Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : Minniemon , PochamaLover~

ที่มาของ Username : 1. มินนี่ + (โปเก)มอน   2.รักพจจามะไง XD

ชื่อเล่น : มินนี่

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27/10/2542

อายุ (โกหกได้) : 11 ก๊า

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เซิร์ชเจอฟิคโปเกมอน เข้ามาอ่าน แล้วไปเห็นว่ามีอย่างอื่นด้วยเยอะแยะ แล้วแต่ละคนก็ดูน่ารักดีด้วย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงโปเกมอนนี่แหละ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : กอดพจจามะ แบทเทิลให้สนุก ไม่ใช่ใช้ทิ้งๆขว้างๆ ไปประกวด เป็นเทรนเนอร์ที่รักพจจามะ XD

งานอดิเรก : เล่นเกม วาดรูป อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : มิวเซี่ยม ฟิค ฟรีสไตล์ เพราะอะไรไม่รู้อะ =3=

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : มินนี่เป็นพวกอารมณ์ไม่คงที่นะ (ฮา)

ปล.อยู่มาเป็นชาติแล้วอะ XD

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username : ENOZ

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นอีกชื่อที่ดัดแปลงจากชื่อเล่นที่ีได้มาแต่กำเนิด(?)

ชื่อเล่น : เอนอซ อีนอซ  เอาเป็นว่าอยากเรียกอะไรก็เรียกมาเถอะ...

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  xx  Month 199X

อายุ (โกหกได้) : 12ปี 4เดือนนิดๆ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะพักหลังเข้ามาบ่อย และมีหลายอย่างที่ต้องการจะรีพลาย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : !!  ...  เอ่อผมนึกไม่ออกว่าจะตอบยังไงดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็คงแค่เลี้ยงไว้ดูแล ก็พอ

งานอดิเรก : สไลด์หมอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online จริงๆเป็นเหตุผลหลักที่ทำให้ผมสมัครเป็นเมมเบอร์ที่นี่

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ

ผมเป็นแค่เด็กธรรมดาทั่วไป เอาแค่นี้พอแล้วกัน

Guest bulbabenz

งานอดิเรก : สไลด์หมอน

หมดไปกี่ใบครับทั่นเอน๊อกซ์!?

[me=bulbabenz]เผ่น[/me]

Username : spore

ที่มาของ Username : การแปรรูปของภาษาและกาลเวลา

ชื่อเล่น : กร

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 3 / 7 / 37

อายุ (โกหกได้) : 16

คิด ยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ข้อมูลแน่นดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงสีฟ้าๆ สบายตาดี เมื่อก่อนอบอุ่นเป็นครอบครัวเหนียวแน่น เฮฮา กันดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำใจ ท่าทางว่าจะวุ่นวายแน่นอน - * -"

งานอดิเรก : เป็นประเภททดลองทำทุกอย่างน่ะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดฟิค เพราะเราผูกพันธ์กันมานมนานนนน

มี อะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่มีการเสียสละ ชัยชนะจะไม่เกิดนะนาย! (มันเกี่ยวไหมเนี่ย)

Username : Lazulii

ที่มาของ Username : เป็นชื่ออัญมณี(หิน) Lapis Lazuli แต่จริงๆ รู้จักคำนี้ครั้งแรกจาก Hamtaro มันมีแฮมเตอร์ชื่อ Lapis กับ Lazuli ซึ่งน่ารักมาก ><

ชื่อเล่น : ขอไม่บอกได้มั้ยอ่ะ ^^" เรียก Lazuli ละกันนะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 08/10/25xx

