Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

น่าเสียดายไหม ที่ช่อง 9 ฉายโปเกม่อน AG ไม่จบตอนครับ

Guest doanga2007

Recommended Posts

Guest doanga2007

น่าเสียดายไหม ที่ช่อง 9 ฉายโปเกม่อน AG ไม่จบตอนครับ

ผมน่าเสียดายที่สุดครับ เพราะเด็กเอาแต่อยากดูโปเกม่อนภาคใหม่ ดังนั้นช่อง 9 จึงเอาภาค DP มาฉายเลย ทั้งๆ ที่โปเกม่อน AG ยังไม่จบตอนครับ ทางที่ดี เด็กควรอดทนให้มากกว่านี้ ก็จะได้ดูโปเกม่อน AG จนจบครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับผมนะ ผมไม่ชอบใจเอามากๆ อ่ะ

มันเหมือนกับ เขามีหน้าที่ฉาย เขาก็ฉาย

ไม่สนว่าคนดูเขาจะดูรู้เรื่องมั้ย

ไม่สนว่าเนื้อหาจะติดต่อกันมั้ย ประมาณนี้อ่ะ

ผมอยากดูแบทเทิลฟรอนเทียร์มากที่สุดครับ แล้วไม่ได้ดู

เอาเถอะ เคืองครับ

สำหรับผมรู้สึกเฉยๆนะ

เพราะถึงจะฉายไม่จบแต่ก็ยังมี vcd ออกมาเรื่อยๆล่ะ

ตอนนี้ก็ออกจนมาถึงช่วงแบทเทิลฟรอนเทียแล้วด้วย คาดว่าอีกไม่นานก็คงออกมาจนจบภาค ag นะล่ะ

ผมไม่สนใจอะไรมากครับ ผมถือว่าเขาฉายให้เราดูก็ดีแล้ว อิอิ

เพราะผมรอซื้อแผ่นหรือไม่ก็ดูแบบพากษ์อังกฤษ/ญี่ปุ่นได้

ดีกว่าที่ไปนั่งรอช่อง 9 มันฉายอีก ฉายก็ไม่ฉายต่อๆกัน

จำได้ว่า เหตุนี้ล่ะทำให้ผมเลิกดูช่อง 9....

น่าเบื่อที่สุด - -

ช่อง 9 ฉายซ้ำไปซ้ำมาบ้าง

ฉายสลับตอนไปมาบ้าง

ฉายข้ามตอนบ้าง

อะไรก็ไม่รู้...เยอะแยะ

เป็นบ่อยมากๆ ยิ่งโปเกมอนเป็นการ์ตูนยาวหลายภาค ทำให้เจอเคสพวกนี้บ่อยกว่าเพื่อน

ผมเฉยๆครับเพราะยังไงก็ตื่นมาดูไม่ทันอยู่แล้ว

:pika10:

ช่อง 9 ชอบฉายข้ามตอน อีกอย่างอยากดูแบทเทิลฟรอนเทียร์ด้วย ไม่ชอบเลยอ่า

:pika05: เลิกดูของช่อง 9 ไปนานแล้ว สาเหตุตื่นไม่ทัน กับ ฉายแล้วหยุด เบื่อไปซื้อแผ่นดูน่าจะดีกว่างับ ^^

ดูเอาในเน็ตดีสุด ไม่ต้องเสียตัง 55

แต่มันไม่พากย์ไทยอ่านะ แต่ซื้อแผ่นมันก็ภาคไม่ค่อยจะดีอยู่ละ เสียงญี่ยังดูได้อารมณ์กว่าอีก

ผมก็ไม่ค่อยชอบดู anime เท่าไร เบื่อซาโตชิ ไม่เคยจะเปลี่ยนซะที

ผมอยากให้โปเกมอนเปลี่ยนตัวเอกชายมากกว่า

มันเปลื่ยนแต่ตัวเอกหญิงแฮะ

แต่ตอนหลังๆ ซาโตชิดูมีสมองขึ้นนะ

ช่อง9มันดันข้ามAGที่เหลือซะงั้น(จบโฮเอ็นลีคยังม่ะรุ้ไม่ได้ดูนาน(รึมันไม่มีแต่แรก))

Guest bulbabenz

ข้ามยังไง ไม่รู้

รู้แต่ตื่นมาดูทันก็พอ

ไม่เคยหวังอะไรจากความปะติดปะต่อในการฉายโมเดิร์นไน์การ์ตูน....

เอาเป็นว่า ดูเอาหนุก พอ

เพราะมีอยู่ช่วง ขี้เกียจตามดูเหมือนกัน

อยากบอกว่าเซ็งเป็ด อดดูไดโกะเลย==" แง่ง! :pika03:

ฉายไม่จบดูแล้วหงุหงิดอะ

เราก้เลยเลิกดูช่อง9มาสักพักและ

ไว้หาโหลดเอาดีกว่า

อยากดูตอนสู้กะลีค- -

รู้สึกเฉยๆ ไม่คิดจะติดตามอนิเมะอยู่แล้ว เพราะไม่ชอบตัวเอกชาย ไม่ชอบเนื้อเรื่องที่เริ่มตอนก็พักกินข้าว>ไปเจอใครสักคน>แก๊งร็อกเก็ตจับปิกาจู/โปเกมอนไป>แก๊งร็อกเก็ตโดนช็อตกระเด็น>ลางไม่ดีอีกแล้วววว ปิ๊ง! เหมือนกันทุกๆ ตอน

ดังนั้นช่องเก้าจะฉายตอนไหน ก็จะดูอยู่ดี แบบไม่คิดมาก มีโปเกมอนให้ดูก็บุญแล้ว

ได้แต่ฝันว่าสักวันจะมีคนทำโปเกมอนซับไทยในเน็ตเหมือนการ์ตูนเรื่องอื่นๆ บ้าง (ตอนนี้ก็เรียนภาษาญี่ปุ่นไปพลางๆ ก่อน)

:pika03: ไม่ละ ผมรับได้ทุกอย่างที่เป็นโปเกม่อน อิอิ

(ยกเว้นโปเกม่อนล่มสลาย รับไม่ได้)

ในyoutoubอะครับพิมพ์ว่า pokemon ag  มันก็จะมีเองครับ

มีแบทเทิ่ลฟรอนเทียร์ด้วย

เซ็งไอ้แก็งร็อกเก็ตอะมาทุกตอนแล้วก็ไปทุกตอน

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.