Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เรามาคอสเพลย์โปเกม่อนกันเถอะ!!

RoboBird

Recommended Posts

สวัสดีครับ ผมนกผี จูไนเปอร์ไงครับ----- :psyduck14: แฮร่!!

อยากจะตั้งกระทู้นี้นานแล้วล่ะ แต่ขี้เกียจเอ้ยๆไม่ใช่ๆ เราติดงานมหาลัย

กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากหรอกแค่อยากจะชักชวนคนที่อยากคอสเพลย์

หรือคนที่คอสเพลย์อยู่แล้วแต่ยังไม่มีกลุ่ม มาคอสเพลย์เป็นกลุ่มเดียวกัน:psyduck10:

:loveball: อยากคอสเพลย์แต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง??

:loveball: กระทู้นี้จะทำอะไรกันบ้าง

:diveball: อยากคอสตัวละครนี้ต้องทำยังไง

:diveball: ออกแบบมาแล้วชุดเป็นยังไงบ้าง 

:diveball: ออกแบบชุดเสร็จแล้ว จะสั่งตัดร้านไหนดี

:diveball: เม้ามอยเรื่องชุด / ภาพแฟนอาร์ต / อวดชุดคอส ของโปรดเราเลย :psyduck02:

:diveball: อาจจะมีการนัดกันคอสเพลย์แล้วไปถ่ายรูปตามสถานที่ต่างๆบ้าง (ถ้ามีคนเปิดตี้)

สำหรับใครที่สนใจอยากจะลองคอสเพลย์ ก็สามารถพิมพ์ถามในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

อย่าลืมมาคอสเพลย์กันน้าาา :psyduck10:

Edited by นกผี
  • Like 2

[ตัวอย่าง] การรีวิวชุดจ้าา

รีวิวชุดจ้าาา จริงๆเราคอสมานานแล้วล่ะ แต่เพิ่งมาตั้งกระทู้ เพราะอู้มานานมว้าก :psyduck06:

ตัวละครที่คอส : ไฟว์แอโร่ (Talonflame) ไม่ใช่ลูจาบลูนะ!!10429223_822289101175100_8831000976801016907_n.jpg

• Like 2

+ + เรียกว่าไรดี ? รีวิวล่ะกัน = v = 

- ปี 2013 :  Capsule Event #21 @มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต 
Character: Blue (Pokemon special)  ....... และผองเพื่อน จากภาคอื่น ๆ 

- ปี 2015 : Pokemon Together!! Let’s meet Pikachu!! @Siam Paragon
Character: Serena .......... และซาโตชิ 

* งานนี้ ได้เป็นส่วนหนึ่งของงานทรู ได้รับหน้าที่ให้สร้างสีสันในงาน ให้กับผู้เยี่ยมชม เป็นคอสตูมที่ทางงานเตรียมให้ค่ะ

- ปี 2015 : Trainer Street 2
Character: Haruka / Sapphire (Pokemon special)
180px-Omega_Ruby_Alpha_Sapphire_May.png14606496_980435215401592_1745605408647584060_n.jpg

........และได้ไปเป็นแบบงานให้เพื่อน 

Spoiler

ถ่ายนอกสถานที่ ผิวขาวซีดเว่อ .. X__x 

- เพิ่งสมัครสมาชิกมาตอบเม้น นี่เป็นโพสแรกเลย =  =

Edited by Mimi.kwang
แก้คำผิด
  • Like 3

เข้ามาเจิมครับผม ชื่อ Foolboy ครับ :pika01: ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ

:greatball:ตัวละครโปเกมอนที่คอส: คาเม็กซ์ (Blastoise) :water:

:greatball:เหตุผลที่เลือกคอสเป็นตัวนี้: ชอบตัวนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วครับ เคยไฝ่ฝันว่าสักวันหนึ่งจะได้ใช้ชีวิตอยู่ในร่างนี้สักครั้ง 55 :mudkip02:

:greatball:ผลงานการออกแบบ: ตามด้านล่างนี้เลยครับ หลายๆ ท่านน่าจะได้มีโอกาสได้เห็นกันแล้ว :sunflora1:

