Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : crapter

ที่มาของ Username : r.i.p เพื่อนชาวต่างชาติที่จากไป

ชื่อเล่น :ฟลุ๊ค

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :1x มีxxx 2xxx <<'เซ็น เยอไปใหม

อายุ (โกหกได้) : 1+1-2+16-13 +3+3*2-2

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :???  คิดไม่ออก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ตรงสมาชิก ตรงอื่นๆๆๆๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เอามาฆ่าทุุกคนแล้วครองโลก

งานอดิเรก :วาดรูป เดินๆ วิ่ง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ยังไม่ได้ส่องอิอิ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ตอนแรกก็หมดแล้วแหละคับ แต่พอมาเจอข้อสุดท้ายผมก็คิดอะไรไม่ค่อยออกเพราะว่าผมเขียนมาหมดแล้วก็ไม่ค่อยอยากจะเขียนยาวนักหรอกะคับเพราะใชห osk ก็บอกตรงๆนะคับคิดไรไม่ออก+ไม่อยากเขียนยาวซักเท่าไหร่หรอก// นิสัยกวนๆ ชอบเล่นมุก ถ้าใครเห็นว่ามุกที่เล่นกำลังแป้ก ให้ช่วยฮาให้ซัก1เสียง //ใครอายุมากกว่า 16 ให้บอกนิดนึงเพราะว่าจะได้เรียนพี่ ป้า น้า อา ลุง ป้า ตายาย บลาๆๆๆๆ  บาย ตรงๆนะ ไม่อยากเขียนอะไรยาวๆเลย

• 3 weeks later...
  • Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username : O-partner

ที่มาของ Username : นามแฝงเล่นเกมนานแล้วครัช

ชื่อเล่น : ทิว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  7 กันยายน 2537

อายุ (โกหกได้) : 19 (จริง)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ลองดู หาประสบการณ์ใหม่ๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เกี่ยวกับโปเกมอน > <

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : รอโชคชะตาพามาพบกัน และไปยังฝันที่ต้องการ

งานอดิเรก : เล่นเกม ดูการ์ตูน ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ได้หมด น่าสนใจเป็นพอ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ชอบโปเกมอน แต่รู้เรื่องโปเกมอนไม่เยอะเท่าไหร่

Facebook : Nopparat Wcsk-Tiw , https://www.facebook.com/nopparat.wongchoksakul

นึกไม่ออก บอกไม่ถูก #เพ้อเป็นเพลง // ไม่เคยฟังเพลงนี้

• 4 weeks later...

Username : juotty

ที่มาของ Username : มีคนเรียกชื่อนี้จนติดปากคับ  :pika01:

ชื่อเล่น : สจ๊วต ไม่มี ส.เสือ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/01/1995

อายุ (โกหกได้) : ตอนนี้ 19 ครับ  :pika09:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีความชอบโปเกม่อนเป็นการส่วนตัวตั้งแต่เด็กครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ยังไม่รู้เหมือนกันครับ จะลองเล่นดู

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นโปเกมอนมาสเตอร์อันดับ 1 ของประเทศ

งานอดิเรก : เล่นกีต้าร์ แต่งเพลง สอนดนตรี ฯลฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ยังไม่ได้เล่นเลย แหะๆ  :pika02:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ผมเป็นคนง่ายๆ ใครดีมาผมก็ดีตอบ อยู่ที่การวางตัวของแต่ละคนนะครับ เพิ่งเข้ามาเล่น มีอะไรก็ช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :pika10:

Username : Norori

ที่มาของ Username : ชอบกินสาหร่าย

ชื่อเล่น : นิว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 2/6/4*

อายุ (โกหกได้) : 1* (เดาเอาละกันครัช)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะชอบโปเกม่อนมาตั้งแต่เด็กและอยากรู้ข่าวต่างๆในวงการโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : อืม ผมขอไม่ตอบละกัน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : โจร//ผิด #เปนเทรนเนอร์ครัช

