Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

โปเกมอนเทรนเนอร์มาสเตอร์

parkia

โปเกมอนมาสเตอร์มีอยู่จริงมั้ย  

23 members have voted

1. 1. โปเกมอนมาสเตอร์มีอยู่จริงมั้ย

• มี
      20
    • ไม่มี
      4

Recommended Posts

ผมไม่รู้ว่ามีอยู่จริงมั้ย อยู่เขตไหน เป็นใคร หรือแค่ตั้งหลอกเด็ก!!

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าโปเกมอนมาสเตอร์ออกมา โปเกมอนคงจะจบแน่ๆ :pika08:

...ตอนนี้ผมยังไม่อยากให้ออกมาหรอก(กลัวจบ)

ผมว่ามีนะ ในสเปเชียลคงจะเป็นเร้ด ส่วนอนิเมะคงจะเป็นซาโตชิละมั้ง(?)

ผมว่ามีนะ ในสเปเชียลคงจะเป็นเร้ด ส่วนอนิเมะคงจะเป็นซาโตชิละมั้ง(?)

สองคนนั้นยังไม่ได้เป็นไม่ใช่เหรอครับ แค่อยากจะเป็น

มี แต่ยังไม่ปรากฎตัวออกมา

ถ้าออกมาก็จบเร็วสิ

แต่ผมอยากเห็นเร้ดสู้กะซาโตชินะ 55+

แล้วใครจะชนะล่ะ

แปลกดีนะครับ ซาโตชิเดินทางไปสู้เทรนเนอร์หลายคน ฟูชิกิดาเนะยังเลเวลไม่ถึง 16 เลย  :pika01:

แล้วใครจะชนะล่ะ

เร้ดชัวร์ เก่งกว่าในทุกด้าน = =

อย่าเอาเร้ดไปเทียบกับซาโตชิสิ เหอๆ

ซาโตชิ - กากส์

เร้ด - เมพ

แต่ถ้าเรื่องความรักละก็ ซาโตชิกินขาด เพราะสาวที่ชอบมันนี่เยอะขนาดตั้งเป็นฮาเร็มได้เลยนะ :psyduck02:

แต่ถ้าเรื่องความรักละก็ ซาโตชิกินขาด เพราะสาวที่ชอบมันนี่เยอะขนาดตั้งเป็นฮาเร็มได้เลยนะ

กด Like

ทั้งที่ซาโตชิหน้าตาทรุยกว่าเร้ดกี่เท่าก็ไม่รู้ แต่ดันเปิดฮาเร็มได้ =w=

EDIT ตอบประเด็นหลัก ในอนิเมะกับสุเปะไม่รู้มีมั้ย แต่ถ้าในเกมส์มีเป็นร้อยเลยล่ะมั้ง - -

ทั้งที่ซาโตชิหน้าตาทรุยกว่าเร้ดกี่เท่าก็ไม่รู้ แต่ดันเปิดฮาเร็มได้ =w=

ถึงหน้าตาจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แต่จิตใจน่ะ คงไม่มีใครเทียบเท่า

ถึงหน้าตาจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แต่จิตใจน่ะ คงไม่มีใครเทียบเท่า

หมายถึงด้านติ๊งต๊องรึเปล่า คิดว่าใช่นะ.. :pika10:

ซาโตชิอาจจะเลือกไม่แปลงร่างดาเนะดาเนะเองก็ได้นะครับ 55+

ดูอย่างปิก๊กจูดิ  ทุยลงเมพขึ้นทุกวัน

เลือกไม่แปลงหรือเลือกแปลงไม่ได้(เพราะเลเวลไม่ถึง)  :sunflora1:

เลือกไม่แปลงหรือเลือกแปลงไม่ได้(เพราะเลเวลไม่ถึง)  :sunflora1:

ถ้าจำไม่ผิด ฟูชิหงิดาเนะเลือกไม่พัฒนาเองนะ

พจจามะของฮิคาริก็เลือกที่จะไม่พัฒนาร่างเหมือนกัน

ดูอย่างปิก๊กจูดิ  ทุยลงเมพขึ้นทุกวัน

เลเวลปิก๊ะจูของซาโตชิรีเซ็ตทุกครั้งที่เข้าเขตใหม่ครับ ฟันธงได้เลย = =

ส่วนมาสเตอร์... มันต้องมีสิ ไม่งั้นเร้ดกะซาโตชิจะใฝ่ฝันถึงได้ไง อาจเป็นแชมเปี้ยนหรืออะไรเทือกๆนั้นละมั้ง =w=

โปเกมอนมาสเตอร์... คืออะไร =_="

นี่แกล้งถามหรือไม่รู้จริงเนี่ยครับ

ถ้าไม่รู้จริง...โปเกมอนมาสเตอร์ คือ เทรนเนอร์ที่ฝึกฝน พัฒนาฝีมือจนเป็น

เลิศที่สุด ถือเป็นความใฝ่ฝันของเทรนเนอร์ทั่วโลก

ถ้ารู้ก็อย่าถามอีกนะครับ(ทุกคนเค้ารู้กัน)

เออ ถ้าจะนับจริงๆ ในเกมตอนสู้ เคยมีเทรนเนอร์คนไหนที่สู้แล้วขึ้นคำว่า "Pokemon Master..." บ้างแฮะ อย่างเร้ด ก็ Trainer Red

โดนว่าเร้ยอ่า T_T

ก็โปเกมอนมาสเตอร์ นี่มันต่างกะ โปเกมอนแชปเปี้ยน ตรงที่มันสุดยอดกว่าแชปเปี้ยนใหม

แล้วโปเกมอนมาสเตอร์มันจะมีจริงๆหรอ อะไรคือที่สุดของโปเกมอนละ

เราว่าโปเกมอนแชปเปี้ยนมันก็สุดๆแล้วนะ

ถ้าเป็นโปเกมอนมาสเตอร์เนี่ยต้องจับโปเกมอนให้ครบทุกตัวอะเปล่า

โปเกม่อนมาสเตอร์ คือ ผู้ที่เป็นที่สุดของโปเกม่อนน่ะครับ

อาจจะจับโปเกม่อนครบทุกตัว หรือว่าอื่นๆครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.