Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username

- pachi_hikari

ที่มาของ Username

- มาจากโปเกมอนที่ชื่อว่า pachirisu กับ เทรนเนอร์ในอนิเมที่ชื่อว่า hikari เอามารวมกัน แต่เนื่องด้วยเห็นว่า pachirisu ยาวไปเลยตัดให้เหลือแค่ pachi แล้วก็เส้นใต้ต่อด้วย hikari กลายเป็น pachi_hikari

ชื่อเล่น

- ก้อย (ห้ามเรียกว่า "ป้า")

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้)

- วันเสาร์ 22 กันยายน 2533 (22/09/1990)

อายุ (โกหกได้)

- 20 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้

- ตอนนั้นกำลังตันกับเกมโปเกมอนภาคโกลด์เลยเข้ามาหาข้อมูล และเห็นว่ามีข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนอยู่มากมายเลยเข้ามาสมัคร

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน

- ชอบหลายอย่าง สมาชิกในบอร์ดต่างมีความเป็นกันเอง คุยแล้วรู้สึกสนุก ปล่อยความรั่วได้อย่างเต็มที่ 555+

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร

- อยากเป็นเพื่อนกับโปเกมอน

งานอดิเรก

- นอน อ่านการ์ตูน หารูปโปเกมอน แปลโดจิน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร

- Pokemon Museum เพราะตั้งกระทู้ในหมวดนี้เยอะสุด

- Fiction เพราะมีฟิคมากมายหลายแนวให้อ่าน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์)

- รู้จักโปเกมอนมานานแล้ว (ตั้งแต่ตอนป.5 มั้ง) แต่ตอนนั้นยังไม่ถึงกับบ้า มาบ้าสุดก็ตอนม.3 เนี่ยแหละ และก็ยังบ้ามาจนถึงทุกวันนี้

- อยู่ที่นี่มากี่ปีแล้วน้า จำบ่ได้ (อ้าว - -) เคยสมัครตั้งแต่บอร์ดส้มแล้ว แต่ตอนนั้นไม่ว่างเข้าเท่าไหร่เลยไม่ได้คุยกับคนในบอร์ด มาบอร์ดอินวิชั่นก็มีเวลามากขึ้นเลยเริ่มมาคุย แต่ก็คุยแค่เฉพาะคนที่มาเม้นท์ฟิคตัวเอง ในชมรมโปเกสุเปะและโปเกมอนอมิเม จากนั้นก็เริ่มตั้งกระทู้ในหมวดฟรีสไตล์ ตั้งปุ๊บก็โดนนินมาม่อมาปั๊บ (รึเปล่าไม่แน่ใจ) จากนั้นเลยเริ่มกล้าคุยกับคนในบอร์ดมากขึ้น จะพูดไงดีน้า คือถ้านินไม่มาม่อเราคงยังคุยแค่เฉพาะในหมวดฟิคกับมิวเซียมล่ะมั้ง 555+

- จะบอกอะไรอีกดีหว่า อืม...นึกออกแล้ว!

- "เหล่าสมาชิกในบอร์ดทั้งหลายเอย จงมาชาบูๆข้า ในฐานะที่ข้าเป็นเจ้าแม่ซะดีๆ"

- จากนั้นก็โดนแบนไม่ให้เป็นเจ้าแม่ เพiาะเจ้าแม่ในบอร์ดมีได้แค่คนเดียวนั่นคือ... (ไปหาเอาเอง แง้วๆ)

- หมดแล้วมั้งเรื่องที่จะพูด (ไร้สาระเกือบทั้งนั้น - -") ถ้างั้นก็แว่บไปล่ะ ฟิ้ว~

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

ปล. เอ่อ ... .Catfish Ohm  ความจริงเราก็อยู่โรงเรียนเดียวกับเธอล่ะ เคยเห็นอยู่ใบบอร์ด บด. ด้วยอ่ะ  (แต่ก็ไม่เคยเจอตัวจริงอ่ะนะ เอ๊ะ หรือเคย?) - -"

ค... ใครน่ะ...