งานอดิเรก : เล่นเกม,ดูอนิเมะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ขอไม่ตอบละกัน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ไม่ค่อยเก่งโปเกม่อนสักเท่าไหร่ ประสบการณ์น้อยหน่อยแต่ฝากด้วยนะครัช

Facebook : Metha Yachoocheep

https://www.facebook.com/profile.php?id=100003727452498

Username : tsumikinai

ที่มาของ Username : เป็นชื่อที่ผมใช้ในเพจต่างๆที่เป็นแอดมินครับ

ชื่อเล่น : ไนซ์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18/04/2000

อายุ (โกหกได้) :13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สาระเยอะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกไปจับโปเกม่อน  :pika10:

งานอดิเรก : ฟักไข่ , เก็บ IV , เก็บ EV  :pika03:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดเลยครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ฝากตัวด้วยนะครับ

Username : Machy

ที่มาของ Username : มาจาก Mathyl คิดไม่ออกเลยตั้งตรงกับรูปโปร

ชื่อเล่น : NEW

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 01 199X

อายุ (โกหกได้) : 1X

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : รู้จักตั้งแต่ใช้ภาษาไทยได้ใน PO เลยอยากหาเพื่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : แอดมินดูแลดี 55

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ยิมลีดเดอร์ (ความฝันตั้งแต่เด็ก)

งานอดิเรก : ทำตัวเรื่อยเปื่อย555

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : PO เพราะอยากเทพครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ก็อยากมีเพื่อนที่ชอบโปเกม่อน เพื่อนปกติไม่เล่น T.T

Username : Rio

ที่มาของ Username : มาจาก Lucario ค่ะ 555555

ชื่อเล่น : เรียก ริโอะ แล้วกัน  :pika01:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :15.11.1997

อายุ (โกหกได้) : 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกมอนค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ทุกตรงค่ะ เพราะเป็นบอร์ดโปเกมอน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :แบทเทิลไปเรื่อย55

งานอดิเรก :วาดรูป ดูการ์ตูน อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing ค่ะ อิอิ  :pika10: เราชอบวาดรูป

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ทักทายมาได้นะคะ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

• 4 months later...

Username : Mickeygame

ที่มาของ Username : ชื่อมาตรฐานสำหรับทุกอย่างครับ

ชื่อเล่น : มิก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 09/May/1993

อายุ (โกหกได้) : ตอนนี้ 21

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ศจ.ชวนมา

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอนล่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : นั่นสินะ ปลูกเบอรี่ขายมั้ง = ="

งานอดิเรก : Clan Wars World of tanks

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction ครับ อยากดูความเพ้อของแต่ละคน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ผมเล่นตั้งแต่ red ยัน emerald ครับ เล่นพากย์อังกฤษ ฉะนั้น ไม่รู้ชื่อมอนภาษาญี่ปุ่น กราบขออภัยล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้

ปล. ทำงานเมื่อไร ตรูจะเก็บเงินซื้อ Console มาลุย pokemon ต่อ

Username : สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าโร่

ที่มาของชื่อ : แอดมินไฟว์แอโร่ฮะ+อยากตั้งชื่อยาว 5555+

ชื่อเล่น : ท๊อป(ชื่อในอดีต),โร่(ชื่อที่ทุกคนรู้จัก)

วันเดือนปี : 14/กพ/41

คิดยังไงถึงมาสมัครบอร์ดนี้ : พี่ V5 ชวนฮะ

ชอบบอร์ดนี่ตรงไหน : ชอบตั้งแต่เพจละ ' 3'

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงไฟว์แอโร่!!!(จงครองโลกซะ!?)

งานอดิเรก : เฝ้า PS,วาดรูป,ทำข้อสอบแข่งขัน,เขียนโปรแกรมเล่นๆ(?)