อย่างไรก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ หวังว่าจะได้พบกับทุกคน ที่งานอีเว้นท์โปเกมอน หรือว่างานรวมคอสเพลเยอร์โปเกมอนในโอกาสต่อๆ ไปนะครับ :gulpin_kiss:

Note: ผมจัดทำชุดคอสเพลย์ตัวนี้ขึ้นมา โดยได้รับความเห็นชอบจาก บริษัท ทรู ไอคอนเท้นท์ จำกัด เจ้าของลิขสิทธิ์โปเกมอนในประเทศไทยเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทั้งนี้ ด้วยเงื่อนไขบางประการที่ผมได้ทำการตกลงเอาไว้กับเจ้าของลิขสิทธิ์ฯ ผมจึงไม่สามารถเปิดเผยกระบวนการออกแบบ และวิธีทำชุดคอสเพลย์ตัวนี้ขึ้นมาได้ ต้องขออภัยสำหรับผู้ที่สนใจอยากทราบรายละเอียดเอาไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ

• Like 2

หลายเสียงให้โพสต์ (ได้ข่าวว่าเสียงเดียว!!!)

โปรนี้โดนบังคับให้คอสคู่กับคาแมกซ์จ้าา

อาจจะเห็นได้บางงานเพราะพื้นเพไม่ใช่คนเมืองกรุงและไม่ได้เรียนที่นั่น (และคาดว่าคงไม่ได้ไปฝึกงานเช่นกัน 555+)

October 11, 2015 - Trainer Street 2 @JJ Outlet (MRT Kamphaeng Phet)

ซึ่งคอสครั้งแรกมีจุดบกพร่องอีกหลายๆอย่าง

---

January 9, 2016 - Pokémon Day ~Pikachu Dance Party~ @Siam Paragon

(ไม่มีรูปด้วยเหตุผลส่วนตัว)

---

July 10, 2016 - Pokémon on Tour @Central Plaza West Gate

และแล้ว ก็พลาดเรื่องวิกเช่นเคย...

---

ส่วนงานต่อไปจะเป็นงานอะไรนั้น รอติดตามค่ะ และในโอกาสถัดไปคงไม่ได้มีแค่โปเกมอนแน่ๆ :pika11:

• Like 3

1 hour ago, นกผี said:

[ตัวอย่าง] การรีวิวชุดจ้าา

รีวิวชุดจ้าาา จริงๆเราคอสมานานแล้วล่ะ แต่เพิ่งมาตั้งกระทู้ เพราะอู้มานานมว้าก :psyduck06:

ตัวละครที่คอส : ไฟว์แอโร่ (Talonflame) ไม่ใช่ลูจาบลูนะ!!

เจอประจำเลยครับ คนนี้ ขนาดทีมงานของทรูฯ ยังจำได้ [:v]

18 minutes ago, Mimi.kwang said:

- เพิ่งสมัครสมาชิกมาตอบเม้น นี่เป็นโพสแรกเลย =  =

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ Pokemon-Basic Forums อย่างเป็นทางการครับผม  ได้เจอกันที่งาน Trainer Street #2 ด้วย :pika01:

5 minutes ago, พาเลี้ยงชาบูหมูกระทะหน่อย said:

ส่วนงานต่อไปจะเป็นงานอะไรนั้น รอติดตามค่ะ และในโอกาสถัดไปคงไม่ได้มีแค่โปเกมอนแน่ๆ :pika11:

ปักหมุดรอครับ [:v] แต่คาแม็กซ์เป็นมิตรกับทุกคนนะครับ 55 ไม่ต้องบังคับ ก็พร้อมที่จะ (เอาพุงชน) เข้าไปหาใครก็ได้อยู่แล้ว [:3]

[สำหรับมือใหม่] อยากคอสเพลย์แต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง??