[me=Catfish Ohm]ทำสีหน้าเหวอ[/me]

Username : afinemess7

ที่มาของ Username : A Fine Mess เป็นชื่ออัลบั้มของนักร้องที่ป้าโปรดปรานที่สุด (Kate Voegele ลองไปหามาฟังกันนะเคอะ) ส่วน 7 เป็นเลขโปรดที่สุด

ชื่อเล่น : เอาชื่อไหนดี แบงค์ แฮร์รี่ จิ๋ว คริส เลือกเอาสักชื่อ แต่ในบอร์ดเรียกกันว่าป้านะเคอะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : วันที่ 99 ของปีหากเดือนกุมภามี 28 วัน พ.ศ.2532

อายุ (โกหกได้) : 18 มั้งจ๊ะ ลบเลขเอาตามสะดวกโยธา

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สืบสานประเพณีความเป็นตัวละครลับจากบอร์ดเก่า (แต่ดันมีคนกดสูตรเรียกติดเมื่อประมาณสามเดือนที่แล้ว  :pika08:)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เด็กๆบอกว่าป้าหล่อ  :pika10: มีอะไรหลากหลายอย่างให้ทำแก้เครียดดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะกอดน้องชิรามี่ จั๊กจี๊ชิราชิโน่ ขัดเพชรก้อนโตๆของสตาร์มี่ อาบน้ำในอ่างจากุชชี่ให้ชิโคริต้า

งานอดิเรก : เล่นเกม ฟังเพลง ร้องเพลง แต่งเพลง วาดรูป แต่งนิยาย บลาๆๆๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคสิเคอะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ป้าหล่อ!!!(กว่านิน)  :pika10: สเตตัสเน้น ถีกและรวดเร็ว เข้าร่วมการประกวดได้ด้วยหน้าตาและความสามารถ  :pika10:

ปล.ที่เห็นในบอร์ดมันคือภาพมายา ชีวิตจริงป้าไม่ได้สติแตกหรืเป็นแบในบอร์ดนะเออ

ขีดเส้นคั่นนิด จะบวกให้คนบนรีพลายนี้แล้วนะเออ

นินไม่ได้มีอบิลิตี้ Pressure หรอกครับ นินหล่อครับ

นินมีอบิลิตี้ Over-Confidence ต่างหาก  :pika10:

ค... ใครน่ะ...

[me=Catfish Ohm]ทำสีหน้าเหวอ[/me]

เหอ เหอ นั่นซิ ใครกันนะ ??  

:psyduck12:

Username : Pomkung

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นเติมคุงให้มันดูขิกขุอาโนเนะ /me โดนกระทืบ

ชื่อเล่น : ปอม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 12/8/1996

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครเพราะเจอชมรมโปเกสุเปะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกส่วน - -

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับโปเกมอน

งานอดิเรก : เกรียน อ่านการ์ตูน ดูหนัง ดูเมะ เล่น PO ฯลฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดสต๊าฟ 555555

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอ 2 โปเกดอล  :pika01:

Username : Razept

ที่มาของ Username : 7

ชื่อเล่น : อิส

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26/9

อายุ (โกหกได้) : 1X

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน แน่นอนอยู่แล้ว เข้ามาสูบทริกเล่น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข่าวโปเกมอนให้ติดตามฮะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ครองโลก!!!  :pika10:

งานอดิเรก : วาดรูปฮะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Newspaper ติดตามข่าวฮะ แต่เป็นผีบอร์ดเล็กน้อย ถ้าหมวดฟิคเคยติดตามแต่เม้นไม่ไหว

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :  ระบบใหม่แจ่มดีฮะ ไว้จะทำลายเซนต์โปเกมอนเทรนเนอร์มาใช้ด้วยคน  :pika01:

Username : Kuroro-kun ชื่อแสดง : 歩夢

ที่มาของ Username :

Kuroro-kun - ชอบสีดำ + ตอนนั้นชอบดูเคโรโระ แล้วชอบคุรูรุ กับโดโรโระ เลยเอาชื่อ2ตัวนั้นมายำกันซะเป็นคุโรโระ ที่เป็นสีดำซะ จบ - -

歩夢 : อันนี้ เกิดมาจากโฮสที่ญี่ปุ่น เขาตั้งชื่อให้ผมแบบนั้น อ่านว่า"โปมุ" (มันก็คือชื่อผมภาษาญี่ปุ่นนะแล =w=") โดยเอาตัวคันจิ"เดิน"(歩) กับ"ความฝัน"(夢) มาต่อกัน อ่านว่าโปมุซะงั้น - -  เลขเอาไปแถตามใจชอบด้วยตัวเองว่า "DreamWalker" นักเดินทางสู่ความฝันซะงั้น (ฮา)

ชื่อเล่น : ป้อม หรือจะเรียกว่าคุโร่ก็ได้ ไม่ว่ากัน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11/02/2537 (กระป๋มยังเด็กน้าาาาาา)

อายุ (โกหกได้) : หนึ่งพันหกร้อยล้าน หักลบด้วยหนึ่งพันห้าร้อยแปดสิบสี่ล้าน

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : กระทู้ที่ผมปรากฏตัวครั้งแรก (และโชว์เกรียนครั้งแรก) ณ พีเคเบสิก(สมัยบอร์ดส้ม)