อายุ (โกหกได้) : มากกว่า 15 ไม่เกิน 20 -*-

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนค่ะ จบ! 555+

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลที่ต้องการทุกอย่าง อัพเดตข่าวสารต่างๆ ตะรอดๆ  แล้วก็มีระเบียบดีอ่า ชอบบอร์ดตรงนี้มีกฎห้ามขุดกระทู้นี่แหละ บอร์ดอื่นที่เล่นหลายบอร์ดไม่มี เห็นคนขุดกระทู้ทีนี้เซ็งมาก แต่่ (ขอคอมเมนต์นิดนึง) บางทีก็ต่อว่าคนทำผิดกฎแรงไปนะเราว่า อย่างขุดกระทู้ ปั๊มกระทู้ ตั้งกระทู้ผิดหมวด ตั้งกระทู้ซ้ำ หรือตั้งกระทู้ทั้งๆ ที่ก็มีข้อมูลปักหมุดอยู่ เรารู้สึกว่าการมีกฎมันดีนะ แต่ก็ไม่ควรที่จะไปเข้มขนาดนั้น บางคนเค้าอาจจะเพิ่งเริ่มเล่นบอร์ดอ่านะ  ก็รู้สึกว่าบอกเค้าดีๆ ก็ได้  อย่าว่าแรง  เพราะบางทีเราไปอ่านเจอเราก็สงสารเค้าเหมือนกันนะ  เพราะบางคนเค้าก็ผิดทั้งๆ ที่ไม่ได้ตั้งใจอ่ะ อยากให้ช่วยนึกถึงความรู้สึกเค้านิดนึง ^^"

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไปไล่จับสิ ^^

งานอดิเรก : เล่นคอม ดูทีวี วาดรูป อ่านการ์ตูน นอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : จริงๆ ชอบหลายหมวด แต่ชอบมิวเซียมที่สุด เพราะ...เพราะอะไรดีล่ะ เอาเป็นว่าชอบละกันเนอะ เพราะเกมเราก็ไม่ค่อยได้เล่น ฟิคก็ไม่ได้แต่ง ก็คงจะผูกพัน+ซุ่มกับห้องมิวเซียมที่สุด

Username : Lazulii

ที่มาของ Username : เป็นชื่ออัญมณี(หิน) Lapis Lazuli แต่จริงๆ รู้จักคำนี้ครั้งแรกจาก Hamtaro มันมีแฮมเตอร์ชื่อ Lapis กับ Lazuli ซึ่งน่ารักมาก ><

ชื่อเล่น : ขอไม่บอกได้มั้ยอ่ะ ^^" เรียก Lazuli ละกันนะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 08/10/25xx

อายุ (โกหกได้) : มากกว่า 15 ไม่เกิน 20 -*-

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนค่ะ จบ! 555+

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลที่ต้องการทุกอย่าง อัพเดตข่าวสารต่างๆ ตะรอดๆ  แล้วก็มีระเบียบดีอ่า ชอบบอร์ดตรงนี้มีกฎห้ามขุดกระทู้นี่แหละ บอร์ดอื่นที่เล่นหลายบอร์ดไม่มี เห็นคนขุดกระทู้ทีนี้เซ็งมาก แต่่ (ขอคอมเมนต์นิดนึง) บางทีก็ต่อว่าคนทำผิดกฎแรงไปนะเราว่า อย่างขุดกระทู้ ปั๊มกระทู้ ตั้งกระทู้ผิดหมวด ตั้งกระทู้ซ้ำ หรือตั้งกระทู้ทั้งๆ ที่ก็มีข้อมูลปักหมุดอยู่ เรารู้สึกว่าการมีกฎมันดีนะ แต่ก็ไม่ควรที่จะไปเข้มขนาดนั้น บางคนเค้าอาจจะเพิ่งเริ่มเล่นบอร์ดอ่านะ  ก็รู้สึกว่าบอกเค้าดีๆ ก็ได้  อย่าว่าแรง  เพราะบางทีเราไปอ่านเจอเราก็สงสารเค้าเหมือนกันนะ  เพราะบางคนเค้าก็ผิดทั้งๆ ที่ไม่ได้ตั้งใจอ่ะ อยากให้ช่วยนึกถึงความรู้สึกเค้านิดนึง ^^"

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไปไล่จับสิ ^^

งานอดิเรก : เล่นคอม ดูทีวี วาดรูป อ่านการ์ตูน นอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : จริงๆ ชอบหลายหมวด แต่ชอบมิวเซียมที่สุด เพราะ...เพราะอะไรดีล่ะ เอาเป็นว่าชอบละกันเนอะ เพราะเกมเราก็ไม่ค่อยได้เล่น ฟิคก็ไม่ได้แต่ง ก็คงจะผูกพัน+ซุ่มกับห้องมิวเซียมที่สุด

กฎคือคำขู่ครับ  จริงๆ  เวลาอย่างผมเห็นนะ    ผมจะแอบลบ  และก็เตือน ไม่ก็คุยกันเล่นๆอ่ะครับ