สนใจหมวดไหนที่สุด : Pokemon Online,Pokemon-Basic News Agent พอๆกัน ' w '

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เรียกโร่เถอะชื่อท๊อปไม่ค่อยมีคนเรียกแล้ว 5555+ ก็...ฝุ่นเกาะแล้วแต่เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะฮะ เป็นแอดมินฟว์แอโร่เองฮะนี่คือสาเหตุที่คนเค้าเรียกโร่กัน 5555+ ก็ติดต่อได้ที่เฟสฮะ หรือไม่ก็ไปเรียกที่ showdown ก็ได้(เป็นยามเฝ้าแล้ว 5555+ ) หลายคนๆคงรู้จักกันแล้วล่ะ ชื่อเสียงออกจะโด่งดัง 5555+ มีอะไรก็คุยกันได้นะฮะ

• 3 weeks later...

Username : PaN-EspeON

ที่มาของ Username : ชื่อเล่น+ชื่อเอฟี่ค่ะ โปเกม่อนตัวโปรดด//7//

ชื่อเล่น : แพน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 28/8/2543

อายุ (โกหกได้) : 14 เป๊ะๆ ปีหน้านางสาวแหล่ว ถถ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกกะจะเอาไว้ลงผลงานกะตามข่าวค่ะ แอ ในเฟสไม่ทันใจ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกคนแลอบอุ่นค่ะ//7//

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไล่จับโปเกม่อนที่มีต้นแบบมาจากแมวสิคะ รอทำไม--

งานอดิเรก : วาดรูป เสพภาพ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : อืม.. Drawing Studio & Fiction-Shelf ละมั้งคะ เอาไว้เสพงานทุกคนค่ะ ส่วนตัวของเสพฟิคเสพภาพวาดคนอื่นอยู่แล้ว สวรรค์555

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีแล้วค่ะ :pika01:

Username : Python1941

ที่มาของ Username : มาจากชื่องูที่รัก(?)+เลขที่ตนเอง

ชื่อเล่น : เลส

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 / 12 / 2000

อายุ (โกหกได้) : 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกจะมาหาข้อมูลโปเกมอน SoulSilver แล้วพอซักพักโดนรุ่นพี่ล่อลวงเข้ามา (???)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ข้อมูลของโปเกมอน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะไปขี่เรควาซ่า (??)

งานอดิเรก : วาดรูป+เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing Studio & Fiction-Shelf เพราะ มาหาดูงานของคนเมพต่างๆนาๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : Hello world.

ไหนคนล่อลวง?ไม่มี๊ไม่มี.....(?)

ถถถ ล้อเล่นๆยินลีต้อนรับน้อสาลี่

• 2 weeks later...

Username : PP_Skarlet

ที่มาของ Username :จำไม่ได้แบ้ว

ชื่อเล่น :PP

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15 กรกฏาคม 2544

อายุ (โกหกได้) :13ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :อยากตอบแทนฮะ พึ่งบอร์ดนี้ไว้เยอะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :คนในบอร์ด มนุษย์สัมพันธ์ อัธยาศัยดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :วิ่งเล่นกับ บาคุอง

งานอดิเรก :เล่น PS ท่องเน็ท นอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :General Talk ฮะ เพราะหาสาระยากดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :เด็กใหม่ฝากตัวด้วยฮะ

Username : Pandorin

ที่มาของ Username : มาจากคำว่า Pandora แต่ชื่อนี้เห็นคนใช้เยอะแล้ว เลยเปลี่ยน a ให้เป็น in เลยเป็น Pandorin (ฮา)

ชื่อเล่น : แพน , โดริน

วัน เดือน ปีเกิด  : 23 April 1997

คิด ยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกไม่รู้ว่า PKBasic มีบอร์ดอย่างนี้ด้วย แต่ก่อนติดตามแค่เพจในเฟส แต่พอรู้ก็รีบสมัครเลยเพราะเป็นคนชอบเล่นในบอร์ด,บล็อก มากกว่าเฟส

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ไอคอนตอบกระทู้ ปิกาจูน่ารักมากกกกก

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจับมา Battle กะ ประกวด Pokemon Contest  (>__<)