ตามกระทู้นั้นแหละ ตอนนั้นจะมาถามเรื่องข้อมูลโปเกม่อนภาคดันเจี้ยนเร้ด ได้ข่าวว่ากระทู้แรกผมนั้น โดนรุมด่าเละเลย =w=" (ไหนจะภาษาวิบัติ ไหนจะโพสรูปไม่จำเป็น ไหนจะนิสัยเกรียนๆ บลาๆๆๆ) เข้าไปอ่านอีกทีนี่ รู้สึกฮาตัวเองจริงๆ "ตรูทำไปได้ยังไงวะ" - -"

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : แรกเริ่มเดิมที สมัยที่ผมยังเกรียนแตกไม่เลิก (ราวๆประถมยันม.ต้น - -) ตอนนั้นผมบ้าโปเกม่อนมากๆๆๆๆ บ้าขั้นเทพ จนขนาดการ์ตูน ยังต้องอ่านโปเกม่อนอยู่เรื่องเดียวเท่านั้น (แล้วเพิ่งมาอ่านเรื่องอื่นๆเอาตอนหลัง -*-) แล้วก็ชอบเล่นเกมโปเกม่อนมากๆด้วย พอมาเจอบอร์ดนี้ จากที่รุ่นพี่ร.ร.ผมแนะนำมา(Icemegaexe ยังมีใครจำได้บ้างหว่า? สมัยบอร์ดส้มอะนะ) ก็เลยเข้ามาสมัคร ตอนแรกผมสมัครไม่เป็น ก็เลยทำได้แค่แอบดูบอร์ดทุกๆวัน พอรู้วิธีสมัครบอร์ดนี้ได้ จำได้ว่าตอนนั้นผมเกรียนไม่พอ โง่ด้วย โง่จนไม่รู้จักนำว่า"Activate ID" (จะเรียกว่าโง่ดีไหมนะ เพราะสารภาพว่าตอนนั้น เป็นการเล่นเน็ท และการเล่นบอร์ดครั้งแรกในชีวิตผมเลย - -") เลยต้องส่งจดหมายขอให้พี่โก้ อดีตเว็บมาสเตอร์เรา activated IDให้ - -"

หลังจากเข้ามาอยู่ได้สักพัก ก็เริ่มติดใจ เพราะว่า เหมือนได้อยู่ในสังคมคนชอบโปเกม่อนด้วยกัน ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนนั้น ผมอยู่กับร.ร. แต่ไม่มีเพื่อนคุยเรื่องโปเกม่อน (เพราะนิสัยเกรียนแตกสินะ - -") ก็เลยเข้ามาโฟ่เรื่องโปเกม่อนในบอร์ดนี้แทน โม้บ้าง อะไรบ้าง (แบบว่าตอนนั้นชอบ และดีใจมากๆ ที่ยังมีเพื่อนกลุ่มนึง ชอบโปเกม่อนด้วยกัน ทั้งๆที่ผมนึกว่า โปเกม่อนจะกลายเป็นเกมสำหรับเด็กเล็กเด็กประถมไปซะแล้ว -w-") นานวันเข้า อะไรหลายๆอย่างเปลี่ยนไป ตอนแรกๆก็โดนสตาฟตักเตือนออกจะบ่อย แต่ผมก็ยังอุตส่าห์ด้านจัด เกรียนกลับใส่อีก - -" ก็ไม่รู้่สินะ พออยู่บอร์ดนั้นมาจะครบปีนึง ผมก็ได้มีโอกาสไปเล่นบอร์ดอื่นๆบ้าง ได้เข้าสังคมอื่นๆบ้าง ก็เลยโดนสังคมบอร์ดอื่นๆ ที่หนักกว่านี้ จัดของหนักให้ - -" เรียกได้ว่า ได้รับบทเรียนมานับไม่ถ้วน จนเกรียนหายแตก และกลับมาเป็นปกติมาได้ เมื่อไีม่กี่ปีนี่แหละน่อ =w=" (THX to everyoneเน่อที่ทำให้ผมกลายเป็น"ผม"มาจนถึงทุกวันนี้ได้) นับไปนับมา ผมอยู่บอร์ดนี้ได้4ปีแล้วววว~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นเพื่อนกับโปเกม่อนอะ =w= เรื่องแบทเทิลเป็นรองลงมา อยากออกเดินทางผจญภัยไปในที่ต่างๆกับโปเกม่อน อยากเป็นเพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ (การ์ตูน นิยาย หนังสือประวัติศาสตร์ บลาๆๆ) นอน ดูอนิเม เล่นเกม(หลังๆไม่ค่อยละ) หาคลิปตลกในยูทูป คอสเพลย์ และรั่วเป็นกิจวัตร(?)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดNewspaper ,Museum กับ Freestyle Talkนะ