จะไม่มาทำให้เครียดเท่าไรเพราะเรื่องผิดกฎ

เพราะกว่าจะถึงตรงนี้  ยังไงสต้าฟหรือแอดมินทุกคนน่าจะเข้าใจ  เพราะตัวเองต้องเคยเป็นอย่างนั้นมาก่อนอ่ะนะ

Username : kuro

ที่มาของ Username : ไม่มีที่มาครับ เพราะใช้มานานจนลืมที่มาไปแล้ว  :pika02:

ชื่อเล่น : พุธ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 21/07/36

อายุ (โกหกได้) : 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพื่อนชวนมาให้สมัครครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่มันคือบอร์ดโปเกม่อนครับ  :pika01:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากไปตามหาดิอัลก้าครับ  :pika03:

งานอดิเรก : วาดรูป , เล่นโปเกม่อน ....เอ้อ...

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดวาดรูปครับเพราะชอบวาดรูป

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ปิ๊ก๊าาาาาาา  :pika10: ผมเคยจับดิอัลก้าได้ด้วยQuickball ครั้งเดียวด้วยแหละ  :pika03:

Username : kintae อ่านว่าคินทะเอะเน่อ

ที่มาของ Username : ดัดแปลงมาจากชื่อตัวละครเรื่อง mar อ่ะ ต่อจากนั้นก็ใช้มาตลอด 55

ชื่อเล่น :ณัฐ แต่เรียกว่าคินทะเอะดีกว่านะ T T

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19 /9 /39 ครับ

อายุ (โกหกได้) : 14ปี กับ เดือนนึง

ไม่อยากจะเเก่กว่านี้อีกแล้วอ่ะ TAT

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :เหมือนสโนว์อ่ะ ตอนแรกอยู่ไทยนินิพอเจอเกรซก็ตามเกรซมาเสร็จแล้วก็มาสิงบอร์ดนี้ตลอด  :pocha08:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เราชอบโปเกม่อนอ่ะ พอมีบอร์ดให้คุยกับคนที่ชอบเหมือนกันเราว่ามันก็ดีอ่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เราอยากทั้งประกวดทั้งเป็นเทรนเนอร์เลยอ่ะครับ แล้วก็อยากได้มิจูจังมาจิ้มเเก้มเล่น 55

งานอดิเรก : ไม่มีเป็นพิเศษอ่ะ อยู่บ้านก็วาดรูปอ่านหนังสือ แล้วก็เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ชอบทุกหมวดเลยอ่ะแต่ส่วนใหญ่จะอยู่ drawing กับ museum

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เดี๋ยวนี้เราไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลยอ่ะครับ การบ้านมันกองสุมหัวเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้าอ่ะ แต่เราก็อยากจะสนิทกับทุกคนในบอร์ดนะ แล้วก็ เรารักบอร์ดนี้มากๆเลย >w<

Username :  white Gust

ที่มาของ Username : เอ๋ ไม่รู้สิ มันดูลึกลับดี "ลมสีขาว"

ชื่อเล่น : จาร์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24 ก.ค. 40

อายุ (โกหกได้) : 13 ขวบ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :  ชอบโปเกมอนมากมายเลยสมัคร  บ้านนี้อบอุ่นดีด้วย><

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นบ้านที่สนุกสนาน อบอุ่น มีเรื่องราวดีๆเยอะ :pika10:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ช็อก~!! ดีใจจนเป็นลม แล้วก็...ไปผจญภัยกันเถอะ โดบลู><

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นเกมส์ เขียนนิยาย บ้าบอ~

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกส่วนเลย~

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ง่ายๆสั้นๆ>,< หนูจะเป็นเด็กดีของบ้านคับ

Username : Furei

ที่มาของ Username : มาจากโอซีของพี่วิส ยูส Felzer บอร์ดก่อนอ่ะ ชื่อเฟรย์ เอามาเขียนญี่ปุ่นกลายเป็นฟุเรอิ ถึงตอนนี้ก็อุส่าหาคันจิมามั่วจนได้ =w=

ชื่อเล่น : เรย์ค่ะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 07/07/25xx (วันเดียวกะมิกะจัง >w<)