1. เลือกตัวละครที่ชอบ
2. หาแฟนอาร์ตสวยๆ(ถ้าวาดเองได้ก็จะสามารถออกแบบพร็อพนู่นนี่นั่นได้) 

ตัวอย่าง Fanart จูไนเปอร์(Decidueye) จาก Deviantart :wub:

3. หาร้านตัดชุดตามอินเทอร์เน็ตหรือร้านตัดชุดที่ไว้ใจได้ แล้วดูรีวิวผลงานก่อนตัดสินใจสั่ง(บางคนที่เคยตัดแล้วจะมีร้านขาประจำอยู่แล้ว)
4. ลองตกลงกับทางร้านดูก่อนว่าอยากได้แนวประมาณไหน แล้วทางร้านจะประเมินราคาให้
5. ถ้าโอเคตกลงกับทางร้านได้แล้วเราก็ต้องโอนเงินบางส่วนของราคาชุดไปให้เค้าเป็นค่ามัดจำ(ขึ้นอยู่กับการตกลงกับทางร้าน) แล้วทางร้านจะให้แบบฟอร์วัดตัวมา 
6. เมื่อวัดเสร็จแล้ว ก็เหลือแค่รอให้ถึงคิว เมื่อถึงคิวร้านจะตัดชุดของเราให้บางร้านอาจมีการรายงานความคืบหน้ามาเป็นระยะๆ  (อดใจรอกันหน่อยนะ บางร้านนี่รอหลายเดือนเลย 
:psyduck07:)
7. เมื่อชุดเสร็จแล้วทางร้านจะให้เรากรอกที่อยู่จัดส่งรวมถึง เราต้องโอนส่วนที่เหลือไปให้เค้าด้วย(ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการตกลงกับทางร้านในตอนแรก)
8. เมื่อชุดมาถึงแล้วลองใส่ชุดดูว่าตรงตามความต้องการหรือไม่
9. อย่าลืมถ่ายรูปแล้วเอามาอวด/เม้ามอย ในกระทู้ล่ะ 
:psyduck14:

• Like 1

สวัสดีค่ะ มาแนะนำตัวก่อนละกัน เพิ่งสมัครมาเพื่อโพสตอบกระทู้นี้โดยเฉพาะ 555

ชื่อปริมค่ะ อายุ20 ปกติคอสเพลย์เป็นงานอดิเรกอยู่แล้ว

เพิ่งได้มาเล่นเกมโปเกมอนเจน6เมื่อประมาณ1ปีที่แล้วเอง แต่ก็ชอบมากเลยเอามาคอสด้วย

ตัวละครจากโปเกมอนตัวแรกที่ได้คอสคือบาชาโมค่ะ

เมื่องานเกมปีที่แล้ว ประมาณตุลา2015นี่แหล่ะ

เราชอบตัวนี้ค่ะ แต่หาแฟนอาร์ต+แบบชุดที่เหมาะๆยากพอสมควร ก็พอหาได้รูปตรงกลางเป็นต้นแบบค่ะ(ผลงานของคุณkatagiri)

ชุดนี่เราหาแบบง่ายๆค่ะ เสื้อคอเต่าที่หาได้ทั่วไป ถุงมือกับถุงน่องซื้อมาจากร้านขายของคอสเพลย์ ผ้าพันข้อมือธรรมดาจากเซเว่น ส่วนเสื้อตัวนอกกับตรงข้อเท้า(เป็นขนฟูๆสีส้มคล้ายๆรูปแรก)สั่งทำค่ะ วิกก็ซื้อมาแล้วเอามาเซ็ตจงอยด้านบน+ทาสีแดงด้วยสีอะคริลิค

ชุดนี่เนียนๆไป วิกก็พัน 5555 เรียกว่าเฟลค่ะ ถ้ามีโอกาสจะคอสตัวนี้ใหม่อีกครั้งให้ดีกว่านี้

ตัวที่สองที่คอสคือฮารุกะ

__haruka_and_haruka_pokemon_pokemon_game_pokemon_oras_and_pokemon_rgby_drawn_by_viavin__384d946a87bcededa8fe14a63f4a7617.png

