Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[บันทึกผู้พเนจร ] --(ลบแล้ว)---

Mocoron

Recommended Posts

[ บันทึกผู้พเนจร ] 

*ลบโปรเจคฟิคชั่น จะเปลี่ยนไปลงมิคอุคบีแทนงับ
โดยจะยังใช้ชื่อเรื่องว่า"บันทึกผู้พเนจร"อยู่ เนื้อเรื่องอาจต่างออกไปจากตัวฟิคมากทีเดียว
ขออภัยในความไม่สะดวก พบกันได้(ซักวันหนึ่ง)บนชั้นการ์ตูนอุคบีงับ*

[Mocoron]

Edited by Mocoron
  • Like 5

โอ้ว น่าสนใจมากๆ ค่ะ :pika14: ชอบบรรทัดสุดท้ายที่สีค่อยๆ อ่อนลงมากๆ

เหมือนเป็นการบอกว่าเสียงค่อยๆ หายไปสินะ รอติดตามตอนต่อไปค่ะ :pika01:

• Like 1

รออ่านและชมภาพประกอบ *-*
ชอบการใช้สีตอนท้ายมาก เป็นเทคนิคที่สื่อถึงความรู้สึกและภาพได้ดีเลยทีเดียว

• Like 1

ว้าววว น่าติดตามมากเลยค่ะ ! สำนวนกลมกล่อมและภาพวาดสวยๆน่าประทับใจมาก >w<

รอแทบไม่ไหวแล้ว รีบมาลงต่อเร็วๆนะคะ !!

• Like 1

ชอบเอฟเฟคไล่สีที่ค่อยๆจางหายไปจังแฮะ เดาว่าน่าจะกำลังความจำเสื่อม หรือว่าเป็นฉากที่แสงมันค่อยๆสว่างขึ้น หรืออะไรซักอย่าง

แต่ชอบนะการเปิดตัวแบบนี้ มันดูซื้งปนอ้างว้างดี ฮ่ะๆ รอชมตอนต่อไปเน้อ:pika01:

• Like 1

-----[ ลบทิ้งเนื่องจากจะย้ายไปทำมิคในอุ๊คบีแทนแล้วงับ QwQ ]---

Edited by Mocoron
  • Like 2

ดำเนินเรื่องได้น่าสนใจมากค่ะ 'w'b ถึงจะมีพิมพ์ผิดบ้างแต่ก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ :pika15:

สาวน้อยมีนาคงจะเป็นนางเอกสินะแต่ใช้เวทย์ไม่ได้คงลำบากแย่เลย ยังไงก็พยายามเข้าล่ะมีนา!! :pika01:

รอติดตามตอนต่อไปค่ะ แล้วก็รอภาพประกอบอยู่นะคะ ow</ สู้ๆ ค่ะ :pika10:

• Like 1

ชอบสำนวนการบรรยายของพี่สาวมากค่ะ ละเอียดละมุนสุดๆ แถมยังมีมุกแทรกเป็นระยะด้วย (ฮา)

ชอบความแก่นแก้วมั่นใจของมีนามากเลย รอเจอพระเอกไม่ไหวแล้วสิ !

แนะนำนิดนึง ถ้าพี่สาวต้องการเปลี่ยนฉาก ใช้เส้นขีดคั่นไว้หน่อยก็ดีนะคะ กันงง ~

Spoiler

ไม่ทันที่เท้าของคนในฮูดผ้าคลุมจะแตะถึงพื้น เพียงเสี้ยววินาที แสงจ้าจากบอลสายฟ้าเวทย์มนต์ก็ปรากฎให้เห็นจากเงาสะท้อนของดวงตาที่พึ่งหันไปมองหลังเพียงไม่กี่อึดใจ '...ฮึ่กก!'

ตู้มมมมมมมมมม--------!!!!!!!!

-------------------------------------------------------------------------------

"เพฟูรอนฟารากอร์น-----ออกมาสิ ออกม้าาาาาาาา!" 

"....เฮ้อ......ฉันบอกแล้วไงว่าไม่ไหวหรอก...."
"ยังหรอกน่า-ยังหรอกน่าาา โอมมมมมม--เพฟูรอน----" 

^ ตัวอย่างค่ะ (แต่ถ้าไม่ถนัด ก็ไม่เป็นไรนะคะ อ่านได้อยู่แล้ว >w<) รอชมตอนต่อไปค่ะ ไฟโตะ !

Edited by + Pangtor Girl +
  • Like 1

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.