อายุ (โกหกได้) : ถ้าจะบอกคงไม่เซ็นปีเกิดหรอก แ่แล้ว 555+

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามสิงมาตั้งแต่บอร์ดส้ม

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : อบอุ่นดี ถึงแม้ไม่ค่อยได้เข้ามาก็เถอะ แค่แอบดูเชาท์บ็อกซ์ก็ฮาแล้ว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ถ่ายรูปประกวดกับคนในบอร์ด

งานอดิเรก : เผางาน ทำหมึกเลอะรูป วาดรูป ฟังเพลง บ่น จิ้นฟิค

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น เพราะตั้งแต่บอร์ดส้มก็สิงอยู่แต่ในนี้ เพิ่งออกมาดูโลกภายนอกก็ตอนอินวิชั่นพลัส

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : บอร์ดส้มใช้ยูส fray บอร์ดอินวิชั่นก็ใช้ Felzer ใช้ยูสกับพี่ชายอ่ะ บอร์ดนี้พี่ก็มาสมัครเหมือนกันแต่ไม่ได้เล่น เลยเอายูสนี้มาใช้เลย ไฟท์เพื่อฟิคชั่นค่ะ :pika10:V

Username : Platinum Nice

ที่มาของ Username :Pokemon Platinum + Nice

ชื่อเล่น :ไนซ์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18/04/43

อายุ (โกหกได้) :10 ไม่โกหกครับของจริง เด็กสุดๆ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ก็บอร์ดนี้ข้อมูลเกี่ยวกับโปเกม่อนเยอะครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่ซื้อ Rang ได้ครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อกกเดินทางกับนาเอทารุ

งานอดิเรก : เล่น PO เข้า pk-basic

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดครับ

การ์ดโปเกม่อนที่มีทั้งหมด:  111 ใบครับ

ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ

ขออภัยที่มาเพิ่มเงินให้ช้า

Username : dinga

ที่มาของ Username :เพื่อนตั้งอะ

ชื่อเล่น :มาย(อย่าเรียกเลยมันไม่คุ้นที่รร.ไม่มีคนเรียกมายซักคนแม้แต่ที่บ้านก็ไม่เว้น)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :28/09/2538

อายุ (โกหกได้) :15(ไม่อยากทำบัตร!!!)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ตอนแรกแค่ดูข้อมูลแต่พอเปิดไปเปิดมาอยู่ดีดีก็นั่งเขียนกระทู้???

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :มีคนคุยเรื่องเดียวกันไม่ก็นั่งอ่านที่ชาวบัานพิมพ์มาก็หนุกแล้ว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ออกเดินทางเป็นโปเกมอนเทรนเนอร์

งานอดิเรก :เล่นเกม/อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ชอบเกือบทุกหมวดเพราะเหมือนได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :จะให้แนะนำอะไรอีกดีละก็ที่ถามๆมาก็เกือบหมดเปลือกแล้ว(วันๆไม่ค่อยทำอะไร)เอาเป็นว่าจะไม่ทำผิดกฎละกันงับ

Username : CruzyMancer

ที่มาของ Username : Cruz+y+Mancer

ชื่อเล่น : ดร/ดอน ชื่อเล่นจริงๆ .....ไม่บอกดีกว่า อับอายชาวโลก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19/12/1990

อายุ (โกหกได้) : 4 เมษา 54 ไปรับใช้ชาติ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรกกะทำตัวเป็นปลิง มาสูบข้อมูลเกมส์ แต่สูบไปสูบมา ติดใจในส่วนของฟิคชั่น(ถึงจะไม่ค่อยอ่านของชาวบ้านก็เถอะ) และก็ตั้งหน้าตั้งตาทำฟิคชั่นมาโดยตลอด

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เฮฮาปาร์ตี้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเพาะพันธุ์ แจกไข่โปเกม่อนเป็นอาชีพ

งานอดิเรก : มากมาย ก็เหมือนๆ คนทั่วไป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น งานเรายังไม่เสร็จเราจะตายไม่ได้!! เช้าท์บอกซ์ ก็คุยได้เรื่อยๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมคิดว่าผมเป็นคนแรกและคนเดียวที่คลั่งไคล้กระแสจีนนิยม