คอสตอนงาน Thai Japan Anime & Music Festival ช่วงเดือนพฤษภา2016ค่ะ

อุปกรณ์บางส่วนเพิ่งไปรับมาจากร้านที่จ้างทำในวันงานเลยค่ะ 555 ไฟลนมาก

ได้คอสฮารุกะครั้งที่สองตอนงานMaruya วันที่4กันยา2016ค่ะ

มีอุปกรณ์มาเพิ่มอีก1อย่างคือกำไลเมก้าค่ะ

ได้คอสฮารุกะอีกครั้งเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา(28ตุลา2016)

เป็นการคอสแบบไพรเวทคอสเพลย์ค่ะ คือไม่ได้ไปคอสในงานคอสเพลย์ แต่ไปนอกสถานที่ เน้นเก็บรูปดีๆน่ะค่ะ

ภาพนี้ถ่ายที่สวนรถไฟ(สวนวชิรเบญจทัศ)เพราะเราอยากได้ธีมป่า ทุ่งหญ้า อะไรทำนองนี้ค่ะ

โดยนัดพี่ช่างภาพให้ไปถ่ายรูปให้ และขนตุ๊กตาไปเป็นพร็อพ

ตัวละครฮารุกะนี้เราก็เน้นง่ายๆเหมือนกันค่ะ เพราะชุดไม่ต้องไปสั่งตัดที่ไหน เสื้อกล้ามหาซื้อได้ไม่ยาก+เอามาตกแต่งตรงช่วงคอ(จริงๆต้องมีปลายเสื้อด้วยแต่เราไม่ได้ทำ ขี้เกียจ...) กางเกงสีขาวกับกางเกงซับเรามีอยู่แล้ว แต่กระเป๋ากับกำไลและโบว์นี่สั่งทำเอาค่ะ ส่วนตุ๊กตาก็สะสมไว้เลยขนมาด้วย(เลอะด้วย...:pika12:)

แต่ไปไพรเวทได้รูปสวยกว่าไปถ่ายที่งานค่ะ ก็โอเค

โปเกมอนอีกตัวนึงที่ได้คอสคืออีวุยค่ะ

คอสงาน Coscom 25กันยา2016 ค่ะ

เรียกว่าแอบมักง่ายอีกแล้ว 555 คือชุดง่ายๆ เสื้อกล้าม(อีกละ...) กางเกงขาสั้น ผมก็ใช้ผมจริงไม่ใส่วิก(แต่เอารูปมาปรับสีนิดหน่อย เพราะผมสีน้ำตาลเข้มกว่าในรูป ย้อมแล้วไม่ติด) แต่ส่วนที่เป็นแผงคอ หูหางนี่เราสั่งทำเอาเช่นกันค่ะ(จากร้านที่ทำข้อเท้ากับเสื้อบาชาโม)

คือเราชอบตัวที่หาชุดได้ง่ายๆน่ะค่ะ แบบไม่ต้องฟูฟ่องอลังการ แฟนอาร์ตบางแบบจะใส่ชุดยาวๆลากพื้นหรือกระโปรงฟูๆเพราะมันน่ารัก แต่โดยส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบเพราะใส่ลำบาก และแพงด้วย (แต่ก็มีบางตัวที่เล็งๆชุดอลังการอย่างที่ว่าไว้เหมือนกันค่ะ 555) คือถ้าเป็นไปได้ก็จะเอาชุดง่ายๆมากกว่า

แบบชุดที่หาได้เองโดยไม่ต้องไปสั่งตัดที่ร้านตัดชุด หรือชุดที่เอาเสื้อผ้าธรรมดามาประยุกต์ได้น่ะค่ะ(เหมือนอย่างด้านบน พวกชุดคอเต่า เสื้อกล้าม ซึ่งถ้าสั่งตัดจะแพงกว่านี้แน่นอน)

ครั้งต่อไปยังไม่แน่ใจว่าจะคอสอะไร(แต่คิดว่าน่าจะเป็นแบล็คกี้) แต่ก็กะว่าจะคอสโปเกมอนยาวๆค่ะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูอนิเมใหม่ๆ เลยไม่ได้คอสเรื่องอื่นเลย

แล้วก็ถ้าว่างๆจะมาคุยเกี่ยวกับเรื่องการเริ่มต้นคอสเพลย์ละกันนะคะ ได้รับคำเชื้อเชิญการคุณนกผีมาค่ะ 555

