Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[fic]pokemon adventure

Cherry Blossom

Recommended Posts

เป็นเรื่องราวของหนุ่มสาวที่ออกเดินทางเพื่อจุดหมายอันยิ่งใหญ่นั่นคือ  โปเกม่อนมาสเตอร์

คุมิโกะ:เร็วๆสิเดี๋ยวก็ไปไม่ทันหรอกมิมิโกะ  เสียงใสๆของเด็กสาวผมสีน้ำตาล พูดขึ้นมาอย่างเร่งรีบ

มิมิโกะ:ไม่ต้องรีบหรอกน่ารถไฟที่จะไปเขตอิชชูออกรถตั้ง10โมงนะนี่มันแค่ 8โมงครึ่งเอง  เด้กสาวผมสีน้ำตาล

เช่นเดียวกับคุมิโกะ แต่  ผูกผมทวินเทล

พูดขึ้นพลางเหลือบมองนาฬิกาแล้วจึงพูดต่อไปอีกว่า   ถ้ากลัวจะไปไม่ทันรถไฟก็ขี่มุกกุฮอคของชั้นไปสิ

คุมิโกะ: จริงด้วยสิ ลืมไปเลยแฮะว่ามิมิโกะมีมุคกุออค  เธอพูดพลางเกาหัวตัวเองแล้วเดินออกไปนอกบ้านกับมิมิโกะ

มิมิโกะ:ออกมาเลยมุคกุฮอค  สิ้นเสียงพูดของเธอ  เธอก็ขว้างมอนเตอร์บอลออกไป

---------มุคกรู๊--------   ก็ได้ปรากฏร่างของโปเกม่อนนกเหยี่ยวสีดำขึ้นมา

มิมิโกะ:ไปกันเถอะคุมิโกะ   เธอพูดพลางขึ้นขี่มุคกุฮอค

คุมิโกะ: อื้อ สถานีรถไฟในเขตโฮเอ็นนะมุคกุฮอค

มิมิโกะ: เอาล่ะไปกันเลยมุคกุฮอค

---------------ฟิ้ว!!!!!!!!!!

---------------------------------------------------------สถานีรถไฟในเขตโฮเอ็น--------------------------------------------------------------

คุมิโกะ:เร็วๆสิเดี๋ยวก็ไม่ทันรถไฟหรอก รถไฟมาแล้วเนี่ย

มิมิโกะ:รู้แล้วน่า  เธอพูดพลางรีบเดินไปขึ้นรถไฟ  

--------------------------------------------------ในรถไฟ-------------------------------------------------------

คุมิโกะ:เฮ้อ  ในที่สุดก็ได้ขึ้นรถไฟซะที  เกือบมาไม่ทันซะแล้ว   เธอพูดพลางถอนหายใจเพราะความเหน็ดเหนื่อที่วิ่งขึ้น

รถไฟ

มิมิโกะ: พวกเขาทำอะไรกันน่ะ   พลางเหลือบไปเห็นบุคคลปริศนาท่าทางน่าสงสัยกลุ่มหนึ่ง

คุมิโกะ:ไม่รู้สิแต่ว่าท่าทางมันแปลกๆนะเธอก็ลองเข้าไปถามเขาดูสิ  

มิมิโกะจึงลองเดินเข้าไปใกล้ๆกลุ่มคนพวกนั้น  แล้วจึงถามว่า

มิมิโกะ:เอ่อ.....คือว่าพวกคุณทำอะไรกันเหรอคะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มิมิโกะ: เอ๋  อะไรนะ เธอพูดขึ้นอย่างตกใจ

คุมิโกะ:มีอะไรเหรอ มิมิโกะ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มือใหม่ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จ้า เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดีนะ

แต่บทพูดของตัวละคร น่าจะอยู่ระหว่างเครื่องหมาย " จ้า

แบบว่า...

คุมิโกะ:เร็วๆสิเดี๋ยวก็ไปไม่ทันหรอกมิมิโกะ  เสียงใสๆของเด็กสาวผมสีน้ำตาล พูดขึ้นมาอย่างเร่งรีบ

ลองเปลี่ยนเป็น....

"เร็วๆสิเดี๋ยวก็ไปไม่ทันหรอกมิมิโกะ"เสียงใสๆของเด็กสาวผมสีน้ำตาล พูดขึ้นมาอย่างเร่งรีบ

และก็เรื่องการบรรยาย น่าจะบรรยายให้ละเอียดกว่านี้นิดนึงนะจ๊ะ เช่น...

