Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ตั้งฉายาให้คนในบอร์ด pkbasic กัน ^^

Nameless-san

Recommended Posts

เราก็เริ่มจะมีความผูกพันกับเว็บบอร์ดแห่งนี้มาสักระยะหนึ่งแล้ว

เราก็เลยคิดว่า น่าจะมีการตั้งฉายาให้เรียกกันเล่นๆ

(ทำไปได้ไงเนี่ย -*-)

พี่นิน :

ม่อซัง ม่อคุง ลุงม่อ ม่อทุกเวลา ม่อทุกที่ ม่อในเชาท์ ม่อนอกเชาท์ เสี่ยวหลงม่อ หม้อสุกี้ หล่อน้อยกว่าป้า พี่จอมขี้เก๊ก ปาป๊าใหญ่ประจำบ้าน นักม่อเลเวลร้อย นินม่อ นักกินเด็ก อดีตสามีของหม่ามี๊ทราย ท่านพี่ปากหวาน ที่สุดของความม่อ นักม่อทีมชาติ คนหลงตัวเอง ม่อตัวพ่อ สุภาพบุรุษบันดาลฝัน(ไปไกลนอกโลก) สุภาพบุรุษบันดาลฝัน(ร้าย) ตัวพ่อแห่งการขายขนมจีบ ป๋านินรักทุกคน(สาวๆ) เจ้าพ่อชื่อคำผวน เทพแห่งคำผวน แอ๊บเด็กเบอร์หนึ่ง คุณชายพุฒิภัทรเบอร์2

พี่ทราย :

ป้า เจ้าแม่คฤหาสน์ ว่าที่สามีปัจจุบันตี้จัง หม่ามี๊ เมียพี่นิน  คุเรย์~  แม่พระ ท่านพี่แห่งLSK

เบล :

เบลล์ ไอ้หนูนักเปลี่ยนชื่อ Name Rater...

พี่โน้ต :

ตัวโน้ตอ้วนกลม ฉิ่งคุง ชาโดว์ออฟฉิ่ง น้องตัวโน้ต!!!

พี่นก :

ลุงเป็ด คนขายข้าวหน้าเป็ด เป็ดหื่น เครทคุง เครทซี่คุง เป็ดเรียวกุ้ง เจ้าพ่อแร็คฯของบอร์ด คุณพ่อของหัีวกล่อง เป็ดหื่น เฮียเป็ด นักข่าวโรคจิต ตาลุงโรคจิตร้านข้าวหน้าเป็ด พี่เป็ด ลุงก๊าบก๊าบ ลุงพรีซี่ดัค ท่านเป็ดเหลือง เป็ดแกว๊กๆ แอด'เป็ด เป็ดปักกิ่งราดซอส เป็ด แกว๊ก!

ตั้น :

วอลเปเปอร์ แบ๊คกราวน์

พี่บลูวิน :

เซี่ยงจี๊ เซี่ยงไฮ้ ปาป๊าเบอร์ 2 นักทวงหนี้ผู้ถูกลืม...

เปตอง :

เป เพย์ตัง เพย์แตง เพย์ตุง ลูกทองกวาว ซุยคุน บื่น

เมฆ :

บลาสเตอร์

พี่ KEN :

ตัวละครลับคาราโอเกะ คู่กัดสปอร์จากหอพักพีเคเบสิก

มาซากิ :

ไอ้หนูริโอลูู มาซากิจัง ยมทูติสาวแว่น แม่กาน้อย

แฮม :

ไอ้หนูแฮม หมูแฮม แฮมุ ซิืทตรัสเบอร์รี่

พี่ฟลุค :

ฟลุกกี้ ฟาลุ๊ก ฟลุอุเกะ ฟลุคเคะ Fl[uke] อีริค พี่ชายลู ชากิร่า ม่อ ชากีร่า อุเคะคุง เคะคุง เกิดมาเคะ นักม่อเลเวล 90 ฟาลู๊ก อุเคะซัง ไอจอมอู้ประจำเบเกอรี่ ของหวานของพี่นิน จานหลักของพี่เอก พี่ชายกวนประสาทของลูซัง เดอะ 44 ฟอร์ม แมน... ชากีร่าคุง... อุเคะควีน สุดยอดราชินีอุเคะ!!