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :mudkip02:

• Like 3

21 minutes ago, PRJunior said:

สวัสดีค่ะ มาแนะนำตัวก่อนละกัน เพิ่งสมัครมาเพื่อโพสตอบกระทู้นี้โดยเฉพาะ 555

ชื่อปริมค่ะ อายุ20 ปกติคอสเพลย์เป็นงานอดิเรกอยู่แล้ว

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :mudkip02:

สุดยอดเลยครับผม :pika01: ขอบคุณมากนะครับที่นำประสบการณ์คอสเพลย์โปเกมอนมาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆ ทุกคน ณ ที่แห่งนี้ หวังว่าคงจะได้พบกันในงานคอสเพลย์โปเกมอนครั้งต่อไปนะครับ

แล้วจะรอชมผลงานแบล็คกี้นะครับผม [:3]

• Like 1

อรุณสวัสดิ-----เรานกผีไงจำได้มั้ย------:psyduck14:  #เดี๋ยว เพื่อความไม่เงียบเหงาของกระทู้จนเกินไป

เราจะหาแฟนอาร์ตที่พอจะเอาไปเป็นแบบมาแปะให้นะเออ------- #เปล่าหรอกเราชอบเสพ :psyduck02:

จูไนเปอร์ /Decidueye /ジュナイパー 

//กรี้--------- ตัวโปรดเราเลย~~~:psyduck11:

กาโอกาเอ็น /Incineroar / ガオガエン

อาชิเรน / Primarina / アシレーヌ 

สำหรับคนที่ได้ไอเดียไปแล้วก็อย่าลืมมาอวดชุดกันล่ะ :psyduck10: ส่วนใครที่มีแฟนอาร์ตสวยๆที่พอจะเป็นไอเดียสำหรับการออกแบบชุดได้ก็มาแปะในกระทู้นี้ได้ล่ะ

เรารอเสพอยู่ #ผิด :psyduck14:

Cr : http://www.pixiv.net/member_illust.php?mode=medium&illust_id=59895158

https://www.facebook.com/sanomsaiproducts                  

• Like 1

• 3 weeks later...

เรากลับมาแล้วววว หลังจากอู้อยู่นาน------ #ผิด 

วันนี้เรามาตามเสียงกระแสของกองอวยพี่ชิ&น้องน่าที่ดังสนั่นไปทั่วโลก #ก็เว่อไป [:v]

รอบนี้ไม่ได้มาแค่แฟนอาร์ต แต่รอบนี้มาแบบคอสเพลย์เยอร์กันเลยทีเดียว!!!  //นี่มันฉากในตำนาน!!! :wiggly10:

ถึงกับลงทุนแต่งชุดพร้อมถ่ายในสถานที่ที่คล้ายกับในอนิเมะมาก!! ทำเอาโร่แทบกำเดาพุ่ง #ผิด

Cr. https://twitter.com/kaito_fl/status/801674177547636736

• 1 month later...

อรุณสวัสดิปีนก เอ้ย!!! สวัสดีปีไก่!!:torchic12: 

กลับมาอีกครั้งกับงาน Comic Market 91 ที่ Tokyo Big Sight ณ ประเทศญี่ปุ่นที่ผ่านมา

กับการรวมตัวของคอสเพลย์เยอร์โปเกมอนจำนวนกว่า 50 คน!!! :psyduck13:

โดยประกอบด้วยตั้งแต่เจนแรกๆ จนมาถึง Sun&Moon ในปัจจุบัน(อัพเดทเว่ออออ:wiggly10:)

สำหรับคนไทยก็อย่าเพิ่งน้อยใจกันนะ รู้ว่าอยากถ่ายรูปกัน :psyduck06:

เพราะว่า!! วันที่ 14 มกราคมนี้พบกับการรวมตัวของเหล่าคอสเพลย์โปเกมอนไทย!!

