Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : Muto~~~Lugia

ที่มาของ Username : = ชื่อเล่น กับ ลูเกีย(โปเกมอนที่ชอบ)

ชื่อเล่น : มุโตะ (มุดจี้)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15 มีนาคม 2539

อายุ (โกหกได้) : 14 ย่าง 15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนมาก และ อยากรู้จักคนที่ชอบคนอื่นๆด้วย*เขิน*

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบตรงที่เป็นบอร์ดโปเกมอนสำหรับคนรักโปเกมอน สำหรับผมคนชอบโปเกมอนแล้วคงไม่มีเหตุผลมากมาย*เขินอีกรอบ*

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นเทรนเนอร์เลี้ยงดูโปเกมอน

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ(การ์ตูน)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Newspaper เพราะจะได้รู้ข่าวสารต่างๆ และ

Freestyle Talk เพราะ มีเรื่องน่าสนใจเยอะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : รอยยิ้มที่  สวยงามจะรออยู่หลังคราบน้ำตาเสมอ

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Ganxo นี่เป็นโนบอดี้ของตัวเองสินะพี่อ๋อง =w="

Username : tenkuu (จะบอกว่าตั้งให้ล็อคอินอัตโนมัติ เจ้าของยูสเซอร์ยังไม่จำเล้ย! ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าฮา~)

ที่มาของ Username : ชื่อตอนภาษาญี่ปุ่มที่ถูกถอดมาเป็นโรมันจิ จากโคนัน เดอะ มูฟวี่ 14 ครับ (Tenkuu no LOST SHIP)

ชื่อเล่น : บอสครับ (บ๊ะ ที่โรงเรียนไหงชื่อคิตตี้ !)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 1 ธันวาคม 1995 (ไม่เซ็นเซอร์ด้วยเหตุผลที่ว่า "เด็ก")

อายุ (โกหกได้) : 14 (เกือบ 15 แล้ว ปลายปีนี้ครับ)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยเป็นสมาชิกบอร์ดนี้ตั้งกะสมัยพระเจ้าเหา (OMG!!) ซึ่งก็ตามสมัครเรื่อย จนจบล่าสุดที่นี่ แต่สมัยนั้น ไอดีอะไรก็ไม่รู้ แต่ถ้าจำไม่ผิดเคยมี ดราม่า ของบุคคลชื่อ "narak(มั้ง)" - orz...

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ไม่ได้ชอบตรงไหน //หลบ M79 ที่มีคนปามา

- ก็แค่ไว้สอบถามรายละเอียดของเกมโปเกมอนที่ออกมาใหม่ๆ ในจุดที่ไม่เข้าใจน่ะครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอามาทดสอบความแม่นปืน(?) ไม่ใช่ครับ ถ้ามีจริง คงเอามาเลี้ยงไว้เล่นๆ ดูแลมันเหมือนสัตว์เลี้ยงจริงๆ ประมาณนั้น (ฮา)

งานอดิเรก : สร้างซับไตเติ้ลการ์ตูนเรื่องโคนัน, สร้างคาราโอเกะคอนเสิร์ตและฟังเพลงของเจ๊ไม (Kuraki Mai)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดที่เคยเข้าไป... (เข้าข่ายกวน...)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่มีอะไรอยากจะแนะนำตัวมา ขอซัก 200 บรรทัดพอ ... ล้อเล่นครับ

ก็แค่เป็นเด็กมัธยมธรรมดาๆ คนนึงที่ไม่ได้ร่ำรวยอะไร(?) นั่งๆ กินๆ เรียนๆ เล่นๆ นอนๆ บลาๆๆๆ ใช้ชีวิตมั่วซั่วไปวันๆ เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่ไม่ได้แตกต่างจากครอบครัวอื่นๆ มากนัก เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่ใช้ชีวิตแบบคนปกติทั่วไป เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงนั่งคอยฟัีงเพลงเจ๊ไม(...?) เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่คอยคลั่งไคล้ดูโคนันจนจะเอามาถมบ้านได้(......!?) เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่สามารถดราม่าได้ทุกเมื่อถ้ามีคนมาเหยียบหาง(......!!??) เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่รออัลบั้มใหม่ของเจ๊ไมที่จะออก 17 พฤศจิกายนนี้(......!!!???) และสุดท้ายนี้เป็นเด็กธรรมดาๆ คนนึงที่คิดว่าจะมีใครบ้างไหมที่จะมายอมรัก(!!!!????)เราได้

ps.ข้อสุดท้ายไม่เกี่ยว... (กร๊าก)