ป้า :

ป้าอีฟ ป้ามวยปล้ำ อีฟเดอะเรสเลส ป้ามหาถึก ผู้จัดทำรายการวิทยุ ผู้เดินเรือ

ตี้ :

ลักซ์ โซฟี่ คนขายผ้าอนามัย อาร์ตนักวายชาย ตี้นักวายหญิง ไอหนูแว่นน้อย อุทัยเทวี หมอพรตี้

โปร :

โรตอม ปาป๊าโปร ลูกศิษย์สำนักนินม่อ

ลู :

ดิ๊กรู ลูซัง ลูคุง ลูลิป๊อบ ลูคีเมีย มันฝรั่งมีลู ฟาลู ลูซึน ลูจัง ลูเมซิส ลูซิเฟอร์ เลอ้อนซัง อุเคะพริ้นเซส องค์หญิงอุเคะ

พี่โอม :

พี่ปลาดุก เลดี้บ็อกส์เฮด แม่หญิงหูเพี้ยน เลดี้เปเปอเฟส ปลาดุกโอม  คนแก่ขี้หลงขี้ลืม...

พี่ออม :

หว่านล้อม วอนโล่ห์

ธาม :

รูบี้สะเมี้ยว โลลิซึนเนี๊ยว เจ้าพ่อนักตีดาบ นักตีดาบซาตาน

ปุ๊บปับ :

แพนกวิน

ปอม :

ปอมคาลิเบอร์ มึน

วานิ :

ยัยจระเข้สีชมพู สาวฟุโจชิ สาวหื่นที่ชื่นชอบหนุ่มแว่น ขอคัดค้าน

บอส (V.5) :

V.5 อ.5 ฮ.5 เบญจภาค เบญจรุ่ง วิศวกรV.5 คู่Yศจ.

พี่เพิร์ท :

ศจ. ท่านGold  ตาแก่หื่น คู่Y V.5  ตาแก่ ตาหื่นโรคจิต ผู้คลั่งไคล้ลาติอัส ตาแก่จอมจิ้น ศาสตราจารย์โรคจิต ผู้กำกับssp จอมทัพGold ตาแก่Gold ศาลากลางจังหวัด ศาลากลางหื่น ศาสตร์แห่งการจิ้น ศาสตร์แห่งการจับกด ศาลาผู้โรคจิต เศิ่นเจิ้น ศาลาสาธารณะ  ศาลาทดลองสาธารณะ

แก้ม :

หนูน้อยลับปังตอ น้องหนูเปิดประเด็น

Likesakii :

ลิเก ชอบสกี จอมแทะน้ำแข็ง ลิเกซากี้

มาร์ค :

พ่อมดป่วนเชาท์ คุณนักร้อง

แม็ก :

จอมร้องให้ประจำบอร์ด เจ้าของร้านขายทุกอย่าง

leafcatgx :

แมวใบไม้gx

พี่ก้อย :

เจ้าแม่ผู้คลั่งรูปโปเกมอน แมวน้อยผู้หลงทาง พี่ก้อน

หยง :

หยงแช่แข็ง หยงไอศกรีม หยงดง หยงบลัสเตอร์

อควอ (เพลง) :

ตัวก๊อบปี้นายแกรี่ ผู้ถือครองกุหลาบ

Mr.F :

บุตรแห่งการตกเหว

Acner (พี่แจ็ค) :

หอกระจายข่าว สิวคุง แอคเนอร์รักษาสิว

ลุงดร(?) :

ลุง ลุงโรคจิต หื่นกินเด็ก ลุงฮูหยิน ลอนดุง หลื่นฮุง

บุ๊ค :