Username : engine_gear

ที่มาของ Username : ชื่อเอ็นจิ้นงับ ส่วนเกียร์ มาจากการ์ตูน exe อ่างับ

ชื่อเล่น : เอ็นจิ้นงับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18 พฤษภา 2537

อายุ (โกหกได้) : 16 งับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : พี่ๆ ช่วยผมทำการ์ดด้วยงับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จาเป็นเทรนเนอร์ แล้วจาจับโปเกมอนมังกร

งานอดิเรก : นอนเฉยๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดที่สวนทำการ์ดอ่างับ แล้วก็หมวดเกม

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เราโดนนินแกล้งอ่า บอกว่าที่นี่ทีมงานโหด แง่ๆๆ

Username : wrathmaker

ที่มาของ Username : wrath แปลหมายความว่าความแค้น

ชื่อเล่น : ลิ่ง

วันเดือนปีเกิด  : 15/11

อายุ (โกหกได้) : 199

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : รักบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่บอร์ดนี้อบอุ่น สต๊าฟกับเมมเบอร์ธรรมดาสามารถรู้จักกันได้ง่ายมาก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : กินมันซะ

งานอดิเรก : เล่นคอม ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดนี้ล่ะ เพราะครึกครื้นที่สุดแล้ว

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ  : อย่าทำผิดกฏกันนะ

Username : Rubysmart

ที่มาของ Username : ไม่รู้สึกลืมละ

ชื่อเล่น :ธาม

วันเดือนปีเกิด  : 16/04/1996(2539)

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :มาจากบอร์ดอินวิ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :เหมือนครอบครัวดีมั้ง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับมันมาเลี้ยง~

งานอดิเรก :เล่นเกม+อ่านหนังสือ+เข้าบอร์ด+ฟังเพลงพร้อมกันค๊าบ~

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่นอะนะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ  :เอ.....ยินดีที่รู้จักค๊าบ(ถึงจะอยู่มานานแล้วก็ตาม555)

Username : quilava

ที่มาของ Username : ก็เอามาจากชื่อโปเกมอนนั่นแหละ (นึกไม่ออกว่าจะตั้งอย่างไรดี) และพิมพ์ง่ายดีคะ

ชื่อเล่น : เก๋ซังคะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27 มีนาคม 2539

อายุ (โกหกได้) : 14 ปีกับ 8 เดือน

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นบอร์ดมันน่าสนใจดี แล้วเราก็สนใจในเรื่องโปเกมอนอีกด้วย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ผู้คนที่นี่เฮฮาปาร์ตี้ และเฮฮาปาจิงโกะดีคะ (อ้อหรอ = =")

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเทรนเนอร์ธรรมดาแหละคะ เพราะชอบออกเที่ยวและผจญภัยอยู่แล้ว

งานอดิเรก : เล่นเกมออนไลน์ // ฟังเพลง // ประดิษฐ์ของ // แต่งนิยาย // วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะว่า เป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลโปเกมอนคะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ถึงจะสมัครมาพักหนึ่งแล้ว ถึงอย่างไรก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ

ปล. ห้ามปากหวานกับหนูนะ เพราะหนูเป็นคนตกหลุมรักใครโดยง่าย (เล่นเอาซะ -*-)

Username : SelrebrO

ที่มาของ Username : เอาชื่อออริมาใช้อ่ะนะ...

ชื่อเล่น : เจเจ,ราวี่,เซลรีโบรคุง,เซล,ไซเล้น ฯลฯ (=  =; )

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/03/2540

อายุ (โกหกได้) : 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : แบบว่าชอบโปเกม่อนเป็นผีบอร์ดมานานเพิ่งสมัคร

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เป็นบอร์ดเกี่ยวกับโปเกมอนไงหล่ะ!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : นั่งเลี้ยงโปเกม่อนอยู่ที่บ้าน~(เป็นโรคติดบ้านไม่ค่อยออกไปเที่ยว)

งานอดิเรก : เล่นเกม,แหย่เพื่อน,นั่งคิดเรื่อยเปื่อย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction ชอบแวะมาก เพราะ ว่างๆไม่มีไรทำเลยหาอะไรอ่าน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : แบบว่าเคยสิงเป็นผีบอร์ดตั้งแต่อยู่บอร์ดเก่าแล้วอะนะ เอ่อ.....ถ้ามีอะไรก็คุยได้นะ แหะๆ

