Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

อายุของโปเกมอน

SKYNET

โปเกมอนมีอายุมั๊ย  

56 members have voted

1. 1. โปเกมอนมีอายุมั๊ย

• มี
      55
    • ไม่มี
      2

Recommended Posts

คิดว่ามันเป็นสิ่งมีชีวิตก็ต้องมีอายุเป็นธรรมดา

คิดว่าอายุของมันน่าจะแล้วแต่ชนิดของมันงับ

เหมือนสัตว์บนโลกเราอะ

คิดว่ามีอายุไข

เพราะมีสุสานโปเกมอนให้เห็นในบางภูมิภาค

ส่วนเท่าไหร่นั้นคิดว่าแล้วแต่ชนิด

อย่างอีวาร์คก็อยู่ได้เป็นร้อยปีเลยหนิ

อย่างอีวาร์คก็อยู่ได้เป็นร้อยปีเลยหนิ

ถ้าผมจำไม่ผิด หากอิวาร์คมีอายุหลายร้อยปี จนร่างกาายแข็งแกร่ง กลายเป็นฮากาเนลสินะ =w=

ยาดง เมื่อเชลเดอร์เข้ามางับหางก็จะกลายเป็นยาโดรัน ในขณะที่หากเอายาดงถือมงกุฏราชา แล้วเอาไปลิงค์ก็จะได้ยาโดคิง แง่มๆ

ว่าแต่กำลังสงสัยอยู่ว่า หากโปเกม่อนตายแล้ว จะกลายเป็นโปเกม่อนผี (จำพวก โกส โกสต์ เกงการ์ มูม่า มูมาจิ โยมาวารุ บลาๆๆๆ) อะไรพวกนี้ไหม??? หรือว่าโปเกม่อนผีก็จัดเป็นสิ่งมีชีวิตแยกต่างหากไว้ มีวันตายเหมือนกัน?

โกส โกสท์ เกงเกอร์ เกิดมาจากแก๊สอ่ะนะครับ - -

ส่วนตัวไม่คิดว่าน่าจะใช่จำพวกวิญญาณสิ่งมีชีวิต

:pika02: ผมคิดว่ามันคงมีแน่ๆแหละครับ สิ่งมีชีวิตนี่นา แต่ว่า โยมาวารุ โยโนวารุ อาไรงี้มันผีจริงๆใช่มิคงไม่ตายหรอกมั้ง

มูวี่อยู่ภาคนึง  ที่เซเรบี้ตายนิ??

ใช่ป่ะ??

แต่มันก็ฟื้นตอนหลัง

มูวี่อยู่ภาคนึง  ที่เซเรบี้ตายนิ??

ใช่ป่ะ??

ใช่งับ

ปล.ดูแล้วน้ำตาแอบซึม :pika06:

สิ่งมีชีวิตย่อมมีการ เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นธรรมดา...

ปล. ในโลกของโปเกมอน ยังมีอะไรที่เราไม่รู้อีกหลายอย่าง...

มูวี่อยู่ภาคนึง  ที่เซเรบี้ตายนิ??

ใช่ป่ะ??

มูฟวี่ภาคพี่น้องRat@sอะ ตอนจบเรติออส ตัวพี่ชายก็ตายไม่ใช่เหรอ??? (สละตัวเองเพื่อปกป้องเมือง)

ปล.มูฟวี่นี้ แสดงให้เห็นว่า ทั้งเรติอาส และเรติออส มีมากกว่า1ตัว - -

ไม่ค่อยเห็นโปเกมอนแก่เลยอะ(ที่ไม่ใช่ร่างของมันนะ) อย่างเช่นปิกาจูไม่เคยเห็นปิกาจูหน้าเหี่ยวบ้างอะ จะได้สมจริง :pika08:

ไม่ค่อยเห็นโปเกมอนแก่เลยอะ(ที่ไม่ใช่ร่างของมันนะ) อย่างเช่นปิกาจูไม่เคยเห็นปิกาจูหน้าเหี่ยวบ้างอะ จะได้สมจริง :pika08:

ขนาดซาโตชิ อนิเมมันฉายมาได้10ปีต้นๆแล้ว ซาโตชิเรายังอายุ10ขวบเท่าเดิมเลยครับ = =

นับประสาอะไรกับปิกาจู

เอ๊ะ  อิวาคนี่ อยู่ถึงร้อยปี ร่างกายจะแข็งแกร่งมากนะคับ

ถ้าจะหลายเป็นฮากาเนลต้องใช้ การลิ้งค์และถือเมทัลโคท เช่นเดียวกะฮัสซัมน้า

เคยอ่านในโปเกมอนภาคหนึ่ง แล้วมันมีพีจ๊อคที่แก่ใกล้ลงโลง

ประมาณนี้ อย่างปีกาจูน่าจะอายุได้ 60 ปี เพราะมันตัวเล็ก XD

มีอายุครับ

เคยอ่านเจอในเล่ม 2 ครับ ที่โดโด้ตายน่ะครับ

น่าจะมีนะครับ

แล้วถ้ามีมันจะมีสักเท่าไรล่ะ

ก็คงต้องมีอยู่แล้วละคะ

แต่อายุนี่ เดาไม่ค่อยถูกนะคะ

ผมว่ามีนะครับ

อย่างคิวคอนที่เจ้าของทิ้งหายไป(ในเมะ)มันรอเจ้าของมา1000ปี :pika08:

และมันก็เจอทาเคชิที่คล้ายเจ้าของมันอ่าครับ

น่าจะมีอายุขัยแต่คงอยุ่ได้นานกว่ามนุษย์ก็เลยไม่รู้ว่าตาย(หมดอายุ)ตอนไหน มั้ง

แฮ่ะๆปิกะจูหน้าเหี่ยวเนี่ยไม่เคยเห็นหรอกฮะ เคยเห็นเเต่คิโมริหน้าแก่ (ในเมะฮะ) ถ้าจำไม่ผิดก็ตอนที่เจ้าซาโตชิมันจะจับคิโมริป่าไงฮะ เห็นมีตัวแก่(อาวุโสมั้ง)อยู่ตัวนึงนะ

แฮ่ะๆปิกะจูหน้าเหี่ยวเนี่ยไม่เคยเห็นหรอกฮะ เคยเห็นเเต่คิโมริหน้าแก่ (ในเมะฮะ) ถ้าจำไม่ผิดก็ตอนที่เจ้าซาโตชิมันจะจับคิโมริป่าไงฮะ เห็นมีตัวแก่(อาวุโสมั้ง)อยู่ตัวนึงนะ

น่าจะเป็นจูไคน์แก่มากกว่าคิโมรินะนั่น =w="

แต่เลเวล ไม่น่าเกี่ยวกับอายุละมั้ง?

• 2 weeks later...

ใครจำ สไตรค์แก่ได้มั่ง ไม่รู้ใครจับได้ในanime ใช้ทีหอบที น่าสงสาร :pika02:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.