จอมล่อลวงประจำบอร์ด

พี่วาว่า :

เจ้าแห่งการหักมุม  ตัวละครลับ? ท่านลีฟฟ่อนผู้รักลูก้าจังอย่างสุดหัวใจ

Foolboy (พี่นิว) :

เสี่ย เสี่ยนิว

toge (พี่นิค) :

ปู่นิค ท่านนิค คายหน ผวนคำ เจ้าพ่อคำผวน

พี่เจ็ท :

ปู่เจ็ท ปู่เครื่องบินไอพ่น ลุงแอ๊บเด็กเบอร์สอง

-------------------------------------------------

ใครที่เป็นรุ่นน้องเรา หรืออายุเท่ากัน โปรดแจ้งด้วยนะคะ

และ ตัวอักษรสีน้ำเงินนั้น คือเราตั้งเองคะ

และขอความกรุณา ให้เหตุผลและที่มาในการตั้งฉายาด้วยนะคะ (ที่มาไม่มีไม่เป็นไร)

อัพเดทไปเรื่อยๆจ้า

• Replies 107
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

15

• SKYNET

7

• Mocoron

5

• เฮียเป็ด

4

ตั้งได้แต่อย่าเกินเลยนะครับ เพราะบางคนก็ไม่ยอมในเรื่องแบบนี้เหมือนกัน

ขออนุญาตให้ฉายาเฉพาะคนที่มาคอมเมนต์กระทู้นี้เท่านั้นนะคะ ฮะๆ

มาตรการใหม่ ขออนุญาตให้เฉพาะคนที่รู้จักประจำด้วยเท่านั้นนะคะ

เฮียนิน : ม่อซัง ม่อคุง ลุงม่อ ม่อทุกเวลา ม่อทุกที่ ม่อในเชาท์ ม่อนอกเชาท์ เสี่ยวหลงม่อ หม้อสุกี้...

เหตุผล - ไม่ต้องบอกคงทราบๆ กันอยู่นะเคอะ...

เจ๊ทราย : ป้า เจ้าแม่คฤหาสน์ ว่าที่สามีปัจจุบันตี้จัง

เหตุผล - กรุณาสิงเชาท์ทุกๆ เวลาที่มีเจ๊ทรายและตี้จังอยู่

เบลคุง : เบลล์ ไอ้หนูนักเปลี่ยนชื่อ Name Rater...

เหตุผล - โด่งดังเพราะได้มอบชื่อใหม่ให้กับหลายๆ คนใน PO ไปมากมาย เช่น Tonhorm เป็น โทมโฮม Catfish Ohm เป็น คอฟฟี่โอม...

ลุงโน้ต :ตัวโน้ตอ้วนกลม ฉิ่งคุง ชาโดว์ออฟฉิ่ง (ดีไม่มี ฉิ่งฉ่อ... *พล่อก*)

เหตุผล - ฉิ่ง... (ส่วนอันแรก เรียกตามในพาราเลลบาร์)

เฮียนก :ลุงเป็ด คนขายข้าวหน้าเป็ด เป็ดหื่น เครทคุง เครทซี่คุง เป็ดเรียวกุ้ง เจ้าพ่อแร็คฯของบอร์ด คุณพ่อของหัีวกล่อง

เหตุผล - โปรดอ่านคฤหาสน์เพื่ออรรถรสในการอ่านชื่อ "คนขายข้าวหน้าเป็ด"

ตั้นคุง : วอลเปเปอร์ แบ๊คกราวน์

เหตุผล - จากชื่อ

บลูวิน : เซี่ยงจี๊ เซี่ยงไฮ้ (บ่เก็ต กรุณาตามไปอ่าน พาราเลลบาร์ ด่วน *ผลั๊วะ*)

เหตุผล - ก็บอกว่าพาราเลลบาร์ไงเล่า!

