เคยเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดใดๆอย่างจริงจังมาก่อน ที่นี่เป็นที่แรก ขอฝากตัวด้วยครับ

3. เกลียดเกรียนอย่างแรงกล้า ปกติจะพยายามสุภาพ แต่ถ้าโดนเกรียนใส่จะเปลี่ยนไปทันที

แถม. รู้สึกว่านินมีแรงกดดันแปลกๆ ไม่ทราบว่ามี Ability Pressure หรือไม่?

Username : Satoshi

ที่มาของ Username : เทรนเนอร์ผู้ไม่โตซะที,พร่ำเพ้อว่าจะเป็นโปเกมอนมาสเตอร์ แต่จับโปเกมอนไม่ถึง 100 ตัว

,ฝีมือโปเกมอนแบทเทิลมนขึ้นๆลงๆ!?,เขาคือ ตัวเอกของอนิเมะโปเกมอน ซาโตชิ แห่งเมืองมาซาระ

ชื่อเล่น : กีตาร์ ส่วนใหญ่คนอื่นเรียกว่าต้าร์คุง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 ตุลาคม 1996 ที่เพิ่งผ่านมาซักสัปดาห์ก่อนนี่เอง~ HBD To ตรู HBD To ตรู~ *ผัวะ*

อายุ (โกหกได้)(<<แต่ผมไม่โกหกอ่ะ) : 14 ปีครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามจากบอร์ดอินวิมาครับ แต่สาเหตุที่เล่นบอร์ดนี้แต่แรก คือมาหาข้อมูลเกี่ยวกับเกมโปเกมอนครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ผู้คนครับ ทุกคนที่นี่ผมนับเป็นทั้งเพื่อนแล้วก็ครอบครัวของผม แต่เวลาเจอพวกแหกกฏละก็ลืมที่พูดมาให้หมดซะ =w="

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นโปเกมอนเทรนเนอร์ที่ครองสมุดภาพ ออกจับโปเกมอนให้ครบ

แล้วก็ค่อยเลือกอีกทีว่าจะเป็นนักวิจัยหรือออกเดินทางไปเรี่อยๆดี

งานอดิเรก : ทำอะไรที่โอตาคุเขาทำ,เล่นกีตาร์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนหมวดเกมครับ เพราะติดตามเรื่องของเกมแบล็คไวท์แค่ที่นี่ที่เดียว พี่บี้แค่ใช้เป็นเครื่องรวมภาพ

ถ้าท่านรักในโปเกมอน จงเข้ามา

ถ้าท่านหลงใหลในโปเกมอน จงเข้ามา

ถึงท่านจะไม่ได้ชอบโปเกมอน ก็จงเข้ามา

เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดนี้ไงล่ะ

กีตาร์ : ยัดเยียดไปรึเปล่าหว่า?

[me=サカモト_サトシ]โดนเตะ[/me]

นี่เมลผม : Yamamoto_Satoshi (@) hotmail.com

มีอะไรจะพูดด้วยก็ไปแหกใส่ผมในเชาท์บ็อกซ์,PM หรือเมลได้

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เปิดคอมบ่อย ถ้ามีธุระจริงๆโทรเรียกผมได้ แต่ไปขอเบอร์กับพี่นินเอานะ

ทักมาได้ ไม่กัด ยกเว้นว่าจะกัดผมก่อน *ยิ้ม*

Username : light_breeze

ที่มาของ Username : มาจากคำยากๆว่า Zephyr มันแปลตรงๆว่า Gentle Light Breeze เลยเอามาใช้ ความหมายเข้าใจง่าย

ชื่อเล่น : เจ็ท

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/7/1137

อายุ (โกหกได้) : ลบกันเอง ขี้เกียจนับ 555

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เผยแผ่อารยธรรมโปเกมอนแบทเทิ่ล

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ฟลัดคำว่า "นินจาหล่อ" ได้โดยไม่ผิดกฏบอร์ดคับ สาวแว่นเยอะดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับแล้วเอาไปสู้กับเด็กๆnoobๆ และรีดไถซาโตชิทุกวัน

งานอดิเรก : ทำงาน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ออนไลน์ เพราะว่า ดูแลอยู่

และมีสาวแว่นน่ารักสิงอยู่ด้วย อิอิ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ฝากตัวด้วยนะคับ ผมอาจจะแก่กว่าพ่อของคนบางคนในบอร์ดนี้ก็ได้!?

Username : park -_-

ที่มาของ Username : ชื่อผมเองแหละคร้าบ~

ชื่อเล่น : park

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 21/2/1996

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนน่ะคร้าบ~(โดยเฉพาะเกม)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นกันเองดีน่ะคร้าบ~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : trainer

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดดีหมดแหละคร้าบ~

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมคิดว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่ดีที่สุดสำหรับคนรักpokemonน่ะคร้าบ~(ผมก็ชอบแต่ส่วนมากชอบเกมน่ะคร้าบ)

ขีดเส้นคั่นนิด จะบวกให้คนบนรีพลายนี้แล้วนะเออ

นินไม่ได้มีอบิลิตี้ Pressure หรอกครับ นินหล่อครับ

Username : นายmax

ที่มาของ Username : ก็ชื่อmaxนี่แหละครับ เลยใช้ไปตามนั้นเลย เล่นง่าย!! 5555

ชื่อเล่น : max !!!!

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 1/10/2535

อายุ (โกหกได้) : 18 แล้ววว  ไม่จริงน่าาา

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะอยากรู้ข่าวสารโปเกม่อนครับ เลยหาจากgoogle ก็มาเจอบอร์ดนี้ล่ะ!

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ข้อมูลต่างๆแน่น!! และมีอะไรให้เล่นเยอะแยะ รู้จักpoก็เพราะบอร์ดนี่ล่ะXD

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อาศัยอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข ออกเดินทางไปเรื่อย.. .

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นเกม วาดรูป ฟังเพลง เล่นดนตรี !!

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :  newspaper กะ museum ครับ เพราะได้รู้ข่าวสาร และข้อมูลโปเกม่อน

ต่างๆมากมายย และชอบแว้บไปดูกระทู้โดจินแปลไทยด้วยครับ!!

ผมรักโปเกม่อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆครับ

เพราะโปเกม่อนเป็นเหมือนส่วนหนึ่งในชีวิตของผมไปแล้วว  เพราะจำได้ว่าเล่นภาคyellowครั้งแรกก็ตั้งแต่ตอนป.1นู้น และจนป่านนี้ก็ยังเล่นอยู่เลย

และผมก็ดีใจมากๆ ที่มีคนรักโปเกม่อนมากขนาดนี้เช่นกันครับ XD

ปล. เอ่อ ... .Catfish Ohm  ความจริงเราก็อยู่โรงเรียนเดียวกับเธอล่ะ เคยเห็นอยู่ใบบอร์ด บด. ด้วยอ่ะ  (แต่ก็ไม่เคยเจอตัวจริงอ่ะนะ เอ๊ะ หรือเคย?) - -"

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.