Newspaper : เอาไว้ติดตามข่าวสารโปเกม่อน - - อย่างเช่นว่าโปเกม่อนภาคใหม่ มาเมื่อใด เป็นต้น

Museum : เอาไว้คุยเล่นเรื่องโปเกม่อน (อย่างโปเกสุเปะ เป็นต้น)

Freestyle Talk : อันนี้เอาไว้คุยเล่น คุยนอกเรื่อง ไร้สาระ โม้ ระบาย รั่ว บลาๆๆๆๆ สมชื่อเลยว่า "ฟรีสไตล์ ทอล์ก" เลยเป็นอะไรที่แบบว่าคุยได้อิสระดี ไม่จำเป็นต้องเป็นเื่องโปเกม่อน -3-

มาEDITเพิ่มซักนิด ตกไปข้อนึง = =

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ยาราไนก๊า?

[me=歩夢]โดนจับลากเข้าห้องน้ำชายในทันใด[/me]

อยู่บอร์ดนี้มาก็4ปีกับอีก6วันแล้ว อย่างที่บอกข้างต้น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ =w="

Dozouyoroshiku Onegaishimasu~~~

ฝากอะไรซักนิด =w=

ช่องทางติดต่อผมเน่อ

MSN : pompasin[at]hotmail.com

Facebook

Exteen

Multiply หลังๆไม่ค่อยได้เล่นแล้วละ =w="

Twitter ปล่อยดองยาว สมัครไปงั้นแหละ - -"

อย่าถามหาhi5 จริงๆมีอะแหละ แต่กดปิดบัญชีไปแล้ว ขี้เกียจเปิดใหม่

ทุกเส้นทาง ถ้าแอดมาหาแล้ว อย่าลืมบอกด้วยเน่อว่าเป็นใครมาจากไหน -w-"

Username :Stand Alone

ที่มาของ Username : ไปเจอมาจาก H2Y รู้สึกชอบ

ชื่อเล่น :วี

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 02/05/2541

อายุ (โกหกได้) : 12

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบทุกตรง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากอยู่บ้านนั่งเล่นบอร์ดนี้

งานอดิเรก : เข้าบอร์ด อ่านหนังสือ เล่น PO

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบสี่หมวดที่ขึ้นต้อนด้วย Pokemon

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :พี่นินหล่อ

Username : ein, Display Name Jack (ชอบ Nightmare before Christmas มากที่เป็นหนังนะ)

ที่มาของ Username : พระเอก Riviera (GBA และ PSP หาเล่นกันได้นะ)

ชื่อเล่น : ยั่ง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 05/08/XXXXBC

อายุ (โกหกได้) : 65 ล้านปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ถ้าบุคคลทั่วไปตอบได้ก็คงไม่ได้สมัคร

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คนมีความรู้เกี่ยวกับโปเกม่อนเยอะๆ เพียบ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอาหินปาใส่ปิกาจูจะโดน x2 ดาเมจอะเปล่า

งานอดิเรก : เล่นเกมส์ เล่นเน็ต

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะมีเทคนิคเกมเพียบ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ความจริงรู้จักเว็บนี้มาจาก rockman.soi13.com น่ะ ชอบเล่นอีมูบนคอมมากๆตั้งแต่สมัย Amadu แล้ว (ปัจจุบันเล่นบนเครื่องจริงแล้วเน้อ แต่ตลับ*ตรู๊ด*) ผมเคยเข้าไปเล่นใน PO เหมือนกันเคยมีคนถามว่าเป็นใคร ก็ไม่ได้ตอบเพราะไม่ได้รู้จักใครเลย ผมใช้้ชื่อ ein นี่แหละ ใน PO น่ะ

Username : [usr]fluke1030 // [Dsply]ShadoWSneaK, NoName

ที่มาของ Username : ก็มาจากชื่อผม + รหัสประจำตัวสมัยเด็กๆนู่นแหละ จริงๆจะเปลี่ยนตั้งนานแล้ว แต่กันลืม เลยใส่ๆไป =w= /// ShadoWSneaK มาจากท่า Shadow Sneak ประเภทโกสต์ โจมตี 40 แม่นยำ 100 เอฟเฟคต์ ได้โจมตีก่อนเสมอ คือตอนนั้นเล่นภาค Platinum แล้วเห็นกิราติน่าันใช้อ่ะ ก็เห็นว่า เฮ้ย ชื่อมันเท่ดีว่ะ เลยจับมาเป็นดิสเพลย์เนมซะเลย =w= ส่วน NoName นี่ จะไม่ใช้ในบอร์ดนี้นะครับ ใช้แค่ในบอร์ดอื่นๆเท่านั้น ที่มา มาจากคีย์เบลดที่ได้ตอนชนะไอ้โม่งอ่ะ ชื่อมันเท่ดี =w= ใครพบเห็นก็ทักได้ตามสะดวกเน้อ~