มิมิโกะ:ไม่ต้องรีบหรอกน่ารถไฟที่จะไปเขตอิชชูออกรถตั้ง10โมงนะนี่มันแค่ 8โมงครึ่งเอง  เด้กสาวผมสีน้ำตาล

เช่นเดียวกับคุมิโกะ แต่  ผูกผมทวินเทล

ตัวละครทั้งสองตัวแต่งตัวยังไงเอ่ย เป็นชุดกระโปรงหรือว่าเสื้อธรรมดา ฯลฯ

เนื้อเรื่องทั่วไปดูนะวนใจดีจ้า เป็นกำลังใจให้แต่งต่อนะ สู้ๆ

ปล. มาสมัครไม่ทัน orz

จ้า เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดีนะ

แต่บทพูดของตัวละคร น่าจะอยู่ระหว่างเครื่องหมาย " จ้า

แบบว่า...

ลองเปลี่ยนเป็น....

และก็เรื่องการบรรยาย น่าจะบรรยายให้ละเอียดกว่านี้นิดนึงนะจ๊ะ เช่น...

ตัวละครทั้งสองตัวแต่งตัวยังไงเอ่ย เป็นชุดกระโปรงหรือว่าเสื้อธรรมดา ฯลฯ

เนื้อเรื่องทั่วไปดูนะวนใจดีจ้า เป็นกำลังใจให้แต่งต่อนะ สู้ๆ

ปล. มาสมัครไม่ทัน orz

ตามนั้นคะ

แต่เราว่า น่าจะเพิ่มส่วนเนื้อเรื่องสักเล็กน้อยนะ

อ่านแล้วรู้สึกงงๆยังไงก็ไม่รู้

อย่างที่น้องตี้ (りりん) ได้บอกไปนะ

แล้วก็การเว้นบรรทัดยังแปลกอยู่นะ อย่างตรงนี้

มิมิโกะ:ไม่ต้องรีบหรอกน่ารถไฟที่จะไปเขตอิชชูออกรถตั้ง10โมงนะนี่มันแค่ 8โมงครึ่งเอง  เด้กสาวผมสีน้ำตาล

เช่นเดียวกับคุมิโกะ แต่  ผูกผมทวินเทล

พูดขึ้นพลางเหลือบมองนาฬิกาแล้วจึงพูดต่อไปอีก ว่า   ถ้ากลัวจะไปไม่ทันรถไฟก็ขี่มุกกุฮอคของชั้นไปสิ

น่าจะเป็นแบบนี้

"ไม่ต้องรีบหรอกน่า รถไฟที่จะไปเขตอิชชูออกรถตั้ง 10 โมงนะ นี่มันแค่ 8 โมงครึ่งเอง" เด็กสาวผมสีน้ำตาลเช่นเดียวกับคุมิโกะ แต่ผูกผมทวินเทลพูดขึ้นพลางเหลือบมองนาฬิกาแล้วจึงพูดต่อไปอีกว่า

"ถ้ากลัวจะไปไม่ทันรถไฟก็ขี่มุกกุฮอคของชั้นไปสิ"

ประมาณนี้นะ

เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดี

แต่ตอนท้ายงงๆแฮะ

จะติดตามต่อไปจ้า สู้ๆ ^^

เนื้อเรื่องเข้า่ใจง่ายดี เหมาะที่จะคลายเครียดและหาที่มองที่ไม่รกสายตา คุๆๆ

ถ้าเป็นท่านละก็ จะต้องพัฒนาฝีมือไปได้มากกว่านี้แน่ครับ ผมเอาใจช่วย!!!

เข้ามาอ่านละครับ

เป็นธรรมดาที่มือใหม่จะบรรยายคล้ายๆแบบนี้กันทุกคน อย่างที่ทุกคนบอกไปครับคือ ต้องใช้เครื่องหมายคำพูดครับ คือ "(คำพูด)" ครับ

จะเอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ

เนื้อเรื่องดูน่ารักใสๆนะ

น่าจะยาวกว่านี้หน่อย แล้วก็เรื่องเครื่องหมายคำพูด

และก็ เดินเข้าไปถามคนแปลกหน้าแล้วได้คำตอบง่ายจัง 

เนื้อเรื่องหน้าติดตามมากเลยฮะ อยากรู้จังว่าจะเป็นไงต่อ :shinx01:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.