Username :Kurei

ที่มาของ Username :แปลว่าพลบค่ำ ชอบช่วงเวลานี้นะ^^~

ชื่อเล่น :ทราย

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20/06/1989

อายุ (โกหกได้) :21

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :มาตอนแรกโดนป้าวันลากมา หลังๆติดกะคนที่นี้สนิทแล้วก้เริ่มๆรักที่นี้ขึ้นมาละ เราเลยหนีไปไหนไม่ได้่^^~

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบเพราะมีน้องๆน่ารัก มีเพื่อนดีๆนะสิ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ตามล่า

งานอดิเรก : อ่้านหนังสือ ฟังเพลง เล่นเน๊ต แต่งนิยาย วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

หนูก็อยู่มานานแล้วละมั้งค่ะ2-3ปีได้ปะ ฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบละกันค่ะ^^~

:pokeball:Username : Raykungzaza

:pokeball:ที่มาของ Username : ตอนเด็กสมัครเกมใช้ชื่อนี้ครับ ก็ใช้เรื่อยมา~

:pokeball:ชื่อเล่น : เรย์

:pokeball:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 04-04-1995

:pokeball:อายุ (โกหกได้) : 15

:pokeball:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน ^^

:pokeball:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกเป็นกันเอง เป็นสังคมออนไลน์แห่งแรกของผม และมีแต่คนหน้าตาดี  :pika10:

:pokeball:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็คงต้องหาโปเกมอนที่เราชอบมาเก็บไว้สักตัวล่ะมั้งครับ

:pokeball:งานอดิเรก : เปิดคอมทิ้งไว้แล้วนั่งเอ๋อ ให้เปลืองค่าไฟเล่นๆ

:pokeball:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Free-style ก็เพราะมันอิสระน่ะสิ  :pika01:

:pokeball:มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ♥ Pk-basic  :pika12:

Username : โดร่าคุง

ที่มาของ Username : เห็นมันเท่ดีเลยเอามาซะเลย

ชื่อเล่น : ต้า

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 9 07 25xx

อายุ (โกหกได้) : หลายปี(จริงๆ)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็ชอบโปเกมอนมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว แล้วเห็นบอร์ดนี้มีประโยชน์ดีก็เลยสมัคร

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็ยบอร์ดที่มีแต่เรื่องโปเกมอน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงๆๆๆๆๆ เลี้งให้พัฒนา เย้

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corrner เลวามีอะไรข้องใจก็ถามได้

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ก็เรารักโปเกมอนนิ จะถามเซ้าซี้ทำไมเล่า

Username :eakii

ที่มาของ Username :ก็ชื่อเอกครับเลยเติม ii ให้มันดูเซ็กซี่ = ="

ชื่อ เล่น :เอก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :07/12/1987 -.-

อายุ (โกหกได้) :2010-1987 = ^0^"

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ร้ากกกกกโปเกมอนนิครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :บอร์ดเล็กๆอบอุ่นๆ เกรียนน้อยหน่อย(เหรอ!!! ก็เอ็งนั่นแหละ) =__="

ถ้า โลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :จะให้โปเกมอนสะกดจิตสาวๆ ให้รักให้หลง - -"

งานอดิเรก :เล่นฟุตบอล เล่นโปเกมอน ดูหนัง ขับรถเที่ยวทั่วไทย เดินตลาดนัด

สนใจหมวด ไหนที่สุด เพราะอะไร :pokemon corner ได้ความรู้ ได้เป็นผู้เป็นคน ได้เทคนิคต่างๆในเกมเพราะหมดนี้แหละ ไม่งั้นก็จะเกรียนติดท่า Fire Blast ให้เจ้า Aggron ต่อไปเรื่อยๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เอ่อๆๆๆๆ ในนาม eakii (mdmdmymd) จะติดสอยห้อยตาม อยู่เป็นปรสิต pkbasic เรื่อยไปๆ :pika10:

Username : นายก้อนหินริมทาง

ที่มาของ Username : นามปากกาในฟิก

ชื่อเล่น : เบลว์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15 มิถุนายน 25xx

อายุ (โกหกได้) : 21 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : โดนนินลักพาตัวมา (ไม่ใช่และ) พอดี serch หาข้อมูล โปเกม่อนเว็บนี้เลยหลงมา