Username : KoohJung

ที่มาของ Username : จาก Pangya ครับ

ชื่อเล่น : "เจตน์" ย้ำ "น์"

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 6/02/1995

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี (บอกปีไปแล้วโกหกไปคง... )

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็ชอบฟิคชั่น - -

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : หมวดฟิคชั่นนี้แหละ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็หลายๆอย่าง

งานอดิเรก : ไม่มีอ่ะ ไมาว่างเลย -*-

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่น เพราะ..... ชอบเรื่องแต่ง - -

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เอ่อ....หวัดดีครับ เรียกโกเท็นก็ได้ครับ(ชื่อเก่า) ไม่ค่อยได้เข้ามานะครับ อาจไม่ค่อยได้เหนผมเท่าไหร่นัก - -

Username : Pentorho

ที่มาของ Username :ชื่อเล่นน่ะ แต่บ้า้กาหลีหน่อยๆ

ชื่อเล่น :เป็นต่อ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :26/10/??

อายุ (โกหกได้) :18-22

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบและรักโปเกม่อนมาก ๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :มีคนรักโปกม่อนเหมือนกัน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นโปเกม่อน เทรนเนอร์ เพราะ ซาโตชิ ออกเดินทางกับสาวๆ ตลอดเลย ><

งานอดิเรก :เล่นดนตรี อ่านการ์ตูน จิปาถะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :สนใจทุกหมวดเลย

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

1.ผมมะค่อยได้เข้าบอร์ดครับ

2.ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ทุกคนครับ ^^

Username : Nekosis งับ

ที่มาของ Username : Neko แปลว่าแมว sis มาจาก sister ที่แปลว่าพี่สาวน้องสาวงับ พอดีชอบแมวงับ แล้วพี่สาวก็ชอบแมวเหมือนกันงับเลยใช้ชื่อนี้งับ

ชื่อเล่น : เรียกว่า แมวน้อย ล่ะกันงับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 ก.ค

อายุ (โกหกได้) : ไม่บอกดีกว่างับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนงับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เพราะมันเป็นบอร์ดโปเกมอนโดยเฉพาะงับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจับพวกโปเกมอนแมวงับ

งานอดิเรก : เล่นกับแมวงับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ตอบไม่ถูกงับ ยังไม่ได้แวะหมวดไหนเลยงับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : หวัดดีงับ หลงทางมาที่นี่งับเลยไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ ช่วยแนะนำด้วยนะงับ แง้ว~

สวัสดีเด็กใหม่ทุกๆ คน~

ถึงจะไม่ใช่สต๊าฟ แต่ชื่อไม่มีสีก็พอมีความรู้และประสบการณ์กันอยู่บ้าง

มีอะไรถามกันได้เน้อ ไม่ต้องเกรงใจ~ (พวกเราแค่เพี้ยนๆ กันไปบ้างหน่อยเท่านั้นเอง ฮา!)

Username : ChaosPhoenix

ที่มาของ Username : มาจากที่ชอบนกฟินิกซ์อ่า แง่มๆ

ชื่อเล่น : เอก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : ไม่บอกปีได้มะ 8 เมษา 2530

อายุ (โกหกได้) : -*- 23

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หลงเข้ามาตั้งนานจนจำไม่ได้ละ คิดไรถึงเข้ามาบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เฮฮามากมายครับ เหอๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไปตามหาไคริว แง่มๆ

งานอดิเรก : เล่นเกม po

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดฟิคอะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับ ถึงแม้จะฝากมานานแล้วเหอะ เหอๆๆ

สวัสดีเด็กใหม่ทุกๆ คน~

ถึงจะไม่ใช่สต๊าฟ แต่ชื่อไม่มีสีก็พอมีความรู้และประสบการณ์กันอยู่บ้าง

มีอะไรถามกันได้เน้อ ไม่ต้องเกรงใจ~ (พวกเราแค่เพี้ยนๆ กันไปบ้างหน่อยเท่านั้นเอง ฮา!)

ไม่หน่อยแล้วละ เพี้ยนสุดๆเลย (ฮา)

ยินดีต้อนรับผู้มาใหม่ทุกท่านเน้อ~

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.