ที่งาน Pokemon Day 2017 ในวันที่ 13-15 มกราคมนี้ ณ สยามพารากอน :psyduck08:

สำหรับคนที่อยากเป็นส่วนหนึ่งกับการรวมตัวในครั้งนี้สามารถมารายงานตัวใต้โพสนี้ได้เลย!!

บอกเลยงานนี้ไม่จำกัดอายุ ขอเพียงแค่คุณชื่นชอบหรือหลงใหลในโปเกมอนเป็นเพียงพอ :psyduck02:

Cr. https://twitter.com/misagotojo

Cr. https://twitter.com/senatas

Cr. https://www.facebook.com/events/781593592019963/ 

Special Thanks : @PRJunior

Edited by RoboBird

• 2 months later...

Pokémon Everyday 2017

งานนี้จัดขึ้นแถวๆสยามนั่นแหละ โดยจะจัด 3 ที่ด้วยกัน ได้แก่ Siam Paragon, Siam Center และ Siam Discovery เมื่อวันที่ 13 - 15 มกราคม (พูดง่ายๆคือช่วงต้นปีนี้แหละ) ค่ะ ได้คอสนิดเดียว ตากล้องไม่ค่อยมี และถ่ายรูปได้ห่วยและอ้วนมาก

จากรูป มีถ่ายแค่ในส่วนของ Siam Center ที่ตรงนั้นเป็นต้นคริสต์มาสโปเกมอน และกำลังออกมาพอดี :pika13:

ไว้เจอกันในโอกาสถัดไปค่ะ :pika15:

• Like 1

• 11 months later...

เตรียมตัวให้พร้อม กับการเปิดตัวมินิคอสเพลย์โปรเจกต์ชิ้นใหม่ของผม ภายใต้ชื่อ

"Project Night Shade"

พบกัน วันที่ 9 มีนาคม 2561 ครับ :haunter2:

• 2 weeks later...

เปิดตัวชุดคอสเพลย์ตัวล่าสุดของผมอย่างเป็นทางการครับ ในชื่อว่า "Project Night Shade" คอสเพลย์ "โกสโตะ" (Haunter) ที่เป็นมากกว่าคอสเพลย์ธรรมดา :haunter6:

ผมกำลังอยู่ในระหว่างซักซ้อมการแสดงของตนเองภายใต้ชุดคอสเพลย์ใหม่นี้อยู่ จึงยังไม่สามารถออกมาเผยโฉมให้ทุกคนได้เห็นกันมากนัก อย่างไรก็ขอมห้โปรดติดตามกันต่อไปครับว่า ผมจะนำคอสเพลย์คาแรกเตอร์ตัวใหม่แกะกล่องนี้ ไปแสดงในงานอีเว้นท์ที่ใดเป็นแห่งแรกบ้าง :haunter2:

อย่างไรก็ตาม มินิคอสเพลย์โปรเจกต์นี้ ไม่ได้มาแทนที่คาแม็กซ์ของผมแต่อย่างใดนะครับ :blastoise02: ผมจะยังคงปรากฎตัวในร่างของคาแม็กซ์อยู่ต่อเนื่องไปเช่นเคยครับ เพียงแต่คาแรกเตอร์ใหม่ของผมนี้ จะได้มีโอกาสปรากฎตัวสลับกันบ้างเป็นครั้งคราว เพื่อสร้างสีสันและเปลี่ยนบรรยากาศให้ไม่ซ้ำซากจำเจครับ

หวังว่าคงจะได้พบกับทุกคนในงานอีเว้นท์สำหรับอนาคตอันใกล้นี้นะครับ :haunter2:

• 1 year later...

♪ Alright, partner
Keep on rollin', baby ♫
♬ You know what time it is ♪

It's time to reveal my latest Pokémon cosplay project: Project Earthquake! 🌋
Best known for anybody who has followed me as that Pokémon hat on my head, Groudon is synonymous with my identity.
Now, a full one-and-a-half years of my dedication and imagination has brought out perhaps one of the best Groudon costume ever made.
It's time to unleash the beast and shake the world!

See you on the debut event at Thaitails Convention 2020: Siam Sawasdee, March 21-22, 2020 🦖

• Like 1

• 8 months later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.