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :  ชอบคุยกับทุกคนในบอร์ด

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ฝึกภาษาโปเกม่อนแล้วคุยกับมันรู้เรื่องละก็เจ๋งไปเลยสิ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เข้าไปหาข้อมูล กับตอบคำถามต่างๆที่ตอบได้ แต่ก็เปิดดูหมวดอื่นอยู่ตลอดๆล่ะครับ (ตามนั้น)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

1. ตอนนี้มีฟิคลงอยู่ในบอร์ดถ้าใครว่างๆก็ไปอ่านด้วยเน่อ

2. ไม่ค่อยได้เข้ามาเนื่องจากติดงานติดการหรือไม่ว่างนะเอ้อ

3. อยากไปงานมีทติ้งสักครั้งแต่ไม่มีโอกาส สักที

Username : MIMI

ที่มาของ Username : เพื่อนอ่านลายเซ็นผิดกลายเป็นคำนี้

ชื่อเล่น : NI

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 12 ก.พ.2538

อายุ (โกหกได้) : 15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน ได้ดูข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอน ดูบอร์ดไปเรื่อยๆก็เลยอยากสมัครบ้าง

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนเยอะดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงดูโปเกมอนเป็นเพื่อนกันตลอดไป^^

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นคอม+เกม ดูทีวี อ่านการ์ตูน และหนังสืออื่นๆที่ไม่ใช่หนังสือเรียน^^"

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจหลายหมวดเลยช่วงแรกๆก็หมวดเกมเพื่อช่วยในการเล่น ต่อมาก็หมวด Museum เพราะมันเป็นเรื่องโปเกมอนอีกนั่นแหละ ได้ดูเรื่องราวต่างๆของโปเกมอน เพลินดี  สุดท้ายมาหมวด Drawing ก็ชอบวาดรูปเลยไปดู ได้ตั้งกระทู้แรกหมวดนี้เลย55

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอฝากตัวอีกครั้ง ไม่มีอะไรมาก พบเจอเราได้หมวด Drawingโฆษณาแอบแฝง อิอิ บ้านเราน้ำใกล้ท่วมและ รีบโพสก่อนเค้าตัดไฟดีกว่า

Username : นักบินยามราตรี~

ที่มาของ Username : เอิ่ม.. เปลี่ยนมาเรื่อยๆอ่านะ ตอนแรกก็มาจากท่าcounter

ชื่อเล่น : จอม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 10 เมษายน 254X

อายุ (โกหกได้) : 12

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครเพราะดูแล้วน่าจะมีอะไรให้ทำเยอะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เอ่อ มามีตหรือบอร์ดนิทานก็สนุกนะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ฝึกโปเกมอนมอนกับN (พี่Nสุดหล่อ?)

งานอดิเรก : เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวด Fiction ครับ เพราะไปอ่านฟิดหรือนิทานก็ไปหาสาระอ่าน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :  อยากให้ท่านนินกินเด็ก55 เอ่อ กินปาล์มด้วยไหม อิอิ

Username : Kanzashi

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นจ้าแปลว่า ปิ่นปักผม

ชื่อเล่น : ปิ่น

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 21 ธันวาคม

อายุ (โกหกได้) : 2x(ไม่โกหกน้า แต่ทายเอาเองละกัน ฮาา)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนเลยมาสมัครจ้า

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ระบบใช้ง่ายดีนะคะ แล้วก็ดูมั่นคงจ้า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอ่อ....ฝึกโปเกมอนให้เก่งๆแล้วไปสู้เยอะๆเพื่อไถเงินชาวบ้าน lol (เกรียนวุ้ย) แล้วก็อยากเลี้ยงโปเกมอนมังกรทุกตัว

งานอดิเรก : วาดรูป ดูอนิเมะ อ่านมังกะ เล่นเกม ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะดูเป็นมุมไว้เม้าส์ดีค่ะ แล้วก็ Drawing เพราะปกติชอบวาดรุปกับสูบรูป

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เอ....สมาชิกใหม่ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ แล้วก็มีเบสิกภาษาญี่ปุ่นอยู่ค่ะ ถ้าอยากได้ผู้ช่วยแปลโดจิน หรืออะไรก็ตาม เรียกได้เสมอจ้า lol ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นจ้าแปลว่า ปิ่นปักผม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 21 ธันวาคม

อายุ (โกหกได้) : 2x(ไม่โกหกน้า แต่ทายเอาเองละกัน ฮาา)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนเลยมาสมัครจ้า