เปตอง :เป เพย์ตัง เพย์แตง เพย์ตุง (ผันได้เรื่อยๆ) ลูกทองกวาว ซุยคุน

้้เหตุผล - มือดีผู้ใช้ Late Sweep Suicune ที่พิฆาตมาได้หลายราย ส่วนเพย์ตังและอื่นๆ มาจากกิจกรรมยามว่างชาว PO ไทย (ทองกวาวมาจากชื่อที่ลุงต้นหอมตั้งให้ ฮา)

เมฆ : บลาสเตอร์

เหตุผล - ตามชื่อ

KEN : ตัวละครลับคาราโอเกะ

เ้หตุผล - แหม ก็รู้จักได้เพราะที่พิมพ์ภาษาคาราโอเกะไปตอนนั้นนี่เคอะ...

มาซากิ : ไอ้หนูริโอลูู

เหตุผล - จะให้อธิบายอะไรอีกมั้ยเนี่ย?!

แฮม : แฮม ไอ้หนูแฮม หมูแฮม แฮมุ ซิืทตรัสเบอร์รี่

เหตุผล - อันสุดท้าย โปรดเล่น PO กับเขาดู จะรู้ว่า "ซิทตรัส" ยังไง...

ฟลุคคุง : ฟลุกกี้ ฟาลุ๊ก ฟลุอุเกะ ฟลุคเคะ Fl[uke] อีริค พี่ชายลู ชากิร่า (เรียกตามป้าตั้งชื่อนึง)

เหตุผล - MSN โอมไม่ได้ติด Plus! เลยเห็นชื่อโดนโค้ดสีทับกลบ เด่นแค่เพียงคำว่า "uke" จาก "Fluke" ออกมา ก็เลย... (อีริค มาจากาพาราเลลเนอะ)

ป้า : ป้าอีฟ ป้ามวยปล้ำ ป้า ป้า และอีกหลายๆ ป้า

เหตุผล - ก็ป้านี่นา *โดนโบก*

ตี้จัง : ลักซ์ โซฟี่ คนขายผ้าอนามัย *โดนกระทืบ*

เหตุผล - มาจากเบเกอรี่และพาราเลลบาร์

โปร : โรตอม

เหตุผล - ชื่อเก่า

ที่ไม่ได้ติด แปลว่าไม่ได้ตั้ง หรืออาจจะัยังไม่โผล่หน้่ามากระทู้นี้ค่ะ

[me=Ohm*Rock Shooter]โดนหักบัญชีโปเกดอลติดลบ[/me]

พี่นิน = นินหล่อ พี่นิน - -*(แล้วจะเอามาทำม๊าย ~)

พี่โอม = เจ๊โอม (ฉายารึอะไรเนี้ย)

พี่ Stand Alone = สแต๊น หรือ อโลน

พี่ลู = ฉบับPK1 =ดิ๊กลู

คิดได้แค่นี้อ่ะครับ

เข้ามาแอบส่องกระทู้ (...และเตรียมจดฉายาเอาไปแปะในอีบุ๊ค)

[me=Ryo-Kun (โหมดเมา)]โดนเตะโด่ง[/me]

ขออนุญาตให้ฉายาเฉพาะคนที่มาคอมเมนต์กระทู้นี้เท่านั้นนะคะ ฮะๆ

เฮียนิน : ม่อซัง ม่อคุง ลุงม่อ ม่อทุกเวลา ม่อทุกที่ ม่อในเชาท์ ม่อนอกเชาท์ เสี่ยวหลงม่อ หม้อสุกี้...

เจ๊ทราย : ป้า เจ้าแม่คฤหาสน์ ว่าที่สามีปัจจุบันตี้จัง

เบลคุง : เบลล์ ไอ้หนูนักเปลี่ยนชื่อ Name Rater...