งานอดิเรก : วาดรูป และท่องไปในดินแดนโปเกม่อน (ฝัน)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : วาดรูป เพราะชอบวาดรูปและดูผลงานเพื่อนๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

เป็นสาวน้อยผู้คลั่งโปเกมอนตั้งแต่ยังเด็กเล่นโปเกมอนมาแล้วทุกภาค ยกเว้นภาคที่มี ใน 3DS เพราะไม่มีตังค์ซื้อ 3DS T__T

จึงได้แต่อ่านบทสรุปของ X Y ไปวันๆ แล้ว ORAS ก็จะออกมาเศร้าเลยค่ะ คงได้นั่งอ่านอีกแล้ว T^T

โปเกมอนที่ชอบส่วนให้เป็นโปเกมอนไฟ มีความใฝ่ฝันที่จะไปเหยียบบ้านเกิดโปเกม่อนให้ได้ =^=

โปเกมอนที่ชอบมากๆ คือ อาจาโม่ ค่ะ >w< 

:torchic1:

Username : AzunG

ที่มาของ Username : A (ชื่อเล่น) zung(ขอให้อ่านว่า "ซัง" )

ชื่อเล่น : A / noob A

วัน เดือน ปีเกิด  : 26 Sep 19Xx

คิด ยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ติดตามข่าว event ของ โปเกมอน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สรุปข่าวเป็นไทยให้อ่าน ฮ่าๆ

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากลองฝึกพลังจิต โดยให้ฟูดินสอน

งานอดิเรก : นั่งมึน ไม่ทำไร

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจข่าวหน้าแรก

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เป็นคนไม่ค่อยมีเป้าหมาย มึนไปเรื่อยๆ

• 1 month later...

Username : Zoroark

ที่มาของ Username : ก็ไม่มีไรมาก แค่อยากจะบอกว่า...ชอบ Zoroark

ชื่อเล่น : เฟิน

วันเดือนปีเกิด : 27/02/2541

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครเพราะ...เข้ามาเล่นแอป คำทำนายจากเหล่าทวยเทพ มันค่อนข้างตรงดี -w- แล้วก็เข้าเล่น PS.

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรง PS. และแอปเกมอื่นๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ใช้ชีวิตอยู่กับโปเกมอน ออก ผจญภัยไปด้วยกัน อยู่สบายๆไปวันๆ อะไรปรธมาณนี้ -w-

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นเกมส์ อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจหมดทุกๆหมวดที่เกี่ยวข้องกับโปเกมอน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อืม... ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆคนนะค่ะ  :pika01:

• 1 month later...

Username : ザングースผู้จะครองโลก

ที่มาของ Username :เปิดเพจนี้งับ http://on.fb.me/1xOIYH1

ชื่อเล่น :ขวัญ

วันเดือนปีเกิด : 21/10/1999

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกม่อนงับโดยเฉพาะแซงกูส

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก้อตรงมีข้อมูลดีๆนี่แหละคับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากสร้างฟาร์มแซงกูส>////<

งานอดิเรก : เล่นเฟส เล่นเกม กะอ่านไลท์โนเวลงับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Centerเพราะข้อมูลน่าสนใจดีงับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก :  ชอบเคโมะ+ซับบี้งับแล้วก้อเปนสมาชิกบอร์ดนี้มาก่อนก้อเลยรู้สังคมแบบบอร์ดเปนยังไงงับ->http://www.milkycream.com///ทำหน้าชั่วร้าย

• 2 months later...

Username :  goodpaldee

ที่มาของ Username : แม่ตั้งให้ตั้งแต่สมัยประถมศึกษาปีที่ 3 ถึงตอนนี้ก็ยังคิดใหม่ไม่ออกเลยใช้ชื่อเดิมอยู่ครับ