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ระบบใช้ง่ายดีนะคะ แล้วก็ดูมั่นคงจ้า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอ่อ....ฝึกโปเกมอนให้เก่งๆแล้วไปสู้เยอะๆเพื่อไถเงินชาวบ้าน lol (เกรียนวุ้ย) แล้วก็อยากเลี้ยงโปเกมอนมังกรทุกตัว

งานอดิเรก : วาดรูป ดูอนิเมะ อ่านมังกะ เล่นเกม ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะดูเป็นมุมไว้เม้าส์ดีค่ะ แล้วก็ Drawing เพราะปกติชอบวาดรุปกับสูบรูป

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เอ....สมาชิกใหม่ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ แล้วก็มีเบสิกภาษาญี่ปุ่นอยู่ค่ะ ถ้าอยากได้ผู้ช่วยแปลโดจิน หรืออะไรก็ตาม เรียกได้เสมอจ้า lol ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีครับพี่ปิ่น  มีแฟนยังครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมชื่อโน้ต ^^

สวัสดีครับพี่ปิ่น  มีแฟนยังครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมชื่อโน้ต ^^

55+ ยังไม่มีหรอกจ้า พี่โสดตลอดเวลา

ยินดีที่ได้รู้จักจ้า โน้ต lol

จุ๊ๆๆ โน้ต หึหึหึ

55+ ยังไม่มีหรอกจ้า พี่โสดตลอดเวลา

ยินดีที่ได้รู้จักจ้า โน้ต lol

ยินดีที่ได้รู้จักอีกครับ (ฮา)

สนใจงานบอร์ดพวกนี้ PM มาได้ครับ ถ้าจะให้ดีขอเบอร์ติดต่อด้วย ตอนนี้บอร์ดก็ต้องการคนช่วยงานอยู่อ่านะ

ไปประกวดทำเทรนเนอร์การ์ดดิ สนุกนะเออ

ผมชื่อนินครับ

ปล. บวกรีพลายบนผมแล้วนะครับ

Username : coffeelucky

ที่มาของ Username : ใช้อะไรกาแฟๆในโลกไซเบอร์มานานแล้วครับ เรียกได้ว่าถูกใจ(แต่ไม่ชอบดื่ม)กาแฟ ส่วนคำว่า Lucky เอาไว้แก้เคล็ดครับ(ล้อเล่น) จริงๆเพราะชอบเลข 13 ที่บางคนเรียกว่า Lucky Number น่ะครับ

ชื่อเล่น : แม็ค

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 3 ตุลาคม 2536

อายุ (โกหกได้) : ปีนี้(2553) ครบ 17 ครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เสิร์ชคำว่าโปเกมอนใน Google เข้ามาเจอครับ ตั้งแต่ตอนเป็น Invision+ แล้วครับ แล้วเห็นว่าข้อมูลเรื่องโปเกมอนเยอะดี(ที่สำคัญคือฟรี $_$) เลยมาสมัครครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไรมาก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตามข้อเมื่อกี้ครับ ข้อมูลแน่น หาอะไรก็มักจะเจอ และฟรีครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หาคู่หูคู่ใจไว้สักตัวครับ แต่คงไม่ออกเดินทางไปไหน

งานอดิเรก : นอกจากเล่นคอมพิวเตอร์แล้ว ผมควงปากกาเป็นงานอดิเรกครับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner ครับ เอาไว้หาข้อมูลเพิ่ม

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ปกติผมมักจะเข้ามาในบอร์ดนี้เรื่อยๆครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไรเท่าไร(หนักไปทางอยู่บอร์ดอื่นหรือเฟสบุ๊คซะมากกว่า)

Guest bulbabenz

Username : bulbabenz (chakkuchigimon) รายเดียวในประเทศและในโลก มิมีใดอื่น!

ที่มาของ Username : ง่ายดายเพียงนำ Bulbasaur(ดาเน๊ะ!) และก็ชื่อเล่นตัวเองมาตุ้บตั้บกัน กลายเป็นbulbabenz ด้วยประการละฉะนี้

ชื่อเล่น : บอกไปแล้วในข้อที่แล้ว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27/12/34 เซนเซอร์ไปก็ไม่มีอะไร

อายุ (โกหกได้) : นับเองสิหลุก โฮ่ ๆ ๆ ๆ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

1. มาแก้แค้นคนในบอร์ด(แต่หมดแล้ว)

2. มาเก็บเลเวล โพสอะไรหลาย ๆ อย่างที่ตัวเองพอจะช่วยได้

3. มาโปรโมตกรุ

4. มาหางานโปเกมอนทำ (จนกลายเป็นงานประจำไปแล้ว?!)