ชื่อเล่น : ฟลุ๊ค / ฟลุ๊คกี้ / ฟลักกี้ฟลุ๊ค / ฟาลู๊ค / ม่อคุง / อีริค / ชากีร่า / บลาๆๆ ตามแต่จะเรียก (เรียกได้หมดเน้อ ไม่หวงชื่อ =w=")

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 29/05/19xx

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี 5 เดือน 1 วัน!! (เท่าพี่นินเลยครับ!!!!)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อื่ม... ก็ตอนนั้นงงกะ IV/EV อ่ะ เลยเสิร์ชกูเกิ้ล แล้วป๊ะกะหมวดห้องสมุดของที่นี่ เลยถือโอกาสสมัครซะเลย =w=b!!

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :บอกได้คำเดียวว่า... คนในบอร์ดครับ ^^ เป็นกันเองดีมาก~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากจะเป็นนักถ่ายรูปโปเกมอน ท่องเที่ยวไปในเขตต่างๆ ถ่ายรูปโปเกมอนในหลากหลายอิริยาบถให้เยอะๆอ่ะครับ =w=

งานอดิเรก :อ่านหนังสือ กิน เล่นเกมส์ นอน ฟังเพลง บลาๆๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :Corner/Newspaper/Online/Museum/Freestyle/Fiction/Drawing สรุป ไม่เจาะจงครับ ชอบทุกอย่างที่เป็นบอร์ดนี้!

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมไม่อยากจะพูดหรอกนะ แต่...

ผมอ่ะ หล่อกว่าพี่นินเยอะ!!!!

*ผั๊วะ*

ก็.. จะเจอผมได้ในเชาต์บ็อกซ์ตอนเย็นๆนะครับ มีปัญหาสงสัยอะไรเกี่ยวกะโปเกมอน (เน้นว่า ไม่ใช่ PO นะ อันนั้นไม่เมพพอ)ติดค้างตรงไหน ไปไม่ได้ยังไง ถามได้เสมอครับ ยินดีตอบ =w="

อ้อ อีกเรื่อง...

ผม FC ไฟนอล/KH นะครับ มีใครรักเกมส์ตระกูลนี้ เข้ามาคุยกันได้เน้อ~ ไม่กัดๆ ฉีดยาแล้ว =w=

อ้อ ลืมๆ...

ขอให้พี่นินอายุ 15 ตลอดไป(?)นะครับ!!!!

[me=>>OBJECTION!!!<<]เผ่นด้วยความเร็วแสง[/me]

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ป.ล. ไม่อยากปั๊มอ่ะ

นินมีอบิลิตี้ Over-Confidence ต่างหาก  :pika10:

ป้า.. ผมว่าพี่นินมีอบิลิตี้ Mummy มากกว่ามั้งครับ = ="

รู้สึกว่า หลังจากที่รู้จักกับพี่นินแล้ว ผมหน้าม่อขึ้นอ่ะ.......................................

Username : Display : Infinity-DEAD , อุด้งจังน่ารักที่สุด~...!! , กระต่ายจันทรา...

ที่มาของ Username : Display : อันแรกขอไม่อธิบายเพราะยาว+สิ้นคิดมาก... / อันที่ 2 ดูดิสเพลย์ผมแล้วคิดว่ามันน่ารักดีมั้ยล่ะ... / ทั้ง 2 ตัวในดิสเพลย์...

ชื่อเล่น : เอาจริงๆคือ ปุ๊บปั๊บ แต่ไม่ชอบให้ใครเรียกชื่อเล่น (ถ้าไม่สนิท)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 02/01/1996

อายุ (โกหกได้) : นับจากปีเกิดเอง... 555+

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อดีตสมาชิกบอร์ดเก่าที่กลับมาพร้อมความบ้ายกกำลัง 2... (อันหลังไม่ใช่ละ...= =")

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คุยกันได้สบายๆทุกรูปแบบตั้งแต่ แม็กนั่ม .357 ยัน เรือ Hood Class - Battle Cruiser (เวอร์ละ)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเลี้ยงร่างพัฒนาของอีวุยทุกร่าง... (โดยเฉพาะเอฟี่...)

งานอดิเรก : เล่นเกม(โทโฮ , Eroge) , เล่น PSP , อ่านหนังสือ , ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะมันคือโซนอิสระ...

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เอ่อ... เอาเป็นว่าหนูอุด้งเค้าน่ารักขนาดนี้... ให้เค้าไปซัก 1 โปเกดอลละกันนะ... (555+)

Username : Maverick

ที่มาของ Username : มาเวอริคเป็นชื่อนามเรียกขานของพระเอกหนังเครื่องบินรบสมัยยุค 80 เรื่อง TOPGUN ที่ทอมครูซเล่นครับ เป็นนักบิน F-14 แอบชอบเรื่องนี้นิดหน่อยเลยจับมาเป็นชื่อตัวเองและชื่อพระเอกฟิค

ชื่อเล่น : การ์ดครับผม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 6 กันยา ปี 2537

อายุ (โกหกได้) : 16 เฟ้ย!

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกมาหาบทสรุปโปเกม่อน กับสูตร ตอนนี้ก็อยู่แต่งฟิค + จิปะถะ ไปเรื่อย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นกันเองดีครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นผู้ปราบแก๊งร็อคเก็ตมั้ง 555+

งานอดิเรก : ดูอนิเมะ, สครีมสาวโมเอะ, หาข้อมูลสาวๆติดปีก(เครื่องบิน) o.,o

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction ครับ อยากแต่งฟิคเยอะๆ แต่ไม่ค่อยมีคนอ่านเท่าไหร่เลยท้อใจมากๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : กระผม มาเวอริค แกนน่อน *โดนต่อยข้อหาใช้ชื่อเท่เกินตัว* ขอรับคำสั่งจากท่าน ผบ.นินจาโอเวอร์เอ็กสตรีมหล่อเลิศประเสิรฐศรีมณีส่องแสงที่สุดในสามโลก อย่างเคร่งครัด ครับผม!!!

Username : cozesta

ที่มาของ Username :ไม่มีที่มาครับ

ชื่อเล่น :โอต

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :27/2/37

อายุ  :16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกมอน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนเยอะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ไล่จับโปเกมอน

งานอดิเรก :เล่นpsp

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :freetalk เพราะ คุยกันได้ทุกเรื่องแม้ไม่เกี่ยวกับโปเกมอน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :ไม่มีครับ

Username : [Acc's Name] - Akabane / [Dsply Name] - 蒼月 竜太 [負け犬] (คงไม่เปลี่ยนอีกยาว)

ที่มาของ Username :

- Akabane : มาจากไอ้หมอโรคจิตในGB อาคาบาเนะ คุโรโดะ (คันจิคนละตัวกันนะ ของผม赤羽、ของหมอนั่น赤屍)

- 蒼月 竜太 [負け犬] : อาโอสึกิ ริวตะ - เอามาจากชื่อOCตัวเอง อาคาบาเนะ ริวตะ + ใส่นามสกุล อาโอสึกิ ของโคยะเข้าไป(ฮา) ขี้เกียจรอเดโมฯออกแล้ว ใส่มันไปเลย 555+ ส่วนตัวในวงเล็บ มาเคะอินุ=หมาขี้แพ้ เอามาจากที่เล่นทีมหมาในNBS/PO GenIV แล้วไม่ค่อยชนะใครได้

ชื่อเล่น : บี ผึ้ง ผึ้งบ้า พึ่งที่ผึ้งไม่ได้ etc.

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : せんきゅうひゃくきゅうじゅういちろくがつにじゅうはちにち

อายุ (โกหกได้) : 19

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เจอจากอากุ๋ แล้วก็สมัครมากะหาข้อมูลเกี่ยวกับโปเกม่อน ไปๆมาๆตอนHGSSมากลายเป็นคนแจกข้อมูลไปซะงั้น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ..........................ไม่รู้ว่านึกไม่ออกหรือเยอะจนไม่รู้จะยกตรงไหนมาพูดก่อนดีกันแน่แฮะ...............

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็คงไม่ต่างกับตอนนี้เท่าไหร่ เพราะแค่หมาตัวเดียวยังเลี้ยงแทบไม่หวาดไม่ไหว นับประสาอะไรกับโปเกม่อน

งานอดิเรก : เล่นเกมเล่นเน็ต วาดรูป แปลโด นั่งทำตัวไร้สาระไปวันๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : จริงๆก็ล่องไปได้ทุกหมวดแหละนะ แต่ก็คงPokemon Corner(ตอบคำถามถ้ามีอารมณ์+ตอบได้) / Museum(ลง+อ่านโดฯแปล) กับFreestyle(โพสเรื่อยๆเอื้อยๆไปวันๆ)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่มีหัวข้อให้ก็ไม่รู้จะพูดอะไรแฮะ เอาเป็นว่า

- อย่าหวังจะลากฮิคิโคโมริตัวนี้ไปมีตได้ง่ายๆเชียว

- ช่วงนี้อาการวิกลจริตเวลาจะเข้าสังคมกำลังกำเริบ โปรดอย่าใส่ใจถ้าอยู่ๆหายหน้าหายตาไปพักนึง แต่คงไม่ไปแล้วไปลับหรอกมั้งนะ

- ปกติรักสัตว์นะ............................. แต่บางทีเจอน้องหมาบ้านตัวเองรังควาญมากๆแล้วก็พาลอยากหวดเข้าให้เหมือนกัน.....................

