Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Gallery ของ SATOCHI เองครับ

SATO

Recommended Posts

อืม... ดูดีละฮะฝึกไปเรื่อยๆก็จะวาด(ผู้หญิง)ได้เองงับ :3

น่ารักค่ะ ใช้กล้องอะไรถ่ายเหรอค่ะเนี่ย ดูชัดจัง  :pika01:

เปิดวาร์ปให้ครับ วิธีวาดรูปผู้หญิง :pika01:

http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=70822

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ท่านจอมมารบูล

//SATOCHI ถูกยิง

น่ารักค่ะ ใช้กล้องอะไรถ่ายเหรอค่ะเนี่ย ดูชัดจัง  :pika01:

ใช้กล้องโทรศัพท์อ่ะครับ oppo finder ผมชอบอะไรที่มันสว่างๆเลยใส่แฟลชกับแสงซะเต็ม

เอาล่ะครับห่างหายไปนาน ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ เลยวาดได้ไม่เท่าไหร่

Flim(My Friend)

อย่างที่บอกผมไม่มีเวลาวาดพึ่งมีเวลาก็วันนี้แหละ ถือว่าย้อนหลังวันฮาโลวีนก็แล้วกัน

Tweety(My Friend)

รูปนี้เจ้าตัวถ่ายให้เลยออกเหลืองๆ(ถ้าผมถ่ายจะออกขาวๆ)

ยอดนักรบจากตระกูลคาราคุริ "บู-เร"

เป็นรูปตัวละครเก่าที่ผมใช้ในการ์ตูนที่วาดเมื่อประมาณ 2 ปีก่อนน่ะครับ มาจากตัวในการ์ดยูกิ

นี่แหละตัวที่เป็นแบบ

เซอิคุง

ไหงมันออกมาเป็นอาเบะได้ล่ะเนี่ย

คราวนี้วาดแต่ผู้หญิง ผู้ชายเริ่มจะวาดไม่ออกแล้วแหะ

• 1 month later...

โครงหน้ายังแปลก + ไม่มีคอนะคะ ดูจากที่วาดแล้วน่าจะวาดภาพจากตัวจริงสินะ?

พยายามต่อไปค่ะ  :pika01:

น่ารักดีฮะ ดูแบบจากตัวจริงใช่มั้ยเนี่ย

แต่อยากให้ปรับๆตรงคอนิดนึงนะ...(นอกนั้นก็พอโอเชๆแล้ว)

จง...พยายาม! ฝึกฝน! เรียนรู้! ถ้าหัดบ่อยๆต่อไปต้องวาดได้เพอร์เฟคแน่ๆฮะ

เอาไปเลยโซนาส3ตัว~!! :sonas1: :sonas1: :sonas1:

วาดจากหน้าคนจริง ๆ สินะครับเนี่ย

โอเคดีครับ แต่อย่างที่เม้นบน ๆ ว่ามา ปรับตรงคอหน่อยจะดีขึ้นกว่านี้ครับ

พยายามต่อไปครับ สู้ ๆ :hito01:

• 2 weeks later...

มาแล้วๆ อัปเดตแล้วเฟ้ย!!

3 วัน!!!

รูปถูกอัดซะเล็กเลย ไปนี่ดีกว่า Full

ติชมด้วยน้อ :pika01:

แขนกะขานี่อย่างยาก ส่วนหน้าคิดว่าพอได้แต่ก็เฟลไปหลายจุด

:pika02:

หนทางยังยาวไกล.....

ภาพน่ารักดีนะคะ วาดพื้นหลังได้ดี ส่วนผู้หญิง ถ้าลอกจากของจริงก็โอเคค่ะ

แต่วาดองค์ประกอบบนใบหน้ากับแขนยังดูแปลกๆอยู่นะคะ สู้ต่อไปค่ะ ^_^

เก่งกว่าผมอีกครับ ดูแล้วเค้ามีอารมณ์ศิลป์จริงๆนะครับผมว่า พยายามต่อไปนะครับผม เอาใจช่วย

สัดส่วนตัวคนยังดูแปลก ๆ แต่โดยรวมแล้วภาพน่ารักดีครับ

ยังไงก็พยายามต่อไปนะครับ สู้ ๆ :hito01:

ถึงจะวาดคนไม่สวยมาก แต่จัดท่าทางได้ลงตัวดี รายละเอียดพื้นหลังวาดได้ดีแต่ยังดูไม่ค่อยออกบางส่วนว่าพื้นที่เป็นยังไงนะ

แต่โดยรวมแล้ว พัฒนากว่ารูปก่อนๆเยอะเลยนะ :pika01:

ปัดแกล!?

ปัดฝุ่นแกลครับ 555 :pika01:

หมอดูจาก the orgcupe ไง

งาน comic เขี่ยๆจากเรื่องจริงครับ(ไม่ติดเรทไปสินะ)

• 2 weeks later...

กำลังปรึกษาหารือเรื่องวาดภาพรึครับ :D  :pika01:

มีความรู้สึกว่าแขนเสื้อทางฝั่งซ้ายดูพองไปนิดนะค่ะ  :pika07: ส่วน comic เนี่ยก็ดีนะค่ะ(ถึงจะไม่เข้าใจมุกก็เถอะนะ...)

• 2 months later...

ห่างหายไปนาน หลังๆมานี่ไม่ได้วาดรูปเลย 555  :pika01:

ลองวาดรูปผู้หญิงดูมั่ง ก็นะยังไม่ได้เรื่องเหมือนเคย

ทีแรกจะลองลงสีใน sai แต่สุดท้ายหมดความอดทนจัดลงใน photoshop เล้ย :v

ถ้าเทียบกันโดยรวม ๆ แล้ว ผมว่าส่วนหลังดูยาวไปนะครับ

ในความคิดผม สัดส่วนก็ยังดูแปลก ๆ อยู่บ้าง

เรื่องสีดูโอเคดีครับ เหมือนจะใช้เครื่องมือ Gradient (พิมพ์ถูกเปล่าก็ไม่รู้ lol) ลงเอาสินะครับ

ส่องมานานแล้วไม่ได้มาตอบซักที :P

ผมชอบนะตรงจัดท่าทางต่างๆของ SATO

แล้วก็ Commic จัดมุมมองได้เหมือนจะลงตัวนะครับ

ดูเหมือนว่าท่านจะลองการวาดหลายมุมมอง กับ ท่าทาง มาเยอะเลยสินะครับ ' '

ส่องเรื่อยๆนะครับแต่ไม่ได้มาตอบ

แขนแปลกๆนะคะ แต่ก็สวยดีค่ะ ชอบ :pika01:

ส่วนบนโอเคดี ไม่มีปัญหาครับ

จะมีข้อติที่ต้องแก้ไขก็ส่วนล่างที่นั่งเก้าอี้

ในภาพเหมือนนั่งคร่อมเหล็กโครงเก้าอี้อยู่ แถมขาคนก็ยาวเลยเกินออกมากว่าขาเก้าอี้

เพราะปกติแล้วเท้าจะต้องอยู่ระดับเดียวกับขาเก้าอี้ คือวางบนพื้นในระนาบเดียวกันครับ

ที่ควรแก้ก็คือ วาดขาใหม่ให้ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น วาดขาให้พาดเข้าไปด้านหน้าเก้าอี้ตรง ๆ ไปเลย

ก็มีข้อเสนอประมาณนี้ครับ ' 'a

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.