5. อื่น ๆ อีกหลายประการที่อาจจะลืมไปแล้ว

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีคนให้ตอบ มีฟิคให้ตาม และขาประจำในบอร์ดหลาย ๆ คน หุหุ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :

สายลุงทาเนะอิจิ

1. ขอบ้านที่แถว ๆ ชิโรงาเนะ เขตโจวโต

2. ไปขอวานิโนโกะมาจาก ดร.อุซึกิ

3. ออกเดินทางเก็บเข็มกลัดให้ครบ 16

4. ออกเดินทางตามดาดาเนะ!~

5. กลับไปทำไร่ที่บ้านตัวเอง

6. ติดต่อกะคนในทวีปอื่นและบลา ๆ ๆ

สายฟูชิกิดาเนิน

1. หาไอเท็มฟูชิกิดาเนะหนึ่งชิ้น

2. หาชุดคอสฟูชิกิดาเนะให้ได้

3. หาอุรีมูมาเลี้ยง ฝึกจนได้มาโมจัง

4. อาละวาดเท่าที่จะทำได้(!?~) หมายถึง ติดต่อคนแลกเปลี่ยนโปเกมอนและไล่ทำโปเกเด็กซ์ให้มากที่สุด

5. ติดต่อลุงทาเนะอิจิ ขอฟูชิกิดาเนะหนึ่งตัว

6. เอาทุกอย่างที่ได้มามาเขียนหนังสือเผยแพร่

สายมารุ

**พอได้แว้ว!**

งานอดิเรก : อยู่หน้าคอม นั่งจิ้มF5 หน้าบอร์ด นั่งที่เดเวียนอาร์ท ตบชาวบ้านเล่นในเซิร์ฟไทย และนั่งทำบทสรุปโปเกมอนทุกแขนง บางทีก็แว่บไปแต่งฟิค

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : จริง ๆ ว่าหมวดออนไลน์ แต่ดั้นเงียบสุด......(คิดดว่าตอนนี้คง ฟิคชั่นกระมัง)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

ไม่มีอะไรครับ ถ้ามีอะไรช่วยได้ก็จะช่วย

เวลาเหลือไม่มากแล้ว เดี๋ยว ๆ  ก็ต้องไปทำงานแล้วอ่ะเนอะ...........

..................

เอ่อ ประมาณนั้น...

อ๊ะอย่าลืม แวะเวียนกรุผมมั่งนะ!

Username : MaMoRu

ที่มาของ Username : มาโมรุ แปลว่า ปกป้อง, ปกปักษ์รักษา หนะ

ชื่อเล่น : นิว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15 มิ.ย. 19xx

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เป็นผีสิงบอร์ดนี้มาตั้งแต่สมัครบอร์ดเหลือง และจะตามสิงสถิตต่อไป 55

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็ต้องตรงโปเกม่อนจิ และเป็นศูนย์รวมเหล่าผู้ที่ชื่นชอบในโปเกม่อนเหมือนกัน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะโบยบินในท้องฟ้า ดิ่งลึกลงสู่มหาสมุทร ท่องโลกในมุมมองที่แตกต่างไปจากเดิม

งานอดิเรก : กิน นอน ดูหนังฟังเพลง โคลงฉันกาพย์กลอน โหราศาสตร์และการทำนาย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk สบายๆ สไตล์เรา ร่วมพูดคุยสังสรรค์แลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์และมุมมองของชีวิต

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ เป็นผีบอร์ดนอนอยู่ในหลุมมานาน

ช่วงนี้ขึ้นจากหลุมออกอาละวาด มาหาไอเดียในการแต่งกลอนเิ่พิ่ม กำลังอยู่ช่วงศึกษาศาสตร์พยากรณ์ มีพื้นฐานภาษาไทยอยู่ระดับหนึ่ง

จบการศึกษาปริญญาตรีด้านภาษาไทย ด้วยเกียรตินิยมอันดับหนึ่ง จากมหาวิทยาลัยอ๊อกซฟอร์ด (ศึกษาแบบพาสชั้นเรียน)

ช่วงนี้ว่างก็เลยไปเรียนต่อปริญญาโท ด้านภาษาไทย ที่มหาวิทยาลัยเคมบริดจ์ และที่สำคัญไม่กลัวยันต์ ไม้กางเขน และบทสวดใดๆ