Username : SOSTimer

ที่มาของ Username : เกิดจากการนำเอาคำว่าSOSกับTimerมารวมกันครับ (เล่นง่ายๆแบบนี้เลยเรอะ)

ชื่อเล่น : เอก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24 เมษายน

อายุ (โกหกได้) : 16 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เอ่อ ก็มันอยากสมัครงะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอน หาฟิคโเกมอนอ่านได้เยอะดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเล่นกับโปเกมอนทุกตัวในโลก (สิ้นคิดรึป่าวเนี่ย)

งานอดิเรก : ดูอนิเมะ ฟังเพลง(เน้นว่าต้องโวคาลอยด์) อ่านการ์ตูน อัพบล็อก(แก้เซ็งฉ แต่งนิยาย(บ้าง)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum จ้า เพราะมีชมรมโปเกมอนสเปเชี่ยลอยู่ (แต่ก็ร้างเต็มที)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อ่า เอ่อ อืม อ่อ (จะอีกนานมั้ย) ไม่มีอะไรจะแนะนำแล้วอะ (แล้วจะพรรณนาทำเพื่อ??)

Username : Fumika

ที่มาของ Username : ชื่อของนางเอกเรื่อง Shigofumi ติดมากๆ เลยเอามาเป็นชื่อ OC ด้วย

ชื่อเล่น : มิกะ ฟุมิ อันนี้พี่เรียกจนไม่ใช้ชื่อเล่นจริงๆละ =w=

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 7 กรกฏาคม 2538

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : พี่สาวลากมา

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นบอร์ดเล็กๆ แต่ดูอบอุ่นดี เพราะสมาชิกมีไม่มากเลยรู้จักกันหมด

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทางทั่วโลก~

งานอดิเรก : เขียนฟิค ร้องเพลง(หลอนประสาท)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น เพราะชอบนี่ล่ะค่ะ เวลาเขียนใส่สมุดแล้วเอาไปให้เพื่อนอ่านก็ไม่กล้า

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ชอบผู้หญิงแล้วก็คลั่งพี่สาวใส่แว่นค่ะ >w<!!~

Username : Herosan

ที่มาของ Username : ชอบ ฮีโร่เป็นทุนเดิมน่ะ

ชื่อเล่น : นิค

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 29/09/199X

อายุ (โกหกได้) :19

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มาเพื่อสร้างสีสันให้กับบอร์ดน่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : หาข้อมูลเรื่องโปเกม่อน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : พยายามไต่เต้าสู่โปเกม่อนมาสเตอร์

งานอดิเรก : แต่งนียาย เล่นเกม อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :Pokemon Museum เพราะช่วงนี้ไปทำโดจินแปล

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

-ถึงเป็นสมาชิกใหม่จะพยายามจ้า

-ถึงเป็นคนที่อธิบายเรื่องยุ่งๆใช่วงนี้ไม่ค่อยเก่งอาจไม่ช่วยอะไรมากนัก

-จะหาหัวข้อสร้างสรรค์ในบอร์ดแห่งนี้ด้วยนะ :pika01:

ขีดเส้นคั่น บวกสองโปเกดอลไปแล้ว

มีคนพูดถึงผมเยอะเหมือนกันนะนี่ ฮีๆๆ

Username :PalmคุJ ครับ

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นล้วนๆจ้า

ชื่อเล่น : ปาล์ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :13/1/41

อายุ (โกหกได้) :12 (จริงครับ)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :เพื่อนผมแนะนำมาเองละ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :บอร์ดนี้คับแคบอบอุ่นดี แต่พี่นินเล่นซะร้อนเลย- -*

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากจะนอนครับ

งานอดิเรก :ตอนนี้กลายเป็นออนบอร์ดไปแล้วว :pika10:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :กระทู้ใหม่ Freestyle Talkฮะ บางอย่างก็แปลกตาดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Username : NuTTo

ที่มาของ Username : เอาชื่อเล่นจริงมาดัดแปลงโดยที่ไม่รู้ความหมาย แต่พอมารู้ตอนหลังก็นะปล่อยมันไป...

ชื่อเล่น : นัท

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :4/9/2540

อายุ (โกหกได้) : 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะบอร์ดเก่าล่ม = =

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกส่วน(ล่ะมั้ง?)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับ ฝึก สู้!!!