ชื่อเล่น : พอดี

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11 กันยายน พ.ศ.2543

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อ่านฟิคชั่นแล้วสนุกดีแล้วก็โดยส่วนตัวชอบอ่านฟิคชั่นเวลาว่างก็เลยสมัครเข้ามาครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : แชทครับ เพราะ ทุกคนคุยกันแบบเฟรนลี่มากก มีอะไรก็ถามได้ คุยแล้วสนุกดี~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : สู่แดนเวิ้งว้าง อันไกลโพ้นนน~ ไม่ใช่ละะ 555 ก็จะเล่นกำมันฮะพาไปเที่ยวนู้นนี่เหมือนเพื่อนคนนึงครับ

งานอดิเรก : ทำซับ, แปลเพลง, เล่น osu!, คุยสไกป์, แชทไลน์, ดูอนิเมะ, อ่านฟิคชั่น, ลองเขียนแอพ, ฝึกสร้างเกม, ฟังเพลง, ร้องเพลง, สิงแชท,  นอน //เยอะไปม้ายยย ถถถ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction Shelf ครับ เพราะปกติเป็นคนชอบอ่านฟิคชั่นครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก : ก็ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ ช่วงนี้เล่นเกมเลี้ยงปลาในตำนานอยู่ 555 :3

ปกติเป็นคนเงียบ ๆ นะครับ แต่บางทีถ้าอารมณ์ดีก็จะเฟรนลี่จนเข้าขั้นหน้าด้าน (?) กันเลยทีเดียวนะครับ ถถถ อีกอย่างไม่รู้ทำไมเหมือนกันแต่มีแต่คนบอกผมสายซึน 555 แต่ผมก็มีตัวตนหลายแบบนะเพื่อนส่วนมากยังเห็นไม่ครบเลยย งุงิ -w-

งานอดิเรกก็ ร้องเพลง แปลเพลง ฝึกรีมิกซ์เพลง ฟังเพลง บางทีก็ทำซับเพลงเล่น ๆ ส่วนฝีมือด้าศิลปะนี่ไม่ต้องพูดถึง 555 เละเข้าขั้นวิบัติเลยทีเดียว... ก็คิดไอเดียไม่เคยเวิร์คเลยจะให้ทำไงง่าาา ;A; แต่ถ้าตัดเส้นนี่ได้นะ ถถถ

เกมก็เล่นอยู่บ้างนะแคสนิดหน่อยด้วย 55 แต่แคสได้ห่วยมากจริง ๆ บอกเลย T^T แต่ถ้าเล่นเกมแบบฆ่าฟันมีเลือดพุ่งเมื่อไหร่ก็จะเกิดอาการยันเดเระเข้าขั้นรุนแรงทันที (?) //เอาเลื่อยฟันคอซอมบี้นี่แหละเจ๋งสุด เลือดเยอะดี (?) ถถ (เกม L4D2 ครัช)

ละก้ตอนนี้มีโปรเจคเกมที่กำลังจะเริ่มด้วยแหละ หุ ๆ

ใบ้ให้ว่าเป็นเกมแนว FPS Survival Horror นะ หึ ๆ :3

และที่แน่ ๆ เกมนี้มีระบบที่ผมคิดขึ้นเองด้วยละ เก่งใช่มั้ยล้าาาา //หลงตัวเอง ๆ ถถ

เป็นยังไงรอกันเองนะ ถถถ

Edited by - PaLdEe -

• 3 months later...

Username : Akatachi

ที่มาของ Username : เปิดดิคหาคำเท่ๆเลยได้มา

ชื่อเล่น : Act

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 1991/08/18

อายุ (โกหกได้) : 23

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เป็นพวกชอบเล่นโปเกม่อน สมัยเล่นช่วงแรกๆก็สิงอ่านแต่ที่นี่

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบเพราะเป็นที่แรกที่ทำให้รู้จักการต่อสู้โปเกม่อนแบบเจาะลึก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เดินทางรอบโลก

งานอดิเรก : เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบหมวดบทความเกี่ยวกับโปเกม่อนครับ อ่านเพลินมาก ถึงจะไม่ค่อยได้ตอบ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : สิงมานานแล้วครับ แต่ช่วงหลังๆไม่ได้เข้ามาเลย อาจจะมีบางคนจำได้มั้ง....

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.