แต่ถ้าใครจะสาดข้าวสารเสก ขอเป็นข้าวหอมมะลิหุงสุกแล้ว และเป็นข้าวใหม่ไม่เอาข้าวเก่า หุงด้วยอัตราส่วน ข้าวใหม่ 1 ส่วน ต่อ น้ำ 1 ส่วน

(หรือ 1.25 ส่วนโดยประมาณ มากกว่านี้เดี๋ยวข้าวแฉะ) สาดมาพร้อมกับ กับข้าวเสกด้วย มีแต่ข้าวก็ไม่ไหวนะ

ถ้าเป็นไปได้อยากได้เป็นสเต๊กเสกมากกว่า ของเป็นเนื้อสันใน ย่างไฟระดับ medium จะดีมาก เพอจาริเอ้มานาน ขอบคุณ ที่อุตส่าห์อ่านจนจบ 55

Username : toge

ที่มาของ Username : togekiss

ชื่อเล่น : xxx

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : XX XXXX 2XXX

อายุ (โกหกได้) : 7 ปี กับอีก 11 เดือน

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ไม่ได้คิดอะไรเลย แค่กดทันทีทีเห็นเท่านั้น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงนั้น ตรงนู้น ตรงนี้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เดินทางไปทั่วอาณาจักร

งานอดิเรก : กิน นอน อาบน้ำ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online สิ เพราะมันเป็นสิ่งแรกที่ทำให้ผมเข้ามาในบอร์ดนี้

ผมอายุ 7 ปี 11 เดือน จริงๆนะ แล้วก็ไม่ได้โฆษณาร้านเซเว่นอีเลฟเว่นด้วย ท่าทางผมจะเด็กที่สุดในนี้จริงๆแฮะ น่าดีใจจัง

แล้วก็ทุกๆคนก็พยายามมาพัฒนาฝีมือใน PO กันเยอะๆหละ แคลน [nyo] ยังรอพวกท่านอยู่

:pokeball::greatball::ultraball::masterball:

จุ๊ๆๆ โน้ต หึหึหึ

ยินดีที่ได้รู้จักอีกครับ (ฮา)

o.o

ทำไรกันครับ อิอิ

Username : windzoul

ที่มาของ Username : "วายุเศาร์" โธไรเฌอ เวทคูฬาริก(ชื่อในfacebook) ถ้าwindsoulมันกลายเป็นชื่อบริษัทขาย อะไรซักอย่าง เป็นชื่อ ร็อกแมนด้วย

ชื่อเล่น :ตุลย์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 7 11 2533

อายุ (โกหกได้) :20

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกมอน บอร์ดนี้ active ดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : updatedข่าวเร็ว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไม่เรียนแระ เป็นtrainerดีกว่า

งานอดิเรก : เล่นเน็ต แปลงภาษาเล่น เสพดิจิมอน being on facebook

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :newpaperชอบข่าวupdate

ไม่มีอะไรที่ทุกคนพยายามแล้วทำไม่ได้

Username : pegasus

ที่มาของ Username : มาจากเซเลอร์มูนภาค Super S จ้า ตอนที่จะจัดการกับปีศาจ เซเลอร์มูนน้อยจะบอกว่า "ได้โปรดเถอะเปกาซัส ช่วยปกป้องความฝันของทุกคนด้วย"

ชื่อเล่น : แยม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19 กันยายน 2535

อายุ (โกหกได้) : 18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เราเข้ามาแต่งฟิคจ้า คนในบอร์ดเม้นฟิคเราเยอะดี เลยเข้ามาต่อไปเรื่อยๆ อ่า

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกคนเป็นกันเองดีจ้า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากมีโปเกมอนแล้วต่อสู้แบบในฟิคตัวเองจ้า

งานอดิเรก : อ่านนิยาย เขียนฟิค

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น เพราะเราลงฟิคอยู่จ้า

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เราอาจจะไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่ แต่จะพยายามรู้จักกันทุกคนจ้า

Username :  ฮีโร่คุง~~~

ที่มาของ Username : มาจาก gundam w

ชื่อเล่น : จ๊อบ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :

17/09/35

อายุ (โกหกได้) :18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :เพราะชอบ ที่เค้ารักกันไง

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบตรงที่มีทุกคน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะออกตามล่าเข็มกลัด

งานอดิเรก : อ่านหนังสือทั่วไป เล่นคอม ฟังเพลง วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟรีสไตร์ เพราะเป็นหวมดที่ได้รับความรู้เสียงหัวเราะ และทำความรู้จักทุกคน

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.