งานอดิเรก : นอน เล่นคอมพิวเตอร์ อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะลงอะไรไว้เยอะดี - -

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอให้ถูกใจด้วยเถิด~ = =

Username : MSN

ที่มาของ Username : รู้จักกันดีนี่ครับ =w=

ชื่อเล่น : โปรเต๊กตึ้ง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : เกิดวันที่ 1997 เดือน1 ปีที่4 เอ้ย วันที่4 เดือน1 ปีที่ 1997

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มาตั้งแต่บอร์ดเก่าครับผม

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบแอดมินผู้มีนามว่านินจา ชอบคนในบอร์ดครับ ชอบสังคม ชอบเนื้อหาที่มีสาระและไม่ค่อยมีปนกันไป อ่านแล้วเพลินสนุกสนานดีครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นหัวหน้าแก๊งพลาสม่ารุ่นต่อไปแล้วตาหาN = =

งานอดิเรก : เล่นโปเกม่อน เข้าบอร์ด คุยเชาท์ PO เกมส์ออนไลน์ทั่วไป(หยุดพักเพราะคอมพัง) และอีกมาก

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น มิวเซี่ยม

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมมาตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วครับผม โด่งดังในบอร์ดเพราะความหล่อเหลาและสุภาพเรียบร้อย /me โดนเตะ

ยินที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ มีอะไรเรียกใช้ได้ตลอด24ชั่วโมงที่ผมออนบอร์ด2ชั่วโมง(ฮา...ตรงใหนฟะ)

Username : snow ค่ะ

ที่มาของ Username : ก็ตอนนั้นคลั่งเรื่องเมล(MAR)มากๆ ความจริงเเล้วชอบโดโรธีมากกว่า เเต่คิดๆดูเเล้วถ้าตั้งชื่อโดโรธีเป็นยูซเเล้วมันดูเว่อร์ๆไป ก็เลยใช้ชื่อของสโนว์จังเเทน =w=''

ชื่อเล่น : แนนนี่ เเต่คิดว่าเรียกสโนว์ไม่ก็สโนว์วี่จะดีกว่านะ ไม่ค่อยชอบชื่อเล่นตัวเองเท่าไหร่ - -''

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11 เดือน 5 ค่ะ

อายุ (โกหกได้) : ตอนนี้ 13 ปีหน้า 14 ปีต่อไป 15 ปีต่อไปเรื่อยๆก็.............................

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนนั้นคลั่งโปเกมอนมากที่สุด ตอนเเรกสิงอยู่ในไทยนิน พอมาเจอเกรซ(hangmook)เเนะนำให้มาที่นี่(ตอนนั้นช่วงบอร์ดอินวิชั่น)ก็เลยสมัครดู สรุปก็คือตามเกรซมาเเหละ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็ชอบหลายอย่างนะคะ มันไม่สามารถอธิบายออกมาได้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็น(ท็อป)โคติเนเตอร์ค่ะ ชอบการประกวดโปเกมอนตั้งเเต่ภาค AG เเล้ว อยากประกวดเเละเก็บริ้บบิ้นเพื่อที่จะไปเเข่งเเกรนด์เฟสติวัล >_< ดูเเล้วรู้สึกว่าชอบมากกว่าเเบลเทิ่ล

งานอดิเรก : วาดรูป อ่านหนังสือ ฟังเพลง เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจทุกหมวดค่ะ เเต่ก็เเล้วเเต่บางช่วงเหมือนกันที่สนใจเป็นบางหมวด

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อยากสนิทกับทุกคนให้มากกว่านี้ เห็นทุกคนที่เวลาคุยในเเชทบล็อกกันเเล้ว อยากคุยด้วยเเต่ไม่กล้าทัก ไว้จะลองคุยกับทุกคนดูนะคะ ฝากตัวด้วยนะคะ ^^!

Username : Ganxo

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นตัวเองภาษาอังกฤษ ใส่ X แล้วนำมาจัดเรียงใหม่

ชื่อเล่น : Aong

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11 06 19XX

อายุ (โกหกได้) : หลายขวบ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จิ้มลิงค์มาจากหน้าเว็ปร็อคแมน เห็นว่าเป็นเว็ปที่มีข้อมูลโปเกม่อนเยอะ จึงสมัครและสิงสู่มายันปัจจุบัน (อยู่ตั้งแต่บอร์ดยังใช้ของ BBZอยู่เลย)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับวินดี้ กราเอนน่า เลนโทร่ามากอดเล่นทั้งวัน อั๊งค์ๆๆ

งานอดิเรก : เรื่อยๆเปื่อยๆ นอนเล่น อ่านหนังสือ เล่นการ์ด เล่นเกมส์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : นิยาย เพราะเป็นคนที่ชอบอ่านนิยาย

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เราเป็นหมาป่าตัวน้อยๆน่ารักไร้เดียงสาไม่มีพิษภัยต่อใครๆ นะเออ

[me=แกนโซ่]จรลี[/me]

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.