ลุงโน้ต : ตัวโน้ตอ้วนกลม ฉิ่งคุง ชาโดว์ออฟฉิ่ง (ดีไม่มี ฉิ่งฉ่อ... *พล่อก*)

เฮียนก : ลุงเป็ด คนขายข้าวหน้าเป็ด เป็ดหื่น เครทคุง เครทซี่คุง เป็ดเรียวกุ้ง เจ้าพ่อแร็คฯของบอร์ด คุณพ่อของหัีวกล่อง

พี่โอม หัว    ปลา~                                          ดุก (กล่อง) นะงับ *.*

เดี๋ยวมาตั้งเสื่อมๆ ต่อค่ะ

[me=Ohm*Rock Shooter]โดนหักบัญชีโปเกดอลติดลบ[/me]

* Wallpaper โดนเตะออกนอกกระทู้อีก 1 ราย*

ตั้งได้แต่อย่าเกินเลยนะครับ เพราะบางคนก็ไม่ยอมในเรื่องแบบนี้เหมือนกัน

อืม ตามนั้นคะ

เข้ามาส่อง จะโดนไหมหว่าเรา...

[me=Extrasensory]รีบเดินหนีออกจากกระทู้...[/me]

จะดูจริงๆหรอ

แน่ใจนะ?

อยากดูไช่ไหม

ได้..ให้ดูก็ได้..

แต่อย่าดูเลยเหอะ

เพื่อนผมตั้งว่า"อ้วนริงกุมะ"ผมไม่อ้วนซักหน่อยT T

มาส่องดูฉายาชาวบ้านงับ

เพ่นดีก่า

มาแอบดูฉายาของคนอื่นเล่นๆฮะ~!

(ก็มันตลกดีนี่... อิ อิ lu14.png )

*Masaki Tateka โดนไล่แตะอย่างรวดเร็ว

เข้ามาส่อง และรอให้ฟลุ๊คมาดูกระทู้นี้ หึๆๆๆ....

เข้ามาส่องแล้วท่าน... แอบตั้งตอนผมหนีไปนอนนี่ = ="~

ตรูยังไม่โดนนี่หว่า อิอิ =w="

ป.ล. เพิ่งเห็นรีพลายของโอม...

พลาดไปแล้วตรู.. ไม่น่ามาตอบเลย...

เอาจริงหรา~

ลู - ซึน/ดิ๊กรู (อิสอะมาจาก ดิ๊กด้า)

ฟลุ๊ค - ม่อ/ชากีร่า/อุเคะคุง (มาจากเอ็มที่ตั้งชื่อว่า [FL]uke แล้วใน Ebuddy มันเห็นแค่ Uke)

เปตอง - บื่น (แบ๊ว+หื่น)

ธาม - รูบี้สะเมี้ยว (แผลงจากยูส)

ออม - หว่านล้อม (แผลงจากยูส)

โอม - ดุก (อิสอะ ปลาดุก)

นก - เป็ดหื่น (จากอีโมติค่อนที่ใช้บ่อย)

นิน - หล่อน้อยกว่าป้า (ตรงจุนี้ต้องยอมรับนะนิน ฮุฮุ)

และอื่นๆ ถ้านึกออกจะมาเพิ่มเรื่อยๆนะเคอะ

ไม่ใช่ว่าที่และสามีนะ แต่เป็นภรรยาต่างหาก><

[me=Belle vs. Cheren]โดนรุมกระทืบในบัดดล[/me]

ตอนแรกแค่ admin

เดี๋ยวก็ลามไปกันใหญ่

อีกไม่นานสมาชิกคงโดนกันถ้วนหน้า

ป.ล.จะโดนมั๊ยเนี่ยตู

ลามไปหมดบอร์ดก็ไม่ว่ากันครับ

แค่อย่ามีดราม่าก็พอ :psyduck02:

อย่าให้มีดราม่า.. แหงสิ

แต่ลูคุงเนี่ยซึนจริงๆเลยน้า~

ฟลุ๊ค = เคะคุง/เกิดมาเคะ

เหตุผลหรือ ก็เห็นในเช้าต์บ่อยๆอยู่แล้วว่าฟลุ๊คต้องเป็นฝ่ายรับเสมอ อิอิ :pika01:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.